unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti hi mbasana yesu yuwaja tena nakuja nakuja w hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ujambo na karibu katika matangazo yetu kupitia idhaa ya kiswahili ya redo adventista ulimwenguni awr nayotangazia kutokea morogoro kwa masafa mafupi ya mita bendi kumi na sita mpendwa msikilizaji ungana nami kupitia morning ming fm na vile vile kupitia rock fm hii leo mtandao wetu ni rg basi nikukaribishe sana mpendwa msikilizaji wangu katika kipindi kizuri cha biblia ya kujibu hii leo ni wasa wa pekee kuweza kujibu maswali mbalimbali mbali ambayo anakuwa ametufikia hapa studio awali yayote tunao waimbaji wa advent celestio wanakuambia linda moyo huo ndio wimbo wa kwanza ambao tutaweza kubarikiwa nao katika kipindi hiki cha biblia ya kujibu na katika wimbo wa pili tutaendelea kubaki nao advent celestio na wimbo unaosema safari yangu awali ya yote tafadhali wategesikio advent celestios wanakuambia linda moyo wa chakula manji safi na kutunzwa uvalisha nguo nzuri monekana maridadi lakini ajabu mesau kutunza moyo wako jembolilila muhimu vinaloleta uzima moyo kuliko yote uyani ndayo zitokako chenicheni za uzima hekima ofamunna kwake bwana chakula ca kiroho nni nenolapwana kusowi na matunda ni wanenobora kazidikutenda mema cihode akosibure tavunna uuli copanda viopaa kazidi kutenda mema kihode akosibure tavunnauuli hopanda vicopaa Kazi di mema, Jodi akosi bure, Tavuna ulichopana. Kazidi ulicho, pana, ulicho pana. Kazi mema, Jodi akosi Tavuna ulichopana. Ulichopana. ulicho, pana, ulicho pana, maomi. klask somaneno tfutebwa ak soaeno futba ak somaneno Juta Juta is one of the homies, ilihupewa chakula maji safi na kutunzwa kufalishwa nguo nzuri onekana maridadi lakini ajabo mefsa kutunza moyo wako jambo lililo muhimu linaloleta huzimma inamomoyo kuliko yote uyanindahayo Ni tokaka kote ni chemijau ziba. Ni kimao falunyashima. Ni tokaka kwa Bwana. Ni tokaka kwa msikilizaji kumbuka uko nami namikibaga mwaipaja na moja kwa moja karibu katika kipindi hiki cha biblia kujibu ambapo leo hii tutabarikiwa naye mchungaji daniel mshola akitaka kukufafanulia kwamba yesu alikaa siku ngapi kaburini na kusi umtegesikio dugu msikilizaji na mpenzi wa kipindi chako kipendacho cha biblia ya akuibu kue nafaieotekabsa katia kipindiaaratbas na, kipindi e, na karamu akoue tayari tuweze ku... kuendeleaaa sikuaeo tea natuombe baba sante kwasaa hii tena saa imefika Kate kipindi hiki kizuri cha biblia ya kujibu yako ya maswali ya watoto wako mbalimbali mbali. nami napokwenda kuyajibu uwe pamoja nami lakini pia uwe pamoja na msikilizaji kupitia kwa maswali tupate kujifunza mambo fulani ya muhimu kwa ajili ya uokovu wetu katika jina wetu amina yeah, leo nitaanza na swali lililoulizwa na rehema eh, kutoka kule ilinga rehema wan eh, kutoka kule ilinga yey ana swali linalosema mm. bwana yesu alikaa siku ngapi kaburini mbona ni kama siku mbili. siku siku badala ya bwana yesu alikaa ngapi kaburini mbona ni kama siku ya siku e, ninapojibu swali lako eh, rehema e, nianze tu kwa kusema ya kwamba utaratibu mbil wa ku, wa badaraya sikuaaa maantumkamauarat e, akuesasiku ulokeoamani ndiyo hata sasa Eh, siku hazihesabiwi kwa sababu ya ya muda eh, tukio lilipofanyika eh, lakini siku na tarehe zinahesabiwa kulingana na eh, na muda wake kabla ya mabadiliko kuwa ya siku moja kwenda siku nyingine eh, katika katika katika tukirejea kitabu cha mwanzo, ya Kwanza, mungu eh, ukisoma, hai, mwanzo moja hai, ya tano mungu akaiita akai nuru mchana na giza akaliita usiku ikawa jioni ikawa asubuhi siku moja e, ikawa jioni ikawa asubuhi siku moja e, ukisoma aya ya nane mungu akaliita lile anga mbingu ikawa jioni ikawa asubuhi siku ya pili ukiendelea kusoma siku zote sita e, zakaa alizozitumia mungu katika kuumba e, siku inaanza jioni na jioni hii ni pale jua linapozama kwa hiyo jua likizama siku moja imekwisha inaanza nyingine itaendelea kutapambazuka asubuhi na itaendelea mpaka jioni kwa hiyo, kwa hiyo dmpaka nio mumasaa kumi na mbili ya mchana wa pamoja hii hesabu tuliyo nayo sasa ya kuhesabu siku moja inakwenda mpaka saa sita usiku alafu tena nyingine inaanza naanza sasa nadakika moja na kwen, mpaka, mpaka kesho yake tena hayo ni mahesabu au mabadiliko yaliyofanywa na serikali ya kirumi lakini kwa mungu narudia tena siku inaanza jioni jua linapozama na inachukua masaa masaa masaa ya ya ya ya usiku eh, lakini pia ina na ya mchana hiyo ah, inatengeneza siku ya na sasa juu huyu yesu eh, inachosema katika kitabu cha inaaza i a yako msikilizaji wangu katika kitabu cha sura ya eh, uasuasiaa ukianzia aya ile ya 44 ibr nasema hapo ilikuwa yapata saa sita kukawa giza juu ya nchi yote hata saa kenda yaani saa tisa jua limepungua nuru yake pazia la ikalu likapasuka katikati yesu akalia kwa sauti kuwa kasema ebaba mikononi mwako naiweka roho yangu kwa yesu kwao eh, muda wa saa muda wa saa isa na ni siku gani aliyokufa hiyo saa tisa ilikuwa saa satisa ya siku gani ukianzia aya na tazama akatoka mtu mmoja jina lake yusufu ambaye ni mtu wa baraza mtu mwema mwenye haki wala hakulikubali shauri na tendo lao naye ni mtu wa rimathaya mji mmoja wa wayahudi tena anautazamia ufalume wa mungu mtu huyo alikwenda kwa pilato akataka kupewa mwili wa yesu akaushusha akauzinga sanda ya kitani akauweka katika kaburi lililochongwa mwambani ambalo hajalazwa mtu bado ndani yake Aya, nene, na siku hiyo ilikuwa siku ya maandalio ilikua sku yamd asab kaanza kuna yes mfarkto angezaliwa saa kumi na moja saa kumi na mbili au mtu mt angekufaskungesema e, amefariki ijumaa wahesabu masaa ishirini nanne yaishe ndipo wasema sasa sasamaliza siku hapana kwa kwa hiyo hiyo ilikuwa ilikuwa ni ni ni ni ni siku ya ijuma ya ijumaa kama ilikuwa ni, ingekuwa ni tarehe, ya kama ingekuwa tarehe tarehe tarehe labda tungesema au, ni tare mbili. Ya, ndiyo amekufa Alafu, mosi, akapumzika kaburini aya ile an aa mbilabhamsintano nawale wanawake waliokuja naye toka galilaya walifuata wakaliona kaburi na jinsi mwili wake ulivyowekwa wakarudi wakafanya tayari manukato na marham na siku ya sabato walistarehe kama ilivyo ijumaa jua lilipozama e, sabato ilianza siku ya sabato ilianza na hawa wanawake walistarehe kama na na nini na sheria ya ya ya ya ya ya mungu Mana mungu mungu maana ameamuru siku siku siku siku siku kazi lakini siku ya saba ni ya yos, siku ya juma, ni ni sabato sabato bwana kwa hiyo hiyo amefariki ijumaa ijumaa moja akapumzika kaburini hiyo ni siku ya, ya, ya pili hata siku ya kwanza ya juma ukisoma luka ishirini nanne aya ya kwanza siku ya kwanza ya juma hii ni nyingine e, kwa sababu mpaka jioni kwasababumamefariki saa sa taratibu zikafanywa akazikwa kabla ya siku ya sabato kwanza an yani, kabla u ajaama yani, ya mpaka jioni kwa hiyo jioni sabauunapokuisha jumapili inaanza inaanzia hapo tayari maana hata siku siku ya ya ya kwanza kwanza juma ilipoanza kupambazuka tayari ni siku ya kwanza, imeanza mani, ilianza tangu jua lilipozama jana yake sasa inapambazuka asubuhi walikwenda kaburini manukato waliweka tayari tayari wakalikuta limeviringishwa mbali na kabuli. na kaburi kwa ufupi ni alikuwa amefufuka kwa hiyo amekufa siku ya ijumaa ya kwanza hiyo ya pili akapumzika kaburini ya ikaisha jumatatu wakati fulani basi wa asubuhi jumapili asubuhi akawa bwana amefufuka kwa hiyo iko i, iko hivyo hesabu zake ziko vizuri. ziko vizuri vizuri maana ya ya kwamba alipo saa saa saa aliyokufa kuhesabu mpaka kesho kesho yake yake siku siku moja jana ingekuwa ya pili hapana ya kinachoelezwa na akaa alikuwa ametabiri kwamba atakaa hmm. ya, ya, ya, siku siku ya siku ya jumapili ilikuwa ikiendelea yesu akawa amefufuka ambayo ni siku ya tatu kwa hiyo biblia iko vizuri na nakutia moyo rehema mwakalinga na, na kufahamu ya kwamba yesu alikufa kama ilivyokuwa okua na alikuwa katika hali ya wafu kwa muda wa siku e, ile ijumaa lakini pia mzika, na ya jumapili iliyokuwa bado haijaisha siku nzima lakini ndani ya masaa yake asubuhi yesu akawa laia masaaas e, swali lingine ambalo ningependa kulijibu leo ni swali kutoka kwa ndugu agre kutoka mbeya agrey kutoka ambaye anauliza mwanaume anatakiwa kuoa wake wangapi lakini sehemu ya pili anauliza yakobo alikuwa na wanawake wangapi sasa tukiisoma bibria katika kitabu cha cha mwanzo maana ndiko historia ya mwanadamu inakoanzia katika suele ya kwanza mwanzo moja na nale aya ya ishiriina sita na ile ya ishirina saba e, mungu aasoma maneno haya mungu akasema na tumfanye mtu kwa mfano wetu kwa sura yetu akataware samaki wa baharini na ndege wa ngani na wanyama wa nchi yote pia nakila chenye kutambaa kitamba juu ya nchi mungu akaumba mtu kwa mfano wake kwa mfano wa mungu alimuumba mwanamume na mwanamke aliwaumba mwanamume sio wanaume kana kwamba ni wengi au wana wake, kana kwamba ni wengi hapana mmoja mmoja na mwanamke mungu ee, aliwaumba ukisoma katika kitabu cha mwanzo bili naiaya ya kumi nanane E, biblia nasema Bwana mungu akasema si vema huyo mtu awe peke yake nitamfanyia msaidizi msaidizi wa kufanana naye sio wasaidizi hapana kwa, kwa hiyo adamu mmoja na msaidizi mmoja ambaye ni ni mbay maana enda kusoma katika apili ya mwanzo ia ishirini na nne na ishirini na tano kwahiyo mwanamume atamwacha baba yake na mama yake naye ataambatana na mkewe akimaanisha mmoja nao watakuwa mwili mmoja e, mungu anayejua mahitaji halisi Eh, ya mwanamume na mahitaji halisi ya mwanamke alijua kwa kweli mwanamume mke mmoja anamtosha na mwanamke mume mmoja anamtosha maana y ndie muumbaji wetu ndiye anayejua miili yetu na mahitaji yake eh, yote kwa hiyo katika mpango wake wa kuumba alimuumba mwanamume mmoja mmoja na yesu anarudia jambo hili kwa kulisitiza sana kitabu cha aya ya na ile itabucamaa9nasema basi mafarisayo wakamwendea wakamjaribu wakimwambia je ni halali mtu kumwacha mkewe kwa kila sababu aya ya yan akajibu akawambia hamkusoma ya kwamba yeye aliyewaumba mwanzo aliwaumba mtu mume na mtu mtu mtu na na mke mke kwa iyo, mungu aliumba mmoja mmoja sasa swala la yakobo kwamba alikuwa na wake na wake wangapi katika a cha mwanzo, mwanzo sura ile ya ishirini na tisa e, mpango wa yakobo ulikuwa ni wakuoa mke mmoja maana ukisoma katika kitabu cha ko bbatabu amwanzo suaaiiati na inaonyesha namna ambavyo e, yakobo alimpenda raheli raheli raheli ukisoma aya ya 18, nasema, yakobo akampenda akasema nitakutumikia miaka saba kwa kumpata binti yako mdogo alimpenda mmoja rahelim a ao og ilipofika baada ya utumishi wake miaka saba kuisha saa ya kukabidhiwa yakobo akatapeliwa ndio maana biburia naandika katika ai ya ishirini na tatu ikawa wakati wa jioni akamtwaa lea binti yake akamletea huaobo na akaingia kwake akampa lea mjakazi wake mjakazi wake ikawa kulipokuwa asubuhi kumbe ni lea akamwambia nini hii aaa ni sikukutumikia kwa ka mbona umenidanganya kwahiyo eh, yakob analalamika yee aliye mpenda alikuwa ni laheli lakini saa ilipofika basi basi akapewa yule ambaye na na akaambiwa sasa kama ukitaka vinginevyo eh, endelea kutumika tena na alitumika hivyo ili, ili kumpata yule aliyempenda kwa ujumla ukisoma hapa yakob anaonekana wa kana kwamba alikuwa alikuwa na na wanawake wawili eh, pia bado bado na, na ambao hawa wake zake kuzaa nao ili kumpatia watoto kwa sababu mbalimbali mbali ambazo e, zimeandikwa kwamba ilifikia ambapo wanawake hawa waliingia kwenye mashindano kumbuka alizaa haraka kwamafikia mahalamao anaake aa aau laiia usikulingana na mpango wa mungu wa mme mmoja E, mke mmoja kwenda vinginevyo basi tunahesabiwa hatia mbele za mungu hatia ya uzinzi lakini pia hatia ya uasherati swala la mwisho kwa leo ni swali linaloulizwa na ndugu joshua kutoka kigoma kigoma joshua kutoka kigoma, anauliza hivi kuna majini mengine ni rafiki wa, wa wanadamu e, majini wengine ni rafiki wa wanadamu e, kwanza niseme tu ya kwamba hawa wanaoitwa majini biblia inawatambua kama malaika waliyo malaika waliyo ambao bari zao zimeandikwa atia kitabu ca ufunu as kisoma ya kumi na mbili aaya ya saba mpaka ya tisakmi abptim ka ata ba amae walioas nao Pamoja na hawakushinda huyo joka akushinda wala pao hapakuonekana tena mbinguni yule joka akatupwa yule mkubwa nyoka wa zamani aitwae bilisi na shetani audanganyae ulimwengu wote akatupwa hata nchi na maraika zake wakatupwa pamoja naye kwa hiyo hakuna maraika wa shetani aliye mzuri wote wapo kwa ajili ya kazi moja ya kudanganya ulimwengu wote wapo kwa ajili ya kazi moja ya kuleta uharibifu duniani na kwa kweli hatutakiwi kuwa marafiki e, na mashetani Hatakiwi kuwa marafiki e, na majini maana ni, ni malaika e, walio has, walio hasi hasi na wao wapo uharibifu duniani hawapo kwa ajili ya kuwasaidia wanadamu kuokolewa hapana hapana ku, wanadamu mema apana. hata inapoonekana kuokolea anambo flani mashetani fanmsmuka kuharibu na mwisho kabisa yapo kwa ajili ya kutuangamiza kwa hiyo tunatakiwa tuyakatae na tunatakiwa kwa jina la yesu tukae mbali nayo tukijisalimisha kwa yesu mapepo majini hawana nafasi kwetu tena basi mungu akubariki tuombe baba asante kwa siku hii tena asante a amasa tulioyajibu ebu wasaidie wasikilizaji na wale walioulizwa kupata kuelewa yale ambayo ni mapenzi yako na mafunuo yako kwa maana tunaomba haya ooi wetu amina na hiyo nitotamati ya kipindi hiki cha biblia ya kujibu kama una maswali maoni a changamoto anwani hii hapa ya kuweza kuasiana nami yesoja ten na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2055 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kesho ni mafundisho makuu tafadhali usipange kukosa kuweza kubarikiwa na neno la mungu advent celestios wanakuambia safari yangu kwa heliaya wenda minguni ili na vikwazo vingi weo naruba kali Oh, What you are, me is you You are the only one