nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapandana yambakelele yesu yuwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakujnakuja Yesu hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pija panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena ni matumaini yangu mpendo wa msikilizaji hujambo na unaendelea kutigia sikio idhaa kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 2shirii a na unaweza wakutupata kupitia tovuti ya WWE wawr rgmpendo wa msikilizaji pia unaweza ukasikiliza matangazo yetu kupitia redio wa shirika rock fm kutoka jijini mbeya pamoja na Monix radio kutoka jijini dar es salaam karibu tena katika mfululizo wa mahubiri yetu yanayosema kwamba tumaini katika ulimwengu wenye changamoto mimi jina langu ni fano litanda na leo utaweza kusikiliza somo linaosema kwamba roho a mtakatifu kama nafsi hai utakuwa naye mchungaji gollive ni gesi oh. karibu katika wasilisho wa la siku ya leo tunajifunza kuhusiana na roho mtakatifu ni nani roho mtakatifu ni nani tumeangalia kwa ufupi ya kwamba biblia inafunua ya kwamba roho mtakatifu ni mungu lakini pia biblia inafunua ya kwamba roho mtakatifu ni nafsi inayojitegemea katika uungu leo tunaangalia kipengele cha roho mtakatifu kama nafsi inayojitegemea katika uhungu tulijifunza ya kwamba biblia inafunua ya kwamba kuna mungu mmoja umoja wa nafsi tatu za milele si miungu wa tatu ni mungu mmoja lakini umoja wa nafsi tatu za milele na nafsi hizi tatu yesu alisema katika fungu matayo 2819 zinaundwa na baba mwana na roho mtakatifu na fungu la waraka wa kwanza wa yohana 58 anasema kwa maana wako watatu wa shuhudi yao mbinguni baba na neno na roho mtakatifu na watatu hawa ni umoja kwa hiyo roho mtakatifu ni nafsi inayojitegemea katika uungu mungu mwana ni nafsi inayojitegemea katika uungu na mungu baba ni nafsi inayojitegemea katika uungu pamezuka mafundisho mengi ya watu wakikana ya kwamba roho mtakatifu si nafsi ya kwamba roho mtakatifu ni nguvu tu fulani ambayo iko ndani ya baba au ndani ya mwana lakini biblia imeweka wazi na imefunua ya kwamba roho mtakatifu ni nafsi kama alivyo baba na kama alivyo mwana sasa leo tunaangalia kipengele chake cha yeye kama nafsi biblia inamfunuaje roho mtakatifu kama nafsi hai katika uungu tutaangalia baadhi ya vidokezo ambavyo vinafunua ya kwamba roho mtakatifu ni nafsi hai katika uungu roho mtakatifu ni nafsi hai katika uungu kidokezo cha kwanza katika kumtaja na kumuelezea roho mtakatifu biblia imetumia matumizi ya kiwakilishi cha nomino yeye katika kuuelezea roho mtakatifu biblia inatumia matumizi ya kiwakilishi cha nomino kiwakilishi cha nomino eh, maana yake hii ni ni, ni, ni, ni kiwakilishi ambacho kinawakilisha jina au kinawakilisha nomino yeye ukiangalia katika matumizi ya kiwakilishi cha nomino yeye biblia inatumia kiwakilishi cha nomino yeye kumwelezea roho mtakatifu yeye ni kiwakilishi cha nomino ambacho hutumika kumweleza roho mtakatifu kiwakilishi hichi ni nafsi ya tatu moja na hivyo kwa kuwa kinatumika kumwonyesha roho mtakatifu hufunua ukweli ya kwamba roho mtakatifu ni nafsi iliyo huru na inayojitegemea kabisa na wala si kwamba roho mtakatifu ni baba au roho mtakatifu ni mwana yeye ni nafsi huru na nafsi inayojitegemea kama alivyo baba na kama mwana na mafungu yanayoelekeza kuonyesha roho mtakatifu kama nafsi ni katika fungu oa56 sikiliza hapa biblia inasema hivi5 fungu la lakini ajapo huyo msaidizi nitakaye waperekea kutoka kwa baba huyo roho wa kweli atokaye kwa baba yeye atanishuhudia mimi kiwakilishi cha nomino yeye kinasimama badara ya nafsi ya roho mtakatifu ndo maana anasema yeye hiki ni, ni, ni kiwakilishi cha nomino cha nafsi ya tatu umoja nafsi ya tatu umoja yeye anasema yeye atakapokuja atanishuhudia mimi lakini fungu lingine ni yohana 16 mstali ule wa 1 hapa pia kuna maneno yanayoonyesha kiwakilishi cha ngeli au kiwakilishi cha nomino kikimwonyesha roho mtakatifu anasema hivi lakini yeye atakapokuja yeye hicho ni kiwakilishi cha nomino yeye atakapokuja anamtaja huyo roho wa kweli atawaongoza awatie kwenye kweli yote kwa maana hata nena kwa shauri lake lakini yote atakayoyasikia atayanena na mambo yajayo atawapasha habari zake kwa hiyo roho mtakatifu ni nafsi kwa sababu katika bi- kuelezewa ndani ya biblia anaelezewa kwa kutumia kiwakilishi cha nafsi ya tatu moja yaani yeye hicho ni kidokezo cha kwanza kinachoonyesha ya kwamba roho mtakatifu ni nafsi hai na inayojitegemea katika uungu kidokezo cha pili kidokezo cha pili ni kauli roho mtakatifu ni nafsi katika kumwelezea roho mtakatifu biblia imetumia kauli kadha wa ambazo zinaonyesha na kufunua ukweli ya kwamba roho mtakatifu ni nafsi kauli kwa mfano katika kitabu cha matendo u matendo fu ilimpendeza roho mtakatifu hiyo ni kauli inayoonyesha kwamba roho mtakatifu ni nafsi sio nguvu tu nafsi lazima imi, imi, imi, imi, ipende nafsi ina sifa ya kupenda domaananasema ilimpendeza roho mtakatifu lakini katika warumi kumi na tano fungu la thalathini biblia inasema uaoau5 funua halahini lakini pia ki, kauli nyingine ambayo inaonyesharoho mtakatifu ni nafsi ni waefeso nne fungu la thalathini waefeso fungu lile la 3 labda tulisome hilo waefeso mstari ule wa 3 neno la mungu linasema maneno haya anasema hivi wa, wala msimuhuzunishe yule roho mtakatifu wa mungu ambaye kwa yeye mlitiwa muhuri hata siku ya ukombozi kwa hiyo kidokezo cha hapa cha kauli inayoonyesha roho mtakatifu ni nafsi ni kumuhuzunisha hili kiumbe ili mungu hawe nafsi lazima ahuzunike kwa sababu anakuwa nahisia anahisia yakupenda na, Ana na ndio maana lazima ahuzunike anahuzunishwa huwezi ukahuzunisha upepo usio nafsi huwezi kuhuzunisha nguvu tu fulani isiyo nafsi huwezi kuhuzunisha moto ambayo si nafsi roho mtakatifu ni nafsi hai kwasababu anahuzunishwa nomaananasemawalamsimuzunishe roho mtakatifu hiyo ni kauli ya kwamba roho mtakatifu ni nafsi lakini kauli nyingine kidokezo kingine ni katika warumi warumi fungu lile la la pili pale kuna kauli roho mtakatifu ni nafsi warumi nane, ule wa neno la mungu linasema maneno haya kwa sababu sheria ya roho wa uzima roho wa uzima ule ulio katika kristo yesu imeniacha huru mbali na sheria ya dhambi na mauti kwa hiyo roho mtakatifu ni nafsi kwa sababu yeye ni roho wa uzima nguvu tu isiyo nafsi haiwezi kuwa na uzima ndio maana biblia inafunua ya kwamba roho ni nafsi kwa sababu roho ni uzima hiyo ni kauli ambayo inaonyesha ya kwamba roho mtakatifu ni nafsi kauli nyingine iko katika walumi nane fungu la ishiina saba hapo tu fungu la mbele kidogo walumi nane fungu la ishiina saba unaona kauli hizo sb anatoa msaada nguvu yake kutoa msaada wezu kusema kusema kwamba kwamba mvuto umenisaidia kusema kwamba, upepo umenisaidia upepo hauwezi kutoa msaada hapa nasema roho mtakatifu hutusaidia udhaifu wetu Kwanini? kwa nini kwa maana hatujui kuomba jinsi tupasavyo lakini roho mwenyewe hutuombea kwa kuugua kusikoweza kutamka unaona matendo haya hatutaangalia katika masomo ya mbele kwamba roho ana kazi ya kuombea hmm. neno hili ni kubwa sana nguvu tu haiwezi kuombea hisipokuwa ni roho ambayo ina ni, ni nafsi ndiye anaweza kutuombea huwezi ukasema y kwamba mimi leo moto umeniombea au mafuta ameniombea au pepo umeniombea lakini unaweza ukasema mchungaji fulani ameniombea mtu fulani ameniombea yesu kristo ameniombea roho mtakatifu ameniombea hiyo hiki ni kidokezo kinachoonyesha kwamba roho mtakatifu ni nafsi fungu la7 anasema na yeye aichunguzae mioyo aijua nia ya roho umeangalia sasa kipengele hiki kumbe roho mtakatifu ana nia nia ya roho ukisoma katika waefeso 2 neno la mungu linasema iweni na nia hiyo hiyo iliyokuwemo ndani ya kristo yesu yesu anayo nia roho mtakatifu anayo nia hata baba pia anayonia ndo maana tunasema roho mtakatifu ni nafsi kwa sababu anania ni, ni anania hiyo ni kauli inayoonyesha kwamba roho mtakatifu ni nafsi kwahio tumeangalia vidokezo kidokezo cha kauli mbalimbali ambazo zinaonyesha ya kwamba roho mtakatifu ni nafsi kumbuka pointi ya kwanza tulisema yeye ro mtakatifu ametumia kwa kiwakilishi cha ngeli au cha nomino kwa kutumia kauli yeye atakapokuja yeye atanishuhudia lakini kipengele cha pili kinaonyesha kauli mbalimbali mbali, kama nilivyozitaja hapo katika matendo 1 wafeso ru s8 pointi ya tatu ambayo inaonyesha roho mtakatifu ni nafsi biblia inavofunua ya kwamba roho mtakatifu ni nafsi roho mtakatifu ameonyeshwa kama nafsi iliyo huru na inayojitegemea katika uungu ngwanifafanue vizuri ili uweze kuelewa tumesema ya kwamba kuna nafsi tatu baba mwana na roho mtakatifu kwa hiyo baba ni nafsi huru inayojitegemea mwana ni nafsi huru inayojitegemea na roho mtakatifu ni nafsi huru inayojitegemea kwa maana hii roho mtakatifu sio yesu kristo roho mtakatifu sio baba kuna wale ambao wamekuwa wanasema kwamba roho mtakatifu ni yesu amekuwa anabadilika mara agano rakali, mungu baba akija, agano jipia, mungu minguni, mungu mungu baba akija jipya anakuwa mwana ni ro- ni nafsi na mungu namngu mtakatifu ni nafsi inayojitegemea na iliyo huru kabisa ndiyo maana yesu alisema enendeni mkawafundishe mataifa yote watakawaamini muwabatize kwa jina la baba na mwana na roho mtakatifu kwa hiyo roho mtakatifu ni nafsi iliyo huru na inayojitegemea nafsi iliyo huru na inayojitegemea kwahiyo zingatia pointi hizo ni za muhimu ambazo zinafunua ya kwamba roho mtakatifu ni nafsi huru inayojitegemea yeye kama mungu anaouhai ndani yake yeye kama mungu yeye ni nafsi iliyo huru si baba na wala si mwana yeye kama mungu anajitegemea na nafsi nyingine katika uungu ni nafsi ya baba pamoja na nafsi ya mwana hiyo ni pointi ya tatu pointi ya yanne inayoonyesha kwamba roho mtakatifu ni nafsi biblia inafunua ya kwamba roho mtakatifu inamfunua kwa sifa za nafsi ikiwa ni pamoja na kunia tuliso baadhi ya mafungu lakini pia sifa nyingine ya nafsi ni kuwa na utashi na sifa nyingine ya nafsi ni kuwa na akili sifa nyingine ya nafsi ni kuwa na hisia sifa nyingine ya nafsi ni kuwa na mawazo yote haya yamefunuliwa katika nafsi ya roho mtakatifu tuangalie baadhi ya mafungu mengine tuliyasoma katika matendo a mstari ule wa ulewaishi matendo sula ya kumi na tano mstari wa ishirini na nane sikiliza sifa hii ya nafsi anasema kwa maana ilimpendeza roho mtakatifu ilimpendeza nafsi lazima iwe na shauku nafsi lazima iwe na nia nafsi lazima iwe na akili iwe na utashi ili iweze kupendezwa mimi nikitaka kukupendeza wewe wewe ni nafsi kwa sababu, una, kwa sababu we ni nafsi una, una utashi una, una una mapenzi una hisia ndio maana biblia inafunua ya kwamba roho mtakatifu ni nafsi na kwa sababu ni nafsi iliyo huru maana anasema takati, roho mtakatifu. lakini pia roho mtakatifu ana maarifa ana akili na akili yake isio na ukomo au ufahamu wake usio na uoo kama vile alivyo baba na mwana katika wakorinto wa kwanza hiyo meelezwa katika wakorinto wakwanza bili fungu la kumi saauanaa bili wakointowakwanza kumiaasma lakini mungu ametufunliasii kwa roho, roho yote. anachunguza He anachunguza yote hata mafumbo ya mungu nafsi ya roho mtakatifu inachunguza ndio maana tunasema yee ni nafsi kwa sababu ana maarifa ana akili anachunguza kwayo hiyo ni sifa ya msingi sana inayoonyesha kwamba roho mtakatifu ni nafsi lakini sikiliza sifa nyingine roho mtakatifu anaisia. Anaisia. hii tulisoma katika waefeso waefeso fungu la fungu la nyinia kama nafsi anahisia maana nafsi yoyote lazima iwe na sifa ya kuwa na hisia hisia hisia za kupenda za kuhuzunishwa thalathini anasema hivi wa efeso nne thalathini wala msimhuzunishe yule roho mtakatifu wa mungu ambaye kwa yeye mlitiwa muhuri hata siku ya ukombozi umesikia maneno haya roho mtakatifu kama nafsi yenye anahuzunika ne pendo msikilizaji unaweza ukamhuzunisha roho mtakatifu kwa matendo mabaya mbao nayatenda anatamani yakutoa katika matendo hayo lakini unapofanya shingo yako kuwa ngumu na kuendelea unamuhuzunisha roho mtakatifu unapofikia kumuhuzunisha unapofn nkwawanzaa watesaonike wakwanza sula ile yatano watesanike kwanza sura ya tano mstari wa kumi na Sisa. anasema msimzimishe roho maneno mawili roho mtakatifu anaweza kuzimishwa baada ya muda mrefu umemhuzunisha unaingia steji ya kumhuzunisha unamhuzunisha na unapomhuzunisha unazidi kwenda mbali zaidi unafikia hatua ya kumkufuru na hiyo ndo inaitwa dhambi isiyosamehewa kumkufuru roho mtakatifu unafika hatua ambapo hata huwezi kusikia hatia ndani ya moyo wako sauti yoyote haiwezi kusikika ndani yako inayokuambia hilo ni baya hiyo ni hatua mbaya ambayo mtu akifika ina, anapaswa kuhurumiwa na kuombewa kwa sababu ni hatua ambayo inafanya mtu anatengana moja kwa moja na mungu wa mbinguni hivyo basi kwa maelezo hayo sifa hizo zilizofunuliwa katika biblia zinaonyesha ya kwamba roho mtakatifu si baba roho mtakatifu si mwana roho mtakatifu si nguvu ya baba roho mtakatifu si nguvu ya mwana roho mtakatifu si mkondo wa umeme roho mtakatifu si utukufu wa mungu bali roho mtakatifu ni nafsi hai katika uungu kama vile alivyo baba na mwana bwana yesu asifiwe neno la mungu linasema enendeni mkawafanye mataifa yote kuwa wanafunzi mkiwabatiza kwa jina la baba mwana na roho mtakatifu yesu anataja nafsi tatu za milele za uungu labda nikusomee napoelekea mwishoni nukuu za waandishi kadhaa ambao wamefunua na kueleza ya kwamba roho mtakatifu ni nafsi kama vile alivyo baba na kama avil alivyo mwanawandojnaia mwana edward f yeye katika kitabu chake cha the coming of chahukurasaw ameandika maneno haya anasema hivi habari ya roho mtakatifu kama nafsi anasema ikiwa tunataka tunakataa ukweli wa maandiko kwamba roho mtakatifu ni nafsi ya kiungu halafu tunamfikiria kama nguvu isiyokuwa nafsi tunamnyanganya nafsi ya kiungu staha heshima na upendo kwa hiyo kama mtu anakataa ukweli wa kibiblia uliofunuliwa kuhusiana na nafsi ya roho mtakatifu anasema tunamnyang'anya nafsi ya kiungu staha heshima pamoja na upendo ambavyo vina mstahili ambavyo ni stahili yake naende kwa mwandishi mwingine iye anaitwa lng whit katika kitabu chake cha evangelism ukurasa wa mia sita kmi white anasema maneno yafuatayo kuhusiana na utambuzi wake wa uwepo wa nafsi tatu za uungu mbinguni anasema hivi kuna nafsi tatu zilizo hai za utatu wa mbinguni kwa jina la mamlaka hizi kuu tatu baba mwana na roho mtakatifu wale wanaompokea kristo kwa imani hai hubatizwa na mamlaka hizi zitashirikiana na wafuasi waaminifu wa mbinguni katika jitihada zao za kuishi maisha mapya katika kristo anaendelea kusema hivi ukurasa wa mia sikinasab tunahitaji kutambua kuwa roho mtakatifu ambaye ni nafsi vilevile kama mungu alivyo nafsi anatembea katika maeneo haya kwahiyo roho mtakatifu ni nafsi hai haii anatambua hivyo katika kitabu chake kingine s ukurasaw m anasema maneno haya anasema hivi roho mtakatifu ni nafsi hivafe an independent person anajitegemea ni nafsi unayojitegemea kwa maana kwamba sio baba roho mtakatifu sio mwana na wala sio nguvu ya baba na wala sio nguvu ya mwana kwaiyo roho mtakatifu ni nafsi nikusomee nukuu kutoka kwa maandishi na mubiri mahili ambaye alikuwa anaitwa bill graham yeye katika kitabu chake cha katika kitabu chake cha the holy spirit They're activating gods power in your life kurasa wa kumi na sita billgraham anaandika maneno aya anasema biblia inafundisha kwamba roho mtakatifu ni nafsi yeye si nguvu tu au kitu kitu kitu ila ila ni nafsi. Unujo, kuna watu ni nafsi wanasema mtakatifu nguvu maneno la mungu ya kwamba, si u si tunaona kutoka katika biblia kwamba roho mtakatifu ana akili hisia na nia pamoja na yote hii biblia pia inamfunua katika utendaji kama wanafsi na wala sio kama wa nguvu haleluya kama ambavyo tumejifunza kwamba ilimpendeza hizo ni kauli zinazofunua kwamba roho mtakatifu ni nafsi kauli zinazoonyesha kwamba afs na nia ya kri, nia ya roho kauli hizo zinafunua ya kwamba roho mtakatifu ni nafsi hai inayojitegemea katika uungu mpendo msikilizaji katika kipindi hiki cha siku ya leo tumejifunza ya kwamba roho mtakatifu ni nafsi iliyo hai inayojitegemea inayojitegemea katika katika uungu uungu uungu roho mtakatifu mtakatifu mtakatifu si si baba si mwana bali ni ni nafsi nafsi unajua moja ya ya hatari kukataa kukataa ukweli huu wa kibiblia unaomfunua kama nafsi, ni kukataa fundisho zima la uhungu. kukataa fundisho zima la kibiblia kuhusu mungu kwa sababu litakuongoza katika udanganyifu mwingine mkubwa zaidi mungu atusaidie ili tuzidi kujifunza na na kufahamu kwamba mtakatifu ni nafsi kama kama vile vile alivyo baba alivyomwana il ujn uwaaliya su a ambao tumejifunza ya kwamba roho mtakatifu ni nafsi hai katika uungu na kwamba roho mtakatifu si baba si mwana na wala si nguvu ya baba wala nguvu ya mwana isipokuwa roho mtakatifu ni nafsi inayojitegemea katika uungu na tumeona sifa zake za nafsi ya kwamba yeye yeye yeye yeye ana ana ana ana utashi yeyana akili maarifa nia vyote hivi vinafunuliwa katika roho mtakatifu kama vilivyofunuliwa katika nafsi ya baba na nafsi ya mwana baba asante kwa kuwa umesikia na asante kwa kuwa utamsaidia msikilizaji azidi kuelewa na kupata mafunuo zaidi kwa ajili ya utukufu wa jina lako asante kwa kuwa tunaomba tukiamini kupitia jina la yesu kristo mwokozi wetu amen mungu akubariki e, mawasiliano ya simuni sf7bts7j t ikiwa unahitaji E, maswali zaidi unahitaji kujifunza zaidi kuhusiana na mafunuo haya ya roho mtakatifu pamoja na mafundisho mengine ambayo tumejifunza utapiga namba ya simu hapo na ikiwa unahitaji kutoa maisha yako kwa yesu kristo au bwana na mwokozi wa maisha yako tafadhali tuma ujumbe mfupi wa maneno au piga simu nasi tutakuelekeza kile unachopaswa kukifanya mungu hawabariki sana karibuni kesho yawezekana akuana maoni mbalimbali changamoto swali tujuze kupitia anu ani hiya paifotayosna hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mimi jina langu ni fanolitanda asante sana kwa kuwa nasi na asante kwa kusikiliza idhaa ya kiswahili ya redio ya wadventista ulimwenguni naam kesho kutakuwa na somo zuri nasema kwamba roho mtakatifu kama mungu kamili usikose kusikiliza