nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele, yesu yiwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuwajatena njnakuj swahii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena n mpenzi mskilizaji wa idhaa kiswahili ya redio yadventist ya ulimwenguni imani yangu ni kamba hali yako ni njema naenda niuaibisha ataaasaaaaaauan naenda nikualike mwanzo ha isho an atgea si a Toka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 2 lakini pia twaweza sikika kupitia mningst redio na rock fm vilevile vile tupo katika tovuti ya wwwawr na kutoka nchini kenya kupitia kisima fm katika masafa ya mita bendi 897fm ungana nami mwanzo hadi mwisho kwa kuanza kipindi chetu basi twasikilize nyarugusu sd kwaya hii ni kwaya vijana na wimbo unaosema uchaguzi barikiwa na wimbo huu na mara baada ya hapo utapata kusikiliza kipindi cha sera za ndoa kck가cm pr t t一是 dis s里mkyuckz wt tunacho zungumzi a isalalawkovuchocauwa o osezub esno raha aziletamt nymbyn tuncg akutumika kamunu uc a okovuchojakuwa ozima osezuma eshenazo rahazaduni amitziletazoma uti iminanimbayakuda ima tumechagu akutumika kwa mungu ndiyouchagozi niona ihesabugaramkujikana nasiyakonauema selemawako unapasagu akufata yesu, na una yesu kusinnini hakika usi mami beleia fariji koleju inepohitaji kufata yesu ihesabu garamma msrb wk onpشg aku fteso unن hkk s rjovt cnczmzasllwkov ckw ozm osesb e aluni amiziletazoma kuti niminanyumbayambuda ilma tumechagu akutumika kamungu dio uchagozi ionaovora tunachozungumzi wokovuchojakuwa uzima usizumba ishenazo raha zaduni ani siletazo ma kuti ini na nyimba yangudaima tumechagu a kutumika kwa mungu niyo uchagozi nionaovora let u kutmkm cocakuwa uzima usizumba isenazo rahazaduni ani ziletazoma uti i nyumba yanu umecau akutumika kwa muu niouchagozi iona ovora ii nyumba ynu umechu kuumik asanteni sana nya rugusu sda kwaya na wimbo wenu huo mzuri na sasa napenda nimkaribishe mchungaji josefu chengula akijibu maswali ya ndoa ambayo yametufikia katika kipindi cha sera za ndoa hebu mtegee sikio kwa hiyo hivyo basi mwanaume anatakiwa afanye mambo ya msingi hayayafuatayo moja mwanaume huyu huyuumwombee kwa mungu mwanamke unapoona labda mme wako ana mapungufu fanya juhudi ya kumwombea wa mununu atabadiishaai e, mwanaume anatakiwa kuwa mvumilivu na mwanamke anatakiwa kuwa mvumilivu hii napenda kuzungumzia katika pande zote mbili kama pale bili mwanaume aendelee kumpenda mke wake na mwanamke aendelee kumtii mume wake kama ambavyo tumejifunza katika masomo mbalimbali jambo la msingi kulingana na hili swali ambalo limeuliza eh, huyu ambaye analaumiwa katika tabia mbaya au kama ni mwanaume au kama ni mwanamke acha tabia mbaya huyu aliyeuliza ni mwanamke ni mwanamkwamba eh. eh. eh, hata wanaume mm wengine wanaume wana tabia mm, ni saa watendee wema kiasi gani mm. haw, hawana shukurani mm. tunawaweka upande gani upandegani mm. Mm. na nimerudia hilo swali kwa maksudi kabisa mm. kwa sababu hawa ambao wanakuwa wanafanya vitu kama hivyo mm. au tabia kama hiyo hiyo inaitwa ni tabia mbaya na kwa sababu ni tabia mbaya wanandoa hawa wanatakiwa kuacha machokozi au chokozi natakiwa kuwa mtulivu katika ndoa na usimtupilie mbali mkeo au usimtupilie mbali mmeo yeah, mvike kama ni, ni, ni mwanaume mvike mkeo kama ni mwanamke msaidie mme wako mpe chakula msaidie kwa njia yoyote ile ambayo inahitajika ili aweze kusaidiwa kwa kiwango cha juu kabisa ninafikiri kwamba katika sehemu hii ili kusaidiana katika ndoa kwamba mtu mwingine anaweza akawa ana tabia mbaya hata kama amesemwa lakini anakuwa na tabia mbaya ndio maana tumesoma mhubiri kwamba kila mtu amvumilie mke wake anayempenda aliyemchagua na hata kama ni mwanamke athamini mambo ambayo tunaendelea kujifunza katika vipindi vya sela za ndoa ili ndoa iendelee kuwa katika mbaraka ambao unaitwa ni kama nusu ya mbinguni au ni mbingu ndogo katika ndoa zetu mm. au katika familia mimi nimelisikia hilo swali lakini yee alikuwa anataka ajue tu kwamba upande huyu tumweke upande gani anataka tumwambie tu kwamba yuko kwenye upande wa tabia mbaya mbayandiomanamesema tabia mbaya lakini anatakiwa kubadilika kubadili. ndiyo maana tumezungumzia kwamba aache uchokozi uh-huh. aache hiyo tabia mbaya alafu asimtupilie mbali mke wake alafu amuvike alafu ampe chakula alafu amsaidie kwa sababu asipofanya hayo ndoa hii anaipeleka shimoni na mwanaume ni kichwa cha nyumba anatakiwa kuangalia ni wapi ninapoyumbisha familia hii mm-hmm. au ndoa hii mm-hmm. ili iende katika msingi au barabara inayotakiwa kwa sababu hakuna ndoa itakayokuwa na furaha bila wanandoa yeah, labda katika kulifafanua na kuliongezea swali hili zaidi Ndiyo. Uh, mwanaume atafanyaje ni nini au yapi anatakiwa kuyafanya ili awe kichwa Mm-hmm. E, niili yani awe kichwa katika familiamwanaume kwanza anatakiwa kujua mipango ya, ya familia au mipango ya ndoa ndoa ile yeye ndiye ambaye uh-huh. tunaweza tukasema kama mwenyekiti mwenyekiti ndiye wakuitisha kama kuna kikao au wow, kama kuna baraza na huyu kichwa cha nyumba anatakiwa kuita kama ni, ni wawili hakuna mtoto mm-hmm. amwite mke wake wanakaa kikao ni nini na nini ambacho ni vizuri tukifanye na tunaanzia wapi kuelekea wapi mm. sio kwenda zigizagatu popote tu mm. lakini huyu kichwa cha nyumba akiwa ana mipango atamwita mke wake na kushirikiana katika ile mipango kwamba mipango ya mwaka huu mw, elfu mbili na ishirini ni hii nahii nai hii nahina hii lakini mpango utakaoanza ni huu mpango utakaofuata ni huu mpango utakaofuata ni huu ndoa itakua nzuri na kila mmoja atajua kwamba leo hatuna pesa labda mpendowa mtangazaji nikwambie jambo moja kwamba hata wana, wanawake wengi wanaomba pesa kwa waume zao hata kama hazipo kwa sababu hawajui pale nyumbani tuna shiringi ngapi mm. hawajui na hawajui kwamba wakati huu hatuna fedha hawajui kwa sababu kila inayombwa anachukua kwenye mfuko wa a <laughs> lakini kwa sababu hayo ya, ya, ni kwa sababu ya ukosefu wa mipango km mm. mpang nakuwepo kila mmoja najua mba, yetu sasa hivi sio nzuri kiuchumi mm. ila tutafanya hiki kulingana na hali tuliyo lakini hali ya uchumikiwa nzuri tutafanya hiki kulingana na mipango tulioiweka katika familia asante mchungaji bila shaka msikilizaji atakuwa ameelewa zaidi na amefahamu vizuri zaidi kuhusiana na, na swala hili ambalo llikuwa limetufikia kwamba tumweke upande gani kiukweli tunatakiwa kusaidiana Amen. ili tuweze kukaa katika upande ulio mzuri kwa sababu hapa hakomeshwi mtu Amen. kila mtu anatakiwa kuitetea ndoa yake na hasa tunaambia tuheshimu ndoa ambayo bado yani mke wa ujana wako muheshimu mm. na mume pia vivyo hivyo muheshimu ili mambo yaende vizuri aende sasa kuna msikilizaji mwingine anasema mm. mume wangu ananitendea vibaya hata kama anatendea vibayam <laughs> tabasamtata <laughs> um, kuna um, ukiona mtu ame- kwa bahati mbaya sijui naweza nikaita au tabia nzuri mara nyingi mara nyingi mungu anawaunganisha wanandoa wanaotofautia Mm-hmm. unaweza ukakuta hata katika ndoa mwingine ni mkarimu mwingine ni mchoyo sasa mara nyingi ni uwa nauliza swali mm-hmm. unafikiri kwa, kwa upande wa ukarimu ni yupi ana, ambaye naweza kawa nafuu kwa mwanaume awe mkarimu mwanamke ni mchoyo au mwanamke mkarimu mwanaume mchoyo <laughs> ni yupi ambaye anaweza kawa nafuu mimi unajua, unajua wanaume nilikuta mahali fulani ambapo mwanaume ni mkarimu lakini mwanamke sio mkarimu mgeni amefika katika ile nyumba mwanaume unaona sema kwamba hebu wapike kwanza hebu wapike kwanza lakini hajui kwamba kweli mwanamke anapika au hapana lakini unakuta jambo hilo kama linakuwa mwanaume anakuwa ana ukarimu lakini mwanamke hana ukarimu kunakuwa na shida na mimi nikasema kwamba ni afadhali mwanamke awe mkarimu lakini mwanaume hata kiwa mchoo huyu mwanamke anayepika akisema tunapika tunapika tunapika karibu k- tulia analeta juisi kidogo analeta maji kidogo an- watu hapa, anaendelea kunywa hapa anaandaa chakula kule mwanaume anaendelea kutabasamu sasa kulingana na kulingana hili swali ambalo umeniuliza ume ume mm. mm. nimeona nijibu hapo kidogo alafu ndio nijibu hili saswali mm. la msingi mm. lakini jambo la msingi ni kwamba kinachotakiwa katika ndoa ni kutabasam kwa sababu kuna, kuna, kuna makundi wanaita makundi manne makundi manne ya wanandoa unaweza ukaona wanaitai ni mtawala anaweza sasa kawa huyu mwanamke ndio anaangukia kwenye kundi la watawala au sanguine. Sanguine ni ni mtu mtu mtu mtu mtu mtu anayecheka na na na na kila na kila kila huyu, na na huyu huyu wakati rahisi kulia sasa anatakiwa kutambua mwenzangu yuko kwenye kundi gani kwa sababu akiangukia kwenye kundi moja linaitwa au watulivu amekaa tu na huyu mwanaume ameoa mwanamke ambaye ni sanguine, anaongea sana ambaye mtu anaweza ka, sasa mtu anaweza kamfikiria vibaya kumbe yeye ndio kundi aliloangukia sasa kama unaona labda mme wako atabasamu we uendelea kutabasamu kwa sababu wewe kama umeangukia kwenye kundi li la lasanui ambalo ni la furaha huyu mtu anakuwa na furaha muda wote na na marafiki karibu marafiki watu wote kwa hiyo hilo ni kundi ambalo unatakiwa kulitambua kwamba mume wangu an, yuko kwenye kundi gani hilo unatakiwa kutambua kwa sababu kuna kundi jingine linaitwa mean kama alivyokuwa musa eh, musa alikuwa sio msemaji sana alikuwa pia na kigugumizi ndio mfano wa melangoli. lakini jambo la msingi ambalo napenda kusema katika sehemu hii anaposema kwamba kwamba je niendelee kutabasamu kutabasamu mm. napenda kusema kwamba, endelea mpaka mwisho wa maisha yako lakini katika vipindi vipindi vya a za ndoa ambavyo tumejifunza nili, nilikuwa imekumbusha kitu kimoja kwamba katika ndoa tumia lugha ya korasi. katika andoa, ya ya ya katika ndoa tumia lugha lugha lugha ya ya ya ya inapatikana sura kuminatao mstari wa kwanza anasema jawabula upole ugeua hasira kwa hata kama yee atabasamu weweendelea kutabasamu siku mmoja atajifunza lakini jambo la msingi huyo mume wako siyo mkamilifu nimesema tumia hiyo lugha ya chorus. alafu jawabu la upole ugeua asira yeye akikutendea mabaya wewetenda mema hivyo hiyo hyo ndoitasonga mbele na itakuwa na msimamo mm, mzuri wakati mwingine ukisema mabaya aki, aki, aki, aki mabaya wewe nyamaza kunyamaza pia ni majibu unaweza ukanyamaza kuliko ukijibu ukashangaa wote mmepanda na hatimaye mmevuruga ndoa kuliko kawaida mwanamke simama kwenye nafasi yako kama mlinzi hilo ni jambo la msingi simama kwenye nafasi yako kama mlinzi mlinzi wa mume wako na watu wako watapajenga mahali palipokuwa ukiwa utaiinua misingi ya vizazi vingi nawe utaitwa mwenye kutengeneza mahali palipobomoka na mwenye kurejeza njia kamilifu ya kukalia hii ni isa a sur 8 msarwa b nafasi ya mwanamke katika ndoa inatakiwa kuthaminiwa siku zote lakini yeremia sura ya thelahini na moja mstari wa ishirini na mbili kulingana na ili swali anasema hata lini utatangatanga e bindi sayuni kwa maana bwana ameumba jambo jipya duniani mwanamke atamlinda mwanaume kwayo ni jambo la msingi mungu anatukumbusha kwamba mwenye kulinda hii ndoa mwanamke ni mlinzi wa mume kwa nini mwanamke ni mlinzi wa mume wake kwa sababu wanaume wengi ni wajanja kwa hiyo mwanamke ni mlinzi biblia inasema ni mlinzi na isaya 32t17 pale utasoma kwa wakati wako isaya 32t17 anasema inukeni enyi wanawake wenye raha isikieni sauti yangu enyi bindi za watu wasiokuwa na uangalifu tegeni masikio yenu msikie matamko yangu huyo ni mungu kwa hiyo tunapaswa kuzingatia mashauri ya mungu anayotoa kwetu sisi kwa hiyo akikutendea mabaya usi, usiige ubaya t yeah, umesema ni kweli na jibu la upole mara nyingi linatuliza asira mm. na mambo yanakwenda vizuri lakini inahitaji ue ni mtu wa kujinyenyekeza na mm. kujinenyekeza namtuakuomba mungu sana mm. kwa sababu sio rahisi asababu sioahis aamt uutendea jamobay mm. alafu wewe, mm. kwa kweli, ni mpaka mungu awe ndani yako ngu aedy hapa ni tabu ni tabu lakini ninachopenda kuongezea hapo mm. e, kabla yani anaweza akakuzungumzia aka vibaya tu mimi naomba niseme kwamba katika sera za ndoa ukiambiwa jambo baya hata ishara tu ya ya ya ya ya, ya mwanaume anapoingia unajua leo huenda amekasilishwa huko kazini au huenda leo kuna mtu amemuudhi hiyo hapa anapokuambia anapo jambo usijibu haraka tulia alafu fikiria kwanza je ni jibu au nisijibu lakini vatabasamu kule alikoudhiwa kule kama yeye hatabasamu kule watu amemuudhi huenda watu amemdhulumu na anarudi hapa nyumbani amedhulumiwa au ameambiwa jambo baya sana akilini kwaio anaporudi ile, ile, ile hali aliyotendewa kule alikokuwa ile haijaisha kwa anapokuja hapa nyumbani anahitaji faraja kwa hiyo wewe tabasamu itamsaidia yeye kupona kwa lile janga alilokutana nalo ninaamini kwamba hata kama ananuna kila siku hawezi kununa kila siku siku zingine atakuwa na furaha yeah. kwa kadi unavyomsaidia tabadilika sawa na mimi naanza kuungana sasa na maswali kutoka kwa wasikilizaji kwa sababu mimi niko hapa kwa niaba yao kwamba hii inaonekana kwamba jitihada za kutetea na kuweka ndoa katika Uh, hali nzuri ya maelewano mm. mm. naona kama jitihada kubwa inatakiwa kwa upande wa mwanamke mwanaume naona kama sehemu yake inakuwa ndogo sana hii ya, ya, kuna ya mm. ma, yani hapa kuna maswali mengine yanagusa ma yanagusan majukumu yaliyoko hapa mwanaume anawajibika kwa kiwango cha juu kwa sababu kuna wanaume wengi pia ambao wananyanyasa wake zao mwanamke anaonekana hana haki yoyote mwanamke anaonekana ni mtu tu wa kuburuzwa lakini tunajifunza katika sera za ndoa kwamba kila mmoja anatakiwa kumthamini mwenzake katika kiwango cha juu kabisa lakini kama tuliona pale mwanzo kwamba mwanaume ni kichwa Hmm. na kama mwanaume ni kichwa hatakiwi kuyumbishwayumbishwa hata, anatakiwa kuwa na msimamo anatakiwa kujua ni nini ambacho mke wake anahitaji na mara nyingi katika katika vipindi hivi tumezungumzia sana kwamba unapoona labda huyu mwanaume au huyu mwanamke habadiliki kila wakati unaweza ukatumia nafasi wewe unayeona kama unanyanyaswa unaweza ukasema hivi mke wangu ni nini ambacho unapenda ni kutendee hilo ni swali gumu lakini swali linaonekana kama gumu lakini ninapoka limefanyika linaponya ndoa nyingi nasema kwamba ni nini ambacho nikikufanyia utafurahi hata sema mume wangu annavochelewamme wangunavyochelewa kurudi nyumbani sipendi unarudi saa tano saa hiyo hiyo anasema kwamba ninakupikia chakula wangu huli hiyo tabia sipendi. lakini baadaye hiyo nimetoa tu mfano lakini baadaye anaweza kasema ni nini ambacho unafikiria nikikifanya utafurahi atasema kwamba me wangu unavyoshindwa kunishirikisha kwenye katika katika mipango ya familia hainibariki lakini ukinishirikisha nitafurahi sana katika, ndoa na vile vile lugha zile za mkato mkato zile unazonijibu wanaume wengi kujibu kwa mkato mkato M- baba watoto wapi kwa nini unaniuliza hujui hiyo hapana hiyo inaitwa lugha ngumu na za mkato ambazo katika ndoa kwa wanaume hazitakiwi wewe sema tu nilikuwa mahali fulani ndio narudi alafu ueleze kwamba kwa nini umerudi labda usiku kwa nini umerudi usiku ajue na hata kabla hujarudi usiku mm-hmm. piga simu simu kwamba nitachelewa kurudi mm-hmm. ili hata hata kama kwa kuchelewa tayari message, tayari alishapata ulishampigia kama umechelewa anajua umecelewa anajuamwenzangu kwa sababu alishaniambia lakini kwa sababu hukusema wanaume kama vichwa vya nyumba tunatakiwa kwa mfano sasa mwanamke mwana anapoona mwanaume sio mfano ndipo na anasema kwamba kwama uwanja nina ninafanya chochote ninachoweza nina cho kufanya sasa hiyo sio sio tiba hiyo ni hiyo ni kuvuruga kufu, na kwa sababu mwanaume ni kichwa cha nyumba atawajibika kuulizwa na mungu alivyosimamia ndoa yake kwa sababu yeye ndiye kichwa cha nyumba kama vile baba yetu a mbinguni alivyo, alivyo kichwa cha kanisa kwa hiyo tunawajibika sisi wanaume kuhakikisha kwamba tunatambua mahitaji ya wake zetu tunatambua ni nini wasichopenda kutambua ni nini wanapenda ili kama nilivyosema kuwatoa auti mm. kwa mnimi, hiyo ni sehemu ambayo mwanaume anawajibika kwa mke wakemskzaiwaeawasianaank ytna yes, so hii ni awr redio adventista olimwenguni awr sanduku la posta 1720 morogoro tanzania anoni a barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuhasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania hpo sina la ziada ambaye nimekuwa msimamizi wa haya matangazo jina langu habi machilumshana nikutakia uskilizaji mwema vipindi vinavyoendelea nikukumbushe tu ya kwamba kesho kitakuwepo kipindi cha ijali ya afya yako pamoja na kipindi cha sili za ushindi usipange kukosa na toka studio na kukuacha na wimbo kutoka kwao mzizima sj kwaya wimbo unasema wimbo moyoni mwako barikiwa na uimbaji huu Oh, you touch it Thank you.