nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nigapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti nimba sana yesu yuaja tena naujnakuja yesu tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona vita, ja, maafa, ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mwokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena na hii ni idhaa ya kiswahili ikikutangazia kutokea morogoro tanzania kwa masafa mafupi ya mita bendi 25 mpendwa msikilizaji kumbuka unaweza kunipata pia kupitia mrning fm na bila kusahau rock fm iliyoko kule mkoani mbeya hapa nchini tanzania bila shaka msikilizaji unaweza kuungana nami kwa mtandao wetu wa www jina langu ni kibaga mwaipaja na hii ni awr hii leo katika kipindi cha sera za ndoa linaamini kwamba tutaweza kubarikiwa sana pamoja naye emmanuel na mada unayosema hatari ya kukagua simu ya mwenza wako hiyo ndiyo mada pendo ambayo itakuwa hewani hivi punde tu lakini kwa upande wa waimbaji tunao wa waimbaji sua tukasa kutokea hapa morogoro watakuja kwako na wimbo unaosema ng'ambo ya yordan na katika wimbo wa pili tutakuwa na waimbaji watemeke kwaya kutokea dares salamu wao wanatuambia lipo wimbi basi hawa pa tukasa kwaya kutokea hapa mkoani morogoro hawa ni sua ng'ambo ya yordan msikilizaji kwa ujumbe huo unachukua nafasi ya pekee kukaribisha kuweza kumtegea sikio emanuel ulime na mado unasema hatari ya kukagua simu ya mwenza wako mpenzi msikilizaji karibu katika kipindi chetu cha sela za ndoa siku ya leo upo nami emanuel ulime ni mtaalamu wa ushauri nasihi kutoka chuo kikuu cha jordan siku ya leo tutazungumzia hatari ya kukagua simu ya mwenza nazani madai inawezekaa na mada utata kwa baadhi ya watu kutokana na zana ambayo imejengeka kwamba labda kama mi ni mwaminifu na mwenza wangu ni mwaminifu kuna haja gani labda ya kuficha jumbe inazoingia kwenye simu yangu au simu simu zote zinazoingia katika yangu kwa hiyo huwa inategemeana na baadhi ya wanandoa jinsi ambavyo wanaendesha mambo yao na jinsi wanavyohusiana katika simu ya mkononi lakini lakini tafiti nyingi nyingi katika dunia ya ya leo kuwa kuna hatari kubwa sana sana wenza simu za wao ambapo ambapo matatizo mengi au au kutokana na hii tabia ambapo, wengine kujiuwa, au wengine kujiua hata hata kusababisha madhara kwa kwa watu kuwadhuru pia kupelekea ndoa nyingi sana kuvunjika kutokana na hii tabia na mara nyingi tabia hii imekuwa ikijitokeza kutokana na baadhi ya wenza kutengeneza ile hofu ya usariti na mara nyingi hofu ya usariti inatokana pale mwenza labda navo isi mwenzie ana mahusiano na mtu mwingine labda hana ma, au hana mapenzi ya dhati kwake kwa hivyo basi inampelekea yeye kwanza hiyo tabia ya upekuzi na mara nyingi hofu ya usariti huwa inatokana pale ambapo labda mtu anakuwa na wivu kupita kiasi au inaweza sio wivu kupita kiasi ikawa tu ni mabadiliko ya kitabia kwa mwenza wake au inaweza ikawa ni kukosekana kwa mawasiliano tukianza na fasukianzanaule wivu kupita kiasi kupita kiasi wivu kupita unatokana labda unakuta mtu anashinda kujiamini au kujikubali mwenyewe labda kwa mwonekano alionao na kuhisi mtu alionae ana hazi kutengeneza ile hofu ambapo labda akimuona mwenzi ake amesimama na mtu anacheka naye au hata anaongea naye nae yule mtu ambaye anakuwa labda labda anahisi anahisi ana mzuri kuliko kuliko au mtu kipato kikubwa kuliko ye. Anahisi, haba, kuna ambae nakalbad boena inaeza kaa kipindi cha uchumba alikuwa anaonesha tabia nzuri au alikuwa anaonesha yale matendo ambayo yalikuwa yanamtengenezea mazingira ya ye kubalika kwa wake lakini kumbe ana mapungufu mengine ambayo naaficha, ambayo alikuwa labda labda kukosa nafasi kwa wake. Kipindi, na na mwenzi wake wake ikifikia kipindi ameshaingia na na anaanza kuleta yale yake ya kawaida kawaida jinsi alivyokuwa alivyokuwa tabia zake za ambayolikfafaaeazultal an- mazoakeya nampelekea huyu mwenza kutokana na yale mabadiliko makuba amejitokeza akahisi labda mwenzake ana mtu mwingine maana labda anamtendea hivyo lakini kumbe tu kwa kwa kwa kwa sababu hakujua kiundani ya ya mwenzake hakupata muda wa kutosha naye kujua kwamba mapungufu yake ni kwa hiyo pia inaweza kutengeneza ile hofu kukosekana mwngineuandani maaifu amwenzakekupata yanajumuisha vile ambavyo mwongeaji anawasilisha ni yule sana au mtu mtu na jinsi ambaye anamsikia kile kwa nyingi, kwa, kwa mara nyingi fanisi imekuwa shida kubwa sana katika ndoa nyingi kwa jinsi labda mwenzi anaweza kalitegemea kwamba nikisema hivi naweza nikajibiwa hivi lakini mtu kutojua jinsi sahihi ya kumjibu mwenzie anaweza kajikuta akamkwaza mwenzie Mjibu kwa namna mwenzia, vibaya, afu na labda mjibu ka nanauale tabiakuuawenzaoneaa a nafanya hivi au hana mapenzi ya ya ya ya na na na kutokana tu vile ameshindwa kujua kujua kwa namna gani amjibu vizuri mwenzi wake hivyo hivyo basi hivyo ni moja vyanzo vinapelekea hofu usaliti ambayo inampelekea mtu sasa kuanza kuwa ile tabia ili labda mpaka anakuwa anafanya hivi au kutaka kujua kitu gani kinaendelea waweza kukutana nini nini labda na ukiwa adanapekua simu ya ya ya mwenzi mwenzi mwenzi wako wako wako unaweza ukawa simu usijue labda labda ya sasa, labda jinsi anavyohusiana na na marafiki zake sasa sasa upande wa mwanamke kwa jamii unakuta wanawake wengi wanakuwa urafiki ule na na marafiki zao wa kike wakike ambaoule urafiki ule unakuwa ni wandani sana kwa majina ambao anaitana labda yanaweza akaa yakakushtua labda mwanaume kwa mfano labda unakuta mwanamke wako ana jina labda kwenye simu yake unakuta amesevu labda witat bebi mane au mpenzi au hata unakuta meseji ambazo zinaingia kutoka kwa rafiki yake wa kike ni zile meseji unakuta ni za mahaba au ni meseji nzito ambazo hata u mwenyewe utumiwi lakini ni tu wanavohusiana labda ufahamu. Ndapo, labda ufahamu endapo umechukua itut amii lada kwamnrafikiake wakike na endapo labda ulikuwa na ile hofu ya usaliti kwamba usaiti aalafu umekuja kukutana na msej kama hizo aafu unakuja kwambia labda nirafikia knza ka ni ngumu sana kuamini kwa uaza kajikuta labda umepata mshtuko mkubwa sana ambao mshtuko ukaambatana pia na msongo wa mawazo ambao ukaendelea kutafuna siku hadi siku ukajikuta unatengeneza magonjwa mbalimbali mbali ya kiakili kwa jita umepata sonona kutokana tu na yale maumivu ambao unakuwa unayapitia moyoni kutokana na kile kitu uliweza kukiona na sasa kama unakuwa na hiyo hofu ya usaliti na kama hizo lakini so, kwa upande upande tu wa wa wanawake wanaume tumetofautiana katika malezi ya familia kuna baadhi ya familia unakuta mtoto wa kiume na dada zake jinsi mahusiano majina yani majina ambayo labda labda kama ni wapenzi kwa hiyo unakuta mwanamke katika familia yake ye na ndugu zake tabia siku anapokuja kuona labda kuna simu ya mme wake kuna kuna labda dada yake labda anamwita ayo majina a ni ngumu zaidi inakuwa ni ngumu sana kuamini kwamba ni ni kweli labda dada nike labdadadaake ndokamwita hivi au mdogo ake kamwita hiv kutokanaa kwamba hana mazo ayo katika familia yake majina mazuri mazuri au atkutat mama ake inaweza jinanalomwitatenezea yani, wasiwasi kama anakuwa na ile hofu ya usaliti ndani yake kwao ndo hivyo inaweza kampelekea mtu akajikuta anapata yule msongo wa mawazo ambao unaweza ukaendeea kumtafuna taratibu taratibu na akajikuta kinga yake ya mwili na zorota na magonjwa mbalimbali knaauate labda, labda hasira ya unaweza unaezkakuta umemshambulia mpenzi wako au mwenza wako ukamuumiza vibaya matatani lakini kutokana tu na kwamba umepekua simu yake ukaza ningependa tu kusema kwamba simu ya mtu au kupekua simu ya mtu ni saa sana kuingilia faraga yake unaposhika simu ya mwenzi wako na kukagua yake kwa baadhi ni sana kuingilia ya ya ya kwani kama kuna kuna jambo kuwa muda mwafaka kujua kuna vitu hasa ya familia ya kila mmoja unakuta labda kuna kila ya kuna vitu ambavyo katika familia ambavyo kila mmoja unakuta anaongea na familia yake ambavyo unakuta mwenza wake si kwa labda mke anakuwa hataki mume wake afahamu vitu ambavyo inaendea katika familia yake ambao nakuwa na wasiana na familia yake lakini pia labda mume pia unakuwa na vitu na familia yako ambavyo hutaki labda mwenzawako afahamu ni kwa sababu tu labda muda hujafikia au anajihisi kuwa hayupo huru kufanyaje wewe ufahamu muda huo kwa unapokuwa unapekua simu ya mwenzako pia unakuwa unaingilia faraga yake kwa hiyo sio kwamba tu takutengenezea madhara wewe endapo labda ukakutana na meseji au ujumbe ambazo zikakutatanisha lakini pia hata ee pia unakuwa umemuingilia ile faraga yake akajisikia na vibaya naye ee pia pia ni muhimu kufahamu kuwa unamasifakuanz wako wa kuwa na marafiki zake lakini pia anauhuu na mauzui ambao, kwa njia tofauti ambazo ambazo ee pia upasu kuzifahamu kwa ili kuepuka hayo yote Kwepuka, kuni ni vyema kuepuka ni ni vyema vyema kuepuka kuepuka kushika au kuwa mwenzako, au kuwa kuwa karibu na na na simu simu ya ya ya ya ili ili ili uweze kufanya hivyo kwa sababu mara nyingi hofu hofu labda isikupelekee kufikia kwanza ya kuwa makini wakati unaanzisha ivema kueuka kuaz kakuaau kwa pande zote kwamaana ya mazaifi yake vizuri na upande wake mzuri vizuri ili unapoingia katika mahusiano usiwe hiyo hofu ya usaliti kwa sababu unakuwa unamfahamu wako vizuri vizuri vizuri ni labda katika ya katika ile hatua hatua ya ya urafiki urafiki ambayo kila mtu anakuwa anakuwa huru huru tabia zake sanafawozovzdtaaoea maaifi yake kuonesa kila kitu ambacho kitakusaidia kumjua vizuri mahusiano unakuwa unamjua kabisa, ubaga, unamjua kabisa kina kiundani zaidi zaidi ambayo itakuwa ni rahisi kufahamu kama kituo kenye usaliti au hapa ni mazae yake tu ya kawaida kwa huyu ni vyema kuwa na mahusiano na mtu muda mrefu kabla ujaingia katika mahusiano ya ndoa ili kuweza kumfahamu mtu vizuri na changamoto baadaye labda labda kukosa uaminifu naye kuhisi usaliti, au hata wivu wivu kupita kupita kiasi kiasi lakini pia kitu kingine kuepuka ni vyema kutafuta mtu ambaye unahisi unaendana naye kwa maana ya kwamba ukijangalia wewe ukimwangalia na mwenzio unahisi kwamba mnaendana kwamba mtu ambaye hata kupa mashaka endapo anakuwa ameenda sehemu amechelewa kurudi au ukimwona anacheka na na wengine kwamba inabidi uwe na mtu ambaye unahisi ni hadhi yako sio kupalamia palamia yoyote ambayo labda unakuwa una hofu hata ukiwa naye hiyo itaku, itakupelekea ukawa na hiyo changamoto ya mwisho wa siku ukajikuta unaanza kuanzisha hofu ya na kuanzisafunaanza kupekua si na ukapata maaa makubwa kama yo ya kisikolojia lakini pia hata mazala mengine uweza ukapata asira kali ukigundua vitu ambavyo hukutarajia kuvikuta labda na umeishia sehemu mbaya lakini pia kuondokana hilo kabla ya kuingia katika mahusiano unaweza ukatafuta msaada wa wanasii wa au kabla ya kuingia katika ndoa ya kufahamu mambo tofauti tofauti ambayo mnatofautiana katika mahusiano wenu au aeza kapanga mambo ambayo mnaweza mkayafata katika mahusiano yenu ili kwamba isitokee migogoro yoyote au changamoto yoyote hapo baadaye kwao ni vizuri pia mkakutana pamkakutana mkamfata mnasihi mwanasikolojia kwa ajili ya kufahamu kwamba mi na changamoto hizi au tofauti zetu ni hizi kwao mkaweza kuzimaliza kwamba mtakabiliana nazo vipi ili muweze kuwa na mahusiano yaliyo bora ambayo yatakuwa hayana hofu ndani yenu na siokuwa na wivu kupita kiasi na kani mahusiano yenye mtizamo chanya au yenye ustawi mzuri ambao utawahepusha nyie na migogoro mbalimbali au na changamoto mbalimbali ambazo ambazon zikawasababishia mazara makubwa ya kiakili lakini hata pia kimwili huo oh, huu ndo mwisho wa somo letu asanteni kwa kutusikiliza <muchu> na kufikia hapo ndio tamati ya kipindi hiki cha sera za ndoa nikukumbusha tu kwamba kama na maswali au jambo nakutatiza endelea kuwawasiana nami kwa anwani hii hapa ifuatayo yesoniwaja tena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2055 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kumbuka ulikuwa nami kibaga mwaipaja na hii ni awr kesho ni ijali a fya yako na siri za ushindi napokuaga kutoka hapa studio endelea kubarikiwa na wimbo kutoka kwa waimbaji wa mwenge wakikwambia lipo wimbi barikiwa msikilizaji liko wimbi linolokuja na kupepeta magugu na ngano जागन नी की एलीशा कमा इたजीजे गनमतुदू 歌也中我m中がの你想空嘛一他自天がなま歌 tiakerongo mtakatifu iketwimisa badilike tuwendanotuvunwe pamoja ngano ikiisha koma itacice ngana madudu ش空一تじ间がなمدد 我归路。 Seu exícuto disse se alívio Aça Vale Atacar Pouco Já Me thank you Chosina uzuni, kipotovu kita keep