nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti nimbasana yesu yuaja tena njnakuj swt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena ni matumani yangu hujambo na unaendelea kutikia sikio idhaa ya kiswahili inaopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 25 lakini pia kupitia tovuti ya www rg ni tena katika kipindi kizuri cha muziki na anamuziki pamoja na kipindi cha maneno ya tay faraja mimi ni fanolitanda namangana nami leo katika historia ya wimbo unasoma kwamba yesu unipendaye pendwa msikilizaji karibu tena katika kipindi cha muziki naona muziki mimi jina langu ni fnuel tanda na siku ya leo utaweza kusikiliza historia ya wimbo unaosema kwamba yesu unipendae unaweza ukaupata katika vitabu vyetu vya nyimbo za kristo uh, vya kanisa la uadventista wa, wa sabato lakini pia unaweza ukaupata katika tenzi za rohoni wakati fulani nchini marekani hulitokea vita vya wenyewe kwa wenyewe kundi moja walijiita jina la union alafu kundi nyingine walijiita jina la da vita hii ilipiganwa na ulipofika mwaka 1 9 vita hii ilimalizika baada ya vita hii kumalizika askari waliopambana wale wa pamoja na wakawa na mkutano wa pamoja nchini marekani askari mmoja aliyekuwa upande wa alisimulia kisa ambacho kiliwasimua wengi sana askari huyu anasema hivi ilipokuwa imebakia siku moja kabla ya vita kuisha alikuwa katika doria na alivyokua katika doria akamwona askari n yani askari wa upande mwingine ule wa eh, union anakuja katika eneo alilopo ali anasema nilikuwa nimekaa sehemu kwa mapumziko na nimekaa kama gogo nilivyomwona adui nilichukua bunduki yangu na kuiweka tayari kwa mapambano ili nifyatue risasi lakini oh, kabla asijafyatua risasi nilisikia yule askari wa upande wa uion akiimba wimbo wa yesu unipendaye niliishiwa nguvu kabisa na kuweka bunduki yangu chini yesu kisha nikaondoka eneo lile wakati sasa uyo askari wa the konfidensi wapo katika mkutano ule anaelezea hayo mambo kulikuwa na askari ambaye amekaa karibu yake akamwambia yuli askari ulietaka kumpiga risasi siku moja kabla ya vita haijaisha ni mimi askari yuli akajivu akasema niliona kuwa wewe ni mtu mwema wa mungu nikaamua kuacha kwa kupiga risasi na niliona una kitu ndani yako baada ya kusikia wimbo ule wa yesu unipendaye msikilizaji na jaribu kueleza nguvu ya wimbo wa yesu unipendae sasa basi mpendwa msikilizaji hebu tujikite kwa mtunzi wa wimbo huu wa yesu unipendae ambaye anajulikana kwa jina la charles wesly ambaye alizaliwa kule nchini uingereza mwaka 177 na alifariki ma1788 baba yake alikuwa ni mwinji ambaye alikuwa inajulikana jina la samuel westly na mama yake aliajulikana kwa jina la susana wesly charl alikuwa ni mtoto wa mwisho kati ya watoto kumi na tisa wa mze samuel aikwa yani watoto kuminatisa oja aika julikana kwa jina lawaaswkasema la uh, la mimi siwezi kukupa jibu la moja kwa moja charles mwenyewe ndio anaweza akakupatia jibu kama itawezekana kumfanya awe mtoto wakoyo cangamoto ma pamoja na matajiri wengine wakubwa asmakataaaabbishiabah we ya we maisha, maisha ya kitajiri ambayo wengi wanayapenda lakini ikawa tofauti kidogo kwa charles alikataa ile ofa ya kuasiliwa kama mtoto wa mbunge tajiri huyu mbunge ambaye uh, alikuwa anajulikana kwa jina la garet esly na akamwambia baba yake mimi litaendelewa kuitwa charles charleswesly na sio charles garret kwa hiyo maisha yakasonga hale na kaka yake john huyu john ni miongoni mwa wale watoto 19sasa wa mzee wesly uh, walikuwa wanasoma katika chuo kikuu cha oxford nchini uingereza na walikuwa ni miongoni mwa watu wenye misimamo mikali ya kidini na muda mwingi walihutumia katika ibada baadhi ya wanafunzi katika chuo kikuu cha oxford wakawapa jina charles pamoja na kaka yake wakasema basi nyinyi tutawaita wa, tutawaita methodist kwa sababu ya ya ile misimamo yao ya kidini kwa na kakake, methodist, methodist, methodist, methodist, methodist. Kubwa. na kaka yake kadiri muda ulivyokuwa unakwenda wakajikuta wanatengeneza kikundi ambacho kilijulikana kama wamethodist na mpaka leo hii wanajulikana dini hii ya yamthist chanzo chake ilikuwa ni charles pamoja na kaka yake hu john sasa, uh, sasa tuachane na hayo twende hasa kwenye utunzi wa wimbo ambao aliutunga huu yesu unpendae kwako n kimbilia wimbo huu uh, wa wataalamu wa historia wanazuori pamoja na wasomi wanaeleza ya kwamba kuna visa viwili tofauti ambavyo vilisababisha wimbo huu charles akaweza kuuandika kuna visa ambavyo mbavyonaksimlia kisa cha kwanza siku moja charles na kaka yake walikwenda kuhubiri kwenye kijiji fulani lakini wenyeji wa kile kijiji hawakupenda sana jinsi walivyokuwa wakiitangaza abari za mungu katika kile kijiji hivyo walitaka kuwamaliza kabisa kuwaua kabisa ikabidi charles na kaka yake john wakimbie kuepuka kipigwo kikali kwa akakimbia akimbia john na charles wanakimbia wakajificha kwenye kichaka fulani kwa wana kijiji wakapitiliza na wanakijiji wakapitiliza pale wakawa wamewapoteza kahi wakawa wanasubiri ya kwamba sasa hasira zao ziishe na waende mbali zaidi wanakijiji ili wao sasa wapate fursa ya kuondoka kurudi nyumbani au kwenda kwenye kijiji kingine kipindi wapo katika kile kichaka wamejificha pale sasa wanatafakari pale nikumtafakari mungu tumaana wapo hatarini maisha yao yapo rehani maisha yao yapo hatarini ha maneno yakamjia maneno mazuri ya wimbo huu yesu unipendaye akaandika akuwa anapenda karatasi lakini akaandika katika ubongo wake akaandika katika akili yake anafikiria yale maneno yesu nipendai. anatafakari kwako kwa ni esu utoshaye awewtoshae kij pamoja na maneno mengine uokoe maisha yangu ni baadhi ya maneno ambayo alikuwa akiatafakari kipindi yupo katika kile kichaka mijificha. na wananchi akatafakari tj wanapita hapo hicho ni kisa cha kwanza lakini kwanz akii wataala wengie wahistoriwanaelezaa kwamba siku moja skuo akiwa amekaa bln kwake kuna ndege aliyekuwa anakimbizwa na bundi kwayo yule ndege akakosea ramani akaingia katika koti la chares baadaye chale sasa akawa amemkumbatia yule ndege katika koti lake ndege akiwa nalia na chales anampapasa yule ndege analia sasa chales baada ya kuona vile akamjia maneno mengine ya, ya mabeti mengine ya wimbo huu wa yesu unipendae kwako kwa nakimbilia ambapo kama utausikia vizuri kabisa wimbo huu akaona ya kwamba aendeleze mabeti mengine kuandika a wimbo huu. Uh, huu lakini mabet egiliapata kando ya haikakauhubinjiiaj vyote hivyo ni kwamba yesu kweli anatupenda na anatujali na wimbo huu umeokoa maisha ya walio wengi na kuwaleta kwa yesu kristo yesu unipendaye wewe unatosha kwako ninakimbilia ndiye kimbilio bora kabisa napokimbilia kwako utanificha katika mbawa zako kama yule ndege alivyokimbilia katika koti la chales akajificha na chae naye akamficha na, na mbawa zake kupitia koti lake sante sana mpendwa wa msikilizaji kikubwa yesu ni kimbilio yesu anatuokoa na ni kweli anatupenda anatupatia afya njema anatupatia mahitaji yetu ya kila siku hakika anatupenda endelea kubarikiwa na wyimbo huu wa yesu unipendani ujuzkupitia anuyapa ifuatayona hii ni awr radio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2055 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania karibu tena katika kipindi kizuri cha pili ni kipindi cha maneno ya tayofaraja na hapa atokuwa naye mchungaji emmanuel rajabu anakuja na somo naosema kwamba kisa cha mfalme yosia nina katika jina la kristo na matumaini ya kwamba uuzima ni mimi mtumishi wako mchungaji emanuel rajabu nimkaribishe tena katika kipindi kizuri cha kuweza kujifunza mandiko matakatifu leo tunaangalia sehemu nyingine muhimu ya mfalme ua mfalme kijana huyu na leo tukubali tu tuuakama wanadamu kwamba huwa tunakosea tunakosea yote hii ni kwa sababu ya dhambi wengine wanasema ni ubinadamu lakini yote hii ni kwa sababu tuya dhambi na dhambi ndio ambao zinatufanya tukosee lakini ikiwa tunakubali makosa yetu pale tunapokosea ni rahisi sana kupata msaada yaani kupata msaada wa kusaidiwa lakini pia unapokubali kuwa umekosea ni njia nzuri ya kuleta uponyaji kwako kwa wwe mwenyewe eh, unapokubali unakosea ama umekosea ni sehemu ya kupata uponyaji ya kuisaidia wewe mwenyewe na sio hivyo tu ni rahisi zaidi watu kusaidia maana unapokubali kukosea sina maana ya kwamba uko tayari kuweza kusaidiwa kwa hiyo hilo ni jambo muhimu na ni jambo la msingi sana katika maisha yetu na huo ndio ukweli hata ukiwa kiongozi si viongozi tunaoongoza sehemu tofauti tofauti e, tukubali tu kama wanadamu huwa tunakosea vile kama kama wengine wanavyokosea kwa hiyo hata unaweza kuwa kiongoziksau ni kiongozi kwa sababu ni mwanadamu sio kwamba mkamilifu asilimia unakosea kamlifuaasilimia miamojab wenge cangmotoabai pokuao changamoto aso kwa wale ambao tunakuwa na madaraka tunakuwa na elimu na kwa, mara nyingi hivi huwa vinatukumbaza eh? na wanasema kwamba mara nyingi haya yote huwa yanatokea tunaokataa kusikia au kupokea ushauri tunaopewa na hivyo kwa sababu ya kiburi na kujiinua basi kabisa kusikia tutakikabisauskawala kupokea ushauri wowote kaopale tunapokataa kusikia kusikiliza ama kupokea mashauri mara nyingi tunaelekea katika kukosea zaidi na zaidi na hatimaye tunaelekea katika katika kuanguka katika kuanguka iko mifano mingi ni kweli wanaosema mafanikio ya kielimu mali vyeo madaraka ndio uonyesha tabia halisi ya mwanadamu wako sahii kabisa kwa hivyo hivi vyeo mali madaraka mafanikio katika dunia hii mara nyingi tushafikia revo hii ndio tunaona tabia halisi ya mwanadamu utu wa mtu mtu yuko ya, na utu ama hana utu katika hatua hizo zote anasikiza zotewi nakupokea ama a leo tumwangalie yosia ambaye kwa kweli alifanya vizuri sana katika utawala wake kwa kuleta uamsho na matengenezo kwa yuda lakini kuna wengine wanasema uamsho huu ulikuwa ni wanje tu lakini ndani ya mioyo ya watu ilionekana eh, watu baazi walikuwa hawajapata uamsho kamili hawajafanya matengenezo maana waliendelea na ibada za miungu lakini pia hiyo yote ni kwa sababu ya manase manase eh, alifanya mabaya sana alifanya maovu sana na kwa hivyo kuondoa ile hali ilikuwa bado ni ngumu ilikuwa ni ngumu sana kwa hivyo mungu alikasirika na kwa hivyo aliamua kuwaadhibu mfalme wa misri alikuwa akienda kupigana na washuru kwa mtu wa fulati eh, na yosia akasikia akataka kupigana na mfalme neko lakini mfalme neko alimshauri yosia asitingane na yeye eh, maana hilo lilikuwa ni shauli la mungu lakini mfalme yosia aligoma na akutaka kusikia ushauri wa mfalme neko wa wamisri kuwa jambo hilo ni agizo la mungu maadaye yake alienda kujana na mfalme meko kwa vita ila mfalme yosia akapigwa vibaya na kujeruhiwa huko megdo lakini vijana wake wakamrudisha yerusalemu na hivyo akafia yerusalemu ni muhimu hapa kutambua kuwa kila kilicho cha kweli haijalishi kinasehemwa na nani basi hicho ni cha mungu kweli zote ni za mungu yosia hakutaka kumsikiliza mfalme wa misri neko pengine aliamini kwamba huyu anawezaje kuniambia mimi haya najo amezungumza naye na, na hiyi inakwaga hivyo wakati fulani tunakuwa na dharamu yaani unaweza ukasema mtu mwingine awezi kukwambia chochote lakini unajua mungu anaweza kuzungumza nayeye kupitia mtu yoyote katika dunia hii kayo inahitaji roha mungu ili kuweza alifanya itavuwezawasaaaaylakiikosa j lili mgharimu likamshusha mpaka umauti hii yote ni kwa sababu wa kutaa kusikia wala kupokea mashauri pengine mafanikio yalimpumbaza hata leo sisi tunapofanikiwa kusikiza na kupokea mashauri ya watu wengine huwa ni ngumu sana huwa ni ngumu wako wanaokubali lakini huwa ni ngumu na kwa sababu ya hayo angalia yosia kwakweli yak kwa hata hivyo hakuna kifo kilicho kizuri lakini kuna njia nyingine ni vifo vya aibu bwana atusaidie leo tusitumie udhaifu wetu binadamu wetubinadamu kwa sababu ya kiburi yakiburikataamashaui hata na ya mungu bwana atusaidie kuyakubali makosa yetu kwa njia hii tunaweza kupata msaada tunaweza kusaidiwa tunaweza kusaidika kwani makosa mengi tunayoyafanya tena karibu yote ni kwa sababu tumekataa kusikiliza au kupokea mashaui tunayopewa mungu atusaidie kuwa na tabia ya unyekevu na kujishusha bwana akubariki bwana akulinde bwana na akutunze bwana na akuangazie nuru ya uso wake wala abariki shughuli zako za mikono wala abariki shughuli zako za kilimo za kujiajiri za kuajiliwa za biashara za ufugaji bariki na familia yako na ykuponya kulinde na kutunze katika jina la kristo mokozi wetu amina asante sana mchungaji emmanuel rajabu mimi ni fanuetanda na ni kushukuru sana mpendo wa msikilizaji kwa kuwa nasi katika idhaa ya kiswahili ya redio ya adventisa ulumwenguni He knows.