nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapandana ya makelele yesu yuwaja ipata sauti hi mbasara yesu yuwaja tena nakuja ana yesu hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ujambo a mpendwoa msikilizaji wa, wa redio ya adventista ulimwenguni awr unaotangazia kutokea morogoro kwa masafa mafupi ya mitabedi 5 mpendo a endelea kuungana nami kupitia mgfm na kupitia roc fm mtandao wetu ni www jina langu ni kibaga mwahipaja karibu sana katika matangazo yetu hii leo na leo katika kipindi cha muziki namuziki tutakuwa naye Uh, mwandaaji na mshauri katika masuala ya muziki wa injili huyu ni dikson shehemba akiwa kwako na fnal tanda ni katika sehemu ya pili wa mwendelezo wa kile ambacho walikuwa wakikuletea katika juma lililopita basi ni kusi uweze kuambatana nao mwanzo mpaka mwisho kweli changamoto ambazo tunakutana nazo hapa studio uh, si kila mtu anaweza kupokea ushauri wako ambao unampa kwa sababu kuna watu wengine wanakuja tayari wanajifanya kwamba ni wajuaji sana sana kwao si kila mtu anaweza kupokea ushauri wako mwingine tena ukimshauri kwamfano uh, unamshauri mtu kwamba kwa, ah, kwa fmasi yenu hii ya kwa yenu inavyoemba hebu ongezeni watu wengine waja wa wawasaidie sasa wale watu wengine wakija kuwasaidia labda wanatoka mbali hapo lazima muwaripie nauli lakini wakitoka lazima pia mwwape chochote kitu kwa sababu mmewashindisha pale siku mbili tatu kwahio mtu mwingine ushauri kama kuna Au labda mtu anakuja yake ya kuimba iko chini ya kiwango unamshauri unaambiahebu mm, usirikodi kwanza hebu tuku kwanza tukupe mafunzo ya kuimba kwanza ili ufikie na uweze kutoa kazi nzuri tayari mafunzo ujue sasa sio bure hapo ni hela yanatakiwa aongeze hela nyingine ya yakulipa kwaio mwingine atakavolichukulia ule ushauri anaichukulia kama hapo kuna unaitaka lakini kweli apomshowasiku eh, eh, ni umeona kwamba ni kweli kuna mapungufu hapo ndio maana ya nani kwa hiyo maana hata studio nyingine wakishaona a ka ko ni bora upate mtu wakushauri na ukashaurika kwa sababu siku kwasababu kwa kweli studio watu hawachiela studio zishakuwa nyingi na maisha enyshakua magumu aeleweki o ukienda vyote vie utakavmba utadwa utarikodiwa tu Utariko lakini sasa kwenye itakayotoka ndugu yangu sasa hapo nddo ndo kutafutana sasao naanda studio siku mbili tatu anatoa aau anaoaswa kwenda kukodd azingatii shauri awazingatia japo ikitoka kazi tena atamlilia rodu akati ana sehemu ndogo sana ya kufanya kazi hiwe nzuri sehemu kubwa ni ya mwimbaji mwenyewe ndio maana ukiambiwa chukua mazoezi nabidi uchukue mazoezi kwa sababu yaye ya ameona e, kazi yake kule ni ndogo sana ya ku tusauti kuweka kidogo na nini lakini kazi kubwa inaisha kwa mwimbajiwenyeweanaotoo yingihata katika kwaya labda imekuja eh, eh, unaishauri unawambia kiutaalamu tu hiyo asa ni kiutaalamu unakuta kwa zingine zina waimbaji wengi sanakaat kumi na tisa kumi na nanekautizt zi uchague watu wachache hata nane tu umezidi sana nane kwa sauti ya kwanza labda na wao labda ako kumi na nane vizuri, He, vizuri mba, ile mitazamo ya kuambiwa kwamba labda mtu amesafiri umbali mrefu amekuja studio alafu aje tu ashinde hapo asiimbe yaani prod hata kuongelesha maisha yako yote ayo hizo ni changamoto ambazo tunakutana nazo lakini we produsa hufanyi hivyo kwa ubaya unafanya ili kazi yako iweze kutoka standard asiliano yangu unaweza kunipata kwa whatsapp au kupiga simu ya kawaida ya 62699827 au 6735899 au unaweza ukatembelea ukurasa wetu wa instagramu kwa jina la dap studio asante sana na mungu aweze kukubariki na mpendo wa msikilizaji wiki ijayo tutaendelea na kipindi hiki usikose kuweza kumsikiliza pd shehemba akizungumza mengi katika masuala ya muziki mimi ni fanul tanda Night chapili cha maneno faraja hapa tutakuwa naye mwinjilisti magoti yeye atakuja kwako na mada unayosema shinda tabia za madeni naamini ya kwamba hapa tuna jambo la kujifunza sisi kama watu ambao tunatamani kuishi maisha ya uhuru ambayo hayatusumbui na misongo ya mawazo tafadhali uweze kumtegea sikio anapokubariki katika kipindi hiki abia ya madeni unaweza ukasema shinda roho za madeni the of roho au tabia ya madeni leo nikiuliza swali ni wangapi hapa wajakopa naweza nikapata idadi ya watu wachache sana leo nikiuliza swali ni nani hana madeni naweza nisipate mtu pia kuna watu wamekopa hadi kwenye simu yaani tunavyoongea hivi ana madeni kwenye huku tanzania kuna kitu kinaitwa songesha nchi zingine wana application inaitwa tala application inaitwa tala mtu anakopa mwingine amekopa ofisini mwingine amekopa kwa jirani mwingine amekopa benki mwingine amekopa kwenye hivi vyama kuna vyama siku hizi vya mikopo yaani karibu kila mtu ambaye unatembea naye siku hizi ana mkopo kwa namna moja au nyingine che wewe una madeni kiasi gani che wewe umekopa kiasi gani unafurahia mikopo unafurahi kuwa mtu mwenye madeni je madeni yanakupatia furaha madeni yanakupa amani haya ni masuali ya mwanzoni kabisa lakini ukweli ni kwamba hakuna mtu anayependa mikopo hakuna mtu anayependa kukopa lakini maisha ya sasa hivi watu wengi leo wana madeni na kwa sababu hiyo amani imeondoka hata kwa baadhi ya familia kuna baadhi ya familia leo zimepoteza amani kwa sababu ya mikopo kuna baadhi ya ndoa zimeharibika kwa sababu ya mikopo mimi natembea sana ninasafiri sehemu nyingi kila wakati unapokutana na watu kwenye maombi watakushirikisha ya kwamba magoti naomba uniombee ninadaiwa au nimekopa leo mshahara wangu hautoshi pesa yote imechukuliwa kwa sababu ya mikopo niliyo che mungu anasemaje juu ya mikopo kitabu kile cha kumbukumbu la kumbu torati kitabu kile cha kumbukumbu la kumbu torati sura ya kumi na tano kumbukumbu la torati the book of ditronomy kitabu cha kumbukumbu la kumbu torati sura ya kumi na tano na ule mstari wa sita kumbukumbu la kumbu torati sura ya kumi na tano na ule mstari wa sita biblia inasemaje kwani bwana mungu wako bwana mungu wako atakubarikia atakubarikia kama alivyokuahidi kama alivyokuahidi nawe utakopesha mataifa mengi nawe utakopesha mataifa mengi lakini hutakopa lakini hutakopa tena utayatawala mataifa mengi tena utayatawala mataifa mengi usitawaliwe na wao wala hautatawaliwa na wao hebu sikiliza bwana mungu asema hivi atakubariki kama alivyokuaidi baraka ni moja ya ahadi ya mungu kwa watoto wake yeyote mwenye kibali jana nimeongea kibali yeyote aliyepata kibali anabarikiwa nabuana. na bwana na ukishabarikiwa hautakopa hautakopa bali utakopesha kwa hiyo anayekukopesha amebarikiwa jee wewe unayekopa kwani <laughs> kinyume cha baraka ninipo sinilaana kama ukibarikiwa utakopesha maana yake ukikopa umelaaniwa kuna mtu ananielewa kuna mtu ananielewa vizuri kama wewe ni mtu wa mikopo kuna watu ni wa mikopo yaani maisha yake ni mikopo yaani kuna mtu hapa ameshakuwa na mikopo yaani ameshaathirika na mikopo yaani asipokopa anasikia kuugua lazima akope mungu anasema natamani urudie fungu hilo kitabu cha kumbukumbu la tolati sura ya kumi na tano kumbukumbu la tolati sura ya kumi na tano na ule mstari wa sita biblia inasemaje rafiki yangu kwani kwani bwana bwana mungu wako mungu wako atakubarikia Ata kama alivyokuahidi alivyo nawe utakopesha mataifa mengi wewe utakopesha mataifa mengi lakini lakini wewe utakopa wewe hutakopa si mpango wa mungu wewe ukope si mpango wa mungu uishi kwa mikopo si mpango wa mungu uishi kwa mikopo mkopo ni silaha ya shetani ya kuwaadhibu watoto wa mungu naomba nirudie leo mkopo ni mojawapo ya silaha ambayo shetani anaitumia kuwatesa watoto wa mungu mikopo ni mojawapo ya njia ambayo shetani anaitumia kuwaondolea watoto wa mungu furaha maishani mwao leo nataka nikufundishe kushinda tabia za mikopo biblia inatuambia utakapokopa utatawaliwa utakapokopesha utatawala kuna mtu aja ukiwa mwenye kubarikiwa utatawala lakini kama haujabarikiwa utatawaliwa na mungu anasemaje mwanzo moja mstari wa ishiri nane mwanzo moja mstari wa ishiri na nane mwanzo moja mstari wa ishiri nane biblia inasemaje mungu, mungu akawabarikia mungu akawaambia akawaambia mungu mkaongezeke akawaambiamkaongezekemkaijaze nchi. Mka nchi na kuitiisha yeyote aliyebarikiwa anakuwa mtawala hebu sikiliza yeyote aliyebarikiwa anakuwa mtawala na biblia inasema kama nilivyokuaidi nitakubariki hautakopa bali utakopesha na utatawala kuna mtu ananielewa yaani kama hautabarikiwa kama hautapata kibali utakuwa mkristo usiyekuwa na furaha kwenye maisha yako na kuna wakristo wengi leo hawana furaha kwa sababu ya madeni kwa sababu ya mikopo kuna wakristo leo hawapati usingizi kwa sababu ya mikopo ni kukutana na mtu alitaka kujinyonga alitaka kunywa sumu afe kwa sababu ya mikopo alitaka kujiua kwa sababu ya mikopo wakati unaenda kukopa yule anayekukopesha hususan ni benki huwe wanakupamba kwa maneno mazuri sana na wewe unaona wao kumbe ndio hivyo wengi huwa tunatamani kuzichukua hela huwa tunatamani kuchukua mkopo lakini huwa hatufikirii tukishindwa kuzirudisha nini kitatokea na shetani amekamata akili za watu amekamata akili za watu watu wamejisahau ya kwamba wao kwa sababu ni watoto wa mungu wanatakiwa kuwakopesha watu wao leo ndio wanakopeshwa wanakopeshwa yani ukishakopeshwa unakuwa chini ya kifungo unakuwa chini ya kifungo biblia inasemaje mitai msa as mithari ishirina mbili mstari wa saba mithari ishiina bii mstari wa saba biblia tajiri humtawala inasemajeai taaaaskai utaaa masikiniay akopae mtumwa wake akopeshaye naye akopae ni mtumwa wa yule anayekopesha huja yaani ukishakuwa mkopaji tayari umetoka kuwa mwana wa mungu umekuwa mtumwa umekuwa mtumwa na kuna watu hapa ni watumwa hebu sikia hapo ulipo hapo mara maraghafla uliye mkopa anakupigia simu sasa hivi ibada itaendelea kuwepo kwako tena yule ambayo na ulimdanganya ntakulipa leo saa kumi na mbili jioni alafusha anakupigia simu sasa hivi utamwambia ndiko kwenye ibada au utamwambia uongo fulani yaani ukishakuwa mkopaji ukishakuwa mkopaji umeshakuwa mtumwa ukishakuwa mkopaji umeshakuwa mtumwa na ukishakuwa mtumwa unakuwa chini ya uongozi wa mtu mwingine maisha yako hayatajiongoza maisha yako yataongozwa furaha yako itanyakuliwa amani yako itachukuliwa yaani mikopo inaondoa amani ya mtu moja ya kitu unachotakiwa kumuomba mungu leo ni kushinda roho ya mikopo hupaswi kukopa upaswi kukopa unapaswa kukopesha wewe unatakiwa ndiye mtu wa kukopesha wanatakiwa watu waje wapange Laini kwako kuomba mikopo sio wewe kwenda kupanga laini kuomba mikopo kuna mtu ajanielewa yaani ninapoongelea mikopo hapa ninagusa maisha ya mtu fulani kuna mtu anaambia magoti ni vile tu aujuma moja nikuambie kitu mikopo ina tabia kama shetani alivyo kuna mtu ajanielewa mikopo ina tabia kama za shetani mikopo ina tabia kama za shetani Sh, tabia za shetani ni zipi tabia ya kwanza ya shetani ni kukuonyesha anaweza kuwa msaada kwako ni kukuonyesha anaweza kuwa msaada kwako na utakapomkubali hata kupa msaada bali atakuletea mzigo kwenye maisha yako ujanielewa tabia za mikopo zinafanana na tabia za shetani shetani ana tabia gani ana tabia ya kukuonyesha ya kwamba anaweza kukupa msaada anaweza kukupa msaada na utakapomkubali hatakupa msaada bali atakuangamiza mnakumbuka shetani alipoingia kwenye bustani ya alipoingiaene alipoingia kwenye bustani ya eden shetani alimuonyesha mwanadamu kama anaenda kumsaidia alimwonyesha mwanadamu kama anaenda kumsaidia mwanadamu mwanadamu wanadaaioaauaipoa alipokubali kumpa shetani nafasi mwanadamu aliteseka mwanadamu alidharirika mwanadamu alilia mwanadamu alikufa mkopo unapokuja kwako huwa unakuonyesha kama unaenda kutatua tatizo lako fulani lakini baada ya kuchukua ule mkopo unabadilika unakuwa ni mateso kwenye maisha yako mkopo unapokuja kwako unaona kabisa unaenda kukutatulia tatizo fulani lakini baada ya wewe kuuchukua ule mkopo unabadilika na kuwa mateso kwenye maisha yako au kuwa mziko nimwahi kukutana na mtu nilikuwa bujumbura burundi nilikutana na mtu msomi kabisa wa chuo kikuu anakwambia magoti mshara wangu mshahara wangu ni shilingi 0 kwa mwezi sasa fu ea ya uganda, not, not uganda bujumbura sio sawa na elfu ya tanzania na ni mtu ana diri mbili nikamuuliza hera zingine ziko wapi akaniambia nilichukua mikopo nilichukua mikopo kwa hiyo anatumika na hiyo mikopo ime, ananiambia mingine ni ya miaka kumi mingine ni ya miaka mitano mingine sijui ni ya miaka mingapi yaani imefika hatua anaenda kazini ili alipe mikopo aendi kazini ili kuzaa matunda kuna watu leo wanatumika kwa ajili ya mikopo yani anafanya kazi kulipa madeni hafanyi kazi kuleta maendeleo hiyo ni laana au sio laana je hiyo ni laana au siyo laana unaweza ukawepo kanisani lakini umelaaniwa unaweza ukawa unaimba kwaya lakini umelaaniwa unajua kulaaniwa sio mpaka ukazini hata kuwa mtu wa mikopo ni sehemu ya laana wewe ni tawi sirozaa mungu anapokubariki anataka uzae mungu amekubariki kwa kazi lakini ile kazi haizai ile kazi inalipa madeni mungu anapokupa baraka anataka baraka izae lakini baraka haizai baraka inalipa madeni naomba nipuekee mambo vizuri kwanza jambo la kwanza kukopa siyo dhambi jambo la kwanza kukopa sio am kukopa siyo dhambi lakini sio mpango wa mungu wewe ukope naomba nirudie kukopa sio dhambi ila sio mpango wa mungu wewe kukopa ukikoswa kibali cha mungu hautaishi kwa kufuata njia za mungu utaishi kwa kufuata njia za akili zako jana niliwasomea fungu ya kwamba usizitegemee akili zako mtegemee mungu wako kumbuka kesho ni watoto wetu naamini tutajifunza mengi kupitia kipindi hiki mimi sina la ziada endelea kubarikiwa kutoka hapa studio mungu akubariki tukutane kesho kwa neema yake