nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakuja nakuja So hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuaja tena unaitegea sikio idhaya kiswahili ya redio ya waadventista ulimwenguni awr ikikutangazia moja kwa moja kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia morning star radio na rock fm vile vile tupo katika tovuti ya www awr uahaligani msikilizaji wangu karibu katika kipindi cha mafundisho makuu kwa siku hii ya leo imani yangu ya kwamba hali yako ni njema na hivyo basi nakusihi twesote mwanzo hadi mwisho wa kipindi hiki kabla ya kusikiliza kipindi cha mafundisho makuu hawa hawapa njiro sda kwaya na wimbo unaosema nawaza moyoni wategee 不起万一有长不里要保s一你 nowe你miesu你itasinda jebtbl kibiia nipate wakati wa kusemezana nawe niambee yesu nitashindaje vitabele asanteni sana njiro sday na wimbo wenu ho na sasa basi ninapenda nikukaribishe katika hiki kipindi cha mafundisho makuu ambapo hapa tunapata nafasi ya kumsikiliza mwinjilisti danieli laurenti katika mada inayosema mambo ya kuzingatia unapoenda ibadani mambo ya kuzingatia unapoenda ibadani hebu mtegee pezi msikilizaji nikukaribishe tunapoenda kuanza kipindi chetu hiki leo tutaenda kujifunza somo la kipekee sana na somo la siku ya leo lina kichwa cha somo kinachosema mambo ya kuzingatia unapoenda ibadani ndilo somo letu la leo tuombe baba yetu mwema mtakatifu mungu unayetupenda nafasi hii ya uhai uliyotupatia tunakushukuru sana jina lako la litukuzwe penzi msikilizaji anayesikia muda huu akiwa kando ya redio yake ni kusihi na kukuomba katika jina la yesu pateroo mtakatifu na usikivu mwema baada ya somo hili akabalikiwe na akaanze matengenezo nimeomba na kumwombea katika jina la yesu amina kama nilivyotangulia kusema somo letu lina kichwa cha somo kinachosema mambo ya kuzingatia unapoenda ibadani ninayekuletea somo ninaitwa muinjilisti daniel laulent kutoka katika kanisa la waadventist wa sabato yerusalemu mtaa wa kihonda somo letu limejengeka katika kitabu cha habakuki sura ya pili na mstari wa, wa isiri0 2 mpendwa leo nitakuletea somo hili ambalo kama umesahau ushituke na kuanza upya na mungu wako ikiwa ulikuwa hujui fahamu ya kwamba kanisani siyo ukumbi wa maonyesho na taratibu sana watu wali, waliomo kanisani wameanza kusahau na kuchukua mifumo ya ulimwenguni na kuileta ndani na ilitakiwa kanisa ndilo litoke na kwenda ulimwenguni ili wa ulimwenguni wajifunze yaliyopo kanisani sasa leo ninapokuletea ni somo hili mambo ya kuzingatia na ya kuepuka yapo mambo ya kuepuka na mambo ya kuzingatia labda nitoe mfano kidogo mambo ya kuzingatia rafiki shahidi ikiwa ni mtu ambaye una mwenzi wa maisha yani mke wako siku mlipopanga kwenda kukutana mahali fulani kwa ajili ya maongezi labda ni ni ni ni wewe mwanaume unaenda kwao na na binti huyo ulitokelezeaje utakuwa shahidi kwamba ulikwenda ukiwa sat kiumependeza kadhalika yapo mambo ya kuzingatia kabla haujaenda kwa ibada unapoenda ibadani fahamu na kukutana na mungu wa mbinguni na mungu wa mbinguni anazungumza katika bibilia ya kwamba yeye ni mtakatifu kwa kuwa mungu wa mbinguni ni mtakatifu zaidi ya mchumba uliyekuwa naye kipindi unamchumbia na kwenda kwao ulienda ukiwa s hivyo na sisi akina mama na sisi akina baba vijana watoto tunapaswa tunapoenda kwa ibada tuwe s haijalishu na nguo mmoja iandaye vizuri nyosha nenda ukiwa smaeluy lakini sio hivyo unapaswa unapofika sasa ibadani umesha tambua kwamba mambo ya kuzingatia kabla sijaenda napaswa kuwa s kimwili napaswa kuwa sa kiroho kwenda na moyo wa kupokea mafundisho na sio maonyesho kwa nguo nilizo zivaa unapofika kwa ibada yapo mambo ya kuepuka unapokuwepo ndani ya ibada jambo la kwanza eh, unapaswa kuepuka swala la kunongoneza na mtu aliye kando yako unapaswa kuepuka lakini sio hivyo rafiki unahisikia jambo lingine unalopaswa kuepuka unapokuwa katika nyumba ya ibada unapaswa kuepuka eh, kugeuka, geuka, eh, kugeuka geuka unaweza ukafanya yule mtu aliyeko nyuma yako akashindwa kuelewa na ukaondoa usikivu ambao yeye alikuwa ameelekea katika kujifunza sasa anashangaa mtu huyu mnaye kutikisatikisa miguu pasipo sababu hayo ni mambo ya kuepuka unapokuemu ndani ya ibada kuongea na simu kuchati tunapaswa tunapokuwa katika ibada tua uniform. mungu anasema katika kitabu cha habakuki bwana yumo ndani ya hekaru lake takatifu dunia yote nainyamaze kimya mbele zay haleluya tunapaswa kwenda tukiwa nadhifu lakini yapo mambo ambayo tunapaswa kuyaepuka tunapokuwa katika nyumba ya ibada hivyo mpenzi msikilizaji haijalishi ni kiongozi wa aina gani haijalishi ni mshirika haijalishi ni muumi unapaswa utambue ukiwa ibadani hapo mungu yupo hivyo unapaswa kuwa na heshima na kicho kama mungu alivyosema katika kitabu hicho cha habakuki lakini sio hivyo utaenda usome kitabu cha timotheo hapo napo na kuna agizo ambalo mungu anasema katika kipengele hichi cha watu tunapokuwemo katika nyumba ya ibada kwa kwamba wakina mama wanapaswa kujipamba kwa mavazi ya adabu yn yani unapaswa uwe huru hurulai unapokuwa ibadani sasa umevaa nguo kaa imepanda huko huru yn yani, unajua yesu aishatuweka huru lakini wakati mwingine tunajiweka kwenye vifungo eh, ambavyo jamani yesu anasema tunapaswa kuzingatia tunaenda kukutana na yeye lakini kuna mambo ya kuepuka tunapofika kwa ibada nda ukiwa kimavazi lakini unapofika ibadani tulia usikivu wako uelekeze mezani pale ambapo mwenyekiti na mhubiri wamesimama ili uweze kutoka na kitu na usiwe umeenda ibadani kutembea au kwa ajili ya maonyesho mungu kwa somo hilo ikiwa ulikuwa ni mtu ambaye uko ibadani smesi unajibu uko ibadani simu unaongea uko ibadani unaongea history, story na rafiki aliye ya kando yako fahamu ya kwamba mungu anahitaji tunapokuwepo ibadani tuachane na mambo yote tuna muda wa kuongea kabla ya ibada na baada ya ibada hivyo muda wa ibada uheshimiwe rafiki hili ni neno la bwana na kwa kuwa kama umesikia nakabisa kabisa unajifahamu haijalishi ni kiongozi simu unaongea na, na na huduma zingine zote unazifanya katika ibada ufahamu unafanya makosa na bwana hato kuvumilia kwa sababu biblia inasema yesu atakapokuja atakuja akute tumebadilika tabia yani tabia haziji kubadilika yesu anapokuja yesu anapokuja anakuja kutuchukua na kutupeleka tabia ndio maana bibia nsema hakuna kinyonge kitakachoingia mbinguni kwa sababu kama hutokuwa mtulivu katika nyumba ya ibada hata ukifikishwa mbinguni napiga picha kama mungu ataweka hapa malaika aliyekulinda hapa wewe pale malaika aliyemlinda mwingine pale e, mtu mwingine utasumbua sana sana kama unavyosumbua hapo ibadani kwa hiyo mungu anahitaji tabia zetu zibadirike na ndio maana nasema yeye yumo ndani ya hekalu lake takatifu sote tunapaswa mambo yetu yote ya kidunia tunyamaze kimya iwe ni simu kimya maongezi kimya tuwe ma kwa kusikiliza kile ambacho kimetutoa nyumbani na kutuleta katika nyumba ya ibada mungu akubariki unapoanza mianzo mipya ikiwa ulikuwa umesahau ikiwa ulikuwa ujue kanisani katika nyumba a ibada siyo sehemu ya maonyesho siyo sehemu ya mazungumzo ambayo eh, hayaendani na mazingira yale mungu akubariki mungu atubariki kupitia jina la yesu amin msikilizaji iwapo kama una swali au changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapa redio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 74518882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania na kwa kufikia hapo basi sina ziada mimi ambaye nimekuwa msimamizi wa haya matangazo jina langu naitwa habi machelumshana ni kutakia usikilizaji mwema vipindi vinavyoendelea na kuacha nao njiro sj kwaya na wimbo wunaosema mtetezi wetu yuhai na hapo kesho tutakuwa na kipindi cha maneno yaletayo faraja pamoja na kipindi cha muziki na wanamuziki amani ya bwana idumu kuwa nawe mashuja wa limani eli yana mosandiko waliko kajianda akwenda kuingia yerusalemi kwenye nji wa amani njiyamao auna magonjwa mjiwao washindi waliyosinda kwa damu ya yesu Ashujawa imani, eri ana Musanipi walipo. Natule, natule, tujwe tuchu tujenga, tujenga na, tule, na tule, tule, tujue, tutu, tutapenda, tutapenda. majumba. Yesu akiyeto tayacho, tuki lima, tuki hacho. Buddhaume kisha, Juujiabwa na Yesu. Tu yenge na majumba, yesu aki ya tuteacha, tu kiri ma, tu kia cha, oona ome kisha, yuaja wana yesu tunde nae, yu minguni, yuaja wana yesu tunde nae.