nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya mwakewele yesu yuwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakuja nakuja yesu eswt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena jambo na karibu katika matangazo yetu kupitia idhaa ya kiswahili ya red adventist ulimwenguni awr ikutangazia moja kwa moja kupitia masafa mafupi ya mita bendi 1umi natia kutokea hapa morogoro tanzania kumbuka unaweza kunipata kupitia rock fm lakini vile vile kupitia morning vilevile fm bila kusahau mtandao wetu ni www.org ungana nami mtangazaji wako kibaga wilson katika kipindi hiki cha vijana na maisha kama msimamizi wa matangazo haa hapa waimbaji wa mikocheni kwaya kutokea daressalam wanakuambia kama bwana angehesabu makosa thank you zaji walikuwa ni waimbaji wa mikocheni kwaya basi ni wasawa wa kuweza kutegeasikio kipindi kizuri cha vijana na maisha na hi leo ni uweze kuungana naye mchungaji ismael nanguka akija kwako na mada inayosema chaguzi tatu maishani ni zipi matatizo ndugu msikilizaji napenda kukukaribisha katika kipindi kizuri hiki kipindi cha vijana na maisha kipindi hiki kinaletwa kwako kwa, na mimi mchungaji john ismail nanguka kipindi chetu cha siku hii ya leo uh, kina kichwa kinachosema chaguzi kuu tatu maishani ukiwa kama kijana wa kike au wa kiume unapaswa kuwa na uelewa mpana juu ya chaguzi za maisha zipo chaguzi kuu tatu katika maisha yako nipende kukualika rafiki yangu mpendwa ukaye tayari kwa ajili ya kusikiliza na kujifunza na hatimaye kuchukua hatua ili uweze kuwa na maisha bora katika dunia hii ambayo mungu amekuweka mungu amekuandaa kwayo na anakuandaa kwa ajili ya marejeo ya yesu kristo hivyo ni muhimu sana kuelewa chaguzi kuu tatu maishani ukiwa kijana kwanza kabisa nitaanza kukupatia chaguzi kuu ya kwanza chaguzi hii ya kwanza inasema kazi ya maisha kijana uelewe ya kwamba hakuna same, aliyesamehewa kufanya kazi wala asiyetakiwa kufa, kufanya kazi kazi si shuruti lakini lazima kila mtu afanye kazi angalao kwa kipindi fulani katika uhai wake wakubwa kwa wadogo wazee kwa vijana matajiri kwa masikini wasomi na wasiosoma waheshimiwa kwa waliotengwa na jamii wote wanapaswa kufanya kazi maishani swali kubwa kwa vijana ni kwamba kwa vile kila mtu duniani anapaswa kufanya kazi na kufanya kazi fulani maishani ni jambo muhimu tena la, la, la lazima japo kwa hiyali ni aina gani ya kazi maishani kijana anayopaswa kuchagua kulingana na haiba nguvu uwezo nia na talanta au kalama zake je kuna mwongozo wowote anaoweza kuutumia kijana ili kuchagua kazi inayomfaa maishani zipo nadharia kadhaa zilizokwisha tolewa kama miongozi ya au, au miongozo ya uchaguzi wa kazi ya maisha kwa vijana na watu wengine wanaotaka kufanya uchaguzi kama huo kwa mujibu wa msomi mmoja anaitwa mwaka elfubili nasaba mojawapo ya miongozo hii ni ule wa john hujulikanao kama nadharia ya uchaguzi wa kazi pamoja na miongozo hiyo mizuri kitabu hiki mkononi mwako pia ni mwongozo mwingine muhimu unaokwenda sambamba na mazingira ya vijana wa afrika mashariki hasa vijana wa kitanzania na vijana wa nchi zingine katika bara la afrika hata kule ulaya wanaohangaika huku na huko kila siku wakitafuta ajira za kubahatisha ili mradi wapate kazi japo ukweli unabaki pale pale kwamba kila mtu imempasa kufanya kazi fulani maishani kwa kipindi fulani bado ni muhimu kwa kijana kuwa na mwongozo wa kumsaidia kuchagua kazi itakayomwezesha kufanya shughuli zinazomfaa na atakazofurahia kulingana na matarajio yake kiakili kihisia kijamii hata na kifedha na kiroho pia ndio maana biblia iko wazi katika kitabu cha watesalonike wa pili sura ya mstari mstari wa kumi, hadi mstari wa hadi neno la mungu linasema hivi kwa kuwa hata wakati ule tulipokuwapo kwenu tuliwaagiza neno hili kwamba ikiwa mtu hataki kufanya kazi basi asile chakula mstari wa maana twasikia kwamba wako watu kwenu waendao bila utaratibu hawana shughuli zao wenyewe lakini wanajishughulisha na mambo ya wengine mstari wa kumi na mbili. basi twawaagiza hao na kuwaonya katika bwana yesu kristo watende kazi kwa utulivu na kula chakula chao wenyewe mpendwa msikilizaji wa kipindi hiki kizuri cha vijana neno la mungu linatuhusia au linakuhusia kijana ya kwamba kijana unapaswa kuchagua kazi njema kazi ambayo mbingu imeridhia kazi ambayo taifa lako limerithia kazi kazi itakuletea heshima kazi itakuletea kipato kazi itakuletea utajiri kazi itakuletea maisha bora lakini kazi pia inaweza kukuletea mwenzi wako wa maisha ikiwa unatafuta mchumba unaweza kumpata mchumba bora kupitia kazi nayo iwe wa kiume au wa kike lakini kazi itasaidia familia yako siku za usoni na siku ya leo pia ndugu mtazamaji na msikilizaji wa kipindi hiki ninapenda kukutia moyo uchague kazi ambayo kazi yenye kukuletea heshima kazi isiyokuwa kazi isiyokuwa uh, inayopingwa na serikali kazi inayopingwa na bibilia fanya kazi ambayo inakubalika na maadili ya bibilia maadili ya jamii unayoishi maadili ya serikali unayoishi fanya kazi na kazi itakuletea heshima kazi itakuletea manufaa kazi itakuletea itakuletea kutambulikwa na jamii inayokuzunguka lakini pia hata nje ya nchi unayoishi mpendwa msikilizaji kwa nini kwa nini kwa nini kazi kazi ni nini kulingana na taaluma zao wataalamu wengi wameeleza maana ya kazi kwa namna tofauti kitabu hiki kinatoa maana ya kazi kulingana na kile, na kile kazi inayotarajiwa kuleta au kumfanyia mfanyakazi husika yaani matokeo ya awali na dhamiri ya kazi ambayo pia ndiyo lengo la awali la mtu kupenda na kufanya kazi matokeo la lengo hili ni kipato kufuatana na maelezo haya maana ya kazi inaweza kueleweka eh, kama shughuli halali inayompatia mtu riziki kazi shalti itoe usalama wa maisha ya kesho usalama wa kipato usalama wa kazi yenyewe kwa maneno mengine ili kazi iwe kazi haina budi mwenzangu kutoa uhakika wa maisha kwa wakati ujao kwa mfanyakazi binafsi na wanaomzunguka kazi inapaswa kuleta usalama kwa muhusika licha ya vikwazo vinavyoweza kupatikana katika kazi hiyo kama unavyofahamu kwamba kila sehemu kuna changamoto zake hivyo ukiwa kijana lazima ufanye kazi na kazi hiyo tambua ya kwamba kuna changamoto zake biblia iko wazi inasema kijana ana nguvu kijana lazima upambane na maisha kijana lazima upambane na changamoto huwezi kufikia mafanikio pasipo kukubaliana na changamoto mbalimbali mbali, zilizomo katika kazi kwa mfano unaweza ukawa unasukuma mkokoteni wako vijana wengi wanasukuma wanasukuma mkokoteni na wako watu watu wengi sana namna hiyo kwa sababu lakini nataka nikwambie msukuma mkokoteni anafanya kazi na anapata fedha anasomesha watoto ndiyo anajipatia kipato nyumbani analipa pango la nyumba anajenga nyumba anasomesha mwanafunzi anasaidia wahitaji hii ni kazi kama zilivyo kazi nyingine lakini kusukuma mikokoteni kuna changamoto zake ikiwa kupishana na pikipiki piki, kupishana na magari kupishana na baisikeli kupishana na watembea kwa miguu na wakati mwingine huonekana wanasababisha misongamano barabarani hata wakati wengine hutamani huta kuto kuwaona kabisa lakini nataka nikwambie ndugu msikilizaji wa kipindi hiki ukiwa kijana kusukuma mkokoteni sio jambo la aibu ni kazi inayo kupatia kipato wakati wengine wanafanya kazi za ofisini na wengi hutamani kufanya kazi za ofisini lakini ili uwe na kazi ya ofisini sharti usome uwe na taaluma fulani na kusoma nako pia kunataka uvumilivu mana ziko changamoto katika usomaji lakini sio hivyo tu lakini nini unataka kufanya na nini unachosoma lazima uzingatie ili baadaye unapoajiliwa katika taaluma ya kile kitu ulicho usiwe mtu wa, wa, wa hovyohovyo uwe mtu ambaye ni mtaalamu katika eneo lako kwa mfano yuko binti anahitaji kuwa nesi nesi lazima usome lazima usome lazima uwe na roho roho njema uwe na uvumilivu uwe na upendo ili uweze kuwasaidia wagonjwa uenda unataka udaktari lazima usome kwa bidii kabisa na kuelewa na sio tu kufaulu masomo yako la hasha unapaswa kuwa na upendo kama ule wa yesu aliokuwa nao kama tabibu mkuu maana yesu kristo alikuwa tabibu mkuu kwa hiyo kazi ya daktari lazima usome lazima uvumilie changamoto na baadaye inakuwa tunu kwa taifa tunu kwa familia yako tunu katika maisha yako wako wengine wanafanya kazi ni, eh, ni kuambia rafiki wanapigadebe wanapiga debe wengine ni maondakta wengine ni madereva wengine ni bodaboda boda. kazi hata rais wa jamhuri ya muungano wa tanzania mweshimiwa john joseph pombe magufuri anaendelea kuwambia watanzania wafanye kazi kwa bidii na ni kweli vijana wengi sasa wanafanya kazi wanalipa malipo kwa serikali na serikali inasonga mbele hii inatuonyesha ya kwamba neno la mungu ni la kweli na ni la hakika kabisa ya kwamba anayefanya kazi lazima apate mapato atakula chakula chake mwenyewe anayefanya kazi ataletea mapato kwa taifa taifa litasonga mbele leo vijana wengi sana wameajiliwa wanafanya kazi wakike kwa wa leli zinatengenezwa marabarabara yanatengenezwa viwanja vya ndege vinatengenezwa maisha yanasonga kwa hiyo kijana fanya kazi kwa bidii uwe wa kike au wa kiume fanya kazi kazi ni kazi kwa upande mwingine usemi huu ni mzuri kwani unamfanya kijana asidharau kazi fulani asio asiyoipenda na anayoona kuwa haifai wakati ndiyo kazi pekee ambayo kulingana na haiba inamfaa na kumpatia riziki na wakati mwingine ndiyo inayompatia mwingine ridhiki maana mimi nnapofanya kazi na kupata malipo yangu yuko mtu pale ni mwhitaji yule mwhitaji atapata, atapata kusaidika kupitia kwa kazi niliyoifanya wapenzi au mpenzi msikilizaji ni muhimu kufanya kazi kwa hiyo kwa kijana kazi ya maisha ni chaguo la kwanza kabisa katika maisha yako uchaguzi wa pili mwenzi wa maisha ni lazima kama kijana wa kike a wa kiume huwe na mwenzi wa maisha mtoto wa kike huwe na mume mtoto wa kiume huwe na mwanamke katika umri unaotakiwa ule na lazima uchague mwenzi wa maisha ambaye anafanya kazi mwenye maid, maadili bora asiye goigoi mpambanaji wa maisha hata kama siku moja baba hutakuwepo nyumbani mama yuko pale nyumbani chumvi ikihitajika mama mama ana uwezo kuipata kitunguu kinahitajika maa anaweza kupata sio yule mdada ambaye yuko pale nyumbani ameolewa na hafanyi kazi amekaa tu la hasha mwanamke bora mwanamke bora mungu anakupatia mwanamke bora mungu anakupatia binti aliyebora hiyo ni chaguzi ya pili ambayo katika mwendelezo wetu wa mafundisho haya nitaeleza vizuri katika kipindi kingine kinachokuja liko chaguzi nyingine ya tatu ambayo ni uchaguzi wa dini ya maisha hatuwezi kuishi katika dunia hii hivi hivi pasipokuwa na dini lazima tuwe na dini ya maisha lazima maishaazimatumkili yesu kristo ka bwana na mwokozi wa maisha yetu wake huyo yesu kristo alikuja alikufa msarabani kwa ajili ya dhambi zetu hivyo basi kijana lazima ufanye uchaguzi watatu wa msingi kabisa dini gani ya maisha nikupatie kionjo kidogo tu ya kwamba mungu alituweka wazi kabisa bila kutuficha ya kwamba ni sharti tumchague yesu kristo kuwa bwana na mwokozi wa maisha yetu kupitia uchaguzi huo wa kuwa na yesu maisha tutaweza kuwa na chaguzi nzuri ya kazi tutaweza kuwa na chaguzi nzuri ya mwenzi wetu wa maisha ni kwa sababu tu tunaye mungu maisha ndugu msikilizaji wa kipindi kizuri hiki ninaendelea kukutia moyo endelea kufuatilia vipindi hivi muhimu ambavyo vitaendelea kutolewa nami mtumishi wa mungu mchungaji john ismail nanguka tuombe mungu wetu na baba yetu wa mbinguni tunakushukuru sana kutupatia nafasi hii ya pekee tubariki na kubariki wasikilizaji katika vipindi hivi katika jina la yesu tumaombe na kushukuru que yo así yo no bohemo Maisha haya uwnaaminia kwamba umebarikiwa na, na kipindi hiki chaguzi tatu maishaninuani hizi hapa za kuweza kuniandikia kama unalolote redio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 74518882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kesho ni sera za ndoa wewe mwana ndoa mchanga mwana ndoa mkongwe basi ni wasaa wa kuweza kukutana nami kwa siku ya kesho naamini utaendelea kujifunza vitu vingi sana kutoka kwake mchungaji nzota tafadhali usipange kukosa na potoka hapa studio hau wapa mikocheni kwaya wanakwambia waheri Hey <laughs>