unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuhaja tena nipata sauti ni mbasara yesu yuhaja tena nakuj nakuja yesu ywt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya waadventista ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia moning st radio na roc fm vilevile vile, tupo katika tovuti ya wwwawr org kupitia kisima fm pia tunapatikana katika masafa ya 89.7 karibu mpenzi msikilizaji katika kipindi cha ijali hafya ya yako pamoja na kipindi cha sili za ushindi mimi ambaye ni msimamizi wa haya matangazo jina langu habi machilu mshana karibu tuwe sote mwanzo hadi mwisho kwa kuanza kipindi chetu tutaanza na wimbo kutoka kwao ambassadrs of christ na wimbo unaosema uiteka ahimbizwe wimbo huu naamini ya kwamba utakubariki sana tega sikio kwa makini tuwe sote mwanzo hadi mwisho Amasoyange na sarangirgua kureva ku iteka uluri mirange De Jehová wei, de Jehová Onde eu cheio, vira-me e você, e o pai tudo isso 穿过街上花店。 I'm to be able msikilizaji wa redio ya waadventista ulimwenguni tunapenda tu kukukaribisha kusikiliza ujumbe wa neno la mungu kwa njia ya redio ni kutoka kwa mtumishi wa mungu mwinjilisti dikson mipawa kuanzia tarehe 18 mwezi wa6 hadi tarehe 8 mwezi wa7 mwaka huu wa 223tamibiblia tuamini biblia itatupa majibu yote na jina la bwana itatukuzwa neno kuu jiponye nafsi yako maubiri haya yanadhaminiwa na redio ya wadventisa wa ulimwenguni awrswakuito kutokea mbidi utekageleho simama mpendwa utusitasit kifo nachochoa kitakuta bado ungaliga mbii msikilizaji wangu nikiwa na imani ya kwamba hali yako ni njema karibu katika kipindi cha ijali ya afya yako hapa tunaye do sesilia ligogo pamoja na dokt joshua abayo wao wanakuja na kutuelezea kuhusiana na uchovu uchovu ni kitu ambacho kila mmoja wetu anakipata sasa tunashauriwa nini kuhusiana na uchovu tega sikio kwa makini ibu ndoo msikilizaji katika kipindi chetu cha leo katika dondoo za afya ambavyo leo tena tunamshukuru mwenyezi mungu kutukutanisha mahali hapa tutakuwa na somo zuri ambalo kitaalamu tunaliita yani uchovu au kukinai kazi yani mtu anafanya kazi kwenye mazingira ambayo kama amechoka amekinai hata kazi eh, kiingereza na nitakuwa pamoja ambayofna ninaitwa dokta joshua abayo lakini pia nipo na daktari dok sesilia ligogo kabla htujaanza kipindi chetu cha leo tuweze kupata ombi tunakushukuru mwenyezi mungu kwa ajili ya siku ya leo siku njema ambapo umetuleta wana na binchi zako lakini pia wasikilizaji wengi ambapo tunataka kuweza kusikiza maneno mazuri ambayo yatasaidia kukuza na kufanya ustawi afya zetu katika kazi na shughuli zetu mbalimbali kaa pamoja nasi ili maneno haya yaweze kuwa baraka kwa kila mtu ambaye atakuwa akiasikiliza ili aweze kutumika vema kwa ajili ya ustawi wetu na ufanisi wa kazi zetu esukrist tunaomba katika jina lako amina d sesi hiki kitu kinaitwa au mchovu ukinai kazi ni ni nini hasa ni tatizo gani hasa najua watu wengi wasikilizaji wakisikia tatizo mm. uh, wanaweza wakashangaa ni ni nini hasa hebu tufafanulie kwa undani asante daasante joshua oshua kama ambavyo tunaona kwamba daktari alivyoleleza kwamba ni ile hali ya kukinai au kusikia kuchoka kimwili kihisia kiakili eh? unasikia umechoka lakini hii inasababishwa na kuwa na msongo wa mawazo wa muda mrefu Mm-hmm. na kwa sababu hii ili somo la leo ni moja ya masomo ambayo yanagusa afya ya akili afya, akili. afya ya akili Sawa na hivi karibuni tafiti zinaonyesha nasema kwamba mmoja kati ya watu wanne mm-hmm. sasa hivi anaugua shida ya tatizo ya... la akili. Afya akili sasa watu wanasubiri watu wakote makopo labda adondo we huyu ana ana shida ya afya ya akili hapo magonjwa mengi na hivyo leo tumeleta tu moja ya, ya gonjwa ambalo tunaliona kwa kweli limeleta changamoto kubwa hasa katika maeneo ya kazi Lipo, hey, yeah. na wakati mwingine si tu kwenye kazi hata kwenye ndoa pia mm-hmm. kwenye familia imekuwa ni changamoto kwa hivyo kadri mtu anavyopata msongo wa mawazo eh. unavoanza kidogo kidogo mwisho wa siku unamwona mtu anakosa hamu ya vitu eh. Eh. anakosa hamu ya vitu fulani anajisikia kama vile ah yani mimi au, au mwingine anabaki tu pale kwa sababu wa, sasa sasaafanyeje kazi ipo pale atakosa mshahara kwa hiyo yu, yupo tu pale kusukuma alkusuma siu akinkalisa hiyo mm-hmm. kazi hata haifurahii na kwa kweli kwakweliimekua nitatizo hasa kwa watumishi wengi wa afya mm. yupo tu pale mgonjwa lakini sasa yani, hata nahudumagonwa aitgona yani, anakosa tumaini mgonjwa kwa sababu ya mtu hali halisi alionayo siku mtu anajiisi kabisa ais eh? nsiunamwona mtu yuko kazini lakini kumbe akiakili yuko mahali pengine kabisa anawaza jambo jingine kabisa mm. kwa kifupi tunaweza kusema out, au tunasema hii hali ya uchovu anawaaambo ina hovuwa kiai kwkhisia sasa unajua tatizo hebu inavokuja daktari e, e, nini hasa ni viashiria au ni vitu gani vile vichembechembe kma vidogo, vidogo ambavyo vinaweza vikamfanya mtu akaelekea kwenye hii tatizo mm sasa madaktari kwa bahati mbaya ni kwamba mm. wengi hawajitambui changamotowengi yani, yani, awajitambui ut mpaka ameanza dalili lakini kuna viashiria mm. na hivyo hivyo viashiria ni ni vipi kwanza mtu mtu mtu mtu anakuwa anawachukulia anawachukulia watu kama vi, ani, kama 8. 8. E, anawachukulia kama anawashusha thamani vitu fulani hata akifika pale pale kwa mfano chukulia anafika ana nahivyo vashiria nivii wanza tu auanawashusha kwa sababu amemshusha nini hamani mm-hmm. lakini kingine kama ambavyo nimetangulia kusema kwamba mtu kihisia anakuwa amechoka kwayo mwisho wa siku hata kazi yake pale anahisi kama vile hata akifanya anaona kama vile mambo hayaendi kama mzigo fulani hivi lakini mwisho wa siku utaona mtu hamalizi mambo yake kwa wakati anapewa jambo fulani au, au kazi fulani yaifanye anashindwa kumaliza kwa kufuatia zilelin zinazowekwa mwisho wa siku ndo unaona mtu anakuwa anakwana una, unaona ufanisi wake wa kazi unapungua kabisa kwao okay, ukiona mtu ana hivyo ni viashiria mm. uh, unaona huyu mtu mm. Hame, ameanza kukinai ii kazi amechoka na ni watu ambao amchokawatumbao wameaamekaa muda mrefu kama ni kero wanazijua kama ni <laughs> nini ninini hata ukifika ah mgenew unatufundisha kijana mm. tuulize sisi wazee ko mwisho wa siku kabisa yeah. sasa hebu tuambie dalili dalili sasa za huu ugonjwa ili useme huyu mtu anakuwa hasa anaonyesha kwamba anatatizo dariligani ambazo zinaonekana kwake mm. kwa kweli kama ambavyo nimeanza na viashiria na hivyo vinaanza na msongo wa wa mawazo taratibu taratibu mwisho siku mtu anakosa interest wamawazo aazuanaua na na na na na kazi yake mm. mtu ataanza kuwa huzuni maana anakuwa na, ana, anakuwa na uzuni, sonona, eh? mm. api, eli, kidogo, anakuwa sonona zinatoka wapi ukimuuliza kidogo mkali mm. snonaazinatokawakiuliza frustrated anaua eh? mm lakini mwisho wa siku mtu mwingine ni kulaumu tu kula e eh, eh, wengine kulaumu tu wengine lawama au ni jambo jema kwa wengineni kazi yake kulaumu akiona kitu kidogo anaenda k- k- k- labda kwa wakubwa kushtaki eh? mwingine mm. anaji- anajitenga na wengine mm. isolation or disconnection from others lakini mwingine mm. utaona mtu mwingine ulikuwa alikuwa anavaa sma lakini sasa hivi anakuja kazini hata kuchana nywele jachana yuko huvyo e, huvyo e, mm. mara siu kaau vifunga kapishanisha huyo mm. mtu mwangalieni vizuri msikilizaji inawezekana kabisa ukawa umepata swali au una changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapankujnkuja nesohja tena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anaani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasiana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2055 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania na sasa katika kipindi cha siri za ushindi hapa tutamsikiliza kijana mabushi dikson machilu kijana ambaye ameweza kufanya vizuri sana katika somo la hesabu na wengi huwa wanaogopa somo la hesabu ana nini cha kutoeleza au nini siri ya mafanikio yake ambatananasi uweze kuelewa mpendo msikilizaji karibu katika kipindi kizuri cha siri za ushindi hapa tunaangazia mambo mbalimbali ambayo uh, yanatoa kama hamasa kwa mtu fulani kuweza kujaribu kufanya jambo fulani ambayo linaweza ikamsaidia yeye kujikwamua kutoka alipo kuelekea sehemu nyingine na kwa bahati nzuri leo hii nina mgeni wangu hapa studio ambaye nitampatia nafasi ya kuweza kujitambulisha ndipo nizungumze naye kumbuka kipindi ni siri za ushindi na utakuwa nami kibaga mwaipaja ambaye anasimamia kipindi hiki tafadhali uende pamoja nami mwanzo mpaka mwisho naamini ya kwamba utajifunza mengi sana kwa siku hii ya leo karibu uweze kumsalimia msikilizaji utuambie pia wewe ni nani hasa e, kwa majina ninaitwa mabushi diksoni machilu ni mwalimu wa hesabu pia ni mtaalamu wa hesabu <laughs> mm. <laughs> mtaalamu wa hesabu hesabudi mabushi hapo tutakuja hapo kwenye utaalam wa hesabu kwa nini mm. ni mtaalam wa hesabu mm. na huyo ndio mgeni wangu ambaye nitakuwa naye katika kipindi hiki cha si za ushindi mm. na kama ulivyosikia kwa kwa kweli nimemtafuta ulivyoskiaakeliimemtafutaa saau utaalam wa hesabu hesabu <laughs> mm. <laughs> tunajua kwamba bwana imekuwa changamoto kwa watu wengi sasa sasaunapotuambia mtaalam tunajua mungu atakupatia nafasi ya kuweza kutuambia huo e, utaalam unatusaidiaje na sisi ambao tunaogopa hesabu E, ambao tunaona bwana hesabu kama mlima tuweze kuziona nzuri na ambazo sio za kutisha kama ambavyo wewe unaona lakini ya, ya yote ningependa ni vizuri mabushi wewe ni nani tupatie historia yako kidogo tu ya maisha binafsi kwa ufupi tu alafu tutaenda kwenye historia ya shule kielimu tuanzie hapo uh, mimi ni mtoto wa nne katika familia ya mzee dison hamisi machilu ambao ni familia ya watoto s basi huyo ndio mabushi mabushi ninajua wewe ulikuwa ni mtoto wanne kama ulivyosema mm. lakini najua nawewe una historia yake kwenye upande wa elimu tupe kidogo safari ya elimu yako na tufahamu huyu mtoto wanne ambaye ni mtaalamu wa hesabu ambaye anazungumza naye leo hleo upande wa historia yake ya elimu ilikuwaje hasa hapo kwa uh, elimu nilisoma shule ya msingi msing mm-hmm. mm, kuanzia mwaka 9 darasa la kwanza na hadi na saba nikamaliza mwaka tisini na, mm-hmm. na kuanza shule iliyokuwa inaitwa forodhani mm-hmm. form form na kumaliza nikipata tu kwa hiyo nilipata mm-hmm. bahati ya kusoma tushule za serikali okay. form five na form sixi, mm-hmm. nilisoma shule ya ya sekondari okay. eh, sijawahi kutoka nje dar zunguka, yapa, yapa, yapa dar salaam nazunguka hapa hapo tu serikalit adalamtuoa <laughs> <Hey>. <laughs> na hapo form form fomfom ndipo nilipoanza kuzifanya hesabu vizuri zaidi kuliko kule chini nilikotoka kwa hiyo ulhot waoknliokua nikisogea juu mm-hmm. wangu mi ahesa ndaazdua aahskabla mm. tujaenda hapo mm. umeeleza historia ya elimu yako kuanzia shule ya msingi ulifanya vizuri ukafaulu kwenda sekondari mm. sekondari ukafaulu kwenda kidato cha tano na cha sita mm. lakini nifahamu unajua kwamba hesabu changamoto zake hazianziagi tu hukujuu mm. tunajua kwamba hesabu ni msingi pia wanasema hebu tupe safari ya ufahamuji wako wa hesabu kwenye elimu yako ya msingi na olevo hapo likuwa napo unazibabua au bado likuwa nawe kama sisi wengine ambao tunaogopa hesabu hii likuaje kwako uh, kwa shule ya msingi mm-hmm sijajua kwa ajili ya utoto kua kuto kujitambua mm-hmm. na hatukuwa na mazoezi mengi kwaho hakuna mtu anayekusimamia wala mm-hmm. tulikuwa tunafanya tu kawaida kawaida lakini sio kwamba ndo nilikuwa wa, wa kabisa hapana <laughs> bado kwenye wale <laughs> top b siku mm-hmm. nyingine a azatasabini e, yani, themanini themaniniznapatikana mm. vizuri. vizuri tu okay na hata hiyo form nahata hiyofo hii hesabu ulipata aahaao hesabu na hapo na msingi mzuri maana mzuriaananimekusa nasema huku juu huku ndo nikaona kwamba naweza kuzifanya hesabu kwanzia mtiani kwanza naanza kufanya shule kwa sababu akili sameshakomana mm -hmm. kuitambua na nafanya maka nafanya mtiani wamwisho mm -hmm. <laughs> lakini yangu yote ma niache unatisha eh. tufahamu unahisi ni nini kilikusaidia wewe kufahamu hesabu maana naamini kwa ya kwamba yawezekana kuna wanafunzi wengine ambao walikuwa wanatamani kufikia malengo fulani ya kuwa wanafahamu vizuri hesabu lakini hawawezi nini ambacho uh, kinafanya wengine wasifahamu ukafahamu pengine kuna tofauti unaiona hapo kitu cha kwanza kabisa mm-hmm. katika Penda kufanya hesabu vizuri au masomo mengine yoyote tu kwa ujumla yes. kwanza mwanafun anatakiwa alipende hilo somo mm-hmm. apendeosomon kitu anachokifanya chochote chochote nafikiri kwenye maisha kitu chuchote, vizuri mm-hmm. anahokifanyahocotenafr ukipende na kitu kingine cha pili muhimu kabisa wale wanaokuongoza mm-hmm. sasa walimu katika masomo haya ya hesabu masomo mm-hmm. ya fizikia kemia yanayohitaji mahesabu mengi walimu wengi wamekuwa wakali sana yaani wakiona umeshindwa kitu <laughs> kidogo <laughs> mtakazochezea takazochezeaan yani, kama shule ile ya msingi tulizokuwa tunapigwa mm-hmm. yani, mtu hutamani tena kurudi mm, sasa hapana mm-hmm. mnajengewa mazingira kwamba hicho kitu mm, i say ni yani, ni kama mm-hmm. wanafanya ni cha watu special. Mm-hmm. Yani, kuna watu fulani fulani special kuna wamechaguliwa kufanya hivyo mm-hmm. nyinyi wengine mnabaki mm, tutaweza hizo ni za wakina fulanlani hizo eh, eh. za akina fulani kwahio mkisha mtoto akishaweka ile kwamba hiyo ni mm. akina anakata kabisa kufanya nini kujifunza lakini walimu e na urafiki na mm. wana, na na kuwavuta wale inawezekana inawezekana unaweza mtu anaweza it is possible kumbe kufanya kitu kama hiki basi wanakuwa flanaiwalimu kwa hiyo kwa katika ile levo juu mm-hmm. nilipata walimu ambao walikuwa wako ni kama marafiki zangu yani yeah. sio ni zaidi ya mwalimu ni rafiki basi na kwa kufikia hapo sina la ziada tumefikia tamati ya kipindi hiki kwa siku hii ya leo amani ya bwana idumu kuwa pamoja nawe mimi jina langu hadi machirumshana karibu katika vipindi vinavyoendelea ninapotoka studio ninakuacha na wimbo kutoka kwao ambassa of christ wimbo unaosema isabato kesho kitakuwepo kipindi cha biblia ya kujibu usipange kukosa msikilizaji wa redio ya waadventista ulimwenguni tunapenda tu kukukaribisha kusikiliza ujumbe wa neno la mungu kwa njia ya redio ni kutoka kwa mtumishi wa mungu mwinjilisti diksoni mipawa kuanzia tarehe 18 mwezi wa6 hadi tarehe 8 mwezi wa7 mwaka huu wa 223mibib tuamini biblia itatupa majibu yote na jina la bwana itatukuzwaneno kuu jiponye nafsi yako maubiri haya yanadhaminiwa na redio yad9 ulimwenguni atoeeiapnwacht Si we kishimodu muresero musumakuru kamujimba wega we sawa toleshwe ni mana we no sawa to musi wekisha ni necessitates ibana bisoza jose kange to I will go I got a book. I'm imoya I Yo isabato isaba twa siba ukundioma I am a good I will yo yo a e I yo izaji wa redio ya waadventista ulimwenguni tunapenda tu kukukaribisha kusikiliza ujumbe wa neno la mungu kwa njia ya redio ni kutoka kwa mtumishi wa mungu mwinjilisti diksoni mipawa kuanzia tarehe 18 mwezi wa6 hadi tarehe 8 mwezi wa7 mwaka huu wa 223uamini biblia tuamini biblia itatupa majibu yote na jina la bwana itatukuzwa neno kuu jiponye nafsi yako maubiri haya yanadhaminiwa na redio ya waadventisa ulimwenguni awresuwa kuita kutokehamindi ujekageleho simama mpendwa utesitsit kifonachochaja kitakuta bado ungalihamini