unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya mmakelele yesu yuwaja tena nipata sauti himbasana yesu yuwaja tena nakuj nakuja yesu hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena kwa mara nyingine tena mpendo wa msikilizaji unaendelea kutegea sikio idhaa kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 25 lakini pia unaweza ukatusikiliza kupitia tofuti ya wwwar karibu tena mpendo wa msikilizaji katika mfululizo wa maubili yetu yenye nanokuu unasema kwamba tumaini katika ulimwengu wenye changamoto na ikiwa ni katika siku ya tatu leo utaweza kusikiliza somo ambao asema kwamba adui mbaya kuliko wote duniani utakuwa naye mchungaji mchungajikwa livengese lakini kwanza wwasikiliza a watu kasa, nit wanasema kwamba nifundishe kunyamaza sana a mchugajika liveni gesi ajoim'baya kuliko wote duniani karibu sana katika wasilisho la siku ya leo nami naitwa mchungaji mwalimu gd rin maxmillian gesy na abla uaendea bs tuweze kuomba baba yetu na mungu mtakatifu tunakushukuru sana kwa kutupa wasa mzuri asante kwa ajili ya msikilizaji ambaye ameketi kwa kwa utulivu akisikiliza neno neno lako lako mpatie mafunuo na na zaidi ya yote muongoze katika kujifunza ukweli wa neno lako asante kwa kuwa huko nasi tunaomba kwa jina la yesu mokozi wetu amen somo letu la leo lina kichwa kinachosema adui mbaya kuliko wote katika dunia hii kumbuka neno la mkutano ni tumaini katika ulimwengu wenye changamoto huu ni ukweli usiopingika ya kwamba dunia tunayoishi ni dunia yenye changamoto ni dunia yenye shida ni dunia yenye matatizo lakini liko tumaini haleluya na leo tunataka tuangalie adui mbaya kuliko wote katika dunia hii katika dunia hii tunaishi katika dunia iliyojaa uadui unaweza kuwa mwingine yuko yuko nyumbani kwako wengine ni marafiki zako uliwahi kusikia msemu unaosema ya kwamba adui atoki mbali huu ni ukweli unaofunua ya kwamba dunia tunayoishi ni dunia iliyojawa na uadui mwingine anaweza kuwa ni rafiki yako anakuchekea tu hivi lakini ndani ya moyo wake ni adui mbaya sana adui hatari sana ambaye anaweza kukufanyia vitendo vibaya mwingine ni mke wako anaweza kuwa ni mme wako anaweza kuwa ni mtoto wako anaweza kuwa ni mzazi wako lakini ana uadui mbaya sana swali ambalo ni kubwa watu wanajiuliza uadui uadui uadui uadui ulianzia wapi ni ni ni nani nani hasa ambaye ni chanzo cha katika dunia nani hasa ambaye ambaye chanzo chanzo chanzo cha cha cha katika katika katika dunia dunia hii kikubwa maisha yetu leo tutajifunza na kugundua chanzo cha katika dunia yetu na ni nani hasa ambaye ni adui mbaya katika dunia hii katika kitabu cha yohana wanful8 biblia inasema hivi yeye asiyependa hakumjua mungu kwa maana mungu ni upendo hiyo inakupatia changamoto kidogo na kama mungu ni upendo wadui umetoka wapi kama mungu ni upendo mbona kuna wadui leo ni, ni swali ambalo watu wanajiuliza sana kama mungu ni upendo kwa nini tunapitia mateso kwa nini tuna uadui nini kuna uovu kwa nini mambo mabaya yanajitokeza mpendoa msikilizaji nataka nikutie moyo endelea kufuatilia na utagundua ya kwamba mungu ni pendo kweli ipendo weli kwamba hadui si mungu utagundua ya kwamba kila kitu aasfaa mungu kilikuwa ni chema pamoja na uadui huu je kilikuwa ni chema fuatana pamoja nami katika mwanzo sura ya kwanza mstale thelathinamoja neno la mungu linasema hivi mungu akaona kila kitu alichokifanya na tazama ni chema sana kila kitu alichokifanya na tazama ni chema sana zingatia neno hili chema sana mungu alipoumba dunia hakuumba ubaya mungu aliumba vitu vilikuwa vyema mungu akuumba wa akumbaa mungu akuumba vitu vya changamoto dunia ilikuwa njema dunia ilikuwa nzuri dunia ilikuwa ya kupendeza kila unia iliuwaund ja na neno la mungu linasema mungu aliumba kila kitu kilikuwa chema sana na mungu akuumba mateso mungu akuumba maumivu mungu akuumba mabaraa katika dunia hii kila kitu kilikuai chema na kama kila kitu kilikuwai cema shida ilianzia, ilianzia la na aya ile ya mungu anzwa maneno haya akawatolia mfano mwingine akisema ufalme wa mbinguni umefanana na mtu aliyepanda mbegu njema katika konde lake lakini watu walipolala akaja adui akapanda magugu katikati ya ngano akaenda zake baadaye majani ya ngano yalipomea yakaonekana na magugu watumwa wa mwenye nyumba wakaenda wakamwambia bwana hukupanda mbegu njema katika konde lako mm-hmm. je limepata wapi magugu akawaambia sikiliza akawaambia adui ndiye aliyetenda hivi hmm. bwana yesu asifiwe mungu alipoumba kila kitu kilikuwa chema kila kitu kilikuwa kizuri ngano mfano wa ngano safi adui akaja akapanda vitu vibaya na leo tunataka tumwangalie huyu adui mbaya ambaye alipanda vitu vibaya kumbe adui ndiye aliyesababisha mateso yote haya shida zote hizi maumivu yote haya ni adui tunahitaji tumfahamu huyu adui ni nani aliyeleta shida katika maisha ya mwanadamu katika kitabu kile cha ezekieli ezekieli8neno la mungu linamfunua wazi kabisa huyu adui ni nani kwa sababu mungu hakuleta mambo haya itaana msarwa mpaka mstari ule wa ka7aba neno la mungu linasema ulikuwa ndani ya adeni bustani ya mungu kila jiwe la thamani lilikuwa kifuniko chako akiki na yakuti manjano na almasi na zabarajadi na shoham na yaspi na yakuti samawi na zumaridi na baharamani na dhahabu kazi ya matari yako na firimbi yako ilikuwa ndani yako katika siku ya kuumbwa kwako zilitengenezwa tayari wewe ulikuwa kerubi mwenye kutiwa mafuta afunikaye nami nalikuweka hata ukawa juu ya mlima mtakatifu wa mungu umetembea huko na huko kati ya mao ya moto ulikuwa mkamilifu katika njia zako tangu siku ile ulipoumbwa hata uovu ulipoonekana ndani yako kwa wingi wa uchuuzi wako watu wamekujaza udhalimu ndani yako nawo umetenda dhambi kwa sababu hiyo nimekutoa kwa nguvu katika mlima wa mungu kama kitu kilicho najishi nami nimekuangamiza ewe kerubi ufunikaye utoke katika hayo mawe ya moto moyo wako uliinuka kwa sababu ya uzuri wako umeiharibu hekima yako kwa sababu ya mwangaza wako nimekutupa chini nimekuraza mbele ya wafalme wapate kukutazama bwana yesu asifiwe nabi ezekieli anatupatia picha pana ya kugundua adui aliyepandikiza mbegu za uadui katika dunia hii adui aliyepandikiza mbegu za mateso na, ma, na, na matatizo adui alisababisha vifo adui anayeleta ajali anamfunua adui huyu na zekiri, adui huyu na anapomfunua adui anafunua akieleza kule alipokuwa zingatia maneno haya anasema kwanza alikuwa ndani ya bustani ya mungu ishara ya uwepo wa mwenyezi mungu mwenyewe alikuwa ni alikua mwenye kutiwa mafuta the anointed cherubim mafuta maana yake sikiliza vizuri mbinguni kuna malaika malaika malaika na na wanazidiana ngazi hapa tunatajwa huyu huyu alikuwa ni maraika. Maraika maselafi, na huyu anasema, ya, alikuwa ni ni wapo maselafi makerubi anayetajwa anasema kerubi kerubi kerubi afunikae anasema kerubi afunikae ni kiumbe maana aliumbwa nabii anasema aliumbwa kwa ustadi wa ya juu mwanzoni kabisa alikuwa ni mkamilifu ndio maana tunasema mungu akuumba vitu vibaya alikuwa ni mkamilifu katika njia zake hata siku uovu ulipoonekana ndani yake nazingatia uovu ulianzaje uovu ulianza ndani ya moyo wake kibuli kiliinuka sababu ya uzuri wake akajinua, na na na na hivyo akajiinua akataka awe kama mungu neno linasema linasema moyo wake uliinuka isaya isaya anaeleza vizuri katika kitabu cha wa wa hivi jinsi ulivyoanguka kutoka mbinguni nua nyota ya ulivoanguka mwana wa asubuhi jinsi ulivyokatwa kabisa ewe uliyowaangusha mataifa nawe ulisema moyoni mwako nitapanda mpaka mbinguni nitakiinua kiti changu juu kuliko nyota za mungu nami nitaketu juu ya mlima wa mkutano katika pande za mwisho za kaskazini nitapaa kupita vimo vya mawingu nitafanana na yeye aliye juu mmeona shauku hii ya ukuu kiburi kwa sababu ya uzuri aliokuwa ameumbiwa maraika huyu mwenye nguvu maraika mwenye hadvi ya juu ukitoka yesu alifuata yeye akasema nitakiinua kiti changu nitafanana na ye aliye juu na shida ikaanzia hapo ndani ya moyo wake ndani ya moyo wake kiburi kikaanza dhambi ikaanza akiwa mbele za mungu kabisa mbinguni unajua dhambi ilianza ndani yake ukisoma vitabu vinaeleza ya kwamba hata ye mwenyewe ilifika mahali alishangaa hii shida ilipoanzia lakini hatuwezi kukataa ya kwamba ilianzia wapi neno linasema ya kwamba ilianza ndani ya moyo wake kwa sababu ya uzuri wake kwa sababu ya vile alivyoumbwa na uzuri alisema moyoni mwake nitapanda mbinguni alisema nitakiinua kiti changu alisema nitaketi pande za mwisho za mkutano za kaskazini naye atafanana na yeye aliyejuu kwa hali ya kawaida mzazi akizaa mtoto mtoto anaweza kusema kweli ninataka mimi ndio nichukue kiti cha baba mimi ndio niwe mtawala katika nyumba hii haiwezekani na ndivyo ilivyokuwa kwa kiumbe ki huyu shida ilianzia kule mbinguni ndani ya moyo wake akisimama mbele za mwenyezi mungu na hivi baada ya kusaidiwa na kushindwa kukubali hivi katika ufunuo saba. ufunuo saba. ufunuo fungu la kulikuwa na na na vita mbinguni mikaeli malaika zake wakapigana yule yule joka yure joka naye akapigana nao pamoja naye na maraika zake nao hawakushinda wala mahali pao hapakuonekana tena mbinguni yule joka akatupwa yule mkubwa nyoka wa zamani aitwayi bilisu na shetani audanganyaye ulimwengu wote akatupwa hata nchi pamoja na maraika zake wakatupwa pamoja naye zingatia maneno ya yohana anasema baada ya yewe kusaidiwa kukainuka pambano kuu kukainuka vita kukainuka mapambano mashindano vita hii siyo vita ya mabomu sio vita ya vifaru sio vita ya bunduki ni vita kati ya wema na ubaya na vita hii imeanza kwa kiumbe huju kuwa na kiburi ndani yake kutaka kufanana na mungu pambano likaendelea mikaeli hapa anatajwa huyu ni yesu kristo ni neno la kiunani mikaelini neno la kiunani linalomaanisha ni nani aliye kama mungu Who is like god mikaeli ambaye ni yesu kristo anapokuwa katika mapambano akapambana na adui na adui ametajwa kwa majina hapa alikuwa ni nyoka wa zamani joka ana sifa ya uongo ukisoma yoana fungulaba yeni yeah, muongo ni mshtaki mshtaki anatajwa ni shetani, ni mshtaki, ni shetani mstak anata ishtani nistnunoa atia ufunuo kumi na mbili uunuo kumi na, na mbili mstali ule wa ufunuo wakumiuunui nb wa kumi anasema ya kwamba nikasikia sauti kumbi mbinguni ikisema sasa kumekuwa wokovu na nguvu na ufalme wa mungu wetu na mamlaka ya kristo wake kwa maana ametupwa chini bwana hmm, asifiwe ametupwa chini zingatia neno hili kama shetani anakutesa maali popote atatupwa chini mungu aliyemtupa chini hatamtupa chini pia mbele yako ataanguka mbele yako akatupwa chini yeye aliye wa ndugu zetu yeye awashtakie mbele za mungu wetu mchana na usiku alafu mungu anatupatia tahadhari fungu la kumi na mbili anasema kwa hiyo kwanza kabla ya tahadhari anasema shangilieni yenji mbingu nanyi mkaao humo ole tahadhari inakuja ole wa nchi na bahari kwa maana yule ibilisi ameshuka kwenu mwenye gadhabu nyingi akijua yakuwa ana wakati mchache sasa hapa ndipo tunapata ukweli ya kwamba nani aliyanzisha mateso katia dunia yetu meaa gadabu na mungu na viumbe vyake akatupwa hapa ndio maana, maana mungu anatuambia katika petro akuanza tano fungu la nane petro wa kwanza tano fungu la nane anasema maneno haya petro wa kwanza tano fungu la nane mwe na kiasi na kukesha hiyo ndio kukesha kukeshaueni watu wa maombi mwe na kiasi na kukesha kiasi na kukesha kuna maanisha kuwa na silaha za mungu kumtegemea mungu na katika mikutano hii mpendwa msikilizaji hata kama unapitia changamoto yoyote nataka ni kutie moyo ya kwamba kuna tumaini liko tumaini ya kwamba mungu amemtupa mshtaki na atamtupa katika maisha yako yee anayekutesa atamtupa na kumwangamiza kabisa katika maisha yako nataka na nikutie moyo alitupwa huyu kiumbe katika luka kumi luka yesu alisema maneno haya kwa habari ya shetani shetani kutupwa akawaambia na akianguka kutoka mbinguni kama umeme. Mm, kama umeme umeme alitupwa na akatupwa akaingia dhambi katika dunia hii ambayo mungu aliumba viumbe wake kimweka adamu na hawa adamu na mkeo wakifurahia uumbaji akaenda vya uvipate, ambavyo alivileta a wan uaatauwan kuliko wanyama wote wa mwitu aliowafanya bwana mungu akamwambia mwanamke ati hivi ndivyo mungu msile matunda ya miti yote iv nv alvyosema nua nyoka, nyoka akamwambia mwanamke sikiliza hakika hamtakufa kwa maana mungu anajua kwamba siku mtakayokula matunda ya mti huo mtafumbuliwa macho nanyi mtakuwa kama mungu mkijua mema na mabaya mwanamke alipoona yakuwa ule mti wa faa kwa chakula wapendeza macho nao ni mtu wakutamanika kwa maarifa basi alitwa katika matunda yake akala akampa na mewe akala shida shetani akaleta ta, ta, tabia yake mbaya anataka ipandikize kana kwamba ionekane ndio tabia ya mungu ya kwamba mungu amewazuilia wa viumbe wake furaha mungu wa mungu amewazuilia viumbe wake ma, mambo kumbuka aliwambia vyote vyote hivi mtakula Furayeni maisha enjoy life kwa yenu furahini lakini msiguse matunda ya mti huu na mungu alifanya hivyo makusudi ili apime utii wa wanadamu hata leo mungu ametupatia vitu vyote lakini ametuwekea mipaka kwa sababu tunapovuka mipaka aliyoweka ni kwa sababu ya uangamivu wetu mungu ameweka maisha na kanuni zake na aliwaambia mkila matunda ya mti huu liliowazuilia mtakufa hakika kwa sababu hatuwezi kuwa kama mungu shetani akawaambia mungu ni mwongo yeye shetani aliye mwongo akawaambia wanadamu adamu na hawa ya kwamba mungu eyu mwongo akapandikiza tabia mbaya katika mioyo ya wanadamu na mwanamke kwa sababu aliruhusu kuongea na kiumbe aliyeanguka aliruhusu kuongea na adui wa mungu bibilia inasema mwanamke alipoona matokeo ya kuongea na shetani vile vilivyokatazwa utaona ni vizuri utaona vinafaa. utaona vinafaa ndivyo vya kufanya matokeo ya kumsikiliza ushawishi wa shetani alipokula matunda hayo shida ikaingia dhambi ikaingia kwa mwanamke mwanamke akachukua tunda akampelekea mmewe mmewe nao kwa sababu alikuwa anampenda kwa sababu alikuwa anampenda akashindwa kumtii mungu akavunja maagizo ya mungu kwa sababu ya kumsikiliza tu mwanamke shida ikaingia katika dunia na nandio maana ukisoma kule chini mungu alipokuja wakati wa jua kupunga mungu akitembea bustanini mwanadamu mungu, mungu mungu mungu akamkimbia uko wapi anataka afanye mapatano naye anamuuliza je umekula matunda niliyokuzuilia kwa sababu ameshakuwa na dhambi akaanza kukwepa dhambi siku zote nawafanya watu wakwepe anasema mwanamke aliyenipa ndiye, uh, ndiye aliyeniingiza kwenye shida kana kwamba anamlalamikia mungu ni kwa nini ulinipatia mwanamke wakati mwanzoni anaumba alamwambia huyu atakuwa mfupa katika mifupa yangu nyama katika nyama yangu lakini sasa anamwambia mwanamke aliyenipa ndiye aliyeniingiza kwenye shida mungu anamfata mwanamke anamwambia Bufanya nini mwanamke mwanamke anasema ni ni nyoka nyoka nyoka nikana kwamba anamlaumu mungu mungu kwa kwa kwa kumuumba nyoka. na na nyoka aliumbwa aliumbwa alikuwa kiumbe kiumbe mwerevu mwerevu ajili ajili ya ya yao lakini shetani akatumia kuliko wote kwa ajili ya wanadamu na mungu akasema maneno haya mbayo yaliweka wadui kati ya mwanadamu na shetani ili mwanadamu asiendelee kufanya mambo ya kishetani kwa sababu mungu anampenda haleluya na katika, katika neno hili kuna ahadi tamu sana hapo mwanzo tatu fungu la kumi na tano mwanzo tatu fungu la kumi na tano sikia ahadi hii ya thamani mungu akasema nami nitaweka uadui kati yako yani shetani na huyo mwanamke yani watu wa mungu na kati ya uzao wako na uzao wako na uzao wake yani uzao wa mwanamke utakuponda kichwa na wewe utamponda kisigino bwana yesu asifiwe maneno haya yanatia moyo na hii ni ahadi ya thamani kubwa sana inayoonyesha jinsi mungu anavyoshughulika na mambo ya wanadamu baada ya dhambi kuingia mungu aka step in akaingilia kati kwenda kuvunja uadui kuvunja dhambi na kuweka uadui wa kudumu kati ya mwanadamu na shetani mashetani ni maadui shetani hata anakupatia kinywaji anakupatia chakula anakubembeleza anakuvutia timing akikupata atakuvunja atakuua ni adui mungu anasema nitaweka uadui na uadui huu una habari njema ya kwamba mzao wa mwanamke atamponda adui yetu kichwa na adui yetu atamjeruhi kisigino hapa hakuna anayebaki anayebaki salama hakuna bila hakuna baki bila bila kujeruhiwa uzao wa mwanamke unajeruhiwa kisigino na kujeruhiwa kisigino hakumfanyi afe lakini shetani alijeruhiwa kichwa alipondwa kichwa kikasagwa sagwa na baada ya kusagwa sagwa ndipo yausagsagw zake zinakatikia hapo pamoja na mabaya yote alialeta duniani bado amepondwa kichwa amesagwa sagwa kichwa na kesho nakesho ahadi hii ya thamani katika upana wake tutamwangalia shujaa wathamani ambayo mungu ametupatia kwa ajili ya kutupatia maisha yenye kufanikiwa maisha yenye kusonga mbele katika changamoto asante kwa kusikiliza siku ya leo na ninapo ninapohitimisha ni tuweze kuomba baba yetu na mungu mwema tunakushukuru sana kwa kutupa mzuri wa kuweza kujifunza siku hii ya leo mpendwa msikilizaji anasikiliza namegundua na ya kwamba katika dunia hii ya yaduhu yetu ni shetani shetani anaweza kuwatumia wanadamu anaweza kutumia mke wangu anaweza kutumia mme wangu anaweza kutumia mtoto anaweza kutumia bosi anaweza kutumia mtu yeyote kama alivyomtumia nyoka na kama alivyomtumia mwanamke shetani ni adui mungu ninakusihi wasaidie wasikilizaji wapate kufahamu ya kwamba adui yetu katika dunia hii ni adui mmoja naye ni shetani na hivyo mungu wetu tupatie nguvu ya kumwamini mzao wa mwanamke ambaye ni yeye pekee anatupatia nguvu ya kushinda kwa sababu yeye alimponda kichwa asante kwa hadi ya thamani hii mbariki msikilizaji kwa jina la rais wamwakozi wetu amen sante mskilizaji na nipende kutoa mawasiliano katika e, siku ya leo na ikiwa una swali una changamoto unahitaji ubatizo unahitaji e, kujifunza zaidi piga simu zifuatazo 72769 mungu akubariki sana karibu tena mimi ni fultanda tuungane tena kesho ambapo kutakuwa na somo zuri ambaosema kwamba shujaa wa zama zote