unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nikapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipaza sauti himbasana yesu yuwaja tena nujnakuja yesu yeuwt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona vita, ja, maafa, ya dunia tunasikia vita njaa maafa washiria marejeo ya mwokozi pija panda ewe mlinzi yesu yuaja tena da kiswahili ikiutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 16 lakini pia tunapatikana kupitia tovuti ya wwwawr rg kumbuka pia unaweza ukasikiliza matangazo yetu kupitia redio rock fm kutoka jijini mbea pamoja na Monique's radio kutoka jijini salaam karibu tena katika matangazo yetu siku leo utakuwa na kipindi kizuri cha muziki na namuziki pamoja na kipindi cha maneno ya lakini kwanza kabisa basi ni ukaribishi katika kipindi cha muziki na namuziki ambapo utaweza kusikiliza historia ya wimbo wa njiani uniongoza mimi jinalangu ni litanda, ungana nami pendwa msikilizaji katika kipindi kizuri cha muziki na muziki. mimi ni na leo utaweza kusikiliza historia ya wimbo unaosema kwamba njiani huniongoza ni wimbo uliotungwa naye huyu fanny j crosby ambaye alizaliwa mwa1820 na alifariki mwak1915 fanny crosby alitunga wimbo huo m1875 siku moja fanny crosby akiwa nyumbani kwake na alikuwa anahitaji mahitaji ya kila siku yale ambayo tunasema kwamba ni chakula mavazi pamoja na mahitaji mengine lakini akiwa nyumbani kwake ametulia na siku hiyo hakuweza kupata chakula siku nzima alishinda na njaa na ndipo ncrosby alipiga magoti akamwomba mungu wa mbinguni ya kwamba ampatie tu japo dola tano mpendwa wa msikilizaji hapa inazungumzia dola tao za mwaka dola ampatiado ambao itaweza kumsaidia kuweza kumpatia chakula pamoja na mitaji yake mingine ya msingi baada ya crosby kuweza kumaliza kuomba alisikia mlango wake ukigongwa kengele uki katika mlango wake na alipokwenda kufungua mlango alikutana na mtu ambaye alimkabizi bahash bahasha ambayo ilikuwa na kiasi cha shilingi dola za kimarekani dola mwaka o GENING osby kumbuke kwamba ndiyo pesa ambayo alimwomba mungu kumpatia baada ya hapo alipiga magoti kumshukuru mungu kwa muujiza ambao ulifanyika alafu kisha akachukua peni yake na karatasi na kuandika uh, mashairi yenye beti tatu ambayo alikuwa akisema njiani huniongoza yesu wangu mwokozi rehema hatapunguza milele kiongozi ina raha kuandamana duniani daima ni japo sumbuka sana yeye hutenda vyema njiani huniongoza hupunguza matata nikiugua nikiuguahupoza na njaa na shiba lichokapo guu langu nguvu zikapungua jiwa lililo mbele yangu hunibubujikia alafu akamalizia na beti la tatu katika ushairi wake anasema ya kwamba niahuiongoza k kwa ndo zlizokuumsh atanitlza kwkebaba yangu juu kutokufa na mwokozi nitamsifu sana sifa kweli ni kiongozi baada ya kuandika ushauri huu alipatia huyu ni mwanamuziki huyu ambaye alikuwa anajulikana kwa jina la dr robert lawer ambaye alitengenezea muziki kupitia maneno hayo ya mashairi hayo ambayo aliandika fni j crosby baada ya kupata muujiza ule wa kupata kiasi kile cha dora tano Jitani, No, oota nituliza kwake bamba yangu ju nikivikwa kutokufa nikahenda mokozi mitomsifu sana sifa weli nikio inahuzikana kuwa namboni mbalimbali chengamoto swali basi tujuze kupitia anuan hepa ifuatayo redio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 74518882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania karibu tena katika kipindi cha maneno ya taifa raja na karibu huweze kusikiliza maneno hayo mazuri kabisa kupitia maandiko matakatifu ya biblia o msikilizaji mpendwa wa sauti ya matumaini ninayofuraha tele ya kuweza kukaribisha katika mpango huu maalum wa kuweza kujifunza neno la mungu mimi ni he, na pia ninayekuwa tayari kwa kuhudumia ni mchungaji antipa balume tuna mada kuu ambayo tumeandaa kwa ajili ya muda wote tutakaojaliwa neema ya kuweza kujifunza pamoja na mada kuu tuliyo nayo inasema kuwa mwenye heri maishani haleluya kuwa mwenye heri maishani mwako asante kwa kuweza kujiunga na sauti ya matumaini na ninaamini kwamba mungu yu mwema na atakubariki pamoja nami lakini kabla hatujaendelea na jambo lolote lile nakusii kwamba unyenyekee pale ulipo ili kwamba tuombe hebu na tuombe pamoja baba mwema uliye mbinguni asante kwa uwezo wako asante kwa neema yako kwa kuweza kuniunganisha pamoja na huyo msikilizaji kwa kuweza kujifunza neno la mungu ninachokiomba ni kwamba roho ako mtakatifu anitawale aniwezeshe kutamka kila neno lenye baraka kwa ajili yake naye pia amuwezeshe kutafakari maneno yako haya kwa jina la yesu kristo amina rafiki mpendwa kuwa mwenye heri maishani mwako ndiyo mada kubwa tuliyonayo kwa muda wote tutakaojifunza pamoja ngoja nikwambie ya kwamba binadamu wote wakubwa kwa wadogo kila mmoja anakusudia kuwa mwenye heri maishani mwake hata wewe rafiki ungetaka kuwa mwenye heri maishani mwako ungetaka kuwa na furaha maishani mwako hata kama wakaaji wa dunia yote nzima tunakumbana na matatizo ya siku hizi za mwisho yasiyo na hesabu lakini ngoja ni habari njema ni kwamba bado kuna tumaini kwako bado unaweza kuwa mwenye heri kuna watu wengi ambao wangetaka kuwa wenye heri lakini bado hawajajua nini inawapasa kufanya ili kwamba maisha yao iweze kuwa yenye heri kabisa ndiyo maana rafiki nina imani kuwa wewe ambaye utaendelea kufuata vipindi hivi mungu atakuwa amekujaza neema ya kukuonesha namna ya kuwa mwenye heri katika dunia hii ya sasa na hata katika dunia ile ijayo somo la leo somo la leo linasema heri asomaye neno, neno la mungu biblia katika kitabu cha ufunuo ufunuo ni kitabu cha mwisho cha biblia ufunuo sura yake ya kwanza na mstari wake watatu hebu nisome kwa jina la yesu kristo neno la mungu linasema heri anayesoma nao wanaosikia maneno ya unabii huu na kushika maneno yaliyoandikwa ndani yake maana, eh, maana wakati ni karibu bana asifiwe sana. Kama vile biblia hapa ni kwamba kuna heri kubwa kwa aina tatu ya watu aina ya kwanza ya heri ni kwa wale ambao wanasoma neno la mungu heri pia ni kwa wale wanaosikia neno la mungu kama vile wewe rafiki unavyosikiliza kwa sasa lakini pia kuna heri kubwa kwa wale washikao maonyo toka neno hili la mungu bwana asifiwe sana je unaweza kujichukulia heri gani katika heri hizi tatu binadamu wengi ni kuwaambie rafiki ya kwamba ni wasomaji wa vitabu vingi ni wasomaji wa magazeti vitabu vya sayansa na kadhalika lakini ni wachache tu ndiyo wasomaji wa biblia neno la mungu kitabu kinachojaa siri kubwa zinazoweza kutuelekeza kuwa na heri katika maisha yetu Uh, unaona ya kwamba ninakumbuka jambo ambalo mtume paulo aliweza kuliandika kwa mwanaye tusome timoteo, uh, timoteo wa pili sura yake ni ya 3 na mstari wake wa 15 timoteo wa pili nimesema sura yake ya 3 na mstari wake wa15 ha17 nisome kwa jina la yesu na yakuwa tangu utoto umeyajua maandiko matakatifu yanayoweza kukupatia akili hata upate wokovu kwa imani iliyo katika kristo yesu 16 kila andiko limepewa kwa maongozo mung- ya, ro- ya mungu na linafaa kwa mafundisho na kwa kuonya watu juu ya makosa yao na kwa kuwaongoza na kwa mafundisho katika haki ili mtu wa mungu awe mkamilifu ametengenezwa kabisa kwa kila tendo njema bwana asifiwe sana paulo anapokuwa ameandika uh, barua hii hii kwa ajili ya timoteo ona ya kwamba neno la mungu linasema ya kwamba tangu utoto sikia umeyajua maandiko matakatifu ambayo yanaweza kukupa hekima inayoweza kukuongoza katika uzima wa milele ona msikilizaji wangu mpendwa ya kwamba uh, timotheo tangu utoto wake aliweza kufunzwa maandiko matakatifu na hayo yanamfanya kuwa mwenye busara yanamfanya kuwa na hekima yanamfanya kuwa mwenye heri katika maisha yake bwana asifiwe angalia ni wazazi wangapi ambao wananunua biblia kwa watoto wao ni wangapi wanaowahimiza watoto kuweza kusoma maandiko haya ya biblia yinayoweza kuwapatia hekima katika maisha yao biblia ni neno la mungu ni mwalimu mkubwa anayetufunza bila kutuomba gharama yoyote ya fedha kama vile tunavyofanya mara kwa mara kwa waalimu kwenye shule mbalimbali mbali. neno hili linatukosoa katika mabaya yetu yote na kutuongoza kwenye haki iletayo heri Hallelujah, msikilizaji mpendwa hakika kuna heri kubwa kwa wale wasomao neno la mungu kama vile somo letu linatualika katika muda kama nahuu ninakumbuka kuna ushuhuda mmoja ambao niliweza kuupata wa mtu fulani ambaye huyu rafiki alikuwa jambazi mkubwa huyu jambazi siku moja usiku wa manane alifaulu kuweza kuingia katika nyumba ya daktari mmoja na kuweza kuchukua vitu vya samani kabisa lakini baada ya kuweza kumaliza operesheni yake huku akichunguza sasa vitu vile ambavyo alivyoviiba alikuta ndani ya sakoshi moja kuna kitabu kitabu nyeusi kabisa kinachoandikwa juu biblia biblia biblia neno neno la la mungu vizuri jambazi huyu alipokuwa amesoma kwenye kitabu hiki kinaandikwa inasema e, biblia neno Lamungu, aliweza kushangaa akasema hivi kweli mungu ametia maneno yake ndani ya kitabu hiki ni mungu amekuja kuandika kitabu hiki ili kwamba iweze kuwa maneno yake uyu ndugu alisema ya kamba ngoa nisomeneno mmoja tu aasuaake ya makumi mbili na mstari wake wa kumi na tano aaco ake angua seem ambapo biblia likuwa meandika usibe hmm aliposoma na anaamini yakwamba hii ni neno la mungu sasa amesoma mahali ambapo panaandikwa usifanye nini usiibe anasema katika ushuhuda wake huyu rafiki ya kwamba alijisikia mwenye mshituko mkubwa na na moyo wake ulianza kutetemeka mara alipokosa amani aliamua yule daktari haele kile alichokifanya na akasema ya kwamba hakika nitakurudishia vyote nilivyo viiba kwa sababu nimesikia tu ya kwamba kuna mabadiliko mengi ambayo yametokea katika maisha yangu kisa hiki ni kwamba huyo rafiki aliamua kuweza kurudisha vyote alivyoviiba na mara moja alipata waalimu waliomfunza na kumfunza kabisa vizuri biblia mwishowe rafiki huyo alibatizwa na mpaka leo hii yeye ni shemasi mkubwa kabisa katika kanisa la wasabato bwana asifiwe sana msikilizaji mpendwa ona jinsi kuna heri kubwa tunaposoma neno la mungu tunapokuwa kabisa kwa kuweza neno hili linatuletea baraka tele katika maisha yetu katika yohana sura yake ya 8 na mstari wake wa mamit na b uh, yesu alisema maneno hapa ambayo nataka tusome pamoja yohana nimesema sura yake ya nane, na wake wa tatu na mbili, biblia maandiko matakatifu inasema sa mtaifahamu kweli na hiyo kweli itawaweka kweli, kweli, na hiyo kweli itawaweka huru mtaitambua mtaifahamu kweli nayo kweli itawaweka huru unaposoma neno la mungu una heri ya kuweza kutoka katika utumwa wa dhambi kweli hii inakutakasa maana yake unasafishwa kwa uchafu wako wote wa dhambi hata uchafu wa tabia mbaya ya maisha yako mpaka unakuwa kabisa mwenye heri sababu ume, umeonekana kuwa mwaaminifu mbele za mungu wengi wa waliosumbuliwa na tabia ya wizi mara nyingi walipokuwa wamesoma biblia au wakasikia maneno kutoka kitabu hiki cha ajabu hawa walipata heri maishani mwao ya kuweza kuwa huru bwana asifiwe sana wengi wa wale waliokuwa makahaba mara waliposoma neno la mungu biblia wakafunzwa pia kuhusu kitabu hiki leo hii wameachana na tabia hii mbaya na wamekuwa waimbaji wazuri wanaomtukuza mungu kwa ajili ya nyimbo zao haleluya rafiki ngoja nikuambie kwamba waliohuzunika kwa matatizo ya dunia hii shida za magonjwa vita unyanyasaji walipoyasikia maneno ya mungu waliweza kufarijika waliojaa na kiburi waliojaana uchoyo waliokuwa na maisha ya ushirikina walio kuwa walevi waliokuwa walafi na kadhalika mara waliposoma kitabu hiki na kuweza kufunzwa ndani yake walionekana kuwa wenye heri katika maisha yao leo rafiki msikilizaji ninakualika kwamba uweze kuwa msomaji wa neno la mungu nunua biblia hii takatifu uuao kwa sababu itakusaidia mamilioni ya watu ambao wamejitahidi kusoma kitabu hiki wamekuwa na ninaamini ya kwamba mungu akubariki katika muda huu na akuwezeshi kwa kuweza kukupatia shauku rafiki ya kuweza kuchukua heri hii ya kipekee ya kuweza kusoma biblia neno la mungu je ni nia yako leo kumwambia mungu akupe nguvu ya kuweza kupenda kusoma neno hili na kuweza kupenda kusikiliza maneno yake na ni shauku lako kwa uwezo wa mungu kwamba utakuwa tayari kwa kuweza kushika maonyo yote ya biblia ambayo mungu anakualika kuweza kuifanya ikiwa rafiki yangu ungetamani mungu akupe nguvu na juhudi hizi za kuweza kuwa msomaji mwema wa biblia na kuweza kutekeleza yote katika matendo yako ninakusii kwamba tufunge somo hili fupi kwa ombi pamoja unapoinua mkono wako pale ulipo nyumbani mbele za yesu wako hebu natuombe asante mungu mwenyezi asante kwa uwezo wako umekubali kwamba mimi na huyu msikilizaji tuweze kuona kwamba kuna heri kubwa kwa wale wanaosoma neno lako ambayo ni biblia takatifu utuwezeshe ili kwamba tuwe na juhudi hii ya kuweza kusoma neno lako na kuweza kukubali kubadilishwa sawasawa sawa na mapenzi yako baraka zako ziwe pamoja nasi daima kwa jina la yesu kristo amina msikilizaji mpendwa ninaamini kwamba siku ijayo utakuwa umejiunga pamoja nasi tena kwa ajili ya somo nyingine nzuri na mungu akubariki ulikuwa naye mchungaji antipa balume ninakutakia kila laheri pale nyumbani na mungu awe pamoja nawe mimi ni mceli wako mtangazaji wako fanolitanda ni nakutakia baraka za bwana we <laughs>