nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yiwaja tena ipata sauti himbasana yesu yuwaja tena njnakuj yesu hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pija panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena kwa nyingine tena mpendo wa msikilizaji unaendelea kutegea sikio idhaa kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 2shira5 lakini pia kupitia tovuti ya rg na mpendwa msikilizaji ni ukaribishe tena katika matangazo yetu ambapo leo utakuwa na kipindi kizuri cha muziki na na pamoja na maneno yatayo faraja lakini kwanza moja kwa moja karibu katika kipindi cha muziki na wanamuziki nikukumbushia kwamba unaweza pia ukasikiliza matangazo yetu kupitia redio wa shirika Rock fm kutoka mbeya pamoja na eh, Star radio kutoka jijini dar salaam na kwa sasa basi mpendwa msikilizaji hiki ni kipindi cha muziki na wanamuziki na utaweza kusikiliza historiayosema kwamba muda mwingi nilipotea ukiwa nami mjali wako tanda na mpendwa msikilizaji karibu tena katika kipindi kizuri cha muziki na wanamuziki mimi naitwa inaitwa fanueltana na leo utaweza kuangalia wimbo unaosema kwamba muda mwingi nilipotea katika lugha ya kikoloni unaitwa atavam mnp pindwwa msikilizaji wimbo huu ulitungwa naye William r williamrnwe kutoka kule nchini marekani wakati mwingine kama mzazi ukiwa na kijana mtukutu mwenye kiburi msumbufu ambaye hana heshima pia hata kwa wazazi wake hakika malezi ya kijana huyu yatakuwa ni magumu na malezi ya kijana huyu yanaweza yakampatia msongo mzazi ambaye anampatia malezi daktari wa falsafa r a Tore, aliezaliwa aka na alifariki mwaka9 nchini na marekani alikuwa ni rais wa taasisi ya biblia ya iliyopo chicago marekani ni taasisi iliyokuwa ikijihusisha na masuala ya elimu ya juu ya biblia siku moja alipokea barua iliyotoka savanna ohio kwa mchungaji david e akimwomba kumpokea kijana wake bill newell kujiunga katika taasisi hiyo ya elimu kujiendeleza kimasomo kwani bill kwa sababu ya utukutu wake vyuo vingi viliweza kumkataa baada ya kusikia historia yake jinsi alivyokuwa ya mtukutu na jinsi alivokuwa akiwasumbua wanafunzi wenzake baadaye d ore alimjibu mchungaji david e kwamba hataweza kumpokea kijana huyo kwani taasisi ya biblia ya iliyopo chicago lengo lake ni kuandaa wamishonari na watumishi wa kanisa wa baadaye na siyo kubadilisha na kutengeneza tabia za vijana wa tukutu baada ya wiki kadhaa mchungaji nwe kuendelea kumsihi sana dr torey ambaye alikuwa ndio mkuu wa chuo alikubali kumpokea katika taasisi hiyo ya elimu ya juu katika masuala ya biblia lakini alimpokea bill ambaye alikuwa ni kijana wa eh, mchungaji Newell, kwa masharti maalum sasa mpendo wa msikilizaji masharti haya yalikuwa ni kama ifuatavyo sharti la kwanza lilikuwa ni kwamba lazima aweze kuhudhuria vipindi vyote darasani pasipo kukosa sharti namba mbili kufuata taratibu za taasisi husika zote na sharti namba tatu lilikuwa ni kwenda kuonana na mkuu wa chuo au taasisi ili kujua maendeleo yake kila siku lazima aripoti eh, kwa mkuu wa chuo kwa kwayo hayo ni masharti ambayo alipewa bill endapo angekiuka masharti hayo basi alikuwa anajifukuzisha mwenyewe chuo bbi alionyesha mabadiliko makubwa katika maisha yake na katika masomo pia mpaka mkuu wa chuo akashangaa na kumwambia baba yake kuwa haoni shida yoyote kwa mtoto wake bi alibadilika tabia na aliendelea kujikita zaidi katika masomo yake na alisoma katika taasisi hili ambayo ilikuwa akihusika na masuala ya elimu ya juu ya biblia mpaka kufikia katika ngazi ya kuwa daktari wa falsafa fasaf bi alikuwa msaada mkubwa sana katika Shua kile kwa kuandika vitabu mbalimbali lakini pia kuweza kuhubiri neno la mungu na kufanya kazi ya mungu katika maeneo mbalimbali duniani kutoka kuwa kijana mtukutu mpaka kuwa daktari wa falsafa na kuweza kuwasaidia watu mbalimbali duniani na aliandika pia vitabu ambavyo viliweza kuwasaidia watu wengi kuweza kumfahamu yesu kristo siku moja profesa rwe alipokuwa akifundisha darasani kuhusu somo la kwa kristo na jinsi yesu alivyojitoa kwa ajili yetu akaunganisha na kisa cha bill kwa jinsi alivyobadilika tabia na akasema kwamba ni yesu pekee ndiyo anaweza kubadilisha tabia ni somo ambalo profesa alikuwa akilifundisha darasani na somo lake hili lilijikita katika mafungu mawili fungu la kwanza lilikuwa ni katika kitabu cha petro wa kwanza mbili na fungu la anasema ya kwamba yeye mwenyewe alizichukua dhambi zetu katika mwili wake juu ya mti tukiwa wafu kwa mambo ya dhambi tuwe hai kwa mambo ya haki na kwa kupiga kwake mliponywa na fungu jingine lilikuwa ni katika kitabu cha isaya 3 na, na lile fungu la 6 ambalo lilisemaya kwamba sisi sote kama kondoo tumepotea kila mmoja wetu amegeukia njia yake mwenyewe na bwana ameweka juu yake maovi yetu sisi zote akalinganisha na somo lake darasani akatengeneza wimbo huu unasema kwamba muda mwingi nilipotea baada ya kutoka darasani profesa newell alichukua peni na karatasi akaanza kuandika mabeti ya wimbo huu baada ya kukamilisha beti zake zote profesa newell alimpelekea rafiki yake dkr daniel tone ambaye huyu daniel tone sasa akautengenezea muziki akatengeneza muziki kupitia maneno ambayo aliandika profesa fprofesa uh, newel chukua saa moja d daniel tona kutengeneza muziki baadaye akamwita profesa wakakaa kwa pamoja na tona akakaa katika y akiwa anapiga keyboard alafu uh, profesa anaimba ule wimbo anaimba ule wimbo mpaka kukamilika muda mwingi nilipotea leo hii tunaimba wimbo huu tukifikiria jinsi yesu alivyotoa maisha yake ili sisi tuweze kuokoka ni upendo mkubwa ni upendo wa ajabu muda mwingi nilipotea hakika ni wimbo ambao unatovuta karibu na msalaba wa yesu kristo muda mwingi nilipotea sante sana mimi ni fanuletanda tuweze tena kuonana katika kipindi kijacho cha muziki na wanamuziki some i the Time motokuwa na mani mbalimbali changamoto swali tujuza kupitia anuani hapa ifuwatayo na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania karibu tena katika kipindi cha pili kipindi cha maneno ya tarifaraja hapa utakuwa naye mwinjilisti edison peter anakuja na somo ambao na kwamba kustawi katika nyakati za taabu mungu anakuwa mwalimu na mshauri wetu kutuonyesha njia kutuonyesha njia ambayo tunaweza kuipitia katika nyakati kama hizo unapokosa mshauri unapopitia wakati ambao unahisi kutengwa na kuwa peke yako huoni cha kufanya tumkabidhi bwana na anasema atatufundisha atatuonyesha njia atatushauri na atatuongoza nini cha kufanya katika wakati kama huo tunapomkabiziee njia zetu hakika hatutakuwa na mashaka na wasiwasi na tutasitawi na kustaimili katika nyakati kama hizo lakini pia wakati fani labda unajiisi dhaifu unashindwa cha kufanya unaona kwamba ni mdhaifu umechoka ni gani ya mungu ambayo anatupatia katika wakati kama huo unaposoma kitabu cha a kitabu cha isaya ile sura ya arobaini na ule mstari wa ishirini na tisa huwapa nguvu wazimi ao humwongezea nguvu yeye asiyekuwa na uwezo haya ni maneno ya mungu anapotwambia kwamba huwa wazimiao, mguvu, yeye huwapa nguvu wazimiao huongezea nguvu yeye asiyekuwa na uwezo wakati fulani utajaribu kupambana kwa juhudi zako kujikwamua kutoka katika hali fulani uliokuwa nayo kujikwamua kutoka katika utumwa wa dhambi fulani kujikwamua kutoka katika hali fulani kama ya ugonjwa unaoipitia changamoto zozote za, za kimaisha nguvu zako zitafikia mwisho na wakati kama huo unapovunjika moyo unakosa matumaini yuko mungu ambaye anasema yeye huwapa nguvu wazimi yao na uwaongezea nguvu wale wasiokuwa na uwezo tunapokosa uwezo tunapokosa nguvu za kuendelea mbele yupo mungu ambaye atatutia nguvu wakati wakatinaopitia wakati kama huo wa shida na changamoto tumwendee mungu yeye atupae nguvu na uwezo nafungula telaini anasema kwamba vijana watazimia na kuchoka na waume vijana wataanguka unafika hatua e, nguvu zetu zitafikia mwisho anasema hao vijana ambao wakati fao unaona labda wana nguvu wa, watachoka lakini wanaume vijana wataanguka lakini semabali wao bwana watapata nguvu mpya watapanda juu kwambawa kama tai watapiga mbio hawatachoka watakwenda kwa miguu hawatazimia tunapokuwa na subira na kumtumainia bwana katika wakati wa changamoto na shida basi yeye atatutia nguvu na kutusaidia kwa hivyo tutasitawi na kustamiri magumu na mabaya yanapotujia e, anasema kwamba wale wanamgojia bwana watapata nguvu mpya na watapanda juu kwa kama tai tai ni ndege ambaye wakati wa dhoruba zinapopiga na upepo yeye daima ana hatutaweza kutikiswa na kuanguka endapo tu tutamtumainia bwana kwa hivyo wakati wa shida na magumu na changamoto hali yoyote ambayo tunakuwa tunaipitia tunapokosa msaada mungu atatutia nguvu na mungu atatusaidia na hapa anasema kwamba watapanda watapiga mbio wala hawatachoka watakwenda kwa miguu wala hawatazimia kwa maana bwana daima anawaongezea nguvu unaposoma habari za wana wa israeli miaka arobaini jangwani walitembea walitembea kwa miguu lakini biblia nasema kwamba miguu yao haikuvimba miguu yao haikuvimba wala hawakuchoka kwa sababu mungu alikuwa daima pamoja nao mungu alikuwa akiwaongoza mungu alikuwa akiwatia nguvu mungu alikuwa akiwaongeza nguvu pale ambapo wanachoka uwezo wao unapoishia mungu anawajaza uwezo na anawatia nguvu kwa hivyo wakati wa shida na magumu na changamoto tutastaimiri na kustawi endapo tu tutamtumainia bwana na tutakwenda asoo autastaaustam na na nakushangilia nakumtukuza mungu katika wakati kama huo kwa hivo penzi msikirizaji ni kusiitu tuweze kumtumainia bwana katika magumu na nyakati za tabu zinapotupata aki utibitisogani au irishogani ambao mungu anatupatia katika nyakati hizi za taabu na ngumu unawezaji kusitawi katika wakati kama huo unaposoma neno la mungu katika ayubu ayubu ile sura ya ishirini na mbili kwanzia ule mstari wa ishirin moja ayubu ishirini na mbili na uli mstari wa ishirinna moja anasema mjue sana mungu ili uwe na amani ndivyo mema yatakavyokujia mjue sana mungu ili uwe na amani ndivyo mema yatakavyo kujia unapopitia nyakati za shida na taabu ili tuweze kuwa na amani anasema tumjue sana mungu tumjue sana bwana ndivyo ambavyo tutaweza kuwa na amani katika maisha yetu tunapomfahamu yeye na kutafuta kujifunza habari zake tunapoweza kuona ahadi anazotuambia anazo tunapoweza kutumainia na kufahamu maarifa na mambo mengi anayotupatia kupitia neno lake takatifu yatatufanya imara na tutaweza kustawi katika wakati kama huo anasema mjue sana mungu eh, ili uwe na amani inatokana tu na kumtumainia mungu na kumfahamu yeye lakini unapoendelea pia katika lilefungu la ishiina nane anasema nawe utakusudia neno nalo litathibitika kwako mwanga wake utaziangazia njia zako nawe utakusudia neno nao litathibitika kwako na mwanga utaziangazia njia zako kwa hivyo mungu atatuangazia mwangaza katika njia zetu katika mapito yetu endapo tu tutamtumainia yeye katika nyakati hizo za shida na giza nene katika maisha yetu nuru itangaza katika njia zetu na nuru itangaza katika mapito yetu na tutaweza kustaimili na kustawi kwasababu tu tumemtumainia bwana katika changamoto zetu za kimaisha kwahivyo mpeni msikilizaji haijarishi ni hali gani ambayo ulio haijalishi ni kipindi gani ambacho labda unakipitia mtumaini bwana naye bwana atakustawisha na bwana atakufurahisha katika wakati kama huo lakini tu e, neno la mungu linasema ni kipindi tu kitambo ambacho tutapitia katika nyakati kama hizo unaposoma biblia katika kitabu kile cha ufunuo sura ishirina moja sura ishirina mbili inaeleza kwamba siku moja matatizo na huzuni na viki vitafika mwisho wake na hapo ndipo e, dunia hii au wakati huu tulionao washida na tabu utakuwa umekoma machozi yatafutwa e, mungu ataishi pamoja na watoto wake haki. kilio hakitakuwepo tena wala mauti maombolezo havitakuwepo tena kwa hiyo ni maneno yanayotutia nguvu yanayotupatia tumaini kwamba siku moja haya magumu ambayo tunaoyapitia leo yatafika mwisho kwa hivyo tu mtumaini mungu na kumwekea yeye njia zake utasitawi na kustaimili katika nyakati za shida na changamoto ni tumaini ambayo tunapewa ya kwamba daima mungu anawatazama watoto wake na siku moja haya yote huzuni na vilio vitafika mwisho kwa hivyo mpenzi msikilizaji ukusu ya kwamba siku moja hali yoyote ambayo unaipitia inawezekana ni ugonjwa mzito ugonjwa ambao umesumbuka wakati fulani mahospitalini lakini pia changamoto mbalimbali kama ni za kifamilia kiuchumi unakosa hata namna ya kuzifanya za kuzisuruhisha lakini siku moja zitafika mwisho na hapo basi utapata furaha na amani ya milele mtumaini bwana mkabihi bwana njia zako mtumaini bwana mkabidhi yeye yote ambayo unayapitia na yeye aliye kiongozi na mchungaji wetu atatuongoza katika mapito yake na atatuongoza katika njia zake za haki na tutamfurahia yeye na siku moja tutafurahi ya kwamba yuko mungu ambaye kweli ametuvusha katika yote hesabu baraka zake anazotujalia na hautaona hayo yote ambayo unayapitia bwana akubariki bwana akutunze na chochote ambacho nakipitia mkabizi yeye naye atakuwa pamoja nawe basi bwana akubariki kwa kusikiliza na bwana akubariki kwa jina ya yesu kristo amin We are the Oh, see. oh. asante sana pendwa msikilizaji kwa kutenga muda kutengea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya wadventista ulimwenguni mimi ni fano tanda tuungane tena katika siku ya kesho siwezi safiri peke yangu jo yesu nulu yangku ketika sefari