unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nigapanana ya makelele yesu tena nipata sauti nimbasana yesu yuwaja tena nkujnakuja yuwaja hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaendelea kuitegea sikio idhaa ya kiswahili ikikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 25 kutokea hapa mkoani morogoro mpendo a msikilizaji endelea kuungana nami kupitia rock fm iliyoko kule mkoani mbeya na bila kusahau Mornings fm radio iliyoko mkoani dar es salaam kwa njia ya mtandao utaungana nami kupitia arg hi leo utakuwa nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja kama msimamizi wa matangazo na katika kipindi cha muziki na anamziki utakuwa naye ndugu yetu mtangazaji l mwana wa tanda akikubaliki kufahamu na kuzungumzia wimbo unaofahamika kama nilipotoka kabisa ninakusii uweze kumtegea sikio ili uweze kujifunza mengi kabisa kupitia kipindi hiki msikilizaji katika kipindi hiki cha muziki na wanamuziki na leo tena utaweza kusikiliza historia ya wimbo unasema kwamba nilipotoka kabisa ni wimbo unaopatikana katika vitabu vya nyimbo za kristo wimbo wa nambari 118 z wimbo huu anajulikana kwa jina la william patrick alizaliwa mwaka 1838 huko pensylvania nchini marekani alikuwa mcheza vyombo maarufu vya muziki na mwandishi mzuri wa vitabu vya muziki aliandika vitabu vipatavyo 50 vinavyohusiana na masuala ya kimuziki mbali na muziki william patrick alikuwa akijihusisha na utengenezaji wa thamani za nyumbani ili kuweza kujiongezea kipato alianza kazi yake ya muziki akiwa na umri wa miaka 21 na alikuwa anatoa huduma ya muziki katika kanisa lake kwa upande wa upigaji wa vyombo vya muziki utunzi wa jimbo na kufundisha kwaya ya kanisani kwake na william patrick yeye alikuwa akisali katika kanisa la methodisti rasmi alijikita kwenye muziki ma1878 na ndipo alipojulikana hasa william patrik duniani katika masuala ya kimuziki miongoni mwa vitu ambavyo alivipenda ni kwenda katika makambi aliyawa methodist na mikutano mbalimbali ya kidini Siku moja akiwa katika mkutano wa dini alihuzunishwa sana na mwimbaji binafsi mmoja huyu alikuwa ni kijana ambaye alikuwa akiimba katika mkutano huo wa dini lakini kilichomhuzunisha william patrick ni kwamba huyu kijana mwimbaji alipokuwa akimaliza tu huduma yake ya uimbaji aliondoka pale katika mkutano hakuonekana kabisa william patrick anasema ya kwamba alihuzunishwa na kile kitendo na kile kitendo alikichukulia ya kwamba kinamwonyesha yule kijana mwimbaji alikuwa bado ajaongoka kikamilifu kiroho kwa sababu alikuwa akiondoka alikuwa hana haja ya maombi tena hana haja ya kusikiliza neno la mungu wala kusoma neno la mungu yeye kazi yake kubwa alipokuwa anakuja pale katika ule mkutano wa dini alikuwa anakuja tu kuimba afu patrick patrick sana kile kitendo william patrick mungu amsaidie ili aweze ku pata namna nzuri ya kuweza kumsaidia yule kijana siku moja william patrick aliamua kuweza kutunga wimbo huu unaosema kwamba nilipotoka kabisa maalum kabisa kwa ajili ya yule kijana mwimbaji ambaye alikuwa akae katika mikutano ile ya dini ili awezi kumsaidia kuongoka kiroho kwa hiyo jioni yake akachukua peni na karatasi akaanza kuandika mabeti ya wimbo huu unaosema kwamba nilipotoka kabisa sasa narudi Nili anatengeneza maneno anatengeneza pia na mfumo wa wimbo melodi ya wimbo isikike vipi na baada ya wimbo huu kukamilika william patrick alimtafuta yule kijana akamfundisha wimbo huu mabeti yote na jinsi unavyotakiwa kuwimbwa alafu kisha akampatia majukumu akamwambia sasa wimbo huu utakuwa unawimba mwishoni mwa mkutano yaani pale watu wanapokuwa wakimaliza mkutano basi wewe unaimba wimbo huo kwa kuwa alikuwa amepewa hiyo kazi yule kijana hakuweza tena kutoroka mahubiri hakuweza tena kuondoka baada ya kuimba kwa hiyo alikuwa akisubiria nafasi yake ya uimbaji ifike mwishoni kabisa ili aweze kuimba na alipokuwa akiendelea kusubiri nafasi yake ya uimbaji ifike ndipo alipokuwa akiendelea kusikiliza mahubiri ndipo alipokuwa akiendelea kujengwa kiroho na ndipo roho wa mungu alipokuwa akiendelea kunena na kijana yule mwimbaji zneno la mungu baada ya mkutano anakwenda naimba lakini pia kijana yule mwimbaji anaeleza ya kwamba maneno yaliyokuwa yanasikika yali katika wimbo huu jinsi yalivyokuwa naimba yalikuwa yakigusa moyo wake nilipotoka kabisa sasa narudi unioshe kenye kenye sasa narudi mimi ni mchafu ninahitaji kuwa karibu na yesu kristo ninahitaji msamaha wa dhambi maneno haya yalimfanya huyu mwimbaji kijana aguswe zaidi na mwishoni mwa mikutano ile ya methodisti miongoni mwa watu waliojitoa kikamilifu kuwa waongofu wapya na kumfata yesu kristo kwa ukamilifu alikuwa ni huyu kijana mwimbaji haleluya anasema ya kwamba siku zote mi nilikuwa na hudumu kwa kama kawaida ninaiba tu kumbe ninapaswa kuwa mwimbaji ambaye nimeongoka kikamilifu kumfata yesu kristo na mpendwa msikilizaji ukisikiza hata maneno a wembo huu ambayo yaliandikwa na william patrick hakika unaweza kuona kwamba alivuviwa na roho mtakatifu maneno ambayo yinagusa moyo sasa narudi nilipotoka kabisa sasa na kualika nay mpendwa wa msikilizaji rudi nyumbani yesu anakuita asante sana fanuel tanda kwa mbaraka a pekee katika kipindi hiki cha muziki na wanamziki naamini ya kwamba msikilizaji wangu amejifunza mengi kupitia kipindi hiki basi nikukaribishe katika kipindi cha pili ambacho ni kipindi cha maneno yaletayo faraja hapa tutaungana naye mchungaji emanuel rajabu ambapo atatubariki na mada unaosema nabii eliya salimu katika jina la kristo nna matumaini ya kwamba umzima wa afya na unaendelea vizuri na jina la bwana linatukuzwa katika maisha yako ni mimi mchungaji emanuel rajabu ni tena katika kipindi kizuri hiki cha kujifunza maandiko matakatifu to katika sura ya kumi na tisa ya mfalme wa kwanza naanz tuka kusema ya kwamba uh, kibinadamu kama wanadamu e, hata kama unamtegemea mungu unajua kabisa na, na unafahamu kabisa ndiye aliyekutuma kufanya jambo fulani ama kuzungumza jambo fulani huwa inatokea kuwa na uoga yani kuwa na hofu yanini yani kitatokea katika maisha yako e, kwa mfano kukemea uovu wa, wa kiongozi wako ambayo unajua kabisa baada hapo unaweza usiwe salama kwa maisha yako mwenyewe au mambo yako yanaweza asiwe salama maana atamalizao aaba tunasahau kule mungu alipotoa na uwezo wake tunasahau kwasababu tunajawa na woga tunajawa na hofu ya nini kitatokea katika maisha yetu ii ni hali ambayo inatokea kwa mwanadamu yoyote ul na kuna wataalamu wanasema kwamba Eh, sio mbaya kuwa jinsi ulivyo ni vizuri kuwa halisia kuliko kuigiza na hata katika maisha ya kikristo ni vizuri kuwa halisia eh, kuliko kuigiza na mungu anapenda watu ambao wako halisia zaidi kuliko watu ambao wanaigiza watu ambao wanaigiza ukristo wanaigiza mateso wanaigiza yni mungu apendi watu wa namna hiyo kama hye ni mzambi sema mi ni mzambi kama umeiba eba ambaye ni nabii wa mungu aliyetumwa mngu alietumwanamngu kumonya ahabu aalika na nafaamukabisa kua imngu ndi aliemtuma ab huyu mwanamke huyu kahabu mwanamke huyu ambaye ah, ndiyo sosi ya miungu bahari katika taifa la israeli kule samaria aliapa kabisa kumuua alijawa kiukweli kabisa kama mwanadamu alijawa na hofu na kwa kweli pa pa kwa mungine, elia alikuwa sahi, na kwa kwa kwa kweli atafute mahali upande mwingine alikuwa sahihi upande mwingine hakuwa sahihi lakini hata hivyo ilikuwa ni busara zaidi kwa elia kutafuta usalama wake nahili ni kujifunza fnz hasa pakunapokuwa na hali iliyomkuta elia yani ambayo inafaana kama iliyomkuta elia hata yesu kwamfano alipozaliwa erod eh, alitaka kumuua yesu Kiyo mtoto lakini malaika wa bwana akamwambia baba yake yusufu kwa, kwa usalama wa wausalama wa yesu basi akimbilie misiri na herodi alipokufa alirudi hii yote ilikuwa ni kwa usalama wake maana kwa kweli ukiangalia vizui kdani alifuata sauti ya u a ukiangalia kundani, alikuwa na undaniuzi yake bafaem e, kwa upande mwingine alikuwa siyo saii kwasababu kama ni mungu ndo alikutuma hakupaswa kuwa na hofu a kua na oga na mashakas aishandaa njia yakuwezakumsaidiakaa ungu ndo alimtuma hata hivyo katika maisha ni muhimu sana eh, kuepuka shari kwa njia ya amani usipende kushindana na wanadamu wanadamu hawa sio watu wazuri ukweli ni kwamba wana uwezo wa wakufanyia lolote kwa sababu dhambi imemharibu mwanadamu katika maisha unapoona hali ambayo sio eh, hata katika uongozi hata katika upo na kiongozi wako ama wewe umeajiriwa basi kile ambacho viongozi wako wanakiamua ni muhimu tu kukifuata lima yani kisiende kinyume na neno la mungu ki, fanye tu kwamba unamwabudu mba una mwabuduhuyomwanadamu maongo kwahiyo ni muhimu wakati fulani kuepuka shari kwa njia ya amani usishindani na wanadamu kwani sio watu wazuri ukeli sio watu wazuri wana uwezo wa kufanyia lolote kwa sababu dhambi imemharibu mwanadamu hata ule ambao unamuona hata kama ni kiongozi wa kiroho usishindane naye eh, yee pia ana ubinadamu anaweza kuamua kufanya lolote lile kwako kwahyo ni muhimu wakati fulani kutafuta njia za kuepuka shari kwa njia ya amani kabisa hata kama wewe una, unaona kabisa unaonewa basi ni vizuri kuepuka shari hata hivyo unapokimbia utafuta usalama wako basi ni muhimu uende na bwana kwa njia hiyo utakuwa salama zaidi kweni elia alitaka afe kwa hofu na oga unaona kwa sababu yale yalikuwa ni maamuzi yake alisahau ni nani aliyemtuma kimsingi unaona kabisa eliya alitaka kujiua hmm? alitamani kabisa afe hmm? na aliomba kabisa afe kwa sababu yezebeli alikuwa siyo mwanamke wa kawaida kwa ametesa manabii wengi ameua manabii wengi e, kimsingi alisahau nani aisaauanaliyemtuma lakini hata hivyo neema mungu huwa ni kubwa kwahiyo mungu alishamwelewa elia kama mwanadamu na mungu alimsaidia akampatia aliyo mahitaji yake na akampatia maelekezo ya kufanya e, icakufanya unaweza ukaona tu pengine mimi nimesema tukama binadamu kwamba pengine udhaifu huu ambao aliuonyesha elia ndio ulikuwa sababu mungu amuelekeze amueke mafutawandaeuuunafaiahata eh, hivo kwa upande wapili sasaapica nimuimu kutambua kuwa mungu anapokutuma mahali yautakii kuwa na hofu kama ambavyo nimesema usiwe na hofu usiwe na woga usiwe na mashaka na pia unapaswa kuendelea kuisikia sauti ya mungu pekee kwa kuzitumainia ahadi zake nahiini kwa sababu kama ni mungu ndiye aliyekuita ndi aliye kuita hapoim mungu amema amekutuma mahali popote pale kuwe kuna ukame kuwe kuna vita kuwe kuna njaa kuna magonjwa kuwe hakuna njia za mawasiliano yani kuwe katika hali yoyote ile kama ni mungu ndie amekuita paleani eenda ale wakati flani aaaft katika eneo hili kwamfano katika, katika utumishi aina zozote zile uwe ni mwalimu uwe daktari uwe ninaniasema mbona ah, mimi na elimu yangu yote hii nipo katika eneo kama hili eh, mimi na nani yangu yote lakini kama nimungu ndio ni na amojaaee katika changamoto zote na atakupatia ushindi katika changamoto zote ambazo pengine zitaweza zikatokea za kiuchumi za kidini za kifamilia za kiuongozi yaani mungu atakuwa pamoja na wewe tu kwa sababu ahadi zake ni za kweli nikutie moyo ya kwamba ni kweli kama wanadamu wakati fulani tunajawa na hofu tunajawa na woga tunajawa na mashaka ni nini kitatokea lakini kama unasimama katika neno la mungu unasimamia neno la mungu na biblia ni yani biblia na roho yaunabii na taratibu kabisa vizuri basi usiofu bwana atakuwa pamoja nawewe sema kile kilichosahii lakini pia e, mungu anapokutuma mahali fulani popote pale hata mahali ambapo apatambuliki wewe usiwe na oga na wala usiwe na wasiwasi mungu atakupatia ushindi hapo ulipo kuna wakati fulani mimi napenda kutoa visa vyangu mwenyewe nilikuwa katika mji mmoja kule nore nikiwa nauza vitabu naicwa uh, ilikuwa inajulikana kuwa ni eneo gumu sana katika kuuza mauzo ya vitabu na nikaambiwa na wenzangu ilikuwa mwaka elfubili na kumi nanne na mka huo ndio nilikuwa namaliza shule nikua nimemaliza shule kwao najiandaa kwenda kwaiyo sikufanya kwa miezi kamili mitatu a ifanya tu mwezi wa sita na mwezi wa saba na tare nane latakia pande ndege niende shule cunfnmndaaale kai mez mwezi wa sita na mwezi wa saba ndio mwezi wa mauzo na usipouza usipo vizuri mwezi wa sita na wa saba haswa mwanzoni basi uwezekano utakuwa ni mdogo sana kwa mwezi wa nane kufanya vizuri kwa hivyo mara zote kwanza mimi katika miji yote nilikuwa nafanya mwezi wa sita kazi na wasaba na wiki mbili ama tatu za mwezi wa nane sau kipindi hicho kuanzia kwenye tarehe vishini shule zinakuwa zimefunguliwa kule kwahio wazazi wanakuwa hawana pesa nyingi za kuweza kununua vitabu wanaandaa watoto wao kwenda shuleni mashuleni kwa hiyo nikamuomba mungu marafki zang kanambia e, umepangwa wale, wale kufanya hmm, tutaona sasa maana kwingine nilikuwa mana vizuri kwao akajawa na hofu nikafika pale nikawekwa kwenye nyumba ambayo hakuwa na mawasiliano yaani kwa mfano intaneti yakuukuwepo mwenye nyumba akatunima intaneti mawasiano yoyote ko nikuwa napata mawasiano mara moja kwa wiki ama mara mbili basi nikafika pale nika, na mwenzangu tukamuomba mungu wiki ya kwanza yakwanza nika nikaaa lika siku yakwanza a ngumu sana nikaingia kwenyemaombiaana na siku zangu zilikuwa chache lakini bwana alifanya miujiza ule mwaka niliuza sana na mauzo ambayo nimeauza mpaka sasa hakuna ambaye alishi kuyafikia kwamba ni mungu ndio alinipeleka pale namimi kama binadamu nilijiuza maswali mengi hivi kwa ivi kwanini ifke o nieneo gumu lakini nataka nikwambie ndipo pale paliokua agumu anaonekana agum dio nu alifungua na aa goli langu kabla mwezi wa mweziwasaba ujaisha nilishafika goli langu la jua ambalo nilishaliweka na nikauza sana vitabu ilipofika tarehe mwishoni mwezi wa saba, bosi nane, yangu, yangu kuendelea na maandalizi yangu graduation na maandalizi ya nikarudi na pesa kutosha nikamsaidia na mdogo wangu hapo nikalipa madeni yote nliokuwa nadeiwa shule chuoni na baada hapo nikarudi nyumbani na nikaanza na kazi moja moja kwa uchungaji kwahivyo katika maisha mungu anapokutuma mahali fulani ama unapokuwa mahali fulani ukiwa umeamini mungu amekuweka pale usiwe na hofu na wala usiwe na mashaka hofu na mashaka vimesababisha watu wengi kutafuta njia za mkato ikiwemo kutaka kujiua kama mungu amekuita kwa jambo fulani kama mungu ameamua kutumia kulizungumza jambo fulani basi wewe lizungumze na bwana aweze kusaidia usiwe na hofu usiwe na mashaka mungu yuko pamoja na wewe bwana abarikie familia yako bwana abarikie utumishi wako bwana aweze kuangazia nuru ya uso wake akulinde na kutunze na akupatie na mahitaji yako na abariki shughuli zako za biashara za kilimo za ufugaji za kujiajili na kuajiliwa akutunze na kulinde na kuepusha na ulemovu katika jina la kristo mwokozi wetu amina nkufikia hapo tunafikia tamati ya matangazo yetu kama idhaa ya kiswahili ya redioadventist ulimwenguni awr kumbuka kesho ni watoto wetu kama tukaona maswali maoni au changamoto endelea kutuandikia kwa nwani hii hapa ifuatayo yesu wj na hii ni ar redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasiana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na lamba kiunganishi alama ya kujumlisha 2055 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania asante sana kuwa pamoja nami katika siku hii ya leo basi endelea kubarikiwa na vipindi kutoka hapa studio tukutane kesho mungu akitujalia nafasi hiyo tena