nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nikapanana ya makelele yesu yiwaja sauti himba sana yesu yuwaja tena nakuj nakuja w hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya wadventista wa ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena ni matumaini yangu mpendwa msikilizaji hujambo na unaendelea kutekea sikio idhaa kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 16 lakini pia kupitia tovuti ya wrrg na mpendo msikilizaji kumbuka pia unaweza ukapata matangazo yetu haya kupitia uh, redio washirikafm kutoka jijini mbea pamoja naredio kutoka kule jijini daressalam na kwanza basi mpendo msikilizaji itegesikiyo ya ngome kutoka kule mkoani ringi wanasema kwamba upendo wa yesu Ogo you Yeah. asante sana gomes deqwaya basi nikukaribisha tena katika kipindi kizuri cha biblia ya kujibu hapa tokwa naye mchungaji chengula akijibu maswali mbalimbali mbali ambayo imeweza kuuliza katika kipindi hiki mpendwa msikilizaji unaendelea kutegea sikio idhaa ya kiswahili na sasa ni kipindi kizuri cha biblia ya kujibu mimi ni Fanuel tanda lakini bado ninaye mchunga joseph chengula ambapo ataendelea kujibu maswali mbalimbali ambayo ameweza kuuliza na moja kwa moja tunakwenda kwenye swali letu ambalo ameuliza dada elizabeth john kutoka kule jijini mbea anauliza je kusuka nywele ni dhambi ya yep sasa hapa tunaye mchungaji chengula ataenda kujibu swali hili kusuka nywele ni dhambi au sio dhambi kupitia maandiko matakatifu ya biblia nikukaribishe mchungaji chengula ili uweze kuendelea kujibu swali hili tuweze kuona kuhusiana na kusuka nywele karibu um, asante sana ndugu tanda nashukuru pia kwa muuliza swali muuliza swali ambayo ameuliza swali hili zuri na biblia ina majibu ya kutosha wale ambao mnasoma biblia wale ambao tunasoma biblia katika kitabu kile cha timotheo wa wa kwanza sura ya ya neno la mungu habari iaukiamsaanenula je kusuka nywele ni dhambi mimi napenda tu nikuongoze kupitia neno la mungu jinsi linavyosema uh, katika timotheo wa kwanza sura ya nza sula wa msalwa neno la mungu linasema vivyo hivyo wanawake na wajipambe kwa mavazi ya kujistiri pamoja na adabu nzuri na moyo wa kiasi si kwa kusuka nywele wala kwa dhahabu na lulu wala kwa nguo za thamani wale ambao wanasoma eh, timothy chapter wanasomabib timot 9 i want women to adorn themselves with the proper clothing, and discur- not with proper and and not braided hair and gold or withad Or katika sehemu hii tunapojifunza katika biblia neno la mungu linatukumbusha habari ya nywele jinsi ambavyo tunatakiwa kuwa katika mwonekano wa maisha yetu kama tunaosoma neno la mungu kwa hiyo hapa biblia moja kwa moja inasema vivyo hivyo wanawake na wajipambe kujipamba hakujakatazwa wajipambe kwa mavazi ya kujistiri yani ambayo yataziba vizuri sehemu zile ambazo zinasababisha uh, matatizo makubwa katika mawazo ya watu walio wengi pamoja na adabu nzuri pamoja na moyo wa kiasi si kwa kusuka nywele wala kwa dhahabu na lulu wala kwa nguo za thamani katika lugha ya biblia uh, anapozungumzia lugha wala lugha nguo za thamani anamaanisha zile nguo za aibu eh, lugha ya biblia yale mavazi ambayo ni yale, ya aibu yale yakikahaba yale ndiyo yanayokatazwa katika sehemu hii hapa wala kwa nguo za thamani lakini tunapoendelea kuangalia hilo si hilo tu napenda niweze ni kuweka mafungu mengine ya biblia ili yatuambie na mambo mengine e, kuna kitu kingine kinaitwa tatu tatu mtu anajichora kwenye mwili wake anajichora na wataalamu wa afya inafika muda wanazuia hata mtu wa namna hiyo aliyejitengenezea tatuu asichangie damu kwa ajili ya kusaidia mtu mwingine kwa nini kwa sababu inakuwa imeharibu kabisa system ya mwili na damu katika maisha ya mwanadamu na hii tatuu ni kujichora mwilini na hiyo ni dhambi mungu amekataza katika walawi sura ya kumi na tisa ule mstari wa ishiri na nane anasema msijitie alama zozote mwilini mwenu kwa ajili ya kuomboleza au kujikata kata mwilini au kujichanja chale mimi ndimi mwenyezi mungu wale wanaosoma biblia bhn unaweza ukapata maelezo haya vizuri na lugha ya kiswahili unaipata kama kawaida nsema tusijitie alama yoyote hata kutengeneza nywele ni kutengeneza alama tofauti na vile ambavyo mungu ame, ametwagiza na hizi tatu za kujichora chale kujipiga chale mwilini au kuweka alama yoyote katika miguu katika sehemu mbalimbali za mwili mungu amekataa usihangaike na mapambo katika zaburi t mstari wa kuminan anasema nitakushukuru kwa kuwa nimeumbwa kwa jinsi ya ajabu na ya kutisha matendo yako ni ya ajabu na nafsi yangu yajua sana sanav biblia hiyo inafafanua kipengile kama hicho lakini hesabu sura ya heahiamoja ule mstari wa hams biblia bibilia ya bn basi tumeleta viombo vya dhahabu vikuku bangiri pete za mhuri vipuli vya shanga ambavyo kila mtu alipata tumevitoa sasa wamevitoa atumevitoa ili nafsi zetu zifayiwe upatanisho mbele ya mwenyezi mungu kwa usalama ni kuviondoa wezetu walitoa bangiri wakatoa vipuli vya, vya shanga ambavyo pete za mihuri kwanza izungumzie tu kidogo hata kuvaa pete tu inasababisha inasababisha hata mzunguko wa damu usiende vizuri katika mwili kwa sababu na bana kidole bana kidole manaake unaleta mambo ambayo ni tofauti kama mtu anavaa mambo ya mabangili na vitu vingine mbalimbali dhahabu mbali, kwenye masikio na vitu mbalimbali mbali. hapa tunaona wenzetu walipoelewa neno la mungu waliviondoa wavondaaf wakaweka upatanisho kati yao na mungu wao na hatimaye wakawa salama lakini kuna sehemu nyingine hapa inazungumziwa vikuku vikuku watu anavaa kama vishanga kwenye miguu eh, wanavivaa vile hapa ha, vinakatazwa katika biblia katika neno la mungu vinakatazwa kwamba havitakiwi kuvaliwa watu anavaa shanga miguni ni vikuku hivyo lakini mtu akifa amefia mbali amefia mbali na maagizo haya ya mungu tayari anakuwa ameacha ile sheria ambayo mungu ameagiza kwa hiyo muliza swali ambay nasema nywele nimeongezea tu ndugu tanda nimeongezea tu na vitu vingine ambavyo vinaendana na mapambo ambavyo mungu anatuagiza tusivitumie kwa sababu kama tunamwamini mungu tunaamini kwamba kwa kutuumba mungu aliona tunapendeza sana naam sasa tuje moja kwa moja kwenye swali letu la nywele vingine naona kwa kwa faida pia ya swali Ndiyo. na wengine mbali ili ili ili kuweza kuleta ule uelewa mzuri Ndiyo. sasa tuje kwenye nywele nywele nywele nywele nywele kuna kuna ubaya ubaya gani gani kama zake mwanamke ziongezeke kwamba ni hapo kusuka nywele nashukuru sana mungu mwenyewe ndivyo alivyosema katia tmoteowanza sura ya wa watisa wanawake na wajipambe kwa mavazi ya yakujist kwakusuka nywele wala Ayo. kwa dhahabu na lulu ndio maana nimeongezea na lulu hizo dhahabu kwa sababu ziko ndani ya hilo fungu ambalo nimelileta kwaiyo mungu mwenyewe aliona aliona ye mwenyewe kwamba kwa, ku, kwa kufanya hivi kama maandiko yanavyosema ndio msingi ambao ndio maana hata watu wengine waliondoa wali hata hivi vitu vilivyokuwa dhahabu vikuku na vitu vingine vmihuri miapete na nini walivitoa sema walivitoa ili wafanyiwe upatanisho na mwenyezi mungu Kwasa kwa sabab kwa kuvitumia vile vitu manaake bado walikuwa mbali na mungu lakini walipovitoa neno la mungu linatuambia wakaendelea kuwa karibu na mungu wakajitoa maisha yao kwa mapya na vile vitu wakaviweka mbali kabisa na wow. kwa hiyo mwenyezi mungu abisae eh, baadhi ya vitu vingine ambavyo vinatumika leo kuvaliwa nimeeleza hasara zake ambazo zinaweza zikasababisha kabisa kama bangiri eh, na, unaona mtu mwingine bangiri amevaa lakini hata hata kutoka haitoki eh, inabana, inambana wahiyo ya damu ilu, ule mzunguko wa damu hauendi vizuri katika mwili kwa sababu kuna kitu kimebana eh, wengine wanavaa kiunoni eh, hirizi vyote hivyo vyote hivyo ni kama vinaendana na vikuku vikuku hivi ambavyo eshanga eh, mshingoni kwa mwili kwenye shingo umebanwa kwenye mkono umebanwa kwenye kidole umebanwa kwenye kiuno umebanwa kwenye mgume mwili unashindwa kupumua vizuri na na maana mungu aliona aliona kwamba maisha yetu ili ili ili yaweze kuwa kuwa mazuri hivyo hivyo vitu ili kuwa salama zaidi. Mungu, aliona ili vizuri, hivyo vitu salama kwa kwa tuendelee kuishi vizuri afya nzuri tusivitumie sababu hata nywele nywele umenivuta zinauma hiyo unatesa mwili, unatesa mwili. Ambao mungu ametuumba tngnaou ni i la mungu hmm namlabda sasa e, mchungaji chengula tuunganishe hapo na swali la msikilizaji mwingine huyu yeye kutoka mkoani morogoro okay. yee ndugu solomoni anauliza mtu akifia mbali na baadaye kusafirishwa kwao mm. ni lazima maiti ingizwe kwenye chumba alichokuwa analala ili kuagaa amona aaaa wengine lazima waingize chumbani kwa kuwaga au lazima wapeleke kwenye nyumba alioijenga vitu kama hivyo mm. karibu kuweza kujiuswalilo asante sana ndugu tanda Uh, ni swali zuri sana mm-hmm. hili limechanganya li siwasomi watuaina wa mbalimbali limechanganya utaona mtu asema huyu mwenzetu ametangulia mbele za haki mm-hmm. utaona uh, alale utalal pema peponi sasa eh, kumekuwa na majibu mengi kuhusu kifo eh, kifo kimeleta ma, majibu yaaina mbalimbali na hii ni mbinu ya shetani kutuchanganya ili ukweli sasa nije kwenye swali ambalo linasema huyu ndugu yangu solomoni ambayo nato, anatoka morogoro mtu akifia mbali na baadaye kusafirishwa kwao lazima maiti iingizwe kwenye chumba alichokuwa lala la, hapana sio lazima hilo ni, hilo ni jibu tu si lazima, si lazima lazima uh, labda nifafanue kidogo mtu akifa au aau amefia mbali na baadaye anasafirishwa kwao nila, kwamba ni lazima maiti iingie pale kama hapana kwa nini hapana marehemu ambaye anaweza kaaga kwenye nyumba yake maana haongei hiyo kwa sababu haongei hakuna haja ya kusema anaaga mara nyingi kwenye una, watu anasema ama e, tuna, tunaaga marehemu e, njia rahisa, au neno rahisi ambalo tunaweza tukalitumia ni kusema kwamba tunauona mwili wa marehemu kwa mara ya mwisho sio kuaga kwa sababu hamwezi kuongea naye ila unaangalia tu unaangalia tu kama mna, watu wanaangalia ule mwili wanaangalia tu lakini katika katika biblia biblia bado kuna majibu biblia kujibu kama kipindi hiki kinavyosema mhubiri sura ya wanaangaliaaitabbla mstari wa watano neno la mungu linasema kwa sababu walio hai wanajua kuwa watakufa lakini wafu hawajui neno lolote kwa hakuna haja ya ya kuhangaika sana juu mwili wa marehemu kwa sababu hata ibada kama inafanyika kwa ajili ya, ya kumzika yule marehemu ile ibada badahaifani kwa ajili ya marehemu ile ibada inafanywa kwa ajili ya walio hai wajue kwamba na mimi kifo hiki ninavyoshuhudia hivi hata mimi ninaweza nikawa mtarajiwa hata mimi naweza nikafa kama huyu alivyokufa je nitakufa upande wa mungu au upande wa shetani kwa sababu kwa sababu baada ya dhambi kuingia duniani ndiyo maana tunakufa mpango wa mungu ulikuwa mwanadamu aishi milele lakini kwa sababu ya wasi wa sheria ya mungu ndio maana leo hii tunashuhudia watu anakufa, watu tunashuhudia wanapitia shida mbalimbali kuhusiana na kifo kilichokuja watuwanakuflenui kwahiyo walio hai ndio wanaojua kwamba watakufa lakini waliokufa hawajui neno lolote zaburi mstari wa mar nasema pumzi yake hutoka huurudia udongo wake siku hiyo mawazo yake yapotea ndugu tan mtu akifa hata mawazo yake yanapotea hayupo tena duniani kwa sababu uh, muda wake wa uhai wake umeisha kwa hiyo tusiangaike sana sana kwamba lazima akai kidogo alale alikokuwa nalala haina maana yote zaburi sita mhari wa tano anasema hivii maana mautini hapana kumbukumbu kumbu lako katika kuzimu ni nani atakaye kushukuru ni huwa nashangaa watu wengi hata mtu akifariki unaona mtu anahangaika anahangaika anahangaika anahangaika anasema tumsaidie marehemu alikuwa napanga, hivina, hivina, hivina, hivina. Lakini, hai, alikuwa anafanya hivi hivi hivi hivi hivi na na na lakini lakini alipokuwa hai hai anahangaika baada ya kufa anasema wangu lazima wangu lazima marehemu marehemu aende aende hai, kinachosaidia ni ni ni kusaidia wakati watu kwa hiyo jambo la msingi ni hivi. Ni kwamba tusihangaike sana tusihangaike sana Eh, siwezi kuzungumzia habari ya labda kusafirisha mwili wa marehemu watu wanaweza nataka nikazikwe kule nyumbani inawezi ikawa ni sawa sawa eh, sawa lakini popote pale popote pale pale ni ni kwa habari njema ni hii eh, wote walio lala makaburini katika sura ya ya nasema yesu anaporudi mara pili wote waliokufa watafufuliwa Wata lakini kutakuwa na ufufuo aina mbili waliofanya mema kwa ufufuo wa uzima na waliofanya maisha yao ya dhambi ni kwa ufufuo wa hukumu lakini niseme neno hili moja kuna watu wengi sana wanasema hakuna haja ya, kum, ya kumwamini mungu watanifanyia ibada watanifanyia misa nitakapokuwa nimekufa alafu nitasamehewa huko kuzimu hilo halipo katika eneo la mungu haipo habari ya maisha yetu inafungwa ninapokata roho mwanadamu anapokata roho yani kumbukumbu kumbu za maisha yangu niliyoishi wakati wa uhai wangu ndizo zitakazoamua kwamba mimi ni mwenye haki au sina haki kwa hiyo wale ambao wanasubiri ibada ile ya mazishi siku ya msiba kwamba ndipo nitakapoombewa hiyo haitasaidia habari njema ni hii tuwe upande wa mungu hata kama tumelala mauti yesu atakuja kutufufua na tutaishi tena hata yohana atayoa anasema msstajabie maneno haya kwa maana saa yaje ambayo watu wote waliomo makaburini watasikia sauti yangu kisha watakuwa na mi mingine kwa hiyo hiyo ni sehemu ya kujibu mpendwa muulizaji kwamba si lazima mtu alale kwenye chumba mtula ene lakini popote pale ibada kama adaa baa mazishi kafanyua, na ikawa salama kabisa asante sana kwa majibu hayo mchungaji changula bila shaka ndugu solomoni pamoja na dada elizabeth watakuwa wamesikia vyema basi majibu yao na hata pia mpendwa msikilizaji mwingine atakuwa wamenufaika kupitia kipindi hiki cha biblia kujibu mpendwa msikilizaji asante kwa kuwa nasi na mungu aweze kubariki ukiwa na maoni mbalimbali changamoto swali tujuu kupitia anwani yapafuatayo redio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 74518882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mimi ni fanoetanda na kutekea baraka za bwana na abarikiwe nao hawa ni wanafunzi kutoka katika shule ya sekondari ya miriam ambayo ipo hapa mkoani morogoro wanasema kwamba heshima agua mi macho Doesn't my baby