unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana yesu yuwaja tena ipata sauti himbasana yesu yuwaja tena nakujnakuja yesu yesuwajtn hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena gani rafiki msikilizaji wa redio ya waadventista ulimwenguniawr ungana nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja kama msimamizi wa matangazo hi leo katika kipindi hiki cha bibya ya kujibu kumbuka unakuwa nami kupitia masafa mafupi ya mitab5 kutokea morogoro tanzania nam bila shaka unaweza kuendelea kunipata kupitia kupitiam fm na vile vile rock fm mtandao yetu ni www org basi haa wapao waimbaji wa tumaini kutokea kule udom wanakuambia thamani ya msalaba Pati A to Mahini Kouba, si couche nini taku tia zamba, yesou Si wa kini zumuka jalaba yeh sunikiru ta zama, na na E akwa naye mchungaji josef chengula pamoja naye habi machilu mshana katika kipindi cha biblia kujibu na hapa ni kusiwa tegesikio wakiendelea kujibu maswali yako ambayo uliwatumia hapa studio hii ni sehemu ya pili wakikamilisha kujibu maswali yako sali lingine i li? nalo linatoka kwa luhizo musa Lou hizo huyo kutoka kule kigoma anauliza kwa nini bwana yesu alibatizwa ah, atajiuliza hana dhambi huy <laughs> <kuwaje>, sasa alibatizwa <laughs> amen ni swali zuri <laughs> wengi wanajiuliza hilo swali kwa nini yesu alibatizwa kwa jibu sahihi ni hivi yesu alibatizwa kwa ajili ya kutoonyesha kielelezo maana hakuwa na dhambi na mm. ubatizo maanaake ni, ni kuzika hutu wa kale mm. sasa yeye hakuzika hutu wakale maana hakuwa na dhambi lakini tunaposoma yohana uthibitisho katika biblia biblia ya kujibu katika yohana anasema kwa kuwa nimewaachia kielelezo I, mimi, watendea, mm. yesu, kielelezo ili kama nilivyowatendea mtende vivyo yesu hata ya bwana namna ya kufanya alionyesha kielelezo alikula pasaka pamoja na wanafunzi wake lakini katika warumi sura msar wata had was anasema tulizikwa pamoja naye kwa njia ya ubatizo ubatizo ni mfano wa kufa tunapozamishwa tunapozikwa kwenye maji ni mfano wa mtu anayezikwa halafu tunapoinuliwa kwenye maji ni mfano wa kufufuka pamoja na yesu sasa anayebatizwa ni mdhambi ila yesu hakuwa na dhambi hoja kubwa ni kuonyesha kielelezo ubatizo wa namna gani unatakiwa watu waweze kubatizwa lakini katika waefeso sura mstari wa a bibilia inasema bwana mmoja imani moja ubatizo mmoja leo watu amebuni wa aina nyingi za ubatizo yesu alibatizwa katika mto wa yorodani kwa sababu kule kulikuwa na maji tele kwao mtu anayebatizwa anazamishwa ndani ya maji kama vile mtu anavyozikwa mwili mzima lakini leo nikisema nimemwagiwa maji kichwani eti nimebatizwa ndugu mtangazaji huo sio ubatizo lakini yesu alionyesha namna tunavyotakiwa kubatizwa katika maji mengi si lazima uwe mto wa yorodan maana katika yohana yohanaaishirinatatu anasema watu walimwendea kule yorodan karibu na salimu yote ilikuo nazugu mto wa yordan watu walimwendea watu wakabatizwa kule kwa sababu kulikuwa na maji tele kwaio mahali ambapo panatakiwa mtu abatizwe ni mahali ambapo pana maji tele kiasi cha mtu kuzamishwa katika maji iwe ni ni bwawa iwe ni mto iwe ni bahari maada mtu azamishwe ndani ya maji huo ndio ubatizo kwa sababu tunajifunza kielelezo cha yesu asante kwa majibu hayo mazuri kabisa mchungaji mungu aendelee kukubariki na kukutumia pia Amen. sasa kuna swali lingine hapa mm-hmm. uh, hili nalo linatoka kwa ndugu batram kutoka kule mbeya mjini anauliza yeah, nitajuaje kama anaongozwa na roho mtakatifu au mm-hmm. la <laughs> <Aa>, ni swali zito <laughs> nitajuaje <laughs> kama ninaongozwa na roho mtakatifu au la katika asante mpendwa muulizaji katika luka sura ya kumi na moja ule mstari wa kumi na tatu bibilia inasema basi ikiwa ninyi mlio waovu mnajua kuwapa watoto wenu vipawa vye je baba yenu aliye mbinguni hata zidi sana kuwapa roho mtakatifu au wamwombao jambo la kwanza mpendo wa muulizaji kama alivyouliza jambo la kwanza ili nipokee roho mtakatifu lazima nione hitaji nikiona hitaji nitaomba mungu anipe roho mtakatifu ambaye atanisaidia katika maisha yangu na huyu huyu roho mtakatifu ndiye atakayeniongoza katika hatua mbalimbali mbali. kwa ufupi ni hivi ukiona jambo ambalo uliko unapenda sana ambalo linaendana linaenda tofauti na mapenzi ya mungu na mungu amekusaidia hilo ulitamani tena na hulifanyi tena ni ishara ya kwamba roho mtakatifu yuko ndani yangu kwa sababu roho mtakatifu ndiye anayetubadilisha maisha ye. matendo moja ule wa oa anasema lakini mtapokea nguvu akisha kuajilia juu yenu roho mtakatifu nanyi na mtakuwa mashahidi wangu yerusalemu uyahudi samaria na hata miisho ya nchi kwa hiyo roho mtakatifu akiwa ndani yetu tutakuwa mashahidi pia biblia imesema tutakuwa tutakwamashahidi wafilipi 419 anasema na mungu wangu atawajazeni kila mnachohitaji kadri ya utajiri wake katika utukufu ndani ya kristo yesu bado nasema nitajuaje naomba niongezee <laughs> mafungo ya biblia mawili alafu nihitimishe katika swali hili ezekieli sura ya mstari wa hadi 36267 anasema nami nitawapa ninyi moyo mpya nami nitatiya roho mpya ndani yenu nami nitatowa moyo wa jiwe uliomo ndani yenu nami nitawapa moyo wa nyama jambo la msingi la kuangalia kuwa na roho mtakatifu ni badiliko la ndani ya mtu unapoona jambo fulani ulikuwa unalipenda sana na sasa umebadilika ume au hulikumbuki tena hiyo ni nafasi ya roho mtakatifu au uongozi wa roho mtakatifu kupenda mambo ya mungu ni uhihilisho kwamba roho mtakatifu yuko ndani yangu yanguz anasema nitawapa moyo mpya na roho mpya ndani yao nami nitaondoa moyo wajiwe uliomo ndani yao kwa jambo la msingi ni kwamba kwamba roho mtakatifu muomba, kwanza tuwe na imani kwamba, mungu amenipa kile yaoaawua kwa sababu sabau ysema lolote mtakaloomba kwa jina langu yani kwa jina la yesu y lolote anasema hilo nitalifanya kwa mungu wetu ni mwaminifu mungu wetu ni mkweli ahadi zake ni thabiti kwa wa lazima tuamini uwepo wa mungu lazima tuamini uwezo wa mungu lazima tuamini ahadi za mungu katika maisha yetu lazima tumtegemee mungu katika yale tunayoomba roho mtakatifu ndiye anayetuongoza yule aliyemuongoza hata, hata hata yesu akiwa katika majaribu ndiye ambay ataendelea kutusaidia katika maisha yetu ya leo tunapopitia changamoto mbalimbali roho mtakatifu anakuwa pamoja nasi haya mimi nazidi kushukuru mchungaji kwa maelezo hayo mazuri Amen. na kuna swali lingine tena naona maswali yalikuwa mengi kweli kweli mm. sasa swali hili linatoka kwake ndugu wle samora ee yeah. anatoka kule msoma anauliza hivi miujiza hivi miujiza inayofanyika sasa ya kufufua watu mm. ni kweli au ni kachtfaa <laughs> ha. kuna vini macho pia vini macho kuna manabii wa uongo ambao wanatokea duniani na Biblia imesema nao nao miujiza mingi nao watadanganya wengi katika isaya sura ya 8 msar wa i neno la mungu linasema nawaende kwa sheria na ushuhuda ikiwa hawasemi sawasawa na neno hili bila shaka kwa hao hapana asubuhi anaweza katokea mtu mmoja ambaye anasema ana, ana mini nabii mi ni nabii unamuuliza unatia amri za mungu anasema amri za mungu hazina amani ujue huyo ni nabii wa uongo kwa sababu bibilia inasema nawaende kwa sheria na ushuhuda ikiwa hawasemi na neno hili bila shaka kwa hao hapana asubuhi kuna habari moja ambayo ilitokea kuna mtu mmoja ambaye alikuwa akiinua mkono hivi ni mchungaji we. siwezi kusema kanisa gani akiinua mkono hivi watu wanadondoka watu wanaanguka chini siku moja alipokuwa anajiandaa kwa ajili ya kwenda kwenye ibada akiwa anaoga nafana hivi na hivi na hivi kumbe alikuwa alikuwayee na mtoto wake anatembea naye kanisani huko mtoto wake huyu alikuwa anaangalia baba yake anavyofanya anavyofanyakina mkono watu wanadondoka miguu namna hii basi yule kijana wake alipoona kifaa fulani baba baba yake yake hapo ambaye mchungaji kumbe ilikuwa sasa sasa anapoenda kanisani hako kahirizi, hako hako akienda akienda kule mkono namna hii watu watu wanadondoka chini, watu chini. Sasa, siku moja kijana wake huyu alipochukua kanguvu kanguvu bandia anaenda kanisani hajakavaa Eh, baba yake baada ya kuzungumza kwenye biblia kuzungumza kwenye biblia inua mkono hivi watu bibilia inua mkono hivi watu aanguki mtoto wake yule kaangalia baba yake wa mungu lakini nguvu hizo bado zipo kwahyo namchungaji akaanza kurusharusha mikono kurusharusha miguu kwa sababu alikuwa anatumia nguvu za giza leo kuna watu wengi wanasema wana nguvu ya mungu lakini sio nguvu ya mungu ni nguvu ya shetani shetanibasleo ah, umenishegesha eh. eh. ah, kwamba na yeye aliyekuwa anawafanyia watu Aka miujiza na u nayee akaanguka kwa sab alikuwa na ka bandia yeah. ambako kalikuwa kanamsaidia katika ile kazi mm-hmm. leo kuna mwingine anaweza kafanya vitu vituko kama hivyo kwa ajili ya kupata pesa lakini habari njema ni hii kwa uwezo wa mungu kwa uwezo wa mungu mtu anaweza kafufuliwa mm-hmm. kwa uwezo wa mungu mtu anaweza kapona kwa uwezo wa mungu mtu anaweza akaundolewa aka na mapepo katika maisha yake kwa sababu ya nguvu ya mungu lakini vile vile kuna nguvu ya shetani ambayo watu watu wanahangaika kwa kutumia nguvu bandia kwa ajili ya um, um, umashuhuri wa nguvu za giza sasa katika kwa ushahidi wa hayo wa wa ya sura hadi nasema hayohv huyo mwovu atakuja na nguvu za shetani na kufanya kila namna ya miujiza na maajabu ya uongo na kutumia udanganyifu wa kila namna kwa wale walio katika katika mazingira fulani wengine wako katika katika wanasema niko katika imani lakini hapa neno la mungu nii kwamba movu atakuja na nguvu za kishetani Diyo, kama hizo mtu anaweza kusema ni mchungaji lakini anatumia nguvu za shetani leo hii yapo na wengine uta, uta, utaona wanasema kwamba kwa mba? kwa jini la yesu. Kusema kwa jina la la la yesu yesu yesu anasema watu amesema kwa jina la yesu lakini wanaita nguvu za giza nguvu za shetani ziwe pamoja nao kwa mpendo muuliza swali napenda nikwambie kwamba miujiza unayoiona shetani anafanya kwa sehemu kubwa na anasema hivi wengi watadanganyika katika hiyo miujiza lakini madha sura she mstara wa shina anasema watatokea makristo wa uongo nao watadanganya wengi kumbe watakaodanganyika sio wachache ni wengi kwa sababu ya ile miujiza wengi watadanganyika na watakuwa upande wa shetani letu la mwisho katika swali hili yohana wa wa kwanza sura ya mstari anasema wapenzi msiamini kila roho bali zipimeni hizo roho kama zimetokana na mungu kwa sababu manabii wa uongo wengi wametokea duniani kumbe nao ni wengi manabii wengi wametokea duniani nao watadanganya wengi mm. kwa mpendwa muliza swali napenda nikutie moyo kwamba ukiona mtu anakataa miongoni mwa amri kumi za mungu huyo sio nabii wa kweli maana nabii wa kweli na waende kwa sheria na ushuhuda sheria ni amri za mungu ushuhuda ni unabii kama mungu alivyotuagiza katika maisha yote ya unabii kuna manabii wengi katika bibilia kama anapingana na manabii hao basi huyo sio nabii wa kweli lazima nabii wa kweli aendane na maagizo yote ya mungu ambayo mungu alijifunuwa kwa manabii mbalimbali manabii wadogo kama vile akina amos manabii wadogo kama akina hagai manabii wakubwa kama akina yeremia hezekieli daniel na yeremia na watu wengine lazima hayo yaendane lakini akipinga mojawapo huyo sio haya majibu yanazidi kuwa mazuri kabisa na sasa kuna swali la mwisho hapa tuliangalie swali hili linatoka kwake rosmeli lunguya yeye anapatikana kule mm-hmm. anauliza hivi Ndiyo. wafu wanaishi baharini mbona <laughs> nasikia chini ya bahari kuna miji isiyoonekana ya watu waliokufa waliokufanio mm, hiyo uh, leo shetani afanya kazi kubwa sana kwa ajili ya kupotosha fundisho kuhusu wafu wako wapi naumizimu hivyo vitu vinafanya kazi na watu wengi sana wamejikuta wamedanganywa maana wengi wa kwamba mtu akifa kama mtoto mdogo yule sanawmut mtoto mdogo kabisa watu wengine wanaamini kwamba akifa tu anaenda sehemu inaitwa limbo na watu wengine wanaamini kwamba mtu akifa tu anageuka nakwa malaika kuna a wenginewanasema mtu akifa tu anageuka na kuwa ng'ombe Kwa ya ng'ombe kuamba, ng'ombe ya kula kabisa wanaamini kwamba ni mungu na kwa sababu hiyo watu wengi wameifanya wa miungu mingi sasa kulingana na hili swali ambayo nasema kwamba kuna miji isiyoonekana watu wanasema kuna miji isiyoonekana ambayo wanakaa watu waliokufa lakini hilo naomba nijibu kwamba hakuna miji ya waliokufa najibu tu lakini nitaleta uthibitisho katika maandiko hapana mji kwa ajili ya waliokufa lakini wanasubiri mpaka yesu atakaporudi atawafufua kutoka kwenye makaburi yao katika manzo sura ya a19 biblia inasema hivi kwa jasho la uso wako utakula chakula hata utakapoirudia ardhi ambayo katika hiyo ulitwaliwa kwa maana u mavumbi wewe nawe mavumbini utarudi kwa mpendo wa mtangazaji mtu hana mji mtu aliyekufa hana mji ila biblia imesema kwamba tulitoka katika mavumbi lakini pia mavumbini tunarudi kwa hakuna mji wa waliokufa wote waliokufa wako mavumbini hapa kama biblia inavyosema lakini yohana sura ya ao msaa i na t neno la mungu linasema msitajabie maneno hayo kwa maana saa yaja ambayo watu wote walioma makaburini wataisikia sauti yake mstari wa na wale waliofanya mema kwa ufufuo wa uzima na wale waliotenda mabaya kwa ufufuo wa hukumu kwa wote watatoka makaburini tunajifunza tunajifunza pia hata lazaro yesu alipokuwa anamfufua alikuwa kaburini. alikuwa alikuwa anatoka anatoka kaburini kaburini hata yesu mwenyewe alipokufa eh, huyu ni alikuwa ni mungu lakini kuangalia pale kwenye kaburi waliona ameshafufuka kutokea pale kaburini na watu wote watu wote ambao wame wamekutwa na mauti tunakutwa na mauti neno haya, haya kwa watu wengine nasema kuna msstajabie niatajabie maneno hayo kwa maana sa ambayo watu wote waliomo makaburini mm-hmm. neno anasema wote waliomo makaburini wataisikia sauti ya yesu yesu anaporudi mara ya pili mlalao mavumbini amkeni ataambia nlala mambin wapi sio mjini anaiaa baharini Eh, labda walio fia majini watafufuliwa huko huko kwenye kwenye maji liwa na wanyama watafufuliwa watafufuliwa wote kila moja, fia, kila mmoja mmoja kule alikofia atafufuliwa kwa hiyo jambo la musingi, la msingi kuelewa ni hili kwamba mtu akifa haendi mji fulani mtu akifa yuko kaburini eh, ata kisoma matendo amitume sura ya pili anasema hata kaburi la daudi liko huku kwetu hata hivi leo kwa hiyo watu wanao likwtatwanaokufa wanazikwa kaburini wanasubiri yesu anaporudi mara ya pili alafu watafufuliwa kwanza watafufuliwa wale waliotenda mema kwa ufufuo wa uzima alafu watafufuliwa baada ya miaka el watafufuliwa wale waliotenda mabaya kwa ufufuo wa hukumu kwaio wote watafufuliwa kutoka kaburini sio kutoka mji fulani au mji fulani mzuri kuna watu wengine wanasema kwamba eh, sisi tulimpenda lakini mungu amempenda zaidi ina maana mungu anapenda watu afe na kama mtu anakufa anaenda mbinguni basi mbona wote tungependa tuf twende kwa mungu tukapumzika mm. lakini mtu akifa anaenda udongoni anaenda kaburini anasubiri saa yesu atakaposema wale walio lala makaburini waamke ndipo watakapoamka wa asante sana mchungaji josef chengula kwa maelezo haya nikushukuru kwa kutoa muda wako kujibu maswali ambayo ametufikia hapa ninaamini kwamba msikilizaji atakuwa amefurahi kupata majibu haya na Amen. kama kutakuwa na swali lolote ata basi atauliza maana mlango uko wazi wa kuendelea kuuliza maswali kama utakuwa umepata changamoto yoyote Amen. basi tumefikia tamati ya kipindi hiki cha biblia kujibu kwa siku langu jina naitwa machilumshana tulikuwa mtumishi wa mungu mchungaji ootucunasengua nam kwa maswali maoni changamoto au jambo la kutatiza anwani hii hapa ya kuniandikia redio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 745184882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kesho msikilizaji ni mafundisho makuu ni usipange kukosa na potoka hapa studio hawa pa waimbaji wa tumaini udom kule ndiko wanakotokea wanakwambia msifadhaike tafadhali barikiwa sana unapoendelea kutegea sikio vipindi kutoka hapa studio See Fada, it can oioni all your need. Na muamini Mungu, amenini ndo mimi na baba maka mengi kama si yo ni gali wa mbio. See Father, it oioni be all your need. donyumbani mwa baba vakamoni vengi kama sidyoningani wambiwa siku zinaenda myaka inasonga bwana twa mmoja ahadi yako tunasubiri bwana weturudi hutuchuku veju kwako kuzina tenda ya ina sonda wanajongo ya indaya ulimwengu na ahadi yangu yanguka mwilifugu siku zinaenda miaka inasonga bwana twa ahadi yako tunasubiri bwana weturudi hutuchukubeju wako mbinguni siku zinaenda miaka insonga wanatongoja ahadiyako tunasubiri bwana, Tuna bwana weturudi utuchuku eju wako mbinguni siku zinaenda mka inasonga wanatongoja ahadi yak vi bwana wetululi utuchukumeju kwako mbimuni