unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idha ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wotegpdana ya makelele yesu yuaja tena iptsautiibsana ysuj tena nkjnkuj So hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pia panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena iha ya kiswahili ya redio yawads ulimwenguni awr ikikutangazia moja kwa moja kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia waweza kutusikiliza kupitiag s naofm vilevile tupo katika tovuti ya rg kupitia kisima fm unatupata katika masafa ya mita bendi 9.7aimskiza ya kujibu kwa siku hii ya leo mimi ambaye ni msimamizi wa matangazo haya naitwa habi machilu mshana karibu tuwe sote msikilizaji kwa kuanza kipindi chetu hebu tuwategee sikio mikongeni sdi kwaya na wimbo unaosema enyi watu wa mungu mara baada ya hapo tutasikiliza kipindi cha biblia ya kujibu Mungu, Mungu, we love you, we love you. We just want to be your to adventista ulimwenguni tunapenda tu kukukaribisha kusikiliza ujumbe wa neno la mungu kwa njia ya redio ni kutoka kwa mtumishi wa mungu mwinjilisti dikson mipawa kuanzia tarehe 18 mwezi wa 6 hadi tarehe 8 mwezi wa7 mwaka huu wa 223m tuamini biblia itatupa majibu yote na jina la bwana itatukuzwa neno kuu jiponye nafsi yako maubiri haya yanadhaminiwa na redio ya yawdts ulimwenguni aresma kuita utokea mii utewake leho simama mpendwa ukstst kifo nachochaa kitakuta bado ungaliaii asanteni sana asanteni sana mikongeni sja kwaya na wimbo wenu huo mzuri na sasa basi ninapenda ni msikilizaji katika kipindi cha biblia ya kujibu hapa tutapata kumsikiliza kibaga mwaipaja akiwa naye mchungaji lupakiso mwakasweswe wakiwa wanajibu maswali ambayo yametufikia lakini swali ambalo linatuongoza kwa siku ya leo ni hili linalosema kuhusiana na amri za mungu hebu ambatana nao uweze kupata maarifa kuhusiana na amri za mungu basi nimkaribishe mchungaji mwakasweswe kuweza kukusalimu alafu tuendelee kujibu maswali yako moja kwa moja hapa studio ya ya kiswahili ya AWR. wangu ninawasalimu kwa jina la yesu kristo hamjambo basi huyo ni mchungaji mwakasweswe ambaye tutasonga naye mwanzo mpaka mwisho wa kipindi hiki cha bibia ya kujibu na moja kwa moja msikilizaji tuingie katika maswali yetu ambayo tumeweza kuyapata hapa studio hii leo na swali la kwanza linatoka kwake valeria ruoga kutokea kule musoma ambaye yeye anauliza hivi amri za mungu zipo ngapi alafu bii yake anasema mbona bwana yesu alisema ziko mbili tu anasema mpende bwana mungu bwanamungu bii aes il sijui limekawaje mchungaji tunajua kwamba amri za mungu ziko ngapi ziko mbili kama valeria ga anavyosema au kuna utofauti wowote karibu mchungaji asante uh, valeria cunaj kwa suali lako zuri kwa kweli biblia inafundisha kwamba kuna amri kumi za mungu amri kumi za mungu ziko katika kile kitabu cha kutoka ishirini mstari wa kwanza mpaka kumi na saba ndizo amri ambazo waumini wote wakristo wote wanaelewa hivyo amri zile ambazo tunazifahamu mungu akasema maneno haya yote akamwambia usio miungu mingine ila mimi usijifanyie sanamu ya kuchonga usilitaji ji bule jila ya bwana mungu wako ikumbuke siku ya sabatu itakase waheshimu baba amri zote hizo mpaka kumi hiyo ziko kumi hiyo amri za mungu siyo mbili lakini basi kwa nini inaonyesha kwamba wakati fulani yesu katika kitabu cha mathayo ishirini na mbili mstari wa theathiia 8 na tisa anaeleza amri mbili anazungumza kuhusu amri ya kwanza mpende bwana mungu na mpende jirani yako labda tusome kidogo katika biblia kitabu cha mathayo 2289 anasema hii ndiyo amri iliyo kuu tena ni ya kwanza na ya pili yafanana nayo nayo ni hii mpende jirani yako kama nafsi yako unaweza ukaona jinsi ambavyo biblia inaeleza na ukiona bibiliya inaeleza hivi inamana kwamba kuna sababu ya msingi ambayo yesu alikuwa akizungumza kwa hao watu waliokuwa anamuuliza swali ukianza iye mstari wa 3ea 6 wanamuuliza mwalimu katika torati ni amri ipi iliyo kuu mstari wa 37, ndipo anawajibu akawaambia mpende bwana mungu wako kwa moyo wako wote na kwa roho yako yote na kwa akili zako zote anasema hii ndiyo amri kuu tena ya kwanza kwa hiyo kuna amri kuu mbili E, ya pili ambayo ni kuu pia anasema mpende jirani yako kama nafsi yako sasa unajiuliza kumbe amri ziko mbili tu kwamba mpende bwana mungu na mpende jirani ni kweli lakini yesu alikuwa anafanya waswahili wazungu si wanaita au amawasahilazmaufupisho wa amri zile kumi e, ambazo ziko zina sehemu kuu mbili amri kumi zina sehemu ngapi mbili amri ya kwanza mpaka ya nne ni amri ambazo zinamtaja mungu tu ukianza amri ya kwanza mpaka ya nne ni amri ambazo zinamhusu mungu tu lakini kwanzia ile ya tano mpaka ya kumi zinahusu maisha ya mwanadamu ukitaka kumpenda mungu kwa eneo la kwanza kama amri kuu ya kwanza utatii zile amri zile nne utakuwa unamtaja mungu moja kwa moja lakini unapokuja amri ya tano mpaka ya kumi zinamtaja mwanadamu usimuue usizini usishudie uongo wa ishimu baba hizo tano ni za mwanadamu kwa hiyo yesu alikuwa akizungumza kuhusu amri kum mbili katika samari ya amri kumi kwahiyo ukisoma mstari wa 40 anasema katika amri hizi mbili hutegemea torati yote na nani na manabii kwa hiyo yesu kwa kusema hivyo alikuwa anaichukua amri yote kama torati yote ikitegemea maf- eh, kumpenda mungu na kumpenda mwanadamu pia vile vile kwa hiyo unapo kama utampenda mungu hutakuwa na sanamu hutachonga masanamu hutataja huta jina bure la bwana hutavunja sabato na ukitaka kumpenda mwanadamu anasema hutamwibia hiyo huta. ni pande mbili za, za za amri kumi hiyo tuna amri kumi ambayo zimegawanyika katika makundi makubwa mawili asante asante sana mchungaji mwakasweswe kwa maelezo hayo mazuri mpendwo wa msikilizaji muuliza swali naamini ya kwamba umeelewa kwamba amri ziko kumi lakini ambazo zimeganyika katika mafungu makuu mawili fungu la kwanza ni amri ambazo zinamtaja mungu na fungu la pili ni amri ambazo zimelenga kwa wanadamu kama mchungaji mwakasweswe alivyotoa ufafanuzi basi bila kupoteza wakati ninaleta kwako swali lake nobat kutokea kigoma ambaye anauliza nitajuaje kama nimesamehewa dhambi baada ya ungamo hili pasto nalo ni changamoto unajua mara nyingi kuna watu wanafikiri kwamba akisha amba msamaha hana hakika kama amesamehewa sasa yeye yeah, anauliza atajuaje kama amesamehewa dhambi zake baada ya kutubia asante ndugu mtangazaji. ndugu mtangazaji tunashukuru sana kwa swali lako zuri utajuaje kama umesamehewa dhambi baada ya ungamo. kwanza ni shukuru tu kwamba una juhudi ya kuungama dhambi mungu akusaidie sana sasa bibilia inajibu moja katika yohana 1 inasema tukiziungama dhambi zetu yeye ye. nani huyo ni yesu ni mwaminifu na wa haki hata hatuondolee dhambi zetu na kutusafisha na udhalimu wote haleluya amina kwa hiyo No usitafute kujua kwama umesamehewa kazi ya kusamehe ni ya nani yaa ya anasema tukiziungama dhambi zetu kazi iliyobaki ni ya kaziliyobaki wahiyo jua kwamba umekwisha umekshasamehewa kwa sababu yesu kristo alikufa msalabani kwa ajili ya dhambi zetu kwahiyo kama umechukua zoezi la kusema mungu nisamehe samehe mwizi jua kwamba tayari umeshasamehewa hiyo unapochukua zoezi la kuungama ungamo ni kuacha kabisa kwa hiyo we ukishaanza kumwambia yesu mimi nataka kuacha amini umesamehewa kwa hiyo tunaposema kwamba nitajuaje ni utajua tu uibi siku hiyo na ulimwambia yesu sitaki kufanya nini kuiba yes, kwa hiyo uzoefu ni nguvu ya mungu inayofanya tabia kwa hiyo ndivyo inavyokuwa nayokua mchungaji ninahisi pengine anapata shaka kwa sababu kuna wakati ametubia na anaamini ameacha lakini anajikuta anarudia tena kufanya hiyo dhambi maana sasa naona kwamba mbona kama sikusamewa maana ule uwezo wa mimi kuto dhambi ambayo unaifanya pengine unakuwa haupo unahisi ninahisi kwamba kwamba ndo maana swali lake ni kama anatamani kama anatamani sasa atajuaje anaweza kuwa mesamewa, lakini bado e, hili limekaaje mchungaji anakuwa na dhambi tu. <laughs> eh, dhambi tu kwamba nini huja- hujataka kutubu kuna maneno mawili neno kuungama kungama mm-hmm. kutubu nini tofauti yake mchunga uungama ni kutaja mm-hmm. dhambi kutubu ni kuacha okay kwaio ni vitu viwili mm-hmm. tofauti kwa anakuwa hakutubu mm-hmm. pengine aliungama dhambi mm-hmm. bado lakini mm-hmm. ni kama mungu aluaaabadoanataaakinataa munguamsaidi laini wakatihnatama anaitamani mm-hmm. unapomchukua mtoto ameiba sukari unapomchapa mzazi anaposema baba nimeacha nisitatulia <laughs> tena pale anaungama anataja dhambi zake mm-hmm. baba sitarudia tena lakini kesho utamkuta mekudokoa nini eh, hakutubu hakutubuila haku <laughs> aliungama kwao watu wengi tunajua kuungama lakini mm-hmm. hatutubu okay. kwao ni zoezi la roho mtakatifu liweze kuwepo ndani ya maisha yetu zoezi la kuacha mm-hmm. Ilo ni nguvu ya mungu ya roho mtakatifu mpaka itutawale ndipo tunaachana lile tendo tendowao ni uzoezi la kila siku siku paulo anasema anasema anasema ninakufa kila mm-hmm. kwamba nimeshafika sikulnasmaaufa yeah, sijafika bado mesfikaaafikaaapambana na dhambi lakini lakiniaamin amba mngu meshamwambia amenisamehe asante sana naamini ya kwamba mpendo a msikilizaji kwa ufafanuzi huo utakuwa umeelewa kwamba unapokuwa umetubu dhambi inaondoka kwako lakini basi unapokuwa umeungama una uwezekano mkubwa wa kuweza kuirudia dhambi lakini lengo letu kubwa ni kwamba tukifahamu kwamba yesu alitufia msalabani tunapaswa kutubu na kuziungama vyote vili kwa wakati mmoja ili mungu atusaidie kutembea katika uh, njia sahihi tunalo swali lake ndugu patrick hosea kutokea kule iringa ambaye yeye anauliza dhambi isiyosameheka ni dhambi gani hiyo amemaliza mchungaji hmm? <laughs> dhambi isiyosameheka mm-hmm. ni swali zuri ninaamini a una, unauakia kwamba unataka usamehewe dhambi rafiki yangu nani huyu dambifn dhambi zote zinasamehewa dhambi zote alizotenda mwanadamu zinasamehewa kwa sababu yesu alikufa msalabani ili atupe uwezo wa kuwa washindi wa wanini wadhambi kinacho kutuletea shida ni kwamba hatutaki kuiacha dhambi sasa usipoacha dhambi unasamehewa vipi kwa hiyo dhambi isiyosamehewa ni ile ambayo mtu haiachi unajua hapo kuna ingina wanasema dhambi isiyosameheka ni kumkufuru roho mtakatifu kwaio ni misemo tu ambayo inakuwa imegeuka lakini maana ni ile ile kwamba dhambi ambayo haujaiacha ndio hiyoo hiyo amba asamktunakua kirahisi tu kwamba dhambi isiyosamehewa samehewa maana yake niisio ungamwa na gutubu kwao mtu anaposema kwamba e, dhambi yangu naamini kwamba dhambi yangu haijasamehewa unakuwa na maana gani unakuwa unaamini kwamba hujiamini kwamba yesu alikufa msalabani ilo ni jambo la kwanza lazima uamini kwamba kifo cha yesu msalabani kimeondoa dhambi na madhara yake kwa hiyo mtu ambaye anaendelea kutenda dhambi inamana kwamba uwezo wa roho mtakatifu kwake haujamjia hajauomba kwa hiyo dhambi yake itadumu milele lakini neno la mungu katika kitabu cha mathayo 12, 30, 1, kama ulivyosema mtangazaji hilo ni hitimisho tu kwamba kwa sababu hiyo nawaambia kila dhambi na kila neno la kukufuru watasamehewa wanadamu watasamehewa wanadamu ila kwa kumkufuru roho hawatasamehewa kwa hiyo tunarudi pale pale kila dhambi na kila neno la kukufuru watasamehewa wanadamu aneno, e, watasamehewa wanadamu mungu ni mwema ila kwa kumkufuru roho mtakatifu hawatasamehewa kwa hiyo kumkufuru roho mtakatifu ni kuendelea kukataa anapotwambia kwamba acha dhambi na sauti ya, ya roho mtakatifu ni ya upole sana inatuambia achakuiba achakuiba kwahiyo tunaendelea kuendelea kuishi katika neema ya yakuambiwa kwa hiyo roho mtakatifu anapokuwa anaendelea kutwambia nasi atubadiliki dhambi yetu inaendelea kubaki kwa hiyo yuda mwenyewe alikufa tu kwa nini alikufa yuda akuomba msamaa lakini petro alipoona kwamba nimekosea akaomba msamaa hiyo yuda aliondelea kuvuta tu masiku anaambia bwana ungamai dhambi hasikii ungama i dhambi hasikii mpaka akachukua hatua ya kujinyonga na akajimaliza kabisa kwao hata dhambi yake haijasamehwa kwa sababu alikuwa na nafasi ya kutubu baada ya kumwambia yesu ni samea ye akaenda kujinyonga kwa hiyo kwa ujumla sababu hii wanadamu wamepewa nafasi sasa hivi kabla yesu kristo ajaja na kabla mwanadamu ajafa amepewa nafasi ya kutubu dhambi zake mm hakuna nafasi ya kuombea msamaha na mtu mwingine wewe mwenyewe inabidi wambe msamaha wala hakuna kwenda kanisani au kwa mchungaji ili yakuombei usamehewe dhambi dhambi ni uzoefu wa mtu binafsi amwambie yesu mwenyewe na yesu kristo yuko tayari kumpokea kwa hiyo dhambi zote na kila neno la kukufuru wanadamu wat ila kwa kuendelea kukataa dhambi hazsamehew mskilizaji kipindi hewani ni biblia ya kujibu naamini ya kwamba unaendelea kupata majibu ya maswali yako ambayo umeweza kuyauliza hapa studio katika kipindi hiki cha biblia ya kujibu niko na mchungaji uh, mwakasweswe ambaye anajibu maswali haya nami na ni kibaga mwaipaja na tunalo swali kutoka kwake nyanda luhonzo kutokea kule mwanza ambaye yeye anauliza kwamba musa alikufa kabla ya kuvuka yodan ni vipi tunaambiwa yupo hai huko mbinguni haya, pasta, kazi, yeah. kifa, huko mbinguni haya kazi iko hapo akifa tena yuko ni kama changamoto hivi yeah, tuna tuna tuna, tuna jambo la kusema katika maandiko matakatifu katika maandiko matakatifu tuna tuna taarifa za watu ambao wako mbinguni tuna elia tuna henoko mm-hmm. tuna msa amba liendaendaje sio kujua lakini tu hmm. musa yuko mbinguni kwa sababu siku moja yesu akiwa na wanafunzi wake wakisoma kitabu cha marko 9. marko mstari mstari ule wa 4. Marko 9, mstari wa a biblia iko wazi ikielezea jinsi ambavyo yesu akiwa na wanafunzi wake kuna tukio kubwa lilitokea anasema wakatokewa na eliya pamoja na musa nao walikuwa wakizungumza na yesu siku moja yesu alikuwa ameenda na wanafunzi wake katika mlima musa na eliya walionekana mbinguni eliya alinyakuliwa lakini musa alikufa hiki kinatufundisha ni fundisho tu pia kwamba yesu atakapokuja kuna watu ambao watakutwa hai kama eliya watanyakuliwa kwenda mbinguni lakini bado kuna watu ambao watakufa kama musa na yesu atawafufua kwa hiyo walionekana hapa na ukweli ni kwamba musa yuko mbinguni na ukisoma kile kitabu cha yuda ni mahali ambapo pia tunaona kwamba kwa kweli hata kabuli lake lililindwa kulikuwa na ugomvi kidogo kuna kitu ambacho kinaelezwa katika maandiko hapa kinasema kitabu cha yuda 1mstali wa tisa, kinasema lakini mikaeli malaika mkuu aliposhindana na ibilisi na kuhojiana naye kwa ajili ya mwili wa musa hakuthubutu kumshtaki kwa kumlaumu bali alisema bwana na Kwayo, kwa hiyo kwa ufupi ni kwamba musa alikufa na siku moja akaonekana mlimani pamoja na yesu kwa hiyo yesu tunaamini kama waumini kwamba yesu alimfufua na yuko mbinguni na utukiwa washindi wa dhambi tutakutana na musa mbinguni mskilizaji nipende kukushukuru sana kutenga muda wako kuweza kutegea sikio kipindi hiki cha biblia kujibu tokea mwanzo mpaka trofukia, tamati kwa siku hii ya leo kumbuka ulikuwa nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja na niseme asante sana kuchagua kwa pamoja nami sikua peke yangu nilikuwa naye mchungaji lupakisio mwakobela mwakasweswe basi hatuna la ziada tukutane kipindi kijacho kama cha leo kwa heli As- msikilizaji inawezekana kabisa ukawa umepata swali au una changamoto au unahitaji kufahamu zaidi namba za kuwasiliana ni hizi hapa nakujnakuja yesonihaja tena na hii ni ar redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania na kwa kufikia hapo basi sina la ziada nimekuwa msimamizi wa matangazo haya naitwa habi machirumshana nikutakia usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea kumbuka tu ya kwamba kesho tutakuwa nacho kipindi cha mafundisho makuu na potoka studio inapenda nikuache nao mikongeni sdi kwaya na wimbo unaosema angalia saa barikiwa na matangazoh msikilizaji wa redio ya waadventista ulimwenguni tunapenda tu kukukaribisha kusikiliza ujumbe wa neno la mungu kwa njia ya redio ni kutoka kwa mtumishi wa mungu mwinjilisti diksoni mipawa kuanzia tarehe 18 mwezi wa6 hadi tarehe 8 mwezi wa7 mwaka huu wa 223tuamini biblia tuamini biblia itatupa majibu yote na jina la bwana itatukuzwa neno kuu jiponye nafsi yako maubiri haya yanadhaminiwa na redio ya wdts ulimwenguni awrwkuit utokea iiuwakeleho simamampendwa utsst kifonachocha kitutbauaa