unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya mwakelele yesu yiwaja tena ipata sauti himbasana yesu yiwaja tena nakuja So hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona vita, ja, maafa, ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mwokozi pija panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena uhaligani msikilizaji wa idhaa kiswahili ya redio ya wadventis wa ulimwenguni ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema karibu katika kipindicha mafundisho makuu wa siku alo anzsh wapoamando kwanza unafungulia redio yako ba ategea iana utoaorogoroanznia sabi ya morning star radio na rock fm pia tupo katika tovuti ya www awr org kabla ya kusikiliza kipindi cha mafundisho makuu thederiverenc haw apa wategeskiwa na wimbo unaosema nitaimba mimi barikiwa na wimbo huu 苏比你랑거结啊s故 wanai ga wana wanai su be risi to hi yo ja de sa ima bi de sa fu bi na you asanteni sana the theeive na wimbo wenu huo mzuri na sasa tusikilize mafundisho makuu tunaye daniel laurent akiendelea na kutueleza je ni mtu wa namna gani anapaswa kula pasaka tega sikio kwa makini leo nitaenda kukuletea somo la kipekee sana na somo letu laleo lina kichwa cha somo kinachosema je ni mtu wa namna gani anayepaswa kula ule mwili wa yesu ambayo unafahamika kama pasaka au ule mkate ni mtu wa namna gani anayepaswa kula katika bibiliya imerekodi habari hizi sana kisoma katika kitabu cha kutoka sura 12 stari wa kwanza hadi hamsini hapo mungu alipotaka kuwatoa wana wa israeli na ndipo pasaka ikaanza hapo anawambia mtachinja mnyama usiku mtaweka damu zake katika ya katia eh, tunaona mtakula hiyo nyama eh, isisaze hadi asubuhi anatoa utaratibu na ndio pasaka ikaanzia hapo lakini sasa unaposoma kile kitabu cha yohana sura ile ya kumi na tatu yohana sula ya knata mstari ule wa kwanza hadi wa kumina5no yohana sula ile e, ya 13, mstari wa kwanza hadi hadikminaano somo letu linaposema je ni mtu wa namna gani anayepaswa kula ule mwili wa yesu sikiliza nasoma hapa kwa utangulizi basi kabla ya sikukuu ya pasaka yesu hali akijua ya, ya kuwa saa yake imefika atakayotoka katika ulimwengu kwenda kwa baba naye ali ali amewapenda watu wake katika ulimwengu aliwapenda upeo hata wakati wa chakula cha jioni naye ibilisi amekwisha kumtia yuda mwana wa simoni iskariote moyo wa kumsaliti yesu hali akijua kuwa baba amempa vyote mikononi mwake na yakuwa alitoka kwa mungu naye anakwenda kwa mungu aliondoka chakulani akaweka kando mavazi yake akatwaa kitambaa akajifunga kiunoni kisha akatia maji katika bakuli akaanza kuwatawadha wanafunzi wa miguu na kuifuta kwa kile kitambaa alichojifunga hivyo yuwaja kwa simoni petro huyo akamwambia bwana wewe wa, ni, wanitawadha miguu mimi yesu akajibu akamwambia nifanyalo wewe hujui sasa lakini utalifahamu baadaye petro akamwambia wewe hutanitawadha miguu kamwe yesu akamwambia kama nisipo kutawaza huna shirika nami simoni petro akamwambia bwana si miguu yangu tu hata na mikono yangu na kichwa changu pia yesu akamwambia yeye aliyekwisha kuoga hana haja ila ya kutawadha miguu bali yu safi mwiri wote nanyi mmekuwa safi lakini si nyote kwa maana alimjua yeye atakaye msaliti ndiye maana alisema si nyote mlio safi bwana yesu f je ni mtu wa namna gani anayepaswa kula ule mwili wa yesu au pasaka au ule mkate rafiki yangu nayinisikiriza mtu anayepaswa kula mwili wa yesu ni mdhambi mdhambi ambaye anakusudia kuiacha dhambi ninarudia mtu anayepaswa kula mwili wa yesu ni mdhambi, mdhambi ambaye amekusudia kuacha dhambi sikiliza katika kitabu cha mambo ya nyakati iporekodi bibilia imerekodi hapo utaona watu wa pasaka walikuwa ni watu wa namna gani huenda alikuwa ni mzinzi ni mwabudu sanamu anavunja ndiyo sabato lakini alipo enda kwenye pasaka alikusudia kufanya matengenezo kwa hiyo kama pasaka ilipaswa iliwe na mtakatifu yuda asingekula kama pasaka ilipaswa ile watakatifu tu petro asingekula yani katika wanafunzi wa yesu kumi na mbili yuda na petro asingekula kwa hiyo petro alikula yuda alikula lakini pasaka nikusudira kwamba tunapokula twende kwenye mabadiliko sikiliza twende pamoja nami katika kitabu cha mambo ya nyakati wa pili sura ya thelathini mstari wa kwanza hadi ule mstari eh, mambo ya nyakati wa pili thelathini moja hadi kumi na mbili utaruka kumi na tatu hadi ishirini halafu nyakati hiyo hiyo wa pili thelathini na moja mstari wa kwanza na ule wa tano na ule wa sita hapo utapata kuona ni watu waliokuwa wadhambi wakala pasaka na wengine wakaila pasipo utaratibu lakini watumishi wa mungu wakaomba na mungu akasamehe walioenda kwenye pasaka wametengeneza mambo yalikuwa shwari walioenda kula pasaka bado hawajafanya uamuzi wa kuacha dhambi walipotoka huko walivunja vyote ambavyo vilikuwa vimewaweka mbali na mungu haleluya kwa hiyo anayepaswa kula pasaka ni mdhambi aliyekusudia kuiacha dhambi twende pamoja nami kitabu kile cha nyakati wa wapii bibliya inasema hezekiya akatuma wajumbe kwa israeli wote yuda pia akawaandikia nyalaka efurayimu na manase waje nyumbani kwa mungu haleluya yerusalemu ili wamfanyie pasaka bwana mm, mungu wa israeli kwa maana mfalume na wakuu wake na kusanyiko lote katika yerusalemu walifanya shawuli kufanya pasaka mwezi wa wapili kwa sababu hawakuweza wa kuifanya wakati ule kwa kuwa makuhani walikuwa hawajajitakasa kwa kutosha wala watu hawakukusanyika huko yerusalemu lakini neno jema neno jema machoni pamfalume na kusanyiko lote basi wakafanya amri kupiga mbiu kati ya israeli yote toka Be- belisheba mpaka dani ya kwamba watu waje wamfanyiye pasaka bwana mungu wa israeli huko yerusalemu mana tangu siku nyingi hawakufanya kama vile ilivyo handikwa wakayenda matalishi wenye nyaraka za mfalume wakuu wake kati ya israeli yote na yuda kwa amli ya mfalume kusema enyi wana wa isiraeli mludiyeni bwana mungu wa iburahimu na isaka na israeli apate kuwarudia waliosalia wenu walio waliookoka mikononi mwa wafarume wa ashuru msari wa saba wala msiwe kama baba zenu kama ndugu zenu waliomuwasi bwana sikiliza mungu wa baba zenu huu ni mfarume ame, ame, ameandika nyaraka watu wakusanyike ili waweze kufanya pasaka sasa utaona waliotokeza wasiotakiwa kuila pasaka na wakatokeza waliotakiwa kula hata akatoa kuwa ushangao kama mwonavyota mm-hmm. msiwe sasa wenye shingo gumu kama baba zenu lakini mjitoe kwa bwana mkaingie katika patakatifu pake alipopatakasa mi, milele mkamtumikie bwana mungu wenu yani watu walikuwa wameshaanza hata esaanza kuja kwa ibada hasira yake kali iwageukie mbali kwa kuwa mkimrudia bwana ndugu zenu na watoto wenu watahurumiwa machoni pahao waliochukua waliowachukua mateka nao watarudi nchi hii kwa kuwa bwana mungu wenu ndiye mwenye neema na mwenye rehema wala hata wageuza mbali uso wake mkimrudia mstari wa kumi basi matarishi wakapita mji kwa mji kati ya nchi ya ifrahimu na manase mm-hmm. hata kufika zablon lakini waliwacheka wengine wakadhihaki wakawacheka na na sikiliza sikiliza unapofanya kitu cha mungu wakati mwingine kuna mtu anaweza kaona mashaka na wewe. Wewe fanya kama moyo wako ulivyokusudia watu watu watashangaa hata kula pasaka walikuwa ni waliokusudia kuiacha dhambi hapa wanapiga wengine wanawacheka wakaia wawakaawaaamstawa iaoja ila watu wengine wa asheri na wa manase na wa zabuloni walijinyenyekeza wakaja yerusalemu tena katika yuda mkono wa mungu ulikuwa ukiwapa moyo mmoja waitimize amri ya mfalume na wakuu kwa neno la bwana mstari wa sasa sikiliza basi wakakusanyika yerusalemu watu wengi ili kufanya sikukuu ya mikate isiyo chacho katika mwezi wa pili kusanyiko kuu sana wakainuka wakaziondoa madhabahu sikiliza wanaanza kufanya matengenezo kabla hawajala pasaka wakaziondoa madhabahu zilizokuwemo yerusalemu nazo madhabahu za kufukiza kidiloni kisha wakachinja pasaka siku ya kumi na nne ya mwezi wa pili na wa makuhani na walawi wakatahayali wakajitakasa wakaleta sadaka za kuteketezwa nyumbani kwa bwana wakasimama mahali pao kwa taratibu ya sawasawa na torati ya musa mtumishi wa mungu nao makuhani wakainyunyizia damu walioipokea mikononi mwa walawi bwana asifiwe tunaona watu kabla ya kuenda kula pasaka walijitakasa dhambi zao watu walijitakasa dhambi zao lakini sikiliza mstari ule wa kumi na e, nane hadi ishirini sikiliza hapa inasemaje bibiia inasema hivi katika kitabu hi cha mambo ya nyakati wa wapili theahi mstari wa kumi na ane bibiaa inasema hivi anzia kumi na nane kwani wengi wa watu nam wengi wa efrahimu na wa manase na waisraeli na zabloni hawakujisafisha lakini wakala pasaka ila si kama ilivyoandikwa naye hezekia alikuwa amewaombea akisema bwana mwema na amsamehe kila mtu aukazae moyo wake kumtafuta bwana haleluya pasaka inaliwa na mdhambi aliye tayari kuiacha dhambi na kuambatana na bwana sasa sikiliza kinachoshangazwa hata hawa waliokula pasaka pasipokujitakasa bibiliya inasema waliporudi nyumbani walienda kufanya matengenezo na bwana haleluya mstari mstari ule ule wa kwanza sikiliza inasema hivi hadi na mstari wa wawan inasema hivi basi hayo yote yalipokwisha wakatoka israeli wote waliokuwako waende miji ya yuda wakazivunja vunja nguzo wakayakata kata mashera wakabomoa mahali pajuu Eh, na madhabahu katika yuda yote na benyamini katika efraimu pia na manase hata walipokwisha kuviharibu vyote ndipo wana wa israeli wote wakarudi kila mtu kwa miliki yake mijini kwao kwa hiyo pasaka anayepaswa kula ni mdhambi aliyekusudia kuiacha dhambi hivyo siokope pasaka kusudia kuiacha dhambi hata wewe unayekula pasaka kujakusudiya kuwacha dhambi kitabu cha wakorinto inatoa tahadhari wakorinto wa sua ya11:39 hadi ya kwamba unapokula bila kupambanua e, bila kujitafakari wache udhaifu wache dhambi unakuwa unakula hatia ya mwili na damu ya yesu hivyo tafakari na kusudia kuwacha dhambi ndipo uende kuitumia pasaka anayepaswa kuila pasaka ni mdhambi anayekusudia kuiacha dhambi mungu akubariki kupitia jina la yesu amina baba mwema asante kwa somo zuri mbaliki msikilizaji lakini zaidi ya yote msaidie kufanya mabadiliko wale ambao wamekuwa wakitumia pasaka huenda wanafanya pasipo kujua umuhimu wake kawasaidie kuanzia leo wafanye matengenezo iwe ni katika matoleo ya zaka utunzaji wa sabato uaminifu katika ndoa wasaidie wakawe hivyo ili wanapofanya na kula pasaka kama ulivyoagiza wanapofanya tendo ambalo wewe ndiyo lilianzisha ni kusihi baba mabadiliko yakaonekane katika mioyo yao fanya kwa ajili ya utukufu wako kupitia jina la yesu amina una swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapa redio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 745184882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania na kwa kufikia hapo basi sina la ziada nimefikia tamati ya kipindi hiki kwa siku hii ya leo mimi ambaye nimekuwa msimamizi wa haya matangazo anaitwa habi machulumshana ni kutakia usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea kesho tutakuwa nacho kipindi cha muziki na wanamuziki pamoja na kipindi cha maneno yale itayofaraja na kuachanao na uwimbo unaosema dakika za mwisho endelea kubarikiwa na matangazo yetu To me si mama daki kazamwisho, Yesu kuhani Atuwa amojanje. Ana subiri tu kionoja, diri lakula ku shangaza, diri lakula ku shangaza. Tu me mama daki kazamwisho, Yesu kuhani Atuwa amojanje. Subiri to ki omodia, bilila pu la coxangazar, bilila pu la iki and bisha, ake mongo ia See you. I'll see you uda uncha te um bebakia ji ho roho sam