nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuwaja tena sauti himbasana yesu yuwaja tena nakuj nakuja thii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena karibu tena mpendwa msikilizaji wa idhaa ya kiswahili ya red adventista ulimwenguni inayotangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 19 kutokea hapa mkoani morogoro msikilizaji endelea kuwa pamoja nami kupitia morning fm bila kusahau rock fm hi leo utaendelea kwa nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja nikukaribishe sana tuweze kuwa pamoja tubarikiwe sote katika kipindi kizuri cha biblia ya kujibu kumbuka mtandao wetu ni www basi hii leo studio tunao waimbaji wa kwaya kibada watakuja kwako na wimbo unaosema upendo wa mungu na katika wimbo wapili, wa pili tutakuwa nao waimbaji wa celestio kutoka pale ilala watatubariki na wimbo unaosema anakuja upesi basi msikilizaji wategesikio waimbaji wa kwaya kibada na jina la wimbo upendo wa mungu upendo wa munguni mkuu akuna lugha ya kuwelezea gona picha niocha zoce nahacabilini vilefusala Sote the two pate was in of the Sisi wewe yeta bi Mita Mungu mi- Wake a lot msikilizaji katika kipindi hiki cha biblia ya kujibu hileo takwa naye ndogo fnuel tanda pamoja naye mchungaji andrew haule wakijibu swali kuhusiana na ubatizo hii ni sehemu ya kwanza wategesikio na mpendo wa msikilizaji ni tena katika kipindi kizuri cha biblia kujibu ni kipindi ambacho naweza ukapata majibu mbalimbali kupitia maswali ambayo umeweza kuuliza na katika kutok ktikbibla yakakitabu kile leo hapa tuna swali ambalo umeweza kuuliza mpendo msikilizaji kwamba ubatizo una maana gani kwa hiyo tutaweza kujifunza mambo mbalimbali kuhusiana hasa na swala zima la ubatizo kwa hiyo usitoke katika redio yako ili uweze kuelewa mambo mengi sana kuhusiana na ubatizo maswali na swala la ubatizo karibu sana mchungaji haule katika kipindi cha biblia kujibu labda la, kwamba ubatizo tuna, tuna tuna tu, ubatizo maana maana gani mtu tu nini hasa ya ubatizo karibu asante sana ndugu mtangazaji nu tanda kwa kunipatia fursa nzuri kama hii ili niweze kujibu swali la msikilizaji ambalo uh, linamsumbua na sio yeye tu ninaamini limekuwa likiwasumbua watu wengi no. na watu wanajiuliza anajiuliza kwanini abatizwe nini amemwamini yesu na siingie kanisani bila kubatizwa uh, akawa muumini lakini basi eh, swali hilo ni zuri na ninaamini kwamba kwa, kwa neema ya mwenyezi mungu tutaweza kulijibu na ninatanguliza kwanza maombi ili tuweze kuomba kabla kujibu baba yetu na mungu wetu msikilizaji ameuliza swali linalohusiana na ubatizo na wewe mungu una majibu na ninaamini kwamba wewe ndio uliopanga mpango huu na una makusudi kwa ajili ya watu wabatizwe wa kuamini wewe. asante kwa kuwa bwana utamfundisha na utamelewesha msikilizaji kwa ajili ya jibu litakalotolewa kwa njia ya mtakatifu ni katika jina takatifu la manamu, yesu jbu itakalotolewa wanatakafu ti jiatakatifu msikilizaji kama nilivyotangulia kusema swali hili ni la maana sana hasa kwa mtu yyote ambaye anaamua kujitoa kwa yesu kristo kumfanya kama ni bwana na mwokozi wake na ubatizo kwa kweli una maana nyingi. nyingi neno lenyewe tu tunaposema e, ubatizo uh, una maana nyingi lakini zote zinalenga jambo mmoja tu jambo la kwanza kabisa n ni, ni kumkiri yesu kama bwana mwokozi wa maisha yako hili linapaswa lifanyike kabla mtu hujabatizwa maana ikiwa hujakiri kwamba yesu ni bwana na mwokozi wa maisha yako bado hujafikia tendo fulani yaani hujaanza huja hatua za kuweza kumwamini yesu kristo na nipende tu kusema kwamba jambo hili la kukiri kumkiri yesu kama bwana na mwokozi wako sio jambo tu ambalo linaanza kiholela wma labda unasema tu bwana nimemkiri yesu kama bwana na amoi wangu linahitaji linahitaji tafakari Linaitaji kwanza mtu mtu mtu kujiuliza kwa kwa kwa nini nini unamwamini yesu yesu yesu kristo kristo hiyo ni ni tendo ambalo ambalo ambalo linaanzia moyoni moyoni sio tu kwamba lisiwe hivo. likiwa litakuwa rahisi hata kuondoka lakini lakini aliyokaa na, na kuona anamwamini uh, hilo ni jambo kubwa sana Mbalo linaweza likadumu ata uh, hivyo tu kama wewe umemwamini yesu kristo ninaamini kwamba pia kutakuwa na mambo ambayo unaona kwamba unataka umkabizi yesu kristo jambo la kwanza ni ungamo la dhambi kwa sababu huwezi tu ukasema wewe umemkiri yesu kristo na kuwa mfuasi wa yesu kristo wakati uwewe ni, ni mdhambi ambaye hupendi kuungama ambaye hujali zambi zako lakini basi kwa mtu yoyote ambaye amemkiri yesu kama bwana na mwokozi wake jambo la kwanza ni, napenda nikuambie mpendwa msikilizaji ni kwanza ni kugundua dhambi ulizo nazo hakuna mtu ambaye hajui kwamba yeye ni mdhambi katika eneo li. kila mtu anajua kwamba mimi ni mdhambi labda ni mwizi labda ni, ni, ni, ni mchoyo labda ni mwasherati labda ni mlevi labda mambo kama hayo unapaswa kuyafahamu na kama ndivyo hivyo basi ni mizigo ambayo sasa inabidi uipeleke kwa bwana wetu yesu kristo na utaipelekaje sasa maana huwezi kupeleka hivi hivi ni lazima kwanza utambue lakini jambo la pili lazima uone ubaya wa hilo jambo an yani ulijutie kuona kwamba ili tendo kumbe nilikuwa nalifanya kwa kweli halifai na nimewaumiza wengi ama nimemtendea vibaya mwenyezi mungu na kadhalika na kadhalika na kuona jinsi ambavyo hiyo dhambi kwa kweli haifai sio tamu unajua kuna wengine wanaita wana, wana dhambi ni tamu nataka nikwambie pale utakapoona ubaya wa dhambi ndipo utakapoweza kuwa na moyo wa kuweza kumwambia yesu kwamba nisamehe kwa sababu sikujua nilitendalo naomba unisamehe na hapo ndipo nnapotaka kusema kwamba kuna kujutia maana mtu sikurupuke tu unaenda dhambi hata ubaya wa dhambi hujaiona ni lazima uone ubaya wake na ndipo sasa utaondoka unaenda sasa kwa yesu kristo na kumwambia uni na unajua katika kujuta hata wengine huwa wanalia machozi unamuona mtu analia machozi analia kabisa analia kumbe analia anajuta kuona jinsi ambavyo amemkosea mwenyezi mungu lakini basi mwishowe anatubwa na anakiri kwamba mungu nisamehe katika kosa fulani Nime, nilikuwa na mazoea mabaya nilikuwa na tabia hii naomba unisamehe na hilo unaungama kwa dhati kabisa litoke moyoni uone kabisa unamwambia mungu kwamba sitamani kurudia tena jambo hili ninaungama kwa sababu wewe mungu una uwezo wa kunisamehe na baada ya hapo mtu unakuwa un, uko huru na sasa kama umekwisha kuwa huru na ume- umekwisha muungama dhambi zako ni, ni, ni vizuri tendo hilo lionekane hadharani mpendo um, mm. wa msikilizaji tendo hilo linabidi ulithibitishe hadharani kwa kubatizwa maana umeshaungama nauko tayari mtakatifu amefanya kazi ndani yako na sasa, una, una sasa kubatizwa. Na kubatizwa tena kwa siri ila unakwenda hadharani ili watu wajue kwamba kwamba kwamba kwamba kwamba huyu kweli amempokea yesu wale watu watu waliozoea waliozoea waliozoea kuona kwamba ni mlevi zoea, ni ni sasa hiyo tabia nimefanyaje nimeiacha nimemkiri bwana unajua wengine hata huwa wanabeza mongo huyo ana anawapi ataweza wapi lakini wewe unakuwa umesimama imara kwamba hilo ninaliweza kwa uweza wa yesu kristo na ye ndio anaekuwezesha sio wewe maana yesu anasema bila mimi ninyi hamwezi kufanya neno lolote kwa hiyo kwa dhambi yoyote ambayo ulikuwa umeizoea yesu ana uwezo wa kukuondolea na yeye mwenyewe ndio anaweza sasa kuhu kubariki na kukutia nguvu na unawaonyesha watu hadharani nam labda tukiendelea hapo kwa nini ubatizwe kwenye maji mengi yaani usibatizwe tena unabatizwa kwenye maji mengi unazamishwa ndani sio kwenye kikombe au sio kwenye maji machache kwanini hasa ubatizwe kwenye maji mengi asante sana kuuliza swali zuri na hili ni swali ambalo mara nyingi watu wamekuwa wakijiuliza mm. na na na hata watu wengine wamekuwa ni waongo yani wanasema akubatizwa tu ukishaamini imetosha umebatizwa mm. lakini bado kuna ushahidi katika biblia unaoonyesha kwamba lazima kuna tendo lingine la ziada ulifanye ili kuthibitishia ulimwengu lakini pia ni, ni mbaraka ambayo mungu ameuweka kwa ajili ya ubatizo wa kuzamishwa kwenye maji mengi labda niseme tu watu wengi wanatumia sana neno ubatizo wanatumia neno ubatizo hata kama amebatizwa siu kwa kuluka bendera ama amenyonyezwa maji au amefanyaje wa, wanasema amebatizwa lakini neno lenyewe hili uh, lina maana tofauti unajua neno ubatizo limetokana na neno ambalo linaitwa kwa kiunani linasema baptizo baptizo maanayake ni kuzamisha, ni kuzamisha au kutosa ndani ya maji mpendwa msikilizaji kwa hiyo sasa e, watu wanaenda tofauti anasema nakubatiza wakati ananyonyeza anasema nakubatiza wakati anakwambia uruke bendera nakubatiza wakati labda ametamka tu nimekubatiza kumbe neno lenyewe ubatizo lazima ulijue li, lina asiri gani lina asili ya kuzamishwa na lilikuwa limesemwa huko tangu zamani na ndio maana yohana alikuwa anaitwa yohana mbatizaji maanaake alikuwa anazamisha na watu wote walikuwa wakienda katika mto yordan wakimfuata yohana wakienda ukisoma kile kitabu cha matayum pale utakuta kwamba watu walikuwa wakimfuata yohana wale wote anasema tubuni mbatizwe na watu wengi sana walibatizwa kwa yohana mbatizaji na hilo lilionyesha kwamba ubatizo ni wa kuzamisha na neno lenyewe ni kama nilivyotangulia kusema kwa kiunani ubatizo baptizo manake, ndiyo manake kubatiza manake ku, kuzamisha kinyume cha hapo unaenda kinyume hata neno lenyewe yaani kama utabatizwa kinyume ya hapo maanake unaenda na boro utafute neno lingine nafikiri labda tutafute neno lingine kwa wale ambao wanabatiza hmm. kinyume hmm. Ya, ya, ya kuzamisha watafute tu neno lingine ambalo litakuwa linaendana na neno lenyewe lakini neno lenyewe la asili uh, ninaamini wasomi wenzangu ambao wamesoma wame uh, mambo ya kale mambo ya ya, ya kiebrania mambo ya ya, ya ya mambo tofauti wataona neno lenyewe tafsiri yake linamaanisha ku, ku, ku, ku, ni, ku, ni kuzamisha kwa hiyo kama tukida sawasawa na mungu anavyotenda au biblia anavyosema nafikiri tutawatendea watu haki unajua kuna wengine hata hivyo wanabatizwa kwa kunyunyizwa maji hata bila kujua maana wao elimu ya biblia si sihawaijui kwa hiyo mara nyingi wanabatizwa tu kwa sababu e, mchungaji au padri amesema hapa ninakubatiza mara nyingine mwingine anasema basi ukisharuka moto hapo basi umebatizwa na kwa sababu ya kutokuelewa kuelewa bibilia ina maana gani na neno lenyewe lina maana gani mtu anafurahi anatoka hapo akijua kwamba mimi nimebatizwa lakini ninataka nikukumbushe ni, ni mpendwa msikilizaji kwamba pamoja na yohana mbatizaji kubatiza watu wengine na yesu mwenyewe ambaye ndio bwana na mkozi wetu alibatizwa katika ule mto wa yordan kwenye maji mengi na hili linathibitika hata kama tukisoma leo katika biblia katika kile kitabu cha aamatayo tatu fungu lile la, la, la kumi na sita anasema naye yesu alipokwisha kubatizwa mara akapanda kutoka majini neno lenyewe linamaana kwamba alikuwa ameingia ndani ya maji na sasa amekwishabatizwa anapanda kutoka majini kwa hiyo narudia tena kusoma sehemu hiyo anasema naye yesu alipokwisha kubatizwa mara akapanda kutoka majini na tazama mbingu zikamfunukia akamwona roho wa mungu akishuka kama huwa akija juu yake na tazama sauti kutoka mbinguni ikisema huyu ni mwanangu mpendwa wangu ninayopendezwa naye kwa hiyo pamoja na kwamba e, e, ubatizo ni kuzamisha lakini hata yesu mwenyewe bado alifanya kielelezo yaani alibatizwa kwenye maji mengi kwenye mto yordan kama ilivyokuwa kanuni na hiyo ndio tamati ya kipindi hiki cha biblia kujibu kwa hii leo kama utakuwa na maswali maoni au changamoto anani hapa ya kuniandikia redio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 74518882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania basi mskilizaji wimbo unaotufungia matangazo kama idhaa ya kiswahili ya adventisto ulimwenguni ni wimbo kutoka kwaoeti wa ambapo wanakwambia anakuja upesi barikiwa tukutane kesho panapo majalioaaaatapwafuatafufulwal ichtaa falmewawa falme akishuka juma winguni najeshila malaika nautukufu mwingi tutasimma majesiku ile parapannaitaka polia wafuwatafufuliwa kila jica litamona mfalme wa wafalme akishuka juma winguni na jeshi la malaika na utukufu mwingi tutasimamajesiku ilnakuja kuja, kuja. tujienda turekebishe njia zetu natuyanyoshe mapito yetu anakujaukuja Ana, and will be changing as not you and i my with <mimitation> you Tabii biliyor say yote atinya dali bizi now neşa anakuja sasa Yote atinya tabii biliyor say yote atinya dali bizi now neşa anakuja upesi let it all come down. 哭家 Oh