nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nikapanana yamakelele yesu yiwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakujnakuja yesu hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena naendelea kuitegea sikio idhaa ya kiswahili kikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 5 kutokea hapa mkoani morogoro mpenda msikilizaji ungana nami kupitia morning mngs fm na vile vile kupitia rock fm hii leo mtandao wetu unaweza kutupata kwa wwwawr org hi leo tutakuwa na kipindi cha biblia ya kujibu na hapa tutabarikiwa naye mchungaji emmanuel manuelandrew pamoja nayetanda wakijibu maswali yako ambayo aliweza kutufikia hapa studio basi moja kwa moja tuangalia watakatubariki kwa njia ya nyimbo katika wimbo wa kwanza tutabarikiwa na waimbaji wa dodoma adventist wakija kwako na wimbonaosema tazameni mwanaondo akii katika wimbo wa pili basi kwaya ni wavunaji na wimbo ni kusudio naamini tutabarikiwa na hawa aa waimbaji wa dodomatzamn mwanando Tazamleni ni wana kono, achukua e Zambia ulimwe ngu ali e chingwa, tanguku e kwamesi dunia uyundi ha wamba ata ku. A radia é dar o combozir e na boa não é tu, Jesus. Tu sabe a dambu yake zawadi kubwa ya uzima tulipata toka kwa mfalme aliye kufaa wa ajili yetu jamgu hiyo iliyomwagika hina tosha Safe, I a to labotu ni tiu tam kiriye kukombozi wetu damu hiyo elio pokaika inatosha kusafika watu wote wanaomwamini yesu hkusafira miza watu wote wanawo yesu na kila mtu anaye amini nakokubali ameupata uzima ulewa. na kwa wimbo huo huyu apa fnuel tanda pamoja naye mchungaji emanuel andrewna mpendo wa msikilizaji ni tena katika kipindi kizuri cha biblia y kujibu mimi ni fanuel tanda na nimeweza kupata fursa peke kwa naye mchungaji emmanuel andrew ambapo leo ataenda kujibu maswali mbalimbali mbali ambayo imeweza kuuliza katika kipindi hiki na swali la kwanza linatoka kwake huyu alois mkweza kutoka kule iringa yeye anauliza ya kwamba dhambi ilitokea wapi ikiwa mwanadamu aliumbwa mkamilifu ni sana mchungaji emmanuel endre kwa ajili ya kuweza kujibu hilo hilo swali dhambi ilitoka wapi lakini kwanza tunapozungumzia dhambi asa tutafahamu hambi ninini afutaendelea karibu sana mchungaji mal asante sana ndugu mtangazaji kwa kipindi hiki kizuri ambacho uh, msikilizaji ya kwamba katika redio yake na tuko pamoja sasa katika hiki cha uh, ya Ni kwamba msikilizaji katia kipndi ik cabaaw na kama mtangazaji ulivyosema ya kwamba hivi dhambi ni kitu gani hasa kwamba dhambi ni nini tunapozungumza ah, habari hii na tutaelewa pia kwamba nini maana ya dhambi kwa sababu tunaposoma katika kitabu cha ah, waraka Wakwanza wa eh, kwanza wa yohana waraka wa kwanza wa yohana sura ile ya, ya tatu na ule mstari wa nne inajaribu kutuonyesha na kueleza hasa nini maana ya dhambi waraka wa kwanza wa yohana sura ya tatu, na suanaule mstari wa nne. anasema ya kwamba kila atendaye dhambi afanya uwasi kwa kuwa dhambi ni uwasi kwa hiyo dhambi ni uwasi na ni uwasi wa nini ni uwasi wa sheria kwa hiyo mwanadamu aliasi sheria ya mungu na kile kitendo cha kuwasi kinaitwa dhambi na mungu alipoumba aliumba vitu vyote vikiwa vikamilifu katika ukamilifu wake na katika mwanzo ile sura ya kwanza e, ambayo mungu aliitumia na inaeleza juu ya namna ambavyo mungu alifanya kazi kubwa ya uumbaji na kwa muda wa siku sita aliumba na baadaye alipotazama vitu vyote alivyoviumba akatamka maneno haya katika kitabu cha mwanzo sura ya kwanza kwanzamsari w 31 mungu akaona kila kitu alichokifanya na ni chema sana ikawa jioni ikawa asubuhi siku ya sita kwahiyo mungu alipoumba vitu vyake vyote kazi yake yote ya yaumbaji alipoitazama ile kazi yake akasema tazama e, imekuwa njema na kwa kwanamna hiyo basi ninatamani sasa tuangalie dhambi katika dhana kubwa mbili moja e, dhambi tunasema kabla ya, ya maisha hapa duniani lakini pia dhambi katika nyakati zile ama mbinguni yani tunataka tugawe maeneo mai abau kuna maisha kabra ya yaambi na maisha baada ya na kwa sababu aamb juu ya dhambi lakini tuangalie basi e, tunafahamu kwamba mungu alipomba vitu vyote vilikuwa ni vikamilifu na vitakatifu wakiwemo malaika na moja ya malaika ambaye aliumbwa alikuwa anaitwa anaitwals E, hapo baadaye tutaona kwamba aliitwa nani lakini tunamwona anayeitwa lusife na anaelezwa katika kitabu cha ezekiel ezekiel ile sura ya ishirini na nane ndipo tunakutana na habari hii katika kitabu cha ezekiel e, sura ya ishirini na nane na ule mstari wa kumi na tano nenola mungu linasema maneno haya ya kwamba ulikuwa mkamilifu huyu anayezungumzwa aa kwamba ulikuwa mkamilifu katika njia zako tangu siku ile ulipoumbwa hata uovu ulipoonekana ndani yako kwamba biblia inapoandika juu ya habari ya dhambi na mwanzo wake inasema ya kwamba uh, sf alikuwa kiumbe kama viumbe wengine walioumbwa na alikuwa mkamilifu kama viumbe vingine lakini biblia inasema ya kwamba mpaka pale uovu ulipokua kuonekana ndani yake kwa hiyo tunaona ya kwamba kumbe asiri ya dhambi au mwanzo wa dhambi ulitokea ndani ya ya ya kiumbe kinachoitwa malaika malaika malaika malaika malaika malaika na tunafahamu ya kwamba, uh, malaika walikuwa na na na na tunafahamu kwamba walikuwa walikuwa majukumu mbalimbali mbalimbali kulikuwa na malaika makirubi, kulikuwa wanaitwa wanaitwa masarufi hao wote ni ni makundi mbalimbali ya malaika. Na alikuwa ni malaika mkuu aliyekuwa kiongozi hambi ultke y ki alikuwa karibu sana tunaweza waia alikuwa karibu sana na mungu na kile kitendo cha kuwa karibu sana na mungu anaona utendaji wa zile nafsi tatu na ikafika mahali kwa sababu anapata maelekezo kutoka kwa mungu kwenda kwa malaika wengine sasa akaona ile nafasi aliyokuwa nayo inaweza ikawa ni nafasi nzuri kwake kuitumia ili kupenyeza mambo yake akajinua na kwa sababu hiyo basi mwanzo na ndani yake dhambi ikaonekana uovu ukaonekana na kwa sababu tumesema dhambi ni wasi wa sheria nini kilitokea basi alianza kushawishi malaika wenzake ili ya kwamba waambatane pamoja naye na hili tunaliona katika nane, msari ule wa sabah, tunaposoma hapa. Anasema, hivi? Msari wa anasema moyo wako uliinuka kwa sababu ya uzuri wako umeiharibu hekima yako kwa sababu ya mwangaza wako nimekutupa chini nimekulaza mbele ya wafalume wapate kukutazama kwa hiyo moyo wa s uliinuka akajinua akajinua ndani yake na kitendo cha kujinua ndani yake akaona ya kwamba anaweza akafanya mambo mengine makubwa na akatamani ile nafasi ambayo ilionekana kuwa ni nafasi ya nani nafasi ya mungu na kwa sababu hiyo e, mungu hakupendezwa na lile jambo. na jambo maana jambadiomaabbia katika kitabu cha ufunuo ufunuo sura ya kumi na mbili naile aya ya saba inaeleza habari fulani inayohusiana na, na lusfa huyu nini kilitokea katika ufunuo kumi na mbili msari wa saba anasema kulikuwa na vita mbinguni kwa hiyo vita inayotokea mbinguni ni vita kati ya na na na na na mikaeli na mikaeli jeshi jeshi jeshi jeshi lake lake lake maana vita ilikuwa ni kati ya alikuwa lake anasema kulikuwa na vita mbinguni mikaeli na malaika zake wakapigana na yule joka yule joka naye akapigana nao pamoja na malaika zake kaiyo mana yake alipojinua na uasi ukaingia ndani yake alishawishi baadhi ya malaika inaripoti kwamba hata alipotupwa tutaona hapo mbele alitupwa na theruthi moja ya malaika kwa hiyo hao walioungana naye wakawa upande wake na huo upande ukawa ume sheria sheria ya ya ya ya mungu ya kwamba ya mungu kanuni ya mungu mungu aliwaambia kwamba kanuni taratibu za ni kandamizi mungu hana haki na kwa namna hiyo wote walioungana naye wakawa kinyume na malaika wa mungu chini ya ya ya ya jemedari uh, mikaeli na na pande mbili zinazokinzana juu sheria mungu na hapo ndipo tunaona asiri sasa ya dhambi maana yohana awasi wa, eh, uh, wa sheria kwa hiyo huyu rusfe akaasi sheria ya mungu na akapata watu akapata kundi kubwa la malaika lililoambatana naye wakawa sasa uh, ni kundi la uwasi wa sheria ya mungu na hapo ndipo tunaona asiri ya dhambi na aaaaaaadauwa maana eh, baada ya tukio hilo uh, chini maana hakushinda ukisoma mstari wa, wa nane eh, ufunua kumi na mbili nane hakushinda lakini sasa unaweza ukajiuliza yuko wapi ukisoma ufunua kumi uh, na mbili kumi na mbili biblia naeleza hapa chini na anachokifanya sasa ni kitu gani akiwa hapa niwaraka wa kwanza wa petro tunaelezwa jambo fulani hapa anasema ya kwamba anachokifanya kwa kwa sasa sasa anazunguka zunguka kama simba au akitafuta mtu afanye nini hiyo kazi ya ya shetani ni kutafuta na aliposhuka hapa hapa mbinguni utagundua kwamba katika uh, wakati ule mungu alipomumba mwanadamu tunapozungumzia duniani mwanadamu huyo alikuwa mkamilifu na yeye na kwa sababu ya ukamilifu wake mungu alimpa sheria na taratibu katika mwanzo b alimwambia unaweza unawezaola matunda yote ya miti lakini usile matunda ya mti matundya katikati kwa sababu ni mti ambao matunda yake ni ya ujuzi wa mema na nini, na mabaya. na pokula, na na nini mabaya kwamba siku utakapokula utakufa hakika kwa sababu shetani alishakuwa ni mpingaji yani mpinga sheria ya mungu alipotupa wamemaanamabayambam ututuad wake ndipo tunaona katika katia mwanzot shetani kupitia kinywa cha nyoka anaenda kwa mwanadamu huyu nyoka mwanadamu huyu hawa na anamwambia ya kwamba hivi uh, ndivyo mungu alivyosema wanaanza mazungumzo juu ya sheria ya ya mungu ya mungu mungu na na mwanamke anamwambia anamwambia kwamba amesema wala tusiaguse. lakini mwanzo tatu nne nyoka mwanadamu hata ukila hau na mungu alisema ukila hautakufa hakika hakika alisema utakufa kwa hiyo unaona kauli mbili kinzani mungu anasema utakufa hakika shetani anasema hakika hautakufa na na mwanadamu akala lile tunda hatimaye dhambi tena ikaingia katika ulimwengu huu kwa hiyo tunamwona kama mwanzilishi ama mwenye asiri mbebaji wa dhambi tangu mbinguni hapa hapa duniani hapa duniani kwa sababu yeye kazi yake ni udanganyifu akamdanganya mwanadamu mwanadamu dhambi ikaingia pia kwa damu, mmoja na mpaka leo tunaendelea kuyaona matokeo ya dhambi katika ulimwengu kwa hiyo dhambi ni uwasi wa sasa tumeangalia cha sheriaamchunaji aaau kinachomwongoza mwanadamu kufahamu kwamba hii ni dhambi unaposoma katika kitabu cha kutoka sura ya ishirini mstari wa kwanza hadi wa kumi na saba kuna sheria pale za mungu ambazo tunaziita amri za mungu katika bibilia kuna amri za mungu na amri eh, aari ni ile amri inayosema ya kwanza kabisa kwamba usiwe na miungu mingine ila ila mimi kwa hiyo mungu mungu mungu anatupa sheria sheria maelekezo tusiwe na miungu mingine ila yeye. Koyoni, kuwa na miungu miungu mingine mingine yeye ninapokwenda kuwa maana yake nimevunja ya mungu. lakini mungu huyo ndiye anayesema ya kwamba nisijifanyie salamu ya kuchonga wa mfano wa kitu chochote kilicho duniani wala mbinguni hiyo hiyo hiyo ni amri amri amri amri amri ya nyingu, amri ya ya ya ya pili kwa kwa sasa nikichonga nimekwenda kinyume kinyume na na ile ile mungu mungu ya mungu mungu ziko nyingi ukisoma inasema usizini nikizini nimeenda sheria za maelekezo ndani ya biblia yanayonielekeza ya nini cha kufanya ninapotenda kinyume na vile biblia inapoelekeza tayari nimekuwa nimetenda dhambi kwa sababu niko kinyume na sheria ya mungumwanadamu anaathirika kwa namna nyingi moja athari ya kwanza ni athari ya kiuchumi ziko dhambi ambazo zinapokuwa sehemu ya maisha ya mwanadamu zinamuathiri kiuchumi e, maana yake ni nini au e, namaanisha nini kijana anapokuwa anajishughulisha na uzinzi maana yake ni kwamba katika kutenda hilo atawekeza fedha nyingi ambazo angezitumia kwa kwa kwa ajili ajili ya ya mambo mengine hiyo anapokunywa pombe pombe anatumia fedha nyingi kwa na wakati mwingine kutelekeza familia kwa hiyo, familia yake yake afya lakini kubwa zaidi ni kwamba mwisho wa siku mungu anasema ya kwamba atakapokuja kwa mujibu wa waraka wa kwanza wa thesalonike sura yanne at hadi asi atakapokuja ataangamiza wote wenye dhambi kwa hiyo waliotenda dhambi wote wataangamizwa na wataangamizwa milele wakati walioishi maisha mazuri maisha ya kumcha mungu wanapewa uzima wa milele hawa walioishi maisha ya dhambi wanapewa aibu ya milele kwa hiyo maanayake ni kwamba athari ziko nyingi sana na kubwa zaidi ni ya kupotea milele katika uso wa dunia basi ni kushukuru sana mchungaji emmanuel Andrew kwa kuweza kumjibu huyu ambaye msikilizaji ambaye ameuliza anayejulikana jina la aloisi mkweza kutoka kule iringa bila shaka atakuwa ameweza kufahamu vizuriapi mpendw wa msikilizaji tuweze kukutaa tena katika kipindi kijacho asante namini ya kwamba kupitia majibu ambayo umeweza kupatiwa hpa studio utakuwa umejifunza mengi kumbuka kuwa mwalimu kwa mtu mwingine anayekutegea sikio na mungu ataendelea kukubariki sana kesho tutakuwa na mafundisho makuu nami ntajifunza pamoja neno la mungu kupitia biblia takatifu napokwaga kutoka hapa studio kumbuka ulika nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja nikushukuru sana kuchagua kuwa pamoja nasi katika kipindi kizuri cha biblia ya kujibu na hawa pa wavunaji na wimbo ni kusudio tukutane kesho panapo majali Nikusudi ala mungu, one who is the dunia who is the one who is the one Ni the wa sheria yeah شومبري متلي Utu acheda bi, ajuama obuye tu, ugu milia ha, uh, uba bayakim sama utoomba ajari I'm Si tu eres maxHeight tú, cuídese tú Cristo