unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana yambakelele yesu yiwaja tena ipata sauti himba sana yesu yiwaja tena nakujnakuja Yesu hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa washiria marejeo ya mokozi pija panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena ni matumini yangu mpendwa msikilizaji hujambo na unaendelea kutekea sikio idhaa kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 25 lakini pia kupitia tovuti ya wwwawr rg ni kukaribishe katika mfululizo wa maubiri yetu yenye nenokuu unasema kwamba tumaini katika ulimwengu wenye changamoto na leo ikiwa ni katika siku ya saba kutokuwa na somo ambaonasema kwamba badiliko la siku ya ibada lilianzia wapi mchungaji kwa livin gesi hatakupatia majibu kupitia maandiko matakatifu ya biblia mimi ni wa fanetanda wategeesiki wakibadas <mulia> child wakati huu tena wa msikilizaji wa awr radio karibu tena katika mfurulizo wa vipindi vyetu katika majuma haya matatu tukijifunza semina maalum ya neno la mungu tumaini katika ulimwengu uliojaa changamoto unaweza kujiuliza swali katika dunia ambayo unapitia maumivu kuna changamoto mbalimbali je liko tumaini nataka ni moyo liko tumaini katika dunia uliojaa na changamoto likotumaini na mungu ndiye anayetupatia uwezo wa kushinda changamoto katika maisha haya siku ya jana tulikuwa na somo zuri ambalo lilikuwa linasema siku maalum kwa ajili ya furaha ya maisha yako mungu aliumba siku maalum siku ya sabato kwa ajili ya furaha ya wanadamu siku ambayo wanaweza wakakaa na kuwa na mungu wake akimwabudu na kutafakari ukuu wake siku hiyo alianzisha mungu na akaiweka iwe yue ni ishara kati yake na watu wake somo letu la leo ni mwendelezo wa lile somo la jana badiliko la siku ya ibada lilianzia wapi kama mungu alianzisha siku hii maalumu ya ibada badiliko lilianzia wapi je badiliko liliidhinishwa na mungu au la Letu la siku ya leo tunapoanza tuweze kuomba baba yetu na mungu wetu wa mbinguni tunakushukuru tena kwa kutupa wasa mzuri tunapojifunza neno lako tafadhali tunaomba uwe nasi tuongoze kwa jina la yesu mokozi wetu amen karibu katika kujifunza kwetu somo hili ambalo litajikita kuangalia badiliko la siku ya ibada lilianzia wapi ni nani ambaye anahusika hasa na kuweka badiliko hili na katika badiliko hili je liliidhinishwa na mungu au la kabla tujaendelea tuangalie ni nani aliyeanzisha siku hii ya ibada mwanzo sula ya fungu la kwanza mpaka la latau nani alianzisha siku ya pumziko siku ya ibada siku ya sabato mwanzo 2 kwanza mpaka la lata neno la mungu linasema basi mbingu na nchi zikamarizika na jeshi lake lote na siku ya saba mungu alimaliza kazi yake yote aliyoifanya akastarehe siku ya saba akaacha kufanya kazi yake yote aliyoifanya mungu akaibarikia siku ya saba akaitakasa kwa sababu katika siku hiyo mungu alistarehe akaacha kufanya kazi yake yote aliyoiumba na kuifanya kwa hiyo neno la mungu linatuambia wazi ya kwamba mungu ndiye mwanzilishi wa siku takatifu ya ibada baada ya kuumba siku sita mungu akaandaa akaumba siku ya saba kwa ajili ya furaha ya mwanadamu kwa ajili ya mwanadamu kumwabudu mungu wake na hivyo adamu na hawa wakawekwa katika siku hii ikiwa ni sabatu ya kwanza kabisa wakapumzika wakawa na ushirika pamoja na mungu wao mungu ndiye mwanzirishi wa siku hii ya ibada siku ya sabato na kama sabato ilianzishwa na mungu nani alibadilisha siku hii ya ibada ni nani anayehusika hasa ukisoma katika biblia biblia imeweka wazi ya kwamba katika dunia hii kumekuwa na pambano kati ya mungu na shetani shetani amekuwa akipambana dhidi ya kanuni za mungu anapinga kanuni za mungu na shetani anawatumia watu ana vyombo vyake anavyotumia katika kitabu cha danieli saba fungu la ishinaao unabii unatolewa hapa na kuonyesha mamlaka ambayo ilikubali kutumiwa na shetani kwa ajili ya kubadilisha siku takatifu ya ibada pamoja na kanuni takatifu nyingine ambazo mungu ameziweka katika maisha haya daniel sura yasfu5 neno la na mungu linasema naye atanena maneno kinyume chake aliye juu aliye juu ni mungu kwa hiyo anaazimia kunena kinyume chake kama tulivyoona masomo yaliyopita shetani aliazimia akasema nitakiinua kiti changu kama cha mungu kuliko cha mungu nitafanana na yeye aliye juu kwa hiyo roho hiyo hiyo ikaendelea kufanya uwazi na hapa unabii unatabili juu ya mtu juu ya utawala juu ya mfalme atakayebadilisha sabato takatifu ya bwana anasema naye atanena maneno kinyume chake aliye juu naye atawadhoofisha watakatifu wake aliye juu naye ataazimu kubadili majila na sheria ataazimu ukisoma biblia zingine anasema atafikiri atafiki uwazim ataazimu kubadili yani, atavobadilisha ata badiliko lake haliwezi kukubalika na mungu na nandio maana bibia inaandika wazi kwamba huyu aliazimu kubadilisha taratibu na na, na sheria ambazo mungu alikuwa ameziweka na tutamuona hapo mbele kidogo endelea usza msikilizaji mungu aliamuru watu wa badili amri ya sabato wakati anatoa sheria yake lahasha mungu akuamuru hilo kumbukumbu la kumbu turati nne fungu la pili sikiliza uone ya kwamba mungu hakutoa idhini na wara haamuru maneno yake yabadilishwe yaongezwe au yapunguzwe kumbukumbu nne fungu la pili anasema hivi msiliongeze neno punguze mpate kuzishika am wenu ni waamuruzo leo kwa hiyo neno la mungu linasema msipunguze wala msiliongeze neno na hivyo mungu ajatoa idhini ya kuongeza wala kupunguza mungu ajatoa idhini ya kubadilisha wala kuongeza vitu fulani katika amri amri zake takatifu kat ami zaeuumpendosai mia katia kitabu cha matayo tano fungu la kumi na saba mpaka la kumi na nane ya tano, mstari wa saba, mpaka nane. yesu kristo anasema maneno haya msidhani yakuwa nalikuja kuitangua torati au manabii la sikuja kutangua bali kutimiliza kwa maana amini nawaambia mpaka mbingu na nchi zitakapoondoka yodi moja wala nukta moja ya torati haitaondoka hata yote yatimie bwana asifiwe sana neno limesema wazi ya kwamba hata ukiona mbingu na nchi zikaondoka nukta moja wala yodi moja haitaondoka katika amri za mungu alizoziweka na ndiyo maana yesu aliabudu siku ya sabato aliitunza siku ya sabato kwa uaminifu kabisa na hivyo anatoa kielelezo kwa wanadamu wote ya kwamba wanapaswa kuitunza sabato avoavoawaliendeea kutunzasaba kama, yacha, kama mitume ilivyodesturi ya bwana wao walivyofanya matendo 13, 42, na 44. neno la mungu linasema na walipokuwa wakitoka wakawasiwa waambie maneno hayo sabato ya pili sinagogi liyipofumukana wayahudi na waongofu watauwa wengi wakashikamana na paulo na barnaba ambao wakisema nao wakawatia moyo kudumu katika neema ya mungu hata sabato ya pili watu wengi karibu mji wote wakakusanyika walisikie neno la mungu mitume wa bwana yesu wote waliamini kwa bali ya sabato ya bwana kwa sababu ni amri ya mungu aliyoitoa na yesu kristo aliitunza sabato kwa sababu ni amli ambayo mungu aliiweka na badiliko hata mitume amyo yesu aliwaachia kanisa kanisa liokuwa lkikua ndo awali halikubadilisha siku takatifu ya ibada na mungu awezi kufanya hivyo kwa kuwa mungu ugewu, wala mungu mungu habadiliki ukisoma malaki fungu fungu la la la neno linasema hivi kwa kuwa mimi bwana sina kigeugeu ndio maana ninyi hamkuangamizwa mpendo wa msikilizaji sikiliza hii mungu hana kigeugeu mungu hawezi kusema leo hivi kesho ageuke hawezi kusema jamani ikumbuke siku ya sabatu itakase alafu baadaye mungu aseme lakini naomba tu mbadilishe mwende siku ya kwanza sio mungu tunayemtumikia mungu ana sifa hii yeye hana kigeugeu habadiliki neno lake ni lilelile lile ukisoma ibrania 13 la s anasema yesu kristo ni yeye yule jana leo na hata milele yule yule habadiliki nani anaehusika hasa na kubadilisha ukisoma katika katika kardinali mmoja wa kanisa la kirumi na au tunaweza kusema kanisa katoliki kardinali huyu anaitwa james james gibbons james gibbons kuandika, katika kitabu chake akaandika maneno haya kitabu chake kinaitwa theai fah ukrasawaa na na na wa ukasoma biblia tangu mwanzo hadi ufunuo, na hautapata hata sehemu moja kiwaa niakas bibi anu mtu ambaye alikuwa anaamini siku ya sabato ni kardinali wa kanisa la jumapili anasema hutasoma biblia nzima hutakuta hata sehemu moja ambayo inaidhinisha kutakaswa kwa jumapili maandiko yanatilia mkazo utunzaji wa jumamosi kama siku ya ibada bwana asifiwe kitabu kinaitwa the kinaitwatheit of ofhaibo aes ukurasa wa miamoja kmi namoja na miamoja kumina mbili naye mwandishi mmoja anaitwa clovis g Chappell huyu alikuwa ni methodist yeye clovis clicha anaandika katika kitabu chake kinaitwa the Rules of living the Rules of living kanuni za kuishi anasema maneno haya yeye pia anapotoa hoja yake anaandika maneno haya sababu inayotufanya tutunze siku ya kwanza yani jumapili badara ya siku ya saba sabayani jumamosi haina msingi katika amri chanya anaendelea kusema mtu anaweza kuchunguza maandiko bila mafanikio katika kutafuta mamlaka iliyobadilisha kutoka siku ya saba kwenda siku ya kwanza mwisho wa kunukuu clvins g chapel ameandika katika kitabu chake the rule of living tunajifunza pia kutoka socraslasticus socasclasticus yeye alikuwa ni mwanahistoria wa karne ya tano aliandika kwamba karibia makanisa yote duniani wanasherehekea mafumbo matakatifu meza ya bwana katika siku ya sabato kila juma lakini wakristo wa, wa aleksandria na warumi kwa sababu ya tamaduni fulani wameacha kufanya hivi huyu scolasticus anasema wakristo wa rumi wameacha taratibu ambazo mungu alikuwa wa wameziweka na tutaona hiyo imeandikwa katika historia kama ilivyonukuliwa na mwandishi mmoja anaitwa cb haines from Sabbath to sunday ukurasa wa 35 swali la msingi liko pale pale nani aliyehusika na kubadilisha ukirejea katika fungu letu danieli s5 anasema naye na atawadhohofisha watakatifu wake aliye juu naye ataazimu kubadili majila na sheria nisomi nukuu moja katika kitabu cha apostolic constitutions yeye mwandishi huyu anayeitwa mwandishi katika kitabu cha anaitwa b anaitwab katika kitabu cha apostolic constitution yeye anasema hivi kupotea kwa usafi wa kanisa katika kipindi cha kanisa la mitume lilisimama imara na safi lakini wakristo wa kizazi cha pili na cha tatu walipokuja tunaona ushahidi wa kulegeza masharti na upotovu kulegeza masharti huku ulipelekea sheria ya kwanza ya jumapili kupitishwa na mfalme wa rumi mfalme aitwaye konstantini tarehe saba mwezi machi mwaka itt mj baada ya kristo mfalme konstantini akiwa ni mpagani alitoa tamko katika siku ya kuheshimiwa ya jua yaani jumapili mahakama na watu wote waliopo katika miji na wapumzike na kila sehemu ya kazi ifungwe vijijini hata hivyo watu wanaoshughulika na kilimo kisheria wanaweza kuendelea na shughuli zao na hivyo alipotoa maagizo hayo yakaidhinishwa na kuwekwa kuwa taratibu katika katika kanisa kanisa la kikristo, la, Histori, ya, ya, ya, ya kanisa la kikristo kikristo wakati huo historia historia imeandikwa maaizo y hatua iliyofuata basi baada ya agizo na tamko la mfalme costatino kufanya utunzaji wa siku ya kwanza ya juma yaani jumapili kama tulivyojifunza mafungo yaliyopita siku ya kwanza ya juma kwamba iwe ni sehemu ya ukristo inayochukua katika kanisa la rumi ilifanya sheria ya kwanza kuhusu utunzaji wa jumapili sikiliza mwaka mia tatu askofu wa rumi alibadilisha jina la siku ya kwanza akiita siku ya bwana ndio maana ukisoma hata katika katekism imeandika shika kitakatifu siku ya ya bwana ni siku siku gani kwa undani Ile imeandikwa tu shika kitakatifu bwana ndio maana anasema mfalme Sil- askofu silvester wa rumi alibadilisha siku ya kwanza ya juma akaiita ni siku ya bwana hiyo imeandikwa katika historia eclesiastica ukurasa wa mia sab thathina tisa katika kitabu cha of, of the church toleo la pili wata316 anasema katika kikao kingine cha laodikia kilichofanyika mwaka 34 miaka michache tu baada ya waskofuslvst wa rumi kutangaza siku hii kuwa kuitwa siku ya bwana mwaka 34 sheria ifuatayo iliwekwa wakristo hawatajifanyia kuwa wayahudi kutunza sabatu na kukaa bila kazi siku ya jumamosi lakini watafanya kazi katika siku hiyo lakini siku ya bwana wataiheshimu na hata wakiwa wakristo kama ikiwezekana msifanye kazi yoyote siku hiyo badiliko likaanza hapo taratibu na kuanza kuidhinisha siku ya jumamosi watuaendeaaaaa z aa kabla ya uwepo wa wapingaji yaasa yani wa kwa mamlaka ya utume wake mtakatifu ilibadilisha hiyo siku kutoka jumaamosi kwenda jumapili maneno haya yamenukuliwa kutoka kwenye kitabu the christian theia ukurasa wa kumi na kwa uzuri mambo haya katika mitandao watu wanaweza kusoma na kuelewa kabisa ukiandika tu the imeandika kanisa katoliki kwa zaidi ya miaka elfu moja, kabla ya miaka kabla uwepo wake kabla ya uwepo wa wapingaji kwa uwepo wake wa mamlaka ya utume wake mtakatifu iibadilisha hiyo siku kutoka jumamosi kwenda jumapili kwa hiyo umesikia kabisa neno anasema ataazimu kubadili majila na sheria sheria ya mungu amri kumi za mungu kama tulivyozisoma hapa yeye akaazimu kuzibadilisha na ndio maana ukizisoma amri kumi za mungu ambazo zimeandikwa na mamlaka hii utagundua kwamba zinakinzana na utagunduakwamba zknza andi kwenye biblia nine kambitakatiu su ya bwana na neno la mungu limesema ikumbuke siku ya sabato, Ila ya sabato ambayo imeandika ustamani jirani yako ng'ombe wake wala punda wake wala wala punda chochote imegawanywa mara mbili ili iweze kufiti kutoka kwenye ya yanne iliyotolewa ambayo inasema ikumbuke siku ya sabato uitakasi. nataka nataka nikutie nikutie moyo mpendo msikilizaji ikiwa maneno haya nataka moyo nataa mungu akusaidie ili uweze kufahamu ukweli wa neno neno lake la mungu linasema maneno haya katika kitabu cha yohana yoana Nane, mstali ule wa thalathini na mbili yoana Nane, mstali wa thalathi nabili neno la mungu linasema maneno haya tena mtaifahamu kweli nayo hiyo kweli itawaweka huru ili uwe huru mpindo wa msikilizaji unapaswa ujifunze neno la mungu kila siku ili uwe huru ikuweke huru maisha yako ya uhuru na inawezekana kabisa mambo haya ulikuwa uyafahamu leo ndio umeyasikia na kutia moyo usikate tamaa wala usivunjike moyo mungu alipanga siku hii maarum kwa ajili yako ili aweze kuwasiliana na wewe kukupatia ujumbe huu mahususi kwa ajili ya mustakabali wa maisha yako nataka natakakute moyo yesu alisema maneno haya katika yohana fungu la yesu alisema maneno haya mazuri kwa ajili yako na kwa ajili yangu yohana neno la mungu yangusema nakondoo wengine ni nao ambao si wazizi hili na hao nao imenipasa kuwaleta na sauti yangu wataisikia kisha takowako kundi moja na mchungaji mmoja haleluya mungu anakuita mpendo msikilizaji anakuita yeye aliye mchungaji haswa mchungaji wa kweli anakuita ujiunge na kundi lake ikiwa cawe k uaaulabia jumapil ndio saa imefika sasa ufanye maamuzi ma ulipo usiangalie mzazi anasemaje usiangalie baba anasemaje usiangalie mama anasemaje usiangalie ndugu anasemaje usiangalie mchungaji anasemaje neno la mungu linasema kila mtu atasimama mbele za kiti cha hukumu yeye mwenyewe siku ile mungu atakuuliza ukiwa wewe mwenyewe pasipo mchungaji wako fanya maamuzi yaliyosahihi fanya uamuzi ulio sahihi kuchagua kweli za neno la mungu fungu letu la mwisho katika kitabu cha yoshua sura yoshua sura 4 mstari ule wa kui na tano sikiliza maneno ya mungu yanavyosema yashua ishiri nanne kumi na tano neno la mungu linasema hivyi na mungu anazungumza na wewe mpendo wa msikilizaji anazungumza na wewe nanyi kama mkiona buana, ni vibaya kumtumikia bwana chagueni hivi leo mtu akayemtumikia mungu anahitaji uchague fanye uchaguzi uhuru wa kuchagua mungu amekupatia leo kama mtaisikia sauti yake msifanye migumu mioyo yenu kama wakati wa kukasirisha bifug 5 saa ya kumchagua mungu ni sasa na ikiwa unafanya maamuzi ya kumfata mungu na kufata maagizo yake na kufata neno lake nataka niombe kwa ajili yako na mwisho wa kipindi hiki nitakupa namba ya simu ikiwa umefanya maamuzi hayo nitakuelekeza kile unachopaswa kukifanya tuombe wakati tunahitimisha somo letu siku ya leo baba yetu na mungu mwema asante kwa ajili ya msikilizaji na kushukuru kwamba umemfunulia kweli umetufunulia kweli tumefahamu ya kwamba siku ya ibada ulianzisha wewe mwenyewe na wanadamu wakiwa wanaongozwa na yule mwovu shetani wameleta madiliko wakabadilisha siku takatifu ya ibada na kuifanya kuwa siku ya kwanza wakaiita ni siku ya bwana siku ambayo ni siku ya, ya ya kazi za kawaida sio siku ya ibada na kwa sababu msikilizaji amefanya uchaguzi wa kufuata wewe ninaomba baraka kwa ajili yake mbariki pamoja na familia yake pamoja na mambo yake yote neema yako ho pamoja naye kwa jina la yesuowetu mawasiliano yetu ni sfur sb sb t si sboj st nitarudia namba za ku tuma meseji ikiwa umefanya uamuzi wa kumufata yesu ni ifui7b 62 3u6 71 69 mungu akubalikisana