unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nikapanana ya makelele yesu yiwaja tena ipata sauti nimba sana yesu iwajatena njnakuja yuwaja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena karibu tena mpendwa msikilizaji wa idhaa ya kiswahili ya red adventista ulimwenguni inayotangazia kupitia masafa mafupi ya mita 19 kutokea hapa mkoani morogoro msikilizaji endelea kua pamoja nami kupitia morning nam fm bila kusahau rock fm hi leo utaendelea kwa nami mtangazaji wako kibaga kibagamwaipaja nikukaribishe sana tuweze kuwa pamoja tubarikiwe sote katika kipindi kizuri cha biblia ya kujibu kumbuka mtanda wetu ni www basi hii leo studio tunao waimbaji wa kwaya kibada watakuja kwako na wimbo unaosema upendo wa mungu na katika wimbo wa pili tutakuwa nao waimbaji wa, wa celestio kutoka pale ilala watatubariki na wimbo unaosema anakuja upesi basi msikilizaji wategesikio waimbaji wa kwaya kibada na jina la wimbo upendo wa mungu O pé do So, to us in my penahu, to see She said, you know me, oteziwekaratasiti na iwekalamukila mwanadamu na awe mwadishi kuandika pendohili hakika wino wote ungalikwisha Muli ani kia bengo ili, u bengo huwa ajabu, kwetu si siwe ni namu, ni chambasi pha chake mungu milele. msikilizaji katika kipindi hiki cha biblia ya kujibu hileo takuwa naye ndogo fnuel tanda pamoja naye mchungaji andrew haule wakijibu swali kuhusiana na ubatizo hii ni sehemu ya kwanza wategesikio na mpendo wa msikilizaji ni kukaribishe tena katika kipindi kizuri cha biblia kujibu ni kipindi mbacho naweza ukapata majibu mbalimbali kupitia maswali ambayo umeweza kuuliza na kutoka katika yaku, Litanda, na katika leo, katika biblia biblia yako kitabu kile kitakatifu ni na na na siku leo leo kipindi kipindi hiki hiki kizuri cha biblia kujibu nitakuwa naye mchungaji Haule, ambapo, atajibu swali uh, swali lako ambalo ambalo ambalo umeweza umeweza kuuliza kupitia umeweza kuuliza kupitia hapa tuna msikilizaji linahusiana na ubatizo kuo kitabuktakatifue kuuliz ubatizo una maana gani kwa hiyo tutaweza kujifunza mambo mbalimbali kuhusiana hasa na swala zima la ubatizo kwa hiyo usitoke katika redio yako ili uweze kuelewa mambo mengi sana kuhusiana na ubatizo maswali anahusiana na swala la ubatizo karibu sana mchungaji katika kipindi biblia ya nd a sante sana ndugu mtangazaji fanuel tanda kwa kunipatia fursa nzuri kama hii ili niweze kujibu swali la msikilizaji ambalo uh, linamsumbua na sio yeye tu ninaamini limekuwa likiwasumbua watu wengi no. na watu wanajiuliza kwa nini abatizwe kwa nini amemwamini yesu na siingie kanisani bila kubatizwa uh, akawa muumini lakini basi eh, swali hilo ni zuri na ninaamini kwamba kwa, kwa neema ya mwenyezi mungu tutaweza kulijibu na ninatanguliza kwanza maombi ili tuweze kuomba kabla kujibu baba yetu na mungu wetu msikilizaji ameuliza swali linalohusiana na ubatizo na na mungu una majibu ninaamini kwamba wewe ndi uliopanga kwa wa kuwa bwana utamfundisha na nautaelewesha msikilizaji kwa ajili ya jibu litakalotolewa kwa njia ya mtakatifu ni katika jina takatifu la manamu, yesu Christo, amen penda msikilizaji kama nilivyotangulia kusema swali hili ni la maana sana hasa kwa mtu yyote ambaye anaamua kujitoa kwa yesu kristo kumfanya kama ni bwana na mwokozi wake na ubatizo kwa kweli una maana nyingi. nyingi neno lenyewe tu tunaposema e, ubatizo uh, una maana nyingi lakini zote zinalenga jambo moja tu jambo la kwanza kabisa ni ni kumkiri yesu kama bwana mwokozi wa maisha yako hili linapaswa lifanyike kabla mtu hujabatizwa maana ikiwa hujakiri kwamba yesu ni bwana na mwokozi wa maisha yako bado hujafikia tendo fulani yaani huja, hujaanza hatua za kuweza kumwamini yesu kristo na nipende tu kusema kwamba jambo hili la kukiri kumkiri yesu kama bwana na mwokozi wako sio jambo tu ambalo linaanza kiholela labda unasema tu tu bwana bwana nimemkiri yesu yesu yesu yesu kama na wangu linahitaji linahitaji tafakari Linaitaji kwanza mtu mtu mtu kujiuliza kwa kwa kwa nini nini unamwamini kristo kristo hiyo ni ni tendo tendo ambalo ambalo linaanzia moyoni sio kwamba hivyo likiwa litakuwa rahisi hata kuondoka lakini aliyokaa chini anamwamini hilo ni jambo kubwa sana ambalo linaweza likadumu moyoni lakini uh, si hivyo tu kama wewe umemwamini yesu kristo ninaamini kwamba pia kutakuwa na mambo ambayo unaona kwamba unataka umkabizi yesu kristo jambo la kwanza ni ungamo la dhambi kwa sababu huwezi tu ukasema wewe umemkiri yesu kristo na kuwa mfuasi wa yesu kristo wakati wewe ni, ni mdhambi ambaye hupendi kuungama ambaye hujali zambi zako lakini basi kwa mtu yoyote ambaye amemkiri yesu kama bwana na mokozi wake jambo la kwanza ni, napenda nikwambie mpendo wa msikilizaji ni kwanza ni kugundua dhambi ulizonazo hakuna mtu ambaye hajui kwamba yeye ni mdhambi katika eneo lipi kila mtu anajua kwamba mimi ni mdhambi labda ni mwizi labda ni, ni, ni, ni mchoyo labda ni mwasherati labda ni mlevi labda mambo kama hayo unapaswa kuyafahamu na kama ndivyo hivyo basi ni mizigo ambayo sasa inabidi uipeleke kwa bwana wetu yesu kristo na utaipelekaje sasa maana huwezi kupeleka hivi hivi ni lazima kwanza utambue lakini jambo la pili lazima uone ubaya wa hilo jambo yaani ulijutie kuona kwamba ili tendo kumbe nilikuwa nalifanya kwa kweli halifai na nimewaumiza wengi ama nimemtendea vibaya mwenyezi mungu na kadhalika na kadhalika na kuona jinsi ambavyo hiyo dhambi kwa kweli haifai sio tamu unajua kuna wengine wana, wana, wanaita dhambi ni tamu nataka nikwambie pale utakapoona ubaya wa dhambi ndipo utakapoweza kuwa na moyo wa kuweza kumwambia yesu kwamba nisamehe kwa sababu sikujua nilitendalo naomba unisamehe na hapo ndipo nnapotaka kusema kwamba kuna kujutia maana mtu sikurupuke tu naenda dhambi hata ubaya wa dhambi hujaiona ni lazima uone ubaya wake na ndipo sasa utaondoka unaenda sasa kwa yesu kristo na kumwambia uni same. na unajua katika kujuta hata wengine huwa wanalia machozi mtu analia machozi, analia machozi kabisa analia kumbe analia anajuta kuona jinsi ambavyo amemkosea mwenyezi mungu lakini basi mwishowe anatubwa na anakiri kwamba mungu nisamehe katika kosa fulani Nime, nilikuwa na mazoea mabaya nilikuwa na tabia hii naomba unisamee na hilo unaungama kwa dhati kabisa litoke moyoni uone kabisa unamwambia mungu kwamba sitamani kurudia tena jambo hili ninaungama kwa sababu wewe mungu una uwezo wa kunisamee na baada ya hapo mtu unakuwa uko huru na sasa kama umekwisha kuwa huru na ume- umekwisha muungama dhambi zako ni, ni, ni, ni vizuri tendo hilo lionekane hadharani mpendoa um, msikilizaji tendo hilo linabidi ulithibitishe hadharani kwa kubatizwa kubatizwa maana na na tayari mtakatifu amefanya kazi ndani yako na sasa una, una sasa unatamani na kubatizwa huwezi kufanya tena kwa siri ila unakwenda hadharani ili watu wajue kwamba huyu kweli amempokea yesu wale watu mlevi, watu wale watu watu watu waliozoea waliozoea kuona kwamba kwamba ni ni mlevi waliozoea kwamba ni watuzoea sasa unawathibitishia hadharani kwamba mimi hiyo tabia nimefanyaje nimeiacha nimemkiri bwana na mwokozi wangu na unajua kuna watu wengine hata huwa wanabeza mongo huyo ana anawapi ataweza wapi lakini wewe unakuwa umesimama imara kwamba hilo ninaliweza kwa uweza wa yesu kristo na ye ndo anayekuwezesha sio wewe maana yesu anasema bila mimi ninyi hamwezi kufanya neno lolote kwa hiyo kwa dhambi yoyote ambayo ulikuwa umeizoea yesu ana uwezo wa kukuondolea na yeye mwenyewe ndio anaweza sasa kukubariki ku, ku, na kukutia nguvu na unawaonyesha watu hadharani nam labda tukiendelea hapo kwa nini ubatizwe kwenye maji mengi yani usibatizwe tena unabatizwa kwenye maji mengi unazamishwa ndani sio kwenye kikombe au sio kwenye maji machache kwanini hasaubatiz kwenye maji mengi asante sana kuuliza swali zuri na hili ni swali ambalo mara nyingi watu wamekuwa wakijiuliza mm. na na na hata watu wengine wamekuwa ni waongo yani wanasema akubatizwa tu ukishaamini imetosha umebatizwa mm. lakini bado kuna ushahidi katika biblia unayoonyesha kwamba lazima kuna tendo lingine la, la ziada ulifanye ili kuthibitishia ulimwengu lakini pia ni, ni mbaraka ambayo mwenyezi mungu ameuweka kwa ajili ya ubatizo wa kuzamishwa kwenye maji mengi labda niseme tu watu wengi wanatumia sana neno ubatizo wanatumia neno ubatizo hata kama amebatizwa siu kwa kuluka bendera ama amenyonyezwa maji au amefanyaje wa, wanasema amebatizwa lakini neno lenyewe hili uh, lina maana tofauti unajua neno ubatizo limetokana na neno ambalo linaitwa kwa kiunani linasema baptizo baptizo maanayake ni kuzamisha, ni kuzamisha au kutosa ndani ya maji mpendwa msikilizaji kwa hiyo sasa e, watu wanaenda tofauti anasema nakubatiza wakati ananyonyeza anasema nakubatiza wakati anakwambia uruke bendera nakubatiza wakati labda ametamka tu nimekubatiza kumbe neno lenyewe ubatizo lazima ulijue li, lina asiri gani lina asili ya kuzamishwa na lilikuwa limesemwa huko tangu zamani na ndio maana yohana alikuwa anaitwa yohana mbatizaji maanake alikuwa anazamisha na watu wote walikuwa wakienda katika mto yordan wakimfuata yohana wakienda ukisoma kile kitabu cha pale utakuta kwamba watu walikuwa wakimfuata yohana wale wote anasema tubuni mbatizwe na watu wengi sana walibatizwa kwa yohana mbatizaji na hilo lilionyesha kwamba ubatizo ni wa kuzamisha na neno lenyewe ni kama nilivyotangulia kusema kwa kiunani ubatizo manake, baptizo manake, ndiyo manake kubatiza kinyume kinyume kinyume cha hapo hapo unaenda unaenda hata neno lenyewe yani kama utabatizwa ya hapo, unaenda na maanke utafute neno lingine nafikiri labda tutafute neno lingine kwa wale ambao wanabatiza Nna kinyume wazamisha. ya yakuzamisha ya watafute tu neno lingine ambalo litakuwa linaendana na neno lenyewe lakini neno lenyewe la asili Uh, ninaamini wasomi wenzangu ambao wamesoma wame uh, mambo ya kale mambo ya ya, ya kiebrania mambo ya ya, ya, ya ya mambo tofauti wataona neno lenyewe tafsiri yake linamaanisha ku, ku, ku, ni, ku, ni kuzamisha kwa hiyo kama tukida sawasawa na mungu anavyopenda au biblia anavyosema nafikiri tutawatendea watu haki unajua kuna wengine hata hivyo wanabatizwa kwa kunyunyizwa maji hata bila kujua maana wao elimu ya biblia si hawaijui kwa hiyo mara nyingi wanabatizwa tu kwa sababu e, mchungaji au padri amesema hapa nina mara nyingine mwingine anasema basi ukisharuka moto hapo basi umebatizwa na kwa sababu ya kutokuelewa biblia ina maana gani na neno lenyewe lina maana gani mtu anafurahi anatoka hapo akijua kwamba mimi nimebatizwa lakini ninataka nikukumbushe ni, ni mpendwa msikilizaji kwamba pamoja na yohana mbatizaji kubatiza watu wengine na yesu mwenyewe ambaye ndiyo bwana na mokozi wetu alibatizwa katika ule mto wa yordan kwenye maji mengi na hili linathibitika hata kama tukisoma leo katika bibilia katika kile kitabu cha matayo, matayo funulile a16 la, la, la anasema naye yesu alipokwisha kubatizwa mara akapanda kutoka majini neno lenyewe linamaana kwamba alikuwa ameingia ndani ya maji na sasa amekwishabatizwa anapanda kutoka majini kwa hiyo narudia tena kusoma sehemu hiyo anasema naye yesu alipokwisha kubatizwa mara akapanda kutoka majini na tazama mbingu zikamfunukia akamwona roho wa mungu akishuka kama huwa akija juu yake na tazama sauti kutoka mbinguni ikisema huyu ni mwanangu mpendwa wangu ninayopendezwa naye kwa hiyo pamoja na kwamba e, e, ubatizo ni kuzamisha lakini hata yesu mwenyewe bado alifanya kielelezo yaani alibatizwa kwenye maji mengi kwenye mto yordan kama ilivyokuwa kanuni na hiyo ndiyo tamati ya kipindi hiki cha biblia kujibu kwa hii leo kama utakowa na maswali maoni au changamoto anwani hii hapa ya kuniandikia kuniandikiaredio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili awr rg namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 745 Nane, nane, nane mbili. ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2055 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzaniaasma wimbo unaotufungia matangazo kama idhaa ya kiswahili ya reioadentistulimwenguni ni wimbo kutoka kwaoei wa ambapo wanakwambia anakuja upesi barikiwa tukutane kesho panapo majalioaaaatafuatafufulw ichta Kishuka juma winguni na dyeshi malaika na kufu mwingi mama ile para fufuliwa kila di rita mwanafuna fana wawafame, wa afamela akishu kajuma winguni. and yet she loved my lucky ile. ana Le jour vient, jour vient, tu es ma à Na tu y ma tu es ma à Tu ya ma my be I'm not a society, I'm matetemeko amani akuna magonja kutisha anakunaume watwatumina familia gatengode Thank Thank you.