nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapandana ya makelele, yesu yuwaja tena ipata sauti himbasana yesu yuwaja tena najnakuja yesu tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ni matumaini yangu mpendwa msikilizaji hujambo na uko nasi idhaa ya kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 2shr5 na, na unaweza ukatusikiliza kupitia tuvutia wwwawrrg karibu tena mpendwa msikilizaji katika mfululizo wa mahubiri yetu ambayo yanasema ya kwamba katika katika ulimwengu wenye changamoto na na na na leo tena utaweza kusikiliza somo somo kwamba kwamba kwamba hukumu utakuwa naye naye mchungaji mchungaji mimi ni fanuel tanda na, nikukumbusha kwamba pia unaweza ukasikiliza matangazo yetu haya kupitia redio shirika rock fm kutoka Mbea, radio, kutoka jijini jijini mbeya pamoja kwa sasa basi ungana zuri kabisa kwamba hukumu nilipotea kambini sasa nina ninarudi nimechoshwa na yawa limwengu nina rudi nipumzike mwana قال يا وارم القوول نديتبس We talk! na mpendwa msikilizaji nichukue nafasi hii kukaribisha tena katika semina hizi maalum jina langu naitwa mchungaji mwalimu mwalimudrien maxmiian ngesi ni kukaribishe katika mfululizo wa vipindi hivi mahususi ambavyo tumejifunza tumaini katika ulimwengu wenye changamoto tumaini katika ulimwengu wenye changamoto tukili tu wazi ya kwamba tunaishi katika dunia yenye changamoto dunia yenye maradhi dunia yenye magonjwa dunia yenye mateso dunia yenye kifo lakini mungu alikwisha kutupatia tumaini katika changamoto hizi 16, 33, anasema ulimwenguni mnayodhiki lakini jipeni moyo mimi ushinda uliwenguushinda ulimwengu katika kumwamini yeye aliyeshinda ulimwengu pamoja na changamoto zinazotupata zinazotuata kumtazama tuta uanaia na jina lake litaendelea kutukuzwa karibu sana katika katika wasilisho la la siku ya leo leo leo tunajifunza somo nyeti, somo nyeti kama ambavyo tumejifunza masomo yaliyopita linasema tumaini maisha yangu yajayo tumaini katika maisha yangu yajayo ya tuombe baba yetu na mungu mtakatifu tunakushukuru sana kwa kutubariki na kutupa wasaa wa kuweza kujifunza siku ya leo Bariki msikilizaji anaposikiliza vipindi hivi na mafundisho haya msaidie yaleosa uai uiuliza sai vi kanini uaishi namoja kati ya maswali yeti ambayo mwanadamu yoyote mwenye akili timamu anapaswa ajiulize ni swali hili kwanini ninaishi leo, kwanini ninaishi leo? Kwa nini nini nini nilizaliwa ni maswali ya ya ya ya ya muhimu muhimu sana swali lingine ambalo la unapaswa ujifunze u- ujiulize wewe kama mwanadamu hatima maisha ya maisha ya sasa, nini ya ya maisha yako baada sasa kitatokea hapo baadaye neno mungu linafundisha kwa ya baadaye leo tunajifunza somo yeti linalohusiana na hukumu iliyowekwa na mungu kwa ajili ya kuhukumu maisha ya wanadamu kama tunavyofahamu katika ulimwengu wa leo mambo yanapotokea ndivyo sivyo watu wanakoseana mtu akiiba mtu akifanya hiki na hiki makosa anaweza kwenda mahakamani na akahukumiwa hukumu inatolewa na baada ya kutolewa anaweza kuwa huru au anaweza utoa adhabu ya kutumikia kifungo cha miaka kadhaa au adhabu fulani hukumu ya kawaida katika maisha yetu biblia inafundisha kwa habari ya hukumu biblia inafundisha kwamba katika maisha ya wanadamu anaoishi leo watahukumiwa kila wanachokifanya sasa wanadamu kina matokeo yake baadaye matendo mema unayoyafanya yatakupatia krediti ya kuhurishi uzima wa milele matendo mabaya mtu anayoyafanya leo unayoyafanya leo yatakupatia njia ya kukupeleka katika mauti ya milele biblia inasema hivi kwa habari ya hukumu labda tuanze na kitabu kile cha ufunuo mstari mstari wa wa na anasema hivi ufunuo 14:67anasemahiv neno la na mungu linasema kisha nikaona malaika mwingine akiruka katikati ya mbingu mwenye injili ya milele awaubili hao wakaao juu ya nchi na kila taifa na kabila na lugha na jamaa akasema kwa sauti kuu mcheni mungu na kumtukuza kwa maana saha ya hukumu yake imekuja sikiliza zingatia hilo neno saha ya hukumu yake imekuja na kwa sababu saha ya hukumu yake imekuja malaika huyu ambaye anapiga kelele kwa sauti ya juu anamalizia kwa kusema maneno haya msujudieni yeye aliyezifanya mbingu na nchi na bahari na chemchemi za maji kwa maana saha ya hukumu yake imekuja hizi ya ni habari ni habari ambazo unapaswa uzifahamu ya kwamba katika maisha katika maisha kuna kuhukumiwa maisha unayoyafanya hivi matendo unayoyafanya hivi matendo sasa hivi yanahukumiwa mungu atayahukumu ikiwa ni matendo mema mungu atawapauhukum kwa matendo mema unayoyatenda ikiwa ni matendo mabaya mungu atahukumu kwa matendo mabaya unayoyatenda katika kitabu cha muubili ameandika wazi kmnbmsar wa kmnata mubilb mstar wa mna neno la mungu linasema hivi kwa maana mungu ataleta hukumuni kila kazi pamoja na kila neno la sili likiwa jema au likiwa baya mungu hataleta hukumuni kila neno la sili na hapa ndipo ambapo wanachoka wanadamu wanaweza kufanya vitu kwa sili hataki kumwambia mke wake hataki mme wake hataki kumwambia kumbe anakamchepuko mahali fulani anakuwa ni mmewak yake na mungu anasema hataleta ukumuni kila jambo iwe ni la wazi au liwe ni la sili unaweza kumficha mke wako unaweza kumficha mme wako, unaweza kumficha wako kumficha mchungaji unaweza kumficha jilani unaweza kumficha mtu yeyote lakini huwezi kuficha macho ya mungu ambaye yanatazama mahali pote na kuona vitendo vyote wanadamu wanavyofanya waibrania ameandika wazi kabisa katika waibrania nne mstali ule wa kumi na mbili waibrania nne mstali ule wa kumi na mbili sole wibrania nne mstali wa kumi na tatu anasema wala hakuna kiumbe kisichokuwa wazi mbele zake lakini vitu vyote viutupu na kufunuliwa machoni pake yeye aliye na mambo yetu mungu ana mambo yetu mambo tunayoyafanya yawe ni asili yawe ni ya mungu ana mambo yetu na yey ndiye hakimu atakaye kuja ye ndiye hakimu mwenye haki kwa sababu anajua mambo yetu mambo yetu yako wazi kabisa mbele zake na kuna jambo ambalo unaweza kulifanya mungu asijue ndio maana mikutano hii imewekwa wazi kwa ajili yako ili kukupatia tumaini na kukufanya uhachane na matendo mabaya atia kitabu, kitabu kile cha zaburi anasema maneno haya mbele zake bwana kwa maana anakuja aihukumu nchi mungu atahukumu ulimwengu kwa haki na mataifa kwa uaminifu kwa maana mungu ni akimu mwenye haki matendo fu fungu, fungu lile la lah na moja anasema kuwa maana ameweka siku atakayo wahukumu walimwengu kwa haki mungu ameweka siku atakayo wahukumu wanadamu na hukumu hiyo ni hukumu yenye haki leo unaweza kuwa kuna mahakama za leo wawafanyi haki inawezekana kabisa maana ni wanadamu lakini kwa bali za mungu huyu mwenye haki hakimu mwenye haki anasema ameweka siku atakayo wahukumu walimwengu kwa haki na ndiyo maana mpendo wa msikilizaji nataka ni kutie moyo ya kwamba katika maisha matendo yako wanayofanya yawe ni aasili yawe ni ya wazi fanya matendo mema mungu atakulipa sawasawa na matendo yako mema unaweza kajuuliza swali ni nani sasa ambaye atasimama katika hukumu hii je ni wachungaji peke pekeyao jeni mashehe peke yao je ni watu fulani fulani kundi tu la la watu peke yao sikiliza neno la mungu linavyosema ni nani ambaye atahusika katika hukumu hii flanai ya ya neno la mungu linasema maneno haya kwa maana imetupasa sisi sote kudhihirishwa mbele ya kiti cha hukumu cha kristo ni sisi sote sisi sote haleluya fungu liliyopita tu tumesema ameweka siku atakayo wahukumu walimwengu kwa haki walimwengu sote kila mtu atahukumiwa kwa matendo yake paulo anaifafanua vizuri katika walumi kumi na nne fungu la kumi na mbili walumi kui nanne fungu lile la kumi na mbili anasema basi ni hivyo kila mtu miongoni mwetu atatoa habari zake mwenyewe mbele za mungu bangua asifiwe kila mtu mtu anasema atatoa habari zake mwenyewe hapa hakuna mtu kusimama mbele ya mtu aeleze habari za mtu fulani hata kama ni mchungaji mchungaji wako wewe utasimama mwenyewe na mchungaji atasimama mwenyewe na atasimama kuna mahali watu wanaogopa kuyatoa maisha yao kwa yesu wakiwa wachungaji wao wachungaji wao ambao neno la mungu linasema kila mtu atasimama mbele za kuhani huyu mwenye haki mbele za hakimu huyu mwenye haki kila mtu miongoni mwetu wanadamu wote katika historia ya dunia katika sayari hii wanahusika katika mahakama hii kuu na mungu atawahukumu kwa haki wanadamu kutoka afrika wanadamu kutoka asia wanadamu kutoka ulaya wanadamu kutoka india wanadamu kutoka marekani kila mabala watakusanyika mbele za mungu mkuu kwa ajili ya kutoa habari za yale walioyafanya katika dunia hii mungu akim mwenye haki malaika watakatifu akiwa ni, ma, ni, ni, ni, ni, ni mashahidi wake danieli anaandika wazi kabisa katika kitabu kile cha danieli sab mstari wa ti kuhusu mahakama hii na hakimu huyu mkuu mwenye haki danieli sb fungu la tis halafu mpaka la kumi natutaluka fungu la kumi na tatu anasema ataz ta mmoa aliyemzeewa wa siku The ameketi anaposema mzee wa siku akimaanishe cha cha Ma elfu elfu elf mara elfu wenye wakasimama mbele yake hukumu ikawekwa sikiliza hukumu ikawekwa na vitabu vikafunuliwa mm. nikaona katika njozi ya usiku na tazama mmoja aliye mfano wa mwanadamu akaja pamoja na mawingu ya mbingu akamkaribia huyo mzee wa siku wakamleta karibu naye hapa anafunuliwa mzee wa siku baba mungu akifunuliwa kama hakimu mwenye haki katika mahakama hii kuu mwana wa mungu anafunuliwa kama mwanadamu anayesimama mbele za mzee wa siku ikiwa inaonyesha ni chumba cha mahakama na neno la mungu linasema yeye ni wakili yeye ndiye anayetuombea biblia inasema katika ha- hukumu hii habari njema ni kwamba wanadamu wanaye wakili anayewatetea ni swala la wewe kumpokea ni swala wewe kukabidhi maisha yako kwake na yeye atakusaidia katika hukumu hii hata kuhukumu na atakupatia habari njema yohana kwanza anasema tunaye mwombezi kwa baba yesu kristo mwenye haki yeye ni wakili yeye ni mtetezi ndiye anayetutetea unajua anatuteteaje mpendo wa msikilizaji kwa matendo yako wewe huwezi kukubarika mbele za mungu unapoungama dhambi zako unapotubu dhambi zako yesu ananyosha mikono yake mbele za baba na yeye anatuombea anasema baba nilikufa kwa ajili ya mtu yule nilikufa kwa ajili ya mpendwa yule kule tanga nilikufa kwa ajili ya mpendwa yule kule kilindi nilikufa kwa ajili ya mpendwa yule kule korogwe nilikufa nilikufa kwa kwa ajili ajili ya ya mpendwa mpendwa yule kule kule morogoro nilikufa kwa ajili ya mpendwa kule, kule, kule jiji la salaam nairobi popote katika dunia hii mwombezi mwenye haki anasema nilikufa kwa ajili ya watoto wangu na hivyo hukumu kwako inakuwa ni habari jema hukumu kwangu inakuwa ni habari njema ikiwa nimeyatoa maisha yangu kwake ikiwa nimeyatoa maisha yangu kwake hukumu hii ni pana zaidi upana wake ukoje sikiliza katika matayo kumi na mbili fungu la thelathina sita anasema hivi kumi na mbili matayo msarhea sita basi nawaambia kila neno lisilo maana watakalonena wanadamu watatoa hesabu ya neno hilo siku ya hukumu hacha kuzungumza maneno maneno tu hovyo usitamke tamke tu kinywa umepewa zungumza maneno ya baraka umepewa mdomo wabariki watu umepewa mdomo sema maneno mazuri kwa watu watakie watu heli maisha yatakuwa heli kwako na hukumu kwako itakuwa habari njema neno la mungu linasema wanadamu watahukumiwa hata katika maneno yao wanayoyazungumza swala la msingi linakuja ni hii li mpendo msikilizaji ni maneno gani unaozungumza ukiwa na mkewakoawaia mm-hmm. na na, nasema, na nasema hukumu hii itahusisha maneno wanayoyazungumza watu wale wanaomcha mungu habari njema ni kwao habari hii njema kwao ni kwamba majina yao yataandikwa katika kitabu cha uzima sikiliza tumesoma katika danieli fungu la lati mungu aliposimama katika hukumu hile vitabu vilifunguliwa baada ya kufunguliwa matendo ya watu yaliyokuwa yameandikwa humo yanawekwa wazi sikiliza kuna vitabu mbinguni vitabu cha hukumu kuna kitabu cha uzima matendo yako mema unayoyafanya yanaandikwa katika kitabu cha uzima si kwa sababu mungu anasahau ni kwa sababu mungu atadhihilisha haki yake na kila mwanadamu atasema ni za haki na hukumu zako ni za haki na kweli na ndiyo maana vitabu vinaandikwa mungu ni mungu mwenye haki wale wote waliompokea yesu wale wote wanaomcha mungu walewote wanaofanya ibada kwa mungu kwa moyo wa dhati sikiliza habari njema kwao katika malaki tatu fungu la kumi na sita katika hukumu hii anasema ndipo wale waliomcha bwana waliposemezana wao kwa wao naye bwana akasikiliza akasikia na kitabu cha ukumbusho kikaandikwa mbele zake kwa ajili ya hao waliomcha bwana na kulitafakari jina lake haleluya ukimcha bwana na kutafakari jina lake habali zako njema matendo yako mema yataandikwa kwa ajili ya uzima wa milele mpendo msikilizaji popote unaposikia habari hizi kwanini usiamue kuyatenda matendo mema kwa uwezo wa yesu aliye ndani yako kumbuka wewe mwenyewe huwezi kutenda matendo mema mpaka yesu akuwezesha na kuletea habali njema tunaposoma fungu letu la mwisho anasema tukiziungama dhambi zetu yeye ni mwaminifu na wa haki hata atuondolee dhambi zetu na kutusafisha na udhalimu wote ukiungama dhambi zako mungu atakusamehe ukiungama dhambi zako anakusamehe kupitia yesu kristo na ndio maana anakuletea habari njema za huyu mokozi masihi yesu kristo aliyekufa kwa ajili yako yeye anaweza kukuokoa yeye katika hukumu ni mwombezi wako ni mtetezi wako mbele za hakimu mwenye haki ikiwa unataka kuyatoa maisha yako kwa yesu tafadhali mahali popote ulipo nataka niombe kwa ajili yako na leo unataka uyatoe maisha yako kwa yesu uamue kuanza maisha mapya uwachane na matendo maovu uutubu dhambi zako na kuanza maisha mapya niko hapa kwa ajili ya kukuombea mpendo wa msikilizaji na mara baada ya kuomba ikiwa unatoa maisha yako kwa yesu nataka nikuelekeze mambo yafuatayo jambo la kwanza tafuta mahali popote lipo kanisa la wa wa nenda pale nnda ya kwamba nimetoa maisha yangu kwa yesu na watakuelekeza kile cha lakini ukiwa una jambo k unahitaji una una msaada zaidi soi kabisa nitatoa mawasiliano ya namba za simu ili uweze kupiga simu na mungu atakusaidia katika changamoto zako yatoe maisha yako kwa yesu na yesu hatali mkuwa pamoja nawe tafadhali nataka nikuombee tunapohitimisha kipindi chetu siku hii ya leo baba yetu na mungu mwema tunakushukuru sana kwa kuwa nasi asante kwa kutubariki na asante kwa kutupatia muda mzuri wa kuweza kujifunza leo tumejifunza tumaini katika maisha yetu yajayo tumegundua ya kwamba pamoja na hukumu iliyopo mungu ni habari njema kwetu sisi tunaolicha jina lako ni habari njema kwa mtu fulani ambaye amempokea yesu kristo kuwa bwana na mwokozi wa maisha yake katika wasaa huu nataka niombe ombi maalum kwa ajili ya mama yule kwa ajili ya baba yule kwa ajili ya kijana yule kwa ajili ya binti yule kwa ajili ya mtoto yule ameyatoa maisha yake kwa yesu na anasema anaanza maisha yake upya na yesu kristo nami ninamwombea namuweka mikononi mwako e mungu we unafahamu maisha yake msaidie mbariki mpokee mpatie mianzo mipya anapoendelea akazidi kulitukuza jina lako na jina lako likatukuzwe asante kwa kuwa utambariki zaidi anavyofikiri utampa baraka tere na jina lako litatukuzwa asante kwa kuwa tunaomba tukiamini kupitia jina la yesu kristo mkozi wetu amen mungu awabariki namba za simu ni kama zifuatazo sifuri, sita, inne, nane, sifuri, sita, wako mfupi au simu ukipiga sim, tafadhali eleza direct kile ambacho unahitaji kuna namba ya pia ambayo naweza nikaitoa nitarudia siss 67169 mungu akubariki ukiwa na maoni mbalimbali changamoto swali tujuza kupitia anuani hepa ifuatayo yesu yesujtea na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sandukula posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mimi ni fanutanda na ni kushukuru sana kwa kuwa nasi na kuendelea kutegea sikio idhaa kiswahili radio ya redio ya uadventista ulimwenguni