unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakuj nakuja yesu tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu iwaja tena unaendelea kuitegea sikio idhaa ya kiswahili kikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 5 kutokea hapa mkoani morogoro mpenda msikilizaji ungana nami kupitia morning mningst fm na vilevile vile kupitia rock fm hii leo mtandao wetu unaweza kutupata kwa www awr hi leo tutakuwa na kipindi cha biblia ya kujibu na hapa tutabadikiwa naye mchungaji emmanuel andrew pamoja manandrewpamoja tanda wakijibu maswali yako ambayo aliweza kutufikia hapa studio basi moja kwa moja tuangalie watakao tubariki kwa njia ya nyimbo katika wimbo wa kwanza tutabarikiwa na waimbaji wa dodoma adventist moa wakija kwako na wa tazameni, Mwana katika wimbo wimbo wimbo katika wa pili basi kwaya ni ni wavunaji na ni kusudio naamini tutabarikiwa na hawa aa waimbaji wa dodoma adventist Chorus. tazameni dodomaamwan Tazam beni, wana kono, pachukuae, tandia uli mu Ali echinjua, tanguku e kwamisi, dia dunia, uyuni era, pariza kezi limegua, wamba ataku yaku. ku. A radia ya quer e ao combozi ele na boa não é tu e sou sarabari se wadikubwa ya uzima tulipata, toka kwa mfalme aliye kufaa wa ajili yetu dano hiyo iliyomwagikahena tosha kusafira miza watu wotewa Jesus kila ulibi utamkirie mkombozi wetu namomio iliyomwagikaina tosha kusafira miza watu wote wanawa mwamini yesu safi ga biza wote wana yesu na kila mtu na kwa wimbo huo huyu hapa fanuel tanda pamoja naye mchungaji emmanuel andrewna mpendo wa msikilizaji nikukaribisha tena katika kipindi kizuri cha biblia ya kujibu mimi ni fanuel tanda na nimeweza kupata fursa pekee ya kuwa naye mchungaji emmanuel andrew ambapo leo ataenda kujibu maswali mbalimbali mbali ambayo imeweza kuuliza katika kipindi hiki na swali la kwanza linatoka kwake huyu alois mkweza kutoka kule iringa yeye anauliza ya kwamba dhambi ilitokea wapi ikiwa mwanadamu aliumbwa mkamilifu ni sana mchungaji emmanuel nre kwa ajili ya kuweza kujibu hilo hilo swali dhambi ilitoka wapi lakini kwanza tunakuzungumzia dhambi asa tutafahamu thambi ni nini fu utaendelea karibu sana mchungaji manulu asante sana ndugu mtangazaji kwa kipindi hiki kizuri ambacho uh, msikilizaji kwamba amekwishajiunga katika redio yake na tuko pamoja sasa katika kipindi hiki cha uh, biblia au na kama mtangazaji ulivyosema ya kwamba hivi dhambi ni kitu gani hasa kwamba dhambi ni nini tunapozungumza habari hii na tutaelewa pia kwamba nini maana ya dhambi kwa sababu tunaposoma katika kitabu cha ah, waraka Wakwanza wa eh, kwanza wa yohana waraka wa kwanza wa yohana sura ile ya, ya tatu na ule mstari wa nne inajaribu kutuonyesha na kueleza hasa nini maana ya dhambi waraka wa kwanza wa kwanza yohana sura ya tatu, na ule mstari wa mstariwa anasema ya kwamba kila atendaye dhambi afanya uwasi kwa kuwa dhambi ni uwasi kwa hiyo dhambi ni uwasi na ni uwasi wa nini ni uwasi wa sheria kwa hiyo mwanadamu aliasi sheria ya mungu na kile kitendo cha kuasi kinaitwa dhambi na mungu alipoumba aliumba vitu vyote vikiwa vikamilifu katika ukamilifu wake na katika mwanzo ile sura ya kwanza e, ambayo mungu aliitumia na inaeleza juu ya namna ambavyo mungu alifanya kazi kubwa ya uumbaji na kwa muda wa siku sita aliumba na baadaye alipotazama vitu vyote alivyoviumba akatamka maneno haya katika kitabu cha mwanzo sura ya kwanza mstari wa 31 mungu akaona kila kitu alichokifanya natazama ni chema sana ikawa jioni ikawa asubuhi siku ya sita kwa hiyo mungu alipoumba vitu vyake vyote kazi yake yote ya yaumbaji alipoitazama ile kazi yake akasema tazama e, imekuwa njema na kwa namna hiyo basi ninatamani sasa tuangalie dhambi katika dhana kubwa mbili moja e, dhambi tunasema kabla ya, ya maisha hapa duniani lakini pia dhambi katika nyakati zile ama mbinguni yani tunataka tugawe katiugae maeneoaii sababu kuna maisha kabra ya na maisha baada ya dhambi. Na kwa sababu juu ya dhambi sababu juu lakini tuangalie basi e, tunafahamu kwamba mungu alipoumba vitu vyote vilikuwa ni vikamilifu na vitakatifu wakiwemo malaika na moja ya malaika ambaye aliumbwa alikuwa anaitwa ls E, hapo baadaye tutaona kwamba aliitwa nani lakini tunamwona anayetwa lusif na anaelezwa katika kitabu cha ezekiel ezekiel ile sura ya ishirini na nane ndipo tunakutana na habari hii katika kitabu cha ezekiel e, sura ya ishirini na nane naule mstari wa kumi na tano neno la mungu linasema maneno haya ya kwamba ulikuwa mkamilifu huyu anayezungumzwa anazungumza kwamba ulikuwa mkamilifu katika njia zako tangu siku ile ulipoumbwa hata uovu ulipoonekana ndani yako kwamba biblia inapoandika juu ya habari ya dhambi na mwanzo wake inasema ya kwamba uh, s alikuwa kiumbe kama viumbe wengine walioumbwa na alikuwa mkamilifu kama viumbe vingine lakini biblia inasema ya kwamba mpaka pale uovu ulipokuja kuonekana ndani yake kwa hiyo tunaona ya kwamba kumbe asiri ya dhambi au mwanzo wa dhambi ulitokea ndani ya kiumbe kinachoitwa na na na na na tunafahamu ya ya kwamba malaika malaika malaika malaika malaika malaika walikuwa na mbali mbali. Na malaika makirubi, na malaika walikuwa majukumu mbalimbali mbalimbali kulikuwa kulikuwa wanaitwa wanaitwa makerubi masarufi hao wote ni ni makundi mbali mbali ya malaika. Na, Lusifar, alikuwa ni malaika mkuu. alikuwa mkuu aliyekuwa wa malaika wengine kwa hiyo alikuwa karibu sana tunaweza aa alikuwa karibu sana na mungu na kili kitendo chakuwa karibu sana na mungu anaona utendaji wa zile nafsi tatu na ikafika mahali kwa sababu anapata maelekezo kutoka kwa mungu kwenda kwa malaika wengine sasa akaona ile nafasi aliyokuwa nayo inaweza ikawa ni nafasi nzuri kwake kuitumia ili kupenyeza mambo yake akajiinua na kwa sababu hiyo basi mwanzo na ndani yake dhambi ikaonekana uovu ukaonekana na kwa sababu tumesema dhambi ni wasi wa sheria nini kilitokea basi alianza kushawishi malaika wenzake ili ya kwamba waambatane pamoja naye na hili tunaliona katika mstari ule wa saba, tunaposoma hapa anasema, anasema moyo wako uliinuka kwa sababu ya uzuri wako umeiharibu hekima yako kwa sababu ya mwangaza wako nimekutupa chini nimekulaza mbele ya wafalume wapate kukutazama kwa hiyo moyo wa s uliinuka akajinua, akajinua ndani yake na kitendo cha kujinua ndani yake akaona ya kwamba anaweza akafanya mambo mengine makubwa na akatamani ile nafasi ambayo ilionekana kuwa ni nafasi ya nani nafasi ya mungu na kwa sababu hiyo e, mungu hakupendezwa na nalile jambo na maana nadiomaaabibia katika kitabu cha ufunuo ufunuo sura ya kumi na mbili na ile aya ya saba inaeleza habari fulani inayohusiana na, na lusfa huyu nini kilitokea katika ufunuo kumi na mbili msari wa saba anasema kulikuwa na vita mbinguni kwa hiyo vita inayotokea mbinguni ni vita kati ya Lusufa na mikaeli mikaeli na na na na jeshi jeshi jeshi jeshi lake lake lake maana vita ilikuwa ni kati ya kwa hiyo alikuwa na jeshi lake anasema kulikuwa na vita mbinguni mikaeli na malaika zake wakapigana na yule joka yule joka naye akapigana nao pamoja na malaika zake kwa hiyo maana yake alipojinua na uasi ukaingia yake alishawishi baadhi ya malaika inaripoti kwamba hata alipotupwa tutaona hapo mbele alitupwa na theruthi moja ya malaika kwa hiyo hao walioungana naye wakawa upande wake na nahuo upande ukawa ume sheria sheria ya ya ya ya mungu ya kwamba ya mungu aliwaambia kwamba kanuni ya mungu taratibu za mungu ni kandamizi mungu hana haki na kwa namna hiyo wote walioungana naye wakawa kinyume na malaika wa mungu chini ya ya ya ya jemedari uh, mikaeli na na pande mbili zinazokinzana juu sheria mungu na hapo ndipo tunaona asiri sasa ya dhambi maana yohana chiniya ai wa, eh, wa, wa, uh, wa sheria kwa hiyo huyu rusfe akaasi sheria ya mungu na akapata watu akapata kundi kubwa la malaika lililoambatana naye wakawa sasa uh, ni kundi la uwasi wa sheria ya mungu na hapo ndipo tunaona asili ya dhambi na auakatupwahi maana nasema eh, baada ya tukio hilo uh, akatupwa hakushinda ukisoma msari wa, wa nane eh, ufunua kumi na mbili nane hakushinda lakini sasa unaweza ukajiuliza yuko wapi ukisoma ufunua kumi uh, na mbili kumi na mbili hapa chini na anachokifanya sasa ni kitu gani akiwa hapa nwaraka wa kwanza wa petro tunaelezwa jambo fulani hapa anasema ya kwamba anachokifanya kwa sasa anazunguka zunguka kama simba au akitafuta mtu afanye nini kwa hiyo kazi ya shetani ni kutafuta na aliposhuka hapa mbinguni ndiutagundua kwamba katika uh, wakati ule mungu mwanadamu mwanadamu tunapozungumzia sasa hapa duniani alikuwa mkamilifu na aaaaamilifua na kwa sababu ya ukamilifu wake mungu alimpa sheria na taratibu katika mwanzo bil kiasaba alimwambia matunda ya mti u katikati kwa sababu ni mti ambao matunda yake ni ya ujuzi wa mema na nini, na mabaya. na pokula, na na nini mabaya kwamba utakufa hakika kwa sababu shetani alishakuwa ni mpingaji yani mpinga sheria ya mungu alipotupa akaendeleza ule namabayaawambiam wake ndipo tunaona katika katia mwanzota shetani kupitia kinywa cha nyoka anaenda kwa mwanadamu huyu nyoka mwanadamu huyu hawa na anamwambia ya kwamba uh, at hivi ndivyo mungu alivyosema wanaanza mazungumzo juu ya sheria ya mungu na mwanamke anamwambia ya kwamba mungu amesema wala tushyaguse. lakini mwanzo 34, nyoka anamwambia mwanadamu hata ukila ukila hautakufa hakika na mungu alisema ukila, utakufa hakika kwa oaaabiaaaakiaaao unaona kauli mbili kinzani mungu anasema utakufa hakika shetani anasema hakika hautakufa na na mwanadamu akala lile tunda hatimaye dhambi tena ikaingia katika ulimwengu huu kwa hiyo tunamwona aaaona uh, kama mwanzilishi ama mwenye asiri mbebaji wa dhambi tangu mbinguni hapa duniani hapa duniani kwa sababu yeye kazi yake ni udanganyifu akamdanganya mwanadamu mwanadamu dhambi ikaingia pia kwa damu, mmoja na mpaka leo tunaendelea kuyaona matokeo ya dhambi katika ulimwengu kwa hiyo dhambi ni uwasi wa sasa cha dhambi, jinsi maana ya mm. sasa hapo tumeangalia kwamba hii ni sheriaachunaiaatuania an a amtnaaaaa undaiachomwongoza mwaadam kufahamu kwamba hii ni dhambi unaposoma katika kitabu cha kutoka sura ya ishirini mstari wa kwanza hadi wa kumi na saba kuna sheria pale za mungu ambazo tunaziita amri za mungu katika bibilia kuna amri za mungu na amri eh, ari ni ile amri inayosema kwanza kabisa kwamba miungu miungu miungu mingine mingine mingine ila ila mimi mungu lakini mungu mungu anatupa sheria sheria maelekezo tusiwe na na yeye ninapokwenda kuwa maana yake nimevunja ya lakini kama use amnu mngine ya kwamba nisijifanyie sanamu ya kuchonga wamfano wa kitu chochote kilicho duniani wala mbinguni hiyo hiyo hiyo ni amri amri amri amri amri ya nyingu, amri ya ya ya ya pili kwa kwa sasa nikichonga nimekwenda kinyume kinyume na na ile ile mungu mungu ya mungu mungu ziko nyingi ukisoma inasema usizini nikizini nimeenda sheria za maelekezo ndani ya biblia yanayonielekeza ya nini cha kufanya ninapotenda kinyume na vile biblia inapoelekeza tayari nimekuwa nimetenda dhambi kwa sababu niko kinyume na sheria ya mungu. mwanadamu anaathirika kwa namna nyingi moja athari ya kwanza ni athari ya kiuchumi ziko dhambi ambazo zinapokuwa sehemu ya maisha ya mwanadamu zinamuathiri kiuchumi e, maana yake nini au unamaanisha nini kijana anapokuwa anajishughulisha na uzinzi maana yake ni kwamba katika kutenda hilo atawekeza fedha nyingi ambazo angezitumia kwa ajili ya kwaiao enaok kwa hiyo pombe kwa kwa ajili ya ya na wakati mwingine kutelekeza familia familia yake yake inaathirika inaathirika afya lakini kubwa zaidi ni kwamba kwamba mwisho wa siku mungu anasema atakapokuja mujibu wa waraka wa kwanza wa thesalonike sura ya nne 1at hadi 1asi atakapokua ataangamiza wote wenye dhambi kwa hiyo waliotenda dhambi wote wataangamizwa na wataangamizwa milele wakati walioishi maisha mazuri maisha ya kumcha mungu wanapewa uzima wa milele hawa walioishi maisha ya dhambi wanapewa aibu ya milele kwa hiyo maanayake ni kwamba athari ziko nyingi sana na kubwa zaidi ni ya kupotea milele katika uso wa dunia basi ni kushukuru sana mchungaji emmanuel Andrew kwa kuweza kumjibu huyu ambaye msikilizaji ambaye ameuliza anayejulikana jina la alois mkweza kutoka kule iringa bila shaka atakuwa ameweza kufahamu vizuriapi mpendo wa msikilizaji tuweze kukutaa tena katika kipindi kijacho asante namini ya kwamba kupitia majibu ambayo umeweza kupatiwa hpa studio utakuwa umejifunza mengi kumbuka kuwa mwalimu kwa mtu mwingine anayekutegea sikio na mungu ataendelea kukubariki sana kesho tutakuwa na mafundisho makuu nami ntajifunza pamoja neno la mungu kupitia biblia takatifu napokwaga kutoka hapa studio kumbuka ulikuwa nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja nikushukuru sana kuchagua kuwa pamoja nasi katika kipindi kizuri cha biblia ya kujibu na hawa pa wavunaji na wimbo ni kusudio tukutane kesho panapo majali The ala mungu the salama is dunia same, the soul of sheria. 我。 i you. what Yuyamaisha yetu kuvixitupenavyo tupotemilele uwawa kristo gora kuwingoja ahadi uhaiwetoleo ni nafasi ya peke kufanya u chaguzi uya maia yetu