nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti himba sana yesu yuwaja tena njnakuja whii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa washiria marejeo ya mokozi pija panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena hujambo na karibu katika matangazo yetu kupitia redio ya adventista ulimwenguni awrawr hii leo inaekukaribisha katika matangazo yetu jina langu ni kibaga mwaipaja ninaamini ya kwamba tutakuwa sote katika siku hii ya leo na ni muhimu katika kipindi cha bibia kujibu tuweze kupata majibu ya maswali yetu ambapo majibu haya ataletwa kwako na mchungaji emmanuel andrew pamoja naye fanuel tanda wakitaka kufahamu je kuna mungu wangapi naamini kupitia swali hili ambayo liliulizwa litaweza kutubariki wengi ambao hatufahamu kuna mungu wangapi lakini hii leo kumbuka unanipata kupitia masafa mafupi ya mita bendi 5 kutokea morogoro na waweza kunipata kupitia Mornings fm bila kusahau rock fm mtandao wetu ni www org basi waimbaji hii leo tutakuwa na waimbaji eh, ni waimbaji vijana kutoka kwaya ya yombo wanakwambia hesabu baraka lakini katika wimbo wa pili takwa naye mwimbaji gideon kasozi anakuambia mwokozi wangu ila kwa sasa hawapa kwa ya vijana wa yombo wanakuambia hesabu baraka shida za maisha zikusongapa burapo na kukata tamaa tabumi baraka jamu jam dashanga ahungu ali mpendwa msikilizaji kwa mara nyingine tena ninakukaribisha katika kipindi kizuri cha biblia ya kujibu mimi ni fanuel tanda lakini bado nipo naye mchungaji emmanuel andrew na tutawajibu maswali mbalimbali ambayo imeweza kuuliza mpendo wa msikilizaji hapa inakutana na swali ambalo ameuliza huyu ndugu baraka mtoi kutoka kule musoma yee anauliza kwamba hnotewapo akatifaribu sana mchungaji manul andrew kwa ajili ya kujibu swali hilo asante sana ndugu mtangazaji na nimshukuru sana mpendwa msikilizaji kwa kuuliza swali zuri ya kwamba hivi kuna mungu wangapi na yeye anameeleza kabisa kwamba kuna mungu baba mungu mwana na mungu roho mtakatifu je wako wote mbinguni kwanza kabisa nikukaribishe na tunapoanza tuangalie uhusiano wa kiutendaji ndani ya uungu i lazima tuufahamu uungu kwanza na katika uungu ndani yake tutaangalia uhusiano wa kiutendaji tangu zamani katika la kale hata waisraeli waliamini ya kwamba kulikuwa na mungu mmoja peke yake. Peke yake, mungu mmoja mmoja yake unaposoma katika kitabu kile cha kumbukumbu la torati sura ya mstari wa mmsikilizaji msikilizaji nawezakandika ama ukisoma isa ya sura ya abaa mstari ule wa tano ama isaya uh, zakaria 1inan msari ule wa tisa inaeleza juu ya mungu mmoja hebu tusome torati torati n theathii na tano neno la mungu linasemaje neno la mungu linasema hivi wewe umeonyeshwa haya ili upate kujua ya kuwa bwana ndiye mungu hapana mwingine ila yeye bwana ndiye mungu na ukisoma kitabu cha zekaria anasema mungu ndiye mmoja kwa hiyo tangu agano agano la kale waliamini wali ya kwamba kulikuwa na mungu mmoja lakini hata katika jipya e, nalo limeweka mkazo huo huo kwamba mungu ni mmoja unaposoma katika kitabu cha marko sura ya kumi na mbili msari wa ishiina tisa hadi msari wa thelathini na mbili kitabu cha marko lakini pia unaweza ukasoma kitabu cha yohana sura ya kumi na saba msali wa tatu lakini pia unaweza ukasoma kitabu cha wakorinto wa kwanza sura ya nan msari wa nn hadi wa sita lakini kwa sasa tusome tu kitabu cha marko sura ya kmi na bi nau msai wa is had waha b uone nenolamunu linasema wakati yesu anajaribu kueleza juu ya amri maana aliulizwa kwamba ni amri ipi kuu yesu akamjibu akisema ya kwanza ndio hii sikia israeli bwana mungu wetu ni bwana mmoja huyu ni yesu anajibu anasema bwana mungu wetu ni mmoja kwa hiyo hata katika agano jipya bado msisitizo na mkazo ni kwamba mungu ni mmoja abdatusome fungu jingine katika yohana 173 anasema na uzima wa milele ndio huu wa kujue wewe mungu wa pekee na wa kweli na yesu kristo uliye mtuma kwa hiyo hapo unaona ya kwamba anaposema mungu wa pekee kwa hiyo maana yake ni mmoja hana ufananio hapo tunajaribu kuangalia uhusiano wa kiutendaji ndani ya uhungu lakini tujaribu kuona matumizi sasa ya uwingi huu kwamba kwamba sasa watu inasadikika kuna mungu baba, mungu mwana, mungu baba mwana mtakatifu je au kwamb wabbwaaakafatau a omonkmb mstizo wabbliaanoa ast u amn aunaoingia katika matumizi yaung atika biblia hiyohiyo hiyo. tunaposoma katika kitabu cha mwanzo sura ya, ya kwanza msikirizaji mwanzo moja uh, msari hule wa ishiina sita katika utendaji He, neno la mungu linasema hivi mungu alipotaka alipotakakumumba mwanadamu anasema mungu akasema inayosema mungu akasema ni ashiria, ni mmoja maana wangekuwa wengi angesema mungu, akasema au mungu akasema hiyo ni kauli inayoonyesha umoja He, halafu anasema na tumfwanye mtu anapotumia neno tu tumfwanye maana yake anatumia tena wingi kwai utaona ni mungu mmoja anapotamka anasema mungu akasema katika kusema anasema katika umoja lakini katika kutenda anasema tumfanye maana yake ni nini maana yake ni mungu alie mmoja lakini namna mbalimbali za kiutendaji na hizo namna mbalimbali mbali, ndizo tunaziita nafsi za mungu za kiutendaji na mungu amezishirikisha au zimeshirikiana katika kutenda kazi ko hapa mungu anaposema mungu akasema ni nafsi nayoonyesha kwamba mungu ni mmoja na tumfanye mtu kwa mfano wetu kwa sura yetu kwaiyo hayo ni maneno yanayoonyesha ya, ya kwamba mungu ni moja lakini kwenye kutenda ziko nafsi tatu za utendaji na hizo tutaziangalia tu vizuri na ukisoma pia kitabu cha mwanzo sura ya tatu mstari wa bi mwanzo sura ya aya ya sb utaona mungu akijipambanua akieleza matumizi ya wingi katika neno mungu lakini pia tunaona mungu amejipambanua katika utatu wake mtakatifu katika kitabu cha isaya ukisoma mpendwa a msikilizaji kitabu cha isaya sura isaa sua mstari wa kinasita lakini pia utasoma kitabu cha isaya 42 mstari wa kwanza utaona mungu anajipambanua akipambanua uh, utendaji wake akitaja habari ya mungu habari ya roho na habari ya mwana lakini pia hata wakati eh? wakati wakati wa wa ubatizo ubatizo yesu anabatizwa tunafahamu ya kwamba yesu alizaliwa na wakati huo mtangulizi wake yohana mbatizaji akiwa mto yordan anabatiza bibria inaeleza kwamba yesu akatokea unaposoma kitabu cha matayo sura ya tatu kwanzia mstare wa kumi na tano na kuendelea inaeleza yesu akatokea na huduma hile ikafanyika huduma ya ubatizo wakati yesu anabatizwa mambo matatu yalionekana jambo la kwanza sauti ikatoka mbinguni katika e, mwanzo e, matayo sematayo sura ya tatu matayo sura ya tatu yesu anapobatizwa kikatokea sauti ilitokea kutoka mbinguni ikisema maneno haya msari wamatayo nasema hivi natazama sauti kutoka mbinguni ikisema huyu ni mwanangu mpendwa wangu ninayependezwa naye kwa hiyo baba alitoa maneno ya kutia moyo wakati yesu anabatizwa lakini pia mwana ambaye ni yesu maana yesu mungu mwenyewe anasema huyu ni mwanangu mpendwa kwa hiyo kitendo hicho kinaonyesha yesu ni mwana, mwana wa wa nani mwana mungu na aanapobatizwa yeye mwenyewe ndiye aliyejitoa ili abatizwe kwaio wakati yesu anabatizwa hapa duniani mungu yuko mbinguni anatoa sauti halafu tunapokuja kwenye roho mtakatifu nafasi ya roho mtakatifu tunaona ya kwamba yeye alijitoa ili amwezeshe yesu unaposoma katika kitabu cha luka sura ya mstari wa na kwamba wakati yesu anapitia majaribu hapa duniani roho mtakatifu alikuwa pamoja naye akimuongoza akajawa roho kwa hiyo unaona nafsi hizi zote tatu sasa baba mwana na roho mtakatifu eh, zinafanya kazi kwa pamoja lakini zote kwa pamoja ni mungu kwa nini wote wana sifa moja ya uungu hawapatwi na mauti hiyo ni sifa ya mungu wanapatikana kila mahali hiyo ni sifa ya mungu yaani zile tunaita uh, zote zanazohusiana na sifa ya mungu yesu anazo roho mtakatifu anazo kwayo ndio maana wanaitwa mungu mmoja katika nafsi tatu na maana hata sala ya baraka wakati wa mitume eh, inahusisha nafsi zote za uungu katika kitabu cha wakorinto wa, wa pili sura ya kumi na tatu mstari wakmi na n hapa ninatamani tusome kama tunaweza tukasoma wakorinto wapii kwa haraka haraka sura ya kumi na tatu wakorinto wa pili sura ya kumi na tatu na uli mstari wa kumi na nne paulo anasema maneno haya neema ya bwana yesu kristo mwana huyo na pendo la mungu mungu huyo na ushirika wa roho mtakatifu ukae nanyi nyote kwa hiyo nafsi zote tatu zinahusika hapo katika sara ya baraka ya mitume lakini pia nafsi moja kuwa ndani ya nafsi nyingine ukisoma sura ya surayaa yesu anasema ya kwamba mungu uwe ndani yangu kama mimi nilivyo ndani yako ili wawe na umoja kama mimi na wewe tulivyo umoja kwa tunaona ya kwamba mungu ni mmoja katika umoja wa nafsi tatu zinazofanya kazi kwa pamoja kwa kwaio unaposema habari ya miungu hao wote wako mbinguni nafsi zote ziko mbinguni isipokuwa sasa nafsi ya pili ya mwana alipokuja hapa duniani neno ikachukua mwili mwili mwili na na sasa hata alipoondoka kwenda mbinguni akaondoka katika katika nafsi ya mwili, katika hali ya mwili. Ndiyo na ya hali inasema kwamba alienda kama hivyo hivyo na atakuja hivyo atakuja a aa acua mwisaatalndoa yeye tunapoenda mbinguni tutamuona katika nafsi ya umbo la mwili roho mtakatifu hatuwezi kumwona kwa sasa mungu baba hatuwezi kumwona yesu hata kwa sasa hatuwezi kumwona lakini atakapokuja na tutakapoenda mbinguni tutamuona akiwa katika umbo la kibinadamu lakini ni mungu aliye neno tunaposoma katika kitabu cha wa e, waraka wa kwanza wa yohana waraka wa kwanza wa yohana sura ya tano e, na ule mstari wa nane anasema hivi kwa maana wako watatu washuhudi yao mbinguni baba na neno na roho mtakatifu na watatu hawa ni umoja kwahiyo wako mbinguni na ni wamoja na tunavyojua katika utendaji kwamba yesu e, ambaye ni neno neno nafsi ya pili ya wungu inaitwa neno nafsi ya kwanza ya wungu inaitwa baba nafsi ya tatu ya wungu inaitwa roho mtakatifu sasa hizi nafsi nafsi ya pili ya neno ilikuja duniani ikabeba umbo la kibinadamu ndio tunamita yesu hata alipokuwa hapa duniani akasema imenifaa mimi niondoke ili roho aje na nafsi ya pili ikaenda wakati huo mbinguni nafsi ya baba ilikuwa mbinguni maana wakati yesu anabatizwa sauti ikatoka mbinguni ikisema huyu ni mwanangu anabatizwasauti t nafsi ya, ya kwanza baba na nafsi ya tatu roh mtakatifu wakati nafsi ya pili ikiwa duniani hizi nafsi mbili zilikuwa mbinguni kwa yesu anapoondoka anasema nitakwenda lakini ni tamle, ni roho nafsi nafsi nafsi ya pili na mbinguni ikaja sasa akii wakati huo huo biblia inasema wako watatu wapi mbinguni wanaofanya namna gani wanaoshuhudia huko mbinguni kwa hiyo hapa duniani katika shayari yetu dunia tunayo au naweza nikasema uwepo wa nafsi ya tatu katika utendaji kushughulika na mwanadamu iko ikishughulika na mwanadamu direct. na hata hizo nyingine ziko zinashughulika pia pamoja nasi ni kushukuru sana mchungaji emanuel ndr kwa kuweza kujibu swali hilo kutoka kwake baraka mtoi kutoka kule musoma kuhusiana na mungu ako wa wangapi bila shaka ameweza kuhusiana na mungu baba mungu mwana na mungu roho mtakatifu asante sana kwa kuwa nasi mungu aweze na kufikia hapo ndio tamati ya kipindi hiki cha biblia kujibu kwa maswali maoni a changamoto basi anwani hii hapa anakuja anakuja yjtana yes, so hii ni awr redio adventista olumwenguni awr sanduku la posta 1720 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 537814 na pia unaweza kuasiana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania <mulia> mskilizaji kesho ni mafundisho makuu ninaamini ya kwamba tutajifunza mengi kwa siku ya kesho usipange kukosa msikilizaji wangu napotoka hapa studio gideon kasozi ndio ambaye anatamatisha kipindi hiki cha biblia kujibu na wimbo unaosema mwokozi wangu we mi amor, ni el sing mama ili ni yesu we call it