nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nikapandana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti nibasana yesu yuhaja tena nakjnakuja whii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena hii ni idhaya kiswahili ikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 16 lakini pia unaweza ukasikiliza matangazo yetu kupitia redio wa shirika rofm kutoka jijini bea pamoja na nag redio kutoka jijini darussalam karibu tena katika matangazo yetu ambapo leo utakuwa na kipindi kizuri cha sera za ndoa na utakuwa nami mjali wako flitanda ni kiwa naye mchungaji pregdizota ambapo utaweza kusikiliza somo ambayo nasema kwamba mvuto wa maneno yetu maneno yetu ya ndani ya ndoa kwa hiyo kwenye maneno yetu lazima yakolee munyu au yawe malaini kiasi ya kukubalika halafu kunatakiwa hekima ya kujua jinsi umpasavyo kumjibu kila mtu lakini kwanza basi mpendo wa msikilizaji wategesikiwa hawa ni vijana kutoka katika kanisa la wadventis wa, wa sabato iombo wanasema kwamba hesabu baraka sama ishikoku kosong apa kenapa onaku kata tama terselumi barakmo jammo jam tashanga ahungu alivyo mema Sen sana vijana kutoka katika kanisa la uarventiswa sabato yombo moja kwa moja hiki ni kipindi cha sera za ndoa mvuto wa maneno yetu na mpendowa msikilizaji karibu tena katika kipindi kizuri cha sera za ndoa na leo utaweza kusikiza mali ambao unasema kwamba mvuto wa maneno yetu yanatakiwa yaweje mimi ni tanda na nipo naye mchungaji pregzoa mchungaji pregzo uh, kitabu cha na waorintho nalmstali wa sita inasemaje kuhusiana na mvuto wa maneno yetu wakolosai wa na ule mstari wa sit karibu sana mchugaji hapa kwenye wakolosai nn anasema maneno yenu yawe na neema siku zote yakikolea mpate kujua jinsi wapasavyo kumjibu kila mtu kwa hiyo kwenye maneno yetu lazima yakolee munyu au yawe malaini kiasi ya kukubalika halafu kunatakiwa hekima ya kujua jinsi kumjibu kila mtu na kwenye familia tuna ile bahati kwamba tuna walio wadogo tuna walio wakubwa na natuna walio viongozi wa familia basi katika somo letu hili fupi ni kwamba tujifunze kutumia maneno yetu kwa jinsi ambavyo walio wakubwa hawataona wamedharauliwa na wala walio wadogo hawataona kuwa wamenyanyaswa na kama kwe tangulia, lazima kama kwenye lazima kua wameanabaa wengine ni wadogo u, uweze kuwaheshimu tu nawambia tafadhali naomba kitu fulani Uh, uni radhi hiki ili na wao waone wanaheshmka usiweke ile sauti ngumu ya kusema njom, njom hapa hapana utumie tu eh, kijana yohana karibu njo hapa kidogo alikuwa na shida basi eh, unakuta mtu anafurahi yeah asante sana hayo ni maneno yanatakiwa o maneno mazuri matamu na kwa upole na tuje katika upande wa maneno tupo maneno yetu yanawezaje yakapalilia ndoa zetu karibu yale maneno yetu yanaweza kupalilia iwapo tunapenda kuwa pamoja nizungumze sana kwa wale ambao wana ndoa changa na inatakiwa endelee mpaka uzeni pamoja na kwamba una kazi nyingi tafuta kamuda hata kanusu saa ambako nakaita ni family time e basi ule wakati mnakuwa pamoja kuongea pamoja kuzungumza pamoja na mara nyingi wakina mama wana namna yao ya kupenda kupata hii wakati wa, au wasawakua pamoja utakuta naweza kuambie, baba watoto fulani kajifungua mtoto tukamwone sasa wow, unaweza kuambia babawatoto enzn bwana mambo ya wanawake lakini ya ni kwamba wote najisikia nitembee na mme ni wangu barabarani ama wakati mwingi akuambia jamani ningeshukuru tukienda wote ni bebe hapana hiyo ni hali ya kuzungumza pamoja na wakati mwingi mnapokuwa mnazungumza pamoja na kunena pamoja basi wanasema kwamba mnajenga mahusiano Halafu, kuna kitu kizuri wanaita mnapokuwa pamoja usingoje jambo kumbuka tu kwamba urwumbuukamba nashukuru kuwa na, na mwanamke kama wewe anafikiri mm-hmm. ni wakati wa kuomba dua ya, e, ya mwisho yaani nikaanza kuona tayari macho yanarudi vizuri vizuri vizuri ubarikiwe kwa ukarimu wako ba unakuta hiyo inaitwa nini shukurani na wakati mwnine unaona wakwe jamani na kwa kunipatia binti binti yenu ile basi unakuta bas, una ni ni mambo mazuri na wakati fulani fulani wakwe zangu mahali unajua kangu knahali sasa siku moja nimeenda kwenye makambi mazuri akati likua kilsa kuna mama msabato mmoja pale ni ndugu zetu saonaje kamekaa vizuri kwa mchungaji kuhubiri ka hiyo kumbe mama watoto kashantunza kiasi kwamba kasuti kangu kaubache langikavaa sasa akashuki vizuri <laughs> kana- kanaeleaelea juu So, wako, kwa kwa kweli binti mpaka vile visuti vya zamani wadogo zangu hiyo uwe na ule moyo wa yale maneno yako yaweze kuwatia moyo wengine na unakuta kwamba kweli unapokuwa na mwenzako ukampa maneno mengi ya sifa na shukurani utakuwa na Halafu, kuna maneno mengine wengi katika uh, uh, mia zetu hatupendi kuyasema unakuta mtu ameolewa ye yeah, hajui ni mzuri lakini kumbe unatakiwa uwe na muda wa kumweleza ni mzuri e, wakati kuambia, mzuri wakati mwingine mtu anapoteza muda mwingi unajua harusi ile ilikuwa nzuri yule binti basi e, lakini akili zako haziko kwenye kawakati nine mtuoedaausia uule bnt zuriainikiwa il zao basi lazima umweleze mambo ambayo yanamfanya yee yeah, yeah, awe mzuri kuliko wale hmm. na unakuta kwamba mambo yapo likuwa nacheka wakati fulani na mke wangu vizuri kwamba mke wangu unajua shuleni sana kosa langu ni moja tu pua pua ya kutosha pua kama tarumbete. kwa naonekana kwamba ni mtu mwenye lakini kumbe pua yangu ni kubwa mungu wakati naoa nipate mwanamke mwenye kapua kadogo ambako hata akipiga chafya inakuwa tu tabasamu tu haistu mtoto hata alau kitu kingine nilichochukia nkiwa mwanafunzi kuna rafiki yangu alikuwa na kichogo alikuwa na kisogo kimeenda mbali kama gari moshi kwaho mvua Eo, kama dogo e kakisogo kake kamenyoka vizuri kakapendeza kama binti kwa kao basiaut baeli basi mambo amkua mazuri mm-hmm. kwa hiyo pata jambo fulani ambo maneno yako ya akumfanyaul mwenzakomwenzi wako afurahie asante sana pasa nimefurahi hapo kwenye kale kamtori nilivokunywa kale kamtori macho yavipi <laughs> <laughs> katika upande wa mikono yetu pia ndoa okay hapa ndipo ambapo napenda tujikite sana kwamba wakati mwingine unaweza useme mtu na kupenda nakupenda mm-hmm. lakini wenye akili fupi wanafikiri kupenda ni neno la mdomoni kumbe ni tendo kwa hiyo unakuta kwamba kuna rafiki yetu alipompenda mkewe akaambiwa utatumika kwa miaka saba lakini alipopewa mwingine akasema hapana nataka yule yule mimi nampenda yule yule raheli huyu sio wangu kaambiwa hmm. kambtumika miaka mingine kwa hiyo katika hali ya pekee lazima mikono yako ionyeshe kuwa unampenda labda anafanya kazi kwenye bustani oh mke wako unayempenda sana so, unaona kitu kinachomsumbua pale bustanini tu ni ile aridhi na nguvu zake ni haba basi unaweza umwambie ebu tulia kidogo basi urarue ile ardhi vizuri basi unakuta anapanda vimaua vyake kwa raha y yani, mikono yako iwe ishiriki kwenye kumwongezea furaha lakini kuna watu wengi utakuta kwamba kile kitu ambacho an, anatakiwa kufanya mke hawezi kumpa msaada badala yake ni maneno makavu halafu kuna kitu kizuri pia kwenye mikono yetu anasema mikono yetu iweze kujitawala hata kama umekasirishwa ee, basi ujue kutoa neno zuri. kuna mwalimu wangu alinifundisha alikuwa anasema kwamba ukikuta mwanafunzi kakukasirisha sana na nauko ofisin basi kamata meza kwa e, sio, kwa kwa nguvu sio vile kakukasirisha unampiga kofi utakuwa bila hiyo ujue kugusa meza yaani kwa lugha rahisi ni kwamba mambo yote na mikono yako iweze kuonyesha kuwa kwa kweli huwaliyeko mm-hmm. unampenda halafu mikono kwenye kitu kilichotolewa kama mama kapika chakula kitamu kile mpaka afurahi wengine unakuta kwamba hasa wanaume wengi asubuhi mama ka, kanda chapati zake vizuri kakamua ng'ombe kuna maziwa e, katafuta maiai kaweka pembeni liamka tangu saa kumi na moja sasa ile saa napokwambia karibu mezani na haraka kwa kwa hiyo mikono haikuleta baraka yule yule mama Takiva uketi unamwangalia unamfurahia hata ukiondoka pale unamkumbuka na kwa watu wengi wasiotumia mikono yao kwa busara nyumbani kuta ofisini ofisini kanapita yumbaniunacaofrf e, wanaita mama lishe tu mm. anasemanauza makongoroanakula makongoro chakula ambacho hakina viwango baada sikia, ya siku chache unasikia mtendakazi fulani anaumwa sana san e, apelekwe mhimbili baadae unasikia mambo si mambo lakini kumbe asili yake ni ile ya kutojali kumheshimu mama kula nyumbani kuongea vizuri na mama nyumbani anaondoka tu kijeshi kijeshi kwa hiyo katika hali ya pekee ni watie moyo kwamba maneno yetu yawe matano na huduma zetu ziwe tangu na tunapohudumiwa tuonyeshe kupenda kuna mmoja alitumia lugha rahisi anasema kuna wanaopendwa lakini hawapendeki hakikisha kwamba yule pendwa, lakini ya, hiyo ni mikono yetu katika upande wa mvuto wa maneno yetu sasa tuje katika upande wa kicheko je kicheko ni ruksa au ni marufuku katika wanandoa wengine utakuta wacheki kabisa ni marumbano hiyo ikoje mchungaji hapo mchungajihofurahi sana kwamba kwa kweli tunalotakiwa ni tucheke lakini sasa kuna wengine kwamba akichekeshwa tu anaona amedharauliwa lakini kuambie vizuri kwamba katika furaha ya ndoa ni kuweza kuwa na kicheko mm. na hivyo vicheko lazima viweze kujengwa vizuri na vifurahishe na mara nyingi utakuta kwamba watu wanaocheka pamoja hawana muda wa kununa na kukosa heshima na hekima kwa hiyo katika hali ya pekee badala ya kutumia muda wako mwingi kwenye ugomvi na hasira tafuta jambo moja au mazuri la kumchekesha mwenzako na unapomchekesha na kumfurahisha basi unakuwa umefaidi sana sana labda tu niwape kisa kisa kimoja ambacho kilichekesha ilikuwa ni hesabu gumu sanaldtuwia alisema kwamba kulikuwa na baba mmoja alikuwa tajiri mambo mazuri kuwa na mtumwa wake na mwanawe sasa siku ilipofika amezeeka sana akatoa sheria rahisi au kanuni ya mirathi akasema jamani e, niko mbioni kuaga dunia lakini mali yangu na sheria hizi tu rahisi kwamba mwanangu mpendwa sana nitapenda seriatuas apate kitu kimoja hapa nyumbani mwangu lakini vingine vyote vni vyotwahuyu mtumwa wangu kwa kwahiyo katika kisakile anaeleza kwamba mtoto alikuwa anaitwa lukio lukio akasikitika kwamba kwa nini mi ndiye mtoto halali wa huyu baba wa kipari lakini na shangaa sadmal si moa alafu kijana sekiete uh, huyu mwingine akaringa akasema karinga kasema, Mimi, nimeambiwa mali zote zote zote zote zote zote ni zangu hiyo mambo si mabaya sasa lukio akaenda kidogo kwa wazee kawambia e waze. baba anasema nichague mali moja zingine nimwachie huyu mtuma wake kweli oh, hii ni ni ni sawa kambiwa, ni, hiyo, ni sawa hiyo baba baba alivyofanya lakini sasa mtoto yani, akili yako yako itoke kwenye kwenye kwenye socks ije kichwani maana kutoka kwenye socks, uja, nini kwamba uweze kujua vitu vyote kipi kimoja ukikichagua utakuwa unapata mali zote kwa kwahiyo webuni kwamba nikichukua hiki nitapata zote kama ukichukua hicho utapata chote ndio vizuri bkafrahi skumojakatmaasema eabafia siku ile ya kikwesha huko anaringa anasema nimeambiwa kijana atachukua mali moja zingine sasa kweli mzee watu mirafi kwenye siku ya mirathi kikwesha mtumwa anatabasamu kwamba vitu vyote vitakuwa vya kwake mm. lukio luki ametulia tu anangoja mambo yafike sa mambo yalipofika anaambiwa sasa mtoto wa marehemu aliambiwa na baba yake achague mali moja zingine zote amwachie mtumwa mm. kijana unachagua nini kijana akasema namchagua mtumwa wa baba yangu kwa hiyo kikwesha akachaguliwa na yule mtoto kama propeti kama mali na akaambiwa chukua sasa hapakuwa na uwezekano tena wa huyu kikwesha kudai chochote kwa vile ni mtumwa na yule mtoto amekuwa na nakili timamu ya kuchagua yule mtumwa na mtumwa akishamchagua mtumwa na yeye ni mali kwa hiyo mali haiwezi kuchagua mali zingine na mali haiwezi kurithishwa mali zingine kwa hiyo hako kakisa watu tulipokuwa tunakasema walicheka wakafurahi kasajamanee kwafanya wacheke na wale wanaopenda kucheka utakuta kwamba visa vidogo vidogo unapovileta vinaleta raha bwana tubariki kwa jina lake yesu amina amina yawezekana kawa na maoni mbalimbali changamoto swali basi unaweza kutujuza kupitia anwani hapo ifuatayoredio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili awrrg namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 74518 Nenale, ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mimi ni litanda ninakutakia baraka za bwana nao na hawa ni agape inentional kutoka kule nyamongo wanasema kwamba je wewe ni nani we syako uwetumvi safi wa uli wegu tela kumu uwezo wa kuopoa wengi au kupoteza wengi acu muze maisha yakowe من ش يكلكللل رلwم وت نكلوكومج وعرخن ببنا وجعل ك اتنان ن عت يمن ش لكل What be oh, me to us be you