nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu yuwajatena ipata sauti imbasana yesu anakuja njnakj So hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena itegea sikio idhaa ya kiswahili ya radio ya waadventista ulimwenguni awr ikikutangazia moja kwa moja kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi kumi na tisa lakini pia waweza kutusikiliza kupitia morning star radio na rock fm vilevile vile tupo katika tovuti ya www.awra.org. uhali gani msikilizaji wangu ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema kabisa kabisa karibu katika kipindi cha mafundisho makuu kwa siku hi ya leo mimi ambaye ni msimamizi wa matangazo haya jina langu naitwa habi machilumshana karibu tuungane sote mwanzo hadi mwisho kwa kuanza kipindi chetu basi tuwasikilize wao wanakuja na wimbo unaosema furaha moyoni basi naamini ya kwamba wimbo huu utakubariki sana msikilizaji sikio joyful voices na wimbo wa huo on the outside. ana na wimbo wenu huu mzuri na sasa ni wakati wa kumsikiliza mtumishi wa mungu mwinjilisti elias tirunena sehemu ya kwanza akitueleza kuhusiana na siri ya uzima wa milele kumbuka tu ya kwamba kipindi hewani ni kipindi cha mafundisho makuu s katika kipindi kizuri kipindi cha mafundisho ya kumjua mungu kipindi kizuri sana ambacho ni kama darubini inayotusogeza karibu na mungu kwa mfahamu zaidi na zaidi somo letu la leo ni somo zuri maalum lakini kabla htujaanza karibu kwa ajili ya ombi baba yetu mtakatifu wa mbingu na nchi ninakushukuru saa hii kwa kuwa amejifunua kwetu kupitia neno lako ili tuwezekakufahamu ninakualika saa hii baba mtakatifu uwe pamoja nasi utusaidie tupatie ufahamu wakukujua wewe zaidi tupatie neema ili mioyo yetu ifarijike ipate nguvu ipate furaha tukaweze kufurahi na kukujua wewe kwa dhahiri tunayaacha mapenzi yako yatimizwe msaidiye ya mpezikizaji kwa uwezo na nguvu ya roho wako mtakatifu tuweze kulijua tuweze kulielewa na kulishika neno lako na kuliishi ili furaha yako itimie ndani yetu katika jina katikajina na kushukuru amina mpenzi msikizaji na kualika saa hii tunapokwenda kulitazama somo zuri somo linasema uzima wa milele siri za kupata uzima wa milele sehemu ya kwanza wako jue wewe mungu wapekee wako jue wewe mungu wapekee mpenzi msikiizaji kumjua mungu ni jambo zuri jambo lenye maana jambo muhimu sana jambo ambalo wengi wasiomjua mungu wameishi kwa shida sana wengi ambayo mioyo yao haimjui mungu imeishi katika Tanga, tanga lakini kitabu kile cha ayubu sura ile ya ia... 2mstari wa 1 inasema mjue sana mungu ili uwe na amani ndivyo mema yitakavyokujia mjue sana mungu ili uwe na amani mpenmzaji saa hii tutakwenda kumjua mungu kupitia neno lake wakujue wewe mungu wapekee hii ndiyo siri ambayo kupitia kwayo uzima wa milele umestirikaezaji kitabu cha mwanzo sura ile ya kwanza kwanza mstari wa neno la mungu linasema hapo mwanzo mungu aliziumba mbingu na nchi hapo mwanzo mungu alizumba mbingu na nchi unaposoma katika kitabu cha mwanzo sula ile ya kwanza mstari wa 26 mstari wa 28 na mstari wa 31 inadhihirisha wazi ya kwamba kweli mungu aliumba mbingu na nchi na vitu vyote vilivyomo maana manmwazo26 bwana alisema natumfanye mtu na hakika mungu alimfanya mtu kwa mfano wake kwa sula yake alimuumba mwanamme na mwanamke lakini aya ya bwana katika mwanamkea2ataitabua anzo 2 bwana anatoa agizo la uumbaji zaeni mkaongezeke mkaijaze nchi na kuitirisha lakini wanzo 31 bwana anaona kila kitu cha uumbaji wake na tazama ni chema sana mungu aliumba mbingu na nchi hapo mwanzo mungu aliziumba mbingu na nchi wakujue wewe mungu apekee mungu ni muumbaji1 cha kutoka sura ya mstari wa maana kwa siku sita bwana alifanya mbingu na nchi na bahari na vyote vilivyomo akastarehe siku ya saba kwa hiyo bwana akaibarikia siku ya sabato akaitakasa hakika mungu huyu ambaye tunajifunza habari zake mungu ambaye anafunuliwa na maandiko tunaona wazi yeye ni mungu aliyeumba mbingu nchi na vyote vilivyomo jambo la kwanza mungu wetu tunayemwabudu mwabudu tunayetafuta kumjua yeye ni muumbaji mtambue mungu kama muhumbaji wakujuwe wewe mungu wapekee nehemia sula ile ya t mstal wa a neno la mungu linasema ezra akasema wewe ndiwe bwana wewe peke yako wewe ulifanya mbingu mbingu za mbingu pamoja na jeshi lake lote dunia na vyote vilivyomo bahari na vitu vyote vilivyomo nawe unavihifadhi vitu hivi vyote na jeshi la mbinguni la kusujudu wewe pezi msiklizaji kwa hakika ni wazi na kweli ya kwamba mbingu unayoiona na mbingu za mbingu usizoziona na mbingu iliyo mbali sana aliumba mungu sayari zote jua mwezi nyota ambavyo vinaitwa kwa jina moja jeshi ro, lake lote hakika vyote aliviumba mungu mungu ni mkuu sana uwezo wake ni waajabu hawezi kufahamika kwa asilimia zote na, na mwanadamu mwenye ukomo yeye ni mumbaji wa ajabu yeye ambaye ukienda baharini utaona kazi ya mkono wake yeye ambaye ukitazama angani mchana au usiku utaona kazi yake yeye ambaye katika mazingira ya nyumbani kwako ukitazama maua ukitazama wadudu ukitazama kila kitu kinaongea yuko muumbaji aliyeumba vitu vyote hivi wewe mwenyewe tu mpenzi msikizaji ni kazi ya mikono yake hakika angalia macho yako angalia masikio mwili wako tathimini hebu tafakali mwangalie mwenzi wako kama mwanamke au mme waangalie watoto hebu fikiria jinsi mlipata huyo mtoto mliyemzaa hebu fikiriya alivyokuwa mdogo siku ile unakumbuka na mpaka sasa ni mtu mzima na ameowa na watoto wake pia hebu utazame uwezo wa ajabu katika maisha yetu hakika mungu ni muumbaji hebu kumbuka siku ile ulipokuwa unaumwa hebu angalia tu vitu vichache vilivyofanyika jinsi mungu alivyowezesha afya yako ikalejea hata sasa wewe ni mzima hakika mungu ni muhumbaji fikiria tu kunatokea nini unapokuwa umelala na unashangaa ushasinzia hata asoboye naamka hakika mungu ni muumbaji na ndiye aliyeumba vitu vyote na hakavilatibu katika uangalizi wake kitabu cha ufunuo ule wa u inasema kisha nikaona malaika mwingine akiluka katikati ya mbingu mwenye injili ya milele hawahubili hawo wakaao juu ya nchi na kila taifa na kabila na lugha na jamaa hebu sikia sauti kubwa inahubili siyo chini ya aridhi mbingu katikati ya mbingu kila mtu asikie sauti hiyo ni kama hii unayoisikia mpenzi msikilizaji inahubili kwa kila taifa maana mungu aliyeumba mataifa yote kwa kila kabila mungu anajua kila kabila na kabila lako pia katika lugha zote na jamaa zote mungu amewafanya wanadamu kwa kazi ya mikono yake hakika anachotaka mungu kwetu anataka tumjue yeye ya kwamba ndiye aliyeumba vitu vyote kumjua yeye kutatusaidia kuishi maisha halisi aliyokusudia tuweze kuishi usipomjua mungu mpenzi wa msikilizaji utaishi maisha ambayo siyo yako mungu alipoumba alipotaka kuumba samaki alisema maji na nayatoe samaki mungu alipotaka kuumba mimea alisema lisema aridhe naitoe mimea mungu alipotaka kuumba kila kitu alitamka alipotaka kuumba nyota na jua alisema anga na, naliwe na nyota na juwa alipotaka kumumba mtu akasema natumfanye mtu sisi wanadamu wote asili yetu ni katika mungu maana tumetoka ndani yake yeye alituumba na ndiyo maana mwanadamu wa kwanza alipoumbwa alipuliziwa pumzi ya uhai na ndipo akawa hai msikilizaji uhai siri ya uhai wako wa kimwili uko ndani ya mungu sii ya uhai wako wa kiroho uko katika kushikamana na mungu na kumjua na kuruhusu kusudi lake maishani mako lipate kutimia msikilizaji kutimiyampenzirzajkitabu chakutoka sula ili 19mta ule waa inasema sasa basi ikiwa mtaitiyi sauti yangu kweli kweli na kulishika agano langu hapo ndipo mtakapokuwa tunu kwangu kuliko makabila yote ya watu maana dunia yote pia ni mali yangu mpenzisrizaji uliwai kumsikiya nani anasema dunia yote ni mali yangu viongozi wetu watukufu maraisi mawazili na viongozi mbalimbali wanao uwezo wa kutamka na kusema wamepewa dhamana ya kuongoza mahali mahali lakini hakuna anayeweza hata tu kusema hii nchi ni nchi yangu akisema ni yangu anamaanisha yeye ni mkazi ni mmoja kati ya hao walio wananchi katika nchi hiyo lakini hamaanishi umiliki na hivyo mungu anasema dunia yote pia ni mali yangu ni kwa sababu yeye ndiye aliyeumba kila kitu ule wa 9, na wa na na neno la mungu linasema ole wake na wake muumbaji kigae kimoja katika vigae vya dunia je udongo umwambie yeye au finyangaye unafanya nini au kazi yako hana mikono bwana anasema mimi nimeiumba dunia nimemhuruku mwanadamu ndani yake mimi na mikono yangu mimi imezitanda mbingu na jeshi lake lote nimeliamuru mpenzi msikilizaji katika saa hii ni saa nzuri sana ambayo mungu anahitaji uweze kumjua mungu anahitaji uweze kumfahamu yeye yeye ambaye kumfahamuyeyey mbaji yeye ambaye kwa hakika kila kitu kila kitu kuhusu maisha yako anakifahamu kila kitu kuhusu maisha yako anakifahamu kila kitu kuhusu maisha yako anakifahamu anajua asili yako tangu milele anafahamu anafahamu mengi hakuna ambacho hajui bwana ndiye muumbaji wetu mpenzi msikilizaji bwana anahitaji nini kutoka kwako wa kujue wewe mungu wapekee bwana anataka nini kutoka kwako kwakoaj kipo kitu kimoja mungu anakitaka kupitia saa hii ya tafakali hii anahitaji weze biblia katika kitabu cha mathayo sura ya kumi, mstari ule wa 1 na tutasoma dogo 29 na 30 maneno ambayo yesu anayazungumza waziwazi yeye aliye chanzo mungu aliyeumba mbingu na nchi anapoongea anatueleza habari ya uyu aliyeasisi uhai wetu kumbe mungu aliyeanzisha uhai wetu al, alianzisha uhai wa kimwili na u hai wa kiroho yani wewe ulipo hapo mpenzi wa msikizaji unapaswa kumjua huyu mungu aliyeanzisha uhai wako wa kimwili ulionao na uhai wako wa kiroho ambao huuoni lakini anakupa maelekezo ufanye nini ili uhai wako roho, Mana, anasema, wa kiroho uendelee maana anasema msiwaogope wauao mwili wasiweze kuiua na roho afadhali muogopeni yule awezaye kuangamiza mwili na roho pia katika jehana mpenzi mwili wako wamsikizaji wanaweza kuuangamiza wengine wanaweza kuangamiza kwa madawa su wengine kwa kukuvamia watu wengi wamevamiwa wameuawa lakini wameuawa mwili tu lakini nafsi zao pumzi yao ya uhai mtu huyo hakika ilikuwa mikononi mwa mungu na mungu anayechukua taarifa zote za maisha ya kila mwanadamu katika uso wa nchi hakika anazo taarifa za hao pia kwa hiyo mungu anasema msiwaogope wanaweza kuangamiza mwili wasiweze kuangamiza roho huyu anayeweza kuangamiza mwili na roho pia ndiye huyu mungu wa kweli wapekee ambaye somo la leo linasema wakujue wewe mungu wapekee huyo mungu anayeweza kuangamiza roho na mwili pia aya anasema je mashomolo wawili hawauzwi kwa senti moja wala hata mmoja haanguki chini asipojua baba ebu angalia hawa mashomoro ni aina ya ndege walioumbwa walio na mungu yesu anapozungumzia akieleza habari za huyu baba huyu mungu apekee anafunua akifahami ya kwamba akitufahamisha ya kwamba ndege wote wa angani ni kazi ya mikono ya mungu haanguki hata mmoja asipojua baba Oh. yaani ndege wanapokuwa katika safari zao kuna wakati shetani kwa hasila anawasababishia hajali wanapoanguka chini mungu aliye hai anajua ya kwamba kuna ndege wangu katika bara fulani katika nchi fulani katika mkoa fulani katika wilaya fulani katika kijiji fulani katika sehemu fulani ameanguka wakujue wewe mungu wa pekee huyu mungu pekee ambaye anajua hata maisha ya ndege mpenzimsikizaji anajua maisha yako na vipengele vyote vya maisha ya. basi nihitimishe aya yako ninasema lakini ninyi hata nywele za vichwa vyenu zimehesabiwa zote bwana yesu asifiwe sana sanampezmizaji hata mtu ambaye kichwa chake kinaonekana akina nywele ni kana kwamba anakipala mungu anajua hesabu ya nywele zilizopo wewe uliye na nywele mungu anajua nywele zako zote na idadi yake na ikiwa endapo unywele mmoja ungepata itilafu o... bwana itirafu bwaa angejuampezmskizaji huyu mungu apekee hebu uona jinsi ilivyo raha kumtumikia na kumtegemea mungu huyu amekupa jambo moja tu katika 20, 11, anasema maana kwa siku sita bwana alifanya mbingu na nchi na bahari na vyote vilivyomo akastarehe siku ya saba kwa hiyo bwana akaibalikia siku ya sabato akaitakasa bwana aliyeumba mbingu na nchi ameweka siku ya sabato iwe siku ya ibada siku ya kumwadhimisha na kumwabudu yeye siku ya kufanya adhimisho la uumbaji katika kazi ya mikono yake usikubali kuikaidi siku hii mwabudu bwana katika siku ya utakatifu wake na siku hii ni iko wazi katika maandiko bwana anasema ni siku ya saba wala sio siku ya kwanza ya juma wala sio siku ya sita maana wengine wameadhimisha siku ya sita siku ambayo ni, ni kabla ya maandalio ni kabla ya sabato siku ile ya jumaa siku ya sita bwana anasema hapana siku ile ya, ya kwanza ya juma siku ya jumapili ambayo yesu alifufuka kama kitabu cha mathayo8 mstari wa kwanza inavyosema hiyo sio siku ya saba ni siku ya kwanza ya juma lakini siku ya sabato jumamosi mungu anatamani uweze kumwadhimisha na kumwabudu ikiwa unasema bwana nisaidie niufanyie kazi ujumbe huu ambao unasema bwana atakusaidia mungu atakupigania maana anasema katika na 51 mimi nimeiumba dunia nimemhuruku manadamu juu yake mimi na mikono yangu mimi imezitanda mbingu na jeshi lake lote nimeliamuru bwana ndiye mwumbaji bwana akusaidie tuombe baba mtakatifu wetu ninakushukuru saa hii asante kwa ajili ya mpenzi za msikilizaji inamwombea baraka kutoka kwako msaidie mwimarishe mshike kwa mkono wa kuume bwana ukamsaidie anapojitoa kulishika neno lako na kulitii baba jidhihirishe kwake maana wewe ni mungu wa pekee hakika hautamwacha ninaomba nakushukuru katika jina la yesu msikilizaji wangu inawezekana kabisa akawa amepata swali au na changamoto namba zetu za kuwasiliana ni hiza redio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili t awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 745184882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2055 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania na kwa kufikia hapo basi sina la ziada mimi ambaye nimekuwa msimamizi wa matangazo haya naitwa habi machilumshana ni kutakia usikilizaji mwema vipindi vinavyoendelea kumbuka tu ya kwamba kesho kitakuwepo kipindi cha muziki na wanamuziki pamoja na kile kipindi cha maneno yale itayofaraja na kuacha nao joyful voices na wimbo unaosema kisa cha ukombozi endelea kubarikiwa nasi Yeah!