unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti himbasana yesu yuwaja tena njnakuja yuwaja hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena mara nyingine tena unaendelea ya kutekea sikio idhaa ya kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 25 unaweza ukatupata pia kupitia tovuti ya wwwawr rg na mpendo msikilizaji mimi naitwa l tan lakini utakuwa naye mchungaji glvn gesi katika somo zuri ambao inasema kwamba ubatizo bado tupo katika mfululizo wa mobili yetu ambayo yanasema kwamba tumaini katika ulimwengu wenye changamoto kwanza basi mtegesikio ni gesi ubatizo Kuntuma inimokozi, Katika Shida, Tabuza, to Ana ojo wa sibiri ya maisha Wameweka tuma hindi lao kwa Yesu Oruba kalizi kijasi tikisiki Sababu Sababu nyumbani meijenga mwambari Jenga mwambari Nama jaribu ya kijasi baba iki Wanini mejifu zaku kutuma Yesu Oh, <muchas> my Wenguine we tu hawana pa kimbilio. Hauja. Sababu yake hawana yesu moyoni. Yesu moyoni. Jerebumo kosi na ujana. Wele pura haku tu tu mai yesu. Oh. Hayayo ne omwe zangu yamalizika. Oh ya my God. Maliza yataku. Atakuaje. na mpendwa msikilizaji karibu tena katika siku ya leo tunapoendelea na semina maalum kwa ajili ya mafundisho ya neno la mungu jina langu naitwa mchungaji mwalimu nafasi hii hii popote pale unaposikiliza karibu sana katika wasilisho la siku hii ya leo na na kabla hatujaanza basi nikualike tupate kuomba baba yetu na mungu wetu tunakushukuru sana kwa kutupatia nafasi nyingine tena asante kwa ajili ya siku ya leo tunapojifunza neno lako tunaomba uweze kutusaidia msaidie msikilizaji anaposikia neno hili liweze kumsaidia na kumwandaa kwa ajili ya uzima wa milele tuongoze na kutubariki kwa jina la yesu amen karibu katika wasilisho la siku ya leo tukijifunza ukweli kuhusu ubatizo ukweli kuhusu ubatizo kumbuka somo la jana tulikuwa tukijifunza habari ya kanisa la mungu na moja kati ya sifa linazolipambanua kanisa la mungu ni kanisa linalofundisha ukweli kuhusu ubatizo na ubatizo ni nini hasa litakuwa ni somo letu la siku hii ya leo hivyo nikukaribisha sana karibu katika kipindi chetu cha leo neno ubatizo linatokana na neno la baptiso ambalo neno hili maana yake ni kuzamisha kabisa kutosa ngeleza lilitolewa linaitwa baptize totale kuzamisha kuzamisha kabisa kutosa ndani ya maali, kuzamisha. Kwa, neno ubatizo ni neno ambalo linamaanisha kuzamisha na unaweza ukajuliza swali hivi ubatizo ni agizo ambalo lilitolewa na nani je ni wazo la mwanadamu au ni wazo la mungu matayo ishinanane fungu la kumi na tisa tuanzie hapo ubatizo ni agizo la nani matayo ishinanane fungu unua9 nitasoma hapo anasema hivi iv aaazi18 ili tupate mantiki nzima anasema yesu akaja kwao akasema nao akawaambia nimepewa mamlaka yote mbinguni na duniani basi enendeni mkawafanye mataifa yote kuwa wanafunzi mkiwabatiza kwa jina la baba na mwana na roho mtakatifu yesu alipofufuka kabla ajapaa kwenda mbinguni akaacha kazi kwa wanafunzi wake na inaitwa ni the great commission utume mkuu ambao walipewa kanisa la mungu duniani na utume huu unasema ni kuenenda kuwafanya mataifa yote mataifa yote ukisoma neno mataifa katika rugha yake ya asili ametumia neno ethnic makundi ya watu kwa hiyo inaweza ikaenda mbali zaidi ya mataifa kwa maana ya taifa la tanzania kenya uganda marekani kanada ni makundi mbalimbali mbali ya watu makundi ya watu inawezekana ikawa ni makundi ya kitamaduni makundi ya watu maalum makundi yote ya watu yanapaswa kufanywa kuwa wanafunzi na iilikuwa ni agizo la mokozi wetu yesu kristo na baada ya kuwafanywa kuwa wanafunzi anasema muwabatize na nawanabatizwa kwa mamlaka ya jina la baba na mwana na roho mtakatifu nafsi tatu za uungu za milele kwa hiyo agizo la ubatizo ni agizo la yesu kristo mwenyewe katika marko imefafanuliwa pia malo 16 fungu lile la5 na marko naye anaeleza kile ambacho matayo ameandika hapo kuhusiana na kauli ya yesu kristo kwa kanisa lake marko 165 anasema akawaambia enendeni ulimwenguni mwote mkaiyubili injiri kwa kila kiumbe injiri inapaswa iyubiliwe kwa kila kiumbe na ndiyo maana tuko hapa tukifanya kazi hiyo maana tumeagizwa na yesu kristo fungu la16 anasema aminiye na kubatizwa ataokoka sikiliza maneno haya mpenzi msikilizaji ntarudia kwa ajili yako ili uweze kuyaelewa anasema aaminie baada ya injili kuhubiriwa atakayeamini anatakiwa achukua atua anayofuata abatizwe na akifanya vitu viwili hivyo kuamini na kubatizwa mungu anasema mtu huyo ataokoka haleluya halafu anasema asiye atahukumiwa na nandiyo maana mungu anaita watu wamwamini mungu anawafundisha watu habari njema injiri inahubiliwa ili anayeamini na kuchukua hatua ya kubatizwa huyo ataokoka kwa sababu anakubali kufuata kile ambacho bwana wetu yesu kristo alituagiza tukifanye kwa hiyo ubatizo ni agizo la yesu si agizo la mwanadamu na wala si agizo la mtu fulani tu ambaye anasema maneno yake ni agizo la yesu mwenyewe yesu kristo yeye alibatizwaji ambaye yeye ndiye kielelezo chetu hebu tuone jinsi yeye alivyobatizwa na huenda kabla tuangalia hiyo mpenzi msikilizaji labda tuangalie kipengele hiki kuna kuna aina ngapi za ubatizo kuna aina ngapi za ubatizo ambazo zimefunuliwa katika neno la mungu waefeso sula ile waefeso sula ile ya nne <coughs> mstari wa watano na wasita neno la bwana linasema bwana mmoja imani moja ubatizo mmoja mungu mmoja naye ni baba wawote aliye juu ya yote na katika yote na ndani ya yote kwa hiyo ubatizo tunaagizwa ni mmoja hakuna batizo nyingi leo kuna batizo nyingi katika dunia yetu uliwahi kusikia kuna ubatizo wa watu wa meno Uliwele kusikia kuna wa kuna kuna ubatizo ubatizo wa wa watu watu moto kushikwa tu tu mkono na mchungaji umebatizwa kwa baba mwana mtakatifu kuna mwingine barua wanamwandikia leo umebatizwa kwa sababu umemaliza ume kujifunza masomo fulani fulani umebatizwa tayari kuna wengine eniwaaun maji kidogo kuna wengine wanabatizwa kwa maji mengi sasa ubatizo ni upi tutaona hapo mbele ubatizo wa kweli ambao hata yesu kristo mwenyewe alibatizwa lakini neno linasema ubatizo lazima uwe ni mmoja hatuna batizo nyingi tuna ubatizo mmoja kwa nini kwa sababu bwana ni mmoja imani ni moja ubatizo nao unapaswa kuwa mmoja kama vile ambavyo tuna mungu mmoja haleluya kwa hiyo ubatizo ni mmoja wala si vngv nini maana ya ubatizo sasa hebu tuende katika warumi sula ile ya sita warumi sula ile ya sita inaeleza vizuri kwa maana ya ubatizo warumi sula ile ya sit mstal watatu na neno la mungu linasema wa wast mpaka wa p wast sm ya kuwa sisi sote tuliobatizwa katika kristo yesu tulibatizwa katika mauti yake Mm-hmm. basi tulizikwa pamoja naye kwa njia ya ubatizo katika mauti yake kusudi kama kristo alivyofufuka katika wafu kwa njia ya utukufu wa baba vivyo hivyo na sisi tuenende katika upya wa uzima neno la mungu linafananisha ubatizo na kifo cha yesu kristo na ufufuo wake hiyo ni maana maana ya kwanza maana ya pili ubatizo imefananishwa na mtu mtukuzaliwa na inaita ni ukuzaliwa mara ya pili kama ambavyo mwanadamu awezi kuingia duniani pasipokuzaliwa vivyo hivyo mtu awezi kuingia katika ufalme wa mungu pasipokuzaliwa ya pili kwa hiyo ubatizo hapa umefananishwa na kifo cha yesu na ufufuo wake ndo maana mtume paulo anasema turizikwa pamoja naye kwa njia ya ubatizo mtu anapobatizwa lazima aonyeshe ishara ya kifo ndiyo maana ubatizo wanaozamisha mtu ndani ya maji maana ni ishara ya kifo halafu anasema kusudi kama kristo alivyofufuka katika wafu kwa njia ya utukufu wa baba vivyo hivyo na sisi tuenende katika upya wa uzima kwa hiyo ubatizo umefananishwa na kifo na ufufuo wa yesu kristo na nimekusomea hilo fungu labda fungu lingine ni wakolosai sura ya pili ambalo linaeleza ubatizo umefananishwa na na kifo wa wa yesu ile ya pili, mstari neno linasema mkazikwa pamoja naye katika ubatizo na katika huwo mkafufuliwa pamoja naye kwa kuziamini nguvu za mungu aliyemfufuwa katika wafu kwa hiyo ubatizo ni ishara ya kifo cha yesu na ufufuo wa yesu kristu lakini ubatizo pia umefananishwa na kuzaliwa twende katika ile ya tatu, na na na wa wa kushuka kushuka chini chini ya neno la mungu linasema yesu akajibu akamwambia amini amini na kuwambiya mtu asipozaliwa kwa mala ya pili hawezi kuuwona ufalme wa mungu nikodemu akamwambia awezaji mtu kuzaliwa akiwa mzee aweza kuingia tumboni mwa mamaye mala ya pili akazaliwa yesu akajibu amini amini na kuwambiya mtu asipozaliwa kwa maji na kwa roho hawezi kuingia ufalume wa mungu kwa hiyo ubatizo lazima mtu azaliwe mala ya pili na anazaliwaje anazaliwa katika tumbo la maji anaingizwa ndani ya maji yaliyo mengi maana ubatizo anahusisha maji mengi maji tele na baada ya kutoka anatoka akiwa ni kiumbe kipya kama neno la mungu linavyosema tazama mtu akiwa ndani ya kristo yesu amekuwa ni kiumbe kipya kwa hiyo ubatizo huu mmoja wa kibiblia ni ubatizo wa maji mengi ambao yesu kristo alibatizwa na hata mitume wake nawo wa alibatizwa pia hivyo katika yohana 3 23, hivi, yohana fungu fungu la la la neno mungu linasema hivi ivo anasema yohana naye alikuwa akibatiza huko ainoni karibu na salimu kwa sababu huko kulikuwa na maji tele na watu wakamwendea wakabatizwa kwa hiyo yohana alibatizwa mahali kulipokuwa na maji tele ubatizo lazima uhusishe maji tele maji mengi watu wanabatizwa kwa maji tele sasa tumuone yesu mokozi wetu kama ndivokwisha kusema pale awali yeye kama kielelezo chetu alibatizwa kwa aina gani ya ubatizo je yeye alibatizwa kwa kuchapwa fimbo alibatizwa kwa kung'olewa jino alibatizwa kwa kuruka moto alibatizwa kwa maji kidogo alibatizwa kwa maji mengi biblia inalojibu karibu jibu kariu yomatay fungu la tasoma pale, pale akati huo yesu akaja kutoka galilaya mpaka Yoldani. kwa yohana ili abatizwe lakini yohana alitaka kumzuia akisema mimi nahitaji kubatizwa na wewe nawe waja kwangu yesu akajibu akamwambia kubali hivi sasa kwa kuwa ndivyo itupasavyo kuitimiza haki yote basi akamkubali na yesu alipokwisha kubatizwa mara akapanda kutoka majini kamata hiyo pointi ni ya msingi sana sanayesu alipokwisha mara akapanda kutoka majini mm. kwa sababu aliteremka majini akazamishwa baada ya kubatizwa akapanda kutoka majini natazama mbingu zikamfunukia akamwona roho wa mungu akishuka kama huwa akija juu yake natazama sauti kutoka mbinguni ikasema huyu ni mwanangu mpendwa wangu ninayependezwa naye bwana yesu yesu asifiwe sana kwa hiyo neno la mungu linatuweka wazi bayana kabisa bila maswali ya kwamba alibatizwa kwa ubatizo wa maji mengi na neno la mungu linasema katika petro katipetro 221 vivyo hivyo ndivyo tulivyoitiwa maana kristo alituachia kielelezo yesu ametuachia kielelezo katika mambo yote tulijifunza yeye aliabudu siku ya sabato alituachia kielelezo tulijifunza yeye aliamini ali, ali, ali, ali, ali kwa abali ya wafu hawajui neno lolote tulijifunza hapa yesu aliamini kwa abali ya mungu mmoja katika nafsi tatu tulijifunza yesu aliamini katika kile ambacho biblia imefundisha na leo tunaona okay, kielelezo kingine yesu alibatizwa kwa njia ya ubatizo wa maji mengi lakini kumbuka jambo hili ubatizo wa yesu ulikuwa si wa kuungama dhambi kwa sababu yesu hakufanya dhambi yesu alibatizwa kwa sababu kubwa mbili moja alikuwa anajitambulisha rasmi kwa jamii ya wanadamu kama mmoja ya wanadamu mkozi wetu ambaye yeye yupo katika kiti cha enzi kwa ajili yetu haleluya na lakini jambo la pili yesu alibatizwa kwa maji mengi atoe kielelezo kile ambacho wakristo wanadamu wote wanapaswa wafanye sikiliza tumesoma hapa anasema yesu alipoenda kubatizwa alisema kubali hivi sasa kwa kuwa ndivyo itupasavyo kuitimiza haki yote alitimiza haki yote kwa kukubali kwa kukubali kubatizwa njia ya maji mengi na ndio maana na maana wewe kuubaubatizwakw msikilizaji kama bado hujabatizwa kwa maji mengi unapaswa ubatizwe kama alivyobatizwa yesu maana hivyo ndivyo kutimiza haki yote unaweza ukaniuliza mchungaji kwa nini nibatizwe mbona mimi ninaweza nikaa naenda tu kusali naenda tu maalifa ibada sina haja ya kubatizwa sikiliza5 fungu la ufalme wa mungu kwa hiyo lazima ubatizwe kwa maji mengi kama alivyobatizwa yesu lazima ubatizwe kwa roho mtakatifu roho mtakatifu akubadilishe tabia yako mienendo yako matendo yako usemi wako kila kitu chako roho mtakatifu achukue umiriki atakeposessin na mtu wa aina hiyo neno linasema ufalme wa mbinguni ni wake wa msikilizaji yesu alibatizwa kwa maji mengi anatoa kielelezo mitume walibatizwa kwa maji mengi labausom katika matendo nan fungu lah maana tumechukua tume kielelezo hicho sikiliza matendo nianzia hapo habari ya toashi toashi alipokuwa na filipo lasema, mjibu, filipo neno la mungu yule akamjibu akasema nabii nabi huyu maneno haya kwa habari ya nani ni habari zake mwenyewe au za mtu mwingine filipo akafunua kinywa chake naye akianza kuandika lilo hilo akamuhubiri habari njema ya yesu wakawa wakiendelea njiani wakafika mahali penye maji sikiliza maneno hayo wakafika mahali penye maji yule towashi akasema tazama maji haya ni nini kinachonizuia nisibatizwe bwana yesu asifiwe mtu huyu baada ya kufundishwa na filipo neno la mungu likamkolea likamwingia moyoni akalipenda akatoa maisha yake kwa yesu kristo kama ambavyo msikilizaji na nawew utatoa maisha yako kwa yesu baada ya kujifunza neno lake la akamwambia filipo mwenyewe maji haya hapa nini kinachozuia nisibatizwe ni nini kinachozuia nisibatizwe filipo akamwambia ukiamini kwa moyo wako wote inawezekana ndo maana yesu alisema aminie na kubatizwa ataokoka ukiamini kwa moyo wako wote uta inawezekana akajibu akanena naamini kwamba yesu kristo ndiye mwana wa mungu fungu la 38 akaamuru lile gali lisimame wakateremka wote wawili majini filipo na yule toashi naye akambatiza kisha walipopanda kutoka majini rowa bwana akamnyakua filipo yule toashi asimwone tena basi alikwenda zake akifurahi maneno kama yale yale ambayo yesu alishuka na yohana mbatizaji majini walipotoka nasema akapanda majini mbingu zikafunuka filipo aliposhuka na toashi walishuka mbatizaji na mbatizwa wakaingia majini baadaye wakapanda kutoka majini kwa sababu ubatizo unahusisha maji tele maji mengi sasa msikilizaji nataka nikutie moyo mungu mnguanata siku ya leo uweze kumpokea kama bwana na naakozi wa maisha yake kwa kubatizwa, kwa kwa kubatizwa ubatizo kama yesu yesu kristo matendo matendo ya mitume sula ya mitume kuna habari njema ajili yako pale yesu anasema na wewe katika huu mzuri matendo mbili petro akamwambia tubuni mkabatizwe kila mmoja kwa jina lake yesu kristo mpate ondoleo la dhambi zenu nanyi mtapokea kipawa cha roho mtakatifu kabla ya kuuendea ubatizo wako jambo la kwanza unapaswa utubu dhambi zako toba ni nini toba ni ile hali ya kuacha yale mambo uliyokuwa ukiyafanya zamani na kuamua kuingia katika njia mpya kabisa toba na yesu anasema tubuni mkabatizwe unapaswa utubu dhambi zako hata kama ulifanya dhambi dhambi usiku tu jana ulikuwa na na ulikuwa kwako, ulikuwa na na fulani mwanamke au yule ambaye yesu atakusamehe unachopaswa kukifanya utubu dhambi zako na hata kama ulisengenya ulisema uliiba fedha edaaa fulani bado yesu anakuita anakupenda anasema tubu dhambi zako wewe utaokolewa tubu dhambi zako na baada ya kutubu jitoe maisha yako ubatizwe kitendo cha kwanza ni kutubu lakini jambo la pili unapaswa uamini hizi ni hatua za kuendea ubatizo wako unaamini nini neno linasema aaminiye na kubatizwa nasema alipomfundishia toasha alisema ukiamini kwa moyo wako inawezekana akasema naai aa aamin ya kwamba yesu kristo ni mwana wa mungu ukimwamini yesu kuwa bwana na wa maisha yako inawezekana unabatizwa kwa njia ya ubatizo wa kweli katika kitabu cha matendo ya mitume sula ya ishirini unakawilia nini mungu anakuita sasa anahitaji ubatizwe anahitaji ubatizwe mpendo wa msikilizaji yatowe maisha yako kwa yesu yeye aliyekupatia siku ya leo kusikiliza mafundisho haya ukaelewa ya kwamba ubatizo wa kweli ni ubatizo wa kuzamisha ndani ya maji nini kinachokuzuia yatowe maisha yako kwa yesu wala usikawie maana ni yeye anayekuita yeye anakuita uyatoe maisha yako kwake ili aweze kukubariki na kukupatia nguvu ya kusonga mbele nitakwenda kutoa wito siku ya leo nitakwenda kutoa wito siku ya ya ya leo inawezekana inawezekana ufahamu kwa ubatizo ubatizo ubatizo ubatizo ubatizo wa kweli kwamba ubatizo ni ni ubatizo ni tu hata kama maji kidogo ubatizo ubatizo tu haijalishi inawezekana ulikuwa ujawahi kabisa kusikia habari hizi leo ndio unasikia kwa mara yako ya kwanza kabisa inawezekana unahitaji huyatue maisha yako kwa yesu inawezekana yesu yesu ulikuwa ujampa maisha yako na leo unasema ninaamua ninaazimia kutoa maisha yangu kwa yesu mtu wa aina hiyo atabarikiwa mtu wa aina hiyo nindamwombea na ninakupatia namba za simu utapiga namba hii tutakuelekeza kile unachopaswa kukifanya sifuri saba sita mbili tatu sita saba moja sita tisa nitarudia tena sifuri saba sita mbili tatu sita saba moja sita tisa piga simu hapa naeleza ya kwamba umetoa maisha yako kwa yesu nasi tutakuelekeza kile cha kufanya matendo ishinbilfungu la kumina sita neno la bwana linasema basi unakawilia nini simama ubatizwe ukaoshe dhambi zako ukalitie jina lake nini kinachokukawiza usiangalie nyuma wokovu ni wako peke yako mwangalie yesu peke yake nawe utaokolewa nini kinachokuzuia yesu anakuita simama ukabatizwe mungu akubariki sana mungu akuangazie nuru ya uso wake kwa jina la yesu wetu amen tutaomba wakati tunafunga baba yetu na mungu wetu tunakushukuru sana kwa kutupa nafasi nzuri ya kujifunza somo linalohusu ubatizo wa kweli tunaomba bwana uweze kumsaidia msikilizaji ambaye ametoa maisha yake kwa yesu kwa njia ya ubatizo amekuwa akifuatilia kwa makini vipindi hivi na sasa ameamua yatoa maisha yake kwa yesu kuwa bwana na uabana wa maisha yake ninaomba mungu wetu ukamjalie neema yako mpatie maongozi ya roho mtakatifu mbatize kwa roho wako tangu sasa na anapoendea ubatizo wa maji mengi kama alivyobatizwa mokozi wake yesu kristo ninaomba yesu ukamjaze na baraka zako asante kwa kwakuwa umesikia maombi yetu na utajibu yote sasana mapenzi yako kwa kuwa tunawomba kupitira jina la thamani la yesu makozi wetu amen ozekana kuwa na maoni mbalimbali changamoto swari tujuze kupitia an 1n na hii ni awr radio adventista ulimwenguni awr sanduklaposta 172 morogoro tanzania anoni barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mimi ni mtangazaji wako fanuel tanda ninakutekia baraka za bwana panga miadi tuweze kuonana tena katika siku ya kesho na nikushukuru sana kwa kutenga muda wako kuwa nasi na kusikiliza idhaa ya kiswahili ya redio ya wadventisa ulimwenguni