nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu iwaja tena ipata sauti himba sana yesu iwaja tena njnakuj yuwaja whii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena ni matumaini yangu hujambo na unaendelea kutokea sikio idhaa ya kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 25 lakini pia kupitia tovuti ya wwwawr rg mpendo wa msikilizaji karibu tena katika mfululizo wa mahubiri yetu ambayo yananeno kuli inaosema kwamba tumaini katika ulimwengu wenye changamoto mimi ni mtangazaji wako mjoli wako fnuelitanda lakini utakuwa naye mchungaji godlivingesi na siku ya leo utaweza kusikiliza somo ambayo usema kwamba tumaini ng'ambo ya kaburi to Tanyosha, na nikukumbushe mpendo wa msikilizaji ya kwamba unaweza ukapata matangazo yetu haya kupitia redio wa shirika rock fm kutoka jinibea pamoja na morning star radio kutoka jijini dar salaam na kwa sasa basi mpendo wa msikilizaji nipende kumkaribisha mchungaji kaliven gesi tumaini ng'ambo ya kaburi msikilizaji karibu tena katika siku ya leo, marum, ya leo tunapoendelea na wa wa semina za neno kukaribisha popote a enoasklai nsi sane ya kumbariki msikilizaji na sasa tunapoendelea na somo letu la siku ya leo tunaomba uweze kutuongoza tukaelewe kwa jina la yesu wetu wetuam somo letu la leo tunajifunza habari ya tumaini ngambo ya kaburi tumaini ngambo ya kaburi leo tutajifunza kuhusiana na suala la kifo pamoja na hali ya wafu na tumaini lililopo baada ya mambo haya kupita ikiwemo kifo kifo ni nini je wafu wanajua neno lolote hali yao ikoje katika mila zetu na jamii zetu wa afrika kwa sehemu nyingi tuna mafundisho ya dhana ambazo si sahihi kuhusiana na swala la kifo pamoja na hali ya wafu dhana hizi nyingi zimekuwa ni potofu wengine wamekuwa wakifundisha ya kwamba watu wanapokufa wanaenda mbinguni watu wanapokufa wanaenda motoni wengine wanafundisha wana kwamba mtu aliyekufa wa, wanaweza kuwa na mawasiliano na watu walio hai leo tunahitaji tuangalie jinsi neno la mungu linavyotuambia kuhusu swala la kifo lakini pia hali ya lai ili tuweze kufahamu kifo lazima kwanza tuangalie nini maana yake yake kifo maana yake, ni yakea ma, kabla ya kuangalia maana ya kifo tuangalie kwanza maana ya uhai maana kifo ni kinyume cha uhai uhai maana yake ni mavumbi kujumlisha pumzi ya mungu na hii ipo katika kitabu cha mwanzo sula ya pli fungu la mwanzo lasabawanzfunasaa fungu la neno la mungu linasema hivi bwana mungu akamfanya mtu kwa mavumbi ya ardhi akampulizia puani pumzi ya uhai mtu akawa nafsi hai zingatia maneno haya mtu ndiye anayeitwa nafsi hai na mtu huyu au nafsi hai hii ni mjumuiko wa pumzi ya mungu pamoja na mavumbi ya ardhi zingatia neno hili mtu akawa nafsi hai siyo mtu akawa na nafsi hai yani ana nafsi ndani yake mtu mwenyewe ndiyo nafsi hai kwa hiyo tafsiri ya uhai maana yake ni mavumbi kujumlisha pumzi ya mungu ndio unapata nafsi hai kwa hivyo kifo maana yake nini kifo maana yake ni mavumbi ya ardhi pumzi pumzi ya ya mungu ndio unakuta kifo au au, au, au udongo yani udongo au mavumbi ardhi ukitoa pumzi ya mungu unapata kifo na bili fungu la saba kumrudia mungu aymvumbiudia nci kwa nini nimesema pumzi mavumbi kuirudia nchi na roho kuiru, kumrudia mungu apa ametumia neno roho kwa lugha ya ya kiebrania kama tulivyoona pale mwanzo ya kwamba mwanadamu ni udongo pumzi ya mungu kwa hiyo udongo unapoirudia ardhi iyu ishinina saba fungu la anasema kwa kuwa uhai wangu ukali mzima ndani yangu na roho ya mungu i katika pua yangu ya yani, pumzi ya mungu katika pua yangu kwa sababu mimi nikiwa mzima wewe ukiwa mzima pumzi ya mungu yako. pumzi ya ya mungu mungu iko iko ndani ndani yako yangu na ndio inayonifanya niwe hai roho inayozungumzwa hapa ni pumzi na iua si kin- kitu kingine chochote kuna watu ambao wamekuwa wakifundisha watu ya kwamba ndani ya mwanadamu kuna roho kitu fulani ambacho mwanadamu akifa hicho kitu kinatoka si kweli mwanadamu ni ni mjumuiko wa vitu viwili awe hai mavumbi mavumbi ya ya ya ardhi pamoja na na na pumzi pumzi mungu mungu kwa hiyo hiyo mtu anapokufa inamrudia yale yanarudia udongo kama ilivyokuwa hapo mwanzo maana halisi ya kifo wala hamna tafsiri nyingine hakuna kwamba mtu anakufa na roho yake inatoka kwa hiyo inaenda mbinguni au roho yake inaenda mahari pamotoni kama akiwa ni muovu mpaka watu fulani wamombee ili hiyo roho iyamie peponi hapana mwanadamu ameumbwa na pumzi kujumlisha udongo kwa hiyo pumzi ya mungu inapotoka hulo udongo unairudia ardhi mambo mambo ya ya ya ya muhimu kuhusu hali ya wafu. Mambo ya ya muhimu kuhusu kuhusu hali hali wafu wafu jambo la kwanza wafu hawamsifu mungu mungu wafu hawamsifu zaburi fungu la neno la mungu linasema siyo wafu wamsifuwo bwana watu waliokufa hawawezi kumsifu mungu ndiyo maana wewo mwanadamu mimi mwanadamu ni ngali hayi na paswa ni msifu mungu wakati ni ngali mzima ukisha kufa habari zako habari zangu zinakuwa zimeishia hapo sipati nafasi nyingine tena ya kumsifu bwana wala kumwabudu mungu kwa hiyo wafu hawamsifu bwana hilo unapasa ulielewe ndio maana unatakiwa umsifu bwana sasa ungali uhai wakati ambapo bado ungali hai jambo la pili kwa a ya hali ya yaafu ha, wafu hawamkumbuki mungu wala kumshukuru zaburi fungu la neno wa mungu linasema maana mautini hapana kumbukumbu kumbu lako katika kuzimu ni nani atakaye kushukuru kwa hiyo wafu hawamsifu mungu hawamshukuru mungu na wala hawana kumbukumbu kumbu lolote loloti wafu hawajuwi neno lolote fungu la na kwa sababu walio hayi wanajua kwamba watakufa lakini wafu hawajui neno lolote wala hawana ijala tena maana kumbukumbu kumbu lao limesahauliwa mapenzi yao na machukizo yao na usuda yao imepotea yote pamoja wala hawana sehemu kati hawana sehemu tena katika jambo lolote lililofanyika chini ya juwa hiyo wafu hawajui neno lolote mtu akifa hawezi kuongea mtu akifa hawezi kuwasiliana na nawewe utaniambia kuna watu ambao wamekuwa wanawasiliana na ndugu zao pengine wanadai ni waliokufa sikiliza vizuri kwa makin wenye mafungu mbele utagundua kwamba si ndugu zao bali ni vitu vingine kabisa ofauti ambav i haa waio wafu hawajui neno lolote jambo la nne wafu hawaendi mbinguni ya yani peponi wala hawaendi motoni kuna watu wanafundisha watu kwamba mtu akifa kama alikuwa ana dhambi anaenda motoni mpaka ndugu zake wamwombee watoe pesa kwa wachungaji au kwa viongozi wa dini wamwombee na ndugu yao huyo ahame kutoka motoni aingie mbinguni ukiwa hai mkumbuke mungu msifu mungu msifu ukifa hautaweza kufanya mambo hayo na ndio maana wafu hawaendi mbinguni wala aaaendi motoni biblia inasema hivi katika kitabu cha yohana fungu la na 229 anasema msisitajabie maneno hayo kwa maana saa yaja ambao watu wote waliomo makaburini watu waliokufa wamo makaburini mwao na wanafanya nini wanasubilia sauti ya yesu anasema kwamba waliomo makaburini mwao wataisikia sauti yake nao watatoka wale waliofanya mema kwa ufufuo wa uzima na wale waliotenda mabaya kwa ufufuo wa hukumu kwa hiyo wafu hawaendi mbinguni wala wafu hawaendi motoni bali wako makaburini danieli kumi na mbili fungu la pili pia anaelezea danieli kumi na mbili na mstari ule wa pili anasema tena wengi wa hao walalao katika mavumbi ya nchi wataamka wengine wapate uzima wa milele wengine aibu na kudhalauliwa milele kwa hiyo wafu wamelala tena nimependa lugha hii biblia imetumia kulala imetumia kauli k- kadhaa katika neno la mungu kuelezea hali ya wafu ni kulala maana yake nini ni usingizi ambao mungu mwenyewe ndiye atakaye waamsha wakati ule wa wapaapanda ya mungu itakapolia mara ya pili kwa hiyo wafu hawaendi mbinguni wafu hawaendi motoni wafu wanabaki makaburini na hata ukisoma vizuri katika biblia wakati wa kifo cha yesu alipofufuka aliweka mkazo huo wakati anaongea na mariamu alimwambia maneno haya katika yohana fungu fungu la yoaa 2177 yesu akasema maana kwa kwa baba kwenda lakini nenda ndugu zangu ukawaambie ninapaa kwenda kwa baba yangu nayeni baba yenu kwa mungu wangu naye ni nayeimungu wenu waonenangu aul wali ya aabu ya milele ambayo ilikuwa meandaliwa kwajili ya kwa hilo ni jambo jambo la la msingi kufahamu kwamba wafu hawaendi hawaendi peponi wala hawaendi motoni jambo la tano kufahamu watu wote waliokufa watafufuliwa siku ya mwisho hawafufuliwi siku nyingine yoyote bali ni siku ile ya mwisho siku ya hukumu siku ya kiama biblia bibliainasema katiatesi 1 anasema hivi kwa sababu bwana mwenyewe atashuka kutoka mbinguni pamoja na mwariko na sauti ya malaika mkuu na pandapanda ya mungu nawo waliokufa katika kristo watafufuliwa kwanza kisha sisi tulio hayi tuliosaliya tutanyakuliwa pamoja nao katika mawingu ili tumlaki bwana hewani na hivyo tutakuwa pamoja na bwana milele basi farijianeni kwa maneno hayo kwa hiyo neno la mungu linafundisha ya kwamba siku ya mwisho ndiyo siku ya kuwafufua wale waliokufa na watafufuliwa kila mmoja kulingana na matendo yake waliotenda matendo mema watapata thawabu waliotenda matendo mabaya watapata hadhabu kulingana na yale waliyoyatenda watafufuliwa wakati yesu akirudi wa mara pili na kila mmoja atapokea kulingana na kile alichokifanya ukisoma katika ufunuo ukisom212 neno la mungu linasema tazama naja na upesi na ujila wangu huu pamoja nami kumlipa kila mtu kama kazi yake ilivyo kwa hiyo yesu atakaporudi mara ya pili atamlipa kila mtu sawasawa sawa na kazi yake sasa unaweza ukajiuliza swali kama wafu hawajui mambo yote hayo ambayo tumeyataja hapo na kuyaainisha inakuwaja mtu fulani ataniambia mimi uwa ninalala na kuota ndoto mbaya wakati nimelala na ndoto zenyewe naota ndugu zangu waliokufa zamani ukufanya e ni ndugu yangu kweli au ni nini hicho ufunuo sita fungu la ufunufu la neno la mungu linasema hivi hizo ndizo roho za mashetani zifanyazo ishara zitokazwo na kuwaendea wafalume wa, wa ulimwengu wote kuwakusanya kwa vita ya siku ile kuu ya mungu mwenyezi kwa hiyo si ndugu yako sio bibi yako sio babu yako sio ndugu yako aliyefariki isipokuwa ni ibilisi ni shetani na roho zidanganyazo roho za mashetani ndio zinazowatokea watu katika sura hiyo na katika mfano huo wa kwamba wao walikuwa ni ndugu yao unajua shetani anaweza kujigeuza kuwa ndugu yako aliyekufa zamani na akakudanganya y kwamba yeye ni ndugu yako huyo kwa hiyo anaweza kukupatia maelekezo fulani fulani ya kufanya ukiona mambo kama hayo yanakutokea na kupendekezea jambo hili yakemee kabisa kwa jina la yesu ndani ya neno la mungu kuna kisa cha mfalme mfalme sauli ambaye yeye alienda kuwaendea waganga wa kienyeji na akaongea na roho zidanganyazo za mashetani alisema alimwendea ili aweze kumwinulia kum, kum, kum, kum samueli aweze kuwasiliana naye na samueli tayari alikuwa ameshakufa kufa aiwezekani mtu alikuisha kufa alafu ajiawawasiliane sikiliza katika kisa hiki siaatikaisaikapokuwa keeka snsi samueli, samueli, samueli alikuwa amefariki dunia na israeli wote walikuwa wamemuomboleza na kumzika huko rama ndani ya mji wake mwenyewe tena sauli alikuwa amewaondolea mbali hao wenye pepo za utambuzi na wachawi katika nchi nawo wafilisti wakakusanyika wakaenda kufanya kambi huko shunem naye sauli akawakusanya waisraeli wote naye wakapiga kambi huko shunem ba wakapiga hema katika giliboa basi alipowaona hawa majeshi ya yawafilisti huyo sauli akaogopa na moyo wake ukatetemeka sana lakini sauli alipouliza kwa bwana bwana akumjibu wala kwa ndoto wala kwa urimu wala kwa manabii ndipo sauli akawaambia watumishi wake nitafutieni mwanamke mwenye pepo wa utambuzi mm-hmm. nipate nakuuliza kwake sole watumishi wake wakamwambia tazama yuko mwanamke mwanamke mwenye pepo wa utambuzi utambuzi huko endori basi sauli akajigeuza na na kuvaa mavazi mengine kisha akaenda yeye na watu wawili pamoja naye wakamfikiria yule usiku akasema tafadhali unibashirie kwa utambuzi. ukanipandishie yeye nitakayemtaja kwako yule mwanamke akamwambia angalia unajua alivyofanya sauli jinsi alivowakatilia mbali hao wenye pepo wa utambuzi na uchawi katika nchi mbona basi wanitegea tanzi uhai wangu ili naye sauli akamwapia kwa bwana akasema meea bwana haitakupata adhabu au kwa jambo hili ndipo nioue mwanamke aliposema je <coughs> ni nani kupandishia naye akasema nipandishie Samueli. hata Samueli, mm, hata mwanamke mwanamke alilia kwa sauti kuu na mwanamke akamwambia sauli akasema mbona umenidanganya kwa kuwa wewe ndiwe sauli mfalume akamwambia usiogope waona nini yule mwanamke akamwambia sauli naona mungu anatoka katika nchi neno mungu imeandikwa hapo kwa herufi ndogo naye akamuuliza ni mfano wa nini akajibu ni mzee anazuka naye amefunikwa vazi basi sauli akatambua kwamba ndiye samueli mwenyewe akaena mauso wake mpaka nchi akasujudu ndipo samueli akamwambia sauli sikiliza neno la mungu linasema samueli alikuwa ameshakufa lakini hapa yule mzee aliyezuka ule mzuka ambao ilikuwa ni pepo ni roho za mashetani anasema likaanza kuongea ndipo samueli akamwambia sauli mbona umenitaabisha mimi hata kunipandisha juu sauli akajibu mimi nimetaabika sana kwa kuwa hawa wafilisti wananifanyia vita naye mungu ameniacha ukiendelea kusoma hicho hicho kisa sa, sauli anaongea na pepo hatali kubwa sana mtu aliyekufa hajui neno lolote mtu aliyekufa hawezi kuwasiliana na wale walio hai hajui neno lolote mpendo a msikirizaji ikiwa uliwahi kuota ndoto za watu waliokufa nataka ni kutie moyo kemea roho hizo kwa jina la yesu ikiwa uliona watu fulani walishakufa zamani wanazuka wanakutokea kemea kwa jina la yesu roho hizo kwa sababu huyo ni shetani anayekuwinda akitamani akuangamize nataka nikutie moyo siku ya leo taomba ombi maalum kwa ajili ya wale ambao wamepitia changamoto kama hizi ikiwa uliota mandoto ya watu waliokufa zamani na ikiwa ulikuwa ukitokewa na ma, na na nandugu zako ambao walikufa zamani unaona wanakutokea na wanakupa ma, maelekezo ya vitu vya kufanya nataka nikuombee ili mungu akuweke huru na mapepo hayo yasitokee tena kwa jina la yesu kwa hivyo tumetambua kwamba wafu hawajui neno lolote wafu hawawezi kumsifu mungu wafu hawaendi mbinguni wafu hawaendi motoni wafu wajui neno lolote wanalala kaburini wakisubiri parapanda ya mungu itakaporia. lakini pia mwanadamu anapokufa pumzi inayotoka sio roho ndani yake hamna kitu flani roho. na kuwatoa shetani. Shetani katika njia takatifu ya bwana mungu akubariki sana maneno haya kwa kwa jina la yesu Amen. Na kuomba kwa ajili yako msikilizaji baba yetu na mungu mtakatifu ishiye juu mbinguni tunakushukuru sana kwa ajili ya siku hii ya leo asante kwa kutupa nafasi ya kujifunza neno lako asante kwa kumsaidia msikilizaji kuweza kujifunza na kufahamu ukweli huu adimu ambao haufundishwi kwa sana katika nyumba za ibada na sehemu zingine zote lakini hapa amepata nafasi ya kufahamu ukweli wa neno la mungu ya kwamba wafu hawajui wa neno lolote na hivyo wale wanaozuka wanaowatokea iwe ni katika ndoto iwe ni katika uhalisia yale ni mapepo ni roho zidanganyazo za mashetani na hivyo mungu wetu tunakemea roho hizo kwa jina lake yesu tunaomba zisiweze kuwarudia tena wale ambao wamekuwa zikiwatokea na ikiwa kuna mmoja wako wawili ambao wamekuwa wakitokewa na roho za mashetani wanatokewa na watu ndugu zao ambao walikufa zamani wakati mwingine wengine wanalala wanaota ndoto za watu waliokufa zamani mungu ninakusihi kwa mamlaka ya jina la yesu kemea ndoto hizo na ukemee mashetani hayo na msikilizaji huyu ambaye leo anayatoa maisha yake kwa yesu ninaomba kuanzia leo mandoto hayo yakakome kwa jina lake yesu yakakome kwa jina lake yesu na akaanze maisha mapya na jina lako likapate kutukuzwa asante kwa kuwa umemuweka huru na asante kwa kutufundisha kweli tusaidie tuamini ukweli wa neno lako ya kwamba watu waliokufa hawajui neno lolote tusaidie turekebishe maisha yetu ara ya pili tupate nafasi ya kuurithi uzimu wamilele asante mungu wetuwua wetu. katika mawasiliano ya simu mpendoa msikilizaji namba za simu ni sifuri saba sibl tatusit ikiwa una swali ikiwa una changamoto unahitaji huduma ya maombi unahitaji kufanya maamuzi ya kumpokea yesu kuwa bwana na mwokozi wa maisha yako ni wasiliana kupitia namba hiyo unaweza ukatuma ujumbe mfupi wa maneno au ukapiga simu nasi tutakuelekeza kile unachopaswa kukifanya mungu akubariki sana asante sana inawezekana kwawa na changamoto mbalimbali mbali, swali tujuza kupitia anwani hapa ifuatayonkjkj yesu wja na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania karibu tena katika siku ya kesho ambapo kutakuwa na somo zuri linaosema kwamba tumaini ndani ya kanisa la mungu mimi nifanue tanda