nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele, yesu yuwaja tena nipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakujnakuja So tena. hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pia panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ini dha kiswahili ikikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 25 lakini pia kupitia tovuti ya na mpendo wa msikilizaji ni tena katika mfululizo wa mabibili yetu haya yenye neno kuu unasema kwamba tumaini katika ulimwengu wenye changamoto na leo tena utaweza kusikiliza somo ambalo inasema kwamba ahadi ya kurudi kwa yesu na utakuwa naye mchungaji gwa live ni ngesi mimi ni fanoltanda na kwa sasa basi ungana naye mchugajigwa lliveni gesi <mimu> you rejeo ya yesu ya yesu kristo mara pili neno la mungu linafunua kwa habari za yesu kristo kama mwokozi wa wanadamu na imefunua ya kwamba yesu kristo alitabiriwa zamani ya kwamba atakuja katika dunia hii atazariwa ataishi ataonyesha mfano na kielerezo kwa wanadamu lakini atakufa kifo cha ushujaa pale msalabani calvary atafufuka na kisha atapaa kwenda zake mbinguni neno la mungu linafundisha kwa abali za kuja kwa yesu duniani mara ya kwanza na kuja kwake mara ya pili kurudi kwa yesu mara ya pili ni muunganiko wa tukio lake la kuja kwake duniani mara ya kwanza alikuja akazaliwa akaishi kama mtoto akafa akapaa kwenda mbinguni wakati huu sasa atakapokuja mara ya pili atakuja si kama mtoto atakuja kama mfalme mshindi atakuja kwa ajili ya ukombozi kwa watu wake na atakuja kuwachukua kuwapeleka juu mbinguni katika tukio hili yesu kristo mwenyewe alitoa ahadi hiyo kwa watu wake na tunaanza tuanze kufungu letu katika kitabu kile cha yohana sura ile ya kumi na nne yesu kristo alitoa ahadi kwa bali ya tukio la kuja kwake mara ya pili yohana 14 mstali neno wa mungu ninasema msifadhaike mioyoni mwenu mnamwamini mungu niaminini na mimi nyumbani mwa baba yangu mna makao mengi kama sivyo ningaliwaambiya maana naenda kuwandaliya mahali basi mimi nikienda na kuwandaliya mahari nitakuja tena niwakalibishe kwangu ili nilipo mimi nanyi muwepo wakati yesu anamaliziya ana, ana, ana, ana, ana huduma yake hapa duniani kabla ya kupaa kwake kwenda mbinguni moja ya maneno ya mwisho ya kuwatiya moyo w wanafunzi wake aliwaahidi kwa habali ya kurudi tena mara ya pili wakati wanafadhaika akawambiya msifadhaike mnamwamini mungu niamini na mimi nyumbani mwa baba yangu mna makao mengi nimeenda ninaenda kuwandariya makao na yesu akawaambia nikienda nitakuja tena haleluya hadi yake hiyo ilitolewa na yeye mwenyewe ya kwamba atarudi tena na kurudi kwake neno la mungu linaita hili ni tumaini lenye baraka katika kitabu kile cha tito sulayapili. tito sulayapili. tito ya ya ya ile waraka wa paulo mtume kwa tito sula ya p nikianzia fungu lile la 1 neno la bwana linasema tukiritazamia tumaini lenye baraka na mafunuo ya utukufu wa kristo yesu mungu mkuu na mwokozi wetu ambaye alijitoa nafsi yake kwa ajili yetu ili atukomboe na maasi yote na kujisafishia watu wawe milki yake mwenyewe wale walio na juhudi katika matendo mema kwa hiyo tukio hili la kurudi kwa yesu mara ya pili biblia inaita ni tumaini lenye baraka it is a blessed hope ni tumaini lenye baraka kwa nini liita tumaini lenye baraka kwa sababu katika maisha ya sasa wanadamu tunayoishi ni maisha yenye changamoto ni maisha yenye shida yesu atakaporudi atakuja kutupatia tumaini la maisha ya milele wakati yesu kristu anapaa kwenda mbinguni malaika walithibitisha ahadi hiyo ahadi ya kurudi kwake mara ya pili matendo ya mitume sura ile ya kwanza na fungu lile la tisa matendo ya mitume fungu la kwanza sura ya kwanza fungu la tisa nitasoma mpaka la kumi na moja anasema akiisha kusema hayo walipokuwa wakitazama akainuliwa wingu likampokea kutoka machoni pao walipokuwa akikaza macho mbinguni yeye alipokuwa akienda zake tazama watu wawili wakasimama karibu nao wenye nguo nyeupe fungu la kumi namoja wakasema enyi watu wa galilaya mbona mmesimama mkitazama mbinguni huyu yesu aliyechukuliwa kutoka kwenu kwenda juu mbinguni atakuja jinsi hiyo hiyo mlivyomwona akienda zake mbinguni haleluya malaika walitoa uthibitisho wa kurudi kwa yesu kristo mara ya pili hapo walikuja katika maumbo ya kibinadamu wakiwatia moyo wale waliokuwa marafiki wa yesu kristo wale waliompenda waliokuwa naye wakimuona wanamsindikiza kwa macho yao akipaa kwenda zake mbinguni malaika wanawaambia kwa nini mnatazama mbinguni yesu huyu aliyechukuliwa kwenu hatarudi jinsi hiyo hiyo ali mlivyomwona akienda zake atarudi kwa utukufu mkuu na atarudi kuwachukua watu wake kwa hiyo malaika walithibitisha maneno ya yesu ya kurudi kwake mara ya pili na kutupatia nguvu ya kwamba yesu kristo atarudi tena mtumishi wa mungu henok alitabidi kwa habari ya tukio hili kubwa la kurudi kwa yesu mara ya pili yuda sura ile ya kwanza fungu la kumi na nne yuda ni sura moja tunaweza tukaisema yuda kumi na nne yuda fungu lile la kumi na nne neno la bwana linasema maneno haya na enok mtu wa saba baada ya adamu alitoa maneno ya unabii juu ya hao akisema angalia bwana alikuja na watakatifu wake maelfu elfu ili afanye hukumu juu ya watu wote na kuwaadhibisha wote wasiomcha mungu kwa ajili ya kazi zao na upotevu walizozitenda bila kumcha mungu kwa ajili ya maneno magumu yote ambayo hawa wenye dhambi wali wasiomcha mungu wameyanena juu yake kwa hiyo henoko mtumishi wa bwana alitabili alionyeshwa tukio kubwa kabisa la kurudi kwa yesu mara ya pili na anasema tazama bwana anakuja na watakatifu wake malaika jeshi ya malaika wanakuja pamoja naye kwa utukufu mkuu kwa ajili ya ukombozi kwa wale wanaomtazamia kwa hiyo tukio hili ni tukio halisi ni tukio la tumaini ambalo watu wa mungu wamekuwa nalo wakilitazamia siku zote za maisha yao unajua kutatokea nini katika kuja kwake ufunuo moja fungu la saba ufunuo moja fungu la saba kutatokea nini sikiliza kila jicho litapata nafasi ya kumwona ufunuo moja fungu la saba anasema tazama yuaja na mawingu na kila jicho litamwona yesu yuwaja na mawingu na kila jicho litamwona na hawa waliomchoma na kabila zote za dunia wataomboleza kwa ajili yake naam amina yesu anakuja na mawingu na mawingu haya mpendo wa msikilizaji sio mawingu kama unaoyaona leo ambayo anasema dalili ya mvua ni mawingu hawa ni malaika watakatifu kama ambavyo enoko aliona anasema tazama bwana anakuja na watakatifu wake maelfu elfu, elfu mawingu haya ni malaika maraika angels malaika wanaomsindikiza ambao watakuja naye na neno la mungu linasema ni malaika wasio na idadi wanakuja kwa ajili ya uokovu wa watu wa mungu hilo ndilo tumaini lenye baraka ambalo watu wa mungu wamedumu kuwa naro tumaini lenye baraka la kurudi kwake kristo mara ya pili hili litakuwa ni tukio litakalosikika kabisa biblia imeandika hivi katika watesalonike wa kwanza nn watesalonike wa kwanza sura ile ya nne tesalonike wa kwanza nne nitaanzia tanjia mstali ule wa kumi na sita mstali wa kumi na sita neno la bwana mungu linasema maneno yafuatayo kwa sababu bwana mwenyewe atashuka haleluya bwana anashuka mwenyewe wakati mwingine bwana anatuma malaika zake kuna matukio mengi tukimwomba bwana bwana anatuma malaika zake lakini kuna matukio nyeti ambayo bwana anashuka mwenyewe na moja kati ya matukio atakayoshuka mwenyewe ni tukio la kuja kwake mara ya pili anasema tazama bwana mwenyewe the only one Lord, he will descend bwana mwenyewe atashuka kutoka mbinguni pamoja na mwariko na sauti ya malaika mkuu na pandapanda ya mungu nao waliokufa katika kristo watafufuliwa kwanza haleluya watapewa nafasi ya kufufuriwa kwanza wale wote waliokufa katika kristo neno la bwana linasema litakuwa ni tukio la kusikika bwana atakuja mwenyewe na wenye haki watafufuliwa na kunyakuliwa kwenda mbinguni pamoja na wenye haki ambao watakuwa wangali hai kwa hiyo bwana atakuja mwenyewe atakuja mwenyewe akisindikizwa na malaika zake bwana mwenyewe mungu mwenyewe atashuka kwa ajili ya kuwapatia tumaini lenye baraka watu wake ambao wamengoja kwa muda mrefu tukio hilila pekee unajua mpendo msikilizaji kuja kwake kutakuwa ni kama umeme umurikavyo angani matayo ishirii nanne matayo ishirini na nne mstari ule wa ishirini na saba sikiliza neno la bwana naosema kuja kwake kutakuwa ni kama umeme kwa maana kama vile umeme utokavyo mashariki ukaonekana hata magharibi vivyo ndivyo kutakavyokuwa kuja kwake mwana wa adamu haleluya mwana wa adam mwana wa mtu mwana wa mungu yesu kristo mungu mwenyewe atakuja kama umeme kuja kwake kutakuwa ni kama umeme ni tukio litakaloonekana watu wengi wamewafundisha watu wanasema itakuwa ni tukio la sili si kweli kama itakuwa ni tukio la siri nini neno lisema itakuwa ni kama umeme umeme uwezi ukasema umekuja umekuwa nisili umeme ukija unauona kuja kwake kunafananishwa na umeme anasema umeme anasema mashariki ni ni ni kama radi radi zitapiga kuja kwake mara ya pili tukio ambalo litakuwa la pekee katika dunia hii unaweza ukajiuliza swali wale sasa waliofanya maovu taae wakati wa kuja kwake ufunua sura ya sita sikiliza sikiliza neno la bwana lnavyosema ufunuo sura ile ya sita ufunuo sita fungu la kumi nanne mpaka lakumi na saba neno la mungu linasema mbingu zikaondolewa kama ukurasa mm, haleluya ulivokunjwa na kila mlima na kisiwa kikahamishwa kutoka mahali pake fungu la kumi naano na wafalume wa dunia na wakuu na majemedari na matajiri na wenye nguvu na kila mtumwa na muungwana wakajificha katika pango na chini ya miamba ya milima wakiiambia miamba na milima tuangukieni tusitirini mbele za uso wake yeye ye aketie juu ya kiti cha enzi na asira ya mwanakondoo neno la mungu linasema waovu watakimbia uso wake na wakidhani ya kwamba wanaweza kumkimbia yeye ambaye anakuja hata milima inakimbia wakienda kujificha kwenye milima milima inakimbia wakienda kwenye miamba miamba inakimbia wataangahika huku na huku ni watu wa kila tabaka hapa wametajwa viongozi wafalme wa dunia wakuu majemedari watu matajiri watu maskini watu wa kira rika watu wa kira hadhi watu wa kila namna kila taifa watashuhudia tukio hili kubwa litakaloikumba dunia yote la kurudi kwa yesu kristo mara ya pili na wale waliotenda dhambi waliofanya maovu watakimbia uso wake itakuwa ni ole kwao napenda msikilizaji nataka ni kutie moyo usiwe katika kundi la wale ambao watakimbia uso wake usiwe katika kundi la wale ambao wataogopa uwepo wake wewe jiunge na watakatifu wake fanya yanayompendeza shikiliza wenye haki wao watafanyaje katika isaya ishirn tano isaya ishirini na tano isaya ishirini na tano neno la bwana linasema maneno yafuatayo isaya isirin na tano fungu lile la tisa katika siku hiyo watasema hawa wenye haki tazama huyu ndiye mungu wetu ndiye tuliye mngoja tusaidie haleluya huyu ndiye bwana tuliye mngoja na tushangilie na kufurahia wokovu wake wenye haki hawataona haya hawataogopa tukio la kuja kwake mara ya pili unajua kutatokea nini mpendwa msikilizaji wakati wa kurudi kwa yesu kristu mara ya pili wakati wa tumaini hili lenye baraka litakapotimia wenye haki watakapomwona watabadilishwa tuwasoma mafungu hapo mbele watakapobadilishwa wataungana na wale wenye haki waliolala mauti nao watafufuliwa wataungana kwa pamoja wakati huo waovu walio hai wao watapigwa na mwangaza wake uuso wake na nuru yake itawaua watakufa na wale waovu waliokufa makaburini hawatafufuka atashuka hapa ewani hata kanyaga dunia hii akiwa atawanyakua watoto wake wataenda zao mbinguni hili ndilo tumaini lenye baraka ambaro jamii ya wanadamu watu wa mungu wamedumu kulitazamia katika maisha yao yote wamelitazamia tumaini hili lenye baraka pendwa msikilizaji ukiwa unasikiliza maneno haya nataka nikutie moyo tumaini hili lenye baraka ni kwa ajili yako mungu amekuandaria raha ambayo neno linasema jicho wala sikio halijawahi kusikia mambo ambayo mungu amewaandalia wale wampendao nataka nikutie moyo tengeneza maisha yako achana na dhambi fuata kielelezo cha yesu ishi maisha ya utaua fanya ibada kuwa mtu wa ibada achana na anasa achana na starehe achana na pombe achana na wanawake achana na ulevi achana na zinaa achana na maovu yote maana hayo yatakuongoza katika uangamivu hayo yatakuongoza katika uangamivu sikiliza neno la mungu linavyosema katika kitabu kile cha wakorinto wa kwanza si mstari ule wa tia sikiliza maneno haya wakorinto wa hayawrinwa6a wakati unatazamia tukio hili la kurudi kwa yesu kristo mara ya pili wakorinto wa wanz 6fungulati anasema hawamjuu ya kuwa wadharimu hawataurithi ufarmo wa mungu msidanganyike wa asherati hawataurithi ufalme wa mungu wala waabudu abudu sanamu wala wazinzi wala wafiraji wala walawiti wala wevi wala watamanio wala walevi wala watukanaji wala wanyang'anyi neno la mungu linasema watu wa aina hiyo hawataurithi ufalme wa mungu nataka nikutie moyo mpendwa msikilizaji anza kumfuata yesu kristo katika maisha yao peleleza maisha yako ni dhambi gani ambayo imekuwa ni dhambi pendwa kwako je ni ulevi ambao unakupelekea mpaka unasahau una, una, una, una familia yako unaenda kujiunga na vimada huko je ni dhambi gani ambayo inakufanya upoteze tumaini hili lenye baraka la kurudi kwa yesu mara ya pili je ni zinaa wewe hautulii kila mwanamke akipita hapo unataka ulale naye kila mwanaume akipita unataka uwe naye ni dhambi gani je ni uongo mpendwa msikilizaji ni dhambi gani ambayo inakufanya usimfuate yesu ni dhambi gani ambayo itakufanya ukose uzima wa milele yesu aliwahi kusema maneno haya itamsaidia nini mtu kupata ulimwengu wote akakosa uzima wa milele itakusaidia nini ukasema upate anasa zote starehe zote na vitu vyote alafu mwisho ukapoteza nafsi yako katika moto ule wa milele nataka nikutie moyo nataka nikutie moyo siku hii ya leo amua kumfuata yesu dhambi zako mpokee yesu awe bwana na mwokozi wa maisha yako na wewe uwe sehemu ya wale wanaotazamia tumaini renye baraka sikliza maneno haya yatakayosikika katika masikio ya watu wa mungu maneno yatakayosikika kutoka kwa mfalme wa wafalme yatakayosikika kwa watu wake na kuwambia waingie katika raha hile ya milele sikiliza neno la bwana linasema katika kitabu kile cha matayo sura ishirina tano matayo ishiri na tano fungu lile la arobaini na moja neno linasema nisome hapo makundi haya mawili ya watu kundi la kwanza watakaokataliwa na kundi watakaokubaliwa sikiliza mataa ishirina ta arobanamoja kisha atawaambia wale walioko mkono wake wa kushoto ondokeni kwangu mliolaaniwa kwa na mwende katika moto wa milele aliyowekewa tayari ibrisi na maraika zake ibrisi ndiye aliyeandaliwa moto ule wa milele sio wewe mpendwa msikilizaji wewe umekusudiwa kupata uzima wa milele wewe umekusudiwa kuhulisi uzima wa milele na ndiyo maana mungu anahitaji umpokee hapa wanatajwa kundi la kwanza la wale ambao walikataa kufuata mapenzi yake walikataa kusikiliza sauti yake walikataa kutenda yale yanayompendeza yesu anasema atawaambia ondokeni kwangu ninyi mliolaaniwa mwende katika moto wa milele aliyowekewa tayari ibirisi na malaika zake neno hili linasikitisha sana neno hili linasikitisha sana sikiliza sasa kundi la pili la watu katika fungu lile la thelathini na nne fungu la thelathini na nne kisha mfalme atawaambia wale walioko mkono wa kuume joni mliobarikiwa na baba yangu urithini ufalme mliowekewa tayari tangu kuumbwa ulimwengu haleluya mungu ametuandalia ufalme wa milele ametuandalia maisha bora tangu kuumbwa kwa ulimwengu ivo ulishawahi kusikiliza neno hilo mungu alipoumba dunia aliandaa ufalme wa milele kwa ajili ya watu wake hata kama dhambi iliingia makusudi na mpango wa mungu unabaki pale pale mungu anaita watu kutoka kila taifa mungu anaita watu kutoka kila kabila mungu anaita watu kutoka kila imani watu wamuamini yeye na kumpokea yesu ili waandaliwe kwa ajili ya uzima wa milele penda msikilizaji hili ndilo tumaini lenye baraka ambalo watu wa mungu wamedumu kulitazamia katika miaka yote na wewe pia nakutia moyo uwe sehemu ya wale ambao wanatazamia tumaini lenye baraka la marejeo ya yesu kristo mara ya pili anasema wale waliobarikiwa watakaribishwa ya kwamba ingieni katika ufalme ambao mungu amewaandalia ingieni ingieni katika ufalme ambao mungu amewaandalia nataka ni moyo kesho karibu karibu siku ya kesho tutajifunza dalili dalili zinazoonyesha kurudi kwake dalili zinazoonyesha kurudi kwake lakini siku ya leo nataka nikutie moyo napoelekea kufunga somo langu la siku hii ya leo tumaini lenye baraka tumeandaliwa ufalme yesu alisema msifadhaike mioyoni mwenu ni fadhaa gani mpendo msikilizaji na kusumbua yesu anakwambia ya leo msifadhaike maana yeye ameushinda ulimwengu na anasema nyumbani mwa baba yangu mna makao mengi kama si nigaliwaambia naenda kuwaandalia mahali ili nilipo mimi nanyi muwepo nataka nikutie moyo karibu sana uweze kujiunga na kundi kubwa la wale wanaotazamia kurudi kwa yesu kristo mara ya pili ajapo kwa ushindi na nguvu kwa ajili ya kuwaokoa watu wake na hivyo j wakati huu nahitaji kuomba kwa ajili yako nahitaji kuomba kwa ajili yako baba na mungu mtakatifu asante kwa ajili ya msikilizaji neema yako imezidi kuwa pamoja naye endelea kutubariki mungu wetu tumejifunza tumaini lenye baraka ya kwamba umetuandalia makao umeenda kutuandalia makao na wakati umeenda kutuandalia makao umetuacha duniani tuweze kuandaa mioyo yetu kwa ajili ya kuingia mbinguni siku ya leo ninaomba kwa ajili ya msikilizaji ambaye ametega sikio tangu tumeanza anatamani ni shauku yake aweze kufanya mahusiano na wewe yesu tafadhali mshike kwa mkono wake kwa imani mpatie nguvu kama ni mgonjwa mpatie uponyaji kama ana changamoto yesu tafadhali ingilia kati ingia katika changamoto yake na umsaidie, na umsaidie kusihi na kuomba mungu wa mbinguni umsaidie mpatie nguvu akaimarike na jina lako likatukuzwe na, na wakati huu anapoyatoa maisha yake kwako nina kuomba yapokee maisha yake msaidie mwongozi afanye yaliyo sahihi na jina lako likatukuzwe asante kwa kuwa umesikia tunaomba kupitia jina la layesu okoz Amen. mungu awabariki mungu awabariki sana nitatoa namba za simu ikiwa umetoa maisha yako kwa yesu unahitaji ujiunge na kundi la wanaomsubiri yesu kurudi mara ya pili unahitaji ufanye maisha yako kuwa mapya ninatoa namba ya simu na utapiga simu tutakuelekeza kile unachopaswa kukifanya namba ni 0, 7, 6, 3, 6, 7, 1, 6, nitarudia sfui sbstbilitatu sit saba, saba moj sttis nimetaja namba moja moja ili uweze kuelewa mungu akubariki sana ni kushukuru sana kwa kutenga muda wako mpendo wa msikilizaji kuwa nasi idhaa ya kiswahili ya redio ya uadventista ulimwenguni tuaonane tena katika siku ya kesho ambapo kutokuwa na somo zuri ambalo linasema kwamba dalili zinazoonyesha kurudi kwake