unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yiwaja tena ipata sauti ni basana yesu iwaja tena nkujnakuja yesu yesuwat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pia panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena ujambo na karibu katika matangazo kupitia redio ya uadventista ulimwenguni awr yinayokutangazia kutokea morogoro kwa masafa mafupi ya mita bendi kumi na sita mpendwo msikilizaji ungana nami kupitia moning fm bila kusahau redio wa shilika, rock fm na hii leo tutakuwa katika mtandao wetu wa www ungana nami kibaga wilson kama msimamizi wa matangazo kwa siku hii ya leo basi studio msikilizaji waimbaji ambao tutaweza kutufungulia matangazo yetu ni waimbaji wa maranasa kwaya kutokea dodoma na wimbo unasema ubatizo yesu yolodani wenye maji mengi nikielelezo enu wa shiriki nunao mwamini yesu mwana wetu ubatiza wa kweli haliyobatiza yesu yolodani wenye maji mengi ikielelezo Amini, Yesu bana wetu. na moja kwa moja tutaendelea kuwa nayo kwaya ya maranatha kutokea dodoma wakikwambia kuna habari njeusimame useme na dunia watu wote nenolangemooz uwe na ujasidi lusiogope uka nivyetailanmaa yotu lakini huyu hapa mchungaji daniel mshola akijibu swala la msikilizaji joshua milonzi ambaye yeye anatamani kufahamu je ni kwa nini lazima ubatizwe kwa kuzamishwa majini e, Biblia, katika kitabu cha waefeso waefeso ile ile ya nine, sura ya ya ya na aya juu ubatizo ubatizo inasema hili bwana mmoja imani moja mmoja basi ni kusiungane nasi katika siku hii ya leo basi hawapa maranatha na wimbo ubatizo Kwenye maji mengi Niki elelezo Kwenye maji mengi Tuna omwamini Yesu wana wetu Ubatizo wabweli Haliokatizo Yesu yorodani Kwenye maji mengi Niki elelezo Kwenye maji mengi Tuna omwamini Yesu wana wetu Ubatizwe Ubatizwe wa Yesu wa kuzamlishwa katika maji mengi Bwana ni mmoja Bimani ni mmoja Ubatizo mmoja tu batize Ubatizo wa Yesu wa kuzamlishwa katika maji mengi Mamani ni maja, uba tisa maja, tu tisa chua Nye maji uzaliwa ubatizo wa ysu wakuzambishwa katika maji mengi ubatizo mmoja tubatizwe nuhokoke sote tubatizwe ubatizo wa yesu wakuzambishwa katika maji mengi O magi zom tu ju I'm be a nam mara baada ya kuweza kubarikiwa na wimbo wa maranatha kwaya kutokea dodoma ni kukaribishe katika kipindi hiki cha biblia ya kujibu kumbuka tutakuwa naye mchungaji daniel mshola akijibu swali lake joshua milonzi anayetamani kufahamu kwa nini ni lazima ubatizwe kwa kuzamishwa majini basi ungana naye mchungaji daniel mshola inda msikilizaji wa redio yako ya awr nipende kuchukua nafasi kukaribisha tena siku ya leo katika kipindi chako kizuri cha kizurindaco camaaako dioni leo kujibu maswali haya naitwa mchungaji daniel misana mshola karibu sana uweze kubarikiwa pamoja nami katika siku hii ya leo swali la kwanza ambalo e, tunaanza nalo leo ni kutoka kwa ndugu joshua milonzi kutoka daressalamu yeye anauliza swali kwani ni lazima ubatizwe kwa kuzamishwa hili ni swali la ndugu joshua milonzi kutoka salaam na lenyewe linasema kwani ni lazima ubatizwe kwa kuzamishwa e, ndugu joshua swal lako ni zuri na naamini naweza kuwa ni swali ambalo linaulizwa na watu wengi kwa nini kwa sababu leo hii tunaishi katika ulimwengu ambao umejawa na utitiri wa batizo maana wako wengine ni kweli kama ulivyosema hapa wanabatiza kwa kuzamisha majini wako wengine wanabatiza kwa kunyunizia maji kidogo kichwani wako wengine wanabatiza kwa kuchora arama ya msalaba kwenye paji la uso wa mtu wako wengine wanabatiza kwa kupiga viboko wa au kubatizwa wako wengine wanaruka moto moto nawashua, na na na washwa kisha mtu anatoka huko anakimbia anaruka na za batizo lakini basi kwa kuwa biblia ndilo neno la mungu na nandiyo maana redio yetu aawr imeanzisha kipindi kizuri ambacho kimekuwa na baraka mubwa kwa wasikilizaji wengi kinachoitwa biblia ya kujibu na leo basi ttalijibu swali hili kulingana na kile bibuliya yanachokisema na naamini majibu haya yatakusaidia yatakubariki sana ndugu joshua lakini na wasikilizaji wengine wote wanaosikiliza rediyo hii katika saa hii e, bibuliya katika kitabu cha waefeso sula waefeso sua 4 aya ya 5 juu ya ubatizo inasema hili bwana mmoja imani moja ubatizo mmoja ya kwamba mungu wetu ni mmoja mwokozi wetu ni mmoja ni yesu kristo pekeake ambaye ndiye bwana imani ni moja njia ya kumwamini huyu mwokozi ni moja lakini pia ubatizo ni mmoja biblia inapozunuma habari ya, ya kueo kwa ubatizo mmoja sasa ni ubatizo gani huo bibliatatambia lakini eh, kuna ubatizo mmoja tu katika utitii wa ubatizo nyingi unazozisikia au unazoziona duniani leo ikiwemo wa wakunyuuza maji ikiwemo akuchola alama ya msaraba kwenye paji la uso ikiwemo kupigwa viboko ikiwemo kuruka moto na nyinginezo nyingi biblia inatambua tu aina moja e, ya ubatizo aina moja ya ubatizo na ubatizo huu wa biblia ni ubatizo wa maji mengi ubatizo wa maji mengi hebu angalia e, katika kitabu cha mathayo mathayo mathayo sura sura sura ya ya ya casuaaaasuyata mahala pale ulipo ikiwa na yako karibu basi waweza kufungua ili tuweze kusoma pamoja kita kitabu cha e, suiya tatu ile aya e, ya kwanza aya ya tano na ya sita. Aya, kwanza, asema, neno haya siku zile aliondokea yohana mbatizaji akihubiri katika nyika ya ya uyahudi na e, na kusema tubuni kwa maana mbinguni umekaribia katika aya ile yaasmata na ya lataa nasema ndipo walipomwendea yerusalemu na uyahudi wote na nchi zote za kando kando ya yordani naye akawabatiza katika mto wa yordani huku wakiziunga madhambi zao kwa hiyo watu walitoka kila mahala wakimwendea yohana ili yohana akawabatiza katika mto yordani kwanini mto yordani ni kwa sababu ubatizo wa bibria ni ubatizo wa maji mengi ubatizo wa maji mengi na uko ushahidi wa kutosha tunasoma tu aya chache eh, kwa ajili ya kujibu swali hili eh, katika kitabu cha yohana surahile ya tatu yohana eh, njili ya yohana eh, sura ile ya tatu na ile aya ya ishirina bii na ishiri na tatu njii ya yohana na b a nasema baada ya hayo yesu na wanafunzi wake walikwenda mpaka nchi ya uyahudi akashinda huko pamoja nao akabatiza yohana naye alikuwa akibatiza huko ainoni karibu na salimu kwa sababu huko kulikuwa na maji tere kulikuwa na maji tere maji mengi naam na watu wakamwendea wakabatizwa ko bibuliya inatambua ubatizo wa maji tere ubatizo wa maji mengi na ubatizo huu ndiyo ubatizo ambao yeye yesu aliye kihelezo chetu aliye mfano wetu aliye njia yetu wetu alibatizwa katika kitabu cha camathayo e, sura ya tatu ukanze akatakisab ay wakati huo yesu akaja kutoka galilaya mpaka yordani kwa yohana ili yabatizwe kumbuka galilaya kulikuwa na maji ya ndoo e, maji ya mapipa e, maji ya vikombe lakini yesu akaenda mpaka mto yordani lakini yohana alitaka kumzuia akisema mimi nahitaji kubatizwa na nawewe nawe waja kwangu yesu akajibu akamwambia kubali hivi sasa kwa kuwa ndivyo itupasavyo kuitimiza haki yote basi akamkubali naye yesu alipokwisha kubatizwa mara akapanda kutoka majini na tazama mbingu zikamfunukia akamuona roho wa mungu akishuka kama uwa juu yake na tazama sauti kutoka mbinguni ikisema huyu ni mwanangu mpendwa wangu ninayependezwa naye yesu anapokwenda kwa yohana yohana alitaka pengine yesu nyeangembatiza yesu akamwambia apana unatakiwa nibatize ili tutimize haki na kama yesu asingelibatizwa kwingi miongoni mwetu lakini kwa sababu alibatizwa kwa ubatizo wa maji mengi katika mto naye alipopanda majini hawezi kupanda kutoka kwenye beseni hawezi kupanda kutoka kwenye kikombe hawezi kupanda kutoka kwenye ndoo alipopanda kutoka majini ndipo na, mtakatifu akamshukia kwa ubatizo ubatizo ubatizo ubatizo maana maana yake hasa hasa ni ni eh, ni nini ubatizo ni ishara ya nini nini nini ya ya ishara lazima uwe wa mengi, uwe ubatizo wa maji mengi kuzamishwa katika kitabu cha yohana yohana sue ya tatu yohana a eh, ukianzia aya eh, ya kwanza yohana at aya ya kwanza panaelezwa kisa cha mtu anaitwa nikodemu na alikuwa mmoja kati ya viongozi wakubwa katika taifa la wayahudi sasa huyu alimwendea yesu usiku nalipofika na kwa yesu yesu alipomuona anapokutana naye anapoanza kuongea naye anamwambia maneno haya katika kitabu cha aya ya ya mpaka ile katikitabuch yesu akajibu akamwambia amini amini nakuwambiya mtu asipozaliwa mara ya pili awezi kuona ufalume wa mungu nikodemu akamwambia awezaje mtu kuzaliwa akiwa mzee aweza kuingia tumboni mwa mamaye mara ya pili akazaliwa nikodemo nauiz maana yesu anamwambia eh, moja kati ya masharti ya mtu kuokolewa mtu mtu uzima wa mirele, eh, mtu kuona wa milele kuona mungu ni lazima azaliwe mara ya pili na jambo hili lilimgusa sana likaamsha aaa za nikodemo kutaka kujua na ndipo s yesu katika aya ya ya eh, ya mtu kuzaliwa akiwa mzee aweza kuingia tumboni mwa mara pili akazaliwa aya yatano yesu akajibu amini amini nakuambia mtu asipozaliwa kwa maji na kwa roho awezi kuuingia ufalume wa mungu kwa hiyo ubatizo ni ishara ya kuzaliwa mara ya pili mara ya pili kumbuka katika hali ya kawaida mwanamke anapokuwa aae ou io i otewmtotoauatumboni aiysabike kwamba mtoto amezaliwa nipale mwili wote wa mtoto, na mtoto, wa mtoto napotoa katika tumbo la mama akiwezi kutoka tu kichwa watu akasema huy amezaliwa Ingine, ingine mukono, au pengine wako wengine natanguliza mkono au auwengiatanguliza miguu hapana ili kwamba ni pale mwili wote unapotoka ne a tumbo la mama. Sasa. Kwa namambia, Nikodemo, sasa sasa hutakiwi kuingia katika tumbo la mama yako maana haiwezekani sasa unatakiwa kuingia katika tumbo la maji kwa kama ambavyo Eh, mtoto mwili mzima unakuwa tumboni mwa mama ndivyo pia sasa mtu mzima aliyemchagua yesu aliyemwamini yesu anatakiwa mwili mzima uzamishwe ndani ya maji na nandiyo maana ubatizo unakuwa ni wa kuzamishwa ndani ya maji anaponyanyuliwa anatoka sasa akiwa kiumbe akiwa kiumbe kiumbe kipya kipya kwa hiyo ubatizo ni ishara ya kuzaliwa na azimauaisa maana lazima majini maana mwili lazima unazamisha unaingizwa kwenye tumbo la maji sawa na ambavyo mtoto mwili mzima unakuwa katika tumbo la mama na na na anapotoka anapotoka mwili mzima tunasema mtoto ndivyo sasa huyu mtu pia majini anakuwa upya lakini bado biblia, inaufananisha ubatizo na kitu kingine tena muhimu katika kitabu cha warumi sura ile ya sita warumi sura ile eh, ya sita msikilizaji wangu unaweza eh, kufungua biblia yakesoi pamoja Kata kitabu cha warumi sura i aaru aaaaru6 neno la mungu linasema amfahamu ya kuwa sisi sote tuliobatizwa katika kristo yesu tulibatizwa katika mauti yake basi tulizikwa pamoja naye kwa njia ya ubatizo katika mauti yake kusudi kama kristu alivyofufuka katika wafu kwa njia ya utukufu wa baba vivyo hivyo na sisi tuwenende katika ukya wa uzima kwa hiyo ubatizo unafananishwa na ishara ya kufa kuzikwa na kufufuka pamoja na kristo kwamba mtu anapomwamini yesu lazima akubali kuhachana na matendo mabaya eh, maisha yake ya kale mambo yasiyofaa na aliyo ya kuyaacha inafanana sawa na kufa na kufa mtu kufa, eh, tena lolote lolote hajui lolote. hawezi hawezi hawezi kuimba kuimba hawezi chochote kwa ayeiyo sasa tunapomwamini yesu tunapojisalimisha kwake kupitia kwa roho anatutakasa na maisha ye, mabaya yanatakiwa yaachwe hali ka ho sasa stunapobatizwa tunadhihirisha kwamba sasa yale mambo yakale ya umacha na ndiyo maana kama ambavyo mtu anapokufa tunapokwenda makaburini kuzika hatuwezi tu kuzika kichwa alafu kiwiliwili tumeacha nje tukasema huyo tayari tumezika au tukazika eh, kichwa na baadhi ya vingo lakini tukaacha mkono nje ili mtu yasabike kwamba amezikwa ni pale mwili wake wote unapofunikwa kaburini unapofunikwa udongoni na ndivyo ilivyo pia kwamba mtu anayemwamini yesu anaingia sasa kwenye maji maji anakuwa ndilo kaburi kwamba mwili wote lazima uzamishwe eh, eh, kama ishara ya kuzikwa kufa na kuzikwa pamoja na kristo na kisha unyanyuliwe utoke eh, kama ishara ya kufufuka na kuanza maisha mapya pamoja na kristo kwa sababu hiyo basi nipende kujibu uh, swali lako ndugu yangu rafiki yangu joshua milonzi kutoka kule dar daresalamu eh, ya kwamba ili ionekane ijurikano imabatizwa mbele za mungu lazima ubatizwe kwa kuzamishwa majini kando ya hapo mbingu inapokuangalia wewe hujabatizwa na yesu alisema mtu asipozaliwa mara ya pili kwa maji na kwa roho hawezi kuriti faume wake kutia moyo uh, rafiki yangu na na na na wasikilizaji wengine uh, kutambua ya ya tu kwa mmoja. Na na batizo mmoja huo huo ni ni majini pia aliyobatizwa yesu kutuonyesha kile kile ambacho ambacho kweli kweli matakwa mungu mungu mbele za mungu. na tunatakiwa nasi tubatizwe hivyo kama ishara ya kuzaliwa upya katika kristo yesu lakini pia kama ishara ya kufa kuzikwa kufufuka na kuendelea kuishi sasa tukiwa hai katika kristo tukiwa hai katika kuyatenda maenz a n o nikushukuru rafiki uh, yangu joshua na ikiwa hujabatizwa kwa ubatizo huo na kutia moyo chagua kubatizwa kama yesu na ubatizo wa, wa yesu na ambao ndioubatizo majini maana hata neno lenyewe ubatizo neno la kiuani lina maana ya kuzamisha au kuchovya kitu chote majini eh, au ndani ya rangi na wala si kuchovia nusu hapana au kuzamisha nusu hapana kitu chote kwa hiyo unapobatizwa lazima mwili wako wote mzima eh, uzamishwe majini Unapotoka sasa unahesabiwa kwamba sasa wewe umekuwa kiumbe kipya nikushukuru sana ndugu Ni joshua milonzi kwa swala lako zuri bwanakubariki na waaji wengine wote naamini maelezo haya yatakua yamekubariki yamekusaidia lakini pia yatakuwa amewabariki na kuwasaidia wengine wengineaikiwa yuko mtu ajabatizwa kwa ubatizokuzamishwa majini na kutia moyo chagua kubatizwa hivyo maana ndio ubatizo wa kweli wa biblia. Na biblia kwepo tu majini bwana kubariki katika wetu wetu amina hebu tuombe baba yetu kwa kwa kipindi hiki kwa swali zuri jibu leo la mko joshua milonzi naamini amesikia litakuwa limembariki limembarikie na wengine hebu asaidia ikiwa yuko msikilizaji yeyote ambaye hajabatizwa kwa ubatizo wa kuzamishwa majini ubatizo unaoendeshwa na kufanywa na kanisa lako la wa, wa sabato mungu moyo, mungu mungu mtie mtie mtie moyo moyo moyo kujisalimisha kwako kujiunga na kanisa mungu moyo, kufanya maamuzi ya ya kubatizwa ubatizwa, upia, kipia, kama kama ili mwisho azaliwe upya awe kiumbe kipya moja matakwa ya saatambiu kwa ajili ya wale watakaokolewa basi mbariki kila msikilizaji kati neumkozi wetu amina na hiyo ndiyo tamati ya kipindi hiki cha biblia ya kujibu naamini ya kwamba kama utokowa na maswali maoni au changamoto endelea kuniandikia kwa anwani hii hapa ifuatayo ifuatayiredio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili awr rg namba ya mawasiliano simu wa kiganjani 7518 Nenale, ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania alikwa nani kibaga wilson na hii ni awr kesho ni mafundisho makuu hawa apa maranatha kwaya na wimbo kuna habari njema ndio ambao wanakamiisha matangazo yetu kama idhaa ya kiswahili ya redoadventista adventista dulia usimame useme na watu wote neno la ngemogozi The city of the people who ya living in the world. The city of na people who are living in the world. The city of the people who are lá in makosa ya yotewa yajuwe ukuburi nakuya Chowatu, bayoué, maneno, na a varizayu, bay, a varizamu, bayou, a na watu, watu maneno, i will be in I can't wait, i amani, Padita puta para ya padi, pada, ah, wajapata. Yunga la muka e na yadi, no ye shawatu kana was emo akapata woko. I love za