nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuhaja tena ipata sauti himbasana yesu yuaja tena nakjnakuj wthii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena gani msikilizaji wa idhaa kiswahili ya redio ya waadventista ulimwenguni ar ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema ninapenda nikukaribishe katika kipindi cha mafundisho makuu kwa siku hii ya leo jina langu habi machilumshana napenda tuwesote mwanzo hadi mwisho wa kipindi hiki na iwapo kama ndio kwanza unafunguliaio yakoii iiaiaaaulimwengunitanaziutoa ya ya apamorogoro tanzania katika masafa ya mitabendi 2shiinaano lakini pia tuasikika kupitia morning star radio na rock fm vilevile vile tupo katika tovuti ya wwwawr kisima fm pia tunasikika kutoka kule nchini kenya kwa masafa ya mita bendi 897 fm basi ungana nasi katika kipindi cha mafundisho makuu kwa siku hii ya leo na tutawasikiliza lit beras singers na wimbo wanaosema nitaleta nini na mara baada ya hapo mchungaji joseph chengula atakuja kutuelezea kuhusiana na roho mtakatifu sehemu ya pili Jili, yesukuali, ma anaume ba wako, e babawo shangaza, kwa wazaleni ni, mele zako, sisi wana yamu, tuajja kama tu livyo, ebuana, na sisi zetu poka ya, tata mani tuewa. myyetu iwe sadaka zuri kwako maana ato na kingile tuaweza leta isipokuwa mioyo yetu twajekama tulivyo ebwana nafsi natamani tuwe wako isafishe mioyoyetu iwe sadak zuri kwako maana watu na kingine twaweza leta isipokuwa mdoyo yetu za sana rehema zako kwetu sisi tulio ai hakika wastahili sifa na shukrani baba ebaba tusemeningi I'm going to go uwewako isafishe mioyo yetu iwe sadaka zuri kwako maana hatu na kingine toweza isipokuwa mioyo yetu twaje kama tulivyo ebwana aaa nafsi zetu pokea hatamanituwewako isafish miyo yetu iwe mh sua ye asanteni sana lit bea sies na wimbo wenu huu mzuri na sasa basi msikilizaji napenda na nimkaribishe mchungaji josef chengula katika sehemu ya pili akituelezea kuhusiana na roho mtakatifu, na roho mtakatifu ana anatutakasa maisha yetu ya uchafu anatutakasa katika maisha yetu petro yetupetro kwanza sura ya kwanza mstari wa wapili shughuli hizi haziwezi kufanywa kwa nguvu, kwa nguvu tu au mvuto fulani sifa fulani ya mungu ni nafsi tu inayoweza kuzifanya ndiyo nafsi hii nafsi ya tatu katika ungu roho mtakatifu hizi shughuli hizi kazi zote nilizozisema zinafanywa na nafsi zinafanywa na nafsi ni nafsi ya mungu katika utendaji roho mtakatifu ni mungu hakika roho mtakatifu ni mungu hakika maandiko matakatifu yanazungumzia roho mtakatifu kama mungu petro alimwambia anania kuwa kwa sababu aliambiwa kila mmoja ause vile yalivyo navyo pesa ikusanywe pamoja lakini sasa petro alikuwa ndiyo mumchungaji mkubwa hapo na hubiri. lakini petro akaangalia anania na safira walivyofanya petro akamwambia anania kuwa kwa kumdanganya roho mtakatifu hukumudanganya mwanadamu bali ulimdanganya mungu hii ni matendo ya mitu, ya mitume sura wa tatu na wa na ulimudanganya munguyesu azumzalifasihi dzambi isiyo samehewa kuwa ni dhambi ile ya kumkufuru roho mtakatifu hata hivyo mwanadamu akisema mimi simtambui roho mtakatifu amekufuru na hiyo dhambi neno la mungu inasema kwamba hiyo dhambi haisamehewi hiyo ni dhambi ya kukufuru katika maisha ya mwanadamu naye mtu yeyote atakayenena neno neno juu ya mwana wa adamu atasamehewa bali yeye atakayenena neno juu ya roho mtakatifu hatasamehewa katika ulimwengu wa sasa wala katika ule ujao hii ni sura ya wa na 32. hili linawezekana tu ikiwa roho mtakatifu ni mungu maandiko huhusisha roho mtakatifu na sifa za mungu yeye ni uzima paulo alimweleza kama roho wa uzima kama tunavyosoma warumi wa yeye ni ukweli kristo alimwita roho wa ukweli roho wa ukweli yohana ule wa 13. maneno upendo wa roho warumi sura 15, msari wa 13. na roho mtakatifu wa mungu wa efeso waefeso zinadhirisha kuwa upendo na utakatifu ni sehemu ya asili ya mungu roho mtakatifu ana uweza wote mungu alimpa uwezo wote anagawa karama za roho kama tulivyoangalia kila mtu peke yake kama apendavyo yeye roho wa mungu mstari wa ana uwezo wa kuwa mahali pote kwa wakati mmoja kama tulivyoona yesu pia ana uwezo wa kuwa mahali pote kwa wakati mmoja hata roho mtakatifu anauwezo wa kua mahali pote kwa wakati mmoja hata mungu baba ana uwezo wa kua mahali pote kwa wakati mmoja atakaa na watu wake milele 14, ule mstari wa 16. hakuna anayeweza kuepuka mvuto wake hii ni zaburi miamoja thelathini na tisa mstari wa saba hadi wa kumi niende wapi nijifiche wewe mungu upo niende kaburini upo nijifiche wewe upo kila mahali upo niende nijifiche mstuni wewe upo mungu yuko mahali pote katika maisha yote ya mwanadamu pia yeye anajua mambo yote roho uchunguza yote hata mafumbo ya mungu roho mtakatifu anayafumbua yote na mambo ya mungu hakuna ayafunuaye ila roho wa mungu hii ni wakorinto wa kwanza sura ya pili mstari ule wa kumi na moja na mstari wa kumi na ule mstari wa kumi na moja maneno mungu ya mungu yanatukumbusha vizuri kwamba mungu wetu ni wapekee mungu wetu ni mwenye nafsi tatu ambayo anaweza kuwa mahali pote kwa wakati mmoja hiyo ni hilo ja, ni jambo ambalo mwanadamu kawaida hawezi kufanya na uwezi kulinganisha roho mtakatifu na mwanadamu kwa sababu roho mtakatifu nakeo mahali pote kwa wakati mmoja huo ni mvuto usio usioelezeka uh, usio katika nasi ya uungu na tunaona e, roho mtakatifu aliwashukia mitume katika kipindi kile cha pentecoste kama tunavyosoma matendo sura ya pili tunajifunza walipokea nguvu ya roho mtakatifu wakapewa karama mbalimbali wakapata karama ya, ya, ya, ya kunena kwa lugawakashangaa makuu ambayo mungu roho mtakatifu anachukuliwa kuwa sawa na baba kuwa sawa na mwana katika e, fomula ya ubatizo ndio maana katika matayo suraa msara wa19 tunasema na kubatiza kwa jina la baba na la mwana na la roho mtakatifu hizi nafsi tatu zinaitwa nafsi tatu za milele katika uungu wa mungu wetu na roho mtakatifu na uungu tangu milele zote mungu roho mtakatifu aliishi ndani ya uungu kama nafsi ya tatu baba mwana na roho mtakatifu wana uwezo ulio sawa wa kuishi wenyewe pasipo kutegemea kitu chochote kingine ingawa wote ni sawa kuna mpangilio wa kiutendaji ndani ya uungu ndiyo maana tunajifunza mungu baba mungu mwana mungu roho mtakatifu kiutendaji ni kama vile washirika wa kanisa washiriki wa kanisa tunapoandikwa majina yetu kitabuni linaandikwa jina la kwanza jina la pili jina la tatu jina la nne mpaka kumi lakini wote hawa wa, wanaitwa washiriki wa kanisa au waumini wa kanisa lakini mungu sasa anapoitwa mungu kuna nafsi mungu baba kuna nafsi ya pili mungu mwana kuna nafsi ya tatu mungu roho mtakatifu ukweli kuhusu mungu roho mtakatifu anaeleweka vizuri zaidi kwa njia ya yesu wakati roho mtakatifu alipokuja kwa waumini anakuja kama roho wa kristo haji kwa ajili yake mwenyewe akiwa na mambo yake mwenyewe shughuli yake katika historia imejengwa katika utume wa kristo wa uokovu ndiyo maana roho mtakatifu anakuja kwetu kwa ajili ya utume wa kristo wa wokovu maana hizi nafsi tatu za milele za mungu zinategemeana roho mtakatifu alihusika kikamilifu pia katika mchakato wa kuzaliwa kwa yesu kristo alikuja luka sura ya kwanza mstari wa 35. alithibitisha huduma yake ya hadhara wakati wa ubatizo matayo sura ya yat ule mstari wa 617 na 17. na inaleta manufaa ya kafara ya upatanisho ya kristo na ufufuo kwa wanadamu wote warumi sura ya81 mstari wa 11. katika uungu roho mtakatifu anaonekana akishuka jukumu la kuwa mtekelezaji wakati baba alipomuona mwana wake, wake akamtuma ulimwenguni kama tunavyosoma katika yohana tatu kumi na sita kwa maana jinsi hi, mungu peke, ili kila mtu i asipotee bali awe na uzima milele roho aliyeahidiwa tunajifunza kwamba roho aliahidiwa kwamba atakuja eh? tulikusudiwa tuwe mahali pa roho mtakatifu kama tunavyosoma katika wakorinto wa kwanza sura ya tatu ule mstari wa kumi na sita dhambi ya adamu na hawa eh, iliwatenganisha na bustani na roho ambayelikaa ndani utengano ule ungali bado unaendelea uovu uliokithiri kabla ya gharika uliyomfanya mungu aweze kusema roho yangu haiwezi kushindana na mwanadamu mwanzo sura ya sita, ule mstari wa utume wa roho mtakatifu ni nini jioni ile kabla ya siku ya kifo cha kristo maneno yake kuhusu kuondoka kwake kuliko kuwa kuna karibiya yaliwafadhaisha sana wanafunzi wake aliwahakikishia kuwa wangepokea roho mtakatifu alieaidiwa roho mtakatifu kama mwakirishi wake binafsi wasingeachwa kama yatima lakini roho atakuja kama tulivyosoma katika yohana sura ya ule mstari lakiniroho mtakaifu chimbuko la utume agano la kale agano jipya agano jipya linamfunua roho mtakatifu kwa njia ya pekee sana anaitwa roho wa yesu matendo sura ya sita, ule wa roho wa mwana wake agalatiaroho wa roho wa mungu warumi sura yann wa wats roho wa kristo warumi nan mstari wa petro wa waammstawakm na roho wa yesu kristo kristu afilipi sura kwanza, ule wa mstaa ni nani aliyeanzisha utume wa roho mtakatifu yesu kristo au mwana au mungu baba wakati kristo alipohihirisha chimbuko la utume wa roho mtakatifu kwa ulimwengu uliopoteya alitaja vyanzo viwili kwanza alimtaja baba nami nitamuomba baba naye atawapa msaidizi mwingine yohana sura mwingineyohan unapolinganisha pia na yohana atokaye kwa baba ubatizo wa roho mtakatifu aliuita ahadi ya baba matendo moja wa ne. pili kristo alitaja mwenyewe nitampeleka roho kwenu yohana sura ya wa 7. hivyo roho mtakatifu anatoka kwa wote wawili baba na mwana maana nafsi zote ziko sawa zote ziko sawa utume uko pale pale roho mtakatifu yuko kwenye utume yesu yuko kwenye utume mungu baba yuko kwenye utume akamtoa mwanaye pekee ili aje kutuokoa sisi weye ambi mpendwa msikilizaji wangu usibabaishwe na mwanadamu anayesema roho mtakatifu siyo nafsi ya uhungu roho mtakatifu ni mungu kama tulivyoona mwanzo sura ya pili mstari wa saba bwana mungu akamfanya mtu kwa mavumbi ya ardhi akampulizia puani pumzi ya uhai mtu akawa nafsi hai tunapoangalia habari ya roho mtakatifu matayo is 1uti basi enendeni mkawafanyi mataifo yote kwa wanafunzi wangu mkiwabatiza kwa jina la baba na la mwana na roho mtakatifu lakini ukisoma matendo ya mitume sura ya kwanza mstari wa nane haya ni maneno ya mwisho aliyosema yesu kabla hajaondoka hajaondoka kabla haja kabla mara nyingi watu husema mtu hajafa alisema maneno gani sasa maneno haya yesu aliyasema kabla hajapaa kwenda mbinguni maneno haya yapo katika matendo moja mstari wa nane lakini mtapokea nguvu akisha kwa ya juu yenu roho mtakatifu nanyi mtakuwa mashahidi wangu katika yerusalemu na katika uyahudi wote na samaria na hata mwisho wa nchi ahadi haya maneno ya mwisho aliyo yasema yesu mtapokea nguvu yushallvhepw yani nguvu ya roho mtakatifu uwezo wa roho mtakatifu mtapokea nguvu hii kama nafsi ya uungu ndiyo maana asema mtapokea nguvu hamtabaki peke yenu mtakuwa na nguvu nyingine ya ziada nafsi ya roho mtakatifu mungu nafsi ya tatu ya ungu itakuwa na ninyi mkipokea roho mtakatifu mtakuwa mtakuwa mtakuwa mashahidi mashahidi katika mashahidi katika yerusalemu alafuoeaaaaaa aa aa nutendo a mitume mbili kumi na saba hadi kumi na nane itakuwa siku ya mwisho siku za mwisho asema mungu nitamwagia watu wote roho yangu na wana wenu na bindi zenu watatabii na vijana wenu wataona maono na wazee wenu watawota ndoto na na siku zile nitawamwagiya watumishi wangu wanaume na wanawake roho yangu nawo watatabiri 38, petro akawambiya tubuni mukabatizwe kila mmoja kwa jina lake yesu kristo mpate hondolelo la dzambi zenu nanyi mtapokea kipawa cha roho mtakatifu Empowered by the holy spirit mtapokea nguvu ya roho mtakatifu mtapokea uwezo kipawa cha roho mtakatifu hapa anasema wanaomwamini yesu wanaendelea kupokea kipawa cha roho mtakatifu petro akawaambia tubuni mkabatizwe kila mmoja kwa jina lake yesu kristo mpate ondoleo la da dhambi zenu habari njema mpendo wa msikilizaji wangu mahali popote ulipo uliza kanisa la waadventis wa sabato umpokee roho mtakatifu ubatizwe umpokee yesu katika maisha yako ubatizwe umpokee mungu baba katika maisha yako ubatizwe ndiyo maana narudia tena ii matendo sura ya yapl petro akawaambia tubuni mkabatizwe kila mmoja kwa jina lake yesu kristo mpate ondoleo la dhambi zenu nanyi mtapokea kipawa cha roho mtakatifu roho mtakatifu mtakatifu roho roho yuko kwa ajili yetu roho mtakatifu, ni mtendaji katika maisha yetu roho mtakatifu anakusii anakukumbusha roho mtakatifu ni mungu hakika nafsi tatu miongoni zile tatu yeye ni mungu roho aliye adiwa tukimomba anakuja kwetu hidiwa, mtakatifu kwa utume. Utume, njia ya yesu mwokozi wa ulimwengu nasi zote tatu zikishirikiana katika kumwokoa mwanadamu zote zilikuwepo zilishirikiana zote kwa hiyo mbili, tatu. kwa hiyo na waarifu ya kwamba hakuna mtu anenaye katika roho wa mungu kusema yesu amelaaniwa wala hawezi mtu kusema yesu ni bwana isipokuwa katika roho mtakatifu huwezi kumtenganisha yesu na roho mtakatifu roho mtakatifu na yesu ni kitu kimoja lakini warumi nane kumi na mbili neno la mungu linasema neno la mungu linasema nane kumi na mbili warumi nane kumi na nne kwa kua wote wanaoongozwa na roho wa mungu a ndio ana waunu anaongozwa na wa nimpokee wa nataka yesu, nataka yesu maishani mwangu nataka, nataka ni ni- niamue kubatizwa mahali popote uliza kanisa la wadetis wa sabato watakusaidia ili iweze kubatizwa kwa njia ya kumwamini yesu katika maisha yako na kumpokea yesu maishani mwako na kumpokea roho mtakatifu atende kazi mruhusu roho mtakatifu atende kazi ndani yako inua mkono wako mahali ulipo unasema mungu nisaidie na mimi nataka nikamilishe maisha yangu nikabidhi kwa yesu anisaidie roho mtakatifu naomba awe ndani yangu yangu ili niendelee kupata nguvu katika maisha unahitaji hilo inua mkono wako baba tazama mtumishi wako aleua mkono anahitaji kukupokea yesu katika maisha yake ninaomba aitaji okea yes sa pekee hebu mpatie nguvu bwana bwana anahitaji yule kubatizwa naomba mahali popote ulipo fanya maamuzi yako fanya maamuzi ya kubatizwa kule mbea kule rukwa kule iringa kule tabora kule arusha mwanza shinyanga msoma zanziba kila mahali dar esalamu amua kufanya maamuzi thabiti ya kubatizwa morogoro wewe tafuta watu wa mungu wa, wa sabato wakusaidie ili uweze kufanya maamuzi ya kubatizwa neema ya bwana iwe pamoja nawe kwa njia kusalimisha maisha yako kwa yesu kumpokea yesu awe bwana na mwokozi wa maisha yako na roho mtakatifu akiwa ndani yako bwana tunaomba tubariki bariki msikilizaji wangu katika kipindi hiki kwa jina la yesu kristo nawezekana awezekana akwamepata swali au na changamoto wasiliana nasi wasilianaasi wa m Yes so you are together Na hii ni AWR <music> redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mefika tamati ya kipindi hiki kwa siku hii ya leo asante kwa kutenga muda wako na kuwa pamoja nami mimi jina langu habi machilumshana na hivyo basi napenda ni kuache na wimbo kutoka kwao arusha central arushayuh kwaya na wimbo unaosema roho yangu na ikuimbie wakati huo huo kesho kumbuka tu ya kwamba kutakuwa na kipindi cha muziki na wanamuziki na kile kipindi cha maneno yaletayo faraja amani ya bwana idumu kuwa pamoja nawe i so... you. Oh.