nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nikapanana ya makelele yesu yuaja tena nipata sauti hi mbasana yesu yuaja tena anakuja nakuja yesu tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona vita, ja, maafa, ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mwokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaendelea kuitegea sikio idhaa ya kiswahili kikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 25 kutokea hapa mkoani morogoro unanipata kupitia mng fm na bila kusahau rock fm msikilizaji wangu ungana nami kwa njia ya mtandao wa www jina langu ni kibaga mwaipaja basi tuwe sote kwa siku hii ya leo katika kipindi kizuri cha sera za ndoa hii leo ambao ambaottufungulia matangazo yetu ni waimbaji wa kibada kwaya watakuja kwako na wimbo unaosema upendo wa mungu wimbo wa pili ni mwimbaji asha majura atakuja kwako na ujumbe unaosema umewahi hesabu lakini leo tutakua naye nzota akiwa naye habi mshana katika sehemu ya pili ya mada inaosema ndoa ni nini basi kabla sijampatia wasaa wa pekee kuweza kutubariki mchungaji God, nzota mchungajiz kwaya upendo wa munguni mkuu hakuna lugha ya kuwelezea muna pica mioca zote na hata bili ni vilefu sada adamu alipokosa We I am eseemieambe nicaimbasifazakebungu milele soze hakuna zalidia was <muchas> we I'm going <speaking in foreign language> apachowawak auasante sana kibada kwaya huyu apa habi mshana na mchungaji pregod nzota Peter, kuwa na mtu alinipigia simu nlibahatisha kua nataka kutoroka nyumba yangu sitaki tena ndoa uniamulie sasa hiv asa nkamwambia wewe hujui kwamba ndoa ni safari umefiatua vitoto vinne kwa raha yako sasa endelea na safari gari kama ni la tani mbili ukaliwekesha mzigo wa tani nne linapopanda mlima linataka kurudi rivers lakini kwa vile ndio lilijaza mwenyewe endelea mbele unakunywa soda ulioagi a lughaahisi aambikwamb al mlipoana mlitakiwa mpange idadi ya watoto mtakaozaa kulingana na uwezo wenu sasa mewazaa mume anapokata hela ya matumizi ili alipie karo unaona hakupendi alizoea kukununulia viatu hanunui alizoea hivi unaona zinaenda kwenye karo kwaolewa huu ni wakati mgumu wa kusomesha uweze kutulia kamwambia ukienda zanzibar utakuta kwamba katikati eh, kinaenda kuna mawimbi mawimbi mawimbi lakini ukiwa mjinga ukasema nashuka utaliwa na papa taaazma uendelee kuelekea na we mama kwa watoto sasa wako sekondari na wengine chuo vumilia utashereheka huyu atakupa zawadi huyu zawadi huyu zawadi mama utafurahi lakini sasa hivi funga mkanda vumilia kwa hiyo umilia sana naltasana kwamba tanzania kuna watu wengi wameoana lakini wanafikiri hawapendani kumbe hawajui kwamba wako hatua gani ya ndoa mtu unayekuwa na watoto wa kuozesha eh, changamoto zako tofauti na yule aliea ja na unapoa leo hakikisha ujue kwamba hizo hatua zote mbele zinahusika kama mtu unaposafiri kama unaambiwa kule mbele daraja limekatika basi usiende kichwa kichwa kwa hiyo na uanze tangu mwanzo kwamba huu mzigo ubeba mekataea vizuri usizae watoto saba wanaposoma unaanza kupiga owe dunia nzima hapana vumilia mpaka okay asante kwa maelezo hayo kuhusiana na changamoto za ndoa kwamba ndoa ni safari kwa hiyo ndani ya safari kuna mambo mengi na ntunaweza kuona kwa ufupi sana kuhusiana na changamoto ya mawasiliano hapa wanandoa wengi wanaingiaga kwenye migogoro mpaka inakuwa mikubwa sana kwa sababu ya kuto kuelewana yani kuto kuweza kujua kwamba mwenzake amemaanisha nini hasa kwenye kipi pale anapokuwa anazungumza lakini pia kumeonekana changamoto zilizoko sasa na zile zilizokuepo kipindi cha nyuma ziko tofauti sasa hili nalo labda tuwaweke vizuri vijana au wanandoa ambao wako katika ndoa kwamba ndoa za hivi karibuni changamoto kubwa ambayo inawakabili ni ipi hasa na wafanyeje ili kuweza kutatua changamoto hii ambayo inaonekana kuwa kubwa katika kizazi cha hivi karibuni nafurahi sana wanaposema kizazi cha karibuni lakini nieleze tu kwa uzuri kwamba kizazi cha zamani kilikuwa salama zaidi kuliko cha sasa Uh, nlikuwa na baba yangu alikuwa ananiambia wakati nilipokuwa naanza kazi kaniambia kijana umefikisha miaka ishirini na nane nataka uoe sasa nkamwambia nini nasema mimi nlichelewa sana kuoa ndio na miaka ishirinna sita zamani zetu ssi wazazi wenu kwenye ile miaka elfu moja mia tisa hamsini na kitu tulikuwa tuna miaka ishirini unaweza kuoa lakini babu yako alikataa nsioe nkiwa na ishirini kwa vile aliniambia ujenge nyumba ulime zao lako la biashara upande migomba uwe na mashamba ya mahindi na maharagwe ili ukishaanza kuwa baba wenye nyumba basi unaenda tu kuvuna ndizi zako unaenda kuuza kahawa unaenda kufanya hivi unaendaufan yani shughuli yako iwe unajitegemea na kweli watu waliokuwa na ndoa za wakati ule zilikuwa zinadumu kwavile una zao la biashara unanipamba au nini unavuna kila mwaka unalisha familia kwa hiyo watu walipendana miaka ile sasa kizazi hiki cha leo wengi unakuta kwamba anataka aende kwa mjomba nimemaliza fm sijapata ajira ngoja niende kwa mko. na akienda kwa ao hataki adeki afue afanye chochote anataka tu aketi apumzike akifanyichwa chochote anasema ananyanyaswa lakini niwaambie kwamba siri ya mafanikio ya mafanikio ndoa ni kazi kazi uweze kufanya kazi kwa bidii na amafanki tu kwa wale ambao ni wadhamini wetu wa shule zetu za sekondari kwa asahiv kuna dhambi kubwa imefanyika watu az kazi za nini za mikono nilipokuwa nafundisha parane miaka ya sabinnnn mpaka themanini na nane hapo nlikuta kwamba tulikua na shamba kubwa sa elfu kumi ya pekee kitu ambacho naona kinasumbua kizazi cha siku za leo ni bidii ya kazi wengi ni wavivu hawataki kufanya kazi kwa bidii eh, akipata tu kazi anasema mke gani na mimi basi tuchanganye kwangu hautatosha an yani hakuna ile hali ya kufanya kazi kwa bidii na kujitegemea nilikuwa na rafiki yangu mchaga wakati nikifunga harusi akawa anamwambia mwenzake mwenzakeas ue unajua kufanya kazi kwa bidii ili shemeji kwa asubuhi utaambiwa tunataka chapati mchana utaambiwa tunataka pilau jioni utasema tena unataka nini kwa aaa katika hali ya ya pekee kizazi hiki na nyingi, kwa na ndoa nyingi kwa kwa sababu uchumi uchumi huu nini unakwama ni kazi aekee kza nada ing a asaa tu hapa ofisini tunapofanya kazi sitamtaja tulikua nlipokua nanza ka nilipata bahati moja ya kuwa na binti mmoja alikuwa mdogo lakini kwa vile ni mdogo tukampa kazi ngumu Ambia leo tunaaga watu watu fulani kapambe kapambe pale pale basi binti wanaweka siku njine, tuna mtu mmoja hapa kapambe pale. anaenda anapamba lakini kumbe ile binti tunamjengea uzoefu baada ya miaka michache ameolewa watu bado wanawambia dada tunataka ale mapambo ale mapambo mwisho akawa dada ambaye ana ile shughuli nzuri tu ya upambaji na kila mtu anafurahia upambaji na hata ananunua gari zuri sababu ya upambaji yani, kumbe hata tukupamba pesa eh? hata, wakati mwingine lishangaa watu wengine kuna kazi kunakazi hawa, hawaheshimu eh? kuna kazi kwa mfano kushona tu viatu unakuta unashona viatu unajipinda watu wanasema kazi duni lakini ni nzuri sana. Unashona, akwambia, wote, 104, nzuri sana sana kwa unashona unakuta unakuta mwalimu fulani nataka nataka viatu viatu viatu watoto wangu wote wapate vinavyofanana mtu akiwa na ya anajenga nyumba yake alikuwa viatu lakini wajinga wa siku ya leo walio waiu hataki kazi yoyote nimeona hata wakina dada wengine tu janja wa uchuma maua na kuyaweka yakae vizuri yaani unakuta nayo ni ni taaluma nzuri watu wanafanya na kupata pesa kwa hiyo kitu ambacho mimi katika siku hii ya kwanza ambacho nasema ndio kimeharibu ndoa za karne hii mpya ni uvivu mtu hataki kuchafuka kuchafuka e, mtu anasoma lakini hataki na na mafuta sasa utawezaje labda kuchafukamtuenginenasoma n iufua namfutadu kufunga nieleze sasa katika wakati huo na bahati nzuri kwamba uh, dada aliyekuwa anafundisha mambo ya mapishi alienda kujiendeleza philippines kwa hiyo wale watoto tukataka wapate a tukataa waatei ndio aawambia mabinti wa form four, tutawapa gari la shule litawapeleka kila jumanne na alehamis, bunda lamis upishi Dari ya waza, yeah. kupika hakuna haja kusumbuka basi watu wakaenda sasa siku ya mtihani kumbe mtihani wa upishi unafanyika tofauti kila mmoja alipewa stou yake na akapewa unga wake na hamira yake na kila mmoja alitakiwa atengeneze sasa ile mwalimu alinifurahisha aliyekuwa anasimamia huo mtihani kasema mitihani ya upishi haipelekwi baraza la mitihani wanaosaisha ni walimu wenye njaa kwa hiyo nikaombwa second master nkaite walimu wenye njaa na na kweli ile hawajala kaambiwa sasa mwelewe jinsi mtihani huu nja naelil a tutaenda kwenye binti wa kwanza atafunua chombo chake atawapa keki yake au kila alichokipika kama mkikila mkataba mkataka sa nampa a hey. kama kuna wasiwasi gred inashuka hivyo hivyo watu aza kwakweli leo huo mtihani ndio mzuri tukaenda wazee waheshma po funguliwa ya kwanza ile saa watu wananja wakatafuna vizuri na kucheka Ehe, akapata e, tukaenda a a a sasa tukakuta le binti ambayo alikataa kwamba mm-hmm. kwenda kusumbuka sasa kumbe vitu kuvichanganya tukimwambia fungua hapana sasa yule mu d hayo mambo akasema asme kwa mamlaka yako kama mkuu wa shule msaidizi basi akafungua alipofunua mkate umelala chali hauku, kwa hiyo sasa hakuna kwa hiyo akapata f sasa kitu kwa nini nimetoa mfano huu ni kwamba hata kama ni mapishi unajua nenda shule ufanye mapishi yaliyo safi hiyo shughuli yoyote uifanye lakini we, na ubora wake kama kama unashona kiatu kishone kipendeze kama hani, shona nguo mtu eh, mtu ni we mwenyewe uwe smart kila mtu akufurahie yaani vitu vyako viwe vizuri kwa hiyo katika hali ya pekee leo tutakomea hapa lakini nipende kwamba leo nimependa kuambia ndoa ni safari na unapokuwa safarini lazima ujizatiti ku, kuendelea na safari kwa vile lazima ufike unakoenda na mtu yoyote anayetaka kuoa ajue ni safari asogee sio kubweteka na uvivu wako ukiombwa mia tano asubuhi mia tano mchana e, jioni ukaambiwa vitu vingi vinahitaji elfu mbili unasema kwenda kwenu nanigasi hapana uvivu ndio umeleta shida hapo Sawa. kwa tu nini wa mungu, yeah, mungu alipoweka ndoa wengi wanafikiri ni swala la mtu kuishi na mwenzake lakini ukisoma kwenye waefeso a utakuta kwamba kumbe kristo alilipenda kanisa lake akalifia kwa kwahiyo sisi katika ndoa kinatakiwa kiwe ni kielelezo kati ya kristo na kanisa lake mwanamke anawakilisha kanisa kwa hiyo katika hali ya pekee kristo alivyolipenda kanisa akalifia na nawewe unatakiwa mpende mkeo kiasi kwamba hata akikosa unakuwa tayari kuumia kama kristo alivyoumia kwa ajili ya kanisa e, kuna habari moja na juu ya ile meza kulikuwa redio na miaka ilea stini na kitu radio ilikuwa ndio chombo cha gharama kuliko vyote so alivyokuwa na deki akagusa meza meza pa na meza redio, redio ikavunjika sasa so mezadada akajua kwamba utajiri wa huyu mzee umekwisha kwa hiyo akakaa mlangoni hakula hakunywa alipokuja akamwambia mbona hutabasamu kuna nini so baba redio imeanguka basi yako nifuate basi walipoambatana akafika kwenye duka zuri Mama chagua kitenge kizuri mama chagua kiatu kizuri hapa chagua hiki kizuri waliporudi nyumbani tule dada akasema akasema mzee si nimefanya kosa sasa mbona mambo yako hivi Kasema, hii ndoa eh, najua adhabu uliyoipata asubuhi mpaka saa kumi na mbili kukaa hapo mlangoni unatafakari ilishakuwa adhabu tosha nimekupa vitu hivi tuanze upya tusahau hayo kwa hiyo katika hali ya pekee napenda kuwambia kwamba ndoa ni safari usikumbuke yaliyopita na labda tu nimeeleza mambo ya watu wengine nieleze anzt kwamba sisi hapa morogoro nlikuwa na kazi ngumu sana inaitwa kutafsiri lakini ijumaa jioni mama alikuwa anafurahia morogoro ilivyo maembe nyacukua vizuri kwenye yanakuwa ya nzuri ukisikia sasa ni sabato tunafungua sabato mnaimba hata ujui kuimba unatoka vizuri kwa vye, baada ya hapo kuna za maembe e, vya, kula vitam, vitam, vya kufungua sabata. na we, mime, tamu, e, na na ukishakuta umepewa kitamu nguvu tena ya kuuliza lile kosa la jana ujuzi kwa kwa hiyo ujua watu wanafuta makosa kwa kukupa kazuri, na nini mnaendelea lakini wale wajinga ambao wanakusumbua wanakusumbuasikumoa iakenye kambi fulani mahali fulani laambia baba naomba unisaidie eh, nini unisaidiaaiaaneubaaka sabini na mume wangu ushari, eh, mwaka na 10, na Asa, nane, na mwaka unajua kama mpaka ufike itakuwa usiku tuko pamoja nitafutwa kazi kwa heri. kwa heri lugha rahisi ni kwamba uwe kama mwalimu walu nilikuwa nafundisha hesabu unafikiri umefundisha akija dada wa historia nasa futeni uchafu akija mwalimu wa siasa na ile nailehistoriafuteni uchafu na walimu paka jioni wanapendana na uwewe, kwenye ndoa yako futa uchafu kile ambacho kimepita tano kiache kingine na na unapozoea kuwa kurasa mpya kwenye ndoa utafurahi daima bwana a wasikilizaji wetu na nawatakia ndoa njema zenye furaha tufunge kwa ombi baba mwema wa mbinguni tuna safari ya ndoa na wengi wameoana lakini hawajui kwamba safari ina hatua zipi wasaidie katika kila hatua wajue majukumu yao ili safari yao e nzuri kama ambavyo unaweza ukute mahali pana mto ili wavuke na pale ambapo inabidi kupanda kwenye mti ufunge kamba uninginie kwenye kamba usogee waweze kuwa hivyo ili lengo waweze kufikia uzee mwema wafurahie ndoa yao neema nasi kwa kwa jina lake yesu amen, amen. msikilizaji wangu ndivyo ambavyo tunahitimisha kipindi cha sera za ndoa siku hii ya yaom mbottnaa anda su a mtanazai wao jinalangu naitaabahiman tulikuwa naye mchungaji pray nzota naye ndiye ambaye alikuwa anatupatia ukurasa huu wa sera za ndoa kwa siku hii ra anda wa umebarikiwa sana endelea kuambatana nasi nikutakie siku njema asantei na msikilizaji kwa maswali maoni changamoto na kusi uniandikia kuanani hii hapa ifuatayo yesouhja so tea na hii ni awr redio adventista olimwenguni awr sanduku la posta 1720 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasiana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook a jina la awr tanzania kesho ni ijali afya yako na siri za ushindi napotoka hpa studio endelea kubarikiwa na mwimbaji asha majura akikwambia umewahi kuhesabu endelea kubarikiwa naye tukutane kesho katika kipindi kizuri cha ijali yafya yako na siri za ushindi umewahi hesabu baraka za mungu anazotoa kwetu ni nyingi mno ka utafakari hakikauta Kumi zaendele ya ubugudiga, I shine in Sake as almas em lou para casa que anabari anaviopenda matachizote majiraiote hazina wisho para casa Did I know?