nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana yamakelele yesu yuwaja tena ipata sauti himbasana yesu yuwaja tena njnakuj So tena. hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaendelea kuitegea sikio idhaa ya kiswahili ikikutangazia kutokea morogoro kwa masafa mafupi ya mita bendi 25 kumbuka unaweza kunipata kupitia rock fm kutokea kulembea na bila kusahau kusahaum fm kutokea dar es salam mtandao wetu ni www org hii leo ungana nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja nikiwa nawe katika kipindi kizuri cha watoto wetu leo hii napenda nitambulishe kwako mwimbaji ambaye atapata wasaa wa kuweza kufungua vipindi vyetu ni mwimbaji asha majura akija kwako na wimbo utakaokuwa unasema najua niko safarini lakini pia katika wimbo wa pili tutakuwa na wimbo kutoka kule drc nchini kongo na wimbo huu utaletwa kwako na waimbaji wa chd melody watakuja na wimbo unaosema tumechaguliwa kwa upande wa kipindi chetu cha watoto wetu hi leo utakuwa pamoja nami, kisa cha ayubu lakini na namade inaosema wasiwasi kwa watoto naamini ya kwamba utaweza kubarikiwa sana hii leo basi huyu hapa mwimbaji asha akitubariki na wimbo unaosema najua niko safarini najua niko safari naenda juumbinguni Dia Nishida Dia oh. ata Ni Atani Pauana. i sante sana sha majura kwa wimbo huo mzuri naamini ya kwamba umeweza kutubariki na nikukaribisha katika kipindi hiki cha watoto wetu izaji wa kipindi cha watoto wetu nikukaribishe sana siku hii ya leo kwa pamoja nasi mwanzo mpaka mwisho kumbuka hii leo katika kipindi cha watoto wetu atakeetubariki kwa njia ya kisa si mwingine bali ni kwa jina anaitwa enja isaki skombe inaleta kisa cha yu naamini ya kwamba utakuwa naye mwanzo mpaka mwisho <mucho> alikuwa ni, ni mtu wa mungu alikuwa anakaa katika nchi ya yausi siku moja ayubu alikuwa yeye mke wake na watoto wake ayubu alikuwa ni mwelekevu na tena alikuwa anamchi ya mungu aliepukana na, na uovu ayubu yeye mke wake na familia yake walikuwa wanaenda mbele za mungu wamefika pale mbele za mungu mungu anafundisha shetani akatoka huko anatafuta watu lakini watu wapatikani akafika pale yesu akamuuliza shetani unatafuta nini hapa shetani akajibu nazunguka zunguka katika dunia bwana akamwambia aondoka shetani akuondoka akusikia alivofika pale akasema kosa mifugo yake na watoto wake na mke wake una unao a anaojivunia sasa mimi nitaenda pale alivyoenda pale ayubu ak watoto wake wakafa mifugo yake yote ikafa ayubu pia akauma majipu ayubu alivouma majipu mke wake akasema ayubu mbona anateseka sana kwa kwanini usimtukane usi mungu wako ili ufe ayubu akasema usimjaribu bwana mungu wako ayubu alivyosema hivyo tena ayubu alivyopona yale majipu ayubu, ayubu akaongezewa familia nyingine na mifugo mingine kwa mungu kisa changu kinaishia hapa nasemaje amina jamani memsikia alichokuwa nakizungumza vizuri eh? ameongea taratibu lakini kwa uhakika si sindio jamani eh? nataka mniambie ayubu alipatwa na ugonjwa gani ambaye ajaongea kabisa maswali machache tu ayubu alipatwa na ugonjwa gani kuna watu wajaongea hapa kabisa ngoja niwasikie ayubu alipatwa na ugonjwa jamani huyo kalala jamani Ui. nani enok, mm-hmm, ayubu alipata ugonjwa jamaniiaaugonwaaj ni kweli sio kweli amepata eh? niambie mke wake ayubu alimwambia nini mme wake ujambo nani unaita naniaiaaa niambie mke wake ayubu alimwambia nini mme wake aulikua usikilize au mesaao mwingine nasema nini huyu hapa alimwambia hivi simtukane mungu ako ili aikufa unaitwa nani nanijeea jamani mpeni amina. amina ni kweli mke wa ayubu alikuwa anamshawishi mume wake amtukane mungu ili afanye nii asiendele kuteseka afe ili apumike indio eh? mm. akin iuaoa shauli mzuri au mbaya hebu niambie ni uh-huh. Ayu, Kwa kama watoto wazutufane sisi watoto tufuate ushauri wa mama au wa baba yani wa ayubu au amkewakebuau kwa jil anaita meli mbise apate ushauli wa ayubu alikuwa ni mwelekevu sindio ndio maana alikuwa anajua kabisa kwamba mungu akiruhusu kitu ana uwezo wa kumwokoa na hicho kitu ambacho amempatia ili kimjenge kimfanye awo imara si sindio jamani eh? jipongezeni basi kwa makofi matatu si mnayajua mnayajuammeanza mm-hmm. vibaya mmeanza vibaya rudieni tena Asante, shulia, Esu, okaya, zahari, yako. na msikilizaji naamini ya kwamba kupitia kisa chake enjo kisikombe ameweza kubariki sana nami nikukaribishe katika sehemu ya pili ya kipindi hiki cha watoto wetu ambapo hii leo tutakuwa nao wanafunzi kutoka chuo kikuu cha jordan kilichoko hapa mkoani morogoro wao wanakuja kwako na mada unayosema wasiwasi kwa watoto pengine tufahamu wasiwasi ni nini lakini mengi zaidi ni kusiungana nao wanafunzi wa chuo kikuu cha jordan kilichoko hapa morogoro wazuri karibuni katika kipindi chetu cha watoto wetu siku ya leo mtakopo nami dada m robert pamoja na wenzangu dada sao na kaka yenu benson watoto wazuri siku ya leo tumewaletea mada inayohusu wasiwasi kwa watoto hebu tukasikilize ni kitu gani hasa ambacho tutapata kwenda kukiongea katika mada hii dada Prisca, nini maana ya wasiwasi hasa wasiwasi ni hali ya kuwa na mashaka au uoga na uoga huu unaweza ukawa kwa vitu watu wanyama na hali mbalimbali hususani hali au mazingira mapya hali ya wasiwasi ni ya kawaida kwa kila mtoto na kila mtoto kupitia hali hii ya wasiwasi kwa namna moja au nyingine mtoto anaweza kaogopa giza anaweza kaogopa sauti kubwa wanyama wakubwa maumbo ya kutisha au kulala peke yao hali hii huwa ni ya mda mchache sana au ya mda mfupi sana na haina madhara kwa mtoto dada priska umetwambia kwamba hali hii haina madhara kwa mtoto kabisa kwa hiyo unataka ktambia kwamba watoto kwenda kujua wakati nda na wasiwasi ni kwamba ni hali ya kawaida kabisa na na wasiwasi na wazazi pia watoto wao wasi wasiwasi wasiogope kabisa wat wasiwasi ni hali ya kawaida kwa sababu sio tu inawapata watoto lakini hata kuna watu wazima ambao wanakumbwa na hii hali ya kuwa na wasiwasi lakini wasiwasi tunasema ni hali ya kawaida tukiichukulia kwa upande ambao ni wachanya kwamba inamsaidia mtoto kupata uelewa au mtu mzima kupata uelewa wa kiini cha tatizo ambao yeye anakuwa na wasiwasi nacho inamsaidia kutatua tatizo lakini pia inamsaidia kupata mbinu mbalimbali za kutatua tatizo hilo likijitokeza mbeleni lakini kama nilivyosema kwamba ni hali ya kawaida na isipokuwa tu pale hali hii itakapokuwa imezidi sasa imevuka kiwango na imekuwa ya muda mrefu sana ndipo uleta shida kwa mtu huyu asante dada priska hasa watoto wazuri tene tukapata kwenda kuangalia ni vitu gani ambavyo hasa vinapelekea visababishi vya hali ya wasiwasi kwa watoto hali ya wasiwasi kwa watoto inaweza ikasababishwa na sababu mbalimbali mbali. kwa mfano inaweza ikatokana na kuumwa mapema katika hali ya utoto au ajali au kupoteza mtu au kitu ambacho yeye kitamuumiza kwa mfano mtoto akawa amepata ajali katika hali yake labda ya utoto kabisa ile miaka ya kwanza akawa amepata ajali au ameshuhudia ajali labda ajali yameli ya itamfanya eawe moga wa maji mara nyingi atakua moga wa maji lada kamaanageswahiv kwenye beeni akenye wa, wa kupanda gari lakini pia mfano kama mtoto amepata hali ya kuugua sana katika ile miaka yake ya mwanzo ameugua sana na naameka san tamfanya ule mtoto hospitali kutokana na ile kupata kuumwa akiwa katika miaka yake ya kwanza lakini pia wasiwasi unaweza ukaja kwa mtoto kutokana na kuhama kutoka sehemu moja kwenda sehemu nyingine kuwa mbali na marafiki zake au kuwa katika eneo geni dada priska umesema kwamba kuhusu watoto wanaweza wakawa na hali ya wasiwasi pale wanapokuepo wameama katika eneo geni au wameenda mbali na mazingira ambao walikuwepo wako nayo familia hasa je yeah, ni kitu gani hicho ambacho kinapelekea au oh, kupelekea kuwepo na wasiwasi pale wanapoko katika mazingira mageni mageniante sana waai mtoto anakuwa na hali ya wasiwasi anapokuwa anaenda katika eneo geni kwa sababu anakuwa yupo kwenye kwenye yupo kwenye kwenye mazingira mazingira mazingira mapya tofauti ambayo alikuwa sasa ni kutakuwa kuna watu wapya ambao hajawazoea atakutana na marafiki wapya labda anaweza kutana na yale mazingira ambayo yeye hakuyazoea tangia mwanzoni kwa hiyo itamfanya yeye awe na hali ya mashaka awe na hali ya kuogopa kujihusisha zaidi au kuyazoea yale mazingira kutokana tu kwamba lile eneo ni geni kwamba hajalizoea tangia awali kwakuongezea hapo pia ninaweza nkasema kuwa mtoto anawezakawaawasiwasiaaoeaalewatu ioatu si ambao waaskaoeoooazaaengaohaliya wasiwasi kutokaale mazingiaikeonao au yale mazingira mageni ambao yanamzunguka ni sio rafiki kabisa kwake pia vitisho ambavyo mtoto hupokea kutoka kwa wazazi au kwa watu ambao wanamzunguka vinaweza vikasababisha mtoto huyu kupata wasiwasi labda tuende kuangalia ni kwa sababu gani ni nini hasa ambacho kinaweza kikasababisha wasiwasi kutokana na vitisho kwa mfano mtoto anapokuwa labda hali chakula vizuri Ana, yani anakuwa anashindwa kula chakula vizuri mzazi au mtu ambae anamlisha chakula utakuta anamwambia labda usipokula nakelekaaposkumbe mbwa nikitu kibayaau kumbe polisi ni kitu kibaa au kumbe sindano ni kitu kibaya kwahiyo atakuwa amejjengea kitu hicho akilini kwamba nisipokula ntaletewa polisi polisi ni kitu kibaya unaona kwamba vitisho ambavyo tunawapa watoto au mtoto akifei unakuta unamfukea unamkaripia lakini pia katika kumkaripia unamwongezea na vitisho kwa hiyo mtoto anakuwa na wasiwasi wasi. na wewe ambaye unamtishia wewe mzazi au mto wake wa karibu lakini pia atakuwa na wasi wasi. na wasiwasi kile kitu ambacho wewe unamtishia pia ni kutokana na wazazi kutokuwa na mahusiano bora kwa mtoto dio hayo tu ambayo tumekuandalia katika kipindi cha watoto kwa siku hii ya leo endelea kubarikiwa msikilizaji tamati ya kipindi hiki cha watoto wetu hii leo kama utokaona maswali maoni ya changamoto anwani hii hapa ya kuniandikia yesohjten na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sandukla posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania <mulia> kesho ni vijana na maisha nikualike msikilizaji tuweze kuwa sote kwa siku hiyo ya kesho hawapaa children melody wanakuambia tumechaguliwa tafadhali barikiwa na vipindi kutoka hapa studio tufutane kesho panapo majaliwa Ye bahari, wamevua usku kuca wamekosaueye maharaeonaaaaa wamevua usiku kuca wameuzurika akuita nawewe leo kwa sababukupitia kifai cha watu watakuwa wake uba mokozi akuita ukaanzeleo kazi yake Oh. Ooh, ooh,