unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele, yesu yuwaja tena ipata sauti himbasana yesu yuwaja tena nakuja Yesu yu hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena hujambo na karibu katika matangazo yetu kupitia redio ya adventista ulimwenguni awr hii leo utakuwa nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja nikukaribishe sana katika kipindi kizuri cha sera za ndoa hii leo msikilizaji katika upande wa waimbaji tutakuwa na kwaya ya sakina kutokea kule arusha wanakuambia familia lakini katika uh, wimbo wa pili tutakuwa na wimbo kutoka kwa kwaya wito kutokea kule ifakara wanakwambia ndoa leo tutakuwa naye mchungaji pr nzota akiwa naye habi mshana ambapo atazungumzia ndoa ni nini na hii ni sehemu ya pili naamini utajifunza mengi kupitia mada hii ni kupatia wasawa kuweza kuwategea sikio waimbaji wa sakina kwaya wakikwambia familia, Mungu tupe, familia. asante sana sakina kwaya kwa ujumbe huu mzuri nikupe nafasi kumtegea sikio mchungaji prego nzota na habi mshana katika mada unayosema ndoa ni nini na hii ni sehemu ya pili ipidi cha sera za ndoa na tunaye mtumishi wa mungu mchungaji z kwa ajili ya kuhakikisha kwamba tunaelewa vizuri kile ambacho mungu amekikusudia kuhusiana na ndoa zetu mchungaji hapa kuna jambo kuhusiana na na kuambatana lakini pia mcunaapa wazazi hivi tunaposema kuwaaca wazazi umefafanua pale umeeleza kwamba uwe na hiki na hiki ujitegemee ili ili wengine wasia wakaleta kujichanganya hapo Make wakatelekeza kabisa eh, wazazi tuliambiwa tuwaache sisi tuko huku msituguseguse msitufatefate hapa ambapo neno linasema kwamba utaachana na wazazi wazazi wako maana yake ni nini hasa ya, kama nlivyogusia mwanzoni hasa kwa wale ambao wanaelewa katoto kakishafikisha miaka miwili kanaachana na mama yake kuachana na mama yake sio kwamba hawaheshimiani lakini ni kwamba sasa atakula ugali na maharagwe hata nyonya tena kwa nani kwa mama mm. na wewe mvulana fike siku ambayo hutanyonya tena kwa baba na mama utakuwa unaenda kuchukua pesa zako mwenyewe benk au kuvuna vitu vyako mwenyewe kwenye shamba sio kumwambia tena baba nikatie mm. elfu tano hapo, mm. e, eh, eh, na hapo ya nafikiri eh. hapo umeeleweka vizuri yeah. kwa sio kwamba wazazi nkanunue tuna hapana tunawasaidia tunakuwa nao pamoja kwenye mambo mengine yote lakini kuhusiana na kutegemeza familia zetu basi tunatakiwa tuwe ni watu ambao tunajitegemea wenyewe na jambo la kuambatana leo kuna changamoto kubwa ambayo inajitokeza kwenye ndoa hawa wanakuwa huku huyu anakuwa huku wanakua yani mke mume wanakaa sehemu mwisho wa nchi mwisho wa nchi eh? yani kaskazini kusini kwenye kuambatana kuambatana nini okay, hapa hapa okay katika hali ya pekee kuna anasema mtu ataambatana na nani na mkewe nao atakuwa mwili mmoja sasa katika ile hatua tunayoita kuambatana ni kwamba wewe umetoka kwako na huyu katoka huku mmekutana na mnaanzisha nyumba yenu sasa mkiambatana ina maana kwamba kama nchi inapeperusha bendera yake yenyewe kwa kwahiyo upangiwi tena na baba kwamba leo utakula nini leo utafanyaje sasa katika sehemu aliyouliza swali ni sehemu kwamba tayari mmeshaana na mnaendelea na maisha sasa hii ni ibu vizuri sana kwa kuna watu wengi wanaelewa serikali serikali yetu vibaya na ni sikivu kule nyumbani kwetu ingawa baba na mama wanapendana kukishakuwa asubuhi baba anaenda kwenye pamba yake au kahawa yake au kwenye mradi wake wa kupasua mbao na mama anaondoka kwenda kuchimba nini viazi sasa na wewe mume na mke mkishaoana oana kun, mnatakiwa muwe na uchumi wa familia sasa tanzania ni, ni eneo letu dogo e, ndio kijiji chetu utakuta baba na mama wanapendana nyumba yao iko hapo lakini wanatembea huyu akakate kuni huyu akalime jioni ndio mnapokutana sasa kuna wakorofi wa siku hizi wana tafsiri mambo kwa hali ngumu kupita kiasi basi unakuta wanasema kwamba kama huyu yuko huku na mimi yuko huku basi ni lakini katika hali ya pekee ulimwengu unavyobadilika lazima uelewe kwamba kwa sasa kuna usafiri kuna magari kuna kila kitu kwa hiyo utakuta kwamba ukiwa morogoro unaweza ufanye kazi daslamu na kusafiri ni masaa machache sasa kama mzee wa zamani alikuwa anaweza atembee kwa miguu kwenda kwenye shamba lake eh, aacwe kutwa basi na siku hizi mambo hayo ao aoanan sabat nasema siu sitafanya bsiu sitafanya kazihzi siku sita kazi lakini aainitauta wengine siku sita hataki kufanya kazi anataka abembeleze mke abembeleze mme wavivu kama hao hawakubaliki kwenye kanuni ya mungu kwa hiyo kama serikali imekupangia kazi ya arusha na mke yuko morogoro chapa kazi mpaka watu wajue wewe kweli unawajibika na kama unampenda mkeo basi kazi inaisha ijumaa basi ijumaa jioni pale pakia gari naenda morogoro ingawa uko arusha sabato na jumapili kuwa na familia yako usiwe mtu waku changanya mambo ili utegee uvivu wako kwenye, kwenye mithali kuna mali anachekesha sana na papenda anasema mtu mvivu hata kuweka tonge lake kutoka kwenye sahani apeleke mdomoni anaona ni viki lakini katika hali ya pekee tupende kuelewa tu kwamba kuambatana ni kwamba mnakuwa pamoja na familia yoyote inayopenda kuwa pamoja na kuweka ile ngumu kwamba lazima muwe mkoa mmoja lazima muwe chumba kimoja hawajajua maana ya uchumi kuna uchumi mwingine utakuta mmeo amepewa kuwa mtu kwenye umoja wa mataifa anasafiri lakini wanasema kutengana kule kwa muda mfupi usikuchukulie katika hali mbaya na wale ambao wanawivu sana basi usioe kwa vile mwenzako akienda tu nusu saa unaanza kupata pressure asante <laughs> sana mchungaji kwa ufafanuzi huo ilikuwa tuni katika kuangalia zile hatua za ndoa na, na tumeona hatua za ndoa ambavyo zina, zinafaa kufuatwa na tukaona jinsi ambavyo utaacha wazazi utaambatana na, na, na mkeo na sasa tuligusia kidogo kuhusiana na changamoto hebu tuziangalie changamoto ambazo zinajitokeza katika ndoa okay wakati nilipokuwa kwenye ndoa changa uh, mi ndoa yangu sasa ina karibu miaka heahiat5o lakini wakati ule nilipokuwa na ndoa ya zio mpaka kumi nilikuwa nikisoma ndoa naangalia mambo madogo madogo kwa hiyo nasema labda lugha ilikuwa tofauti nini na tofautikisoma vitabu vingi sana duniani utakuta kwamba vinaeleza mambo mengi kama kama yanayoleta changamoto lakini kama mtanzania nipende kutaja wazi kwamba kuna changamoto moja ambayo ndio naiona ni ya msingi ambayo inatuathiri sana tanzania na hiyo ndiyo nataka muweze e, katika uchambuzi wangu kama mtu ambaye hooaangu amu amba ea wm changamoto kubwa ya ndoa ni kwamba watu hawajui kuwa ndoa ni safari unapokuwa kwenye safari kuna changamoto zinazoambatana na na nini na safari sasa watalam wana namna nyingi za kueleza zile safari zinazohusika kwenye ndoa lakini mi nitaieleza katika lugha ambayo hata mlei ataielewa kwamba siku ile ni ni ni ni hatua hatua hatua namba namba uko na na na na mkeo yani kila mtu nzuri anapendeza anavutia lakini kuna kuna uelewe kwenye ndoa unapotoka moja kwenda nyingine mambo yake tofauti tofauti tofauti kanuni zake mwenendo wake nitofauti. kwa hiyo unakuta kwamba sikul unaoa atuanamboa m beaana cheza mpira kucheza nini e, kamba ah kuchea yani, sukuvutaamb kiepewangu basi unafurahi lakini ukienda hatua ya pili <clears throat> ambayo ni ya mume na mke lakini m- kuna mvamizi mmoja anaitwa mimba sasa hata ka, ka, ka, kajamaa kanakokuja kanakoitwa mimba utakuta kwamba kamebadilisha kabisa ule mtazamo kabinti ulipokaoa kalikuwa eh, vijana wanasema umbo la nane kiuno anafunga mkanda sasa ule afanfunandsaa tumbo liko mbele kichwa kiko nyuma ha, kila mtu anatisha sasa usipokuwa na akili utakuta kwamba wengi wanashindwa kuelewa kwamba sisi bado tunapendana lakini kwa vile kuna huyu mjanja kawaja huyu tuweze kuishije basi mtu kusik... na... Na kichefuchefu nipatie hiki mama msumbofu unafikiri ni changamoto lakini kumbe ko hatua ya pili ya ndoa kwa kwa hiyo lazima kwenye kwenye hii hii hatua ya pili uweze kuwa na na akili kuelewa mama mzito, anataka nini na vile nataka mtoto uvumilie matatizo yote yanayohusika lakini wengi unakuta kwamba wameingia kwenye raha hii ya kwamba mke kapata mimba na kupata mimba ni muujiza wengine hawapati mtoto lakini nakuta mtu anasema mama kazidi ukorofi kumbe ni hatua alafu baada ya hapo kuna hatua namba tatu ngue mke, marafiki. Marafiki mke alafu miezi tisa mjamzito mzito amejifungua we bwana nenda si tutakuja tu kusalimu mtoto tutaleta zawadi zetu lakini sasa kwa lugha nyingine nikwamba huyu mtu amefikia darasa la tatu la ndoa lakini bado ana ule ujinga wa siku ya kwanza ya kuanza kuoa kwa hiyo sasa ukishakuwa na mtoto kazaliwa lazima uwe na akili timamu kama ni nyumba iwe pana kiasi kwamba mtoto mtoto ana mahali pa kulala wakati mtu ana, mtoto. U, u, ni, ni uaji Kwayo, kwa hiyo lazima ujiandae kwamba najiandaa kuwa na mtoto alafu baada ya hapo kuna hatua nyingine ya mtoto ambaye anasoma Chekeche, anakuuliza nini nini nini nini hiki nini, hiki hiki nini. sasa mnanisumbua hapana hiyo nayo ni hatua afu unaenda hatua ya mtoto yuko shule ya msingi madaftari madaftari alafu naenda wasekondari unakuta na mtoto keshapevukapevuka basi hapo lazima lazma ucheni niwambie tu ukweli kabisa kwamba kuna mahali ambapo tulipata changamoto ambayo ilitushangaza sana mama mmoja maaojaalizaa vitoto vingi kwa mfululizo na na ni ni kwa hiyo semina sasa sasa kumbe kumbe huyu huyu mmoja ana nane, na huyu ana mwingine miaka Mitatu. wote Asa, mtoto ni mtoto ambaye alifikiri wake kapendwa anatakiwa kuolewa na harusi ikafanyika ilipofanyika tunaambiwa kwamba kukatokea shida mvulana anashangaa binti anasema mimi nalala huku sebuleni, na sebuleni? Saa mama kwanza alipoisha wiki akaenda kwa shemasi shemasi huyu mke sijui anataka kurudi au nini mama kamwambia na mimi. sasa ule anasema ayaya kweli nilitoa semina lakini nilitoa semina kana kwamba watoto wangu wote wana miaka pungufu ya kumi na tano ms ndio sasa akaanza kufundisha masomo kwa kwaho ambaye unahusika lazima uwe na akili kuelewa kila hatua na labda niwagusie tu kwa vile wengi ni ni waafrika hamjui hiyo na na wengine ndoa changa wa sasa wakati fulani fulani nyumba yangu nilijenga vizuri na sebule zuri. Sasa, siku kumbe mabinti wamekuwa wakubwa niwagusiet chuo sasa niko eeni nafanya utafsiri wangu kwenye kompyuta nkashangaa kumekuja wageni lakini wanavyoongea huyu huyu anasema nasoma nasoma dodoma university of dar na binti yangu na bugema tu kwamba hapa sina soko hapa ni niwanachuo wanaongea mambo yao ya nini kwa hiyo niliondoka taratibu nkatafuta wazee kukaa huko kujificha niwape fursa waongee watu wa vo lakini utakuta utakutaasababa wengine watoto wameshafikia umri ambao wanatakiwa wapose na kuposwa na kuposa au kuposwa si dhambi niile kukaa pamoja waongee na mwishoni watafikia somo hilo kwa hiyo utakuta baba mwingine yupo pale pale siku zote niambie nani kaja hapa alikuja kufanya nini kwa hiyo katika hali ya pekee watoto wako ujue kwamba sasa hivi watoto ni ile rika la kuposwa na kuposana uwape sapoti na wakati mwingine uwasaidie kuwakatisha shauri binti mchumba wako ni fulaniyawambonataiuafutnanauditaoua ee, ee, kuja, kuja, uwasaidie yani, katika kila hatua nafikiri kwa ufupi ni- napenda kuwambia kwamba changamoto ya ndoa nyingi hapa tanzania inatokana na watu kutojua hatua walizopo Biki hapo ndio tamati ya kipindi hiki cha sera za ndoa naamini umebarikiwa sana lakini yawezekana kawa na swali au maoni anwani yangu ni hii hapa anakuja hapajku yesoja tena na hii ni ar redio adventista ulimwenguni awr sandukula posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2055 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mimi ni kibaga mwaipaja na hii ni awr hii leo basi tunahitimisha matangazo yetu kupitia wimbo wa kwaya ya wito kutokea kule ifakara hapa mkoani morogoro wakikwambia ndoa ila kumbuka tu kwamba kesho ni ijali afya yako na siri za ushindi basi tutaonane kesho tuonane kesho panapo majao no, no, no, no, no, oa ya kanza i mpmpango wake mungu wanadamu tuishi wawiliawili i mpango wa mungu kwa wanadamu aakati a busni ya a ikumbuka noa ya kwa i panmpango wake mungu. To Wawili, Wawili, you No go, am go to the other, I am a little, I can't forget what I can share. The other, can't forget. You're my a big no I'm a for a a Mama imara usi oyumba, tuzele Yesu msingi, katika mji, ayako. Bring mama imara usi oyumba, tuzele pedelelo Yesu awe mcingi ifuraha kukete naebwana hatakacikamji ula andaliwa etumeleanoa yenu adetekakewatendanishe yenobavyavikakome nyomba yenu iwebingundavo ambane na furaha helakawahena ya maisha One, he so you are. You you don't know, you don't know. You don't know, وal badaكetamoكno يso tle yn dtekteوtdanش tebpme bayno nrbino ambnenfra elakawaida ya maisha walibado ketamokinago yesoyoaja <tutu> itumelea <hiagayenu. tutu> dawa yelu padekekapewa tenganishe yenogatevipakome <tutu> yumba yelu ni rabingunago ambanena furaha He wa tawa ida ya maisha Wa ni bado kita mbukidagu Yesuyu aja undide cum