nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ninapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakuj nakuja yesu swt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona vita, ja, maafa, ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuaja tena ujambo na karibu katika matangazo kupitia idhaa ya kiswahili ya redio adventist ulimwenguni awr yinayotangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi kumi nasita kutokea hapa morogoro msikilizaji unaendelea kutegea sikio kupitia kupitiamng fm na bila kusahau rock fm hi leo endelea kuwa pamoja nami kwa njia ya mtandao wa www rg basi hi leo tutakuwa na waimbaji wa maganzo kwaya kutokea kule geita wanakwambia n zlakini pia katika wimbo wa pito kwana kwaya muganza kutokea huko huko geita wakikuambia uchaguzi Sipo kubari Mtu aki fungu yambo yowake Uweza kuingi o Kudawala aki lima wazo yamtu mkizaji hii leo kipindi hawanni biblia kujibu na endelea kubarikiwa naye mchungaji daniel mshola akijibu swali lake tabitha kutokea tabora ambaye yeye anatamani kufahamu kwa nini ngurue haliwi basi ndilo swali ambayo tuko nalo hapa studio na mchungaji daniel mshola na wana wa israeli mkiwaambia wanyama hawa ndiyo wanyama wenye uhai mtakaowala katika hayawani wote walio juu ya nchi kila mnyama mwenye kwato katika miguu yake mwenye miguu ya kupasuka kati mwenye kucheua kwa hiyo mungu aliyetuumba anayejua mahitaji kamili e, ya miili yetu e, ndiye anayeeleza haya kumbuka mwanadamu alipoumbwa akuumbwa ili yale nyama basi hawa pa maganzo kwaya na wimbo ni avary يب Please take all e kamari nipototatakasoma ovu yetu cini ya kamari tūtawepolū wengeti una wanue maningu sikilizaji basi baada ya kusikiliza wimbo huo mzuri nimkaribishe mchungaji daniel mshola kujibu swali lake tabitha wa kule tabora wa kpindi chako kizuri kipendacho cha biblia ya kujibu kwa mara nyingine tena nichukue nafasi hii leo kukaribisha katia kipindi ikitunoanwatoto wa wako mbalimbali mbali, wanauliza maswali na kuyajibu nauaokwenda kaibu akana leo E, linatoka kwa ndugu tabitha kutoka tabora tabitha kutoka tabora amewai kuliza swalili lakini basi ameliuliza tena nami Na, amtaibu kwa mara nyingine anasema ni ni kwa kwa nini nini mnafundisha mnafundisha kwamba Ea, si tu, kwamba kwamba kwamba nguruwe haliwi haliwi si, haliwi si, tu tunafundisha tunafundisha lakini basi tuna kila ambacho mungu mwenyewe amekisema e, ukifungua biblia kitabu cha mambo ya walau israeli ya kumi namoja mungu anaeleza juu ya wanyama anaeleza juu ya ndege anaeleza juu ya samaki mbalimbali wanaopaswa kuliwa ya ya ya kwanza mambo e, bwana akanena na musa na Aruni, na neneni na neneni wana wa israeli mkiwaambia wanyama wanyama hawa ndiyo, wanyama wenye uhai mtakaowala katika hayawani wote walio juu ya nchi kila mnyama mwenye kwato katika miguu yake mwenye miguu ya kupasuka kati mwenye kucheua kwa hiyo mungu aliyetuumba anayejua mahitaji kamili e, ya miili yetu e, ndiye anayeeleza haya kumbuka mwanadamu alipoumbwa akuumbwa ili yale nyama kwa hiyo alipewa matunda mm, akapewa nafaka na baada ya dhambi kuingia akaongezewa mboga za kondeni mboga za kondeni hiyo wanadamu waliruhusiwa kula nyama ya wanyama kula wanyama baada ya kwa kwa hiyo hiyo kizazi kilichoishi kabla hakikula nyama na kwa sababu basi mungu aliyetuumba ndiye anayejua miongoni mwa wanyama ni wapi wanaofaa kuliwa wanaofaa kutusaidia kujenga afya zetu na wala si vinginevyo na nadio maana aamusa na, na, na musa na haruni akiwaeleza wawambia wana waisraeli taifa ambalo ndilo mungu aliliinua ili kupitia kwa hilo basi ujumbe wa ukweli wa neno lake uweze kutufikia wengine wote duniani kwe katika aya ya anasema kila mnyama mwenye kwato katika miguu yake ili mnyama aliwe anayefaa kuliwa lazima awe na sifa hizi moja awe na kwato kwato naam lakini mbili kwato zake zi ma ana kat ka a mpasuaataakatutsh lazima kwato zake ziwe zimebasuka katikati lakini tatu lazima awe anacheua kucheua ni kwamba akishakula chakula baadaye awe na muda wa kukitafuna tena kukitafuna tena, kukitafuna tena tena na mungu anasema katika katika hayawani hao mtakaowala yeye mungu na kabisa aya pamoja na hayo wanyama nn hamtawala katika wale wenye kucheua na katika wale walio na kwato anaanza kueleza ngamia kwa sababu yu acheua lakini hana kwato yeye ni najisi kwenu na wibari kwa sababu yeye ucheua lakini hana kwato yeye ni najisi kwenu na sungura kwa sababu ucheua aki anakwato eye ni najisi kwenu na nguruwe kwa sababu yeye anazokwato ni mwenye miguu iliyo pasuka kati lakini hacheui yeye ni najisi kwenu na aya nasema msiile nyama yao wala msiiguse mizoga yao hao ni aonnas kwenu sasa eh, ziko nadharia kwa baadhi ya wasomaji wa bibria kwamba pengine kwenye agano jipya mungu ametoa chakula kingine nikupe tahadhari msikilizaji wangu ziko aya zinaznukuliwa miongoni mwa hizo eh, ni pamoja na ile ya ya mathayo suraleya kumina tano E, mathayo suara so ya kumi na tano mathayo tano, na ki ingiacho, kinyuani, mtu, kinyuani, licho, mtu, kumi eh, anapo, Petru, anapo Alicho, Usikiite, wewe, Ayahizi, na tano aya ya kumi na moja kinywani kimtiacho mtu, mtu kingi unapozisoma unatakiwa uzisome kwa tahadhari kwa sababu katika agano jipya mungu hajatoa chakula kipya yani hakuna vile zamani haatzmmua kumi na tano yote talea kila mbacla likwa wazee kudai wanafunzi wa yesu wanakula bila kunawa sio kwamba ule nguruwe sasa hapana hapana sasaukienda kwenye petro katika kitabu cha matendo kmi shida ilikuwa ni kuchangamana wa walikuwa wachangamani na watu wa Oke, na watu mataifa mengine yesu anamfundisha kwamba kila mwanadamu ametakaswa kwa damu yake amekombolewa na anatakiwa kufikiwa na ukweli wa neno la mungu kwa hiyo mungu wetu ni mungu asiyekuwa na kigeugeu yaani hakuna mungu aliyekuwa mungu wa agano la kale na sasa amepitwa na wakati na mungu wa agano jipya hapana ye i uisma cakuikita nd tdmamksh mpak i yakassusu iliatoe malipo ya gadhabu yake kwa moto wakao na maonyo yake kwa miali ya moto kwa maana bwana atatetana wote wenye mwili kwa moto na kwa upanga wake nao watakauawa na bwana watakuwa wengi aya wengib watu wale wajitakasao na kujisafisha katika bustani nyuma yake aliye katikati wakila nyama ya nguruwe na machukizo na panya watakoma pamoja asema bwana kwa kwahio wale wanaokula ngurue bwana ametaja ngurue haliwe anasema na kabisa wanaokula wanaokula nguruwe wanaukura panya na wanaua vinavyochukiza kwa maana ya kwamba vingine ambavyo bwana bwana hakuvitoa ili anatangaza watu hao watakoma kabisa kwa maana nyingine ni kwamba hawawezi kurithi ufalume wa mbinguni kwa hiyo e, ndugu tabitha kutoka kule tabora e, napenda tu ya kwamba mungu aliyetuumba ndiye anayefahamu ni nini tunachopaswa kula kwa ajili ya kujenga afya zetu na ni nini atutakiwi kula kwa e, kwa kwa sababu sababu anazozifahamu aliye muumbaji wetu na kwa sababu hiyo basi e, mungu kwamba haliwi kwa sababu anazakasababu anazokwata lakini hachewi. kwa hiyo anakoswa sifa ya kuliwa wanyama hace ni kama vile ngombe ni kama vile mbuzi kama vile kondoo ni e, ni kama nyati, ni kama vile vile nyati ikmavi na wengine wengi hao tunao Paswa kwa sababu mungu aliyetuumba na aliyewaumba ndiye aliyetupatia maelekezo ya nini tule na nini tusele, na ni muhimu kumtii mungu, kumtii mungu mungu e, jingine e, nitakwenda kulijibu e, ni swali maerekezo na ndugu johni mwasanga Ndugujoni mwasanga Wairinga, uliza, nitajuaje mungu amesikia maombi yangu e, ninawezaje kujua ya kwamba maombi niliyo mungu amesikia mungu amesikia e, e, ndugu yangu e, john mwasanga kutoka kule iringa na wale wengine wote mnao e, kwamba mungu wetu ni roho na kwa kuwa ni roho kwa macho yetu ya kibinadamu hatuwezi kumwona hakuna mahala anapoweza kwenda kwamba sasa nimwone mungu huso kwa uso maana maanalishaheleza hakuna mwanadamu anayeweza kumwona kwa sababu ya maisha yetu ya dhambi kwa sababu ya dhambi zetu tukamwona e, alafu tukaishi anajulikana pia kama moto ulao kwa sababu hiyo tukimwona mungu kwa kwa macho haya kwa sababu ya utakatifu alio nao naam na mngu na kutokana na anguko anguo katika dhambi hatuwezi hatuwezi kuishi lakini basi uwezikuiye mungu ni roho. ni roho roho na kwa kuwa tena huwezi huwezi huwezi kumnusa kumgusa kumuonja ila tunatakiwa kuamini kila ambacho amekisema yeye mwenyewe kwa hiyo moja kati ya vitu muhimu ambavyo tunatakiwa kuwa navyo e, ni kuwa na imani kuamini ya kwamba mungu yupo e, yeye, alie, mbingu e, na inchi, na nchi vyote vilivyomo lakini pia ambaye ambaye ambaye amekufa kwa ajili yetu ameahidi ya kwamba atakuja tena imani ni kitu muhimu sana katika swala zima la maombi yetu kujibiwa katika kitabu cha waibrania sura ya kumi na ile aya ya kwanza waibrania kumi namoja na ile aya ya kwanza neno la mungu linasema basi imani ni kuwa na hakika na mambo ya tarajiwayo ni bayana ya mambo yasiyoonekana imani ni kuwa na na na na na na hakika mambo mambo ya ya kwamba kwamba kwamba tunamwamini mungu hivyo kwa kwa sababu na kwamba atakuja kwa sababu amesema amesema amesema atakuja atatulinda tunaamini juu ahadi zake mani ikuwa naao aaa ni kwamba tukimwomba Yei, anasikia Yei, anasikia anasikiaka lazima tue na na na imani imanikuta myondgu onkatika aya ya sita yabrania kumi namojabana kumi na moja, moja aya ya sita bbasema lakini eh, pasipo imani haiwezekani kumpendeza kwa maana mtu amwendeaye mungu lazima aamini kwamba yeye yuko naam na kwamba thawabu wale wamtafutao kwa hiyo jambo muhimu kama kusema ni lazima ndugu na msikilizaji wangu nasikiliza uamini ya kwamba mungu yupo mungu yupo. mungu yupo yupo kwa sababu pasipo kuamini hivyo basi haiwezekani haywe, kumpendeza mungu na tusipoamini juu ya kuwepo kwake na utendaji wake Ha, haitakuwa rahisi pia kumwomba kumperekea haja zetu changamoto zetu na mambo mengine ambayo ye yuko tayari kutusaidia na na yuko tayari e, kutupatia kutupatia kwa kwa kwa hiyo ya ya kwamba kwamba mungu mungu yupo lakini pia ni anayesikia anatoa anatoa thawabu e, anatoa majibu kwa kila moja, muamini, na kwa kila mmoja naotaaatiaayo aminiya kwambamaa tunapopereka shida zetu tunapopereka changamoto zetu kwa mungu tuamini ya kwamba tunaye mungu mwenye uwezo mungu mwenye nguvu mungu aliyeko wakati wote mungu asiye kwenda likizo mungu asiye lala usingizi naam mungu anayeona mungu anaesk mungu aliyepo mahala popote ulipo haijarishi ni mchana haijarishi ni usiku yeye yupo naam haijarishi auap unyumbani kwako uugenini ushambani u uu ofisini huko safarini kote huko yeye yupo na yeye mungu huyu anasikia kwahiyo bila imani haitawezekana kumpendeza mungu tukikosa tu imani juu ya aakepo kwake tukikosa tukikosa tu tu imani tu imani juu juu ya ya utendaji wake kujibu kwake maombi yetu basi haiwezekani kumpendeza ziko nyakati shetani ndeaoyakati katika nia zetu katika mawazo yetu katika akili zetu kwamba mungu hayupo lakini nakutia moyo ndugu john na wale walewote mnaonsikiliza kuamini ya ya ya kwamba kwamba kwamba yeye yeye yupo na anasikia anasikia kwa hiyo wakati wowote mahali popote naamini na atakujibu atakujibu maana anajibu maombi yetu basi nikushukuru sana eh, ni sana wale maswali ambayo tumefanikiwa siku ya leo eh, ndugu yangu tabitha kutoka kule tabora na ndugu yangu johni kutoka kule iringa maswali yenu naamini ya kwamba majibu yake yatakuwa tu hayakuwabariki ninyi ya, lakini atakuwa amewabariki na wasikilizaji wengine wote waliopata nafasi ya kusikiliza kipindi hiki kizuri cha bibulia ya kujibu katika siku ya ya ya leo leo mwisho basi tuombe Sante, baba yetu na na na wetu mwema wa mbinguni kwa kwa ajili watoto wako tabitha ambao wamekuwa maswali maana sana ambayo leo, tumepata nafasi kuyajibu hebu majibu haya mtu akabarikiwe. mtu fulani fulani akabarikiwe ambaye alikuwa hajui ukweli wa neno lako akaujue lakini zaidi wasaidie kila anayesikia naam afanye maamuzi ya kukutii wewe mungu kukupenda wewe mungu na zaidi kuyaishi mapenzi yako tunaomba haya kwa jina ya kusumokozi wetu amina na hiyo ndio tamati ya kipindi hiki cha biblia kujibu kama utakaa na maswali maoni au changamoto anwani hii hapa ya kuweza kuniandikiaredio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili atawrrg namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 74518 Nenale, nenale ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kesho ni mafundisho makuu naamini ya kwamba tutakuwa sote walikuwa nami kibaga mwaipaja na hii ni awr basi hawapa muganza na wanakwambia uchaguzi kwa heri tukutane kesho mungu akipenda Gozil machanim e tu chabue yesu ueu sheetani haweze kuingia moyoni usipo kubali mtu akifungua ya moyo wake uweza kuingia Tao, Tao, Tao, Tao, Tao, Tao, Tao, Tao, Tao, Tao, Chagoozi pa shani we tu ta a ah, kwa pa shay tu ya we je mma namma ya ya kwa zi tun chagoo muuchaguziwetu lubukilali nalosunduva duni anik Uchaguzi, ashani ni mwe tu taa, ya wege, na umabaya, ya mjengwe, mbona mbona baya yakwazo, Yesu tuwe huru. Uru chaguzi, acha Uye su tu ehu, u ya