unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapandana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakujnakuja Yesu hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuaja tena ni matumaini yangu mpendwa msikilizaji hujambo na unaendelea kutigea sikio idhaa kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 25 unaweza pia ukatosikiliza kupitia tovuti ya wwwawr rg mpendwa msikilizaji ni kukaribishe tena katika mfululizo wa mabiri haya kwa njia ya redio ambapo leo utaweza kusikiliza somo ambayo nasema kwamba kitabu chenye tumaini ikiwa ni katika sehemu ya pili utakuwa naye mchungaji golvngei kumbuke ya kwamba neno kuu katika mikutano yetu hii linasema kwamba tumaini katika ulimwengu wenye changamoto msikilize mwimbaji ashamajura akisema neno baada ya hapo basi utaungana naye mchungaji ngei kitabu chenye tumaini neno lako, mangasa i mpendwa msikilizaji napenda kuchukua nafasi hii hikukalibisha tena katika mfululizo wa vipindi vyetu vya tumaini katika ulimwengu wenye changamoto jina langu naitwa mchungaji mwalimu Godlevin maximilian gesi tena katika wasilisho la siku hii ya leo siu yaleo ujifunzaaugundua umain atia ulimwengu uliokaaamaaumanatia ulimwengu wene somo letu la leo tunajifunza kitabu chenye tumaini katika ulimwengu wenye kukosa tumaini na kabla tujaendelea basi niuaribishe tuweze kuomba baba yetu na mungu wa mbinguni tunakushukuru sana kwa kwa ajili ya ya siku hii leo msikilizaji popote anapofuatilia vipindi hivi neema yako pamoja pamoja naye karibu uwe pamoja nasi utufundishe tunaomba jina uakushuru sanaooeu iuaribishe tena msikilizaji katika kipindi chetu cha leo tunapoangalia kitabu chenye matumaini katika ulimwengu uliokosa matumaini tunafahamu kabisa moja kati ya kanuni zenye kuwapatia watu mafanikio katika maisha lazima wawe na muongozo sahihi katika kile wanachokifanya vivyo hivyo katika dunia yetu ya leo dunia ambayo ina changamoto nyingi dunia ambayo inawafanya watu wakate tamaa mahali pekee ambapo wanahitaji tumaini lazima wawe na mwongozo mahali fulani wawe na kitabu ambacho kinawapatia tumaini kitabu ambacho kitawaongoza katika kuwa na mafanikio katika nyanja zote za maisha kama wanadamu hilo ndio somo letu la leo na hivyo nakukaribisha sana tuweze kujifunza na kugundua kitabu chenye siri ya kutupatia tumaini kitabu chenye siri ya mafanikio yetu unaweza ukajiuliza je ni kitabu gani hicho ambacho kina kinatupatia tumaini sisi wanadamu yoshua 1 mstari wa yoshua 1 mstari wa8 neno la mungu linasema hivi kitabu hiki cha torati kisiondoke kinywani mwako bali yatafakari maneno yake mchana na usiku upate kuangalia kutenda sawasawa sawa na maneno yote yaliyoandikwa humo maana ndipo utakapoifanikisha njia yako kisha ndipo utakapostawi sana bwana yesu asifiwe kumbe kuna kitabu ambacho tukikiangalia kwa umakini sana tukitafakari maneno yake neno la mungu linasema kitabu hicho kitatupatia mafanikio kitatupatia kustawi na, na na biblia inafunua ya kwamba ni kitabu cha torati lazima tujue hiki kitabu cha torati ni kitabu gani na kiliandikwandikwaje kitabu hiki chenye ahadi za namna hii ya thamani katika timotheo wa fungu wap16 anasema kila andiko lenye pumzi ya mungu lafaa kwa mafundisho na kwa kuwaonya watu makosa yao na kwa kuwaongoza na kwa kuadibisha katika haki bwana yesu asifiwe kumbe kitabu hiki cha torati kitabu hiki chenye siri ya mafanikio ni andiko, andiko lenye pumzi ya mungu ne linafaa ungu linaweza kutuongoza katika maisha haya ambao linatupatia mafundisho neno la mungu ambalo linaweza kutuonya andiko mbao linaweza kutuadibisha na andiko hili linaweza kutuongoza katika haki zingatia maneno haya ya msingi kwa habari ya kitabu hiki cha thamani neno la mungu anasema ni neno lenye pumzi ya mungu ukisikia neno lenye pumzi ya mungu linamaanisha ni neno lenye chanzo chake na mungu kila neno kila andiko lenye chanzo na mungu lina baraka lakini pia ukisikia andiko lenye pumzi ya mungu maana yake ni neno lililo na mamlaka ya mungu au mamlaka ya kimungu ukisikia andiko lenye pumzi ya mungu maana yake ni neno lenye nguvu ya mungu mwenyewe bwana asifiwe sana maneno haya yanatuongoza katika kuwa na mafanikio katika kustawi maishani maana tukizingatia kitabu hiki cha torati tukizingatia andiko hili tukizingatia neno la mungu mungu atatupatia maisha yenye kufanikiwa tunapokuwa na changamoto katika maisha katika ulimwengu uliokata tamaa tunapata tumaini katika andiko la mwenyezi mungu tunapata tumaini katika andiko la mungu mwenyewe petro mtume petro anaandika hivi kuhusu ukweli ukweli huu ya kwamba kila andiko lenye pumzi ya mungu linafaa kwa mafundisho linafaa kuwaongoza watu linafaa kuwaadibisha linafaa kuwahekimisha anaandika maneno haya petro moja, mstari wapilij mstawaishi paa ishirinnmoj anasema hivi mkijua neno hili kwanza ya kwamba hakuna unabii katika maandiko upatao kufasiriwa kama apendavyo mtu fulani tu maana unabii haukuletwa popote kwa mapenzi ya mwanadamu bali wanadamu walinena yaliyotoka kwa mungu wakiongozwa na roho mtakatifu haleluya kwa hiyo hakuna hakuna neno la mungu ambayo limekuja kwa mapenzi ya kibinadamu neno la mungu limekuja kwa mapenzi ya mungu anasema wanadamu waliandika yaliyotoka kwa mungu wakiongozwa na roho mtakatifu na ndiyo maana tukapata andiko hili ndiyo maana tukapata vitabu hivi ambavyo mkusanyiko wake vinaitwa vi, vi, vi biblia vinaitwa biblia neno biblia ni, ni neno la kiyunani ambalo linaitwa lina, lina, lina biblos neno hili biblos maana yake ni mkusanyiko wa vitabu mkusanyiko wa vitabu biblia ni mkusanyiko wa vitabu biblia ina jumla ya vitabu 76 ambavyo vimegawanywa katika maagano mawili agano la kale vitabu 39 na agano jipya vitabu 27 vitabu 66 mkusanyiko wa pamoja wa vitabu hivi ndivyo vinaunda neno inaitwa biblos au biblia na vitabu hivi vimeandikwa katika nyakati tofauti tofauti takriban zaidi ya miaka el m na mia s vikiandikwa na zaidi ya waandishi 4 ni neno ambayo vimekusanywa na cha ajabu kimeandikwa na waandishi katika miaka tofauti tofauti ilikuwa ni, ni tofauti kabisa ukiangalia wakati umeandikwa zamani wakati wwa wa, wa, wa, wa, wa, wa, wa mtumishi wa mungu musa baadaye inakuja kuandikwa na mtumishi paulo ni, ni, ni, ni miaka mingi karne nyingi zimepita lakini kwa pamoja vinaongoza watu na kuadibisha watu kwa hiyo mkusanyiko huu wa vitabu unaitwa biblos au unaitwa biblia na ndio neno la mungu na kwa kuviangalia vitabu hivi vinatupatia kufanikiwa vinatupatia ku, ku, kuishi maisha yenye amani vinatupatia tumaini katika dunia iliyo iliyopata changamoto katika dunia iliyokata tamaa unaweza ukajiuliza swali hivi biblia ni kitabu kinachomuhusu nani hasa nani hasa muhusika mkuu katika biblia au ni nani hasa anayezungumzwa ni nani aliye kiini katika biblia katika kitabu cha yohana Tano, wa mstawa3 yoa neno la mungu linasema maneno haya mwayachunguza maandiko kwa sababu mnadhani kwamba ninyi mna uzima wa milele na hayo ndiyo yanayonishuhudia bwana yesu asifiwe sikiliza maneno haya anasema kumbe kuchunguza maandiko yanakupa uzima wa milele lakini kikubwa zaidi maandiko yanamshuhudia mungu yanamfunua mungu kwa hiyo biblia ni ufunuo wa mungu ni kitabu kinachomuhusu mungu na tutaangalia huyu huyu mungu ame huyu mungu amefunuliwaje amefunuliwaje kwetu maana ufunuo wa mungu ni mpana sana lazima tuelewe huyu mungu ni mungu wa aina gani ambaye amefunua katika biblia ukisoma luka na mstari isom7neno la mungu linasema maneno haya7 luka na mstari akaanza kutoka musa na manabii wote akawaeleza katika maandiko yote mambo yaliyomuhsu yeye mwenyewe kwa hiyo neno la mungu lina mungu mwenyewe na tutaangalia huyu mungu anaehusika hapa ambaye anatajwa hapa ni nani hasa maana biblia ni ufunuo wa mungu biblia ni ufunuo wa mungu usiokosea mpendo wa msikilizaji unaweza ukajiuliza swali je neno la mungu hili linadumu mpaka lini biblia inasema maneno haya katika kitabu kile cha je neno la mungu linaweza kuaminiwa hili ni swali la msingi ambalo watu wamekuwa wanajiuliza wengine wanasema kitabu hiki kimetiwa mikono hakina haja ya kuaminiwa hakifai hakiwezi kuongoza watu katika katika imani na katika kuwaadibisha hakifai kabisa swali la msingi ni hili je kitabu hiki kinaweza kuaminiwa jawabu ni ndio ama fuu tuliolisoma timotheo anasema kila andiko lenye pumzi ya mungu lafaa kwa mafundisho kitabu hiki kinafaa kwa mafundisho na kwa sababu kina pumzi ya mungu kinafaa na hivyo kinafaa kuaminiwa maana maneno yake si maneno ya wanadamu ni maneno ya mungu kama tulivyosoma petro wapiri moja fungu la ishirini anasema kwamba wanadamu walinena yaliyotoka kwa mungu wakiongozwa na roho mtakatifu kwa sababu ni maneno ya mungu ni kitabu kinachofaa kuaminiwa kanuni zake zinaaminiwa maagizo yake ni amini neno lake ni thabiti linapaswa kuaminiwa na wanadamu wote ili waweze kuwa na mafanikio katika maisha yao mpendo wa msikilizaji unaweza ukajiuliza swali ya kwamba hii je biblia hi, e, biblia hii hi, hi, hi, hi, inafunuwa mungu huyu ndiyo huyu mungu ni nani huyu mungu ni nani hasa anayefunuliwa katika biblia fungu fungu la lile yoa 9539 neno la mungu linasema maneno haya neno la mungu linasema maneno haya mwayachunguza maandiko kwa sababu munadhani ya kuwa ninyi muna uzima wa milele ndani yake na hayo ndiyo yanayonishuhudia kauli hii aliizungumza yesu kristo mokozi wa ulimwengu na yesu alisema maandiko haya yananishuhudia mimi kwakati tunavyoendelea kujifunza katika vipindi hivi tutaona jinsi ya ufunuo huu wa munuua aufununu unu wa usemaan aka pamoja na ano jipa ni ufunuo wa yesu kristo ni habari za yesu kristo taniuliza ni kwa nini mchungaji katika agano la kale tangu kitabu cha mwanzo mpaka kitabu cha malaki ni habari za mwokozi ambaye atatabiliwa kuzaliwa tangu mwanzoni kabisa mungu aliahidi kumtoa mwokozi kwa ajili ya wanadamu na hivyo wazee wa imani wakaendelea na imani hiyo wakimwamini wakiamini kwamba siku moja mungu atamtoa moz mungu atamtuma mokozi huyu na mokozi atazaliwa katika dunia hii na ataishi atakufa na atafufuka katika ufufuo wa ushindi na kuwapatia ushindi wanadamu hiyo agano la kale lilikuwa likitabil kwa habari za mokozi huyu agano jipya linakuja kumfunua mokozi ambaye tayari ameshakuja tayari ameshatokea katika nafsi ya yesu kristo kwa iwo utagunduwa kwamba ufunuo huu na ndiyo maana anasema mwayachunguza maandiko kwa kuwa yananifunua mimi yeye mwenyewe alisema katika luka 2227 anasema ni mambo yaliyo yeye mwenyewe mambo ya biblia mambo ya neno la mungu ni mambo yanayomfunua mungu mwana ni mambo yanayomfunua yesu kristo ni mambo yanayofunua jinsi anavyoshughulika ya na maisha ya wanadamu jinsi anavyowapatia tumaini wanapokosa tumaini katika ulimwengu wenye changamoto jinsi gani huyu mungu anawapatia tumaini, tumaini la kusonga mbele kwa hiyo biblia ni ufunuo wa neno la mungu biblia ni ufunuo wa neno la mungu na kitabu hiki unapaswa ukisome kila siku ili uweze kupata kile ambacho mungu twende katika kitabu kitabu cha matendo ya mitume. Swali. Siku ngapi kitabu hiki. matendo ya mitume, sula ya ya mitume mitume unaweza swali siku ngapi hiki souumatendo yamtume sa a1711 neno la mungu nasema maneno haya matendo saba, fungu la 1711 anasema watu hawa walikuwa waungwana kuliko wale wa thessalonike kwa kuwa walilipokea lile neno kwa uelekevu wa moyo wakayachunguza maandiko kila siku waone kwamba mambo hayo ndivyo yalivyo neno la mungu unapaswa ulisome kila siku mpendo wa msikilizaji nataka nikwambie tunaishi katika dunia yenye changamoto wengine ni maaskofu wengine ni wachungaji lakini hawawaambii waumini wao kuyachunguza maandiko wanawaambia vitabu hivi ni vya wachungaji vitabu hivi ni vya maaskofu nataka nikwambie kitabu hiki neno la mungu ni kwa ajili yako na unapaswa ulisome kila siku ili usidanganywe ili usidanganyike neno la mungu linasema wapendwa hawa wa zamani wao waliyachunguza maandiko kila siku wapate kujua hivi ni kweli mambo hayo yaliyoandikwa ndivyo yalivyo hata masomo haya tunayojifunza hapa mpenda mskilizaji lazima uwe na neno la mungu ujifunze huyu mwalimu un huyu aafunsaeo aunu maneno haya isaya alivyo lazima irinnaane na neno la mungu na kila mstali ule wa kumi uu neno... ya amli, juya, amli amli juu ya amli ka, juu ya kanuni huku kidogo na huku kidogo bwana yesu asifiwe agano la kale kidogo na agano jipya kidogo unaposoma biblia soma maagano yote mawili unajua neno la mungu ni chakula na imefananishwa na maziwa ya mama wanawake wote wanaonyonyesha tafiti zinaonyesha ya kwamba maziwa yao ziwa moja ni dogo ziwa lingine ni kubwa na mtoto anaponyonya ananyonyeshwa katika ziwa hili anapokuwa hajashiba vizuri anageuziwa katika ziwa hili kwa hiyo maziwa yote yanatumika kama chakula kwa ajili ya mtoto neno la mungu ni chakula kwa ajili yako unapaswa usome huku kidogo agano la kale huku kidogo agano jipya soma huku rejea huku kama ujaelewa vizuri rejea huku uki, uki una, una mahali kuna kuna mafungu pale yameandikwa ni nenda ni upande huu watu watu leo wanafundisha ya ya kwamba kwamba agano agano la la kale kale limepitwa na wakati Yakomba halifai hilo kaaaaafuaamaaifai si kweli neno la mungu linafaa kwa mafundisho na ni maagano yote mawili agano la kale pamoja na gano jipya kwa hiyo unavyosoma neno hili soma huku kidogo baadaye unaamia huku kidogo ili upate ile mantiki nzima upate ile, ile, ile fundisho zima ambalo mungu amekusudia kwa ajili ya maisha yako msikilizaji unapopitia changamoto nataka nikutie moyo katika mafungu haya tunapokuwa tukihitimisha katika kitabu cha ufunuo sula ya kwanza ufunuo sura ya kwanza na msali ule ule wa wa neno la mungu hivyo ya mu heri asomaye na wao wayasikiyawo maneno ya unabii huu na kuyashika yaliyoandikwa humo kwa maana wakati uhukaribu heri asomaye ana heli asomaye amebalikiwa yeye anayesoma nenu la mungu nataka nikutie moyo mpendo wa msikilizaji ikiwa unapitia changamoto yoyote chukuwa neno la mungu lisome soma neno la mungu mahali unaposhindwa kuelewa tafuta ta msaada zaidi hivi hapa anamaanisha nini hapa maana yake ni nini na unaposoma kwa, kwa, kwa shauku hiyo ya kutaka kuelewa kile kilichoandikwa unaposoma kwa shauku hiyo mungu atakufunulia kile alichokiandaa kwa ajili yako katika neno la mungu nataka ni kutie moyo ya kwamba soma neno la mungu kila siku kwa sababu ahadi imetolewa anaheri yeye anayesoma neno la mungu mungu anaheri soma neno la na nataka nataka nataka nikuombee nikuombee mpendo wa msikilizaji popote pale ulipo ikiwa katika changamoto jioni ya leo tunapohitimisha vipindi vyetu nikuombee ni katika etuuombe huu mzuri wakati wakatiaisha vipindi vyetu baba yetu na mungu wetu mwema tunakushukuru sana kwa kutupa nafasi ya kujifunza neno lako asante kwa ajili ya vipindi vizuri ambavyo tunajifunza mafundisho ya neno lako leo tulikuwa tunajifunza kitabu chenye tumaini katika ulimwengu uliokata tamaa tumegundua kwamba viko vitabu vingi lakini kwa vyenyewe haviwezi kutupatia tumaini ni kitabu kimoja eke yake ambacho kinaweza kutupatia tumaini sisi watoto wako naomba umpatie msikilizaji tumaini naomba umpatie tumaini pale alipopoteza tumaini ikiwa anapitia changamoto katika maisha yake mungu nakusihi mpatie nguvu mpya ya kusonga mbele ili akadumu kuishi maisha yanayokupendeza na jina lako likatukuzwa katika maisha yake asante kwa kuwa umesikia maumbi yetu tunaomba tukiamini kupitia jina la yesu makozi wetu amenuatao 2 sita mbili tatu sita saba moja sittisa ikiwa una swali ikiwa una changamoto yoyote unahitaji msaada zaidi unaweza ukawasiliana kwa namba hiyo asante sana, sana mchungaji wa livin gesi kama utakuwa na maoni mbalimbali changamoto swali tujuza kupitia anuani hapa ifuatayonjn yesu i waj na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sandukla posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuhasilana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania na ni kujuza mpendo wa msikilizaji usikose katika siku ya kesho ambapo utakuwa na somo zuri ambaounasema kwamba adui mbaya kuliko wote duniani ni nali basi usikose kesho mimi ni fano tuweze kuona tena katika siku ya kesho S-