nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakuja nakuja yuwaja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pija panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ujambo na karibu katika matangazo yetu kupitia idhaa ya kiswahili ya radio adventist ulimwenguni awr hii leo ninapenda nikualike katika matangazo yetu ambapo unatupata vizuri kabisa kupitia 25 hayo ndiyo masafa ambayo tunapatikana nayo na kumbuka unaweza kunipata kupitia morning st fm bila kusahau rock fm mtandao wetu ni www ungana nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja siku hii ya leo naamini ya kwamba baraka za mungu zinaendelea kwa pamoja nawe tunapokuwa sote katika kipindi siku hii ya leo cha vijana na maisha basi msikilizaji wimbo wa kwanza ambao utatubariki katika kipindi hiki cha vijana na maisha utatoka kwao vijana wa majengo kutokea hapa mkoani morogoro wimbo wenyewe unasema uniongoze lakini kumbuka katika wimbo wa pili tutakuwa nao temeke kwaya jina la wimbo usiku mtulivu kipindi hewani ni vijana maisha na mada vitu vya kuzingatia ili uwe na ubongo bora kumbe kuna mambo ambayo tunapaswa kuyafuata ili tuwe na ubongo bora basi ni kuweza kuwategea sikio vijana wa majengo kutokea morogoro na wimbo uniongoze My on we'll your one only Tango Go yeah. Kinishika Tawala Nafsi, yangu you will call. Oh, oh. mskilizaji kwa ujumbe huo wa vijana wa majengo siku hii ya leo inamkaribisha mchungaji david mbaga na mada unayosema vitu vya kuzingatia ili uwe na ubongo bora basi tafadhali enda pamoja naye ufanyeje ili uweze kuwa na ubongo mzuri nikupe takwimu za haraka haraka ili hujue kwamba tatizo hili sio dogo kama tunavyoweza kulifikiria sisi tatizo hili ni kubwa sana la maswala ya ubongo kuliko unavyoweza kulifikiria nilikuwa naangalia uh, baadhi ya takwimu ambazo nime- nimezitazama ni za social media mitandao ya kijamii nimeangalia jamii forum nikaangalia mlad yo kote nakuta nakutawanaelezea jinsi ambavyo matukio yalivyo makubwa sasa hivi ya masuala ya ya ubongo kwa ujumla wake sasa kwa leo na nukuu alikuwa ame- ameposti posti hii tarehe 1 na moja mwezi wa kumi kama nitakuwa sijakosea na nukuu ile posti yake posti yake ilikuwa inasema hivi sonona asilimia 358 pombe asilimia 76 ukiangalia kwa undani ana maneno yafuatayo na nukuu hospitali ya taifa ya afya ya akili ya mirembe imetoa taarifa ya uchunguzi uliofanyika katika banda la hospitali hiyo kwenye dodoma festival taarifa imesema ili kupima na kutambua uwepo wa dalili za magonjwa ya akili watu waliotembelea banda la hospitali ya taifa ya afya ya akili mirembe nyenzo mbalimbali zilitumika zikiwemo phq 9 kwa uchunguzi wa sonona gad kwa uchunguzi wa ugonjwa wa wasiwasi pamoja na audit kwa kutathmini matumizi mabaya ya pombe takwimu zilionyesha kwamba kati ya wananchi 92 waliotembelea banda la hastali ya mirembe wananchi 22 ambao ni sawa na a239 waligundulika kuwa na tatizo la wasiwasi wasi. na kati yao wananchi 8 ao a8 waligundulika kuwa na tatizo la wasiwasi wasi mkubwa wananchi 33 ama5 waligundulika kuwa na tatizo la sonona kati yao wananchi wa tano ambao ni kama asilimia 5 p4 waligundulika kuwa na tatizo la sonona kali vilevile vile wananchi saba ambao ni kama asilimia 7 p6 waligundulika kuwa na tatizo la matumizi mabaya ya pombe na kati yao watu wanne ambao ni sawa na asilimia 4.3 waligundulika kuwa na dalili za urahibu wa pombe watu wote waliogundulika kuwa na matatizo ya afya ya akili walishauriwa na kupewa rufaa kwenda katika hospitali ya taifa ya akili mirembe kwa ajili ya uchunguzi zaidi na kuanzishiwa matibabu endapo watakuwa wamekidhi vigezo takwimu hii inatisha hawa ni wale tu ambao wameamua kwenda kwenye banda pale vigezotu aa sasahivi ikatokea mtu upo kwenye hali fulani hivi ukamwambia nenda mirembe ukakutane na daktari kwani shida ya akili lakini hapa nikianza kukuuliza maswali kadhaa utagundua taari ni mgonjwa amba hujijui tutaangalia takwimu nyingine baadae ambayo nitakuonyesha hapa ambayo imetikisa ime, ime, ime, ime dunia juu ya changamoto za akili ukimona mtu amerukwa na akili ukiona mtu labda amejinyonga ukiona mtu amechanganyikiwa kabisa ukiona as ameanza ame, ame kuwa mgonjwa wa akili kabisa dalili zilianza zamani ambazo kama tungeliwahi mapema kabisa kumsaidia huyu mtu au hata unanitazama ungewahi mapema kuchukua tahadhari huwezi kufika katika hatua ile ya kufungwa kamba hebu nikupe mfano umewahi kuingia chumbani kwako na ukashindwa kukumbuka ya kwamba ulienda chumbani kufuata kitu gani je umewahi kusahau majina ya watu wakati unaposimulia story fulani jina limepotea unajaribu kukumbuka kabisa unavuta kabisa jina limepotea kabisa kabisa ni dalili ya kwamba tayari ubongo wako una changamoto fa kazi mapema umewahi kukasirika wakati unatafuta kitu ambacho ulikiweka wee mwenyewe na huko mwenyewe kwenye chumba lakini ukaanza kukasirika wakati wee mwenyewe ndio umeweka hicho kitu umewahi kujikuta unahamishia hasira kwa mtu asiyehusika yani aliyekuudhi ni mwingine lakini unamkasirikia mtu mwingine hiyo ni dalili ya hatari umewahi kujikuta unakosa usingizi kwa ajili ya mtu aliyekutukana kwenye mtandao mtu aliyekutukana kwa meseji au aliyekurofisha lakini ukakaa usiku mzima bila kulala ukiwaza jambo hilo ina maana uwezo wako wa kustahimili misongo umeanza kushuka hizi ni baadhi tu ya dalili ambazo zinakupa viashiria ya kwamba ubongo wako unahitaji kusaidiwa haraka iwezekanavyo wakati fulani unaweza ukajikuta hata umelala umesahau kuzima taa na kuna wakati mwingine unaweza ukajikuta ya kwamba wewe pale nyumbani ulipo unapika kitu mpaka kinaungua ndipo unashtuka zote hizi ni dalili za awali za magonjwa ya akili tukienda zaidi ya hapo kuna mengine ambayo utagusa huko baadae utashangaa kwamba watu unaoishi nao ni wagonjwa lakini wako stage za awali ambapo wanaweza wakadhibiti mapema mambo yakwa vizuri kabisa bila kutumia dawa lakini bado jambo hili halichukuliwi katika uzito wake hebu sikiliza wakati madaktari fulani kule canada waandishi wa kitabu kinaitwa the thebeta brain walipokuwa wanajaribu kuangalia kwamba tunawezaje kudhibiti shida hizi walikuja kugundua kwamba lishe bora ni dawa kuliko dawa za vidonge lakini kabla ya kufika kote huko haa watu walifanya tafiti ambayo hata mimi ilinishangaza sana nataka uisikilize tafiti hii mmoja e fula torei na jude u walitoa chapisho lao mwakaw201 katika chapisho hili waliangalia dunia kwa ujumla wake takwimu ambayo zilikuwepo kwa wakati huo kuhusiana na changamoto za akili kitu ambacho alikigundua ni hiki ambacho utalinganisha na kile ambacho watafiti wa hospitali wa wa yetu ya uh, mirembe dodoma wamekitoa utaona kama vinafanana vinashabihiana sana na hii inakupa funzo ya kwamba changamoto hii iko dunia nzima fula torei na jude jud mil 201 walitoa matokeo ya fuatayo waligundua kwamba mpaka mwaka wa1750 takwimu zilizotunzwa za zamani sana mwaka 1750 mpaka kufikia hapo kulikuwa na mgonjwa mmoja wa akili kati ya watu l10 fikiria hii mgonjwa mmoja wa akili kwa watu l100 utaona kwamba hii imekaa vizuri sana lakini walishangaa kwamba takwimu ikaonyesha tofauti tena utoka 70 mpaka mwaka mwak ilikuwa ni watu watatu kati ya watu kumi elfu. watu elfu kumi, mpaka kufikia mwaka elfu tisa na stini, ukiwa 9 uk atu kulikuwa na watu watatu ambao walikuwa na changamoto wa za ubongo au za akili niseme hivi magonjwa ya akili sasa unaona inaanza kupanda elfu elfu elfu kumi, ilikuwa ni watu mtu mmoja imepanda mpaka mwaka wa ni watu watatu wana matatizo ya akili katika watu 1 cha ajabu ni kwamba shirika la la afya duniani who nao wakaanza kutoa takwimu nyingine hapo baadaye kuanzia mwaka wa wa 1960 kwenda mbele who ikaja na kitu kingine cha ajabu sana ikasema hivi kati ya watu e1 watu e2 wana magonjwa ya akili umeona takwima naendelea kuongezeka sana inaendelea kuongezeka, inandilea kuongezeka. inazidi kuongezeka sana lakini cdc si kule marekani ambayo ni, ni kituo maalum cha kukontrol magonjwa kikatoa taarifa nyingine tena wao wakasema wamegundua ya kwamba katika watu elfu 1 watu lf 5 wana magonjwa yakili asilimia 5 hawa ni wale ambao tafiti kwa nini changamoto imekuwa ni kubwa kiasi hiki kuna kitabu kimoja uh, makansela wenzangu na wa, madaktari wa akili wanakifahamu sana kinaitwa dsm ni kitabu ambacho kina kina, kina kimetoa kwamba uh, ili tuweze kusema mtu ana ugonjwa fulani dalili lazima zionekane dalili kadhaa hii kitabu kinatumika sana nchini marekani uh, hii dsm ni imesaidia sana ni diagnostic and statistical Manual of mental disorders sasa hii dsm ina, inafanyiwa marekebisho kila mwaka kila baada ya muda fulani siseme kila mwaka ni kila baada ya muda fulani mnamo mwaka195b hii dsm ilikuwa inaonyesha kwamba kuna kuna magonjwa kadhaa wanajaribu kuyabadilisha mara kadhaa kwamba hivi tuna magonjwa kadhaa dalili ziko hivi hivi tumeongeza kuna ambayo tulikuwa hatuyajui vitu kama hivyo kwa hiyo um, imeonekana kwamba kila wakati wakifanya revision ya, ya kitabu hiki magonjwa ya akili yanaongezeka na aina zake kitu ambacho kinashangaza kina sana kwamfano um, 952 ambapo kulikuwa na magonjwa kama 128 ilipofika mwaka wa 213 yameongezeka na kuwa na aina za magonjwa mpaka sasa hivi sasahivi541 kwahiyo aina za magonjwa imeendelea kuongezeka kila kukicha na kwa kwa nini yanaongezeka ni sababu kuna baadhi ya vitu ambavyo tulikuwa hatuvitambui hapo nyuma tumekuja kuvijua baadaye kwamba kumbe ni magonjwa kwa mfano msongo wa mawazo upo kwenye makundi mengi zamani ilikuwa ni kundi moja lakini pia kuna baadhi ya mambo ya magonjwa ambayo yameondolewa kwenye listi ya magonjwa yameonekana ya kama ni kawaida na na na inatisha kidogo hii yani hapo awali mwaka wa stini, mbili, na, na mwaka wa wa ilikuwa inaonekana kama ni magonjwa hivi karibuni yameondolewa kabisa kwenye listi ya kwa pamoja na kwamba ya mengine yanapunguzwa lakini yameongezwa mengine mengi sana katika listi ya, mfano. Mwaka ya na nane, ushoga, ulikuwa unatambuliwa kwamba ni ya akili kwao mtu akionekana kwamba ni shoga ni msagaji anatibiwa kabisa kama wagonjwa wengine wa akili lakini jambo la ajabu ni hili mnamo mwaka wa 19 usagaji na ushoga umeondolewa katika listi ya magonjwa ya akili sasa hivi nachukuliwa kwamba ni mfumo wa maisha sasa huko tunakwenda hatujui magonjwa mangapi yatakuja kuondolewa tena lakini ihuenda hata, yatakuja kuondolewa magonjwa ambayo anatambulika kwa haraka sana ambayo ni ni magonjwa ya akili ya haraka ambayo inatambulika sana ukiwa nayo unasema hii ni changamoto ya akili unatakiwa upate matibabu ni sonona kama ambayo tulikuwa tunaisema pale mwanzoni katika takwimu ambayo nimekuonyesha ambayo hapa katika sonona katika kiswahili wataalamu wa kiswahili wanaweza wakanisaidia hapo imeingia imeingiand Wow. kama mtu anajisikia huzuni depression zimeingia katika depression kuna makundi mengi hapo kuna bipolar disorder kuna kuna kuna mood disorder mtu ambaye anajisikia furaha dakika chache chache amekuwa na huzuni amekuwa na hasira yote ni makundi kuna eating disorder changamoto za, za ulaji unakuta mtu hali hiyo ni moja wapo disorder hali chakula mpaka mhangaike sana kumbembeleza sana lakini kuna mwingine ambaye anakula kupitiliza ni, ni magonjwa ya akili kuna magonjwa mengine kama personality disorder ni changamoto za, za, za, za pesnalit za utu jinsi mtu alivyo anakuwa ni tofauti kabisa ambaye unaweza ukaishi na mtu ambaye ana personality disorder kwenye nyumba na usijue kabisa kwamba ni mgonjwa wa akili ukamchukulia kama kawaida kwa mfano tu niongelee tu haraka haraka japo huko baadaye nita, nitaenda kwa magonjwa aina moja moja na jinsi jinsinaweza kuyadhibiti lakini napoongelea persoaliysode inamaanisha kwamba kuna kuna aina fulani ya personality disorder ambayo inaitwa inaitwana mtu akiwa na ni mtu ambaye ana tabia zifuatazo anajipenda mwenyewe yaani hata kama kuna watu pale nyumbani kwake hawezi kuwa kuwaona ni wathamani anajipenda kupitiliza anajisikia yaani ni mtu anaringa ana maringo na kama ukiwa na mtu ambaye ana changamoto ya personality disorder pale nyumbani kwako yeye anataka kutambuliwa kuheshimiwa msipomtambua msipomheshimu ni mgogoro anaweza kaleta fujo hapo ndani na mara nyingi sana anapenda kuonekana kwamba anajuana na watu maarufu kwayuko tayari atakutengeneza stori ya kwamba anafahamiana na mtu fulani maarufu na wanawasiliana naye ndivyo anajisikia na, na, na, na anakuwa na hasira sana napojisikia na kudharauliwa kwa ukiona mtu ambaye anapenda kujibosti tunasema kuringa anajisikia yuko vizuri sana ni ugonjwa wa waakili ukiona mtu ambaye pale nyumbani anapenda kunyanyasa wengine ila tu yeye aweze kufurahia maisha ni ugonjwa wa waakili ahyo kama ni mkeo kama ni mumeo ana hii personality anaiid utakuta kwamba si ni yani fkke hata akienda kununua kitu anajijali yeye mwenyewe awezi kujali watoto wake wezikujali mkewake awezi kujali mme wake yeye kila kitu ni ee kwanza Kwa utakuta yeye ana maisha mazuri pesa akipata ni yeye anajifikiria ee mwenyewe kabisa ukipata shida katika watu wa familia yake akipata shida hawezi nao yaani nyeye anajifikiria yeye tu hajali maumivu ya mtu hii ni hapo ya ya ugonjwa ambao personality disorder kuna magonjwa mengine uh, kama ukichaa kwa aina zake sinia kwa aina zake lakini pia kuna magonjwa kama autism ambayo yanapata watoto sana mtoto akiwa autistic kuna baadhi ya viashiria ambavyo ukiviona unajua mtoto wako ni autistic lakini pia kuna habari njema ya kwamba hata kama mtoto ni ana autism anaweza akabadilika kwakutumia lishe na tunavyoendelea na vipindi hivi tutagusa huko baadaye lishe mbalimbali kwa kila aina ya ugonjwa wa akili na lishe yake lakini mtoto ambaye ni autistic mojawapo ya tabia zake mtoto mdogo anakuwa mtundu kupitiliza mkorofi sana na kuna ukorofi wa wa aina nyingine ya akili ya mtoto ambao tunauita ni adhd attention Deficit disorder hiyo ni kitu kingine nitaiongelea lakini huyu ambaye ni autistic utakuta kwamba anapenda kuchezea maeneo hatarishi anapenda kupanda kwenye madirisha anapenda kuchezea visu kama ni kwenye magari unaweza ukashangaa gari anapenda kwenye matairi vitu vya hatari hatari na watoto ambao ni autistic hawapendi kuongea kuongea amefika muda wa kuongea, lakini haongei kwa unaweza kwamba kwa anaweza anaweza kaongea neno moja kwa kujificha katamka mama na mkimgundua ametamka kama vile hataki hivi hivi ukiona mtoto yuko hivi, usikate tamaa mpeleke kwa wataalamu kuna namna ambavo atakuelekeza namna ya kumhudumia na atakuwa vizuri habari njema kwa mzazi ambaye pia ana mtoto ambao ni autistic wako watu ambao ni masio masiowakubwa duniani wameshikilia wa makampuni makubwa duniani ambao utotoni walikuwa ni autistic kwo kuna magonjwa kama hayo kwa ujumla wake sasa basi katika kipindi hiki ambacho nitajaribu kusaidia mambo kadhaa sitaongelea masuala ya madawa ya akili kabisa kwao sije ukasubiria nitakwambia nita habari ya dawa hapana ila tutaongelea zaidi mambo ya lishe kwa sababu lishe imeonekana ikifanya kazi kubwa sana kwa ajili ya ubongo wetu kabla ya kwenda katika masuala ya lishe kwenye kipindi ambacho kitafuata nataka nikugusishe tu kidogo uweze kuona jinsi ubongo wako unavyofanya kazi ili uweze kugundua baadhi ya mambo ambayo ukiyaona utagundua kabisa kwamba hapa kuna changamoto katika ubongo sasa nielezee machache yafuatayo ubongo wako umeundwa ume katika maeneo kadhaa lazima uyaelewe ili ukiona tabia fulani hizijue ni eneo gani la ubongo ambalo limeathirika sehemu ya kwanza ya ubongo ambayo nitaiongelea ni sehemu ya mbele ya ubongo sehemu ya mbele ambayo imeitwa katika eneo hili la ubongo ni eneo muhimu sana kwa mwanadamu na linahusika katika maswala yafuatayo inahusika na maswala yaent kuhukumu nikiwa na maana gani kujua jema na baya nabaya ndio inahusika na mambo kama haya na inaathiriwa na vitu vingi madawa kulevya pombe na vitu kama hivyo katika biblia hii limewekwa wazi kabisa kunywa pombe hakuwafai wafalme kwa nini zamazile wafalme walikuwa ndio mahakimu ndio majaji kwao ili waweze kuhukumu vizuri walitakiwa wasitumie pombe kwa sababu wenzetu wa zamani walijua kabisa pombe inaathiri ron kama wee ni mwanasheria unanisikiliza kama we ni hakimu unanisikiliza usidanganywe na mtu yeyote ambaye anakuambia kunywa pombe kidogo sio kweli kiwango chochote cha pombe kinaathiri ubongo wako hasa sehemu ya prfrontex yako maeneo mengi yanayoathiriwa lakini kwa leo niongelee hii sehemu ya kufanya maamuzi judgment en madreva ndio sababu katika taratibu zetu za sheria ya nchi kwa ujumla wake trafic anasema barabarani anampima dereva kiwango cha alcohol kwa nini ni kwa sababu mlevi akiendesha gari anashindwa kufanya maamuzi judgment kwa sababu inaathiri prefronttex lakini hii sehemu ya mbele ya preronte inahusika pia na maswala ya mawazo ya mbele sasa ukiona mtu ambaye hafikirii mambo ya mbele hafikirii abadi ya kutunza akiba uko na mtu kwenye nyumba yako iwe ni mume we ni mke iwe ni mtoto hafikiri mambo ya mbele iye anajua kutumia leo mambo yaishe leo leo hafikiri zaidi ya hapo sehemu yenye shida ni prronte na pe pia inahusika kwenye mambo ya planning mipango ikiwa ina afya nzuri hii mtu anakuwa na uwezo mzuri wa kupanga mipango vizuri na pfrone pia inahusika na maswala pia ya ya um, huruma lakini pia na uwezo wa kutunza kumbukumbu baadhi ya kumbukumbu niseme hivyo kwa sababu nitagusia pia maeneo mengine ambayo yanahusika na kumbukumbu zaidi ya prfrontex kwa hiyo hii prfrontex ni sehemu ambayo inatakiwa itunzwe sana usipende sana kuna watu wanapenda kupigana napiga vichwa hapa ni sehemu muhimu sana mtu akipata ajali ya bodaboda boda, anaweza akawa pia amegonga hapa akaathiri eneo hilo lakini nikuambie ni, ni eneo lingine lakini hii ambayo ndio eneo la mbele nimeongelea habari yake kuna sehemu ya chini kabisa ambayo iko chini kidogo hapa inaitwa nayo pia ni muhimu sana na ina kazi zake zifuatazo inahusika na maswala ya kumbukumbu muhimu maana kule nilikwambia maswala ya ya, ya ina maeneo ya kumbukumbu kumbu, lakini kuiongelea sana maana ni kidogo sana lakini inahusika na kumbukumbu kumbu zote lakini pia inahusika na mood ile ambayo mtu anakwambia leo sijisikii vizuri niko out of mood sijisikii vizuri ni, ni sehemu ya lobe. mood kujisikia furaha kujisikia huzuni kujisikia uchungu mood lakini pia uh, tempo hii ambayo iko hapa kwa chini kidogo inahusika na masuala pia ya kudhibiti hasira mtu kama awezi kudhibiti hasira inamaana kwamba tempo yake ina, ina changamoto hapo stability ule uwezo wa kudhibiti hisia ni nitemprlo tutakapogusa masuala ya vyakula pamoja na hisia na mihemko tutagusa hapo tukija kwenye mada pia ya na namna ya kudhibiti mihemko utagundua kwamba inatakiwa iwe na afya nzuri ili mtu aweze kuwa na uwezo mzuri wa kudhibiti hisia kama unafuatilia vizuri mafundisho haya kuna wakati nilisema unaweza ukawa na iq nzuri lakini usiwe na uwezo wa uwezoau mihemko yako Unaakili, una IQ nzuri lakini mihemko huwezi kuidhibitiwo maeneo yote ya ubongo lazima yawe na, na afya Um, lakini pia nahitaji uweze kujua sehemu nyingine muhimu sana ya ubongo ambayo inaitwa uh, inaitwa lobe. parietolo parietolobs ni katika ubongoa kama jinsi ulivyokumbuka tumesema hii ya mbele hapa ni temporo uh, prifronto samahani alafu ya chini yake ni temporolo alafu kuna sehemu nyingine ambayo inaitwa parietolo parietoo inaweza kuwa hapa juu kidogo hapa hii ni sehemu muhimu sana katika abari ya, ya ku ya kuhisi hisia zile hisia kama kuguswa kunusa na, ku, uh, na kuongoza direction maeneo uelekee wapi uende wapi ni sehemu hiyo, hiyo muhimu sana lakini kuna sehemu nyingine muhimu ambayo inaitwa h um, inaweza ikawa kwa nyuma kidogo hapa nyuma kidogo ambayo hii inahusika na na uono pia na kumbukumbu kumbu kwa hiyo ikiathirika wakati mwingine mtu anaweza akapigwa kitu hapa ukipigwa okay, kibao unaona kama kuna nyota nyota zinakuja ni kwa sababu ile area ya eneo lako la uono imeathirika lakini ukiwa ukishuka chini kidogo sasa chini kidogo ya ubongo wako hapa chini sasa unakuja kwenye sehemu muhimu unahitwa serebelam serebelam hii ni kama ni kama gari hii pia inahusika na maswala ya mtu anavyotembea coordination ya mtu kutembea wengine wameita ni motor and thoughts mtu anavyoweza kutembea kuhusianisha uh, mwendo wako spidi na baadhi pia ya mambo ya, ya maamuzi yanitembee au nisitembee ni mkono uende hivi au usiende hivi kwa hiyo ni eneo muhimu sana hilo hapo na kuna sehemu nyingine ambayo inaitwa baso ganglia basoganglia Um, nayo pia ni, ni muhimu sana katika ubongo wako lazima uweze kuielewa vizuri baso gang kwa sababu hii ina, ina, inaweza kuchukua uhusiano wa mawazo unavyojisikia unavyojongea pamoja na unavyofurahia kitu pleasure ni sehemu muhimu sana kwa hiyo baada ya kuelewa hizi area zote na jinsi ambavyo zinafanya kazi unaweza ukajua kwamba kitu fulani kikiwa hakiko sawa sehemu gani ya ubongo haiko sawa mungu sana unapoamua kuchukua hatua ya kutunza ubongo wako