unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ingapanana ya makelele yesu iwaja tena ipata sauti himba sana yesu iwaja tena nkujnakuj yuwaja hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona vita, ja, maafa, ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mwokozi pia panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena na hii ni idhaa ya kiswahili ikikutangazia kutokea morogoro tanzania kwa masafa mafupi ya mita bendi 25 mpendo a msikilizaji kumbuka unaweza kunipata pia kupitia mrnings fm na bila kusahau rock fm iliyoko kule mkoani mbeya hapa nchini tanzania bila shaka msikilizaji unaweza kuungana nami kwa mtandao wetu wa www jina langu ni kibaga mweipaja na hii ni awr hii leo katika kipindi cha sera za ndoa linaamini kwamba tutaweza kubarikiwa sana pamoja naye emmanuel na mada unayosema hatari ya kukagua simu ya mwenza wako hiyo ndio mada pendo ambayo itakuwa hewani hivi punde tu lakini kwa upande wa waimbaji tunao wa waimbaji sua tukasa kutokea hapa morogoro watakuja kwako na wimbo unaosema ng'ambo ya yordan na katika wimbo wa pili tutakuwa na waimbaji watemeke kwaya kutokea dares salamu wao wanatuambia lipo wimbi basi hawa pa tukasa kwaya kutokea hapa mkoani morogoro hawa ni sua ng'ambo ya yordan msikilizaji kwa ujumbe huo unachukua nafasi ya pekee kukaribisha kuweza kumtegea sikio emanuel ulime na mado unasema hatari ya kukagua simu ya mwenza wako Mpenze msikilizaji karibu katika kipindi chetu cha sera za ndoa siku ya leo upo nami emanuel ulime ni mtaalamu wa ushauri na sihi kutoka chuo kikuu cha jordan siku ya leo tutazungumzia hatari ya kukagua simu ya mwenza nazani madai inawezekaa na utata kwa baadhi ya watu kutokana na zana ambayo imejengeka kwamba labda kama mi ni mwaminifu na mwenza wangu ni mwaminifu kuna haja gani labda ya kuficha jumba inazoingia kwenye simu yangu au simu simu zote zinazoingia katika yangu kwa hiyo inategemeana na baadhi ya wanandoa jinsi ambavyo wanaendesha mambo yao na jinsi wanavyohusiana katika simu ya ya ya ya mkononi lakini lakini tafiti nyingi nyingi katika dunia leo kuwa kuna hatari kubwa sana sana sana wenza simu za wao ambapo ambapo inaonesha matatizo mengi kiakili au kutokana na hii tabia ambapo wengine kujiuwa, au wengine kujiua hata hata kusababisha kwa kwa watu kuwadhuru pia kupelekea ndoa kuvunjika kutokana na hii tabia na mara nyingi tabia hii imekuwa ikijitokeza kutokana na baadhi ya wenza kutengeneza ile hofu ya usariti na mara nyingi hofu ya nyingifa inatokana pale mwenza labda navo isi ana mahusiano na mtu mwingine labda hana ma, au hana mapenzi ya dhati kwake kwa hivyo basi inampelekea kwanza hiyo tabia ya upekuzi na mara nyingi hofu ya usariti huwa inatokana pale ambapo labda mtu anakuwa na wivu kupita kiasi au inaweza sio ivu kupita kiasi ikawa tu ni mabadiliko ya kitabia kwa mwenza wake au inaweza ikawa ni kukosekana kwa mawasiliano tukianza na ule wivu kupita kiasi wivu kupita kiasi huo unatokana labda unakuta mtu anashindwa kujiamini au kujikubali mwenyewe labda kwa mwonekano alionao na kuhisi mtu alionaye ana hazi kubwa sana kuliko hivyo basi anaanza kutengeneza ile hofu ambapo labda akimuona mwenzi amesimama na mtu anacheka naye au hata anaongea naye yule mtu mtu ambaye anakuwa labda anahisi ana mzuri kuliko ye, au mtu kuliko ye. Anahisi, abe, kuna labda, ya, na na kwamba u ambe nabadk akabie inaeza kaa kipindi cha uchumba alikuwa anaonyesha tabia nzuri au alikuwa naonyesha yale matendo ambayo yalikuwa yanamtengenezea mazingira ya ye kubalika kwa wake lakini kumbe ana mapungufu mengine ambayo naaficha, ambayo alikuwa labda labda kumsababisha kukosa nafasi kwa, wake. kwa na na mwenzi wake wake hiyo ikifikia kipindi ameshaingia ndoa na na anaanza kuleta yale yake ya kawaida kawaida jinsi alivyokuwa alivyokuwa tabia zake za kawaida kwa an- anatenda ambyo nampelekea huyu mwenza kutokana na yale mabadiliko makuba amejitokeza akahisi labda mwenzake ana mtu mwingine maana labda anamtendea hivyo lakini kumbe tu kwa sababu hakujua kiundani mazaifu ya mwenzake kwa kwa hakupata muda wa kutosha naye kujua kwamba mapungufu yake ni kwa hiyo pia inaweza kutengeneza ile hofu ya kukosekana mwenzawkekupata mda wakutosha yanajumuisha vile ambavyo mwongeaji anawasilisha ni sana au mtu mtu na jinsi ambaye anamsikia kwa nyingi, kwa, kwa mara nyingi fanisi imekuwa shida kubwa katika ndoa nyingi kwa jinsi labda mwenza anaeza kalitegemea kwamba nikisema hivi naweza nikajibiwa hivi lakini mtu kwa kutojua jinsi sahihi ya kumjibu mwenzie anaweza kajikuta akamkwaza mwenzie kamjibu kwa namna ambaye mwenzi akatafsiri vibaya Afu na labda huyu. labda kuna mtu mwingine anampa kibuli fle tabiauee a nafanya hivi au kutaka kujua kitu gani kinaendelea nini nini labda ukiwa unapeku... nini? Ukiwa ya ya yako, labda labda labda unaweza unaweza unakutana na na na ukiwa unapekua simu simu ya ya ya mwenzi mwenzi mwenzi wako wako wako ukawa usijue jinsi marafiki zake sasa sasa upande wa mwanamke kwa jamii unakuta wanawake wengi wanakuwa urafiki ule na na marafiki zao wa kike urafiki ule unakuwa wake akawandani sana kwa majina ambao anaitana labda yanaweza akaa yakakushtua labda mwanaume kwa mfano labda unakuta mwanamke wako ana jina labda kwenye simu yake unakuta mesevu labda witat bebi mane au mpenzi au hata unakuta meseji ambazo zinaingia kutoka kwa rafiki yake ya kike ni zile meseji unakuta ni za, ni za mahaba au ni meseji nzito ambazo hata u mwenyewe utumiwe lakinii umepekua ume, unaangalia unakutana na hicho kitu ni ni kwamba kwamba utashituka ngumu sana kuamini labda kwamba wakike, na endapo labda ulikuwa na ile hofu ya usaliti kwamba usati kam alafu umekuja kukutana na mesej kama hizo alafu unakuja kuambia labda nirafikikza kaa ni ngumu sana kuamini kwa uaz kajikuta labda umepata mshtuko mkubwa sana ambao mshtuko ukaambatana pia na msongo wa mawazo ambao ukaendelea kutafuna siku hadi siku ukajikuta unatengeneza magonjwa mbalimbali mbali ya kiakili kwa yakiakilijikuta umepata sonona kutokana tu na yale maumivu ambao unakuwa unayapitia moyoni kutokana na kile kitu liz na sasa kama unakuwa na hiyo hofu ya usaliti unakutana na meseji kama hizo lakini so, kwa anaake, kwa tu wa wanawake hata wa wanaume hizoip tumetofautiana katika malezi ya familia kuna baadhi ya familia unakuta mtoto wa kiume na dada zake jinsi mahusiano wanavohusiana waautmwanatfami zhshwasikuao kuonaaakwenye simu ya, Ko, mke, yake, ya Ko, kuona mme wake kuna kuna labda dada yake labda anamwita ayo majina aa ngumu zaidi inakuwa ni ngumu sana kuamini kwamba ni nike kwa labda ni dada yake ndo kamwita hivi au mdogo wake kamwita na kwamba hana mazoe ayo katika familia yake kwa anamuita majina mazuri mazuri au hata mama ake, labda jina tutatmama yani, inaweza ladataktengezea wasiwasi endapo kama anakuwa na ile hofu ya usaliti ndani yake kwao ndo hivyo inaweza kampelekea mtu akajikuta anapata yule msongo wa mawazo amba unaweza ukaendelea kumtafuna taratibu, taratibu na kajikuta kinga yake ya mwili na zorota na magonjwa mbalimbali yakaanza kukushambulia na mwisho wa siku ukaishia sehemu mbaya lakini pia unaweza asuaipunaezakajkuta labda kutokana utonna ule mstuopta labda hasira ya unaweza unaezakauta umemshambulia mpenzi wako au mwenza wako ukamuumiza vibaya ambayo matatani lakini kutokana tu tu na kwamba umepekua simu yake ningependa kusema kwamba simu ya mtu au kupekua simu ya mtu ni saa sana kuingilia faraga yake unaposhika simu ya mwenzi wako na kukagua yake kwa baadhi ni sana kuingilia ya so kwani kama kuna jambo hajakambia kuwa muda mwafaka ujafika, kujua kuna vitu hasa vya ndani ya familia ambavo ya kila mmoja unakuta, unakuta anaongelea na familia yake ambapo unakuta mwenza wake kwa labda mke anakuwa hataki mume wake afahamu vitu ambavyo inaendea katika familia yake ambapo nakuwa na siana n familia yake lakini pia labda mume pia unakuwa na vitu na familia yako ambavyo hutaki labda mwenzawako afahamu ni kwa sababu tu labda muda hujafikia au anajihisi kuwa hayupo huru kufanyaje wewe ufahamu muda huo kwa unapokuwa unapekua simu ya mwenzako pia unakuwa unaingilia faraga yake kwa hiyo sio kwamba tu takutengenezea madhara wewe endapo labda ukakutana na meseji au ujumbe ambazo zikakutatanisha lakini pia hata lakip ee pia unakuwa e ile faraga yake akajisikia na vibaya naye ee pia pia kwa ni muhimu kufahamu kuwa kuawnzi wako ana uhuru kuwa na marafiki zake lakini pia ana huu na mauzui ambao, kwa njia tofauti ambazo nasiyana, ambazo ee pia upasu kuzifahamu ili kuepuka hayo yote ni vyema kuepuka kni ni, ni vyema kuepuka kushika au kuwa mwenzako, au kuwa kuwa karibu na na na simu simu ya ya ya ya ya ili ili ili uweze kuepuka kufanya hivo, kwa kwa sababu mara nyingi hofu hofu hiyo labda isikupelekee kufikia hatua kwanza ya ni vyema kuwa makini wakati unaanzisha mahusiano kuaa a kwa pande zote kwa maana ya mazaifi yake vizuri na upande wake mzuri vizuri ili unapoingia katika mahusiano usiwe hiyo hofu ya usaliti kwasababu nakua namfahamu enzwako vizuri kwao ni vizuri labda labdakaza katika ile hatua ya urafiki urafiki ambayo katika hatua ya kila kila mtu anakuwa anakuwa huru huru kuonesha kuonesha kuonesha tabia zake vizuri vizuri yake kila kitu ambacho kitakusaidia kumjua unaanzisha mahusiano unakuwa urafikiemaa ake onea kia kifao knye usaliti au apa ni mazae yake tu ya kawaida kwa huyo ni vyema kuwa na mahusiano na mtu muda mrefu kabla kablajaingia katika mahusiano ya ndoa ili kuweza kumfahamu mtu yadoa iiueza kumfa zuadtafutatu ambae unahisi unaendana naye kwa maana ya kwamba ukijangalia wewe ukimwangalia na mwenzio unahisi kwamba mnaendana kwamba mtu ambaye hata kupa mashaka endapo anakuwa ameenda sehemu amechelewa kurudi au ukimwona anacheka na na na mtu kwamba uwe ambaye unahisi ni hadhi yako sio kupalamia palamia yoyote labda unakuwa una hofu hata ukiwa naye kwa hiyo ukawa na hiyo changamoto ya mwisho wa siku ajikuta unaanza kuanzisha hofu ya asa nakanza kupekuapekua simu yake na ukapata mahala makubwa kama ya kisikolojia lakini pia hata mazala mengine uaza ukapata asila kali ukigundua vitu ambavyo hukutarajia kuvikuta ukajikuta labda na umeishia sehemu mbaya lakini pia kuondokana hilo kabla ya kuingia katika mahusiano unaweza ukatafuta msaada wa wanasii au waakl kabla ya kuingia a kunga katikadoakwaajii ya kufahamu mambo tofauti tofauti ambayo mnatofautiana katika mahusiano wenu au mnaeza mkapanga mambo ambayo mnaweza mkayafata katika mahusiano yenu ili kwamba isitokee migogoro yoyote au changamoto yoyote hapo baadaye kwao ni vizuri mkakutana pia mkakutana kamfata mnasihi m- m- mwanaskolojia kwa ajili ya kufahamu kwamba mi na changamoto hizi au tofauti zetu ni hizi kwao mkaweza kuzimaliza kwamba mtakabiliana nazo vipi ili muweze kuwa na mahusiano yaliyo bora ambayo yatakuwa hayana hofu ndani yenu na asiokuwa na wivu kupita kiasi na kani mahusiano yenye mtizamo chanya au yenye ustawi mzuri ambao utawaepusha nyie na migogoro mbalimbali au na changamoto mbalimbali ambazo ikawasababishia mazara makubwa ya kiakili lakini hata pia kimwili huo huu ndo mwisho wa somo letu asanteni kwa kutusikiliza na kufikia hapo ndio tamati ya kipindi hiki cha sera za ndoa ni kukumbusha tu kwamba kama utokona maswali au jambo inakutatiza endelea kuwasiana nami kwa anwani hii hapa ifuatayo yesowja tena na hii ni awr <mulia> redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2055 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kumbuka ulikuwa nami kibaga mwaipaja na hii ni awr kesho ni ijali ya fya yako na siri za ushindi napokuwaga kutoka hapa studio endelea kubarikiwa na wimbo kutoka kwa waimbaji wa mwenge wakikwambia lipo wimbi barikiwa msikilizaji gno i skm itcit gな mdudu m저 がのش 空م たじتがরمد Tia kero hum ta kati fu. Iki tu imiza tu ba diri ke tuenda no tuvuwe pamoya. Gano iki i shakoma i tadi te gana magugu. شكب一تجيتغر Bye. i you Oh, boy.