nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nikapandana ya makelele yesu yiwaja tena ipata sauti nimbasana yesu iwaja tena nakujnakuja yeswt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ni matumaini yangu mpendo wa msikilizaji hujambo na unaendelea kutokea sikio idhaa ya kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 25 unaweza ukasikiliza matangazo yetu kupitia tovuti ya wwwawr rg karibu tena katika mfululizo wa maubiri yetu yenye neno kuu inaosema kwamba tumaini katika ulimwengu wenye changamoto leo utasikiliza somo inaosema kwamba kunena kwa lugha utakuwa naye mchungaji govngesi mimi ni fel tanda moja kwa moja ni kuunganisha na mchungaji gavengesi kunena kwa lugha nini maana ya kunena kwa rugha kama ambavyo neno la mungu limefunua biblia takatifu imefunua katika dunia ya leo tunaishi katika nyakati ambazo watu wamekuwa wakinena maneno yasiyoeleweka katika nyumba za ibada watu wamekuwa wakizungumza maneno yasiyoeleweka katika nyumba za ibada na hali wakisema huko ndiko kunena kwa rugha na wengine wanaongea maneno yasiyoeleweka wanazungumza mambo ambayo hayasikiki na wala hayatambulikani wakisema ya kwamba wananena kwa rugha na neno la mungu linafundisha kuhusu kunena kwa rugha karama hii ya kunena kwa rugha inatolewa na roho mtakatifu kama ambavyo tutasoma katika baadhi ya mafungu siku hii ya leo na mungu anapotoa karama hii leo tutajifunza eh, inatolewa kwa kusudi gani na ni nini hasa maana yake tunaposema kunena kwa lugha na tunapoanza basi tuangalie katika kitabu kile cha matendo sula ile ya pili matendo sula ile ya pili wakati roho mtakatifu amemwagwa kwa kanisa la awali la mitume mitume walinena kwa lugha walinena kwa lugha na nataka tuanziye hapo katika mjadala wetu na katika majifunzo yetu siku hii ya leo matendo sula ya pili nianzie mstali ule wa kwanza neno la mungu linasema hivi hata ilipotimia siku ya pentekoste walikwako wote mahali pamoja kukaja gafla toka mbinguni uvumi kama uvumi wa upepo wa nguvu ukienda kasi ukaijaza nyumba yote waliokuwa wameketi fungu la tatu kukawatokea ndimi zilizogawanyikana kama ndimi za moto uliowakalia kila mmoja wawo fungu la lanne linasema hivi wote wakajazwa roho mtakatifu zingatiya neno hilo wote wakajazwa roho mtakatifu wakaanza kusema kwa lugha nyingine zingatia neno hilo pia wakaanza kusema kwa lugha nyingine kama roho arivyowajalia kutamka neno la mungu linatufundisha juu ya kipawa au ahadi ambayo bwana wetu yesu kristo aliahidi ya roho mtakatifu kwa watu wake yesu alipokuwa duniani alisema nitaenda kwa baba na nitawapatia zawadi baba ali, a, sole baba atawapatia zawadi na zawadi hiyo mtaipata kwa jina langu yani jina la yesu na walipokuwa wakingoja ahadi hii yesu alipowatokea aliwaambia tulieni mjini hapa hata mtakapopokea kipawa kutoka juu au, au ahadi ya baba ya roho mtakatifu na tunajifunza ya kwamba siku ya hamsini baada ya yesu kristo kufufuka ahadi hii ilitimia ambayo inaitwa siku ya pentekoste wanafunzi walikuwa pamoja wamekusanyika pamoja wakiwa wana tafakari kwa abali ya kazi ambayo yesu amewaachia na jinsi ambavyo wanatakiwa kuifanya kazi kwa nguvu katika kanisa lililokuwa linakuwa watu hawa wakiwa na maombi ya dhati na kupeleleza mioyo yao na kuchunguza vina vya mioyo yao mungu alipoona toba yao mungu alipoona ujasiri wao kwake mungu alipoona kujitoa kwao kwake akatoa ahadi yake aliyokuwa ameahidi na ndiyo maana neno linasema kukaja uvumi kama uvumi wa upepo wa nguvu ukienda kasi ishara hizi zina, zina, ni ishara za, za, za, za, za kimbingu zinaonyesha uwepo it is one of the token of divine presence ni ishara zinazoonyesha uwepo wa kimbingu zingatia upepo ishara ya uwepo wa mungu anayetenda kazi pasipo kuzuiliwa na chochote zingatia upepo wa kasi mungu anayetenda kazi pasipo kuzuiliwa na chochote upepo wa nguvu utendaji wa mungu pni wa, uwezo wake wenye nguvu halafu zingatia uwepo wa ndimi za moto moto ni ishara ya uwepo wa mungu kwa hiyo ishara hizi zinafunua uwepo wa mungu na mungu anayetajwa hapa si mwingine ni ile nafsi ya tatu yani roho mtakatifu fungu la nne linasema watu wale wote walijazwa na roho mtakatifu na kama matokeo ya kujazwa na roho mtakatifu wakaanza kusema rugha nyingine sasa hapa ndipo kuna mchezo ambao baadhi ya watumishi wanajaribu kupindisha ukweli huu wanasema kwamba watu wakasema kwa lugha mpya biblia ijasema lugha mpya biblia imesema watu hawa walipojazwa walipojazwa walianza kusema Walipo na roho mtakatifu walianza kusema kwa lugha nyingine hiyo lugha nyingine ndio inaelezewa katika mafungu ya tano kushuka kule chini anasema na nawarikuwako yerusalemu wayahudi wakikaa watu watauwa watu wa kila taifa chini ya mbingu basi sauti hii iliposikiwa makutano walikutanika wakashikwa na fadhaa kwa kuwa kila mmoja aliwasikia wakisema kwa lugha yake mwenyewe bwana yesu asifiwe sikiliza maneno hayo anasema pale yerusalemu palikuwa na watu wengi watu wa kila taifa chini ya mbingu haleluya chini ya mbingu watu wa kila taifa wamekusanyika pale na anasema watu hawa waliwasikia mitume wa yesu walisikia wanafunzi wa yesu wakizungumza kila mmoja aliwasikia ya kwamba roho mtakatifu anapokushukia unaponena kwa ruga lazima unene maneno yanayosikika kwa watu lazima uzungumze maneno yanayosikika kwa watu cha kunena kwa watuiawachakunenakwa sio kuzungumza maneno yasiyosikiwa hapana ni kuzungumza maneno yanayosikiwa watu hawa waliwasikia na anasema kila mmoja aliwasikia kwa lugha yake mwenyewe leo watu eakewat kwamba wananena kwa kwa kwa lugha na na kama matokeo ya kunena kwa luga, wananena watu na wala kuelewa yale yanena hawayaelewi wanasema tunanena mpya lakini neno la mungu linasema watu hawa hawakunena lugha mpya walinena ua nyingine n mfano ikiwa mimi ni, ni, ni, ni msukuma na nimejazwa na roho mtakatifu nachukulia mfano hapa wa mitume wa yesu walikuwa ni watu wa galilaya wakajazwa roho mtakatifu wakaanza kunena rugha zingine tutazisoma hapo mbele lakini ikiwa mii mfano wangu ni ni huu kama mimi ni msukuma nikijazwa na roho mtakatifu nikinena kwa ruga, nitanena watu wengine watasikiliza kutoka katika lugha zao mfano mjita atasikiliza katika lugha yake mimi ninanena lakini mjita anasikia kwa lugha yake na a msambaa anasikia kwa lugha lugha lugha yake yake yake yake yake yake mpare anasikia anasikia anasikia anasikia anasikia kwa yake. Anasikia kwa yake. Masai anasikia kwa yake. Mkuri anasikia kwa kwa kwa huko ndiko kunena ugha na wayahudi hawa walinena watu wakasikia maana fungu lile la kumi namoja linasema wakrete na waarabu tunawasikia hawa wakisema kwa lugha zetu matendo makuu ya mungu haleluya watu wanasema anasema tunawasikia wametajwa pale ukianzia fungu fungulila nane anasema imekuwaja basi sisi kusikia kila mtu lugha yetu tuliozaliwa nayo huku ndiko kunena kwa lugha mtu mwingine akinena maneno bila kutumia lugha lughaambayo ya, si yake ya wale ambao ni warugha zao za asili wanasikia yule mtu wakinena na wanaelewa kile anachokisema kwa mfano mimi nikisema hapa mwangaruka baba mtu mwingine atasikia mkuri m- m- atasikia kwa lugha yake japo nimezungumza kwa, ki- kwa kisukuma nikizungumza kwa lugha ya kigogo nikasema mwaayalumwe yule mwingine kwa lugha nyingine anasikia nikasema mkamasimwe huyu mwingine kwa lugha nyingine anasikia kwa lugha yake huko ndiko kunena kwa lugha ambako kumetajwa katika biblia imekuwaje sisi kusikia kila mtu lugha yetu tuliozaliwa nayo fungu la tisa waripathi na wamedi na waelami na wakaao mesopotamia uyahudi na kapadokia na ponto na asia na frigia na pamfilia na misri na pande za libya karibu na kirene na wageni watokarumi wayahudi na waongofu wakrete na waarabu tunawasikia hawa wakisema kwa lugha zetu matendo makuu ya mungu kwa hiyo kunena kwa lugha kwa kibiblia kunakofunuliwa katika biblia ni kunena kwa lugha mtu anapojazwa roho mtakatifu ananena na mtu wa lugha nyingine anamsikia kupitia lugha yake nimechukulia mfano wayahudi walikuwa wao waliuaaowakizunumza luga yao ya ya kiyahudi nazunuzaa kiyahudi a wa, wa, wa, wa frigia watu wa ponto watu wa mesopotamia watu wa libia watu wa misri walisikia wayahudi hawa wakinena baada tu ya kuwa wamejazwa na ule uwezo wa roho mtakatifu huko ndiko kunena kwa ruga kunena kwa rugha na ukisoma neno hilo la kunena kwa lugha i neno la kiunani ambalo linahitwa glllia glslalia ilitafsiwa linatafsiriwa lugha neno hilo kwa lugha nyingine lugha glslalia linatafsiriwa lugha ambalo linamaanisha ni lugha mbalimbali ndo maana anasema wakazungumza kwa lugha nyingine lugha mbalimbali ukisoma pia katika ufunuo 14, wa sita inaelezea ya lugha kina nn mstauhbbumsawas ufunuo ki na nne mstar wa st anasema kisha nikaona malaika mwingine akiruka katikati ya mbingu mwenye njili ya milele awahubiri hao wakaao juu ya nchi na kila taifa na kabila na lugha na jamaha lugha nyingine sio lugha mpya bwana asifiwe sana kunena kwa lugha kumetajwa mara tatu tu katika kitabu cha matendo twangalie katika matendo mbili mstari hule wa kumi matendo mbili mstari hule wa kumi hapo hapo tu nyuma anasema frigia na pamfilia misri na pande za libya na krete na wageni na watokao rumi na wayahudi na waongofu wapya wakrete na waarabu tunawasikia hawa wakisema kwa lugha zetu matendo makuu ya mungu tunawasikia kwa lugha zetu wakisema matendo makuu ya mungu hivyo basi kunena huku kwa lugha kama kulivyofunuliwa katika neno la mungu kunamaanisha kunena kwa lugha yako lakini mtu mwingine ambaye si wa lugha yako anasikia kwa lugha yake wewe ukiwa mjita ukinena kwa lugha unawaambia watu abali za yesu mkurya atasikia kwa kikurya mswahili atasikia kwa kiswahili Mba, na mbondei atasikia kwa kibondei kila mtu kwa lugha yake atasikia kwa lugha yake matendo makuu ya mungu huku ndiko kunena kwa lugha kama ambavyo kumefunuliwa katika biblia katika biblia kanisa la mungu lilipojazwa na uwezo wa roho mtakatifu watu walinena kwa lugha wakanena kwa lugha na watu wakasikia kutoka katika mataifa yao kutoka katika lugha zao za asili wakaelewa wakaelewa matendo makuu ya mungu kupitia kwa mitume ambao walikuwa wakiongozwa na kaina nyingine ya kunena kwa lugha kwa mujibu wa neno la mungu tutaiona katika kitabu cha wakorinto wa kwanza sula ile ya14 kanisa la korinto lilikuwa ni kanisa lenye matatizo mengi tunafahamu na paulo alishughulika na matatizo ya watu hawa wa korinto mara nyingi lilikuwa na matatizo ya ugomvi pamoja na migogoro paulo alijaribu kudhibiti matumizi mabaya ya ya ya, ya ya ya ile kalama ya kweli kule korinto aliweka miongozo ya watu na jinsi ambavyo wanapaswa kunena kwa lugha maana wengi walishindwa kuelewa nini hasa maana ya kunena kwa lugha wa wa wa kwanza sula ya wa kwanza sula ile ya ya ile nianzie lughakor1kor neno la bwana nasema hivi kama mtu akinena kwa lugha wanene wawili uh-huh, au watatu na wengine wapambanwe hmm, bwana asifiwe fungula i lakini asipokuwapo mwenye kufasiri na anyamaza katika kanisa aseme na nafsi yake tena na mungu neno la mungu linafafanua aina ya pili ya kunena kwa lugha tumeona aina ya ya kwanza katika kitabu cha matendo umeonaiaya baada ya roho mtakatifu kushuka katika kanisa la awari na aina ya pili inafunuliwa wakati paulo anashughulika na matatizo katika kanisa la kule korinto na anafunua matatizo haya ambayo hata leo tunaona yameibuka katika baadhi ya imani za watu wananena maneno yasiyoeleweka wakisema ya kwamba wananena kwa lugha wamejazwa na roho mtakatifu kanuni ya biblia ni hii kunena kwa lugha kunapaswa mtu awepo mwenye kutafsiri fungu la 7la wakorinto wa anasema na mtu akinena kwa lugha wanene wawili yaani ananena yule anayeongea kwa lugha hiyo isieleweka labda kwa watu au kwa lugha ambayo wengine hawaisikilizi hawaielewi lakini anakuwepo mtu wa pili anatafsili ndio maana paulo anasema wanene wawili au watatu na wengine wapambanue mwingine anakuwa napambanua huyu anasimama nichukue mfano anasema mwayalumwe hicho ni kigogo mswahili anakuja na tafsiri bwana yesu asifiwe huyu mwingine anasema mkamasimwe huyu mwingine anakuja na tafsiri mungu ashukuliwe unapozungumza kunena kwa rugha kunakozungumzwa katika biblia mtu mmoja ananena lakini kuna kuwepo na mtafsiri lazima awepo mtafsiri na bila hivyo hakuna kunena kwa lugha na ndio maana biblia katika katika la anasema lakini asipokuwapo mwenye kutafsiri kanisa na nyamaze, ganisa, na aseme na nafsi yake tena na mungu bwana asifiwe sana biblia inatoa kanuni wazi za jinsi ambavyo watu wanapaswa kwa lugha ntaziainisha kwa haraka ukiwa unaandika kanuni ya kwanza anane mtu mmoja tu kwa wakati yaani anazungumza hapa na mwingine ni mtu mmoja kwa wakati kanuni ya pili ni lazima kuwe na mtafsiri huyu anazungumza alafu na anayemtafsilia maana watu wapo kanisani wanasikiliza wanataji wapate ujumbe wanahitaji waelekezwe maneno ya mungu kwa hiyo anapozungumza mtu wa kwanza lazima awepo mtu wa kutafsiri hiyo ni kanuni ya pili kanuni ya tatu wanene watu wawili au watatu katika ibada moja si zaidi leo unakuta watu watu wa kanisa zima lina nena. Zima lina nena. Na kanisa zima zima linanena hapa biblia kwa habari ya lote wakinena linawachukulia aina wa hiyo ni watu wa aina gani ndiyo maana bibliya inasema akinena anene mmoja tena kwa wakati na mwingine auwepo wa kutafsiri ili yale maneno yanayozungumzwa yasikirikane kwa watu yaeleweke kwa watu na watu waweze kuyatoa maisha yao kwa yesu kristo mokozi wao hiyo ni kanuni ya msingi ambayo unapaswa uiangalie na kuizingatia unapoangalia habari ya kunena kwa lugha kanuni ya nne mnenaji aelewe na naaweze kudhibiti anachokisema ukisoma fungu la helaibili hapo kumina nne helabili anasema roho na, na manabii watii manabii hiyo lazima unene kile kinachoeleweka udhibiti kile unachokisema sio unazungumza maneno nmnenoyasioeleweka kwa mfano mtu anasema ni maneno yasioeleweka hayo ukianena haya nena basi hawepo anaye tafsiri hawepo mtu pale ana tafsiri kwamba huyu amesema hivi kwa hiyo maana yake ni hii na watu waitikie bwana asifiwe ndivyo ambavyo biblia inafundisha kwa habali za kunena kwa lugha ya kunena kwa lugha na nawana si vinginevyo mtume paulo aliwaelekeza watu wanene maneno yanayoeleweka kwa watu kwa sababu maneno hayo yanawajenga watu katika wa kwanza fungu la bibliya inasema vivyo hivyo na ninyi msipotowa kwa urimi neno lililo vahili neno lile linenwalo lijulikane neno linalo nenwa lazima lijulikane maana mtakuwa mkinena hiwani tu lazima unene neno lalojulikana nena maneno ambayo yatamjenga mtu nena neno ambayo litamsogeza karibu na mungu na kama alijulikani umelinena pasipo kueleweka basi awepo mtu wa kutafsiri na kulifafanua ya kwamba nilinena neno fulani na maana yake ni maana hii nivyo ndivyo ambavyo neno la mungu linafundisha kwa bali ya kunena kwa lugha kwa kwa kwa kuwa uwezo wa juu kabisa tuliopewa na mungu ni akili na ni hatari sana kuruhusu nguvu nyingine yeyote itawale akili zetu sikiliza maneno haya yani wewe kipawa ulichopewa na mwenyezi mungu zawadi aliyokupatia mungu wetu aliyonipatia kipawa cha thamani ni akili na ndio maana unatakiwa ukontrol uwe na uwezo wa kudhibiti akili yako ili kusiwe na nguvu nyingine ya kishetani au nguvu nyingine yeyote isiyoeleweka ambayo inataka kutawala akili zako na kukufanya uwe mtumwa akili ni kitovu cha ufahamu tunamwabudu mungu kwa akili zetu ibada yeyote ile ambayo haihusishi akili inaweza kutumiwa kuchezea akili za watu na ndivyo ambavyo shetani anafanya katika kuchezea akili za watu akili za watu zinachezewa we unashangaa watu wanazungumza vitu visivyoeleweka wanakuwa wana, wana kama wamepagawa yani kama wameondoka kwenye ulimwengu fulani hivi wa, wa, wa, wa ulimwengu wetu kwamba wako mahali fulani nikana kwamba wanaongozwa na kitu fulani hivi kisichoeleweka hapana lazima akili yako lazima nia yako iweze kutulia katika kristo haleluya paulo alisema ya kwamba iweni na nia hiyo hiyo iliyo ndani yenu kama iliyokuwemo ndani ya kristo yesu akili ndio kitovu cha ufahamu na mungu anapowasiliana na mwanadamu anawasiliana naye kupitia katika ubongo wake kupitia katika akili akili akili yake kwa kwa hiyo makelele mengi no leo watu wananena wanaongea maneno leweka, wakitumia akili zao wanaruhusu nguvu fulani ya giza iweze kutawala akili yao na na ufahamu ufahamu ufahamu wao Ndiyo maana shetani akishafanya hivyo akishaondoa kabisa ufahamu huo watu katika ibada hata umfundishe vipi neno la mungu hawezi kukuelewa kwa sababu akili ishachezewa akili ilishaalibiwa akili ilishahalibiwa na yule adui wa roho zetu. zetu kumbuka kipawa hiki cha kunena kwa lugha ni karama ya roho mtakatifu sio ushahidi wa kujazwa tu na roho kushughudia ni ushahidi wa kujazwa na roho mtakatifu karama hii anaitoa roho mtakatifu na karama hii ya kunena kwa rugha ni moja kati ya karama katika kanisa la mungu anayolitoa tunafahamu karama ambazo mungu roho mtakatifu anazitoa i ni mojawapo ya karama katika wakorinto wa wa wa mstari ule mstari anasema hivi basi pana tofauti ya karama bari roho ni yeye yule tena pana tofauti ya huduma na bwana ni yeye yule kisha pana tofauti ya kutenda kazi bali mungu ni yeye yure azitendaye kazi zote katika wote lakini kila hupewa roho na mmoja upewa hufunua kufaidiana maana mtu mmoja pewa kwa apewa kwa roho neno la hekima na mwingine neno la maarifa apendavyo roho yule mwingine imani katika roho yule na mwingine karama za kuponya mwingine katika roho yeyeyule na mwingine matendo yameujiza na mwingine unabii na mwingine kupambanua roho mwingine aina za rugha na mwingine tafsiri za lugha neno la mungu linasema haya ikiwa kanisa lote limekusanyika pamoja na wote wanene kwa lugha kisha ikawa wameingia watu wajinga au wasioamini wa je hawatasema ya kwamba mnawazimu yaani kanisa lote linazungumza maneno yasiyoeleweka kwa nini kwa sababu mnanena maneno yasioeleweka hamna ukontrl nzuri ya akili zenu akili zenu hazijatawaliwa vizuri mnafanya yale ambayo hayaeleweki huye ni mtu asiye na mjinga atasema hawa watu ni wanawazimu fungu la ishi anasema lakini wote wakihutubu kisha akaingia mtu asiye au mjinga abainishwa na wote ahuumiwa na wote siri za moyo wake huwa wazi na hivyo atamwabudu mungu akianguka kifudifudi na kukilia uwa mungu katikati yenu bila shaka neno linasema katika mstari ule ulewa thelabili neno linasema na roho za manabii hwatimanabii kwa maana mungu si mungu wa machafuko bali mungu ni mungu wa amani vile vile kama ilivyo katika makanisa yote ya watakatifu kwa hiyo mbindu wa msikilizaji unaposikia ki, ki, ki, kipawa cha kunena kwa lugha kipawa hiki humaanisha kipindi kile cha mitume wakati wa mvua ya masika, mvua ya wakati roho mtakatifu amemwagwa kipindi cha pentekost watu walinena kwa lugha nyingine mitume walinena kwa lugha zingine za wale watu walio pale chini ya wakiwasikiliza kila mmoja akawasikiliza kutoka katika lugha yake ya hiyo ni maana ya kwanza inayofafanua kunena kunena kwa lakini kunena kwa lugha lugha lakini kalama hii inamaanisha anaponena mtu lazima awepo na yo mwingine aznanenangitasili maneno hayo yaeleweke yasikike ili watu waitikie na kusema ya kwamba mungu ni mwema bwana ni mwema ashukuliwe mungu wetu aliyetupatia kipawa cha okovu am i iyouby unu ameiweka wa a yauen kwa, ya kwa lugha ikiwa unahitaji kuyatoa maisha yako kwa yesu na unahitaji maelekezo zaidi unahitaji maombi tutatoa mawasiliano ya simu na utatuma ujumbe mfupi wa maneno katika namba hii Sifuri, saba, sita, mbili. 6769726769 mungu akubariki sanamimi ni fanltanda ni kushukuru sana kwa kuendelea kutegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya wadventista ulimwenguni siku ya kesho utakuwa na somo unaosema kwamba mungu mmoja katika nafsi tatu usikose kusikiliza somo hilo