nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena iptsautiimbasana yesu yuja tena nkjnakuj So tena. hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pija panda ewe mlinzi yesu yuaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya waadventista ulimwenguni awr iikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 16 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia moning star radio na rock fm vilevile vile tupo katika tovuti ya rg uhali gani msikilizaji wangu napenda nikukaribishe katika kipindi cha sera za ndoa kwa siku hii ya leo ninayoimani yapekeeya kwamba hali yako ni njema mimi ambaye ni msimamizi wa haya matangazo jina langu naitwa habi machilumshana kwa kuanza kipindi chetu basi nikupatie fursa ya kuweza kusikiliza wimbo kutoka kwao nyahanga sda kwaya wimbo unasema chagua utakayemtumikia barikiwa na wimbo huu na mara baada ya hapo nitarejea ili tusikilize kipindi cha sera za ndoa Oh. Two. On and santeni sana nyahanga sda kwaya na wimbo wenu huu mzuri na sasa basi ninapenda nimkaribishe mchungaji josefu chengula yeye anakuja na kutuelezea kuhusiana na migogoro ya kifamilia migogoro hii inatatuliwaje nini kifanyike pindi migogoro inapotokea hebu mtegee skio mtumishi wa mungu ili upate maarifa kuhusiana na migogoro ya kifamilia mpendwa msikilizaji wangu natumia nafasi hii kukukaribisha katika siku ya leo tuweze kujifunza eh, somo la familia somo la familia anayezungumza nawe ni mchungaji joseph chengula karibu tuwe pamoja katika somo hili somo letu la leo linasema migogoro inapoingia katika familia migogoro inapoingia katika familia mpendwa msikilizaji wangu naomba nikualike tuweze kuomba baba na mungu wetu wa mbinguni asante kwa kuwa pamoja nasi katika siku hii ya leo baba wa mbinguni tunahitaji kujifunza kwako neno lenye uzima neno linalotubariki katika familia naomba bwana mungu wa mbinguni mbariki msikilizaji wangu katika kipindi hiki neema yako mungu naomba iwe pamoja nasi pamoja na msikilizaji wangu kwa jina la yesu kristo amina migogoro inapoingia katika familia kwanza kabisa migogoro ni nini au ni nini? mgogoro nini alktelewaapmigogolo ni hali ya kutoelewana baina ya pande mbili mgogoro ni hali ya kuto elewana, ya kutoelewana baina pande mbili mwanzo sura yatau msta wa nami na nitaweka uhadui kati yako na huyo mwanamke na kati ya uzawo wake uwo utakuponda kichwa na wewe utamponda kisigino anzo sura aya nami nitaweka wadui kati yako na huyo mwanamke na kati ya uzao wake huwo utakuponda kichwa na wewe utamponda kisigino migogoro migogolo tumesema ni hali ya kutoelewana baina ya pande mbili hapa tunaona mungu aliwaweka wazazi wetu adamu na eva katika bustani ya eden na mungu alikuwa na uhusiyano wa karibu sana na wazazi hawa adamu na eva katika ile bustani ya eden lakini mgogoro ukaanzishwa kwa sababu ya kuvunja kile ambacho mapatano yalikuwepo mungu aliwaambia zayeni mkaongezeke mkajaze nchi katika ibu stani ya edeni matunda haya yote mnaruhusa kula lakini matunda ya mtu wa ujuzi wa mema na mabaya msiri maana mkila mtakufa hakika mtakufa lakini tunaona tayari wazazi wetu hawa wa kwanza walivunja utaratibu ule ambao mungu aliweka katika ile bustani ya eden wakala matunda waliokatazwa wasile kupitia kiumbe kinachoitwa nyoka shetani aliingia katika umbo la nyoka na wazazi wetu wa kwanza adamu na eva wakaangukia katika kosa kubwa la kula matunda waliokatazwa wasile katika tukio hilo mgogoro ukawa mkubwa na ndio maana mungu ambaye alisema adamu na eva watakuwa wanaishi milele hawataonja mauti na kwa sababu aliwaambia mki mkila matunda niowakataza mtakufa familia hii ika ilipokula mwanamke alianza akala eva baadaye akasema kwa mume wake kula matunda nimeshakula nimepewa nimekula lakini matokeo yake tunaona kila mmojawapo aliyehusika katika kula yale matunda alipata adhabu nyoka aliambiwa sasa wewe nyoka kwa sababu umeleta udanganyifu huu mkubwa kwa tumbu lako utakwenda na utapondwa kisigina lakini mwanamke naye akaambiwa mwanamke kwa kuwa umekula matunda niliyokukataza usili utazaa sasa kwa uchungu tamaa yako itakuwa kwa mmeo na mme wako atakutawala leo hii tunaona wanawake wanasema ee, wamenyimwa haki kwa sababu tunaona tayari hapa tangu mwanzo tunaona kabisa mungu alisema kwamba mwanamke atatawaliwa atatawaliwa kwa sababu amevunja kile alichoambiwa asifanye yeye akafanya migogoro migogoro inapotokea katika familia haimaanishi kuwa haikuunganishwa na mungu hii familia familia migogoro inapotokea katika haimaanishi kuwa hakuna unaniko hakuna kuunganishwa na mungu katika hii familia ala hasha shetani kwa sababu anaingia katika familia ambayo mungu anaipenda na kwanza mtu anapoitwa miongoni mwa wanafamilia jambo la kwanza linalotakiwa kufahamika huyu mwanadamu kwanza ni mali ya mungu huyu mwanadamu kwanza ameumbwa na mungu shetani hana mali ya mtu yeyote ila wote ni mali ya mungu isipokuwa tu shetani anaingia katika familia kuvuruga hii familia ya mungu ivurugike maisha yawe mabaya katika ndoa labda mwanamke a anavurugu labda aa mwanaume aana vurugu kuleta mambo mbalimbali yenye kuleta shida katika familia haya yote shetani ameanzisha migogoro hii imeanzishwa mgogoro katika familia ndoa ndoa shetani ananyatia ndoa ili kusiwepo na maelewano ili kusiwe na upendo ili kuwe na mambo magumu katika familia katika ndoa zetu kwa kwayo shetani anaingia katika ndoa bila kukaribishwa anaingia katika ndoa zetu bila kukaribishwa anaingia katika, katika familia zetu bila kukaribishwa lakini migogoro pia inawezi ikaingia migogoro ya kiuchumi kuna migogoro mingi lakini kuna kunaweza kukatokea na migogoro ya kiuchumi wanandoa wengine uchumi ukiyumba na wao wanayumba wanatorokana lakini huo sio mpango wa mungu kwa sababu wanandoa wanapowana hawakuona, hawakuona uchumi ila waliowana kwa sababu wameamua kupenda waliowana kwa sababu kila mmoja anamkubali mwenzake kuishi pamoja lakini uchumi wakati fulani uchumi unapoyumba hmm? labda watu walikuwa na uchumi mzuri walikuwa na fedha za kutosha walikuwa na utajiri walikuwa na vitu vingi lakini inapokuja kutokea labda kufirisika au kuporwa zile mali ambazo zilikuwepo unaona na mwingine anamtoroka mwenzake haya ni matatizo ambayo shetani anayaleta kwa sababu uchumi uchumi sio jambo la kwanza katika familia lakini jambo la kwanza katika familia kila mwanafamilia kumthamini mwenzake kwamba ni bora kuliko yeye hiyo ndiyo italeta ushindi mkubwa katika familia na migogoro mingi itaondoka katika familia furaha na amani itatawala katika familia haijarishi kuwa wewe ni mtu wa mungu uchumi unaweza ukayumba wakati wowote tunajifunza hata kwa ayubu ayubu alikuwa tajiri mkubwa uchumi ukayumba kwa gafla alafu akaugua kwa afa lakini tunajifunza ayubu alisimama imara alisimama imara hakuyumba japokuwa mke wake aliumba kwamba ayubu amkufuru mungu ili waendelee kuishi baada mali kuchukuliwa yamali uliwa baadaya kuondoka akaanza kuwa mshawishi mbovu katika familia kwa sababu ya mambo yale ambayo ya yalijitokeza haijalishi wewe ni mtu wa mungu uchumi unaweza ukayumba wakati wowote ukiyumba imara, Uki yumba, simama imara. Uki yumba, simama imara kwa sababu mungu atakuwa pamoja na wewe bado hata ayubu mali zake zilichukuliwa mifugo yake ikachukuliwa watoto wake wakafa lakini watu alipokuja je watu nape, nana nayependa mabaya. Mabaya. Mabaya. mabaya mabaya mabaya hakuna yanakuja na mazuri yanapokuja yote tunapaswa kumtukuza mungu ayubu alisimama imara katika familia migogoro inapotokea simama imara migogoro inapotokea mtegemee yesu yesu ndiye silaha yetu kubwa katika familia lakini pia mafanikio yanaweza yakamfanya mtu kuanzisha mgogoro hapa tumesema e, m- e, uchumi kiumba pia mgogoro unaweza kaanza lakini pia mafanikio pia yakija eh, unaweza kukanzishwa mgogoro kama ustaimilivu utakosekana katika hii familia mgogoro utakuja baada ya mafanikio lakini kama katika familia mungu hahusishwi katika familia uchumi kiumba basi na wanafamilia wanayumba au uchumi ukipanda na wana familia wana wanakosa ustamilivu tuwe radhi na vitu tulivyo navyo mungu atatusaidia hiyo imeandikwa katika wafilipi sura ya nn mstari wa kumi namoja tuwe radhi na vitu tulivyo navyo tusianzishe migogoro tulizaliwa hata tunapozaliwa tulizaliwa tukiwa tumekunjua viganja namna hii kwamba ninakuja duniani sina kitu lakini pia tunaporudi mavumbini unaona vidole vinakunjwa kwamba ninarudi bila kitu kwa hiyo hivi vitu vinavyoonekana hapa duniani ni vya muda tu tumtegemee mungu ye ni tajiri mkuu utajiri usiofirisika jambo lingine migogoro katika familia umaskini unapojitokeza unapo katika familia migogoro katika familia umaskini katika familia haimaanishi kuwa wewe sio mtu wa mungu haya yote yanapotokea kwa kwa sababu mtu mtu anaweza kafirisika ya changamoto zilizotokea anakuwa anakuwa maskini maskini alikuwa tajiri lakini anakuja haya yote ni matatizo ambayo yanaweza lakini haya yote yanapojitokeza tumtegemee mungu maana ni tajiri mkubwa lakini chanzo cha migogoro yote ni shetani kama ambavyo tumeangalia mwanzo chanzo cha migogoro yote ni shetani hebu mungu atusaidie maana mungu anapenda familia zetu ziweze kuishi kwa furaha wanafamilia waishi kwa kupendana wanafamilia waweze kuhurumiana waweze kuthaminiana kila mmoja kumthamini mwenzako mwenzake huo ndio mpango wa mungu lakini katika yakobo sura ya n mstari wa saba neno la mungu linasema basi mtiini mungu, shetani, basi mtiini mungu mpingeni shetani naye atawakimbia mtiini mungu mpingeni shetani naye atawakimbia hilo ndiyo neno la mungu migogoro tunaweza tukaiepuka kwa kumpinga shetani maana shetani ni kibaraka mkubwa wa kuharibu familia nyingi lakini kwa, kum, kwa kumkimbilia yesu kwa kumkimbilia mungu wa mbinguni familia zetu zitakuwa na furaha na amani lakini yohana sura ya 8 ne. neno la mungu linasema ninyi ni wa baba yenu ibilisi na tamaa za baba yenu ndizo mzipendazwo kuzitenda yeye alikuwa muuwaji tangu mwanzo wala hakusimama katika kweli kwa kuwa hamna hiyo kweli ndani yake kwa hiyo mwanzilishi wa migogoro ni shetani shetani anapenda kuleta migogoro katika familia lakini hapa tumekumbushwa tumpinge huyo shetani tutampingaje tutampinga kwa kutii neno la mungu ambalo mungu anatukumbusha kupitia maandiko haya matakatifu maana nasema wale ambao wanaendelea kumtii shetani wao ni wababa yao ibilisi na tamaa zao za baba zao ndizo ambazo wanazipenda kuzitenda kuanzisha migogoro basi sisi tunaendelea kuwa vibaraka wa shetani katika maisha yetu lakini kwa kuitafuta amani katika familia basi hiyo itaendelea kutusaidia katika familia zetu kuishi kwa furaha na amani sif aliasi kule mbinguni huo ni mgogoro i alikuwa ni malaika mkuu ni jina la cheo cha malaika mkuu kule mbinguni lakini kule mbinguni lakini kule akaanzisha mgogoro mgogoro huakawanisaaalipowanzisha uu mgogoro kule mbinguni mungu akamtupa duniani na shetani anafanya kazi hapa duniani kuwafanya watu wawe upande wake wasiwe upande wa mungu ufunuo wa wa yohana sura ya mstari wa saba na mungunenu la mungu linasema kulikuwa na vita mbinguni mikaeli na malaika zake wakapigana na yule joka naye akapigana nao pamoja na malaika zake kwa hapa vita alianzia mbinguni huyu lusife alianzia kule mbinguni ndiyo mgogoro migogoro inapoingia migogoro inapoingia katika familia familia ya mbinguni mgogoro uliingia uliingia na na kibaraka anaitwa lusife lusif huyu akiwa ni malaika mkuu kule mbinguni lakini huyu malaika malaika mkuu akaruhusu akaruhusu atawaliwe na shetani na mungu akaona hawezi kushindana na huyu lusife ambaye ni malaika mkuu ambaye amemfanya lakini akasema sasa kwa sababu umeendeleza tabia ya kumkataa mungu unatupwa unaondoka katika familia ya mbinguni unaondoka maana wewe hauna umoja na familia ya mbinguni kwa hiyo unatupwa ndiomaana ukisoma ufunuo sura ya kumi na mbili mstari wa kumi na mbili bibilia inasema kwa hiyo shangilieni enyi mbingu nanyi mkaao humo ole wa nchi na bahari kwa maana yule ibilisi ameshuka kwenu mwenye gadhabu nyingi akijua ya kuwa ana wakati mchache tu kwayo shetani anafanya kazi kwa bidii kwa sababu anajua ana wakati mchache tu lakini hapa nasema kwamba huyu shetani huyu shetani ametupwa kwetu ametupwa duniani ndio maana biblia inasema olewa nchi na bahari kwa maana yule ibilisi ameshuka kwenu mwenye ghadhabu nyingi akijua ya kuwa ana wakati mchache tu biblia inapozungumzia bahari inazungumzia mataifa mengi watu wengi in, nchi ni in, duniani kote hapa tunajifunza walioko kwenye nchi za, uh, za majimaji na walioko kwenye nci kavu nchi na bahari kote huko shetani anafanya kazi anapita kila mahali kuwatafuta watu ambao watakuwa upande wake yesu ndiye msaada wetu katika familia yesu ndiye kiini kikubwa katika familia yesu ndiye msaada wetu kama alivyomshinda shetani huyu yesu nasi atatushindia katika familia zetu mwachie yesu atawale mwachie yesu atawale familia yako kulikuwa na vijana wanne vijana wane, waliamua wakasema huyu huyu shetani shetani mbona ametusumbua sana ameleta migoku, ametusumbua sana ameleta hebu tutafute marungu, tutafute marungu marungu ili tukamufusake ambaye anatusumbua sana wakachukua mapanga wakachukua machoka wakachukua silaha kila aina ya silaha wakaenda Walipo kwa, waka sema, tuende, shetani, mstuni. wakaenda walipokuwa walipokuwa wakasema sasa twende shetani shetani wanamtafuta huko auaaekeaostu wakaona bulunguti kubwa la pesa zimeanguka chini wakasema la tumejipatia pesa nyingi namna hii sasa tukatafute chakula chakula kwa wanao, pika vizuri chakula hiki Alafu, tule tuburudike tuburudike ndipo kazi ya kumsaka shetani wakasema basi tugawane wawili waende wakanunue waka chakula wakaenda msiiaji aaema wwaaahizi pesa hizi ni nyingi sana sasa tukiwa wawili tunaweza tukapata pesa pesa nyingi sana tufanyeje wakifika tuna chakula, tu, wakifika tuna kile chakula chakula chakula chakula kile tuwabonde na na na na haya marungu marungu wafe tubaki wawili wawili tu tugawane pesa, tukiwa wawiri, badala ya wale watu wanakuja pale pale wanafika pale. Wale, marungu, wenzake wale wawili wakapoteza maisha yao pale pale na walipowabonda na kuwamaliza wakasema sasa tule chakula tule chakula chetu wakaanza kula kile chakula wakala kile chakula wakala kile chakula, wakala kile kile kile kile chakula kile chakula basi, bada, muda, simrefu, chakula chakula wakakimaliza walipokimaliza basi baada ya muda si mrefu chakula kikaanza kusumbua tumboni wakaanza kila mmoja mmoja eh. sijui kuna nini tumboni wanaanza kuhangaika kila mmoja kila mmoja nahangaikakiaoja kila mmoja nahangaika kwa sababu kile chakula kilikuwa na sumu na wao wakafa wakapoteza maisha yao kwa wote wanne wakawa wamepoteza maisha yao walioenda kununua chakula wote wamekufa na hawa ambao walibaki hapa wamekufa sasa faida iko wapi shetani ana njia nyingi za udanganyifu mkubwa na migogoro kuleta shida katika familia mkimbilie yesu usalama wako ni kwa yesu katika funo tatu ishirini na saba tazama tazama nasimama mlangoni nabisha mtu fungu, na e, na mbinguni nisiwe kama Lucifer, familia ya mbinguni akatupwa nataka niwe upande wa mungu kama kama lako inuwa mkono na unasema mimi kama familia nataka nitoe maisha yangu kwa ubatizo nisalimishe maisha yangu kwa yesu kwayesu mkono baba babwambinguni mbariki msikilizaji wangu ambaye amesikiliza kipindi hiki baba wabinuni naoambariki anatamani awe familia yako mungu familia ya mbinguni bwana iaakeusasa nia yake ni ya hiyo msaidie bwana na na kumpigania katika maisha mpiganie, na kusalimisha maisha yake yake mpiganie anayeamua kusalimisha kwa ubatizo bwana amsaidie atafute mahali mahali lilipo kanisa ili aweze kubatizwa bwana asante kwa sababu tamsaidia msikilizaji wangu jia la yesu Amina. asante sana msikilizaji wangu inawezekana kabisa kuwa umepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapatna hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anaoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasiana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kwa kufikia hapo sina la ziada nipende kukushukuru kwa kutenga muda wako na kuwa pamoja nasi katika kipindi cha sera za ndoa kwa siku hii ya leo kipindi hiki kimefikia tamati yake mimi ambaye nimekuwa msimamizi wa haya matangazo jina langu naitwa habi machilumshana nikutakie usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea kumbuka tu kwa ya kwamba kesho kitakuwepo kipindi cha ijari afya yako pamoja na kipindi cha siri za ushindi ninapotoka hapa studio napenda nikuache nao nyahanga sda kwaya wimbo unasema tuliimbe jina la yesu barikiwa na matangazo yetutafurahisaktka Nafsiangui tanshang e rea wokoze. Ye ameni bika bazila woko. Ameni fu ni ka bazila ake. Nafura isa kaje kawara. Nafsiangui Ye ameni bazila Kabiri fuli kabaziraaki, tuli imie jina la Yesu. dami tupone, tuli jina la cufiralkit ta akfiiwenye