unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himbasana yesu yuwaja tena nakujnakuja yuwaja hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ujambo na karibu katika matangazo yetu kupitia idhaa ya kiswahili ya radio adventist ulimwenguni awr unaendelea kunipata kupitia masafa mafupi ya mita 25 kutokea morogoro unaweza kunipata pia kupitia moningst fm na bila kusahau rock fm mtandao yetu ni www basi hii leo msikilizaji utakuwa nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja karibu sana katika matangazo yetu Eh, kipindi hewani ni biblia y kujibu na hii leo tutakuwa naye mchungaji emmanuel andrew pamoja naye fanuel tanda wakijibu swali linalosema kuja kwa yesu naamini ya kwamba utajifunza mengi katika swali hili la msikilizaji wetu lakini wimbo ambao tutafungua nao ni wimbo unaotoka kwa kwaya kirumba kule mwanza wanakwambia ndipo ikaja asubuhi na katika wimbo wa pili tutakuwa nao celestios wanakwambia anakuja upesi kabla asija wasaa kuweza kumtegea sikio mchungaji emmanuel endru na fnuel tanda basi kirumba kwaya wimbo ndipo ikaja asubuhi key Yeah. asante sana kwa kirumba kwa wimbo huo mzuri naamini ya kwamba umekuwa ni mbaraka pekee kwetu tunapofungua kipindi hiki pa, cha biblia ya kujibu basi huyu hapa pastor emmanuel andrew na fanuel tanda mpendo wa msikilizaji neyekukaribisha tena katika matangazo yetu na hiki ni kipindi cha biblia ya kujibu nipo naye mchungaji emmanuel andrew anakwenda kujibu swali ambalo limeulizwa naye uh, dada paulina mkemwa kutoka kule mkoani tabora yeye anauliza kwamba ni kweli yesu atarudi tena bado dada paulina anakuwa na mashaka uh, pasto andrew ya kwamba je ni kweli atarudi tena mbona miaka inazidi kuenda siku zinakimbia wengin wanasema kwamba walisikia toka wakiwa vijana wadogo wamepata watoto wamepata wajukuu wamepata vitukuu lakini yesu bado hajarudi sasa ni kweli atarudi tena karibu sana ya kuweza kujibu swali hilo asante sana ninashukuru sana ndugu mtangazaji lakini namshukuru sana ndugu yetu msikilizaji ambaye alipata nafasi ya kuuliza swali hili ya kwamba je ni kweli yesu atarudi tena swai zuri kabisa. na mimi nikualike sasa tunapokwenda kuiangazia bibilia biblia inasemaje juu ya jambo hili la ujo wa yesu kristo uh, mara ya pili tunafaham kabia kwamba bbam wake mara yapili u tutazamie u wake mara ya kwanza pia, kwa yesu alikuja, alikuja baadaye akapaa akarudi maana, sasa, anapu, swale, na ndio maana ulitabiriwa katika kitabu cha isaya sura ya saba mstari wa kumi na nne kwamba hivi yesu atakauaea katia kitabu casayasura ya saba msae wa kumi na nne kwamba wakati mungu anamtuma nabii wake isaya na kueleza habari za usoni kwamba atazaliwa mtoto wa kiume na jina lake ataitwa mshauri wa ajabu hiyo ni katika agano la kale kabla ya ujia wa yesu kristo alitabiriwa na unaposoma pia kitabu cha, cha, cha, cha, cha matayo sura ya kwanza aya ya 1i 8 hadi ya ishiia ta na ile ya ishi4 na ya ishi 5 tunaona kabisa kwamba malaika gabrieli anatokea kwa bikira mariamu anamwambia ya kwamba tazama utapata mimba na utazaa mwana malaika anapomweleza habari hizo uh, mariamu anashtuka sana naogopa anasema inawezekanaje wakati mimi e, nibikira bado na sijawahi kumjua mume yeyote lakini anamwambia huyu mtoto atakayezaliwa sio kukutana na mwanaume utapata mimba kwa uwezo wa roho mtakatifu kwa uwezo wa roho mtakatifu kwahiyo tunaona ya kwamba hilo jambo linapo linaonapoambiwa uh, mariamu katika matayo sura ya kwaza msari wa8 hadi wa5 ukisoma matayo sura ya pili msari wakwanza nathibitisa ba ye alalba suaaioasurayapili msariaiam kwamba siku ya nane alipotimiza basi habari ya ya tohara kama tamaduni za nyakati hizo na na na akapewa jina jina akaitwa lake yesu yesu ama Immanuele, mungu pamoja nasi sasa ahadi ya kurudi kwake ni kweli kwamba aliisha akakuwa hapa baadaye akaondoka kwamba yesu atarudi ni ule ambao aliusema yeye mwenyewe katika kitabu cha yohana sura ya kumi na nne hapa ndipo natamani mpendwa w msikilizaji aweze kupazingatia maana ni maneno yaliyotoka kwenye kinywa chake yeye mwenyewe katika yohana 14 mstari ule wa kwanza hadi watatu yesu alipokuwa anawambia wanafunzi wake ya kwamba mimi ninaondoka ninakwenda kwa nani kwa baba nanawanamuuliza unaenda kwa baba e, wapi huko ni njia ipi ambayo unatumia anasema njia mnaijua kwa hiyo siku moja alipoona kwamba wanafunzi wake wanazidi kufadhaika na kupata mfadhaa kwamba sasa tutabaki peke yetu alitamka maneno haya yesu mwenyewe katika yohana wa kwanza 4 anawambia msifadhaike mioyoni mwenu mna mungu ni aminini na mimi nyumbani mwa baba yangu mna makao mengi nyumbani mwa baba yangu mna makao mengi kama sivyo ningeliwaambia maana naenda kuwandalia mahali msali watatu basi mimi nikienda na kuwandalia mahari nitakuja tena niwakaribishe kwangu ili ninyi mlipo ili nilipo mimi nanyi mwepo hiyo ni kauli ya yesu mwenyewe ambaye anasema anaenda na atarudi sasa kwa sababu ni kauli yake mwenyewe hatuna mashaka na hatupaswi kuwa na mashaka kujiuliza kwamba hivi atarudi kwasababu hata wanafunzi walikuwa wakimuuliza sana fulani. E, mba, hivi, nitakufa, nitaenda, nitarudi, Kuna nyakati fulani yesu haya mambo tafaa fawaaaeua maia ayakat ia kazi yenu kukesa aaka aaekaa moja isiwe kazi yetu sisi kujua kwamba yesu atarudi lini ila tunachojua ni kwamba tuna uhakika atarudi kwa sababu alisema yeye mwenyewe lakini uhakika wa pili uhakika wa pili ni uhakika ambao tunausoma katika kitabu cha matendo ya mitume sura ya kwanza wakati yesu anapaa maana hayo aliyasema kabra lakini wakati anapaa pia tunaona maneno e, yanatoka katika kitabu cha matendo ya mitume sura ya kwanza msaruwa had wa, tisa, wa kuna uthibitisho mwingine Anasema, akisha kusema hayo, yesu, aki wana akisha kusema hayo hayo yesu akiwa na wanafunzi wake pale katika mlima yapi ukirudi utayaona walipokuwa wakitazama akainuliwa wingu likampokea kutoka machoni amaaishakusma ni wanafunzi walipokuwa wakikaza macho yao mbinguni yeye alipokuwa akienda zake tazama watu wawili wakasimama karibu nao wenye nguo nyeupe msari wa moja, wakasema enyi watu wa galilaya mbona mmesimama mkitazama mbinguni huyu yesu aliyechukuliwa kutoka kwenu kwenda juu mbinguni atakuja jinsi hiyo hiyo mlivyomuona akienda zake mbinguni kwa hiyo hii sauti ya pili ni ya amalaika wawili waliotoka mbinguni mfano wa mtu anasema mnavyomwona anavyoenda ndivyo atakavyokuja kwa hiyo na wao wanathibitisha kabisa kwamba yesu ata kuja kwa kwahiyo mpendoa msikilizaji hatupashi kuwa na mashaka na ndio maana kitabu cha mstari wa wa wa anasema e, anasema labda nisome hapa tunapohitimisha kwa haraka tu wakwanza, hivi a basi imani ni kuwa na hakika ya mambo yanayotarajiwa yatarajiwayo ni bayana ya mambo yasiyoonekana kwa hiyo mambo yasiyoonekana tunayapa imani lakini yale yasiyotarajiwa kwamba hivi atakuja au haji hayo nayo tunaelekezwa kuyapa imani kazi yetu ni kukesha kujiandaa kuwa atakapokuja tunaeekewa kuut tukiwa tunaishi maisha mazuri yanayomtukuza yeye tukiyafanya mapenzi yake maana atakapokuja pia kuna mambo yatafanyika ya anakuja kwa kwa ajili ya waovu na watakatifu hiyo sasa tujiandae ili atakapokuja kristo atupe ujira na ujira ambao tuna utamani ni wakupewa uzima wa milele uthibitisho ni kwamba yesu atakuja atakuja lini amewahi amechelewa anasema si kazi yetu kazi yetu ni kujiandaa hata kama tutalala mauti kabla hajaja maana biblia inasema heri wafu wafao katika bwana kwamba tukifa huku tukiwa tumeendelea kuyatenda mapenzi ya mungu hata kama hatutashuhudia ujio wake siku akija atatufufua kwa ajili ya uzima wa milele asante sana mchungaji manuel sasa daliligani ni yesu hakika kuja na yu karibu kuja. A, dalili gani ambazo zinazotuonyesha yesu mwenyewe alizitaja katika kitabu cha matay kitabu cha matayo sura ya ishirini na nne nafkiri tukisoma hapo tutaona kitabu cha matayo sura ya ishirin na nne bila shaka ishirini na nne kwanzia ule msari wa mstari wa ishirini na nne pia tutaona hapo kwanzia matayo utaona zinatajwa kuja kwa mwana wa adamu ishinan mstari wa ishiriinatisa e, anasema lakini mara baada ya dhiki ya siku zile jua litatiwa giza na mwezi hautatoa mwang kimsingi utaanza kusoma mstari wa ishi anasema kwa maana watatokea makristo namna gani makristo wa uongo wauongo aaya aliasema kwanzia msara attawatatokeaistaungaaaiaungowatatoa ishaa ubwa amaau waat kwaoteisomaamsawa ihiaa anasema tazama nimekisha kuwaonya ukiendelea mpaka mstari wa ishiinatisa yaani ukipata nafasi soma tu hiyo sura ishiina yote unaona yesu anawaambia wanafunzi maana na wao swali kama mtangazaji kwa niaba ya msikilizaji walimuuliza yesu kwamba sasa ni nini hasa dalili za kuja kwako anasema ni nini hasa akawaambia kutatokea kutatokea kutatokea na makristo wongo, kutatokea na mitume wa wongo, kutatokea na wa wongo, na makristo mitume manabii watafanya ishara lakini anasema mtakapoyaona hayo hizo ni dalili tu kuja kwake kuna kari bia na nasema mnapoyaona hayo inu changamkeni inueni vichwa vyenu juu na leo unapoona mtazamaji na namsikizaji na ndugu mtangazaji napoona kuna kuna jamii kubwa ya watu wanaoinuka na kujiita mitume na wengine wanajiita manabii na wanafanya ishara nyingi tu za maajabu ishara za utajiri ziko nyingi tu lakini mungu alishatuonya tena ningisatuonaasma nimewaonya mbele kwamba hayo mtakayaona ni dalili tu za, kuji, za kuonyesha ya kwamba ninakaribia na hajasema sasa tuzifuate ila anasema tu, tu tuwe, tuwe makini zisije zikatupoteza hizo e, unapoona mitume unapoona manabii na wanafanya miujiza hiyo miujiza isije ikatuvuta ikatupoteza maana anasema ni mitume na manabii wa uongo licha ya kwamba wanafanya ishara kwa hiyo sisi tunapaswa kufanya nini bibilia inasema zijaribuni kila roho si kila neno linatotoka kwenye kinywa cha mwanadamu nakutaja jina la yesu ni kweli ni neno la mungu kwahiyo tuzijaribu kila roho lakini yesu ameshatuonya ziko dalili nyingi sana na yesu akutaja ya kwamba tarehe ila tu dalili sanad wanii ukweli ni huu kwamba tu angelitoa tarehe ya kuja ndugu mtangazaji hata mimi leo hii nisingelikuwa nisingekuwa ninatenda matendo mema ningelikuwa ninatenda ninavyotaka yani hata kuua yawezekana ningekuwa nimeshaua watu wengi sana sinajua siku ya kuja ningefanya ninjij... mambo yangu nikiona imebaki wiki moja au siku mbili <laughs> au siku tatu ndio ninaenda kuungama na na na na na na kutubu sasa kwamba kwamba mungu mungu mungu mm-hmm. lakini kwa kwa ni ni ni ni ni nini ni uovu ungekuwa ni mwingi mno mno mm-hmm. yamekuwa mengi sababu sababu anasema anasema anasema lazima tut, uzuri kati ya mtu na mtu na tunaendelea wema mpaka leo ni mungu anasema anakuja na anasema nisi, akinikuta kutubaaanuaeeiatenda wema nitahukumiwa na nitapewa uh, kifo cha milele na kwa sababu mimi sipendi nipotee ndio maana najitahidi kutenda mema kwa rafiki zangu na kwa watu wenzangu na kwa jamii ya watu wa, wa, wa jamii yangu na, na, na kutenda yaliyo mapenzi ya mungu kwa nini kwa nini sababu atakuja ya lini yawezekana akaja jioni ya ya na waiasaaa kueka taree atakaokuja na kimsingi angeweka tarehe unajua mungu anasema anakuwa mungu kwa sababu akili zetu haziwezi zikamchunguza sasa akiweka tarehe yawezekana pia sifa yake ya kuwa mungu e, isingekuwa vyema kwa sababu tunajua nakujalivi asante sana mchungaji emanuel ndrw kwa kuweza kujibu swali hilo ambalo limeulizwa na paulina mkemwa kutoka kule tabora kuhusiana na kuja kwa yesu mara ya pili ni kushukuru sana mpendo wa msikirizaji na kuendelea kutegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya adventista ulimwenguni mimi ni fnel tanda mungu aweze kubariki na kufikia hapo ndio tamati ya kipindi hiki cha biblia kujibu kwa hii leo kama na maswali maoni au jambo nakutatiza anwani hii hapa ya kuniandikianjnkuja nesoiuhaja tena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sandukla posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kesho ni mafundisho makuu naamini ya kwamba tutaendelea kujifunza mengi kupitia uh, neno la mungu celestios wanakuambia anakuja upesi ndivyo navyoaga kutoka pa studio kumbuka ulikuwa nami kibaga mwaipaja ni kushukuru sana kuchagua kuisikiliza awr <mulia> for any be wana when so dear wana, wana, so, who can I do? ni I Foana mungu, who maje wadio te. Haleluia, nofse, and gon se foana, can gaza u koku ake. Poku a shangaza kudu siku a jaziku. haeluya nafsi angomsefo bwana tangaza ukqtyaqya They are shunned as Thank bana, Lord, emawake, your grace and your grace will not give Amen, we are going, wawe emawante nafavirizanke atupati azo ametorina ametu safirisa wamuda wote wamaisayetu ametorina ametu safirisa wamudawote wamaisha yetu haleluya nafse yangomsefo bwana akhaleluya no Kuku no nafse angomsevo bana Cangaza, o cocoa, quacua, mate, noiaque, a shangaza, coto cipu, hat, a secu, quacua, mate, noiaque, a shangaza, coto cipu, hat, a secu, haleluia, no se, and Toku, a matin, no yakea xangaza, cotu siku, ha, tacicu. Toku, a matin, no yakea xangaza, cotu siku, ha, tacicu. Toku, a matin, no yakea xangaza, siku, ha, Que eu chandoza quando sico outra sico