unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu iwaja tena ipata sauti himba sana yesu iwaja tena nakuja nakuja yesu hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena kwa nyingine tena unaendelea kutegea sikuo idha a kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 25 lakini pia tunapatikana kupitia tovuti ya wwwwr unaweza pia ukapata matangazo yetu kupitia redio wa shirika rock fm kutoka kule jijini mbea pamoja na Moniksta radio kutoka jijini dar us salam karibu tena katika matangazo yetu leo utakuwa na kipindi kizuri cha vijana na maisha uchaguzi wa mwenzi wa maisha utakuwa naye mchungaji david dvimbag nangu nifanolitanda kwanza wungana nao hawa ni waimbaji wa mysoul family kutoka kule nchini kenya wanasema ya kwamba fikira moja Fiki. thank you 「どうなる?」 sana fikra moja family kutoka kule nchini kenya moja kwa moja mpendo ya msikilizaji ni kukaribisha katika kipindi kizuri cha vijana na maisha uchaguzi wa mwenzi wa maisha katika sehemu ya kwanza huyo hapa mchungaji david mbaga kitu ambacho ni muhimu sana nimeendelea kukipigia mhmu kila wakati na mara nyingine tunakichukulia katika hali ya urahisi sana ni uchaguzi wa mwenzi wa maisha ni kitu muhimu sana sana maishani cha kwanza kabisa ni kumchagua yesu cha pili ni kuchagua mwenzi wa maisha yaani katika listi ya vitu muhimu maishani cha kwanza ni kumchagua nani yesu cha pili ni nini kuchagua mwenzi wa maisha kwa sababu unachagua kitu ambacho unadumu nacho siku zote lakini sikia watu wanaweza kujenga nyumba nzuri sana lakini wanashindwa kujenga familia nzuri sana nimeshangaa sana ya kwamba mtu anaweza kuwa na gari likadumu kuliko ndoa nyumba nzuri kuliko ndoa yaani utashangaa sana lakini usishangae pamoja na mimi anza kuelewa kidogo sababu ni hii ni kwa sababu huwezi kuingia barabarani kuendesha gari kama hujajifunza na kupewa cheti na kupewa leseni ila kwenye ndoa ni siku ishirini na moja alafu na ndani ya dakika moja umeshaapishwa mwisho wa kunukuu hebu piga hii picha lakini ni kitu muhimu sana maishani usije ukashangaa kuna mtu ana gari zuri sana lakini katika gari yake hawezi kuingia kwenye hii gari na mwenzake na wakafurahia na kuna wengine ambao wanajikaza kuingia pamoja wanacheka kabla hawajaingia ila wakiingia ni timu mbili tofauti sitaki kuzitaja kwa sababu hii wiki ni mbaya hivyo ndivyo ilivyo kwa nini hata kama una nyumba nzuri kiasi gani nzuri nzuri sana inavutia sana lakini kuambi kama una ndoa ambayo haina amani hiyo nyumba yako haina thamani hata kama nyumba ni nzuri kiasi gani kama ndoa yako haina amani hiyo nyumba haina thamani unasema mchungaji sijakuelewa sikiliza uthamani wa nyumba unapimwa na amani ya ndoa hivyo ndivyo ilivyo sasa vijana mnapoingia katika zoezi hili kuwa makini sana kuwa makini sana sasa leo utashangaa kidogo na kwenda kinyume na ulivyofikiria cha kwanza kabla hujaenda hatua yoyote anza kumwomba mungu haleluya na unaweza ukanuliza mchungaji wewe ndio liotuambia kabisa ya kwamba cha kwanza kabisa ni hekima leo natuambia maombi unamaanisha nini kila sentensi itakwenda kwa kunukuu kitabu cha yakobo sura ya kwanza fungu la tano inakuelekeza uombe nini kwa sababu unaweza ukadhani unaomba kumbe unachokiomba sio kitabu hiki nakueleza kwamba uombe nini sikiliza maneno haya lakini mtu wa kwenu akipungukiwa na hekima na aombe dua kwa mungu awapae wote kwa ukarimu wala hakemei naye atapewa na mimi ninawauliza kwa mujibu wa yakobo unachokiomba ni mchumba au ni hekima narudia tena alichosema yakobo uombe ni mchumba au ni hekima unajua hata kuomba inatakiwa ujue kuomba ndiomana nikaandika kitabu kinaitwa siri siri ya maombi ya, siri ya maombi maombi yaliyojibiwa yaliyojibiwa kuna vitu sio vya kuombea na vingine si unaomba vibaya sasa kuna wakati wewe unaomba mchumba kumbe mungu anataka uombe kitu gani hekima wamepiga magoti ate u iate mhumsigwachumba mimi nachogawa ni hekima tena nasema na aombe alau anasema huyu mungu ambaye unamuomba anawapa watu wangapi wote usije ukashangaa kuna lijamaa haliendi kanisani lakini lina ndoa nzuri kuliko unayesali kila siku haya yapo haayapo kwako lesoni nasomwa kila siku lakini mara baada ya kumaliza lesoni mkiingia chumbani inaanza upya ligi kwamba baada ya ibada ile kesi yetu iendelee na unakuta mwingine hata hizo lesoni zinazoendelea hapo ndani hasomi kwa muktadha akipewa kuongoza lesoni anatumia ndicho kipindi cha kuondoa dukuduku lake somo alihusu kabisa hayo mambo kabisa lakini anachomekea mwandishi katika wiki hii amekazia amekazia nini anatafuta kapointi ambako anaona haka ndio mume wake hayumo vizuri au mkewe ikimshinda kwenye kuchangia ataichomekea kwenye ombi usimpe aombe vijana tafuteni hekima kwa mungu haleluya kizazi cha leo kina, kina hatari moja ambayo natamani kuiongelea kidogo kwa dakika chache hatari kubwa sana leo kwa sababu tuna mambo ya, ya kimitandao tunaangalia masomo um, mbalimbali katika youtube unaangalia kwenye television unaangalia wataalamu wa sykoloji mbali mbalimbali wanaongea duniani nataka nikwambie sio kila mtaalamu wa sikoloji anayeongea anaongea kitu sahihi wengine wanakuongoza katika kitu ambacho kinaitwa kujitegemea mwenyewe kuliko mungu yaani anataka kuonyeshe kwamba kila kitu ni wewe ni wewe ni wewe ni wewe ni wewe, ni wewe na mungu hayupo ni uongo mkubwa pasipo yesu hatuwezi neno lolote hata hii hekima nayoisema hapa lazima itoke kwake ili baadaye ukiona matokeo mazuri ukiona ndoa yako iko vizuri ukiona umepata mchumba mzuri acha kujisifia mwinue yesu aliyekupa hekima yeye ndiye mgawaji cha kwanza kabisa kijana hatua ya kwanza inaitwa tazama ziko hatua nyingi ziko wengine wana hatua saba wengine wana kumi wengine wana ishirini mimi zote nimeziweka katika hatua chache tatu tu kwa hio ukisoma kitabu kingine ukakuta hatua saba za kufikia ndoa usishangae ni stili ya mwandishi mimi nimeona ni kupatia saba kichwa chako kitasahau zimezichukua ziwe tatu hatua ya kwanza inaitwa tazama hii ni ya muhimu sana hatua hii ni pale ambapo unatazama bila kuongea haleluya vijana mpo unatazama bila kuongea yaani twende tu kwenye ukweli huwezi kukurupuka tu mwandishi mmoja wa vitabu vya mahusiano ambaye pia ni mwalimu wa maswala ya ndoa ni mr ad ms yomesa wameandika kitabu chao kinaitwa window shopping yani anakuambia kuna wakati wa window shopping unaenda tu unaenda tu na unaangalia angalia tu vitu pale unaingia unatazama tu unatazama unatazama ndipo unaanza kujua kumbe hii inauzwa shilingi fulani kumbe kumbehii shilingi fulani ila hununui umekuja kuangalia nimewaambia hivi usikariri si kwamba wavulana wote wako mwanza mjini nimewaambia kuna wengine wako shinyanga wengine wako kahama fanya window shopping nenda ukatazame acha kugada sehemu moja umeganda umegandaapo namuuliza e, ah, hawapo kabisa sioni sio huoni kwa sababu umebakia pale pale ulipo nenda roria fanya window shopping kidogo angalia angalia angalia angalia us unajua swala la uchumba sio kitu cha kurukia tu hapana lazima ufanye window shopping lakini tuangalie sifa za ujumla tofautisha kati ya tabia na tabia Nina, ninaongelea karakta na bihava ubaya wa kiswahili chetu arakta ni tabia biv ni tabia hapo nio matatizo yalipotu ndio maana mimi karakta nimeita tabia kwa herufi kubwa behavior nimeita tabia kwa herufi ndogo kwa hiyo kuna tabia na tabia iko tofauti kabisa hasanisikiliza kidogo lazima katika, katika window shopping yako hii kutazama tazama utofautishe tabia ya herufi kubwa na tabia ya herufi ndogo zikoje hebu sikia tabia yaani karakta ni kitu ambacho hakibadiliki kimejengwa ndani kwa mfano herufi a ni a ikiwa tanzania ni a ikiwa kenya ni a ikiwa uingereza haibadiliki ndio maana zinaitwa zinaitwa zinaitwabet Characters. ni tabia hizi za herufi kubwa hazibadiliki yaani huwezi kufika kenya ukasema hii ni a hey ya kenya hamna kwa hii nasema utofautishe hivi kuna kuna tabia hizi rat ambazo yani hazibadiliki huyu mtu atakuwa nazo tu lazima uiangalie useme huyu ndivyo alivyo na nitamuweza nitaenda naye hivi hivi nakupa mfano kati ya kesi moja ambazo tunazitatua sana katika ushauri na saha kijana mmoja ana msongo songo mzito kabisa ndoa yake ina miezi nane lakini ana msongo na ameamua kumtafuta ansela na bahati nzuri knsela ambaye alipelekwa kwake siku hiyo ilikuwa ni mimi nami nikamuuliza ni vitu gani hasa ambavyo vinakusumbua anasema mke wangu hatuongei hatuongei kauuliza ndoa ina muda gani unajua washauri na saha wanasikolojia wote watazameni hivi muwache kama walivyo si kwamba kwambat wanawapatia majibu majibu mnayo wenyewe wanawasaidia kuyaona kwa sisi huwa tuna kanseli kwa maswali kitu gani kinakupa msongo mke wangu haongei kwa nini hata misuji, kwa nini kwa ni mekujo, kwa nini haongei haongei hata kwa kwa kwa nimekuja unisaidie kifupi tukaendelea na, na maswali vizuri nikaja kugundua huyu dada ndivyo alivyo ndio karakta yake nikauliza mpaka wazazi wake vizuri niambieni binti yenu mnamwonasema ni binti unajua huku kwetu tunasema mpole ni mpole haongei Ehe, akiwa na shida sema tangu akiwa mdogo akiwa na shida mpaka umchunguze sana ndipo anasema yani amenyamaza hata huyu aliyemwoa amepata kweli mke mzuri kabisa hana maneno kabisa sasa inabidi huyu jamaa tupelekane kidogo kidogo ili aaze kujua namna ya kuishi na mwanamke mpole mwenye karakta ya unyamazifu amenyamaza tu ananambia mchungaji yaani hata kama tumekaa hivi tunaangalia tunaangalia mchezo fulani hivi tumekaa tunatazama wote kabisa tunaangalia maubiri natamani pointi ikipigwa tuchangie pamoja yeye anasema tu hivyo hivyo alivyosema mchungaji hivi mnaelewa wana ndoa mnaelewa kwa nini kuna viapo vya ndoa hivi mnajiuliza kwa nini huingii kwenye ile zoezi mpaka uhapishwe inabidi ule kiapo kwa sababu bila kiapo kuna hatari baada ya mwezi ukasema naondoka ila kuna kakipengere kanakubana kwa shida na kwa nini hako kanakubana nta tena unasema hadi kifo namana ukisema naondoka unatangaza natamani kufa natamani kufa sifa ya ujumla ambayo naitamani kila mmoja awe nayo nimesema za ujumla angalia mtu mchamungu ni sifa ya ujumla kubwa na ya muhimu hiyo ndio ya kwanza kuliko zote ut mchanu utampima kwa na sio behavior unasema mchungaji behavior katika hili inakuwa ni behavior ni tabia ya jinsi ambavyo ninajiweka nikiwa mbele ya watu hivi mnajua kuna watu wakiwa mbele ya watu ni wasanii mnisamehe m- sina maana kwamba yani, ni wote ni wasanii lakini kuna wasanii hata mimi niliwahi kufanyiwa usanii na mkristo safi akanichomoa elfu ishit5n kwa usanii wake lakini kwa sababu tu sikumsikiliza mke wangu maana yule mtu amekuja kisanii akaniambia mi nimebatizwa akanisimulia yote nina shida naomba tunauli nirudi anaambia nanyonyesha na miezi miwili miwili sasa kumbe mke wangu akasikia tunavyoongea kitunda na ambaye ananyonyesha miezi miwili. kifua kilichonifanya nibebwe kabisa nikaibiwa miwiliwaba h i wli chakwanza alilia cha pili akaniambia tuombe kwanza kabla sijakuambia shida yangu kwa nini siingie kwenye kumi na huyu mtu mpaka anaomba kabisa na unajua alivyochukua zile hela aliniombea imbb hapa akaniombea na akaniambia mchungaji ninaomba niandike namba yako mara nikifika tu nitakupigia simu mtu wa mungu mungu akuongezee baba yaani anaendelea kukubariki mpaka basi amina jamani <laughs> hiyo simu ninaisubiri sijapigiwa kuna wasanii hata unajua kuna kuna wasichana wengi na wavulana wengi wamedanganywa na usanii wa kidini sa nhungaji kihoiangnya ni, ni jinsi alivu, kwa, mana, amechukua liokuaau amechukua rohu ya unabii alafu commentary vyote amebeba namna hii huyo mtu wa mungu huyu alafu mchungaji huyo mtu akiingia kanisani kabla ibada haijaanza anaomba kwanza wasanii wanafanya hata hivyo ni usanii ngojei ni wambie inadumu ila behavior ni ya muda unaweza ukajidai ukajidai lakini mwisho utaonyesha kabisa ile tabia yako halisi ndio mana sema ya kwanza iwe ni, ni mchamungu na mcha mungu humwangalie siku mbili tatu mwangalie siku zote utaona tabia yake lakini ambayo nimeikoleza na nitaendelea kuikoleza baada ya uchamungu inayofuata ni mtu awe mchapakazi hachana na mtu mvivu utakufa maskini hachana na mtu mvivu kabisa na hii ninaikoleza kwa sababu kuna kakidonda tunakasugua tunataka kasafishwe usaha utoke maana vijana wengi wamenitumia kwenye instagram wanaambia mchungaji unatuchomea yani nimesema hivi kazi sio ajira sio lazima mtu aajiriwe lakini kuna watu kabisa ni wavivu kabisa unamwona ni mvivu kabisa na sifa moja wapo ya mtu mvivu sifa moja wapo ni kupenda kula wavivu wanajua kuagiza waja bado nafanya utafiti kwa nini wavivu wanakuwa hivi ala mvivu utamgundua hana ratiba We, kweli mtu anakuibukia tu tunawmbia nimekuja tupige story. kweli kweli tunapiga suapig mt aongea e kwenye simu kama kuna sehemu tunapoteza muda ni kwenye simu na wavivu wengi anapiga simu ninapigbaada ya kuongeainujambo kis s nyingiasema za siku iza siku nyingi zimetoka wapi unamwambia nzuri kabisa e, upo ah. ongea unasema nini alafu anaishiwa na maneno anakwambia mambo mengine kuna jama angu wakenya minanifurahisha sana huyo ndiye amewakomesha watanzania ukimwambia mambo mengine naia yakiwepo nitakwambia uvivu kubagua kazi mtu anataka pesa rahisi rahisi tu hakuna pesa rahisi pesa utaipata kwa kazi mtoto wetu wa kwanza ninaanza kumfundisha kazi akiwa mdogo kila siku ananiomba shilingi mia tano ya kwenda nayo shule akinunua vitu nilimpa sera moja tu kila akija kuomba mia tano huwa nnamuuliza ulifanya kazi gani na pale kwetu tuna kazi tuliyompa ya kumwagilia bustani kwa ili apate mia tano lazima aje aniambie nimemwagilia na nauliza wale wadada pale nyumbani niambieni junior amemwagilia wakiniambia ndio namwambia miatano yako hii hapa nataka akuwe akijua hakuna hela ya bure ili upate hela lazima ufanye nini kazi sasa shida haae shidamtotowake kmb miatao chukua mwanangu unasema ndio kumpenda unamharibu mfundishe kazi nyie mnakumbuka vizuri hapa nikiwa hapa niliwaambia mimi nimeuza mpaka karanga na na kufunga kwenye nayloni. usinione hapa nilipo napika chapati usiseme ingewezekana ningeziandika wafundisheni watoto kazi zinaanzia pale nyumbani mwandishi mmoja ambaye nampenda sana ni mshauri wa familia pamoja na vijana naitwa anasema kwenye kitabu chake cha mashauri kwa huduma anasema vyovyote vile mtu anavyoweza kusemwa ni mtu mzuri ni mwenye upendo anavutia lakini kama haiwezi biashara yake mwenyewe anasema katika maswala yanayohusu pesa huyo ni mtoto tu yaani hata kama na ndevu ni nani ni mtoto kama utakuwa na maoni mbalimbali changamoto swali tujuza kupitia anuani hifuatayonakujnakuj yesuaja tea na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 653 Saba, nane, na pia unaweza kuhasilana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania na mpendo wa msikilizaji mimi jina langu ni fanolitanda tuweze kuanana tena katika siku ya kesho ninakuacha nao hawa ni breath of eatfpraise kutoka kule nchini kenya wanasema kwamba migooni pake yesu Kila siku Ligu ni pake Yesu Na kumbuka upendo Na hisa ni vyake kwangu Vime ni moyo kayesu ha papa haliboro pa kueka dan bizangu pa, ni pake esu na upenda So aku ni pebuana ni ayake ili ione kané ni me kanawa kosi ali e hakiangu. Mani sana akuna kambete na jina kama hii nitumaini peke la dunia wakati do ruba na mashaka vimetanda uakeyesutudunia hainamsada kuaketutapatafaraja ammani tulihifavi mioyoni cinahili tumai pekeli mebaki uake yesutudunia نsd uaket tpaaفaraja amaه tهفaد mon جnhl ujudu na kusifu tumai peke, limebaki,