unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapnana ya makelele yesu ywaja tena isauti ibasana yesu wjatena yesu yesuwat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ujambo na karibu mpendwa msikilizaji wangu katika kipindi kizuri cha muziki na na mziki hi leo takuunganisha naye mndugufano tanda kwako na mada unaosema panapo pendo msikilizaji kumbuku unaendelea kutegea sikio kupitia masafa mafupi ya mita b25 kutokea hapa mkoani morogoro lakini vile vile kupitia fm na kwa mtandawetu wa www kumbuka ilao utakuwa nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja ni sana sana sana kwa siku hii ya leo katika kipindi kizuri cha muziki na namziki basi huyu hapa nel mwana watandats napopendos karibu mpendwa msikilizaji katika kipindi kizuri cha muziki na wanamuziki mimi ni falmeltanda lakini katika siku ya leo utaweza kusikiliza historia ya wimbo unaosema kwamba panapopendopanrahanyumban siku zote sam panapopendo john jon hmkinton alizaliwa mnamo mwaka 1829 huko scotland alikuwa ni mtunzi alijulikana sana ambaye aliandika nyimbo iliyojulikana panapo pendo katika lugha ya kiswahili ni wimbo nambari 3a 93 katika vitabu vikubwa vya nyimbo za kristo nyimbo hii inaonyesha kuwa upendo ulivyo muhimu katika familia hata hivyo mungu pia ni pendo david mky ambaye alikuwa ni mwanazuoni na mwalimu wa dini nchini marekani ni kuu yake inasema kwamba nyumba ni nafasi ya kwanza na yenye ufanisi kwa watoto kujifunza masomo ya maisha ya kweli heshima wema kujizuia thamani ya elimu kazi uaminifu na kusudi la upendeleo wa maisha hakuna kitu kinachoweza kuchukua nafasi nyumbani katika kulea na kufundisha watoto na kuna mafanikio mengine yanayoweza kulipa fidia ya kushindwa kutekeleza majukumu nyumbaniyesu niwe wako wako kabisa nipopata kuwako pendo nyumbani pdc alikuwa anajulikana kama mshairi kwa sababu maneno yake katika aina ya muziki ambayo na alikuwa nautengeneza yalikuwa ni yana hisia ya pekee katika jamii scotland na sio tu katika scotland hata dunia nzima wimbo huu john aliwandika kwa kuangalia maisha halisi ya wanafamilia wanaoishi na kitu pekee ambacho kinaweza kuwapatia amani wanafamilia ni furaha pamoja na kumcha mungu pia wimbo huu aliwandika kama shairi halisi katika maisha na sio shairi la maigizo wimbo huuwa panapo pendo na zaidi ya miaka mia moja toka uwanzi kusikika na toka uwanzi kuandikwa katika vitabu mbalimbali vya nyimbo za kristo pamoja na tenzi za lohoni lakini bado maneno yake ni halisi na hata katika maisha ya sasa bado maneno haya yana ni halisi katika maisha kama unavyoyasikia maneno haya panapopendo vitu vyote ni sawa panapopendo kila sauti tamu panapopendo pana amani pale na furaha nyumbani hakika panapopendo furaha i nyumbani panapopendo hapana machukizo panapopendo chakula ni kitamu mashamba ya sitawi maisha ni kamili hakika panapopendo hayo ni mashairi hayo ya john ambayo aliyatumia kuweza kuandika aliandika kwanza kama mashairi lakini pia akaandika kimuziki wimbo huu ambao no, tunaupata hvisasa kwamba panapopendo vitu vyote ni sawa panapo pendo kama unavyosikia huo mziki hakika vitu vyoteiuvyoteni sawa anapopendo kilasauti kamu A Panama to sana snfntanda katika uh, kipindi kizuri cha muziki na muziki naamini ya kwamba hii leo mkizungumzia panapopendo watu wameweza kubarikiwa sana na kipindi hiki ni katika kipindi cha pili ambacho ni kipindi cha maneno yaliyotoyo faraja na hii leo tutakuwa naye muinjilisti marwa anakuambia majibu ya mungu kwa maombi yetu bwana yesu asifiwe sana msikilizaji karibu tena katika kipindi kizuri kipindi hukipendacho kipindi kinachokupatia maneno yanayoleta faraja karibu sana katika somo la leo ni somo zuri sana na tutakuwa tuna mwendelezo wa haya masomo kao tutaendelea kubarikiwa sana k karibu sana karibu sana na somo letu la siku hii ya leo lina kichwa kinachosema majibu ya mungu kwa maombi yetu sehemu ya kwanza majibu ya mungu kwa maombi yetu bwana yesu asifiwe sana basi tuweze kuomba tujikabizi mikononi mwa mungu tunapoanza somo letu tuombe baba mungu wa bwana wetu mungu mkuu mwenye enzi na utukufu asante kwa upendo wako asante kwa ajili ya msikilizaji Tun, tun, tunakushukuru na tunakuomba sasa ukatufunike kwa mbawa zako tulipotanga mbali nawe lakini basi tunahitaji maneno yako ya faraja maana tunaishi katika ulimwengu ambao unahitaji faraja mimi na msikilizaji wako tupatie faraja ya neno lako katika jina yako yesu amina majibu ya mungu kwa maombi yetu sehemu ya kwanza ndiyo somo letu msikilizaji karibu twende pamoja katika somo la leo mungu amekuwa ni mwaminifu sana kwa watu wake mungu amekuwa akijibu maombi lakini mungu anataka tumweleze haja zetu anatambua tunachokihitaji na maombi yanaweza kupata majibu ombi linaweza kupata jibu tukimwomba mungu kwa sababu yeye ameahidi na ahadi zake ni za kweli ombeni nanyi mtapewa tafuteni nanyi nanyi mtaona hizo zote ni ahadi za mungu lakini sasa lazima tuelewe ya kwamba maombi yanaweza kupata jibu la ndio bwana yesu asifiwe sana kama tumeomba sawasawa na mapenzi ya mungu maombi mengine msikilizaji yanaweza kupata jibu la hapana kama hatujaomba sawasawa na mapenzi yake mungu huo ndio ukweli biblia inafundisha na kusema hivi katika kitabu cha yakobo 4, aya ile ya tatu andiko linasema hata mwaomba wala hampati hata mwaomba wala hampati mm-hmm. kwa sababu mwaomba vibaya ili mvitumie kwa tamaa zenu msikilizaji hapa andiko liko bayana liko wazi ya kwamba tunaweza tukaomba tusipate kwa sababu tunaomba vibaya kwa hapa cha kujifunza ni kwamba kumbe kila mmoja wetu anatakiwa kuomba vizuri ukiona huja, umeomba kitu fulani hujapata huja a kumbe kila mmoja wetu anatakiwa kuomba vizuri ili mungu ampe jibu la na wala sila hapana kwa maombi yake maana unapoomba kitu unatazamia upate kitu maana andiko linasema mwaomba vibaya hampati kumbe mtu anaeomba vizuri anapata bwana yesu asifiwe sana neno la mngu natupatia faraja kwamba anayeomba vibaya hapati anayeomba vizuri anaombaje anaombaje na vibaya sasa msikilizaji tunapaswa tutambue umuhimu wa maombi maana ya maombi kwa sababu somo linasema kwamba majibu ya mungu kwa maombi yetu kumbe mungu anajibu ila tu tukiomba vizuri bwana yesu asifiwe sana lakini pia maombi mengine yanaweza kupata jibu la subiri maana mungu kwa hekima yake anaweza kuona ni vyema mtu asubiri kwanza unawzokaomba kito fulani sawa kabisa una umuhimu nacho sawa kabisa ila kuna wakati mungu ataruhusu kwamba kwa wakati kama huu kitu poona, ya mungu aati huo kwa mtazamo wako a wakati wako mngu afanawakati wabwana ukifia aafanya asubii wanza wakati wa bwana kifa fa mfano uenda ni kijana mdogo anaweza kuomba mungu ampatie mke au mume wakati hajafikia umri wa kupata mke au mume na naomba kabisa ana miaka kumi na tatu kumi na nne au kumi na tano anamba hey, mungu nipe mme mke haujafika ukimwomba mungu omba mungu wakati ukifika nipe lakini si unaomba wakati huo kumbia wakati wa bwana wawewe kukupatia haujafika bado kijana mdogo soma kwanza, jipange kwanza, fika, mungu atakupa bwana yesu asifue sana lakini pia mtu mtu mtu anaomba anaomba mchumba lakini mtu huyo ya mtu huyo maandalizi anaishi anaishi kwa kwa shemeji mjomba hana hata godoro hanata kitanda anaomba apate mke apate mchumba sasa rafiki mungu hawezi akakupatia huyo mchumba atakwambia a subiri jipange kwanza tafuta godolo tafuta kitanda alafu sasa utapata mke ka mtu anaweza akaangaika jamani mbona mke spati kuna vitu ambavyo mungu anataka tuvifanye kwanza kuwa na mke ni jambo jema ila tengeneza mazingira kwanza maana bibilia inasema kwamba ndoa iheshimiwe jipange kwanza uwe na godolo uwe na kitanda omba mke na mungu atakupa mke bwana yesu lakini ukiharakisha harakisha unaweza ukaoa sawa kabisa lakini baada ya kuoa basi mambo yasiende vizuri na ukaanza kujuta fanya maandalizi kwanza maana mungu ni wa utaratibu na wauaratbu anajibu maombi kwa utaratibu kwa hiyo msikilizaji hivyo tukiona kuwa mungu hatupi yale tunayoyaomba tusidhani kuwa mungu anasema hapana huenda anatutaka tusubiri kwanza mungu anahitaji tusubiri kwanza atatujibu kwa wakati bana yesu asifue sana kwa hiyo mungu pia anaweza akatupatia jibu la fanya hivi kwanza ndipo upate ulichoomba umeomba jambo zuri ila mungu anakwambia fanya moja mbili tatu kwanza Alaf, utapata kile unachokihitaji labda anitoye mfano mwingine katika bibiliya tunapata mfano wa yule kipofu aliyeomba aponywe upofu wake alipakwa tope machoni na akaambiwa aende akanawe kwenye bwawa la sloamu ndipo apate kuona na neno hili tunalipata katika kitabu cha yohana ile ya tisa, ya sita na ya aya na a bibliya inasema alipokwisha kusema hayo alitema mate chini akafanya tope kwa yale mate akampaka kipofu tope machoni aya ya saba akamwambia nenda ukanawe katika bwawa la siloamu maana yake aliyetumwa basi akahenda na kunawa akarudi akiwa anaona bwana yesu asifuwe sana kwa hiyo mungu alimpatia shariti huyo mtu aliyetaka kuona kwanza kwamba nenda kanawe mungu alikuwa na uwezo wa kumponya pale pale lakini akamwambia nenda kanawe mungu akataka afanye kitu fulani kwanza maana huyu ameomba aponywe upofu wake lakini mungu akamwambia nenda kafanye moja mbili tatu nenda kafanye moja mbili tatu nenda kanawe katika birika la sloamu na alipoti alipoenda alivyonawa akarudi ameona lakini vipofu wengine waligoswa tu na yesu wakaona na wengine wala hawakuguswa kabisa ila waliambiwa na yesu imani yako imefanya nin upona na wakaona ila huyu sasa unayjifunza habari zake katika kitabu cha yohana sura ya tisa aya ya sita na ya saba yeye alipewa jambo la kufanya kwanza ndipo apate kuona alikwenda kwenye bwawa la siloamu lile aliloambiwa na yesu aliponawa akaanza alena wenye wakati fulani i aloambia mungu akaruhusu akutendea ulichokiomba akiona kinafaa sawasawa na mapenzi yake lakini wakati fulani unaweza ukaomba kitu fulani lakini usema wewe fanya kwanza moja mbili tatu ndipo nitakupa na hiki ulichokiomba kyo kwa si kwamba mungu asikia pana mungu anasikia ila mungu anafanya mambo kwa wakati wake anafanya mambo kwa mapenzi yake mungu ni mwaminifu kabisa na nikupatie mfano mwingine tena katika bibilia tunajifunza katika kile kita kitabu cha wafarume wa pili sura ile ya tano pale kuna habari za mtu mmoja aliyekuwa ana ukoma yeye alikuwa ni jimidari wa jeshi alikuwa anaitwa naamani huyu naamani ayeye baada ya kupata habari kupitia yule binti aliyekuwa ametekwa matekwa na yule binti baada ya kusema huyu bwana wangu angekuwa huko nab angeweza kumponya ya na naamani kupata habari na inafundisha ya kwamba naamani aliambiwa akaoge mara saba ya maji ya mto ndipo apate kupona yamto adan uuu etu kuna mito tena tnaboa kuliko lakini hrael fanya kwanza ulivyoelekezwa na biblia iko wazi naamani alikubaliana na mashariti aliyopewa alipooga mara saba akatakasika kwa hiyo msikilizaji hivyo mungu akituagiza kufanya kitu fulani kwanza tukifanye naye atatufanyia tunayoyaomba bwana yesu asifue sana kayo naamani baada ya kuomba aponywe mungu kupitia mtumishi wake alimwambia naamani akaoge mara saba endapo angeoga mara tano asingeweza kupona ukoma wake angefanya mara sita isingewezekana akatimiza haki yote kwa kuoga mara saba katika ule mto yorodani na timaye akatakasika ka hivyo ndivyo bwana anavyohitaji watu wake tuwe tuwe watu wa maombi tuwe watu wa kuacha mapenzi ya mungu yatimizwe tuombe sawa lakini tuache mapenzi ya mungu yatimizwe bwana yesu asifuwe sana kwiwa huenda umeomba vitu fulani huenda ujapata jtamini je kuna kitu chochote ambacho nimekifanya ni kinyuma mapenzi ya mungu jitahimini lakini pia jitahimini kwamba huenda mimi nimeomba lakini kumbe wakati wa bwana haujafika wakufanya pia unahitaji faraja unahitaji maneno mengine ya faraja unahitaji aya zingine za biblia za faraja lakini pia unatamani kuuliza swali katika biblia basi namba yangu ni sufuri st ta st ishiia 4n k ishi5no na namba yangu ya voda ni sufuis58 hah2 amss knamoja hiyo ndiyo namba yangu piga simu kwa ajili ya kuuliza swali au huenda jambo lolote unahitaji faraja katika neno la bwana nami mtumishi wake taweza kupatia maneno ya bwana yaitayo faraja karibu sana wakati ujao majibu ya mungu kwa maombi yetu sehemu ya pili basi tuombe tunapohitimisha na kufunga somo letu baba mungu wa bwana wetu asante kwa sababu tumeona unajibu maombi na unajibu kwa wakati wako lakini pia wakati fulani jih, sawa sawa. Uenda, wakati fulani tunapoomba je tunaomba tunaomba sawasawa huenda wakati kwa ubinafsi maana tupokee baraka hizi lakini sasa tunachokuomba na kukusihi ukatufundishe kuomba kama wanafunzi wako ulivyowafundisha msaidie msikilizaji nisaidie nami pia tuziamini ahadi zako na tena tunakuomba na kukusihi ukatuandae katika juma lijaro kwa maneno yaritayo faraja katika jina kwa yesu bwana wetu amina asante sana kwa kuchagua kwa pamoja nasi katika siku hii ya leo kumbuka kama na maswali maoni au changamoto bado nafasi unayo ya kuweza kutuandikia kwanani hii apa ifuatay redioadvntilimwengunia sanduku la posta miamosabb morogoro tanzania anwani yetu ya baruapepe ni kiswahili namba zetu za mawasiliano ni kama zifuatazo simu za kiganjani namba 72 au7 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza unganishi alama ya kujumrisha 255 unaweza kutoa maoni yako kupitia facebook kwa jina la awr tanzania kumbuka mimi ni kibaga mwaipaja na hii ni awr kutokea hapa mkoani morogoro kesho itakuwa ni kipindi cha toto wetu bila shaka utaweza kubarikiwa nacho basi sina la ziada tukutane kesho panaako majali waendelea kutegea sikio vipindi vinavyoendelea kutoka hapa studio kwa heli mskilizai You You Sapiya,