nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nikapandana makelele yesu yuwaja tena nipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakuj nakuja yesu whii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaendelea kuitegea sikio idhaa ya kiswahili kutangazia moja kwa moja kupitia masafa mafupi ya mita bendi 19 kutokea hapa mkoani morogoro msikilizaji nami kupitia rock fm lakini vilevile kupitiamingst fm mtandao wetu ni www rg siku leo, kipindi hewani sera za ndoa na moja kwa moja ninaamini ya kwamba tutaweza kubarikiwa sana katika kipindi hiki kumbuka tutakuwa na waimbajia wa heavenly e kutokea dares salaam na wao watakuja kwetu na wimbo unaosema ndoa na wimbo wa pili tutakuwa na kwaya ya vijana ya dovya wao watakuja kwako na wimbo unaosema tuna makao msikilizaji ungana ungananawe mchungaji pray God nzota na namada inayosema ujenzi wa nyumba imara ni ujenzi gani huu ni kusia kwamba usipange kukosa kumtegea sikio basi hawapaa enavela wanakwambia ndoa tunazungumzia maisha ya ndoa maisha ya ndoa yanahitaji vumiliwa pekee sana katika ulimwengo leo wanadamu tumemwasi mungu ndio maana ndoa nyingi zimetengana lakini leo natikadinejo kwamba ndoa sioshake bali ni agano takatifu basi naieshemiwe Yalikuwa lima kusudi, na mungu doa Adam na awa ka mame namke, waka unda familia. Yalikuwa lima kusudi, na mungu doa assim, é o já o não a canota, vai que mas a é, já o I i Thank you Che ti eticcosemo o dai va di shahuevu e rani na tanuota shahuevu passerà a dirci miwe no sia shati eticcosemo o dai va di shahuevu jalibu lakini wakashindwa kudumu katika maisha ndona wapo ambao wanaishi katika maisha hayo lakini kila siku machozi yanaotoka hawana mana na wengine wamekuwa wakiteka tu kwanjila kimiyoyoni mwao kuna majelahgu waende kwa nani lakini yesu anasema kwamba ndi aliyounganisha mwingine asiwatenganishe iheshimiwe eh? hiyoshati Aleluya. Baba, mamma, atawatocho, atarno, tumeripuncha, wana wakeweni, wana homeaweni, se domungo, are no sema. Baba, mamma, atawatocho, atarno, tumeripuncha, wana wakeweni, wana homeaweni, se domungo, are no sema no matter what <muchas> you do, No que eu te consigo, no em pé o que já me veio, não me deixe ir, não me que nam moja kwa moja karibu kuweza kumtegea sikio mchungaji prgo zota na ujumba unaosema ujenzi wa nyumba imara huyu hapa mtegee sikio msikilizaji na na na na na somo zuri katika katika kipindi cha cha za ndoa mimi ni ritanda, na tupo tupo mada kwamba ujenzi wa wa nyumba imara na tupo na mchungaji pray na kitabu mbili na ule apili, mchungaji praygod nzota nzota kitabu wafilipi misingi ya eda sikilizaji aendela amadamm en aynablazeni furaha yangu ili nia moja wenye mapenzi mamoja wenye roho mmoja mkinia mamoja uh, kwenye nyumba ya ndoa ina mambo yanayoijenga hapa anaeleza kwenye yadaaene fungu kuwa na nia moja mapenzi mamoja roho moja hiyo katika hali ya pekee nipende tu kushauriana na wenzangu wengi tunaokuwa pamoja na hasa ukizingatia kwenye agano la kale kwenye mwanzo mbili ishirina nne anaeleza vizuri kwamba mtu atamwacha baba yake na mama yake naye ataambatana na mkewe nao watakuwa mwili mmoja sasa kuwa mwili mmoja kuna maana nyingi lakini mojawapo ni hii kwamba muwe na nia moja mapenzi mmoja na roho moja nyumba yoyote wengi wasiojua wanafikiri nyumba ni ule ukuta na jengo na paa lakini kumbe ndoa njema ni wewe mme na mke mweze kuwa kwenye nia moja mapenzi mamoja na roho moja asante sana kwa ufanuzi wa mchungaji sasa mdomo wako unawezaje kuwa simenti na tofali ambalo linaimarisha nyumba yako ayo inaimarisha uh, ndoa yako hiyo maana leo tunazungumzia ujenzi wa nyumba imara ambayo ndiyo ndoa hasa karibu hu mdomo unatakiwa uzungumze vizuri uzungumze maneno laini uzungumze maneno ya kutia moyo na nyumba ambayo ni nzuri sana inajengwa na wanandoa ambao wanaongea kwa lugha tamu lugha ya kufurahishana lugha ya kuheshimiana alafu huu mdomo pia unatakiwa utumike kwenye kucheka pamoja muweze kuwa na mambo ambayo wazungu wanaita hobi mambo ambayo mkielezana mtazungumza na kufurahi na mara nyingi kama mna mambo ambayo yanafanana ambayo mnashirikiana na kuzungumza basi utakuta huu mdomo utakuwa na faida halafu kuna suala lingine la mdomo ambalo ni muhimu kula pamoja kuomba pamoja lazima katika hali ya pekee huu mdomo utumike vizuri kukaribishana vizuri kuwa mezani na pia kuombeana baraka kwa hiyo kama mdomo utatumika kwa njia hizi utakuwa umefanikiwa lakini kinyume chake kuna wengine ambao wanatumia mdomo kubomoa nyumba wenyewe unakuta kwamba ana usengenyaji ana maneno ya kukatisha tamaa alafu hamwombei mwenzake jema alafu ni mkali basi hapo mdomo umetumika vibaya na kwa kweli midomo mingi imeangusha familia nyingi sana Asani sana asante mchungaji nzota kwa huo na yako ujenzi mikono yako yawezaje ya kuwa madirisha ya kuleta hewa safi ili kuweza kufanikisha nyumba hii iitwayo ndoa mikono kwa wastan inatakiwa itumike vizuri kuna mwingine unakuta kwamba uh, katika mambo ya ndoa wanasema anamchukulia mkewe kama eh, mama mkwe lakini mke ni wakwako kwa hiyo unatakiwa saa fulani umshike mkono saa fulani mmeketi umshike begani na mara nyingi wataalamu wa ndoa wanasema mguso unaonyesha ukaribu na kujali e, kuna watu unakuta kwamba mikono yao haijazoea kutumika kujenga nyumba yao upendo wao nakuta mtu anakuja karibu anamgusa mtu bega na mnongonettayaanakasirika kwa nini umeanza e, umeanzaaletea fuj asa kwamba katika hali ya pekee ile mikono yake imezoea shari hiyo inapokuja mtu anastuka hakikisha kwamba mikono yako inakuwa mikono ya baraka na labda tu nieleze kisa kimoja kizuri kuna rafiki yangu alinifundisha juu ya malezi ya yandoa ya mpaka leo sahau alieleza vizuri kwamba alikuwa kijijini alafu mkewe akaumwa na ni ni ni saa kuna kitu kinaanza hapa hapa hapa vibaya basi basi kijana yule rafiki yangu mama ni wapi akasema aaa sema alipomshika kwa ule mkono wa upendo akashangaa mama amepata usingizi mnono akalala mpaka asubuhi hakuwa na haja tena ya kumpeleka wapi hospitali kwa lugha za ndoa ni kwamba mkono wa umpendaye nao ni tiba hata mtu akawa mahali ambapo pana shida eh, pana mateso lakini akasikia sauti ya mpenzi wake ikiita kwamba fulani basi unakuta kwamba anasahau shida yake anamkumbuka rafiki kwa kwaio katika hali ya pekee mkono wako lazima uwe na hali ya mguso wa furaha alafu mkono pia kuna jambo ambalo ndio nataka tuende ndani zaidi kwamba kule kwenye kijiji chetu zamani walikuwa nasema kwamba mtu ambaye anafaa kuoa anapimwa kwa mkono wake kama kiganja chako ni laini sana kama mtoto aliyezaliwa clinic basi huwe ufai kuoa lakini kama mkono wako una ugumu ugumu ugumu ugumu unaonyesha kuwa ulishapambana kidogo kwenye kupasua kuni kukata magogo mkono unasugu. basi una thamani kwa hiyo pamoja na kuwa unajenga nyumba lazima mkono wako uwe nasugu kuamba, unachimba mashimo unapanda mimea ya maana yani, unachapa kazi na wakati ambapo labda mavuno ayakutokea basi unaweza kufanya kazi hata za kupasua mawe kwa hivyo mkono wako una afya ulishe familia kwa hiyo katika hali ya pekee ili nyumba na familia iendelee lazima mkono wa bwana mwenye nyumba uweze kuonyesha kuwa ni mkono unaofaa halafu kuna kitu kingine cha mkono mkono wa mwenye nyumba unatakiwa uje na zawadi e, ukarimu e, jamani baba amekuja basi baba anapokelewa ule mkono ni mkono uletao mambo mazuri kwa hiyo katika hali ya pekee napenda kuatia moyo kwamba nyumba inajengwa pia kwa mkono na asante sana tumeona mikono jinsi inavyofanya kazi kuweza kujenga nyumba ambayo ndiyo ndoa uh, upendo huu sasa unaweza nyumbani tunazungumzia upendo sasa unaweza yumbazendoasaawezakaae nyumbani okay hapa kwenye kudhihirishwa ndiyo mahali ambapo kuna shida watu wengi sana wanasema mimi nakupenda lakini iko moyoni lakini katika hali ya pekee wanasema kwamba ule upendo wako lazima uweke kwenye maneno na vitendo mtu ausome kwa lugha ambayo haitatatanisha lakini mtu mwingine anasema nakupenda lakini akija amenuna tu anasema nimechoka amelala kwenye kochi amelala pale ameenda pale sasa hujui kwamba hivi kweli h mtu amechoka au nini lazima uweke maneno yako kwa uwazi kwa hiyo kama ni upendo mweleze mtu kwa nini unampenda na mara nyingi ili somo napenda niwaeleze tu wasikilizaji kwamba katika utafiti hakuna msichana aliye mbaya duniani wote ni wazuri ntawambia siku moja nibahatisha kuwa mahali fulani kijijini na nkakuta nasafiri mahali fulani sasa tukiwa kwenye darasa tulijua kwamba Uh, kuna dada ambaye si tulifikiri sura yake sio nzuri sana lakini tulivyosafiri moja nakuta kuna mtu ananifuata Ambiya, kila unanifuata kuna kuna shida gani sikufuati naenda huko huko unakoenda wapi so, nyumba jirani nini naoa sasa jamani yule binti unajua ananifuatanauooandaumbajiranima mwangu mawanimwangu binti tulifikiri siyo mzuri kava ni mnene sana ni mweusi amepanda mrefu nasua pale tuazoea wacu wanakambababamba e naafya hata hali ya uchumi ikiyumba kidogo bado ni bonge haya mwingine naye ameoa lakini kama kama vijana tukiwa juoni. Ivi huyu huyu mtu mtu kwa nini akapenda lakini mine kila mtu ana sababu yake nzuri kwa nini anampenda mtu fulani jamani mbona kapenda ka, ka mwanamke kembamba kadogo kadogo mtu mkubwa jamani napenda napenda na na wivu kidogo ambako Mkienda kununua nguo kakivaa tu imetosha mwingine upenzi wa kubeba watu yani haka kembamba, kadogo, potabu na kabeba, beba kdogoaembambkadogonakabebabeba nafurahia hata siku ya kufunga ndoa likabeba sasa kila mtu ana mambo yake sasa jambo ambalo nasisitiza hapa ni kwamba ili kujenga familia yako vizuri lazima ule upendo uudhihirishe ingawa weu ubaba mkubwa katutokadogo kape sifa zote kwamba nilikuchagua wewe sio kwa vile ndikosa lakini niliamua wewe eh, kafupi, kafupi, kepesi kepesi kuna mzee wangu mmoja alikuwa ananichekesha kijijini tunaambia kwa nini ukapenda kamke kafupi na mtu mrefu si alikua nacekesa kwa hiyo wakati uko kwenye shughuli shambani mama watoto pitia hapa ameweka ndoo kichwani basi unachukua tu kikombe unachota maji kutoka kichwani mwake anaendelea mgongoti, ngebiri, umaji, na safr lakini kama ningeoa ngongoti basi yule ingebidi naomba maji afanye nini ige kidogo na kidogo angemwagia maji yote kwenye ndoo kwa hiyo katika hali ya pekee kila mtu ana namna ya kusifia yule aliyempata kwa hiyo nipende kusitiza kwamba katika kujenga familia nzuri lazima ujue kushukuru na kusifia yule uliye naye alafu anasema unapomsifia msifie waziwazi na njia mojawapo wanayosifu wengine ni kwenye maombi unapoomba sema vizuri nashukuru mungu kwa kunipa mwanamke huyu mzuri amenijali hili na hili na hili na yeye anasikia na mara nyingi watu wanapojua kwamba wanapendeka inakuwa vizuri nilisoma kitabu kimoja cha kiingereza nikasikitika sana cha mambo ya ndoa anasema kuna dada mmoja alifikiri kwa kwa vile kila akimpelekea chakula mme sasa sasa marashi mwishoni siku moja akasema liwe sasa, leo month, bam, banana, huma, ya, kamubia, utoto, leo na na huyu hiyo akamwambia baba jambo kamubia, sema mmeeaendi kilapelekea cakula nikikupa chakula kasm baba lakini miaka ilivyosogea chakula badala ya saa kumi na mbili kiaenda saa kumi na mbili nanusu ikaenda saa moja nasasa jioni ya ndoa chakula kinakuja saa kasoro dakika kwa hiyo mbklodawkinia chakula saa mbili dakika dakamoja basi natoka kwenye sehemu ya kulia chakula naenda kwenye sehemu ya kuangalia taarifa na uzingatie miaka ile ya zamani vyombo vya habari vilikuwa vikubwa kwa hiyo lazima kwenye sehemu yake kwa hiyo katika hali ya pekee tupende kueleza tu kwamba upendo wa kweli lazima udhihirishwe utamke wazi kama umepewa maziwa yanywe na useme i want nauseme nahitaji zaidi napenda sana maziwa basi mtu ajue lakini kuna mtu mwngine atapewa leo maziwa anakunywa tu wala hasemi neno kesho kakangiwa chapati anazichapa wala hasemi neno mtu mtu hajui kwamba huyu mtu anapenda kipi Kunyine, anapewa viazi anasema mbona leo hakuna chapati chapati hivi kweli unapenda sasa hey, kwa siku zote unakula upande kwa hivyo upendo wa kweli unatakiwa uirh nkufikia hapo tunafikia tamati ya kipindi hiki cha sera za ndoa kama utukao na maswali maoni na ya changamoto na omba niandikie kwa anwani hii hapa ifuatayoredio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili a awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 745 Nane, nane, nane ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania ulikuwa nami kibaga mwaipaja na hii ni awr kesho ijali afya yako na vilevile vile siri za ushindi namini ya kwamba tutajifunza mengi katika kipindi hicho napotoka hapa studio basi tunao waimbaji wa kwa ya vijana dovya kutokea daressalam wanakuambia tuna makao kutane kesho mpendo msikilizaji Si on va péner ni ni ameka dibiwa. Uzi ogope, Aminni, u aminni, u aminni. Yana wezekana, uki amini, u aminni, ya u, u, u Yana wezekana. Pogon, I i know