nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himbasana yesu yuwaja tena njnakuj So tena. hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena naendelea kutegea sikio idha ya kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 25 lakini pia kupitia tovuti ya www awr org na mpendo wa msikilizaji karibu tena katika mfululizo wa mobili yetu yenye nenokuu inasema cool, kwamba tumaini katika ulimwengu wenye changamoto mimi ni fanul tanda na kwanza basi wa msikilizaji uh, utaweza kumsikiliza mchungaji god glgesi in ambapo anakuja na somo la leo ambao anasema kwamba tumaini ndani ya kanisa la mungu <mulia> leo tunaangalia tumaini katika ngome ya kimbilio ya mungu katika dunia hii tunafahamu ya kwamba tuna changamoto nyingi na mungu aliyetuumba sisi wanadamu alituweka katika dunia hii ili tuweze kuishi na kuyatenda yaliyo mapenzi yake mungu anacho chombo katika dunia hii ambacho alikianzisha maususi kwa ajili ya uokovu wa wanadamu na chombo hichi si kingine isipokuwa ni kanisa lake leo tunajifunza habari za kanisa la mungu mambo ambayo tutayajifunza katika, katika wasaha huu mzuri tutajifunza hivi kanisa ni nini kanisa ni nini hasa nani alianzisha kanisa nini kusudi la kuanzishwa kanisa na mungu analo kanisa hapa duniani aani mambo ya msingi ambayo tutayaangalia katika wasilisho la siku hii ya leo kanisa neno kanisa ni, ni, ni, ni, ni, ni, ni neno ambalo limetokana na neno la kiyunani eklesia maana ya neno eklesia ni watu walioitwa ni neno tu walioitwa maana ya eklesia ni waliyoitwa mungu ameita watu kutoka sehemu mbalimbali na kuwaweka kuwa jumuiya ya watu wake na nasio tu kuwa jumuiya ya watu wake amewapatia kazi ya kuwaita wengine pia waweze kuja kujiunga na jumuiya yake hivyo basi kanisa ni nini kanisa ni chombo maalum cha mungu alichokianzisha chombo chake kiteule kwa ajili ya uokovu wa mwanadamu kanisa ni chombo maalum chombo kiteule cha mungu alichokianzisha kwa ajili ya uokovu wa wanadamu kazi yake kubwa ni kueneza injili katika ulimwengu wote na leo tutaona jinsi ambavyo kanisa la mungu lilivyopewa kazi hii na jinsi ambavyo mungu alianzisha kanisa lake na jinsi ambavyo mungu analo kanisa moja katika dunia hii ni nani alianzisha kanisa kanisa kanisa ni ni swali lako ni nani alianzisha kanisa? nani alianzisha kanisa? 16 fungu la alieanzisha anisa uenda aiswali lo i n nssnsi neno la mungu linasema nami nakuwambiya wewe ndiwe petro na juu ya mwamba huu nitarijenga kanisa langu wala milango ya kuzimu haita lishinda sikiliza maneno hayo neno la mungu linasema yesu kristo ndiye mwanzirishi wa kanisa ndiye mjenzi wa kanisa anasema hapa nitalijenga kanisa langu na ivyo linazihilishwa tu kanisa ni mali ya mungu kanisa siyo mali ya mchungaji kanisa si mali ya kikundi fulani cha watu kanisa ni mali ya mungu na ni mungu mwenyewe ndiye mwanzirishi wa kanisa kwa hiyo kanisa siyo wazo la kibinadamu kanisa ni wazo la kiungu ni wazo la mungu mungu ndiye aliyekuwa na wazo la kuanzisha kanisa na ndiye aliyeanzisha kanisa hapa anasema wazi ya kwamba juu ya mwamba huu nitalijenga kanisa langu na wala milango ya kuzimu haitalishinda tutaangalia hapo mbele jinsi ambavyo kanisa limejengwa juu ya mwamba lakini pointi ya sasa fahamu ya kwamba mungu ndiye aliyeanzisha kanisa nini makusudi ya kuanzishwa kwa, kwa kanisa nini makusudi ya kuanzishwa kwa, kwa kanisa fungu fungu lile la kumi. Tatu fungu lile la la <coughs> neno la mungu linasema hivi ili sasa kwa njia ya kanisa hekima ya mungu iliyo ya namna nyingi ijulikane na falume na mamlaka katika ulimwengu wa roho kwa kadi ya kusudi la milele alilokusudia katika kristo bwana wetu kwa hiyo kusudi la kuanzishwa kwa kanisa ni hekima ya mungu ijulikane hekima ya mungu iliyo ya namna nyingi ijulikani na mungu anataka afunue hekima yake upendo wake kwa wanadamu akaanzisha kanisa kwa hiyo kanisa limeanzishwa kwa kusudi la kufunua mapenzi ya mungu kanisa limeanzishwa kwa ajili ya kuyafunua mapenzi ya mungu kusudi la kuanzishwa kwa kanisa ni kwa ajili ya uhokovu ukisiya mapenzi yake ni uhokovu wa mwanadamu kupitia kanisa mungu anafunua wokovu wake nguvu yake na neema yake inayookoa katika jamii ya wanadamu sasa kanisa mungu ana, ana, ana, ana, ana kanisa lake duniani Tuna, tunajifunza ya kwamba tunapata tumaini katika ngome ya mungu ngome ya mungu ambayo alianzisha kanisa ni ngome ya mungu kanisa ni nyumba ya makimbilio kanisa ni mahali ambapo watu wote wanaarikwa kuweza kumfahamu mungu wao sasa kanisa mungu wa mbinguni analo kanisa hapa duniani sikiliza katika waefeso sula ile ya5aefeso ya 5 nianzie msa wa25 la mungu linasema hivi enyi waume wapendeni wake zenu kama kristo naye alivyo kanisa akajitoa kwa ajili yake ili makusudi alitakase na kulisafisha kwa maji katika neno apate kujiletea kanisa tukufu lisilo na ila wala kunyanzi wala lolote kama hayo mbali liwe takatifu lisilo na mawaa vivyo hivyo imewapasa waume nawo kuwapenda wake zawo kama miili yawo wenyewe ampendaye mkewe hujipenda mwenyewe sasa neno la mungu linasema mungu analo kanisa analo kanisa katika dunia hii alilyanzwisha kwa kusudi lake fungu la 29 anasema maana hakuna mtu anayechukia mwili wake popote bali huhulisha na kuutunza kama kristu naye anavyolitendea kanisa mungu ana kanisa lake sikiliza maneno haya mungu alijitoa kwa ajili yake na yeye analo kanisa waume wamifananishwa wa, wa na, na mungu anayelipenda kanisa lake mfano wamwanamkewa wa, mwanamume mwanamme anayempenda mke wake umefananishwa na mfano wa mungu anaye watu wake au anayelipenda kanisa lake neno la bwana linasema maneno haya katikatika katika kitabu kile cha, cha waefeso sura hiyo ya tano waefeso sura ya tano fungu la ishiinsaa anasema apate kujiletea kanisa tukufu lisilo na ila wala kunyanzi wala lolote kama hayo bali liwe takatifu lisilo na mawaa kanisa lake ni tukufu mungu amelipatia utukufu na anahitaji liwe na lisiwe na mawaa liwe takatifu kanisa alilo linunua kwa damu yake mwenyewe kwa hiyo mungu analo kanisa katika dunia hii hana murundikano wa makanisa mengi hapana mungu ana kanisa lake moja analo kanisa lake moja sasa mambo ya muhimu kufahamu kuhusu kanisa la mungu la kweli kanisa la mungu la kweli sikiliza katika timotheo wakwanza tatu kumi na nne na kumi na tano anasema hivi timotheo wa kwanza tatu kumi na nne na kumi na tano nenla mungu lnasema hivi na kuandikia hayo nikitaraji kuja kwako hivi karibu lakini nikikawiya upate kujua jinsi wapasavyo watu kuwenenda katika nyumba ya mungu zingatia neno hilo nyumba ya mungu iliyo kanisa la mungu aliye hai kanisa limeitwa ni nyumba ya mungu kanisa siyo jengo kanisa ni jumuiya ya watu na hao watu wanapounganika kwa pamoja wanaitwa nyumba ya mungu aliye hai kwa iyo mungu analo kanisa lake kanisa lake na mambo yafuatayu yanaonyesha sifa za kanisa la mungu la kweli sifa za kanisa la mungu la kweli namba nambamoja linaubili injiri ya kumwabudu muumbaji kanisa la kweli linafanya maubili ya kumuubili wantu wamuubili wamwabudu muumbaji matayo na neno la mungu linasema hivi basi yenendeni mkawafanye mataifa yote kuwa wanafunzi mkiwabatiza kwa jina la baba na mwana na roho mtakatifu na kuwafundisha kuyashika yote niliyoamuru ninyi na tazama mimi nipo pamoja nanyi siku zote hata ukamilifu wa dahari yesu kristo alianzisha kanisa na mara baada ya kuanzisha kanisa akafa pale msarabani baada ya kufa akafufuka akapaa kwenda mbinguni kabla ajapaa aliliachia kanisa kazi kazi ya utume kazi ya injiri kuubili ndio maana anasema nendeni mkaubili kanisa la mungu la kweli linatambulika kwa kuubili habari za muumbaji kuubili habari za watu kumwabudu muumbaji ukisoma katika matendo kumi na saba matendo mstari ule wa na neno la mungu linasema mungu aliyofanya ulimwengu na vitu vyote vilivyomo kwa kuwa yeye ni bwana wa mbingu hakayi katika hekalu zilizojengwa kwa mikono wala hatumikiwi kwa mikono ya wanadamu kana kwamba anahitaji ana kitu chochote maana ndiye anayewapa wote uzima na pumzi na vitu vyote kanisa la kweli lina ubili watu wamabudu muumbajiatu wamabudu muumbaji neno linasema kisha nikaona malaika mwingine akiruka katikati ya mbingu mwenye njiri ya milele awahubili hawo wakaao juu ya nchi na kila taifa na kabila na lugha na jamaa akasema kwa sauti kuu mcheni mungu na kumtukuza kwa maana saa ya hukumu yake imekuja msujudieni yeye aliyezifanya mbingu na nchi na bahari na chemichemi za maji kanisa la mungu la kweli linawahubiri watu wa muumbaji linawarejesha watu katika ibada ya muumbaji na ibada ya muumbaji imefunuliwa vizuri katika neno la mungu mungu anaabudiwa kwa sababu yeye ni muumbaji na sisi tunamwabudu kwa sababu sisi ni viumbe ndio maana ufunuo nne kumi na moja anasema umestahili wewe bwana mungu wetu kwa sababu kwa vitu vyote viliumbwa na wewe wewe uliumba na ukavifanya kuwako ndio maana unastahili ibada na nipende kuambia mpendo wa msikilizaji kipengele pekee kinachomfunua mungu kama muumbaji amli pekee inayomfunua mungu kama muumbaji ni amri ya nne ambayo inasema ikumbuke siku ya sabato itakase siku sita fanya kazi utende mambo yako yote lakini siku ya saba ni sabato ya bwana mungu wako siku hiyo usifanye kazi wewe wala mwana wako wala binti yako wala mtoto wako wala mjakazi wako wala mnyama wako wa kufugwa wala mgeni wako aliye ndani ya malango yako wala chochote kilichoko ndani ya malango yako kwanini kwa sababu bwana mungu aliumba mbingu na nchi na bahari na vyote vilivyomo akastarehe siku ya saba kwa hiyo kanisa la mungu la kweli linawavuta watu na kuwaita watu warejee katika ibada ya muumbaji linawaita watu warejee katika ibada ya muumbaji hiyo ni sifa ya kwanza ya kanisa la mungu la kweli kanisa la kweli lazima liwaite watu katika ibada ya muumbaji na ibada ya muumbaji imefunuliwa katika amri ya nne inayosema ikumbuke sabato kwa sababu mungu aliumba siku sita akapumzika siku ya sab hiyo ni kiengee cha kwanza eee cha pili kanisa la isot a atia mata flah ya kwamba mungu atahukumu hata maneno ya watu ukisoma matendo17 funla31 linasema kwa maana mungu ameweka siku atakayewahukumu walimwengu kwa haki kwa kuwa na ukweli huo kwa kuwa na mantiki hiyo kanisa la mungu la kweli ambayo lilipewa kazi ya kuhubili injili kupeleka abali njema za uokovu linawaandaa watu kwa ajili ya hukumu ukisali ukiabudu katika kanisa ambalo linakuambia tu mambo ya duniani hapa pasipo kukuambia mambo ya milele wewe huko katika hatari kubwa sana kanisa lako ambapo unaabudu lazima likuite katika kufahamu ya kwamba kuna hukumu katika ufunuo kumi nanne fungu lile la saba linasema mcheni mungu na kumtukuza kwa maana saa ya hukumu yake imekuja kanisa la kweli linaita watu katika kumwabudu muumbaji maana saa ya hukumu imekuja kwa hiyo ni sifa ya pili ya kanisa la mungu la kweli sifa ya tatu sifa ya tatu kanisa la kweli linawaongoza watu kumwamini yesu na kutii amri zake tulijifunza nadhani siku mbili tatu zilizopita juu ya amri kumi za mungu kanisa la mungu la kweli litaita watu na kuwaongoza katika kutii amri kumi za mungu amri kumi za mungu zimeandikwa vizuri katika kutoka ishirini fungu la kwanza mpaka la kumi na saba ziko pale amri kumi za mungu kwaio kanisa la kweli linawaongoza watu kumwamini yesu ni jambo la kwanza lakini jambo la pili kutii amri zake hiyo imeelezwa vizuri katika ufunuo kumi na nne fungu la kumi na mbili ufunuo kumi na nne fungu lile la kumi na mbili ufunuo kumi na nne na fungu la kumi na mbili msomaji <coughs> neno linasema hapa ndipo penye subila ya watakatifu hao wazishikao amri za mungu na imani ya yesu haleluya watakatifu wanafunuliwa kwa sifa kubwa mbili moja wana imani ya yesu mbili wanashika amri za mungu na amri za mungu tulijifunza hapa katika kutoka ishirini fungu la kwanza mpaka kuinasaba na kumbukumbu la turati fungu la sita mpaka ihimoja limefunua habari ya amri kumi za mungu kwa hiyo kanisa la mungu la kweli lazima liwe na sifa ya kuwaambia watu watii amri za mungu lakini siyo tu utii kwa amri za mungu kuwaongoza watu katika kuwa na imani na bwana na mokozi wetu yesu kristo hiyo ni sifa ya tatu sifa ya nne ya kanisa la mungu la kweli sifa ya nne ya kanisa la mungu la kweli linaturejesha kwenye maisha ya edeni ya kushika amri za mungu kama nilivyosema hapo mwanzo ikiwemo nawekea mkazo hapo ikiwemo amri ya nne na ntaisoma amri ya nne kama ilivyoandikwa katika kutoka ishirini fungu lile la nne mpaka 1inmoja maana kanisa la mungu la kweli lazima liwaongoze watu katika amri kumi za mungu ikiwemo amri ya nne ambayo makanisa mengi yameiacha yameiweka kando mengine yameitoa kabisa nawanasema kwamba wanamwabudu mungu sikiliza kutoka ishirini fungu la nane Anasema, ikumbuke siku ya sabato, hiyo usifanye kazi yoyote wewe wala mwana wako wako wako wako wala wala wala wala wala binti yako mtumwa mjakazi mnyama wa kufuga mgeni aliye ndani ya malango yako maana kwa siku sita bwana alifanya mbingu na nchi na bahari na vyote vilivyomo akastarihe siku ya saba kwa hiyo bwana akaibarikia siku ya sabato akaitakasa kwa hiyo kanisa la mungu la kweli lazima liwaongoze watu katika utii wa amri za mungu ikiwemo amri ya nne ya kuitunza sabatosifa sabato. a linawaonya watu waepuke mafundisho ya uwongo ya babeli ya kiroho linawaonya watu waepuke mafundisho ya uongo ya babeli ya kiroho tunafahamu ya, ya, ya, kiro. Tuna ya kwamba babeli imetabiliwa babeli ya kiroho imetabiliwa vizuri katika kitabu cha ufunuo wa yohana ukisoma vizuri ufunuo 17 ameeleza habari ya, ya babeli au uu ameeleza habari ya babeli ya kiroho kanisa la mungu la kweli lina sifa ya kuwaongoza watu katika ku epuka mafundisho ya ya ya babeli ya kiroho katika ufunuo wa yohana sula ya 14, msali wa mstaliwa neno linasema umeanguka umeanguka babeli mji ule ulio mkubwa babeli maana ndiyo uliowanyweshwa mataifa yote mvinyo ya ghadhabu ya uwashirati wake umeanguka umeanguka babeli ule mkuu umekuwa maskani ya mashetani na ngome ya kira roho mchafu na ngome ya kila ndege mchafu wenye wao kanisa la mungu la kweli litawaita watu waepukane na mafundisho ya uongo ya ya babeli babeli ya sita, ya la mungu aal linafundisha ukweli juu ya swala la kifo jana kama si juzi tulijifunza ukweli kuhusiana na hali ya wafu lakini kuhusiana na maana ya kifo kanisa la mungu la kweli lina sifa ya kufundisha ukweli kuhusu kifo na kifo ni nini tulisema kifo ni hali ya kuondokewa na pumzi ya mungu kifo ni udongo kutowa pumzi ya mungu ni, ni kukoma kuishi ndo kifo na wafu wajui neno lolote kanisa la mungu la kweli litaongoza watu katika kufundisha kwamba watu walio hai wanajua kwamba watakufa lakini wafu hawajui neno lolote wala hawana ijala tena maana kumbukumbu kumbu lao limesauliwa kwao kanisa la mungu la kweli litawafundisha watu waepukane na mafundisho ya mashetani kuhusu roho isiyokufa tulijifunza vizurikatia siku zilizopita ya kwamba mafundisho ya mashetani ni kwamba roho ya mwanadamu anapokufa ni kwamba roho yake inamtoka ni kwamba ni kitu fulani kinaenda mahali fulani na kinakuwa kinaendelea kuishi si kweli ni mafundisho ya uongo ya kishetani wo kanisa la mungu la kweli litakataa mafundisho ya, ya kishetani yanayoelezea habari ya roho isiyokufa pamoja na hali ya wafu kwamba wafu wameenda mbinguni au wafu wameenda motoni lakini fundisho la kweli ni kwamba wafu wako makaburini na hawajui neno lolote kwa hiyo kanisa lenye sifa ya kufundisha hivyo hilo ni kanisa la mungu kwa sababu linafunua kile ambacho biblia ndiyo inakisema way hiyo ni sifa ya sita ya kanisa la mungu la kweli sifa ya saba linafundisha ukweli juu ya swala la ubatizo mm, bwana asifa sana ubatizo hii ni somo tutajifunza kesho kanisa la kweli la mungu linafundisha ukweli kuhusu ubatizo ubatizo kama ulivyofunuliwa katika biblia labda nikusomeya katika waefeso fungu la 5 nikupe kakidokezo ka somo la kesho unaweza kujiuliza ivi kuna ubatizo za aina ngapi waefeso fungu fungu la la la efeso, efeso neno mungu linasema bwana bwana mmoja mmoja mmoja imani imani moja ubatizo moja. Ntarudia, moja, imani moja ubatizo ubatizo ntarudia mmoja kwa sababu ndiyo mliwohitiwa maana kristo naye aliteswa kwa ajili yenu akawaachia kielelezo petro kwa hiyo kanisa la mungu la kweli linafundisha baari ya ubatizo wa kweli na ubatizo ni ngapi ubatizo ni mmoja hatuna ubatizo nyingi somo hili tutaliona kesho kwa upana wake lakini fahamu ya kwamba kanisa la mungu la kweli linafundisha ukweli kuhusu ubatizo, ubatizo, ubatizo wa kibiblia ubatizo aliyobatizwa yesu kristo mwenyewe sifa ya mwisho hizi nimetaja tu chache sifa ya mwisho ya kanisa la mungu la kweli linafundisha ukweli juu ya chakula cha chenye afya msikilizaji leo kuna watu wa meibuka, watu wameibuka wanaambia kwamba nyie kuleni tu tu vitu vyovyote chochote wewe kula tu, usiulize, ulize. kula kula kula ukikutana na na nyoka mapanzi na nini otaananini kula lakini neno la mungu linatufundisha mungu ameweka utaratibu wa nini chakula na nini si chakula kwa sababu tukizingatia hilo tutakuwa na afya njema tukipuuza tutapata maradhi wakorinto ya kumi fungu la moja. biblia inasema basi mlapo au mnywapo au mtendapo neno lolote fanyeni yote kwa utukufu wa mungu mungu anahitaji watu wa kila wale vyakula alivyoviainisha yeye mungu anahitaji watu wa kinywa wanywe kinywaji alichowapatia kwa sababu kwa kufanya hivyo wanapata afya njema na ndio maana kanisa la mungu la kweli kwa sababu kanisa ni ngome ya makimbilio ni ni, ni, ni maghari ambapo mungu anaokoa watu anafunua neema yake ya kuokoa watu litawaongoza watu katika kuwa na afya kwa kuwaelekeza kile chakula kinachopaswa kuliwa kwa ajili ya afya ya mwanadamu hizi ni baadhi tu ya sifa ambazo tumeziangalia siku ya leo zinazofunua ukweli kuhusu kanisa la mungu la kweli hapa duniani fahamu ya kwamba mungu analo kanisa duniani na alilianzisha kwa kusudi la uokovu na limeelezwa vizuri katika biblia na sifa zake hizi sikiliza vizuri mungu ana mamia ya watu katika imani na madhehebu mbalimbali mbali. lakini ni kusudi lake kuwaita na kuwaleta katika zizi lake katika kanisa lake sikiliza kauli yake mwenyewe katika fungu la lakesiaui yake yesu kristo mwenyewe naokuaikielekea mwishoni anasema nakondoo wengine ni nao ambao si wa zizi hili na hao nao imenipasa kuwaleta na sauti yangu wataisikia kisha kuta kundi moja na mchungaji mmoja bwana yesu asifiwe sana yesu anasema ninaokondo maelfu mamia elfu mamia na mamia ninakondo kila mahali hao nao wataisikia sauti yangu mpendwa msikilizaji wenda kwa wakati sa, wa sasa hii ni sauti ya mungu kwako hii ni sauti ya mungu kwako na mungu anasema ukisikia sauti yake usifanye mgumu moyo wako inawezekana unahitaji uyatoe maisha yako kwa yesu kristo inawezekana unahitaji uzidi kujifunza zaidi kwa, kwa, kumjua huyu yesu kristo inawezekana ni shauku yako unahitaji uyatoe maisha yako ili uanze uanze imani e, e, yako mpya na yesu kristo nataka nikutie moyo popote pale ulipo ikiwa ni shauku yako utapiga simu zifuatazo ili tukuelekeze kile ambacho unapaswa kukifanya sifuri 779 piga simu na utaeleza shida ulio nayo utaeleza jinsi ulivyojitoa kwa yesu utaeleza jinsi unavyohitaji kumpokea yesu nasi tutakuelekeza kile ambacho unapaswa kukifanya mungu akubariki sana