unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nigapanana ya makelele yesu tena ni pata sauti ni mbasana yesu yuhaja tena nkujnakuj yesu hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pia panda ewe mlinzi yesu yuaja tena unaendelea kuitegea sikio idhaa ya kiswahili kikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 25 kutokea hapa mkoani morogoro unanipata kupitia morning mring fm na bila kusahau rock fm msikilizaji wangu ungana nami kwa njia ya mtandao wa www org jina langu ni kibaga mwaipaja basi tuwe sote kwa siku hii ya leo katika kipindi kizuri cha sera za ndoa hi leo ambao mbototufungulia matangazo yetu ni waimbaji wa kibada kwaya atakuja kwako na wimbo unaosema upendo wa mungu wimbo wa pili ni mwimbaji asha majura atakuja kwako na ujumbe unaosema umewahi hesabu lakini leo tutakuwa naye mchungaji God, nzota akiwa naye habi mshana katika sehemu ya pili ya mada naosema ndoa ni nini basi kabla sijampatia wasaa wa pekee kuweza kutubariki mchungaji God, nzota z kwaya upendo wa munguni mkuu hakuna lugha ya kuwelezeha gona pica nioca zoce na hacabilini vilefusala Sote tu uzima Upendo huwa ajabu weto sisiwe nye dhame Nita imba sifazake mungu bilele sote sifazage mungu milele soze kuna zlidiav ¡Vamos! Hakuna zai ya asante sana kibada kwaya huyu apahabi mshana na mchungaji preg zo juma eh, liliopita nilibahatisha kuwa na mtu alinipigia simu saa babae nataka kutoroka nyumba yangu sitaki tena tenada uniamulie sasa hiv asa nkamwambia wewe hujui kwamba ndoa ni safari umefiatua vitoto vinne kwa raha yako sasa endelea na safari gari kama ni la tani mbili ukaliwekesha mzigo wa tani nne linapopanda mlima linataka kurudi rivers. lakini <laughs> kwa kwa vile mwenyewe endelea mbele unakunywa soda ulio, agiza. Kwa luga, raisin, kamumbia, kwamba pale mlipo ana mlitakiwa mpange idadi ya watoto mtakaozaa kulingana na uwezo wenu sasa mewazaa mume anapokata hela ya matumizi ili alipie karo unaona hakupendi alizoea kukununulia viatu hanunui alizoea hivi na unaona zinaenda kwenye karo kwaioelewa huu ni wakati mgumu wa kusomesha uweze kutulia uul ukienda zanzibar utakuta kwamba katikati E, chombo kinaenda kuna mawimbi mawimbi mawimbi lakini ukiwa mjinga ukasema nashuka utaliwa na papa e, lazima uendelee le, na we mama kwa watoto sasa wako sekondari na wengine chuo vumilia vumilia wakimaliza utashereheka huyu huyu huyu atakupa zawadi hui, zawadi hui, zawadi mama utafrai. lakini sasa hivi funga mkanda kwa hiyo sana sn kwamba tanzania kuna watu wengi wameoana lakini wanafikiri hawapendani kumbe kwa vile hawajui kwamba wako hatua gani ya ndoa mtu unayekuwa na watoto wa kuozesha eh, cangamoto zako ni tofauti na yule na naule leo hakikisha ujue kwamba hizo hatua zote mbele zinahusika kama mtu unaposafiri kama unaambiwa kule mbele daraja limekatika basi usiende kichwa kichwa kwa hiyo na napo tangu mwanzo kwamba huu mzigo unaoubeba je ntaendelea vizuri usizae watoto saba wanaposoma unaanza kupiga yowe dunia nzima hapana vumilia mpaka mwisho okay asante kwa maelezo hayo kuhusiana na changamoto za ndoa kwamba ndoa ni safari kwa hiyo ndani ya safari kuna mambo mengi na tunaweza kuona kwa ufupi sana kuhusiana na changamoto ya mawasiliano hapa wanandoa wengi wanaingiaga kwenye migogoro mpaka inakuwa mikubwa sana kwa sababu ya kuto kuelewana yani kuto kuweza kujua kwamba mwenzake amemaanisha nini hasa kwenye kipi pale anapokuwa anazungumza lakini pia kumeonekana changamoto zilizoko sasa na zile zilizokwepo kipindi cha nyuma ziko tofauti sasa hili nalo labda tuwaweke vizuri vijana au wanandoa ambao wako katika ndoa kwamba ndoa za hivi karibuni changamoto kubwa ambayo inawakabili ni ipi hasa na wafanyeje ili kuweza kutatua changamoto hii ambayo inaonekana kuwa kubwa katika kizazi cha hivi karibuni nafurahi sana wanaposema kizazi cha karibuni lakini nieleze tu kwa uzuri kwamba kizazi cha zamani kilikuwa salama zaidi kuliko cha sasa Uh, nlikuwa na baba yangu alikuwa ananiambia wakati nilipokuwa naanza kazi a kijana umefikisha miaka ishirin na naneumiaka ishirina sita zamani zetu si wazazi wenu kwenye ile miaka elfu moja mia tisa hamsini na kitu tulikuwa tuna una miaka ishirini unaweza kuoa lakini babu yako alikataa nisioe nkiwa na ishirini vile aliniambia ujenge nyumba ulime zao lako la biashara upande migomba uwe na mashamba ya mahindi na maharagwe ili ukishaanza kuwa baba wenye nyumba basi unaenda tu kuvuna ndizi zako unaenda kuuza kahawa unaenda kufanya hivi yani shughuli yako iwe unajitegemea na kweli watu waliokuwa na ndoa za wakati ule zilikuwa zina dumu kwa vile una zao la biashara una nipamba au nini unavuna kila mwaka unalisha familia kwa hiyo watu walipendana miaka ile sasa kizazi hiki cha leo wengi unakuta kwamba anataka aende kwa mjumba nimemaliza four sijapata ajira ngoja niende kwa nko na akienda kwa nko hataki adeki afue afanye chochote anataka tu aketi apumzike akifanyishwa chochote anasema ananyanyaswa lakini niwaambie kwamba siri ya mafanikio ya ndoa ni kazi uweze kufanya kazi kwa bidii na nigusie tu kwa wale ambao ni wadhamini wetu wa shule zetu za sekondari kwa sahivi kuna dhambi kubwa imefanyika watu hawafundishi kazi za nini za mikono nilipokuwa anafundisha parane miaka ya sabini na nane mpaka themanini na nane hapo likuta kwamba tulikuwa na shamba kubwa giti na mashamba ang kila mwanafunzi unampa eka eka moja moja ya ya ya mahindi mahindi na na na walilima kwa kwa kwa kwa bidii sana kila mtu akivuna kwenye shamba lake la na la mahindi, chakula kilitosha mwaka mzima hiyo hiyo karo ambayo ilikuwa ilikuwa wakati tu kushughulikia vitu vidogo vidogo kwa hiyo katika hali ya pekee kitu ambacho naona kinasumbua kizazi cha siku za leo ni bidii ya kazi wengi ni wavivu aaan kufanya kazi kwa bidii akuitegemea aarafkiangumchau najuakufanya kazi kwa bidii na na na kujitegemea nilikuwa rafiki yangu mchaga wakati nikifunga harusi anamwambia mwenzake unajua kufanya kazi kwa bidii ili usie ukasema shemeji anakusumbua kwa kwahio asubuhi utaambiwa tunataka chapati mchana utaambiwa tunataka pilau jioni utasa... tena unataka nini kwa hiyo katika hali ya pekee kizazi hiki na ndoa nyingi zinakwama kwa sababu ya uchumi na huu uchumi kwa nini unakwama ni kazi na, ni tu, hapa, ofisi, kazi Turikuwa, kazi na tu tu mfano mrahisi hapa hapa ofisini tunapofanya sitamtaja tulikuwa nilipokuwa panaitwa ufunuo nilipata bahati moja ya kuwa na binti mmoja alikuwa mdogo lakini kwa kwavile ni mdogo tukampa kazi ngumu Ambia, leo tunaaga watu watu fulani kapambe kapambe pale pale lakini, kumbele, binti binti wanaweka siku mmoja hapa anaenda lakini kumbe ile tunamjengea uzoefu baada ya miaka michache ameolewa mapambo mwisho akawa dada ambaye ana ile shughuli nzuri tu ya aupambaji na kila mtu anafurahia upambaji nakashangaa hata ananunua gari sababu ya upambaji. yani kumbe hata tukupamba kunaleta pesa eh, mwingine nilishangaa watu watu wengine kuna kazi kazi aw, eh, kazi kwa mfano kushona tu viatu viatu unakuta unashona vyatu, unajipinda wanasema duni lakini ni nzuri sana kwa sangaa unashona unakuta mwalimu fulani nkama nataka viatu mia nne watoto wangu nataka wote wapate viatu vinavyofanana unakuta mtu an naua mu akiaadaavatu mia nn anajenga nyumba yake nzuri sana na alikuwa viatu lakini wajinga wa siku ya leo walio wavivu hataki kazi yoyote nimeona hata wakina dada wengine tu janja wa kuchuma maua na kuyaweka yakae vizuri yaani unakuta nayo ni ni taaluma nzuri watu wanafanya na kupata pesa kwa hiyo kitu ambacho mimi katika siku hii ya kwanza ambacho nasema ndio kimeharibu ndoa za karne hii mpya ni uvivu mtu hataki kuchafuka e, mtu mwengine anasoma lakini hataki kuchafuka na mafuta sasa utawezaje na labda tu kwa vile kufunga nieleze kisa halisi kilichotokea kiwa kwenye shule ya ikizu nilikuwa nafundisha kwa bidii sasa nkawa sasa katika wakati huo kukawa na bahati nzuri kwamba uh, dada aliyekuwa anafundisha mambo ya mapishi alienda kujiendeleza philippines kwa hiyo <coughs> wale watoto tukataka wapate a hey, kwa vile upishi ndio una grade kawambia mabinti wa form wafm tutawapa gari la shule litawapeleka kila jumanne na alehamis, bunda mfundishwe upishi dada lamis yeah. najua kupika hakuna haja ya kusumbuka basi watu wakaenda sasa siku ya mtihani kumbe mtihani wa upishi unafanyika tofauti kila mmoja alipewa stovu yake na unga wake, na akapewa wake hamira yake na kila mmoja alitakiwa mkate sasa yule mwalimu alinifurahisha aliyekuwa anasimamia huo mtihani iuaasmaa umtan atan upishi haipelekwi baraza la mitihani wanaosasa ni walimu wenye njaa kwa hiyo, mi second master, wenye nja kwaio nikambwa aite walimu njaa na kwelile saa nane hawajala kaambiwa sasa mwelewe jinsi mtihani navyosaisha na nie ndio mnaousika tutaenda kwenye binti wa kwanza atafunua chombo chake atawapa keki yake au kila alichokipika kama mkikila sam, kataka sa nampa a kama kuna wasiwasi inashuka watu kazase, kwa kweli leo o mtihani ndio mzuri tukaenda wazee wa heshima ofunguliwa ya kwanza ile saa watu wananja wakatafuna vizuri na kucheka Ehe, akapata e, tukaenda a e, a e, e. sasa tukakuta ule binti ambaye mm-hmm, sasa kumbe vitu fungua, anasema Asa, yule dada anayesimamia hayo mambo akasema e kwa mamlaka yako kama mkuu wa shule msaidizi hebu mwambie afungue mwambie afungua basi akafungua alipofunua mkate umelala chali auku kwa hiyo sasa hakuna aliyeonja kwa hiyo ee akapata f sasa kitu kwa nini nimetoa mfano huu ni kwamba hata kama ni mapishi unajua nenda shule ufanye mapishi yaliyo safi yenye ta, viwango kwahiyo shughuli ya yako yyote ifanyao ifane lakini e na ubora wake kama unashona kiatu kishone kipendeze kama shona nguo mtu kama ni we mwenyewe, va, we smart, mtu ni mwenyewe vaa uwe kila akufurahie yaani vitu vyako viwe vizuri kwa hiyo katika hali ya pekee leo tutakomea hapa lakini nipende kwamba leo nimependa kuambia ndoa ni safari na unapokuwa safarini lazima ujizatiti kuendelea na safari kwa vile lazima ufike unakoenda na mtu oyote anayetaka kuoa ajue ni safari asogee sio kubweteka na uvivu wako ukiombwa mia tano asubuhi mia tano mchana e, jioni ukaambiwa vitu vingi vinahitaji elfu mbili unasema kwenda kwenu nanigasi hapana uvivu ndio umeleta shida hapo sawa labda kwa kwa kuhitimisha tu nini mpango wa mungu kwa ndoa ya, mungu alipoweka ndoa wengi wanafikiri ni swala la mtu kuishi na mwenzake lakini ukisoma kwenye waefeso a utakuta kwamba kumbe kristo alilipenda kanisa lake akalifia kwa hiyo sisi katika ndoa kinatakiwa kiwe ni kielelezo kati ya kristo na kanisa lake mwanamke anawakilisha kanisa kwa hiyo katika hali ya pekee kristo alivyolipenda kanisa akalifia na wewe unatakiwa mpende mkeo kiasi kwamba hata akikosa unakuwa tayari kuumia kama kristo alivyoumia kwa ajili ya kanisa e, kuna habari moja kule pareni nilipenda nilipokuwa mdogo wanasema dada mmoja alifikiri ni mfupi. kwa hiyo anliuo ombocgaramadada alivokuwa nadki akagusa meza a na, so na meza kagusa redio redio ikavunjika sasa dada akajua kwamba utajiri wa huyu mzee umekwisha kwa hiyo akakaa mlangoni hakula hakunywa aunywa nnone mea alipokuja hiki kizuri waliporudi nyumbani le dada akatekewa akasema jama nimefanya kosa sasa mbona mambo yako hivi akasema hii ndiyo ndoa eh, najua adhabu uliyoipata asubuhi mpaka saa kumi na mbili kukaa hapo mlangoni unatafakari ilishakuwa adhabu tosha hasa nimekupa vitu hivi tuanze upya tusahau hayo kwa hiyo katika hali ya pekee napenda kuambia kwamba ndoa ni safari usikumbuke yaliyopita nalabda tu nimeeleza mambo ya watu wengine nieleze yanzota kwamba sisi hapa morogoro na kazi ngumu sana inaitwa kutafsiri lakini yuma, jioni mama alikuwa anafurahia morogoro na maembe vizuri kwenye yanakuwa ya nzuri ukisikia sasa ni sabato tunafungua sabato tunafungua mnaimba hata ujui kuimba unatoka vizuri kwa anaaana baada ya hapo kuna za maembe eh, vya kufungua sabato na we mwaname ukishakuta umepewa jui sitamu, eh, chakula na nguvu tena ya kuuliza lile kosa la jana ujuzi kwa hiyo watu wanafuta makosa kwa kukupa chakula kazuri na nini mnaendelea lakini wale wajinga ambao wanakusumbua siku moja kambi fulani fulani mahali baba naomba unisaidie eh, na wanakusumbuakuoaane eh, eh. likuwa mwaka elfubili na elfu mbili na tatu sasa sangoja nianzie mwaka sabin na nane naewangu mwaka sabini na nane fanyasabin nananea elfu mbili na tatuaeu amoja aua acau na walimu mpaka jioni wanapendana na naee kwenye ndoa yako futa uchafu kile ambacho kimepita dakatano, kiache na na unapozoea kuwa kurasa mpya kwenye ndoa utafurahi daima bwana wasikilizaji wetu na nawatakia ndoa njema zenye furaha tufunge kwa ombi baba mwema wa mbinguni tuna safari ya ndoa na wengi wameoana lakini hawajui kwamba safari ina hatua zipi wasaidie katika kila hatua wajue majukumu yao ili ili ili safari yao nzuri kama ambavyo unaweza ukute mahali pana mto, inakubidi uvue viatu wasaidie, viatu wasaidie wavue pale pale ambapo inabidi, ili wavuke. Na pale ambapo inabidi inabidi wavuke na kupanda kwenye kwenye mti ufunge kamba kwenye kamba usogee waweze ili lengo, waweze kuwa hivyo lengo kufikia ilia ama ambavo naweza kute maali anamto dnne kwa, kwa jina lake yesu amen amen msikilizaji wangu ndivyo ambavyo tunahitimisha kipindi cha sera za ndoa kwa siku hii ya leo mimi mtangazaji wako jina langu naitwa habi machilumshana tulikuwa naye mchungaji preigodi nzota naye ndiye ambaye alikuwa anatupatia ukurasa huu wa sera za ndoa kwa siku hii ya leo ni naamini umebarikiwa sana endelea kuambatana nasi nikutakie siku njema asante amina skilizaji kwa maswali maoni changamoto na kusi uniandikia kwa naoni hii hapa ifuatayojj yesoiwaja tena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sandukla posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kesho ni ijali yafya yako na siri za ushindi napotoka hpa studio endelea kubarikiwa na mwimbaji asha majura akikwambia umewahi kuhesabu endelea kubarikiwa naye tukutane kesho katika kipindi kizuri cha ijali yafya yako na siri za ushindi cause For me, ça in de my shining kasake casa que anabari ki anavyopenda miakatizote majira para casa. radio