unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapandana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakuja nakuja yesu yesuwat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ni matumaini yangu hujambo na unaendelea kutegea sikio idhaa ya kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 25 na, na kombuka ya kwamba unaweza ukapata matangazo yetu kupitia redio wa shirika rock fm kutoka kule jijini mbea pamoja na morning st redio kutoka jijini dar us salam pia unaweza ukatusikiliza kupitia tovuti ya wwwawrorg karibu tena katika matangazo yetu ambapo leo utakuwa na kipindi kizuri cha vijana na maisha mimi ni mtangazaji wako fanuel tanda nam barabara kabisa basi ni wakaribishe kwanza hawa ni vijana katika kanisa la wadventista wa sabato ambassada kutoka kanisa la ilala karibu aweze kuwatigia sikio <muchimu> no yeah. asate sana kwa wembo huo mzuri kabisa ushindi umetangazwa basi moja kwa moja ni kukaribishi katika kipindi cha vijana na maisha na hapa utaweza kusikiliza somo ambao unasema kwamba makosa wanayofanya vijana ujanani katika sehemu ya kwanza utakuwa naye mchungaji david mbaga Jewa. na kipindi hiki ni maalum zaidi kwa vijana leo tunakwenda kuangalia makosa kumi ambayo vijana wanafanya ujanani na wanakuja kujuta katika utuuzima wao na somo hili ni muhimu sana hasa kwako kwa wekijana kwa kwa ikiwa umefika miaka angalau sabini kwenda juu niseme kwamba hii itakuwa sio sahihi sana kwako kwa. sina maana kwamba mtu wa miaka sabini huenda sio mzee hapana lakini angalau wa miaka sabn kuna baadhi ya vitu ambavyo anaweza karekebisha kwenye maisha yake vikawa faida kwa wajukuu au kwa wengineo kwa hiyo ninalenga zaidi vijana makosa kumi ambayo vijana wengi wanayafanya na wanakuja kujuta baadaye katika utu uzima wao ukisikiliza vizuri somo leo unaweza ukarekebisha makosa haya ili usije ukajuta hapo baadaye na ikiwa umefanya unaweza ukaacha na ukatembea katika njia iliyo sahihi kizazi hiki ni kizazi ambacho kina faida kubwa sana sana kuliko huenda vizazi vingine vilivyopita kwa baadhi ya mambo lakini nikiwa na maana ya kwamba makosa mengi ambayo yamefanyika tunaweza kujifunza kupitia hayo ili tusije tukayarudia hapo baadayeewatambua lipotoka kosa la kwanza vijana wengi wanatumia pesa nyingi kwa vitu ambavyo havina maana wengi vijana wanatumia pesa nyingi kwa vitu ambavyo havina maana na hili ni kosa ambalo unaweza ukajuta hapo baadaye unajua kwamba uwekezaji mkubwa ambao unaweza ukauona mtu amewekeza na anaweza kufaidi katika utuuzima wake ni uwekezaji ambao alifanya akiwa na nguvu wengi katika vijana habari habari ya ya ya baadaye wanafikiria tu leo na wengine maisha ya kesho ya huenda ni ni kafa kabla kufika umri wa mtu mzima sina haja ngoja nimalize mambo kama kama nikiwa kijana lakini kosa kubwa sana je mungu fkkufikaumiwatuzaea wa refu wamiaka mia miaka sabini miaka themanini miaka tisini itakuwaje utakuja kujuta hapo baadaye kuna vitu ambavyo leo unapoteza pesa nyingi sana lakini havina maana fikiria mtu anapoteza pesa kwa kila toleo jipya la nguo kila fashion inayokuja anatumia pesa nyingi sana ni kweli hakuna ubaya wote kununua vitu ambavyo moyo wako unafurahi lakini lakini kabla kununua kununua jiulize kitu kitu kitu kinajenga kinazalisha je wakati wakati mwafaka unanunua simu ya milioni milioni kiwanja ni akili hiyo kweli hujua kwamba kuna muda utafika ambapo natamani kujenga na kiwanja kitakuwa kimepanda bei nikwambie hivi ardhi haipungui thamani ila inaongezeka thamani ukijua mambo ya uwekezaji vizuri utajua kwamba taua kwamb na na kitu chochote iwe ni simu iwe ni gari iwe ni kompyuta iwe ni nguo inapungua thamani lakini ardhi haipungui thamani nyumba inaweza ikapungua thamani wakati kapungua thama لكن أرذي إن ابش iphone mpya imetoka ni kweli je ndio wakati mwafaka wa kutumia milioni tatu milioni mbili hasha ka ili je ilayauuuayio wakati sahihi wa kutumia wakati sahihi wa kwenda klabu kupoteza mapesa mengi kule unakunywa pomge unaharibu mwili wako umenunua pesa pesa show off ili watu kwamba una ni kosa kubwa usirudie kosa aa usije ukajuta huko baadaye kosa la pili vijana wengi wanadhani ya kwamba kusoma kunatosha na hii ni kwa sababu jamii yetu mara nyingi imekuwa ikiwahimiza watu wasome ili waweze kupata uh, maisha mazuri hapo baadaye hii ni dhana ya kikoloni nikisema inamaanisha hivi wakati mkoloni akiwa anatutawala sisi kitu ambacho kilikuwa kinahimizwa ni habari ya kusoma na kuandika lengo lake likua ni nini ni il aweze kupata vibarua katika viwanda vyake na mashamba yake elimu ya mkoloni haikuwa imelenga kutuondoa ujinga kabisa ili kujitegemea ililenga kutufanya watu ambao baadae tunatumika kwake ili kuzalisha mali kwa kwa kwa ajili ya ya makoloni yake yake na nchi yake kwa ujumla sasa dhana hii imeendelea kurithishwa vijana wetu kwamba unaposoma basi maisha yako mazuri hapo ya baadaye sio kweli hii imechangia vijana wengi kuwa na veti na d zao lakini bado hawana uzalishaji hawana kipato kwa sababu tangu anaposoma anapokuwa anasubiria amalize yake ili aweze kuajiriwa kwa sehemu ya akili yake subconscious ambayo ndio inayoongoza matendo yetu ya kila siku imejazwa dhana ya kuajiriwa kuajiriwao wazo la kujiajiri haliji kabisa na wala hawezi kuona chochote ambacho anaweza akafanya kile kitu kikazalisha pesa mtu mmoja aliandika kwenye gari mitaani wakati napita nilikuta hili anasema tatizo siyo elimu. tatizo elimu elimu elimu ni kuibadilisha iwe pesa hapo ndipo changamoto ilipo nami nasema unayosoma shuleni cheti ambacho umekipata hakitoshi vijana wengi wamefocus hapo wakidhani ya kwamba kufanikiwa katika elimu ndio kufanikiwa katika maisha ni vitu viwili tofauti badilisha mtazamo baada ya kumaliza masomo yako anza kujiuliza niliyopata inaweza kunisaidia nini amua kuingia kwenye zoezi la utafutaji bila kujali cheti ulicho nacho bora tu usivunje usivunje amri za mungu sheria ya nchi ukiwa na dhana kama hii utaendelea katika maisha na utakuja kufurahia sio aibu kuuza mkaa kwa mtu mwenye digr ikiwa mkaa utakusaidia kufikia mahala fulani hata yesu hakuzaliwa kuwafundika penta lakini alifanya kazi ya ukapenta kwa muda ili aweze kutimiza kazi aliyokuja kuitwa kuifanya hapo baadaye yaani kuwa masihi wa ulimwengu zingatia hili kosa namba tat vijana wengi wana tabia ya kukata tamaa mapema wanahitaji wafanikiwe haraka akiona mambo hayaendi yani anakata tamaa kabisa nilikuwa naangalia picha ya mwanariadha mmoja ambaye nimesahau jina lake tu kwa leo kwa haraka sana lakini amesema hivi yeye amefanya mazoezi kwa muda wa miaka minne ili kwenda kushinda mbio za sekunde tisa. Fikiria, minne, kushinda mbio za sekunde sekunde yani fikiria miaka miaka anafanya mazoezi mazoezi lakini lakini anakwenda kushinda mbio dakika dakika ya ya ili uende kushindana mashindano kwa sababu alijua kwamba dakika tisa ambazo atazitumia katika mbio zake unakwenda kus- inakwenda kumsaidia aweze kupata faida ya maisha yake ya hapo baadaye hakuona shida kufanya mazoezi kwa muda wa miaka ta- mini naisema tena ili kijana aweze kuipokea jamii tunayoishi inapenda shortcut. inapenda vitu ambavyo vinapatikana kwa haraka akiona kitu hakipatikani kwa haraka vijana wengi wanakata tamaa ukimwambia arudie tena rudie tena haelewi ni ukweli usiopingika kwamba wengi unaowaona wamefanikiwa katika maisha walijaribu tena siri ya kufanikiwa ni hii jaribu jaribu jaribu jaribu tena na tena tena tena tena na na na tena jaribu tena na tena na tena na tena baadaye unakuwa mshindi na unakuwa mshindi kweli kweli usije ukadhania kwamba mambo ambayo yanafanyika yalianza usiku mmoja ni kujaribu na kushindo, na kujaribu tena, na na na kushindwa tena mwisho unakuja kufanikiwa vijana wengi wanafanya kosa hili akiona mambo hayaendi kwa jinsi yanavyotarajia anakata tamaa haraka nimejaribu imeshindikana nimejaribu imeshindikana hili ni kosa kosa namba kosa namba kosa n vijana wengi wanaamini chochote wanachoambiwa na mitandao na vyombo vya habari na vitabu wakati mwingine nimekuwa nikitumia mfano sana wa ulimaji wa tikiti ambao ndio nimeosoma sana unaposoma jinsi ambavyo mtu anakuelezea kwamba ukilima tikiti unaweza unajikuta ni ndani ya muda mfupi sana lakini unapoanza kuangalia kwa kina unagundua kwamba kuna baadhi ya vitu ambavyo tuongelee kwa mfano mikopo mtu anapokwama anakimbilia kwenye mkopo. kwenye mkopo mkopo unapoenda kuna vitu pia ambavyo utaambiwa riba huabiasilimia ka lakini kuna vitu kadhaa hapo hujavijua kwanza mwenzako anacheza na asilimia ili asilimia hujakaa vizuri vizuri ni na shilingi shilingi ngapi utajikuta kwamba ukipiga mahesabu umekopa milioni milioni lakini unakuja kumlipa mtu saba. hapo baadaye bila kujua kabisa kwa sababu una, unafanya haraka haraka kwa umakini vijana wengi wanaamini kila wanachoambiwa na vyombo vya habari na mtu ambae wanamwamini sana bila kufanya uchunguzi wao wenyewe hili ni kosa kubwa sana usiamini kila kitu kubali kufanya tafiti ili uweze kujiridhisha mwenyewe na kile ambacho unakifanya kosa la tano, vijana wengi wanawekeza bila kufanya utafiti wa kina wa biashara ni kama nilivyokwsha kusema hapo mwanzoni unaposikia tu kwamba kitu fulani kinafaa kwa mfano tikiti unawahi unakwenda kuwekeza lakini kuna vitu ambavyo hujafanya utafiti kuhusu tikiti kwanza unatakiwa uangalie msimu wa matikiti kwamba ni msimu gani matikiti yanauzwa sana lakini jambo lingine angalia changamoto ambazo mtu anaweza kuzipata wakati anapolima tikiti ni kwa nini matikiti yapande bei kwa wakati huo lazima kuna kitu ambacho kinasababisha mfano inawezekana uzalishaji wa matikiti kwa wakati huo unakuwa ni mdogo na asabau huenda wengi wanashindwa kupanda matikiti kwa sababu ya hali halisi ilivyo lazima uchunguze vitu vitu kama kama hivi ukaangalia ardhi RV. ardhi je je je inakubali msimu wa mvua mvua mvua hakuna nitafanyaje nitafanyaje matikiti pia hataki nyingi nyingi kuna vitu vingi vya kuangalia kabla ya kuwekeza fanya utafiti wa kina ili uweze kujua ya kwamba ni vitu gani ambavyo unaweza kupambana navyo na ujue katika kufanya utafiti kuna vitisho nataka nikwambie hili mtu asiyekubali kutumia nguvu yake hatarishi na maanisha ris ambaye hakubali kus mambo huwezi kufanikiwa lakini usisahau fanya utafiti kwanza utafiti wa masoko utafiti wa uwekezaji baadhi unajikuta kwamba wana, wana feli kwa sababu hawajafanya utafiti wa kina juu ya masoko ambayo anatakiwa kuyafanya au biashara ambayo anatakiwa kuifanya ni imani yangu ya kwamba sehemu hii ya kwanza ya somo hili imekuwa baraka kubwa kwako kwa. jewatangua lipotoka 路。 wezekana ukawa na maoni mbalimbali changamoto swali unaweza kuwasiliana nasi kupitia anuani hapa ifuatayo yesohj tena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasiana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mimi ni fanuelitanda tuanani tena katika siku ya kesho katika kipindi kizuri kabisa cha sera za ndoa asantkwakuwa nasi na ninakushukuru sana kwa kutenga muda wako kuendelea kutokea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya ntist ulimwenguni nam barabara kabisa ni kukumbushe msikilizaji ya kwamba uh, utakuwa unatupata sasa katika masafa mafupi ya mita bendi ishiriiaano badala ya mita bendi 1 na sit endelea kubarikiwa kupitia idhaa ya kiswahili Major, I take you in the my Thank you.