unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makewele yesu yiwaja tena ipata sauti himba sana yesu iwaja tena nakujnakuja Yesu tena. hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu iwaja tena na hii ni idhaa ya kiswahili ya redio ya adventisa ulimwenguni ni matumaniagu mpendo wa msikilizaji hujambo unaisikia kupitia masafa mafupi ya mita h 5 na tovuti ya ni nikukumbusha kwamba unaweza ukasikiza matangazo yetu kupitia kupitiaredio wa shirikarfm kutoka jijini bea pamoja na naredio kutoka jijini daressalam mimi langu ni nitanda ni kukaribishe tena katika matangazo haya ambapo tunaendelea na mfululizo wa mobili yetu yeanaosema kwamba tumaini katika ulimwengu wenye changamoto utokwa naye mchungaji godiliveni gesi na leo somo unaosema kwamba roho mtakatifu kama mungu kamili sehemu ya pili sasa jana ulisikiliza sehemu ya kwanza na leo ni sehemu ya pili karibu uweze kumsikiliza mchungaji godliveni gesi ni oshe moyo na kuhitaji roho mtukufu ndani ya mioyo yetu uyafanye makaho tuwehekalulako To me 你也能不不无处不如一些。 pedwa msikilizaji karibu tena katika siku hii ya leo katika mwendelezo wa mafundisho yetu tumekuwa hapa kwa majuma matatu tukijifunza kweli za neno la mungu jana tulikuwa mbalo, na somo zuri ambalo lilikuwa habari ya kama mungu tukiangalia kipengele chake cha sifa zake za kiungu leo tunaendelea na uungu wa rtakatifu tukiangalia vipengele vikubwa viwili kazi zake za kiungu pamoja na majina yake ya kiungu karibu sana na tunapoanza basi nikukaribishe tuweze kuomba baba wa mbinguni tunakushukuru tena kwa kutupatia siku ya leo na asante kwa ajili ya mafundisho mazuri ambayo yanaendelea kufundishwa katika vipindi hivi endelea kutubariki na kutusogeza karibu na msaraba wako wava neno lako linasema tunapokujua wewe ufalme wako eeaatosha tunaomba kwa jina la yesu amen tunapozungumza habari za uungu wa roho mtakatifu biblia imefunua vipengele vikubwa vitatu sifa zake za kiungu kama tulivyoangalia siku ya jana lakini biblia inafunua habari ya kazi zake za kiungu kiungu na biblia inafunua habari ya ya majina yake ya leo tunapoangalia wa roho mtakatifu tunajifunza kazi zake za kiungu kiungu pamoja na majina ya ki na majina yake ya kiun tuanze kwa kazi zake za kiungu. neno la mungu linafunua habari za utendaji wa roho mtakatifu katika ulimwengu huu utendaji wa roho mtakatifu katika kumshuhudia yesu kazi za roho mtakatifu katika maisha na huduma ya yesu kazi za roho mtakatifu katika kanisa na kwa ajili ya waumini aio kazi zake hizi za kiungu zinafunuliwa katika neno la mungu na kudhihilisha ya kwamba yeye ni mungu kamili kama kama alivyo alivyo baba na na mwana sasa kwa kwa kazi yake ya kwanza roho roho mtakatifu ali na ro mtakatifu aliumba ulimwengu ulimwengu kuutegemeza ni muumbaji lugha aemauaais katika kitabu cha ayubu 33 la ln biblia inasema roho ya mungu imeniumba na pumzi ya mwenyezi unipa uhai roho mtakatifu ni muumbaji anaumba kuna mwanadamu anayeweza kuumba wala kiumbe yoyote hivyo roho mtakatifu ni muumbaji na ukisoma kwa makini katika biblia katika kitabu cha mwanzo sura ya kwanza biblia inataja jinsi ya uumbaji ulivyofanywa na nafsi tatu za uungu moja kati ya mafungu mafunyanaoilisha kwamba ni nafsi tatu za uungu ni katika moja wa, wa, mwanzo uunu mtu tufanye kwa mfano wetu kwa hiyo nafsi tatu zimehusika katika uumbaji mtakatifu maana roho mtakatifu anasemwa hapa ya kwamba yeye ni muumbaji zabul ful zabuli fula ha anasema waipereka roho yako wanaumbwa nawe waufanya upya uso wa nchi kwa hiyo roho mtakatifu ni muumbaji kazi ya pili ya kiungu ya roho mtakatifu roho mtakatifu ndiye aliyefanya muujiza wa kufanyika mwili kwa kristo yesu roho mtakatifu ndiye aliyemleta yesu kristo katika tumbo la mwanamke aitwaye mariamu siyo nafsi ya baba na wala si nafsi ya mwana aliyekuwa akitenda utendaji ulio hai katika kumleta yesu katika tumbo la mariamu alikuwa ni roho mtakatifu nahuu ni muujiza mkubwa wa kiungu ambao umerekodiwa katika neno la mungu biblia takatifu katika luka moja 35, wakati malaika bibliatakafe mariam alimwambia maneno haya malaika akajibu akamwambia roho mtakatifu atakujiria juu yako na nguvu zake aliye juu zitakufunika kama kivuri kwa sababu hiyo hicho kitakachozaliwa kitaitwa kitakatifu mwana wa mungu kwa hiyo roho mtakatifu ndiye aliyemleta kristo katika tumbo la mariamu ndiye aliyeongoza mchakato mzima wa yesu kufanyika mwili inaitwa it was by the holy spirit huduma ya kufanyika mwili iliwezeshwa tu kwa uweza wa roho mtakatifu na ndiyo maana tunasema yeye ni mungu kwa sababu anatenda miujiza ya kiungu swala la mungu kudhihirishwa katika mwili ni moja ya miujiza mikubwa na ni fumbo kubwa ambalo kwa akili zetu za kibinadamu hatuwezi kuelewa lakini tunaamini ya kwamba huo ni muujiza ambao ulitendwa na roho mtakatifu katika warumi kinat5 fungu la kinti anasema kwa nguvu za ishara na maajabu katika nguvu za roho mtakatifu kwaiyo roho mtakatifu yeye anatenda matendo ya na manoazi yatatu ya ni mwili kwa Yesu wetu. Kazi ya tatu roho mtakatifu roho mtakatifu ndiye aliye maandiko matakatifu tunasoma katika petro wapili mojafungla ishi bibliya inasema maana unabii aukuletwa popote kwa mapenzi ya mwanadamu bali wanadamu walinena yaliyotoka kwa mungu wakiongozwa na roho mtakatifu sikiliza maneno hayo roho mtakatifu ndiye aliyeongoza waandishi wa neno la mungu ndiye aliyekuwa akiwaongoza akiwaelekeza na wao wakiandika kwa kalamu ya kibinadamu neno likitoka kwa mungu na linakuwa ni neno la mungu ndo maana katika kuandika kwao wote walisema hivi ndivyo asemavyo bwana hili ni neno la bwana huyu ni mungu aliyenipatia maneno haya aya anasema kila andiko lenye pumzi ya mungu na mungu mungu na na maana yake ni kuongozwa roho mtakatifu mtakatifu kama kama ambavyo tumesoma katika petro ndiye aliyeyavuvia maandiko matakatifu kumbuka tu nguvu tu hivi ivuvbvustrnuvu na sifa ya uungu haiwezi kuvuvia maandiko matakatifu okuwa so, ni mungu roho mtakatifu yeye kama mungu ndiye aliyavuvia ndyad oja naia fnk a yeye anaeleza hivi kuhusiana na ukweli huu ya kwamba mtakatifu aliyavuvia maandiko na anaendelea kutenda katika uu yam kazi ya roho mtakatifu katika maandiko haikuishia zamani anaendelea kuongea na watu kupitia katika biblia leo akilifanya neno lililoandikwa la mungu kuwa hai anapotusaidia kuelewa umuhimu wa mafungu ya biblia kwa ajili ya maisha yetu ya sasa baa asie waiyo kazi ya roho mtakatifu haikuishia tu zamani wakati anawavuvia ma- waandishi wa biblia roho mtakatifu atawavuvia na kuwafunulia wale taatifu maandiko yale yale yaaalavuva zamani tuweze kuelewa lazima tumuombe roho mtakatifu atusaidie ausaidi maana tunawatia moyo kabla ya kuanza kujifunza kweli za neno la mungu unapaswa uombe maongozi ya roho wake mtakatifu kwa hiyo roho mtakatifu anatenda matendo hayo ya kiungu aliyavuvia maandiko matakatifu lakini kazi nyingine ya roho mtakatifu ambayo inafunua habari ya uungu wake roho mtakatifu roho mtakatifu hufufua mtakatifu anafufua tunafahamu wazi ya kwamba mungu peke yake ndiye anaweza kufufua hakuna mwanadamu wala kiumbe mwingine yeyote mwenye uwezo au sifa ya kufufua hakuna isipokuwa ni mungu peki yake na sifa hii ya kufufua ipo kwa roho mtakatifu kwa sababu roho mtakatifu ni mungu warumi nane warumi fungu fungu la la anasema lakini ikiwa roho wake yeye aliyemfufua yesu sikiliza kumbe roho mtakatifu alimfufua yesu haleluya kuna mahali fulani pameandikwa yesu alifufuka kwa uwezo ulio ndani yake mwenyewe lakini pia kuna mahali anasema baba alimfufua yesu kristo na kuna mahali anaandika roho mtakatifu amemfufua yesu kristo hiyo ikionyesha umoja na ushirikiano uliopo katika utendaji katika uungu kwa hiyo roho mtakatifu alimfufua yesu anasema lakini ikiwa roho wake yee aliyemfufua yesu katika wafu anakaa ndani yenu ataiuwisha na miili yenu ilio katika hali ya kufa kwa roho wake anayekaa ndani yenu kwa hiyo roho mtakatifu anafufua matendo hayo ni matendo ya kiungu anafufua aliymfufua yesu na anaweza kuwafufua wale wote waliokufa kiroho na hata waliokufa kimwili ni uweza wa roho mtakatifu yake ambaye anaweza, anaweza kufufua matendo mengine ya kiungu ya roho mtakatifu roho mtakatifu roho mtakatifu huchunguza yote hii tumeisoma katika wakorinto wakorinto wa wa wa fungu fungu katika wakorino na waf anasema lakini mungu ametufunulia sisi kwa roho maana roho huchunguza yote yeye anachunguza yote ni mungu peke yake mwenye uwezo huu wa kiungu hakuna mwanadamu ara kiumbe mwingine ambaye ana uwezo huu hiyo kwa matendo hayo ya kiungu kwa kazi hizo za kiungu zinafunua ya kwamba roho mtakatifu ni mungu kamili kama alivyo baba na kama alivyo wana tumalizie kwa kutaja majina yake ya kiungu kama ambavyo tulisema hapo awali majina yanayoonyesha kwamba yeye ni mungu majina yake ya kiungu nitayataja hapa kama yalivyo katika biblia jina la kwanza anatajwa kama roho roho ukisoma katika yohana a fungu la n matayo n fungu la kumi na kushuka wakati wa yesu anajaribiwa anatajwa kama roho lakini jina la pili yeye ameitwa ni roho wa baba anaposema roho wa baba jina hili hurejea kuhusu utume wake utume wa roho mtakatifu hutoka kwa baba na yesu aliifunua vizuri anasema nitawatumia msaidizi atokaye kwa baba kwa hiyo yeye anaitwa roho wa baba ukisoma katika bab jina la tatu yeye anaitwa ni roho wa mwanawe jina hili la roho mtakatifu hurejea kuhusu uhusiano wake na baba pamoja na mwana lakini pia hurejea kwa habali ya utume wake hutoka kwa baba na kwa mwana roho wa mwanaye utume wake utoka kwa mwana ina ingieohoumizoea kabisa nmn ni jina ambalo linarejea uungu wake fungu la wakati yesu anabatizwa alishukaakamuona roho wa mungu wa mungu roho wa jina lingine ni roho wa bwana roho wa bwana na yenyewe limefunuliwa katika biblia katika sehemu kada wa kaha katika neno la mungu jina lingine ni roho wa kweli kama tulivyojifunza katika yohana roho wa kweli au jina lingine anaitwa ni roho wa utukufu roho wa utukufu kazia asili yake na hali yake ya, ya, ya utukufu yeye ni mtakatifu petro mtakatifup roho wa utukufu anawakalia juu yenu lakini jina lingine yeye ni roho wa milele hii, the spirit, vizuri katika vipindi vya awali. hii inarejea asili yake na hali yake ya umilele kwa kuwa yeye ni mungu kama vile alivyo baba na alivo mwana hana mwanzo wal anaisho inareea juu ya kipawa chake anachokitoa kwa wanadamu jina lingine ni roho wa kristo jinahili urejea juu ya utume wake utoka kwa kristo lakini pia urejea habari ya ya ya uhusiano wake na umiriki wake kati yake na nafsi ya mwana pamoja na nafsi ya baba roho wa kristo ukisoma petro fungu fungu la la au lakini pia ametajwa heye ni roho wa yesu roho wa yesu ukisoma wa filipi fungu wafiipi 119 matendo fungu la 167 wanasema roho wa yesu alinizuia nisije ye ni roho wa yesu urejea habari ya utume wake utoka kwa yesu yeye ameitwa ni ahadi ya baba ye esu aikazia sana akasema oe bab jina hili urejea juu ya ahadi anayoitoa baba kwa jamii ya wanadamu jina lingine ni roho wa uzima kama tulivyojifunza warumi na lingine yeye ni msaidizi wa kimbingu hurejea wajibu na jukumu lake ambalo ameitwa kuwa karibu nasi na kutusaidia katika kuyatenda mapenzi ya mungu yeye ni msaidizi wa kimbingu Kusoma katika yohana fungu la na 16 msaidizi wa kimbingu kwa kiunani anaitwa parakreto yeye aliyeitwa kuwa karibu kuwa kando yetu kutusaidia kuyatenda mapenzi ya mungu na na, na tafsiri hii pia inaweza kumaanisha mwalimu au kocha yule anayeweza kukufundisha anakufundisha unajua ni kuambie mpendwa msikilizaji roho mtakatifu ni mwalimu yeni mwalimu kiongozi anafundisha kila mtoto mwaminifu wa mungu mapenzi ya mungu na maisha kwa ujumla yeye ni msaidizi wa kimbingu jina lingine yeye ameelezwa ni roho wa heria na nguvu zake na jina lingine ambayo tumelisema linaloonyesha cha kuhusu uwezo wake wa kiungu usioweza kulinganishwa na yeyote haleluya jina hili limefunuliwa mara kadhaa wakati akiwa katika mapambano dhidi ya nguvu za uovu sikiliza katika kutoka uovusza katia utoaa neno la bwana linasema ndipo wale waganga wakamwambia farao jambo hili ni chanda cha mungu this is the finger of god hiki ni chanda cha mungu lakini luka knmoishirii lakini ikiwa mimi natoa pepo kwa kidore cha mungu ameeleza kwamba yeye ni kidore cha mungu yeye ni chanda cha mungu akilejea ya kwamba uwezo wa mungu uwezo wa mungu soma katika biblia inasema ya kwamba mungu aliandika amli zake katika mbao zile mbili eh, amli kmi kwa kidore cha mungu chanda cha mungu wa roho mtakatifu amri zake na ndiye ambaye katika agano ukisoma yeremia na webrania, anasema ndiye roho ambaye ataandika katika yake katika mioyo ya wanadamu na ndio maana katika ezekieli hezekieli anaeleza hivi 36, 36, na ule wa wa na na kushuka kushuka nyuma pale 36, wa 26 na kushuka pale nitasoma hapa anasema nami nitawapa ninyi moyo mpya nami nitatia roho mpya ndani yenu nami nitatoa moyo wa jio ulio ndani ya miili yenu nami nitawapa moyo wa nyama wanyamas nami nitatia roho yangu ndani yenu na kuwaendesha katika sheria zangu nanyi mtazishika hukumu zangu na kuzitenda kwa hiyo roho anapotajwa kama kidole cha mungu yeye anaelezwa ni mwenye uwezo mwenye uwezo ambaye anaweza kutusaidia mapambano yetu dhidi ya uovu anaweza kutupatia nguvu ya kuweza kushika mapenzi ya mungu haya ni mafunuo yanayoonyesha kwamba roho mtakatifu ni mungu kama alivyo baba na kama alivyo mwana tumejifunza siku ya leo kazi zake za kiungu lakini pia tumeangalia majina yake ya iungu mungu atusaidie ili tuzidi kufahamu na kujifunza zaidi kufahamu habari za roho mtakatifu katika maisha yetu bwana atubariki kwa jina la yesu makozi wetu amen tuombe baba mbinguni asante kwa ajili ya somo la siku hii ya leo endelea kutubariki na kutuongoza tunapozidi kujifunza maneno haya yatuandaye kwa ajili ya uzima wa milele tupe nguvu na uwezo wa roho wako mtakatifu ili aweze kukaa ndani yetu na kutusaidia kushinda mierekeo miovu kushinda dhambi kumshinda mwovu shetani na zaidi ya yote akitupa nguvu ya kuishi maisha yanayokupendeza asante baba wa mbinguni kwa kuwa umesikia asante kwa kuwa utatenda yote sasao na mapenzi yako na jina lako litatukuzwa kwa kuwa tunaomba tukiamini kupitia jina la yesu kristo wetu amen namba zangu za simu mpendo wa msikilizaji ni sifurisbsib tssjstis piga simu hiyo na ikiwa una swali ikiwa unahitaji kujifunza zaidi ikiwa unatoa maisha yako kwa yesu kwa njia ya ubatizo na wasiliana nasi kwa namba hizo nasi tutakuelekeza kile unachopaswa so ukifanya mungu akubariki asante bwana au pamoja nawe na bwana akubariki kwa jina la yesu amen mimi ni fano litanda ni sana kwa kuwa nasi na kuendelea kusikiliza kusikiriza idha kiswahili ya redio ya wa2sa ulimwenguni he