unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana yamakelele yesu yiwaja tena ipata sauti nimba sana yesu yiwaja tena nak nakuja yesuwa t hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena hii ni idhaa ya kiswahili ya radio ya waadventista ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi ishirini na tano lakini pia waweza kutusikiliza kupitia morning star radio na rock fm vilevile vile tunapatikana katika tovuti ya wwwawr org karibu sana msikilizaji katika kipindi cha ijali afya yako pamoja na kipindi cha siri za ushindi ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema karibu sana uwe mwanzo hadi mwisho wa vipindi hivi ambavyo vinakuja kwako kwa siku hii ya leo mimi ambaye ni msimamizi wa haya matangazo jina langu naitwa habi machelumshana ni kualike tuwe sote. kwa kuanza kipindi chetu tusikilize wimbo kutoka kwao lugalo sjai kwaya na wimbo unasema niko safarini barikiwa nao na mara baada ya hapo nitarejea Sijajoka, liti mm-hmm. ahuka, anani inua ni Rafiki na iba, wonyasiimu mm-hmm. nyuma kawe nyuma kama, asimoni yuma kama, nele na iba, matatizo ya dunia ni ohasami. Thank a you you you imarisha munyuma kamwe esumunyuma kamwe mbele daima kwa uthabitihu Seroinumar, to a dechudia, a tuta zame, yesu a mechila, a kunabumu, beta tota shila, a toa chapa, wau de sereumumar. Biko ali anito siliri numa. Tu ani yesu, yesu ame shila. Hakuna kugu bintatu tashila, atu Kama. Zoa, dunia yani ima Yuma Kamal, Yuma Kamal, Mele Gaima Matatizo ya dunya niyo asamimi Yani imarisha Yuma Kamal, Yuma Kamal, Mele Gaima Wa The will be a yani the I'm going to go inapenda niwashukuru sana lugalo sda kwaya na wimbo wenu huu mzuri na bila kupoteza wakati napenda sasa tuungane sote katika kipindi cha ijali afya yako na hapa tunakutana naye dr benard chenge akituelezea kuhusiana na ugonjwa wa pid tega sikio kwa makini pid inaweza kusababisha ugumba na mimba kujishikiza mahali pasipo sahihi ambayo tunaona ni nie kwa hiyo haya ni matatizo ambayo yanaweza kusababisha kadiri unapoumwa zaidi ya pid ndivyo hatari ya kupata ugumba inapotokea mimba kutoka nje ya mfuko wa mimba ni nshu kubwa sana ya kiafya na inahitaji uangalizi sana mkubwa wa kidaktari ili kuzuia kuvuja kwa damu na matatizo haya tunayaona sana hatimaye kupelekea kifo kwa mama wengi wanapoteza maisha kwa sababu ya, ya tatizo kama hili unakuta anakuwa na hili tatizo ambalo hajaligundua lakini pia kupata majeraha kwenye milija ya uzazi majeraha yanaweza kutokea kwenye milija ya uzazi lakini yanaweza katokea nje ama ndani na tatizo hili linaweza kuwa gumu sana kutibika na hutokea tu pale ambapo maambukizi hayakutibiwa kwa muda mrefu zaidi matatizo mengine ni kuziba na kujaa maji kwa milija ya uzazi tunaita kwa kitaalamu Eh, hii ni, ni, ni kujaa maji kwa milija ya uzazi kutokana na majeraha ambayo yanaweza ya, ya akasababishwa majeraha ya tishu zake kingine ma, matatizo eh, mengine ni maumivu ya tumbo ya muda mrefu kusababisha maumivu wakati wa tendo la ndoa na mwanamke kutofurahia eh, unyumba eh, kuongezeka pia kwa hatari ya kupata matatizo mengine wakati wa ujauzito pamoja na kujifungua tunaona kwamba tulivyokisha kusoma kwambapd kuletelezwa kwa kiasi kikubwa na magonjwa ya zinaa ambayo hayakutibiwa vizuri tunaita magonjwa ya zinaa kwa hiyo basi ni muhimu kufahamu dalili za magonjwa ya zinaa ambayo ni common sana kwenye jamii yetu kama gonolea kisonono pamoja na lamedia uh, ugonjwa wa amedia ni ugonjwa wa zinaa unaowaathiri wake, uh, wake kwa wanaume pamoja na kusambazwa kupitia nani uke kwa njia ya haja kubwa pia na ngono za mdomo sasa baada ya hapo hii ni moja ambayo tumeona kwamba tatizo la pid lina matatizo makubwa kama msikilizaji ambayo umeweza kunifuatilia kwa makini tumeona matatizo makubwa sana lakini pia tunaona tunaweza kusema kwamba magonjwa yangono, ya ngono yanayosababisha pid tunaweza tukayataja leo yana dalili karibu sawa na pid kuna wengine wanakuwa wanapata magonjwa haya ya zinaa lakini wanahisi kwamba ni, ni, ni pid leo tutaweka wazi Kwayo, kwa hiyo tutaona kwamba darili zinazotofautiana dalili nyingine ni, ni kama kutoka kwa uchafu kupita kiasi ukeni wenye rangi ya njano ambao nimeweza kuzungumzia na kijani na unaouka una sana hili pia hata watu wenye magonjwa ya, ya ngono yanayosababishwa na pid wanakuwa na dalili kama hizi kingine ni kupata maumivu makali wakati wa kukojoa na kutoa haja kubwa hili nalo ni tatizo sana kutokwa na uchafu mweupe kwenye, kwenye sehemu ya uke unaoambatana na maumivu makali hizi ni moja ya ya vitu ambavyo tunaweza tukipata lakini pia kwa baadhi ya watu kupata maumivu mahali pa haja kubwa na kutokwa na uchafu hizi ni, ni, ni vitu ambavyo tunaweza kupata lakini pid nilizungumzia kwamba kuna baadhi ya vitu ambayo ni vihatarishi sana endapo kama hautaweza kuritibu tatizo hili kwa kiasi kikubwa sana wanawake waliopo chini ya umri wa miaka thelathini na tano kuna vita ambayo tunaitar e, wale ambao uko kwenye sehemu ya vihatarishi kupata matatizo kama haya ni kuanzia miaka h5 wanaathirika sana na maambukizi kwenye njia ya uzazi na hii ni kutokana kutu kwamba wanajihusisha sana na ngono ngono uzembe tumeona hapo juu kwamba kutokutibiwa vyema kwa marazi ya gonorea lamedia ndiyo chanjo kikubwa e, cha, cha pid achilia mbali kwamba sababu hii ni baadhi ya bakteria wengine wanaweza pia kusababisha pid lakini bakteria wengine wanaweza kuambukizwa wakati wa tendo la ngono au wakati wa kujifungua au kwenye kitendo cha utoaji mimba na kisha wakajificha kwenye njia ya uzazi wakaanza kukua taratibu na kusambaa na tunaona baadhi ya bakteria ambao e, wamegundulika kusababisha kusababishad ni, ni, ni, ni hawa ambao tumewataja kuna lamedia kuna n konolea kuna milsma hawa jenitarium hawa wote ni wanaweza kusababisha shida hii ya pid kuna mazingira na sababu ambazo zinaweza zikahatarisha zinazoweza kuongeza uwezekano wa kupata maambukizi kwenye njia ya uzazi e, haya mazingira pamoja na vihatarishi tumesema kwamba wapo ambao wako kwenye hatari uh, sehemu za hatarishi sana za kuweza kupata hili kundi la wanawake wenye umri kati ya miaka ishi5 hadi 5 lkini kufanya ngono bila kinga wanawake waliowahi kuuguad huko nyuma ama kupata maambukizi mengine ya bakteria kwenye njia ya uzazi lakini pia kizazi mara kwa mara na, na, na, na tumizi ya kemikali kujisafisha ukeni ni kitendo ambacho kinaharibu bakteria wazuri na kusababisha ukuaji wa bakteria wabaya na fansi flora ni wazuri sana lakini unaweza ukawafukuza kwanjia a unajisafishwa una kwa njia za vitu kama sabuni za mizi lakini pia e, hatarishi vingine ni matumizi ya kitanzi kwa njia ya kupanga uzazi na ni niwaombe tu lazi kwamba mnaofanya pandikizi kwa njia ya uzazi ni vizuri sana mkapewa muka, elimu ya kutosha kuna wengine hawapati elimu ya kutosha tu kufanyua. hicho mwisho anaanza ku uskawaida na kuleteleza matatizo haya yaidmsikilizaji inawezekana kabisa wakawa umepata swali au una changamoto yes, so na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania npeda nikukaribishe katika kipindi cha siri za ushindi hapa tunakutana naye mtangazaji mwenzangu fanueli tanda katika sehemu ya kwanza akituelezea kuhusiana na mjasilia mali hebu tega sikio nampendwa msikilizaji karibu tena katika kipindi kizuri hiki cha siri za ushindi kama unavyosikia kelele mbalimbali hapa mbali, nimeweza kumtembelea huyu kijana karib katika shughuli zake mzofakasante mtangazaji kwa majina naitwa kaleb hams mosi akaguniatatika pa auniapia ni jina lako pia ni jina la nyumbani ho ah. Yeah. sawa doshukuru sana hapa naona upo kazini kuna chereani na kuna vitu vingine mbalimbali ambavyo na nini hasa kazi zako hapa kama unavyoona kuna mashine za kila aina na kama zinavyojionyesha mashine ni shughuli na inaosha nayo ni swala la ufundi wa nguo za kiume za kike za watoto pia mm-hmm. yeah. na nini hasa kilikuvutia kuamua kuweza kufanya kazi hii ya ufundi cha kwanza kiukweli kilichonivutia niiseme tu kwa mihemko lakini ninapenda kuvaa ndio maana livutiwa kaspedukampeekeafuoatabnafsoicho cho ivutia kuafundizadtaji nguo iwe hivi pite hapa iwei pegie nikamkwaza fundi kwa kumsumbua nikaonekana msumbufu ndomaana nikapenda mwenyewe lakini nilivutiwa kuwafundi lakii iuta a kpto ca oaakatkumkat kaamua kuingia kuwafundi zaidi kahasa ulijifunziawap yakushona nguo I, kazi, kwa mara ya kwanza kujifunza nimejifunzia sehemu sehemumoja naita shirombo kaama ndipoipojifunzia na mwalimu wangu moja nawa robet karuguru ndo alenifundisha kujifunza swala la kushona nguo hebu tueleze sasa ukajifunza kushona nguo sasa hivi ni fundi unakumbuka kabisa ile nguo yako kwa ya kwanza ambayo uliishona wewe mwenyewe ili kwaje kwaje nikikumbuka nacheka kwa sababu nguo ya kwanza kuishona kabisa kwa mara ya kwanza mwalimu mm-hmm. wangu baada ya kunipatia kazi ya kuifanya akaniambia kuna nguo na ile nguo kulikuwa na dada mmoja ni rafiki yake na alikuwa anashona nguo za kike mm-hmm. lakini alikuwa na mdogo wake wa kiume huyo dada sasa mdogo wake akiume nikapewa nimshone ile nguo kwa mara ya kwanza naishona ssaa mara ya kukata, kila kitu, sasa, kwa mala, kwanza nakabiziwa nguo kuishona asa baada ya kuandaa nguo likua ni mida ya juni kamamda saa kuminamoja hivi nikanunua ktambaa nikakiweka mezani nikakikata kama kawaida nikakichola nikamaliza kuchola sasa wakati kabla sijakata wakaja wenzangu mafundi wa kiuma kamnizunguka naniambia hapa hapa nabidi fanya hivyo naniongezea kwao aa nanichanganya fulanini unachanganyikiwa kwamba mi nilifundisha viini nakuja nakuongezea kwao nikawaamini kwa sababu mm-hmm. ni mafundi wa muda mrefu ali vijana nikaikata nguo nikashona lakini cha ajabu kuja kuishona kwa sababu tunahitaji nguo kutoka modo mm-hmm alikuja kuivaa ilengulisha kwenye magoti ikupanda kiunoni ilikuwa <laughs> imebana labda usikute mkono labda <laughs> tumboni hapana ilikuwa ni aamkaatmbonilika niurai kwenye swala la suruari wakati naivaa kaisha kwenye, na kwenye magoti kwenye ipsi libana ikakataa kupanda ju ikakataa kabisa, kabisa. Mm. nakumbuka ikabidi kesho yake n jioni hiyo hiyo nikampigia mwalimu wangu simu alikuwa ameshaondoka nikamweleza akaniambia basi njo kesho kesho yake asubuhi ilibidi kwakweli wakatiu kwa na hfahi kwenye kibubu mm-hmm. ilibidi nikivunja kibubu nikatoa shilingi elfu nane mm-hmm. nikaenda kununua mita moja kitambaa kimoja kilikuwa ni stm mm-hmm. nikaenda kununua shilingi elfu nane wakati huo mita moja namba moja niuzo shiringi elfu nane mm-hmm. nikanunua kanisaidia kuikata na nilishona midaya saa nane likamilika anzia asubuhi kwa mara ya kwanza nao nikatoa nguo nilioishona mwenyewe kwa mkono wangu ikakamilika wanguaadshakaia na nguo, ili ili? Ili nguo buana, ile na ile ile ile ile ile ile nguo nguo nguo ambayo ambayo nilioishona nilioishona wapi bwana nilikuwa inaishia kwenye magoti mdogo wangu nyumbani pale lakini ambassoaa ya fundi alikuwa tu nyumbani kwasababu ya shughuli za shamba shama sadshuguli za shamba ndolmpatia kidogo ikanamwili mdogo ka ao ova ma kawadasaadika dogo kbid ua aiakuania aan aiva kama kawaida kanisani yani hiyo ngeacho ngesema tu niaifashelna sasa ilikuwa haipandi hata kwenye magoti ya yeah. <laughs> yeah, ilikuwa haipandi ipandi eh, hiyo ikawa ni, ni nguo ya kwanza ka unaendelea sasa kuwa fundi na yeah. unakumbuka mara ya pili nguo lioshona ilikuwaji nguo ya pili nilioshona nakumbuka ni niwashone wadogo zangu wa kiume walikuwa linanifata kuna wawili walikuwa wlinanifata ambao ni pili kutoka mwisho na moja ni watatu kutoka nilipo mimi ao nd washonea nguo zangu lakini nakumbuka nguo nyingine lionichekesha zaidi lio, lio sana pale nilipokabidhiwa kwa mara nyingine kuishona iofanyaatu wakacekaanakatia hali ya kutoboa mfuko wa nyuma kipande cha mgu kwa nyuma mgukanyuma wakuliaaazakuoboasimamishalegu iunge kwenye mfuko badaa ykuwa juu mfuko, mfuko nikautoboa chini <laughs> kao <laughs> ikabidi swali imeishia meshia o tena kipande kingine tukakata tukaunganisha nashukuru mwalimu wangu kunilipisha kwenye hiyo mm. y yeah, lakini niliona kwamba kuna kosa kwanzia hapo niliamua kuwa makini zaidi kwa sababu nilipoteza muda na pia nilimwingizia hasara pia mwalimu wangu mm-hmm. a yeah, ndonguyangu pa naokumbuka niliyo haribu lakini kwanzia hapo nichiridi sana kuwa makini na kwa kufikia hapo basi hatuna la ziada tumefikia tamati ya vipindi vyetu kwa siku hii ya leo ambaye nimekuwa msimamizi wa haya matangazo jina langu naitwa habi machilumshana ni kutakie usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea kesho kitakuwepo kipindi cha biblia ya kujibu usipange kukosa na kuacha nao lugalo sd kwaya na wimbo unaosema amka kimbia barikiwa na matangazo yetu msikilizaji amani ya bwana iwe pamoja nawe Jioko ewe we nasia ko toke ni bablo Amka kimbiri we nasia utanga mire. Usalama wakoni kwa Yesu su. Jioko ewe we nasia ko Shereke, the other mungu munguka so don't be sake, Mumbuka Kumbuka, Uobu Ake nawasi vayake, Achaimu andro, Toke ni Pablo Oh, Jamhaza, kona marafiki. Walitepwa Yesu. Wahamiretwa chosha dunia. Twaytaji kulia madunia. Keme ni minguni? Taka ni pate. Sero endi watu angu. Mse so, the mosake Munguka knguka uovo wake na sira yake acaimwaga tokeni babloni tokeni kwake smenyi wato wangu miseshereke mezo damezake mungugakunguka I am a child, I ninaleta o langu kwa kubwana udishi e nkonokwani nikitembea peke yangu nitaangukandimegodaha peke yangu, nita yangu siwezi kusimama na msaada na msaada إلى المدينة، إلى المدينة، إلى المدينة، إلى المدينة، Muka, na will be right wako Mwongoze ji asangu bwana hatana mawazo ya mu. Unite ge meze ebwana wangu ni si anguke. Mwongoze ji asangu bwana hatana mawazo ya mu. Unite ge meze ebwana wangu ni si anguke. Bimego da peke angusi wezi kusi mama. Na iri tadi hamsa sana wako, polisi tem wangu peke yangu, mimi wako, wangu peke yangu, mimi