nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana yamakelele yesu yuwaja tena ipate sauti himba sana yesu yuhaja tena nakujnakuja yesuwat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pija panda ewe mlinzi yesu iwaja tena hii ni idhaya kiswahili ikikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 2h5 lakini pia kupitia tovuti ya www awr nikukaribishe tena katika somo zuri la leo linaosema kwamba mungu mmoja katika nafsi tatu utakuwa naye mchungaji gollive ni gesi kumbuka ya kwamba bado tupo katika mfululizo wa maubiri yanaosemaya ya kwamba tumaini katika ulimwengu wenye changamoto mimi jina langu ni fanulitanda ungana naye mchungaji gollive ni gesi mungu mmoja katika nafsi tatu <mimu> ana yesu asifiwe mpendo msikilizaji karibu tena katika mfululizo wa semina zetu maalum za mafundisho ya neno takatifu la mungu jina langu naitwa mchungaji mwalimu god maximilian mxmillian gesi karibu sana tumebakiza siku nne na katika siku hizi nne kwa kulingana na jinsi ambavyo nimepokea maswali kutoka kwa wasikilizaji wangu kutoka taifa lote la tanzania watu wameuliza maswali wakitokea kule mwanza wengine wakiuliza kutokea kule arusha kutokea kule mbeya dar dares salam hapa morogoro dares salam watu wanauliza maswali vipi kuhusiana na fundisho la roho mtakatifu na kwa sababu watu wamekuwa na maswali nimetenga siku hizi nne ambazo tunamalizia tuweze kujifunza fundisho hili maalum kuhusu roho mtakatifu roho mtakatifu ni nani hasa yeye amefunuliwaje katika biblia kwa hivyo katika mfululizo wa vipindi vinne vilivyobaki tutajifunza kwa umakini katika fundisho hili kuhusu roho mtakatifu na nitakwambia ni kwa nini tujifunze kuhusu roho mtakatifu umuhimu wakujifunza fundisho la roho mtakatifu katika ulimwengu uliojawa changamoto na nahivo niukaribishe basi tunapoanza siku ya leo tuweze kuomba baba yaleo uwee uonn auaeoafn yet yaeo leo tunapoanza ya ya tunapo mfululizo wa mafundisho haya kuhusiana na, na uungu wa roho mtakatifu kuhusiana na roho mtakatifu ni nani tutaanza kwa kipengele kifuatacho cha muhimu ufunuo wa mungu mmoja katika nafsi tatu ndani ya biblia ufunuo wa mungu mmoja katika nafsi tatu ndani ya biblia biblia ni ufunuo wa mungu kuna aina kuu mbili za ufunua wa mungu wa kwanza ni uumbaji lakini ufunua wa pili ni au neno la mungu i bob n lakini biblia pia inafunua na naaisha kwamba kuna mungu na a inafunua juu ya uwepo e, e, wa, wa mungu inaeleza ya kwamba mungu yupo mungu aliumba mungu ni mkombozi na inaenda mbali zaidi katika ufunuo huu biblia inafunua ya kwamba kuna mungu mmoja katika nafsi tatu na hivyo leo tutaangalia kipengele cha kwanza ufunuo wa mungu mmoja katika nafsi tatu ndani ya biblia kabla hatujaazama kuangalia nafsi mojawapo ambayo tutadili nayo nafsi ya roho mtakatifu biblia ipo katika maagano makuu mawili agano la kale na agano jipya katika maagano haya mawili yameweza kuwekwa katika sehemukuu nne sehemu ya kwanza inahusu torati ya musa ni vitabu vyote ambavyo vimeandikwa na nabii musa sehemu ya ambo veandi manabii vitabu vya historia pamoja na manabii lakini sehemu ya tatu ni, ni, ni zaburi vitabu vya pamoja na zaburi na za sifa kiwemo zaburi mithari wimbo ulio uliobora maomborezo pamoja na mingine lakini sehemu ya tatu ni njiri njiri ni sehemu ya agano jipya kwanzia kitabu cha matayo mpaka ufunuo kifunua habari za nafsi ya yesu kristo kama sasa basi katika vipengele hivi vikubwa vinne vyote vyote vinafunua habari ya mungu mmoja katika nafsi tatu mungu mmoja katika nafsi tatu zingatia maneno haya agano la kale lenyewe linafunua mungu mmoja katika nafsi tatu lakini nafsi tatu hizo hazijafunuliwa kwa uwazi wake agano zaidi hizo tatu ni nani na nani na nani. na tunapoangalia ya mafungu hapa hebu pamoja katika mafungu ya hizoafsta ya anaibaaiyaafun yanayoelezea habari za mungu mmoja katika nafsi tatu mwanzo moja fungu la ishinina sita biblia inasema mungu akasema na tufanye mtu kwa mfano wetu zinatia neno tufany aya ni maneno yanayoonyesha wingi katika uungu. lakini ni nafsi ngapi yanataja tu wingi katika uungu akini fungu la afuna bwana akasema tazama watu wawa ni taifa moja na lugha yao ni moja na haya ndio wanayoanza kuyafanya wala sasa watazuiliwa neno wanalokusudia kulifanya haya na tushuke huko tuwachafulie usemi wao ili wasisikilizane, wasisikilizane maneno wao kwa wao tushuke huko kwa hiyo biblia agano la kale hapa katika sehemu ya torati inafunua kwa bali za mungu mmoja katika nafsi tatu mambo ya msingi kuzingatia tufanye mfano wetu tushuke hayo yanadokeza habari ya, ya wingi katika zaburi pia neno la mungu linasema hivi katika zabuli 6fungu la kumi kwa kuwa ndiwe urie mkuu wewe ndiwe miujiza ndiwe mungu pekee yako kwa hiyo biblia inafunua katika sehemu hii ya zaburi ya kwamba mungu ni mmoja katika nafsi tatu biblia mambo ya msingi kufahamu hapa biblia inafunua kwamba kuna mungu mmoja na wala si miungu wengi mungu ni mmoja wala si miungu wengi iloni jambo la msingi la la kufahamu yakobo fungu lakufahamu wewe waamini ya kwamba mungu ni mmoja watenda vyema mashetani pia wanaamini na wakutetemeka kwa iyo bibliya inafunuwa ya kwamba kuna mungu mmoja na wala si miungu wengi jambo mungu ni mmoja katika nafsi tatu tatu mungu ni mmoja katika nafsi basi enendeni mkawafanye mataifa yote kuwa wanafunzi mkiwabatiza kwa jina la baba na mwana na roho mtakatifu mungu ni mmoja katika nafsi tatu la mungu nane. maana wako watatu wa yao wa mbinguni baba na neno na roho mtakatifu na watatu hawa ni umoja kwa hiyo neno la mungu linafunua ya kwamba kuna mungu mmoja katika nafsi tatu na wala simbili, si mbili si zaidi ya hapo ni nafsi tatu na hilo ni fundisho la biblia ya kwamba mungu ni mmoja katika nafsi tatu na wala si mbili wala si zaidi ya tatu penoamsikilizaji nataka nikutie moyo ikiwa ulikuwa uamini katika fundisho hili la mungu mmoja katika nafsi tatu amini hivyo kwa sababu ni ufunuo halisi wa neno la mungu neno la mungu linafunua ya kwamba mungu ni mmoja katika nafsi cha tatu nafsi ya baba nafsi ya mwana nafsi ya roho mtakatifu kipindi kinachofuata tutajifunza nafsi ya roho mtakatifu tukianza kabisa kitabu cha mwanzo na uhusika wake katika uumbaji roho mtakatifu mungu akubariki sana tunapohitimisha basi ni kwa ajili ya ombi baba asante kwa ajili ya siku ya leo mbariki msikilizaji tusaidie tuweze kuelewa fundisho hili nyeti katika maisha yetu ya kwamba mungu ni mmoja katika nafsi tatu neema yako izidi kuwa pamoja nasi tuongoze na kutubariki kwa jina la yesu mwokozi wetu an takuwa na maoni mbalimbali changamoto swali tujuze kupitia anuani hiya poifua na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mimi ni fanlitanda asante kwa kuwa nasi na asante kwa kutegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya uadventista ulimwenguni